PDA

View Full Version : Nếu Bạn Muốn Khóc ??? ... thì Hãy Khóc thật to vào ^^

duynamckbk7
16-03-2007, 08:59 PM
Nếu Bạn Muốn Khóc ??? ... thì Hãy Khóc thật to vào ^^
300 magnify

Nhà giả kim nói về sự khóc: “Nếu bạn phải khóc, hãy khóc giống như 1 đứa trẻ. Bạn đã từng là 1 đứa trẻ, và một trong những điều đầu tiên bạn học trong đời là khóc, bởi vì khóc là một phần của cuộc sống. Đừng bao giờ quên rằng bạn tự do, và vì vậy bộc lộ những tình cảm của mình không có gì đáng xấu hổ. "

Tiếng khóc, tiếng nức nở tạo nên nhiều tiếng ồn như bạn mong muốn. Bởi vì đó là cách những đứa trẻ khóc, và chúng biết đó là cách nhanh nhất để làm cho trái tim chúng thanh thản.

Bạn đã bao giờ để ý làm thế nào đứa trẻ ngưng khóc chưa? Chúng ngưng khóc vì có điều gì đó làm xao lãng chúng, có điều gì đó cuốn chúng vào một cuộc phiêu lưu mới.

Những đứa trẻ ngừng khóc rất nhanh.

Và bạn cũng sẽ làm được như vậy, chỉ khi bạn có thể khóc như những đứa trẻ.

Bạn là 1 người con gái ,con trai rắn rỏi, thường tự nghĩ rằng mình đầy cá tính, thường ép mình đương đầu với mọi khó khăn, và bạn không cho phép mình khóc vì như thế hình tượng cá tính mà bạn xây dựng trong mắt mọi người sẽ sụp đổ? ( theo tôi là tép tính thì có )

Khi có 1 người nói 'khóc không giải quyết được gì', tôi biết rằng người đó đã quên mất cách khóc, cái cách những đứa trẻ đã giải quyết tất cả mọi vấn đề.

Bạn đã bao giờ để ý 'sự khóc' của 1 đứa trẻ chưa, ban đầu nó thút thít, lảng ra 1 chỗ, và nếu không có ai dỗ dành, nó sẽ thút thít, lánh xa mọi người như thế mãi, có thể bỏ cả bữa ăn, giận dỗi suốt ngày. Còn nếu có người đến dỗ nó, nó sẽ oà lên khóc, khóc nức nở, càng dỗ càng khóc, khóc đến mặt đỏ gay, nước mũi dầm dề. Đó là cái khóc đích thực. Cái khóc giết buồn.

Thật buồn cười, người lớn, có ai còn khóc đến mặt mũi đỏ gay như thế. Nhưng những đứa trẻ đang lớn, hãy so sánh xem mình và những đứa trẻ chưa lớn giống nhau ở điểm nào. Có phải cái khóc bình thường của bạn là cái khóc thút thít, lảng xa đó không? Cái khóc sẽ vùi bạn vào vực thẳm nỗi buồn, và rồi dù có tự cứu vãn bằng những 'đâu thể nuối tiếc hoài quá khứ' hay 'tìm việc khác để làm' thì nỗi buồn vẫn ở đó.

Nói vậy để biết, đừng cười đứa trẻ khi càng dỗ càng khóc, chính bạn cũng thế, đang thút thít khóc, chỉ cần một bàn tay đặt lên vai, là bạn sẽ vỡ oà nức nở. Hãy buồn, bạn sẽ khóc, hãy khóc khi có những đôi tay cảm thông đặt lên vai, bạn sẽ hết buồn.

Khóc thật khó, vì vậy đừng lãng phí những lần khóc của mình, bạn hãy suy nghĩ:

- Vấn đề có đáng buồn đến phải khóc không?

- Nếu mình khóc thì có ai cảm thông không? (bạn hãy tự hỏi lại mình nỗi buồn đó có đáng để bạn khóc )

Cuối cùng, nếu bạn không dám khóc, thì bạn không xứng đáng được buồn. Bùn chán thì cứ khóc di cho nó thanh thản , chả ai nói bạn khóc là yêu đuối cả , hãy bảo vú cho mượn vai mỗi khi bạn khóc nhá
Chúc mọi người luôn vui vẻ

