PDA

View Full Version : Tranh luận cần có lửa

quangthanhxdsg
25-02-2007, 04:52 PM
:vn: Tại hạ thấy nhiều chú trong diễn đàn có nhiều sáng tạo trong ngôn ngữ,câu văn mà có nhiều nghĩa như vậy cần phát huy.Đằng này chỉ vì câu văn có 1 nghĩa là hơi hơi xấu liền bị cảnh cáo,hoặc dọa treo nick ko thì bị del..ngay.Bất công,bất công
Diễn đàn nếu muốn phát triển thì cần có mặt nhưng chú có máu như thế,nói 1 hiểu 2,3 đọc lúc buổi sáng buổi chiều mới thấy đau,chửi mình mà như chửi người,nói chuyện thiên hạ nhưng nhưng ko nằm ngoài những chuyện......mà ai cũng biết để tả.Mong rằng có thể tìm đc những trận đấu mỏ đến khàn giọng,những kiệt nhân dâm ô đại trượng phu...
Thay mặt đồng đạo,vãn bối có mấy lời tâm huyết như trên,thiết nghĩ admin cần xét qua một tý.A men!!

Ký tên:Người có lòngB-/

haidh
25-02-2007, 06:18 PM
Than ôi ý kiến thời dân chủ
Dân chủ quá đà-diễn đàn toi
Tranh luận càng hăng càng khuyến khích
Tranh luận không hay-chẳng cần tranh
Có điều khó nói mong bác hiểu
Dân chủ đúng mực chẳng ai than
Đằng này dân chủ không đúng nghĩa
Lấy danh dân chủ nói xấu nhau
Nào thì văng tục nào thóa mạ
Nào là ăn nói bất dưới trên
Bao giờ ý thức memb thay đổi
Tranh luận phát huy,diễn đàn vui!
Admin như kẻ dâu trăm họ
Cứ nguyên tắc chung mà làm thôi!

hrockvn
26-02-2007, 08:48 AM
:vn: Tại hạ thấy nhiều chú trong diễn đàn có nhiều sáng tạo trong ngôn ngữ,câu văn mà có nhiều nghĩa như vậy cần phát huy.Đằng này chỉ vì câu văn có 1 nghĩa là hơi hơi xấu liền bị cảnh cáo,hoặc dọa treo nick ko thì bị del..ngay.Bất công,bất công
Diễn đàn nếu muốn phát triển thì cần có mặt nhưng chú có máu như thế,nói 1 hiểu 2,3 đọc lúc buổi sáng buổi chiều mới thấy đau,chửi mình mà như chửi người,nói chuyện thiên hạ nhưng nhưng ko nằm ngoài những chuyện......mà ai cũng biết để tả.Mong rằng có thể tìm đc những trận đấu mỏ đến khàn giọng,những kiệt nhân dâm ô đại trượng phu...
Thay mặt đồng đạo,vãn bối có mấy lời tâm huyết như trên,thiết nghĩ admin cần xét qua một tý.A men!!

Bác cho em vài cái ví dụ về thế nào là "Nhiều sáng tạo" và thế nào là "câu văn có 1 nghĩa hơi xấu".

hrockvn
26-02-2007, 09:06 AM
:-h chao` cac ban em vua` gia nhap xin chi giao

Bạn vào box Giao lưu kết bạn nhé

ToanA4_03_06
26-02-2007, 09:39 AM
ở đây các vị bô lão đó đang tranh luận nảy lửa đó, mà em không hiểu cái từ nhiều sáng tạo của bác
chắc cũng đại loại như trên internet lấy tên là l.n.com chứ gì mà tivi với báo chí hay nói đến à
lon cũng có nhiều nghĩa lắm như lớn, lợn, lờn... thế mà người ta vẫn không cho dăng kí chắc bác hiểu vì sao em nghĩ vẫn phải bắt chặt thế thôi

culanbk
26-02-2007, 01:17 PM

sao lại kiệt nhân dâm ô đại trượng phu...diễn đàn là nơi mọi người giao lưu trao đổi kinh nghiệm , nói chuyện vui vẻ . Mọi người không nên dùng những từ ngữ mang tính miệt thị đả kích , với những bài viết mang ngôn ngữ như vậy tốt nhất là nên del bài đi !

alex
27-02-2007, 10:27 PM

Diễn đàn là nơi để thảo luận chứ ko phải tranh luận . "Đấu mỏ" dễ oánh nhau lắm, đặc biệt là có thêm tí " lửa "như bác noí
[-X

