PDA

View Full Version : những lúc buồn các bạn làm gì???????????????????????????????????????????????

oitinhyeu
01-03-2007, 10:19 AM
có những lúc cảm thấy cuộc đời thật vô vị.
biết rỏ là mình thiếu một điều hay nhiều hơn 1 điều mà không sao kiếm được.
chán quá đọc cuốn "quẳng gánh lo đi và vui sống" nhưng chưa có tác dung gì~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O) ~O) 8-> 8-> 8-> 8->

cogaibachkim_nc
01-03-2007, 10:46 PM
chẳng biết anh và mọi người những lúc buồn làm gì . còn em thì chỉ có ngồi nghe nhạc và ăn bim bim là hết phim

aries_thl
02-03-2007, 03:46 PM
những lúc buồn thì em chẳng làm gì cả vì buồn quá chẳng thiết làm gì. Buồn nhẹ thì lên mạng chat chit , còn buồn nặng thì chịu, chắc khóc quá..

blue_horizon
02-03-2007, 04:47 PM
Topic này hay đấy.
Những lúc buồn thì em sẽ đọc sách, báo vì đó là sở thích của em. Không thì lôi bài tập ra làm, lúc đó sẽ tập trung và quên hết.

tragiangb11
02-03-2007, 05:37 PM
buồn a` ? ...humm nếu buồn vì những chuyện vớ vẩn ấy! thì tui sẽ nghĩ rằng " cứ buồn đi , nhưng ít thôi , kiếm việc gì làm hoặc đi chơi cho quên buồn " (thế đấy ). Còn những chuyện hơi buồn thì...sẽ ngồi 1 mình , nghĩ xem chuyện ấy có đáng buồn ko ? tại sao fải buồn ? khi nào "thông" rồi đi ...ngủ . Còn những chuyện buồn "dã man" ấy! thì đầu tiên sẽ khóc ( nước mắt là van an toàn mà ) rồi nói chuyện , tâm sự với người mình tin tưởng rổì tìm chuyện gì vui vui , ăn cái gì ngon ngon , chơi cái gì hay hay ... sau đó cố gắng ko lặp lại chuyện buồn nữa cho...đỡ giảm tuổi thọ.

culanbk
02-03-2007, 05:42 PM
Lúc buồn tốt nhất là đi uống rượu hoặc đi dạo với bạn bè . Nói chung là tùy thuộc vào độ buồn là bao nhiêu . Quá lắm như thất tình thì đi biệt xứ đi là vừa , nhục nhã lắm !!!

Bithu_12a2
03-03-2007, 06:32 PM
Những lúc buồn thì mình ngồi bắn một bi thuốc lào, nhấp một ngụm nước chè. Nếu vẫn còn buồn thì Bắn thêm bi nữa... Thế đấy. Thuốc lào quả thực giải sầu rất tốt, càng đặc biệt hơn khi nó có xúc tác là Chè xanh. ^^

doantuan
04-03-2007, 02:03 PM
lúc buồn thì nên gặp gở bạn bè và cùng nhau ...nhậu...
thì nổi buồn sẻ voi đi

hoaly_kho
04-03-2007, 09:07 PM
Những lúc buồn uh ??? Đó là cái khoảnh khắc tâm trạng mình chứa đựng bao nhiêu là điều cần phiền muộn .
Đôi khi chẳng muốn nói cho ai nghe , chẳng muốn để ai biết rằng mình buồn nhưng càng giữ chặt nó trong lòng thì cái nỗi buồn đó như đang càng ngày càng giày xéo lòng mình . Cảm thấy cồn cào , nôn nao muốn làm một điều gì đó .
Buồn mình thường hay khóc và viết nhật kí . Liệu điều đó có quá yếu đuối ko ??? Có người nói với mình mình ko fải là người yếu đuối mà chỉ vì mình là người nhạy cảm quá . Đó là điều ko tốt ( thực sự ko tốt đối với mình ) Bởi nó làm cho mình lúc nào cũng tự níu lấy những điều buồn chán trong lòng .
Có những lúc bức bối ko thể nào chịu đựng được nữa , mình chỉ có thể hét lên , hét lên thật to ( như trước đây mình và con bạn thân đã làm ) . Hét lên để nghĩ rằng mình đã nói ra những điều đó và để nghĩ rằng " sẽ có một ai đó " lắng nghe mình .

