PDA

View Full Version : Cực lực phê bình ngayxua

hrockvn
07-03-2007, 09:05 AM
Lâu nay không vào cái Gallery. Nay vào mới thấy bác "quẳng" ảnh khiếp quá. Nhìn cái ảnh trên đi.
Em đề nghị bác không đc Upload ảnh như thế lên. Những bức ảnh rõ ràng đang hôn nhau nhưng xem cách bác bình luận thì không hiểu nổi. Thầy cô nghĩ gì khi xem Gallery này ????

haidh
07-03-2007, 09:32 AM
Bác ngayxua nắm trong tay cái quyền PortalManager nên cứ thẳng tay bác up! Nói chung là em có nhiều điểm không đồng ý với cách làm việc của bác(em nói thế không làm mất lòng ai chứ ạ),vẫn biết là bác nhiệt tình nhưng không chỉ Gallery mà cả forum nữa,cũng có nhiều cái em thấy chướng!
Gallery theo em thiết nghĩ chúng ta nên để dành cho các ảnh vê trường hay về hoạt động diễn đàn,chứ mấy cái ảnh manga đó không thể làm nên bản sắc của forum được mô bác ạ! Cáo lỗi!

ToanA4_03_06
07-03-2007, 10:44 AM
hix cái này thì em không có ý kiến, bởi nếu phê bình thì em không đủ yuooir phải không bác, em không biết nhưng trong mắt bác những đứa như em là bọn trẻ ranh mới tập tễnh tự lập, nhưng em thiết nghĩ bác không nên up những ảnh có thể loại mày lên.
Bởi nó có khả năng kích thích trí tò mò của vài bạn với lại nó không có tính giáo dục gì cả.
em nói đến đây thôi

quangthanhxdsg
07-03-2007, 12:16 PM
Thôi xin...Những bức ảnh trên chả có gì cả,đạo đức thì cũng phải tùy lúc thôi,lúc các chú nói chuyện có khi còn bậy gấp mấy lần ấy chứ...Những bức ảnh hoạt hình như thế ko có gì là kích thích trí tò mò cả

krilinntc
07-03-2007, 03:20 PM
hi những bức ảnh này đẹp thì đẹp thì dẹp thật đấy nhưng ko hay lắm , bọn trẻ con trong diễn đàn nó bắt trước như vậy thì sao ?

aries_thl
07-03-2007, 04:50 PM
em thấy ảnh mangan cũng đẹp chứ, chỉ cần loại bỏ mấy cảnh hun nhau kia thui, chứ ở đâu cũng thây trường thì cũng hơi già đấy. em thấy có nhiều hình đẹp lắm mà, em khoái nhất là mấy cái ảnh thể loại như trong H2T 2 ấy, đẹp dã man..

hrockvn
07-03-2007, 05:11 PM
Đúng, Anime có rất nhiều ảnh đẹp nhưng những ảnh bác Long đưa lên hoàn toàn chẳng để làm gì cả. Nếu như bác quangthanh nói nó không làm kích thích tò mò, đúng, em công nhận. Tuy nhiên, ở vị trí là một website trường thi nó là kô nên. Ngoài ra, xem cái tên ảnh mà bác Long đặt ra thì nó có phù hợp không

aries_thl
07-03-2007, 05:15 PM
hic hic, công nhận, tên gì mà lại LÚNG LIẾNG , nghe bùn cười ghê.=))
thay ảnh đẹp hơn nha bác Hảo.

alan
07-03-2007, 06:25 PM
tôi thấy mấy tấm hình này có gì đâu , đẹp đấy chứ , diễn đàn này dành cho cấp 3 chứ không phải cấp 1 , tôi thấy không có gì phải phê bình ngày xưa vì đã up những tấm hình này:tay:

aries_thl
07-03-2007, 06:45 PM
vấn đề là website này là website trường không chỉ cho riêng tụi mình mà cho cả mấy thầy cô xem nữa, rất nhiều ảnh mangan đẹp phé nhưng tại sao cứ phải là mấy cái hun nhau này, công nhận cũng đẹp nhưng mà nếu để trong một topic riêng thì vô tư thui nhưng để ra ngoài và với mấy cái tên củ chuối thế thì ... hic hic, cũng hơi phản cảm thiệt mờ.

Pisces
07-03-2007, 08:26 PM
Erh... Nói thật chứ mấy cái ảnh đó chỉ là cắt ra từ 1 bộ phim anime nào đó (Nội dung gì thì tui ko nói, ko bàn -.-'), nếu gọi là đẹp thì, chậc, so với những ảnh anime khác vẽ để "trưng bày" thì mấy cái đó chả là gì cả.

Một là nó ko hợp với cái trang chủ và mục đích của diễn đàn, nếu post riêng trong 1 topic của phần anime hay link tinh park thì ko sao cả, vô tư, vì nó cũng ko vi phạm nội quy gì. Nội dung cũng bình thường so với cái tuổi cấp 3.

Thứ hai, cái chối nhất là cách đặt tên của bác ấy, đọc đau cả bụng =)) và... :-&.