1stPrO
17-03-2007, 01:37 PM
haha ,chuối quá =)) =)) khóc là 1 sự sỉ nhục của đàn ông , lốp có thể mòn xăng có thể cạn nhưng chân lý đó ko bao giờ thây đổi >:)

quangthanhxdsg
17-03-2007, 07:11 PM
haha ,chuối quá =)) =)) khóc là 1 sự sỉ nhục của đàn ông , lốp có thể mòn xăng có thể cạn nhưng chân lý đó ko bao giờ thây đổi >:)
Haha...anh lại thấy chú mới là chuối đó,nếu khóc là 1 sự sỉ nhục thi` anh ko biết chú từ nhỏ lớn lên đến nay bị sỉ nhục ko biết bao nhiêu lần rồi thi` phải.Đừng nói là từ nhỏ đến lớn chú ko biết khóc đó,lớn cả rồi ko ai tin đâu:D>

1stPrO
18-03-2007, 01:20 PM
ông anh đã đọc nội dung bài viết của box này chưa , nếu đọc thì có hiểu bài viết muốn nói gì không , để tôi giải thích cho mà nghe nó muốn nói khi bạn làm việc gì đó mà ko thành cũng như trong cuộc sống có nhiều thư làm ta ko dc vui thì ta hãy khóc , hiểu ko , ông anh lại lôi cái thời trẻ con ra bảo là chú có khóc không thì thua , ông anh mới là nít ranh>:)

duynamckbk7
18-03-2007, 02:19 PM
Tại sao con trai lại không thể khóc, con người có sức chịu đựng của họ, và khi cảm thấy thất vọng vào một cái j` đó thì tại sao lại không thể khóc chứ. Còn nếu ông nói khóc là một sự sỉ nhục đối với con trai thì ông sai lầm hơi lớn rồi đấy, bởi vì không cái j` có thể chắc chắn rằng sẽ có lúc ông đau buồn đến mức muốn khóc mà không được kia.

quangthanhxdsg
18-03-2007, 02:33 PM
:vn: Anh thật...bảo chú con nít thì chú cứ gân cần cổ lên mà cãi,ko biết 2 con ốc lồi trên đầu chú để làm cảnh hay sao ấy,anh là anh đang nói bài viết của chú":P" ,chú viết là "...khóc là 1 sự sỉ nhục của đàn ông..." thế nên anh mới phải chỉ bảo lại cho chú.
Lần sau ấy,đọc bài anh thi` cố mà đọc cho kỹ,ngẫm nghĩ lâu vào chứ đừng vội thở ra mấy cái giọng lý sự cùn đó,ko ai ngửi đc đâu,anh nói thế chắc chú hiểu nhè!!

1stPrO
19-03-2007, 03:15 AM
:vn: Anh thật...bảo chú con nít thì chú cứ gân cần cổ lên mà cãi,ko biết 2 con ốc lồi trên đầu chú để làm cảnh hay sao ấy,anh là anh đang nói bài viết của chú":P" ,chú viết là "...khóc là 1 sự sỉ nhục của đàn ông..." thế nên anh mới phải chỉ bảo lại cho chú.
Lần sau ấy,đọc bài anh thi` cố mà đọc cho kỹ,ngẫm nghĩ lâu vào chứ đừng vội thở ra mấy cái giọng lý sự cùn đó,ko ai ngửi đc đâu,anh nói thế chắc chú hiểu nhè!!
::D tôi với anh chỉ đang tranh luận mà thôi anh đừng dùng từ " cãi" nghe :-& lắm
còn tôi bảo " khóc là 1 sự sỉ nhục của đàn ông ..." đó là suy nghĩ của tôi đấy mỗi người 1 suy nghĩ vậy thôi Ok , có vấn đề gì ko?
à lại còn cái gì mà " cho nên anh mới chỉ bão lại cho chú..." ::D vâng xin cảm ơn !::D , thiết nghĩ làm người ở đời phải biết mình là ai B-/

ck.no love
03-08-2008, 03:41 PM
"Khóc là 1 sự sỉ nhục của đàn ông" =)) . Nói câu này khó nghe oá . Chả lẽ cả đời anh hem bao h khóc chắc ? Người gì mà ... Con trai có khóc nhưng mờ khóc hem nhìu = con gái thui ;)) . Giả sử như bố mẹ mình mất hay người yêu mình chết , không khcó thỳ ...

quynhchi b12
29-11-2008, 03:28 PM
300 magnify

Nhà giả kim nói về sự khóc: “Nếu bạn phải khóc, hãy khóc giống như 1 đứa trẻ. Bạn đã từng là 1 đứa trẻ, và một trong những điều đầu tiên bạn học trong đời là khóc, bởi vì khóc là một phần của cuộc sống. Đừng bao giờ quên rằng bạn tự do, và vì vậy bộc lộ những tình cảm của mình không có gì đáng xấu hổ. "

Tiếng khóc, tiếng nức nở tạo nên nhiều tiếng ồn như bạn mong muốn. Bởi vì đó là cách những đứa trẻ khóc, và chúng biết đó là cách nhanh nhất để làm cho trái tim chúng thanh thản.