HiepA4_03_06_ga
04-03-2007, 09:25 PM
Buồn ư, lúc nào chúng ta cũng buồn đc hết. Những lúc ta vui, nhưng trong lúc vui mừng ấy ta lại thấy buồn, bởi khi nhìn ra xung quanh ta cảm thấy có những người hân hoan cho niềm vui của mình, có những người đang ngậm ngùi xót thương hoặc tiếc nuối, hoặc không để ý gì, chỉ biết công việc mà thôi.
Đời người có khi buồn khi vui, khi ta vui nhất chính là những lúc đó, nỗi buồn lại đến, vì sao, vì ta sẽ mất đi niềm vui đó khi chia tay bạn bè, khi kết thúc, khi tàn cuộc, cũng như khi ta trống rỗng. Đôi khi chính khi ta buồn, mà ta ko vượt qua đc, đó chính là lỗi lầm của chúng ta, thế nên mới nói, kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình.
Vì cuộc đời có cả bình minh lẫn hoàng hôn cơ mà, vì trái đất tròn, khi chia tay ta vẫn có thể gặp lại nhau, vì tình cảm giữa con người với con người, vì chúng ta, vì cuộc sống muôn màu đang chờ đợi phía trước.

000_000
14-03-2007, 01:32 PM
Mọi người nghĩ ra nhiều cách để giải tỏa nỗi buồn nhỉ . Còn em lúc em buồn thì chỉ ngồi một mình , không nói chuyện cũng chẳng làm gì , cứ ngồi cho đến khi nòa hết buồn thì thôi . Đôi khi em cũng cần đến mấy câu an ủi của lũ bạn thân:)

oitinhyeu
14-03-2007, 08:21 PM
hoa ly ơi! bạn chắc là người giàu cảm súc lắm đúng không? à! bạn sinh nhật là vào ngày nào vậy, để mình thử đoán giải xem, chắc bạn có nhiều vệ tinh bay xung quanh lắm. mình nói có đúng không? mình thích kiểu con gái vậy đấy!:-*

1stPrO
14-03-2007, 08:27 PM
hoa ly ơi! bạn chắc là người giàu cảm súc lắm đúng không? à! bạn sinh nhật là vào ngày nào vậy, để mình thử đoán giải xem, chắc bạn có nhiều vệ tinh bay xung quanh lắm. mình nói có đúng không? mình thích kiểu con gái vậy đấy!:-*

B-/ ối dời ơi, hằng ơi có người cưa kìa em , xem thế nào rồi quyết định đi đừng để người ta chờ nha em Y:DY Y:DY

oitinhyeu
19-03-2007, 07:18 PM
bác noi ra thì lộ hết bí mật của em. thế thì còn làm ăn gì nữa!8->

Diệp lục
19-03-2007, 09:03 PM

"xúc" chứ ko phải "súc". Diễn đàn nhà mình toàn học sinh cấp 3 trở lên mà sai chính tả nhiều quá. Buồn thật. Buồn thì phải lên tiếng thế đấy, heheheeee.......... (sad?never)

alan
20-03-2007, 12:50 AM
buồn ư , đơn giản thôi , làm chai rượu , bao thuốc , thêm chút nhạc làm chất xúc tác và sau đấy là đi ngủ

longvong
20-03-2007, 12:57 AM
ngủ làm j` cho phí thời gian,xem kim giây nó chạy kìa,vui tai.haha

