PDA

View Full Version : BẠN THÂN và NGƯỜI YÊU bạn chọn ai?????????????????????????????????????????????/

oitinhyeu
21-03-2007, 01:21 PM
hôm nọ thằng bạn mình có hỏi một trường hợp như sau:
"có hai người, một người là bạn thân một người là người yêu của mình. không may cả hai cùng rơi xuống hồ mà cả hai đều không biết bơi. bạn chỉ cứu được 1 trong 2 người vậy bạn chọn ai?[-O< 8-> 8-> "
khó quá ah nha!
chắc chúng ta ai cũng có 1 người bạn thân vậy người bạn thân của bạn là người thế nào? (theo ý kiến cá nhân của các bạn thui nha):-?

quangthanhxdsg
21-03-2007, 01:47 PM
Hiii..lại có câu hỏi đánh vào tâm lý con người rồi;;D
Câu trả lời hay nhất sẽ là "Coi người nào gần mình nhất thì sẽ cứu người đó,ko phân biệt là ai"
Ko biêt câu trả lời có vừa ý cô nương hay ko

Jimmy Page
21-03-2007, 01:51 PM
Cả 2 đi chơi với mình kiểu này thì lạ quá, chắc là đọc sách thấy hay quá đem ra thử mình đây mà, vậy thì còn gì nữa, cứ đứng đó cười thôi. Nếu cả hai chìm thật thì với đành xuống cứu cả hai vậy

1stPrO
21-03-2007, 02:02 PM
Ủa sao hai đứa nó lại cùng rơi vào 1 hố vậy , phải chăng khi rơi hai đứa đó đang ở bên nhau ---> thế đấy bạn với chả bè , đến người yêu bạn thân nó cũng ko tha ---> cho nó chết ::D

aries_thl
21-03-2007, 02:39 PM
ặc, ặc. Nếu mà cả hai rơi xuống thì phải gọi người đến cứu thôi vì tui không biết bơi. há há:))

Bithu_12a2
21-03-2007, 06:40 PM
thôi em a, để nó chết. sau đó thì kiếm bạn và người yêu mới vậy ! :p

HoangHiep12C6
21-03-2007, 06:44 PM
=))=))=)) Trả lời + lí luận rất hay . Nhưng trả lời nhanh nhất + đúng nhất vẫn là : Ai gần thì cứu , ai xa thì tèo . The End !!!

hrockvn
22-03-2007, 01:15 PM
Hừm. Cần phải xem lại chớ. Mằn như bác 1stPro mí lậy Bithu12a2 rứa là không đc :-@ :-?
Trước hết. Tớ phải đi kêu người đã :-P. Vì tớ hông biết bơi :-P.
Tiếp theo, phải coi coi "người bạn thân" là nam hay nữ. Nếu là Nam tớ sẽ kíu người iu trước :D vì con trai bao giờ cũng chịu đựng tốt hơn một chút. Nên để cho "thằng bạn thân" "dãy dụa" một lúc cho nó ... khỏe :)).

Tuy nhiên, kíu hai người lên xong. Tớ sẽ đưa người iu về nhà rồi tiến hành ý kiến của bác 1stPro. Hỏi coi hai "đứa" mằn chi ở đó mà rớt xuống. Nếu mà .... hai "đứa" nó :X :X :X thì tớ =(( =(( . Và tớ sẽ mang "kon" người iu đó quay lại cái hố rồi ... thả xuống :devil: :devil: >:)E vì kái tội ... "lừa đảo" =D> =D>. Tiếp đó tớ cũng sẽ qua nhà "thằng bạn thân" bẩu nó ra chỗ cái hố lấy cái ...gì đó (tớ sẽ nghĩ ra) tớ bỏ quên. Rồi ... tớ ... cũng ... đảy luôn nó xuống cho ... gọn ;)) ;)) ;)) ~:>

Nếu mà "bạn thân" là con gái. Hờ hờ, tớ sẽ kíu người ở gần trước;)) ;)), không phân biệt người iu hay bạn. Vì kíu người gần trước lên ta sẽ có đc đôi người. Kíu người còn lại dễ hơn.=D>

Giả sử cả hai đều ở gần bằng nhau. Tớ sẽ kíu người iu tớ trước. Người iu quan trọng hơn :D.