Cái này trước cũng định góp ý riêng với bác ấy nhưng rồi cả nể, lại một phần vì ít tuổi hơn ko dám mạo phạm. Giờ thấy có người phản ánh lại vào hùa thế này thấy thật ko phải :">.

ToanA4_03_06
07-03-2007, 08:31 PM
em xin chấp nhận nhưng đây là trong diễn đàn , nếu ở ngoài em tin chắc em chửi bậy thuộc laọi giỏi nhưng đó là ở ngoài
VD ở ngoài chửi thế nào cũng được nhưng trong công sở thì khác thế thôi

culanbk
07-03-2007, 08:51 PM
Thực ra thì có thể nói là có vấn đề cũng đúng mà không cũng đúng . Cấp 3 rồi thì chuyện yêu đương rồi thì giới tính bàn đến là hoàn toàn bình thường . Nhưng tại sao bác Ngày xưa chỉ chăm post mấy cái này thôi vậy , rồi lại cop paste đâu đâu. A e trong dd phê bình là đúng rồi , bác nên suy nghĩ tiếp thu đi .

Diệp lục
07-03-2007, 11:51 PM
Ảnh hôn nhau thì cũng bình thường thôi, nhưng mà mấy cái ảnh đó xấu thật, tầm thường, mấy cái tên công nhận ...chối thật. Khổ thân ông anh Long đen, hehee

hi những bức ảnh này đẹp thì đẹp thì dẹp thật đấy nhưng ko hay lắm , bọn trẻ con trong diễn đàn nó bắt trước như vậy thì sao ?

có lẽ ý kiến của tôi trái ngựoc hẳn điều này. Thời đại này hình ảnh kiểu đó là bình thường, nghĩ là để bắt chước thì quá là buồn cười, chẳng còn ai suy nghĩ nông cạn đến thế đâu, những người nhìn thấy thì cũng chẳng mù thông tin đến mức chưa bao giờ đọc sách báo, truyện tranh... hay lên internet cả. Mà cũng chẳng ai quan tâm cả, có điều anh Long này kiếm mấy cái ảnh xấu thật, chê là phải, thẩm mĩ kém. Nhận thức thẩm mĩ kém .
Tại sao ko phê bình máy cái topic toàn nói những chuyện như là : Có em gái nào cho anh làm quen , bàn về girl này nọ, rồi Tìm girl ..... rất nhiều những topic nghe rất lố như thế thì sao ? mọi người vẫn thấy bình thường đúng ko, admin cũng góp chuyện đó thôi. Còn tôi thì ko thấy hay cho lắm. Bình thường.
Phê bình rồi del đi là đc rồi, "cực lực" nghe quan trọng hóa quá anh Hảo ạ.

hrockvn
08-03-2007, 07:33 AM
Chẹp, anh có nói là mấy cái ảnh đó quá mức với cấp 3 đâu. Ở cấp 3, chuyện tình cảm cá nhân là chuyện bình thường. Tuy nhiên, xét ở mức độ là website trường, và là trang chủ thì nó là không nên. Còn trong diễn đàn thì mọi người bàn và nói chuyện về chủ đề này thì không sao cả. Anh nghĩ nó không vi phạm nội quy.
Hơn nữa, với cách đặt tên của ảnh của bác Long thì đúng là nó rất không phù hợp với nội dung bức ảnh.
Tuy nhiên, đúng là anh dùng từ "cực lực" có hơi nặng. Song, xét nếu như bác Long nhận đc khá nhiều góp ý nhưng không thấy thay đổi thì bác Long cũng nên xem lại cách gửi bài của mình

HoangHiep12C6
10-03-2007, 10:29 PM
Em cũng nói với các pác biết luôn ạ . Hiện giờ . Pác ngayxua không có ở Việt Nam , Pác ý sang Lào ăn tết Lào rồi , các pác nói bây giờ cũng vô ích mà thôi

hrockvn
11-03-2007, 02:21 PM
Về rồi hay sao ấy chứ, hôm rồi thấy viết bài mà

ToanA4_03_06
11-03-2007, 03:50 PM
em thấy thôi close được rồi các bác ạ , nghĩ lại mình nói hơi lố , phê bình nấy hình như là đủ rồi hix

cuong_linkent
11-03-2007, 04:12 PM
Cho anh em có ý kiến nhé các bác!
Việc up những cái ảnh hun nhau đó lên nói thật là hơi... nhạy cảm .
nhưng các bác phê bình hăng hái như vậy Em thấy tội nghiệp ngayxua quá!:callling:

alex
11-03-2007, 04:14 PM
Chà ,Cái này đáng nhẽ phải chú Hảo phải đưa vào mục For Staff Only , ai lại để ở đây. Có gì anh em đóng cửa bảo nhau chứ , ai lại thé này :-?

cuong_linkent
11-03-2007, 04:14 PM
Em cũng đồng ý với Diepluc, Thật sự là ko cần phải quá khắt khe quá như vậy đâuY:DY

ToanA4_03_06
11-03-2007, 04:18 PM
làm bác ấy tủi thân nghĩ quẩn thì chết =))