Bạn đã bao giờ để ý làm thế nào đứa trẻ ngưng khóc chưa? Chúng ngưng khóc vì có điều gì đó làm xao lãng chúng, có điều gì đó cuốn chúng vào một cuộc phiêu lưu mới.

Những đứa trẻ ngừng khóc rất nhanh.

Và bạn cũng sẽ làm được như vậy, chỉ khi bạn có thể khóc như những đứa trẻ.

Bạn là 1 người con gái ,con trai rắn rỏi, thường tự nghĩ rằng mình đầy cá tính, thường ép mình đương đầu với mọi khó khăn, và bạn không cho phép mình khóc vì như thế hình tượng cá tính mà bạn xây dựng trong mắt mọi người sẽ sụp đổ? ( theo tôi là tép tính thì có )

Khi có 1 người nói 'khóc không giải quyết được gì', tôi biết rằng người đó đã quên mất cách khóc, cái cách những đứa trẻ đã giải quyết tất cả mọi vấn đề.

Bạn đã bao giờ để ý 'sự khóc' của 1 đứa trẻ chưa, ban đầu nó thút thít, lảng ra 1 chỗ, và nếu không có ai dỗ dành, nó sẽ thút thít, lánh xa mọi người như thế mãi, có thể bỏ cả bữa ăn, giận dỗi suốt ngày. Còn nếu có người đến dỗ nó, nó sẽ oà lên khóc, khóc nức nở, càng dỗ càng khóc, khóc đến mặt đỏ gay, nước mũi dầm dề. Đó là cái khóc đích thực. Cái khóc giết buồn.

Thật buồn cười, người lớn, có ai còn khóc đến mặt mũi đỏ gay như thế. Nhưng những đứa trẻ đang lớn, hãy so sánh xem mình và những đứa trẻ chưa lớn giống nhau ở điểm nào. Có phải cái khóc bình thường của bạn là cái khóc thút thít, lảng xa đó không? Cái khóc sẽ vùi bạn vào vực thẳm nỗi buồn, và rồi dù có tự cứu vãn bằng những 'đâu thể nuối tiếc hoài quá khứ' hay 'tìm việc khác để làm' thì nỗi buồn vẫn ở đó.

Nói vậy để biết, đừng cười đứa trẻ khi càng dỗ càng khóc, chính bạn cũng thế, đang thút thít khóc, chỉ cần một bàn tay đặt lên vai, là bạn sẽ vỡ oà nức nở. Hãy buồn, bạn sẽ khóc, hãy khóc khi có những đôi tay cảm thông đặt lên vai, bạn sẽ hết buồn.

Khóc thật khó, vì vậy đừng lãng phí những lần khóc của mình, bạn hãy suy nghĩ:

- Vấn đề có đáng buồn đến phải khóc không?

- Nếu mình khóc thì có ai cảm thông không? (bạn hãy tự hỏi lại mình nỗi buồn đó có đáng để bạn khóc )

Cuối cùng, nếu bạn không dám khóc, thì bạn không xứng đáng được buồn. Bùn chán thì cứ khóc di cho nó thanh thản , chả ai nói bạn khóc là yêu đuối cả , hãy bảo vú cho mượn vai mỗi khi bạn khóc nhá
Chúc mọi người luôn vui vẻ

nếu muốn khóc ? hãy khóc 1 trận thật đã để rồi lại trở vvề bình thường !
:refused::refused::refused::refused::refused:

kẻ xấu
30-11-2008, 12:42 AM
hihi !!!!! con trai khóc cũng được ... nhưng khóc nhỏ thôi ... hoặc khóc đừng cho ai biết ko thì ê chề lắm ...
Riêng kẻ xấu ko biết khóc là gì ... đã khóc cái gì ra cái đó ... Nhưng cái ko thể kìm nén được nước mặt tuôn ra thì lúc đó mới ko ... Lệ con trai sáng ngang pha lê đá quí mà ... nên mỗi lần khóc tớ thường mang theo cái xô ... hứng nước mắt đem bán !!!!!!!!1
:knife:

shevchenbe90
30-11-2008, 03:14 AM
chưa bao giờ khóc trước mặt ai để người khác thấy rằng mình yếu đuối,nhưn cữ mỗi khi buồn khóc một mình,toi cảm giác mình vô dụng,bài viết ý nghĩa đấy,lâu này mình chẳng để ý đọc,thanks đại ka.