HoangHiep12C6
20-03-2007, 01:02 AM
Đồng hồ em là đồng hồ trôi , ko nghe thấy tiếng kim giây chạy . Nãn

mailinh_b11
20-03-2007, 10:29 AM
mà tại sao mọi người phải buồn nhỉ, buồn vì những lý do rất vớ vẩn, chúng ta còn rất nhiều việc phải làm mà, hãy sống hết mình, tìm những niềm vui nho nhỏ trong cuộc sống hàng ngày. CỐ lên, chúng ta sẽ vượt qua được tất cả. hãy tin vào chính mình

oitinhyeu
28-03-2007, 11:25 AM
em con trẻ con quá linh à! suy nghĩ của em còn hồn nhiên và ngây thơ lắm. khi nào lớn lên em sẽ hiểu nhiều hơn đấy. bây giờ em đang sống trong vòng tay yêu thương của gia đình và bạn bè. với sự chăm sóc của gia đình thì công việc của em hầu như chỉ có học. cuộc sống đối với em thật đơn giản. nhưng khi lớn thêm lên có thể em sẽ vào đại học và sống xa nhà. lúc đấy em phải tự chăm sóc cho bản thân mình, tự va chạm với mọi mặt của cuộc sống vốn đã chứa bao sự phức tạp. có thể em sẽ nếm trải cảm giác thất bại trong chuyện học chuyện yêu đương hay bạn bè. những chuyện mà bây giờ em có nằm mơ cũng không thấy.
nhân vô thập toàn mà em, không ai nắm tay từ tối đến sáng được đâu. con người là vậy đấy có những lúc khó khăn, thất bại, buồn khổ lúc đó ta cần sự chia sẽ nhiều nhất. và những dòng viết của mọi người trên đây biết đâu lại là công cụ thật tốt để mỗi khi buồn ta đọc lại và cảm thấy được an ủi O:)

aries_thl
28-03-2007, 12:27 PM
ngày trước cung nghĩ mình sẽ không bao giờ buồn vì trời ban cho mình một khuôn mặt gắn liền với nụ cười, nhưng bây giờ mới hiểu cười không phải là vui, nụ cười chỉ để che dấu nỗi buồn , một lớp áo đẹp đẽ để lừa gạt người khác và cũng lừa gạt chính mình.
Mỗi khi buồn đêu nghe nhạc buồn và hát , đoi khi sẽ có cả nước mát nhưng thấy nhẹ nhõm hơn, còn nếu như buồn mà chỉ cười thì có lẽ nỗi buồn đó đã quá đau rồi, không còn thuốc chữa nưa.

thanhrua_g10
29-03-2007, 02:25 PM
hút 1 điếu thuốc, nhìn vào khoảng không gian một cách vô hồn, sau đó nghỉ đến nguyên nhân làm mình có cái cảm giác đó và nhìn nhận khách quan hơn và hiểu rằng mình có thể làm tốt hơn về điều đó và mọi chuyện sẽ qua đi khi không còn nghĩ đến nó nữa!

coadai1912
10-04-2007, 10:04 PM
ngày trước cung nghĩ mình sẽ không bao giờ buồn vì trời ban cho mình một khuôn mặt gắn liền với nụ cười, nhưng bây giờ mới hiểu cười không phải là vui, nụ cười chỉ để che dấu nỗi buồn , một lớp áo đẹp đẽ để lừa gạt người khác và cũng lừa gạt chính mình.
Mỗi khi buồn đêu nghe nhạc buồn và hát , đoi khi sẽ có cả nước mát nhưng thấy nhẹ nhõm hơn, còn nếu như buồn mà chỉ cười thì có lẽ nỗi buồn đó đã quá đau rồi, không còn thuốc chữa nưa.

bạn nói nghe hay quá ! , kieu như :em giấu giọt nước mắt trong nụ cười âm vang / em giấu lệ bẽ bàng trong câu đùa dí dỏm . ay' ha ??
còn mình thì , lúc buồn di dạo vài vòng hết

aries_thl
10-04-2007, 10:32 PM
có nhiều nỗi buồn khôg thể dạo vài vòng là hết đâu bạn ạ. Chắc bạn chưa gặp thôi, nhưng như thế lại vui. ước gì mình được như bạn.