000_000
22-03-2007, 04:50 PM
Trùi cái này thì ........ chịu , nhỡ may cái hồ đó không sâu mà hai người lại tưởng nhầm thì sao hoặc nếu như mình không biết bơi nhưng lại phải cứu cả hai mà xung quanh không có ai cả thì mần răng . Nói chung chết có số rùi , kệ tụi nó nghỉ cho khỏe:-?

mailinh_b11
24-03-2007, 08:25 PM
em sẽ cứu cả hai người một lúc, bởi em bơi rất giỏi, heeeeeeeeeeee

oitinhyeu
26-03-2007, 12:38 PM
mai linh à! em bơi rất giỏi nhưng nếu em cứu hai người cùng một lúc thì có lẽ em cũng chìm luôn cùng họ rồi. như vậy cũng không mang tiếng nhỉ!
------------------------------------------
ý kiến của anh hảo hay lémO:) O:) O:)

mailinh_b11
26-03-2007, 01:49 PM
ai bảo anh thế, em đã bảo là em bơi giỏi vì thế em có đư khă năng để cứu được hai nguwoif cùng một lúc mà, chắc là anh không biết bơi hả?

oitinhyeu
26-03-2007, 02:27 PM
vậy thì anh yên tâm rồi! được ở bên em anh không sợ chết đuối nữa:X

mailinh_b11
26-03-2007, 02:36 PM
mà sao anh được ở bên em được chứ, không có đâu

vitaminb12
26-03-2007, 03:07 PM
ai bảo anh thế, em đã bảo là em bơi giỏi vì thế em có đư khă năng để cứu được hai nguwoif cùng một lúc mà, chắc là anh không biết bơi hả?
HIX, nói câu nè sặc mùi baby!
:deokinh: 8-X :deokinh: 8-X

aries_thl
26-03-2007, 04:48 PM
tốt nhất là đi dâu thì đưnmgf rủ 1 lúc 2 người đi, 1 là đi với người yêu , 2 là đi với bạn than vậy.

quangthanhxdsg
27-03-2007, 11:56 AM
[-O< Thế sao ko đi yêu luôn bạn thân ,như thế bạn thân và em yêu chỉ là 1,cứu người hả....chuyện nhỏ

duynamckbk7
27-03-2007, 08:35 PM
Câu hỏi này nghe quen quen, nghe như câu nếu vợ bạn và mẹ bạn cùng bị rơi xuống sông thì bạn sẽ cứu ai trước. Nhưng tại sao lại phải có sự lựa chọn như vậy chứ.Bạn thân là bạn thân mà người yêu là người yêu, giữa hai người bạn sẽ chọn ai, tại sao lại phải chọn.Đối với mình thì cả 2 quan trọng như nhau cả, và không thể vì bạn thân mà mất người iu mà cũng không thể vì người iu mà bỏ bạn thân. Vì vậy câu trả kời là ko có j` phải lựa chọn cả, nếu tình huống đó xảy ra thật thì tìm phương án khả thi nhất trong hoàn cảnh đó. :)

longvong
27-03-2007, 09:13 PM
ne^n rut' die^n thoai ra chup vai` kieu? anh? gui? cho gia dinh` nan nha^n >:D >:D >:D

thanhrua_g10
29-03-2007, 02:45 PM
em sẽ cứu cả hai người một lúc, bởi em bơi rất giỏi, heeeeeeeeeeee
"Đúng là Dở hơi Biết Bơi"theo câu nói này thì em đúng là đứa dở hơi.Biết đâu chúng nó đang hẹn hò với nhau thì sao???
------------------------------------------

[-O< Thế sao ko đi yêu luôn bạn thân ,như thế bạn thân và em yêu chỉ là 1,cứu người hả....chuyện nhỏ

Nghe hợp lý đấy nhỉ????????Nhưng yêu bạn thân thì có cái bất lợi là không nói dối được!