Pisces
28-02-2007, 12:00 AM
Nấu cơm mà thiếu lửa thì ko chín đc, nhưng để lửa to quá thì thành cơn cháy cơm khê, có khi phải đổ cả nồi đi đấy :-S.
Chưa kể trường hợp nấu cơm ở cạnh đống rơm, để nó bén lửa vào đó là cháy nhà chứ chả chơi :-SS

culanbk
28-02-2007, 06:42 PM
Chốt bảng đi thôi ,nếu cậu có lòng thật thì diễn đàn rất hoan nghênh còn nếu cứ kiểu tranh đấu ẩu đả trên diễn đàn thì không được hay chút nào

quangthanhxdsg
01-03-2007, 06:44 PM
Ko sai ko sai............
Tất cả các bài viết ở trên nói tóm lại cũng chỉ gói gọn trong 4 chữ "phải có chừng mực" đúng ko?.Nhưng ý tại hạ là ở chỗ cái "mực " ấy đấy.Nếu cái mực ấy quá nhỏ thì cũng như các hạ hạn chế khả năng của mình trong 1 cái hộp chật hẹp,miễn cưỡng sống thì cũng đc nhưng khác nào tự làm khổ mình.>:/ 1 dòng sông yên ả thì ai cũng thích nhưng nhìn mãi ắt sẽ có lúc chán,nhưng nếu các hạ tùy hứng làm 1 vài tảng đá xuống thiết nghĩ sẽ đc nhìn thấy những ngọn sóng đẹp,vài "đá" như thế sẽ ko làm cho sông thay đổi đâu mà còn là điểm "nhấn" cực đỉnh trong bức "sơn thủy tương phùng",mà hơn thế nữa ko phải viên đá còn đc mài giũa cho đẹp hơn sao(nhất tiễn song điêu).Mong lắm thay

LHX
02-03-2007, 03:47 PM
B-/ Chú quangthanhxdsg nói chí chí phải,cứ vác đạn pháo bắn đi,dù gì thì khi sản xuất cũng đã đc kiểm duyệt qua rồi mà
Nếu cần,anh nghĩ nên tham khảo ý kiến của mọi người
Dân chủ..dân chủ..dân chủ muôn năm

Pisces
02-03-2007, 08:42 PM
Bác quangthanh ơi, nếu thích nhìn thấy sóng thì sao bác ko ra biển mà ngắm ;)), có cả sóng thần đấy >:).

@Bác LXH: Đúng là khi SX nó đã đc qua 1 khâu kiểm duyệt chất lượng nhưng mà một số hàng thứ phẩm vẫn đc các bác xoay sở để tuồn lậu ra ngoài đấy :-".

fu6kddt
03-03-2007, 11:04 AM
Diễn đàn là nơi để thảo luận chứ ko phải tranh luận .
[-X
Từ thuở cha sinh mẹ đẻ đến giờ anh mới gặp được thằng ngu như thằng này^:)^

sao lại kiệt nhân dâm ô đại trượng phu...diễn đàn là nơi mọi người giao lưu trao đổi kinh nghiệm , nói chuyện vui vẻ . Mọi người không nên dùng những từ ngữ mang tính miệt thị đả kích , với những bài viết mang ngôn ngữ như vậy tốt nhất là nên del bài đi !
Đúng là mang vỏ thằng ngu thì đầu nó cũng thế chứ deck khác như trong truyện cổ tích được [-X

alex
03-03-2007, 01:57 PM
Từ thuở cha sinh mẹ đẻ đến giờ anh mới gặp được thằng ngu như thằng này^:)^

Đúng là mang vỏ thằng ngu thì đầu nó cũng thế chứ deck khác như trong truyện cổ tích được [-X

Diễn đàn dạo này hay có những con sâu vào làm bẩn thỉu quá.
Nói thật những thằng như thế này không đủ tư cách để nói chuyện đâu, chỉ có bọn rác rưởi mới chực lên diễn đàn để mà xem có ai hở cái gì ko để tìm cách gây sự,rồi sủa loạn lên

fu6kddt
03-03-2007, 03:01 PM
Thế hành động của chú là gì thế =))

LHX
03-03-2007, 03:14 PM
Diễn đàn dạo này hay có những con sâu vào làm bẩn thỉu quá.
Nói thật những thằng như thế này không đủ tư cách để nói chuyện đâu, chỉ có bọn rác rưởi mới chực lên diễn đàn để mà xem có ai hở cái gì ko để tìm cách gây sự,rồi sủa loạn lên

Có thằng vác tư cách ra chửi thiên hạ kìa,ko biết mấy mẩu tư cách của chú có lấp đầy cái hố sâu trong đầu chú ko8->

culanbk
03-03-2007, 03:14 PM
Ông anh lớn tuổi thật nhưng nói thế là không được . Trong khi mọi người chỉ cố gắng giải thích về tính chất của diễn đàn thì ông anh lại sử dụng những từ ngữ mang tính chất miệt thị. Sống có văn hoá vào chứ !!!

LHX
03-03-2007, 03:34 PM
Bác quangthanh ơi, nếu thích nhìn thấy sóng thì sao bác ko ra biển mà ngắm ;)), có cả sóng thần đấy >:).

@Bác LXH: Đúng là khi SX nó đã đc qua 1 khâu kiểm duyệt chất lượng nhưng mà một số hàng thứ phẩm vẫn đc các bác xoay sở để tuồn lậu ra ngoài đấy :-".