quynhchi b12
30-11-2008, 05:17 PM
nhưng................
nếu muốn được khóc mà lại ko khóc được thì sao đây hả anh???????????
:corner::corner::corner::corner::corner::corner:

Hyt.b3
30-11-2008, 06:27 PM
ssao mà mãi đến hôm nay e mới đọc được bài này nhỉ
rất ý nghĩa và rất đúng với tâm trạng

boycoj_1312
30-11-2008, 06:30 PM
nhưng................
nếu muốn được khóc mà lại ko khóc được thì sao đây hả anh???????????
:corner::corner::corner::corner::corner::corner:
thì mi đi kiếm củ hành nào đó mà thái--> khóc te tua ngay =))
đùa thế thui
mi đấm kon cùng phòng cho đỡ uk chế :)):amitabha:

quynhchi b12
30-11-2008, 06:51 PM
thì mi đi kiếm củ hành nào đó mà thái--> khóc te tua ngay =))
đùa thế thui
mi đấm kon cùng phòng cho đỡ uk chế :)):amitabha:

mi đến đây đi, tau đấm mi nhá ???
:empty::empty::empty::empty::empty:
:corner::corner::corner::corner:

boycoj_1312
30-11-2008, 06:55 PM
mi đến đây đi, tau đấm mi nhá ???
:empty::empty::empty::empty::empty:
:corner::corner::corner::corner:
:hahaha::hahaha::hahaha:
mi dám ko, ko khéo lại bị ai đó đánh cho bây giờ :can'tbe::can'tbe:

Hyt.b3
30-11-2008, 06:58 PM
cấm bạo lực
stop stop
:warn::warn::warn:
@ quynhchi nếu hok khóc được thỳ tìm lý do để cười chỵ ạ

quynhchi b12
30-11-2008, 07:07 PM
@ quynhchi nếu hok khóc được thỳ tìm lý do để cười chỵ ạ

chị cũng đang cố tìm gì để cười đây nhưng sao chẳng thấy
nhiều lúc cứ cảm thấy hình như mình ko còn niềm vui nữa dù biết là vẫn còn
????:empty::empty::empty::empty:

quynhchi b12
01-12-2008, 01:07 PM
muốn khóc... nhưng ko thể khóc được....... cứ trỗng rỗng, tỉnh táo và vô cảm.......
mình muốn được đi đâu đó cùng 1 đứa bạn......
:kotowa::kotowa::kotowa::kotowa::kotowa:

quynhchi b12
01-12-2008, 03:15 PM
huhuhuhuhu.....
khóc được rồi................. huhuhuhuu
anh ơi...........
b12 ơi................

Snow
18-12-2008, 01:28 PM
con trai khi buồn liệu có đc khóc hok
nhất là khóc trên vai của cô ấy ............
tại sao cứ là con trai thì lại hok đc khóc
con trai cũng là một cá thể một sinh vật .............. thì cũng phải có quyền đc buồn đc khóc để cho thanh thản chứ >.< ???????????????

tranhuyentrang2404
18-12-2008, 04:41 PM
"Nếu bạn muốn khóc...thì hãy khóc thật to!" Đúng thế. Nhất là lúc buồn bực, đóng cửa phòng lại, khóc to vào. Hết nước mắt...chuyện buồn cũng vơi đi phần nào!

bức tường
18-12-2008, 04:54 PM
con trai khi buồn liệu có đc khóc hok
nhất là khóc trên vai của cô ấy ............
tại sao cứ là con trai thì lại hok đc khóc
con trai cũng là một cá thể một sinh vật .............. thì cũng phải có quyền đc buồn đc khóc để cho thanh thản chứ >.< ???????????????

:fullup::fullup::fullup::fullup:

Được. Con trai có được khóc nhưng nói thật với chú nhá Anh cứ thấy nó kỳ kỳ làm sao, yếu đuối làm sao, ai ái làm sao í
:heheh:

Snow
18-12-2008, 05:00 PM
"Nếu bạn muốn khóc...thì hãy khóc thật to!" Đúng thế. Nhất là lúc buồn bực, đóng cửa phòng lại, khóc to vào. Hết nước mắt...chuyện buồn cũng vơi đi phần nào!

dong` y' . lúc nào buồn em hay lên sân thượng ngồi ngắm trời . còn khóc thì hẻm bao giờ. chỉ khóc trong lòng thôi. >.< đành chấp nhận tất cả mà :hmm:

quynhchi b12
22-12-2008, 11:55 AM
đôi khi muốn khóc ngưng không thể khóc được..... không hiểu là tại sao??? có lé là vì cảm xúc ấy đang bị đè nén.......... vì mình không còn.........