1stPrO
11-04-2007, 02:45 AM
buồn ah , ở nhà ngủ ko thì đi chơi linh ta linh tinh cho quyên sự đời thế thui !!!

coadai1912
12-04-2007, 02:21 PM
có nhiều nỗi buồn khôg thể dạo vài vòng là hết đâu bạn ạ. Chắc bạn chưa gặp thôi, nhưng như thế lại vui. ước gì mình được như bạn.

bạn ước được như tôi , tôi ước được như bạn , cuộc sống lúc nào cũng thế ko hài lòng với những gì mình có , còn tôi buồn nhiều chứ , nhưng ko lẽ phải la lên là mình buồn cho tất cả mọi người biết sao bạn ,tôi nghĩ cuộc sống này còn nhiều người chịu những nỗi đau hơn ta nhiều , đã vậy sao ta ko sống bớt suy nghĩ hơn 1 chút sẽ thấy cuộc sống của mình nhẹ nhàng hơn rất nhiều . bạn đồng ý với tôi chứ ???

alex
12-04-2007, 10:04 PM
Chủ đề này wen quá, chắc là giống bên 8x.
Buồn thì rủ thằng bạn thân đi ug rượu. Ngày mai hết buồn luôn

aries_thl
13-04-2007, 06:58 AM
bạn ước được như tôi , tôi ước được như bạn , cuộc sống lúc nào cũng thế ko hài lòng với những gì mình có , còn tôi buồn nhiều chứ , nhưng ko lẽ phải la lên là mình buồn cho tất cả mọi người biết sao bạn ,tôi nghĩ cuộc sống này còn nhiều người chịu những nỗi đau hơn ta nhiều , đã vậy sao ta ko sống bớt suy nghĩ hơn 1 chút sẽ thấy cuộc sống của mình nhẹ nhàng hơn rất nhiều . bạn đồng ý với tôi chứ ???giá như có thể quên để không nghĩ, bạn biết không , tôi luôn có câu nói rằng : chuyện ji không thể nghĩ ra cách giải quyết thi cách tôt nhất là đừng nghĩ nữa, nhưng cuộc đời đâu cho ta cái quyền đó, mọi chuyện cứ lởn vởn trong đầu muốn dứt ra cũng không được.

coadai1912
13-04-2007, 08:23 AM
tôi đã gặp rất nhiều chuyện , luc' dó tôi cứ trách cuộc đời sao bất công thế , có những người luôn luôn vui vẻ hạnh phúc ,còn có những người luôn đau khổ , nhưng rồi nghĩ lại , ai trong chúng ta chẳng có những nỗi đau giêng , mỗi người ở 1 hoàn cảnh , và mỗi người đón nhận nỗi đau ấy 1 cách khác nhau .ngay giờ đây , hoàn toàn tôi ko thể dứt được nỗi buồn , nhưng tôi dã tìm đến dể làm quen với những trẻ em khuyết tật , mồ côi , tôi thấy nỗi buồn của tôi chẳng thấm vào đâu. mong bạn sẽ nghĩ thật thoáng để luôn luôn vui vẻ

vitaminb12
25-04-2007, 03:50 PM
các bác có cách giải quyết nỗi buồn cực đoan quá đấy!
Có 4 loại buồn phổ biến sau:
1_buồn...ngủ: đơn giản vô cùng => đi ngủ!
2_buồn...cười: cái nì thì hok phải nói!
3_buồn...giải quyết "nỗi buồn": keke! nhu cầu phải giải quyết thì cứ giả quyết thui (không nói cũng biết là buồn gì đấy nhé!)
4_buồn...buồn: cái nì thì hok có tên chung. Có người buồn vì thất tình, có người buồn vì...mất tiền,...vv...
Nói chung không nên nhậu nhẹt, không nên hút thuốc hay làm gì có hại cho cơ thể của mình <= thế này chỉ làm người khác buồn về mình thui!
Khóc là 1 ý kiến hay. Nhưng đâu phải lúc nào cũng khóc được!
Cách mà em nghĩ tôt nhất là nghe Quick and Snow show. Nếu buồn quá thì gửi thư cho chương trình.
Nói chung bây giờ em đang có những gì mà mình cần, chưa mất gì cả... Và nếu có buồn thì em chat với lão già (my brother), hay đi ngủ. Thía thui.
Đấy là những cách giải quyết nỗi buồn hay nhứt! em nghĩ thía!