8-> Thế chú có biết thế nào gọi là "Ví dụ" ko.Nếu nói chú ngu như heo,đó là ví dụ đó hiểu chưa

alex
03-03-2007, 03:39 PM
Có thằng vác tư cách ra chửi thiên hạ kìa,ko biết mấy mẩu tư cách của chú có lấp đầy cái hố sâu trong đầu chú ko8->

Có lẽ không nên mất thời gian vì những kẻ lớn tuổi nhưng cái đầu thì không bằng một thằng con nít. Chấm dứt tại đây .
Nếu ai muốn gây sự thì tìm nơi khác, chỗ này không phải nơi cho những kẻ thiếu văn hóa.
------------------------------------------
Chú pisces đâu, close topic này đi, và anh nghĩ nên trừng trị những kẻ cố tình gây sự với ban quan trị. Có thể nó là một kẻ rỗi việc, và tạo ra nhiều nick khác nhau , chứ không phải nhiều người đâu

cbm
03-03-2007, 05:17 PM
Anh sau thời gian ăn Tết nay cũng về sum họp với cô chú. Gớm mới về đến cổng đã thấy dãi cô chú lênh láng, thằng nọ bám đit' thằng kia, anh thiết mừng lắm thay.
Đồ rằng thể X nào không sớm thì muộn anh em Đào Duy Thộn ta cũng sánh vai được với các cường quốc năm châu. Cố lên các chú =D>

ToanA4_03_06
03-03-2007, 07:03 PM
mấy ông E sao nói ức chế thế nhỉ lại còn lên mặt dạy đời vì chỉ sinh sớm hơn tụi này được vài tuổi nói thật các ông hơi đi quá đà rồi đó ăn nói thế này mà lại là học sinh trườn mình à thảo nào trường mình vài năm nay phải giảm chỉ tiêu để cho mấy trường dân lập có học sinh,chứ loại như mấy ông này thì ... em nói hơi hỗn mong các bác tha lỗi cho =)) thích thì cứ chửi tui đi chán

Pisces
03-03-2007, 07:06 PM
8-> Thế chú có biết thế nào gọi là "Ví dụ" ko.Nếu nói chú ngu như heo,đó là ví dụ đó hiểu chưa
Thế đại k có hiểu ý bài thằng em này ko? Cái câu trên có khi cần xem lại để gắn lên mỏ 1 ai đó ấy nhỉ /:).

Có lẽ không nên mất thời gian vì những kẻ lớn tuổi nhưng cái đầu thì không bằng một thằng con nít. Chấm dứt tại đây .
Nếu ai muốn gây sự thì tìm nơi khác, chỗ này không phải nơi cho những kẻ thiếu văn hóa.
------------------------------------------
Chú pisces đâu, close topic này đi, và anh nghĩ nên trừng trị những kẻ cố tình gây sự với ban quan trị. Có thể nó là một kẻ rỗi việc, và tạo ra nhiều nick khác nhau , chứ không phải nhiều người đâu
Check IP......
Nick fu6kddt và LHX có cùng IP :-@.

Ban 2 nick này luôn, cho dù ko phải cùng 1 người đi nữa. Đang tham gia tranh luận tử tế mà dùng từ ngữ mang tính nhục mạ, xúc phạm thành viên và cả ban điền hành :/.

Cả Nick quangthanhxdsg nữa nhưng tạm thời xem xét vì có thể do ngồi cùng hàng quán nên bị trùng IP :-?.

quangthanhxdsg
03-03-2007, 07:59 PM
Thế đại k có hiểu ý bài thằng em này ko? Cái câu trên có khi cần xem lại để gắn lên mỏ 1 ai đó ấy nhỉ /:).

Check IP......
Nick fu6kddt và LHX có cùng IP :-@.

Ban 2 nick này luôn, cho dù ko phải cùng 1 người đi nữa. Đang tham gia tranh luận tử tế mà dùng từ ngữ mang tính nhục mạ, xúc phạm thành viên và cả ban điền hành :/.

Cả Nick quangthanhxdsg nữa nhưng tạm thời xem xét vì có thể do ngồi cùng hàng quán nên bị trùng IP :-?.
Nói thế còn dc,ta đây tự nhận thấy trong sáng,ko nhuc mạ ai...
Khóa nick là tại hạ kiện đó

hrockvn
03-03-2007, 08:05 PM
Quả thật là hình như ra Tết có mấy bác E nhảy vào nói năng làm cho tụi em thấy xấu hổ cho khóa của bác. Lại khiến em nghi ngờ thêm rằng các bác bên TTVN sang vì thấy bác Việt và Thế Anh nói rằng hôm đi Off box TTVN mùng 3 Tết có nói về diễn đàn mình.
Em không nói gì đến bác Việt và Thế Anh bởi hai anh là người thế nào mọi thành viên đều rõ.
Nhưng em thấy có mấy bác E khóa 98-01 chán quá. Em chẳng có gì để nói. Đang định del nick của LHX và fu6kddt (em hoàn toàn có thể hiểu cái từ fu6k là gì).

boy_sevenloveNN
03-03-2007, 08:07 PM
em thấy anh quang thanh nói đúng.mà hrock là nữ à?

hrockvn
03-03-2007, 08:09 PM
Close Topic. Close Topic. Close Topic.