PDA

View Full Version : Lời khuyên cho những ai đang xài IF

angel_remix
22-03-2007, 12:30 PM
Em cũng chỉ bít có chút xíu thui hà, mọi người đừng chê em nhá.
Theo em bít thì cái IF này tuy tiên lợi nhưng dung lương khá bé chỉ khoảng 50MB,và lại còn dễ bị "can not find sever" nữa chứ. nói chung cái này chỉ thích hợp với những ai mún tạo 1 diễn đàn tạm thời thui, chứ con nếu mún phát triển lâu dài thì nên chọn một số loại như:VBB, phpbb....

hrockvn
22-03-2007, 12:37 PM
Ừm. :-/ Phải nói thật là đọc xong không hiểu chi cả -:??.
Bạn nói IF là gì. Invision Forum à hay là bạn viết IBF thiếu chữ B

cái IF này tuy tiên lợi nhưng dung lương khá bé chỉ khoảng 50MB
Câu này theo tớ hiểu thì là bạn đang khen cái "IF" này rất tiện dù dung lượng nhỏ. Nhưng nếu IF là IBF thì hình như ... hơi nặng thì phải. IBF chỉ có 2-3Mb gì đó.

Tiếp theo bạn nói:

và lại còn dễ bị "can not find sever" nữa chứ
Câu này lại khiến tớ liên tưởng đến một trình duyệt hoặc một webserver chứ không phải là một mã nguồn diễn đàn.

chứ con nếu mún phát triển lâu dài thì nên chọn một số loại như:VBB, phpbb....
Câu này thì rõ là bạn đang nói đến việc làm 4r.
Thế cuối cùng là bạn đang nói về cái gì vậy :-??

angel_remix
22-03-2007, 12:40 PM
à IF là INVISION FREE ạ, cái này em thấy dân ta dùng cũng nhìu mà

hrockvn
22-03-2007, 12:48 PM
Ặc ặc, gì mà Invison Free lên tới 50Mb hả giời. Nó làm bằng "sắt" hả :-O
Việc hay không truy cập đc Invison Free là do server chứ hoàn toàn không do code gì ở đây cả. Invison Free là dịch vụ 4r miễn phí dùng code Invision Power thôi.
Chứ nếu chạy VBB có bản quuyền mà server lởm thì cũng thế. Việc khuyên dùng code gì thật ra hoàn toàn do hoàn cảnh của mỗi đơn vị, cá nhân và khả năng của người ta mà thôi em.

vitaminb12
23-03-2007, 04:02 PM
hì, trang web lớp em làm bằng Invision free nè : forum b12 (http://forever.as/b12)

hijack
23-03-2007, 04:42 PM
Em cũng chỉ bít có chút xíu thui hà, mọi người đừng chê em nhá.
Theo em bít thì cái IF này tuy tiên lợi nhưng dung lương khá bé chỉ khoảng 50MB,và lại còn dễ bị "can not find sever" nữa chứ. nói chung cái này chỉ thích hợp với những ai mún tạo 1 diễn đàn tạm thời thui, chứ con nếu mún phát triển lâu dài thì nên chọn một số loại như:VBB, phpbb....

ý cậu này là dung lượng hosting chứ ko phải forum. cái IF này nhiều người dùng quá nên băng thông bị hạn chế, hay bị nghẽn. Tốt nhất là không nên dùng.

angel_remix
29-03-2007, 03:32 PM
oé, Ì nó nhỏ vậy seo, chả nhớ em đọc ở đâu là nó những 50mb nữa, thui ko seo, lại bít thêm 1 tẹo nữa hehe. nhưng mà em vẫn thích sài VBB hơn , tuy cài đặt có hơi cầu kỳ 1 tẹo nhưng mình có thể kiểm soát đc cái DB, ví dụ như bi giờ đang là học sinh hok có nhìu xiền thì xài host free cho diễn đàn, sau này có nhìu tiền thì mua host xịn thì có thể dễ dàng chuyển DB sang host xịn đc, chứ ko bi giờ mà dùng IF thì sau này tính sao, chả lẽ bắt mem reg lại nick, rùi còn các bài viết nữa chứ