xumi
25-04-2007, 04:09 PM
E à đúng là đằng sau những nụ cười đôi khi ẩn chứa nỗi đau, nhưng đừng vì thế mà mất lòng tin vào cuộc sống E nhé và tuyệt đối k đc khóc đâu nhé, khóc sẽ làm khuôn mặt đáng iu của caon gái xấu đi đấy. Khi nào thấy buồn E hãy đi dạo vai vòng cùng 1 đứa bạn thân rùi đi ăn uống sẽ thấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Hãy thử làm thế xem, acha,acha cố lên E...[-O< cầu mong E sẽ luôn thấy hạnh phúc

haidh
25-04-2007, 07:44 PM
Cơn mưa tạnh chắc bầu trời sẽ rạng
Anh hết buồn chưa chắc đã quên em!

Nhớ ngày xưa nếu anh buồn luôn có em mỉm cười cùng anh,lòng anh chắc còn tơ vương mãi!
Nay anh buồn,thật buồn,chỉ biết cầu mong cho em nơi xa không bao giờ phiền muộn!
Đúng là....,thôi em nhé!

trankhanh
29-04-2007, 08:42 PM
buon` doi cat toc de tu
nghi~ de nghi~ lai de tu suong hon buon` thi co giai? quyet van de gi`vui len de cu vo tu ma` song

only you(b!! 05-08)
30-04-2007, 02:55 PM
Những lúc buồn thì mình ngồi bắn một bi thuốc lào, nhấp một ngụm nước chè. Nếu vẫn còn buồn thì Bắn thêm bi nữa... Thế đấy. Thuốc lào quả thực giải sầu rất tốt, càng đặc biệt hơn khi nó có xúc tác là Chè xanh. ^^

trui` ui! anh Bi' thu a` nhìn anh trong avatar khác xa so với ngoài đời we, nhứt là bộ tóc ấy ...đỉn của đỉn hehe:))
-------------------------------------
nói về chuyện buồn ấy à? buồn mà làm gì.. buồn sẽ làm cho người ta già đi,,mà nếu có buồn thì hãy nghĩ đến những cái gì mà mình thick ấy ví dụ như là ........tiền chẳng hạn heheeh:))

vucuchuoi
03-09-2007, 11:14 AM
nhửng lúc buồn thì thì tui sẻ ở nhà chơi piano.và bản nhạc mà tui hay chơi khi có tâm trạng là: nhạc buồn của chopin

ngayxua
03-09-2007, 11:21 AM
Nhũng lúc buồn mình hay lang thang hoặc tìm một quán cafe nào thật yên tĩnh để ngồi thuyền. Không thì ...

xumi
18-09-2007, 11:11 AM
ngồi ở 1 góc khuất và suy nghĩ, có thể khóc để vơi đi nỗi niềm

magaden_c8
01-12-2007, 11:31 AM
hèm xem nào , khi mô bùn em chỉ mong có người bạn gái thân nhất đến an ủi thoai . hoặc được đá bóng , xem phim hài , la hét thật to như 1 thằng điên á ( thử xem thích lém )

scorpion
01-12-2007, 01:49 PM
Ối jời ơi,tôi vào đọc bài này cũng hơi bị buồn nha:whaat:.ko ngờ mọi người online nhiều thế àm diễn đàn lúc nào cũng vắng tanh,chả có bài mới:aah:,chả hiểu thế nào,cứ tưởng mùa đông dến kẻ óm người ngủ đong hết rôi.Hoá ra lao hét cả vào đây ngồi gặm nhấm nỗi buồn:ign:.Hic,scor cũng buồn rồi:notme:.
Bác Sám hối đâu rồi nhỉ,e vẫn phục bác cái cau(chỉ cần 1 chai vocal to là đủ....)này đấy,áp dụng vào truờng hợp buồn buồn này đuọc ko nhỉ?:^o^:

duyen_c8
01-12-2007, 02:41 PM
Đọc cả 4rum mà chỉ toàn nghe thấy mọi người kêu bùn thôi , phải nói cái gì khác đi chứ