PDA

View Full Version : cho hoi tí về thùng thư điên tử

ToanA4_03_06
10-03-2007, 06:28 PM
tôi muốn khôi phục lại chức năng nhận lại thư rác của mình thì làm thế nào.
tức là trong thùng thư của mình có thư rác nhưng tôi không hiểu vì sao không nhận được những thư đó nữa mong các bạn khôi phục lại giùm tôi

hrockvn
11-03-2007, 02:31 PM
Sặc :-SS, lần đầu tiên thấy có người muốn nhận lại thư rác.
Tớ vẫn chưa hiểu ý cậu lắm. Cậu dùng Gmail, Yahoo hay hộp thư nào. Nếu dùng Yahoo, chỉ cần bạn bấm Spam là từ đó về sau thư đó khỏi về nhà cậu.
Tuy nhiên cậu có tùy chọn hay hơn. Vào Options -- Spam Protection.
Phần For messages SpamGuard identifies as Spam: Lựa chọn Save these messages in the Bulk Folder for và chọn số tháng mà bạn muốn giữ thư lại trong hộp Bulk. Hoặc bạn có thể xóa luôn nó bằng cách chọn Immediately delete these messages upon receipt

Phần Mark Spam + Not Spam.
- When I mark a message as Spam, in addition to deleting the message: Nếu bạn tick vào Add the sender's email address to my blocked addresses list thì nó sẽ đưa cái địa chỉ mail đó vào danh sách đen và địa chỉ này khỏi vào nhà bạn
bên cạnh việc nó xóa bức thư từ địa chỉ đó.
- When I mark a message in the Bulk folder as Not Spam: Nếu bạn tick vào dòng Move the message to my Inbox thì mỗi khi bạn đánh dấu một bức thư trong Bulk không phải Spam thì nó sẽ đưa thư đó vào Inbox
Còn nếu như một địa chỉ nào đó đã bị block, bạn có thể loại nó ra khỏi danh sách khi cần thiết bằng cách vào Options --> Blocked Addresses
Trong phần Remove Block bạn có thể chọn địa chỉ nào bạn không muốn block nữa (có thể chọn nhiều địa chỉ cùng lúc) và bấm Remove Block là từ nay bạn lại nhận đc thư của nó.

Gmail thì vẫn bỏ nó trong hộp Spam và bạn có thể Unspam bất cứ lúc nào. GMail có lợi thế là dung lượng lớn nên tự hào là chẳng cần xóa cái quái nào, cứ để đó nếu cần lại tìm lại. Định kỳ 30 ngày thì thư trong Spam box sẽ bị xóa. Tức là tuổi thọ bức thư trong hộp Spam là 30 ngày nhưng nó không block địa chỉ đó

ToanA4_03_06
11-03-2007, 03:01 PM
em nói rõ hơn để bác giúp em, tức là em muốn nhận được cả thư gọi là spam , linh tinh hay rác nữa bởi hôm trước em nhấn vào gì đó làm chặn khả năng nhận bởi bây giờ em đang rất cần nhận những thông tin ấy ( thông tin game chuyển qua mail ấy mà)