quangthanhxdsg
06-04-2007, 12:16 AM
..Nghe hợp lý đấy nhỉ????????Nhưng yêu bạn thân thì có cái bất lợi là không nói dối được![/COLOR][/SIZE]
Ấy ấy .....nghệ thuật là ở chỗ ấy đấy,chủ yếu là xem trình của các hạ đã đắc đạo hay chưa thôi

hunter_1102
11-04-2007, 04:44 PM
Ủa sao hai đứa nó lại cùng rơi vào 1 hố vậy , phải chăng khi rơi hai đứa đó đang ở bên nhau ---> thế đấy bạn với chả bè , đến người yêu bạn thân nó cũng ko tha ---> cho nó chết ::D

hay hahahahahhahahahahaha ...:vn: :vn: :vn: :vn:

cuongpro411
02-05-2007, 12:07 PM
nếu là anh thì anh sẽ đặt mua trước 12 tấm ván ...[-O< và niệm nam mô cho linh hồn họ đc siêu thoát;;)

leducviet
08-09-2007, 08:06 PM
....Cứ Đưng xem cái đã..vội gì cứu................chết thì thôi....có gì đâu.............................kaka

aboydaudinh
09-09-2007, 12:16 AM
hiii! tui tui chạy đi tìm cái sào thậy zai`! ..........đẩy 2 người đó ra thậy xa! hiii
tai sao hả!ngu thì chết hiiiiii

xumi
18-09-2007, 10:58 AM
cái nì khó trả lời quá, mỗi ng có 1 cái vị trí quan trọng khác nhau mà, bạn thân chia sẻ kiểu khác, ng iu chia sẽ kiểu khác, nếu có thể gộp vào 1 thì chỉ cần 1 là ok rồi, đằng này thì hok thể thế đc.

tinhbuon12885
22-10-2007, 03:15 PM
Chọn bạn thân thôi ví bạn thân lá ngưới đi với ta hết cả cuộc đới cón ngưới iu thí chỉ đi đến lam bạn lám em gái thôi,má lám bạn để đến lám bạn thân vẫn còn là một quá trình dài và đầy chông gai mà,hihi

duyen_c8
01-12-2007, 03:09 PM
Nói thế nào nhỉ nếu là em, em sẽ đứng đó suy nghĩ rồi lại suy nghĩ rồi lại suy nghĩ rồi lại suy nghĩ em sẽ nghĩ đến khi nào đưa ra đc phương án tối ưu nếu ko may em suy nghĩ lâu quá ko kịp cứu thì chắc họ cũng thông cảm vi` em chỉ muốn có một giải pháp tối ưu thôi mà:heheh: cứu bạn thân vì chắc chắn sau này em sẽ có bạn trai mà bạn trai em mà ko bít bơi thì loại luôn (nó ko bít bơi thì sau này bảo vệ mìn sao đc) Với là mình phải sống vì tình bạn chứ còn tình yêu để sau đi

Nibi
19-12-2007, 08:51 AM
hiihi, nếu như người thời xưa chắc nhảy xuống chết chung cho.... huynh đệ có nhau, phu sướng phụ tùy quá. Theo mình thì câu hỏi này là do "cô bạn gái ấy" muốn thử lòng "chàng trai ấy" xem có thật lòng yêu mình ko thôi. Mà theo mình nghĩ, chớ nên sử dụng câu này để thử lòng các chàng( nàng). Vi sao ư? Câu này xưa quá trời.

quanganhma
06-02-2008, 10:49 AM
haha =)) anh hrockvn trả lời hay wa'. Nhưng anh ác wa' lẽ ra phải hôn con ng iu lần cuối rồi hãy đẩy xuống chứ
của giời một đống thế kia ....... :)) =)) hehe
mô phật tội lỗi tội lỗi " Giang Hồ wa? là hiểm ác " :amitabha:

mrduckmay_b7
09-02-2008, 01:31 PM
sao em ko thấy ai có ý kiến là nhảy xuống luôn nhỉ vì cả người yêu lẫn bạn thân dều đã sắp tèo thì còn sống làm gì. theo em, em sẽ cứu bạn thân trước còn người yêu kúi sau. vì nếu đủ thời gian cứu đc cả hai thì tốt. lúc người yêu hỏi sao anh ko cúu em trước thì em sẽ trả lời là tại em ở xa quá ( lúc đó thì ai còn đủ thời gian để nhìn xem ai gần hơn ). còn nếu ko đủ thì em đã có bạn thân làm người yêu mới. quá lời h h:proud::proud::proud::proud:
Mr Duckmay

hmt
23-02-2008, 12:53 AM
Tình huống này khó cực luôn.. Để mà trả lời thì chưa chắc ai đã nói thật lòng mình... Để khi nào mình vấp phải rồi có đáp án thôi:hi: