PDA

View Full Version : Mình có ý kiến nho nhỏ

alex
29-03-2007, 12:28 PM
Lâu nay không vào diễn đàn , nhưng thấy mọi người tranh cãi hơi nhiều , có vẻ hơi mất đoàn kết thì phải . mình có một vài ý kiến thế này
Tại sao mọi người trong diễn đàn này quá coi trọng cái chức vụ thế nhỉ ? Nói thật diễn đàn mình so với các diễn đàn khác chưa là cái gì cả . Admin làm gì, smod ,mod làm gì ? để được xóa bài của người khác à( thế thì chả khác gì thằng cu li đi dọn rác trong forum đâu)
Quan trọng là có tâm huyết với cái diễn đàn với cái ngôi trương mà mình đang học hay đã từng học để rồi đó mà muốn đóng góp xây dựng phát triển nó mạnh hơn thôi
Vậy mà nhiều người chẳng nghĩ gì đến việc định hướng phát triển , chỉ chăm chăm mà tranh cãi nhau rằng người nọ được lên làm chức gì đó, tôi thì không. Ích gì đâu
Có những người thì thi thoảng mới oline rồi sau đó copy post lien tục những bài viết mà không quan tâm nó là cái gì ,để rồi thấy như vậy là mình đã làm tròn phận sự của một điều hành viên . Để ko ai có lý do unset
Có những người chỉ một vài thắc mắc nho nhỏ đã cáo từ ra đi ,
Thật ra nhiều người chưa hiểu hết cái khó khăn, cái trách nhiệm của một thành viên trong ban quản trị .Chỉ muốn mình lên làm chức nọ chức kia để rồi sau khi lên thỏa mãn được cái tham vọng đó lại thấy chán, mất tích luôn ( điều này xảy ra nhiều không phải chỉ ở diễn đàn chúng ta đâu )
Alex chỉ mong rằng các bạn nên suy nghĩ trước khi muốn trở thành một thành viên của ban quản trị thôi.Thử nhìn xem , nếu diễn đàn không phát triển được thì ngay cả đến admin cũng chỉ là vua sứ mù mà thôi.
Có một vài ý kién vậy thôi, có điều gì không phải mong các bạn bỏ quá cho .thanks

ks_thu
29-03-2007, 12:53 PM
Chính vì chưa xác định đc đường lối phát triển của diễn đàn nên DD bây giờ là tập hợp của những bài copy chưa có sự sáng tạo đầu tư lên 1 phong trào.
1 sự khác biệt nữa đó là cách suy nghĩ mỗi người đều mang tính cá nhân hãy cho diễn đàn 1 lý tưởng xuyên suốt,1 mục tiêu cụ thể.Tiện đây tôi nghĩ nên có 1 SOLOGAN cho diễn đàn.Chính vì chưa khẳng định vai trò của mình trong DD mà tôi dạo này cũng kô Đăng nhập nhiều...có chăng cũng ẩn nick kô góp ý.
Đội ngũ BQT cũng nên kiện toàn 1 lần đi...có thể BQT phải ứng trước kinh phí để tổ chức hoạt động có thưởng trên DD.

haidh
29-03-2007, 07:14 PM
Tại hạ cáo ẩn một thời gian do vô cùng bận bịu,phần cũng vì ghé thăm diễn đàn mà lòng buồn như Chu Du thất trận,vì rằng dạo này ít có bài thực sự hay.Đào gia trang này xưa nay đúng ra mà nói số bài chất lượng cũng chỉ như lá mùa thu,bài đặc sắc thì khác nào liễu Tây hồ mùa rụng lá!
Nay quay về chốn cũ thấy sư huynh Alex có ý kiến xin cảm tạ,như được mở tấm chân tình!
Sư huynh đừng bỏ diễn đàn mà đi nhé,hehe! Em vẫn trụ cùng đấy thôi,nhưng nhiều khi chỉ ghé đọc mà không có thời gian Rep hay Post,kính cáo cùng toàn thể huynh đệ và tỉ muội!

hoaly_kho
29-03-2007, 07:42 PM
Quả thật dạo này 4rum của chúng ta có nhiều chuyện để bàn quá , kế hoạch off BQT mà vẫn chưa thực hiện được nên trong lòng mọi người có nhiều bức xúc chưa thực sự được giải tỏa .
Dạo này 4rum mình có quá nhiều xích mích và vướng mắc , mà điều tệ hại là nó lại nằm ngay trong chính BQT của chúng ta . Đã bao giờ các bạn thực sự đặt cho mình một câu hỏi ? Chúng ta tham gia 4rum vì điều gì chưa ?????????
Vấn đề lớn nhất ở diễn đàn giờ mà rất nhiều người chúng tôi cảm thấy đau đầu đó chính là việc phát triển 4rum theo một hướng tốt đẹp hơn , phát triển hơn.
Đôi khi đó chỉ là một lời nói suông bởi những gì mà chúng ta đạt được chẳng nói lên điều gì cả .
Một con số ~ 1000 thành viên như ngày hôm nay cũng một phần làm cho BQT cảm thấy vui nhưng cũng mang trong mình một trách nhiệm và suy nghĩ khá lớn , vì cần phải quản lý 4rum nhiều hơn nhằm tạo nên một hiệu quả thực sự .
Khi đọc đến bài viết có sự cãi vã giữa một số người vừa qua , tôi đã cực kì sốc , bạn có tin không khi tôi nói tôi đã khóc vì đọc được những dòng viết đó .
chung quy , chẳng có việc gì to tát ngoài việc cãi vã nhau vì một kinh nghiệm chơi game , rồi chuyện bị phạt lever , cảm thấy ko đúng với những gì mà mình làm , và giờ là một số memb chẳng còn được nhiệt tình như trước , hay nói đúng hơn là ko còn thấy online nữa !!!
Chúng ta là một gia đình , một gia đình nhỏ trong một tập thể lớn , vậy tại sao chúng ta ko đoàn kết cùng nhau cố gắng để giúp cái gia đình này trở thành một gia đình lớn , trở thành một nơi ko thể thiếu của mỗi người con Thanh Hóa nói chung và những người con Đào Duy Từ nói riêng !!!
Ngay chính bản thân tôi , cũng chẳng có điều kiện để lúc nào cũng online , lúc nào cũng post bài , hay nói đúng hơn là tôi cũng chẳng phải là một mod gương mẫu , nhưng..... ( vâng , cái từ này ko thể tránh khỏi trong mỗi hoàn cành ) tôi vẫn cảm thấy tự hào vì mình đã , đang và sẽ góp một phần để phát triển 4rum .
Mong một ai đó đọc bài viết này của tôi xong , hãy nghĩ lại xem mình có thực sự đến với 4rum vì tình cảm thực sự hay chỉ theo đuổi nó như một trào lưu . Và mong rằng sẽ có nhiều bài viết có chất lượng hơn nữa để mọi người cùng nhau bàn luận . chứ ko phải những bài viết mang tính chất " có lửa " như thế này .

duynamckbk7
29-03-2007, 10:02 PM
Oài, người ta bảo có cãi nhau thì mới thân quen, với lại thỉnh thoảng buồn cãi nhau tý cho zui cũng có sao đâu. Với lại xu hướng phát triển của 4Rum theo các bạn thì phải thế nào, thường thì các thành viên chủ yếu là lên chát chít, giao lưu làm quen với nhau. Thứ nhất đây ko hpair là một trang để nghe nhạc, hay trang để down các phần mềm, hay các trang lập ra để trả lời giải đáp thế nên các bạn định hướng phát triển 4Rum thế nào. Túm lại thì thành viên vào đây làm j`, chỉ là làm quen, gặp gỡ, cùng lắm thì là nơi để các thành viên rùi bạn bè giữ liên lạc với nhau. Bạn xem 4Rum nào chẳng vậy, số lượng thành viên có thể rất lớn nhưng các bạn xem lại xem lượng thành viên thực sự viết bài là bao nhiêu. Liệu các bạn có thể làm cho các thành viên đó trở nên thích thú post bài hơn ko.

hoaly_kho
29-03-2007, 10:16 PM
Oài, người ta bảo có cãi nhau thì mới thân quen, với lại thỉnh thoảng buồn cãi nhau tý cho zui cũng có sao đâu. Với lại xu hướng phát triển của 4Rum theo các bạn thì phải thế nào, thường thì các thành viên chủ yếu là lên chát chít, giao lưu làm quen với nhau. Thứ nhất đây ko hpair là một trang để nghe nhạc, hay trang để down các phần mềm, hay các trang lập ra để trả lời giải đáp thế nên các bạn định hướng phát triển 4Rum thế nào. Túm lại thì thành viên vào đây làm j`, chỉ là làm quen, gặp gỡ, cùng lắm thì là nơi để các thành viên rùi bạn bè giữ liên lạc với nhau. Bạn xem 4Rum nào chẳng vậy, số lượng thành viên có thể rất lớn nhưng các bạn xem lại xem lượng thành viên thực sự viết bài là bao nhiêu. Liệu các bạn có thể làm cho các thành viên đó trở nên thích thú post bài hơn ko.

Tôi chưa hiểu rõ ý của bạn khi post lên bài này . Có phải theo ý bạn việc mọi người đang có tranh cãi ở đây là điều nên làm uh ??? Liệu bạn đã đọc bài tranh luận chưa ???? Đó có fải là để hiểu nhau hơn ko ? hay nó chỉ làm cho mọi điều tồi tệ hơn . Toàn.. chẳng còn thấy lên post bài , Hiệp thì từ chức .. BQT đã bị xáo động rồi .
Nếu như 4rum với bạn chỉ là để gặp gỡ , giữ liên lạc với nhau thì hình như đó là điều mà tôi thấy chưa đủ , chưa phải là tất cả của diễn đàn này . Một diễn đàn , nơi mà chúng ta có thể tìm hiểu thông tin về những khóa học trước , trao đổi kinh nghiệm , trao đổi cảm xúc về một chủ để nào đó , để rồi chúng ta trở thành bạn bè , trở nên thân quen hơn thì mới gọi là một 4rum , chứ ko fải chỉ là để nói chuyện , cái đó nên dành cho YM thì hơn .
Và một câu hỏi bạn đưa ra : Liệu các bạn có thể làm cho các thành viên đó trở nên thích thú post bài hơn ? Câu hỏi của bạn khá hóc búa , đó cũng là những điều mà chúng tôi nghĩ đến , nhưng mỗi một người một tính cách và suy nghĩ khác nhau , nên việc muốn tham gia bàn luận theo box nào đó là tùy từng người , và sự cố gắng của chúng tôi ko phải là điều quyết định tất cả , mong bạn hiểu điều đó .
bất kì 4rum nào cũng thế ! Sự nỗ lực của tất cả mọi người mới làm nên một điều gì đó thật đặc biệt , chứ ko fải của riêng cá nhân ai .

duynamckbk7
29-03-2007, 10:23 PM
Có thể đôi lúc chuyện to tiếng có thể xảy ra, nhung cuối cùng là thế nào. Mình đã từng đọc bài tranh luận đó, có thể nói như vậy là không nên nhưng cuối cùng thì mọi chuyện cũng đã qua rồi mà, còn việc chỉ vì một xích mích nhỏ mà người nọ xin ra khỏi ban quản trị, người kia ko post bài nữa thì liệu những người đó có đáng làm quản trị không.Liệu người đó có quan tâm đến sự phát triển của 4Rum ko.Nếu thực sự quan tâm thì họ đã không rủ bỏ trách nhiệm như vậy.

culanbk
29-03-2007, 10:32 PM
E rất đồng ý với ý kiến của bác Alex , chức vụ hay không không quan trọng cái quan trọng là tâm huyết với diễn đàn. Dạo này iem bận quá , gần cuối học kỳ rồi nên không lên nhiều như mọi khi được . Hôm nào cũng lên nhưng thấy dường như chất lượng các bài viết cũng như số lượng trên diễn đàn đang ngày càng suy giảm . Có lẽ diễn đàn trong thời gian tới cần cải tổ nhiều hơn .

aries_thl
29-03-2007, 10:37 PM
em cũng thấy thất vọng hơn khi đọc bài đó. Thực lòng mà nói thì em cảm thấy đó chẳng có gì to tát nhưng mà con trai là thế đó , chạm tự ái một chút là có thể nổi xung ngay. Nhiều khi cảm thấy mình cũng sai nhưng cố cãi cùn nữa cơ.
Vấn đề ở đây là mọi người vẫn chưa gạt bỏ được cái cá nhân trong con người thôi. Em thây chắc qua lần này mọi người sẽ có suy nghĩ nhiều hơn. Thời gian sẽ khiến mọi người có suy nghĩ chín chắn hơn thôi. Các anh ấy lớn cả rồi , không phai trẻ con nữa, chị cứ để các anh ấy từ từ giải quyết, chuyện này không thể một sớm một chiều mà mọi người có thể làm xong. Cái kết quả tốt nhất là ai cũng cảm thấy hài lòng chứ không phải nói trên 4rum là tôi đã thấy có lỗi nhưng trong lòng vẫn ấm ức , thì còn khó giải quyết hơn.
Còn chuyện các thành viên có những thay đổi thì thật buồn, có những người có lí do chính đáng cho những thay đổi của mình nhưng cũng có những người thực sự bồng bột .
4rum là một ngôi nhà chung với những đứa con đầy tính cách, để mọi người thích thú post bài hơn là một vấn đề khó, Theo em, hãy để mọi người phát triển những gì họ thích, phát triển những suy nghĩ của họ. Chắc hẳn còn có những người muốn nói nhiều nhưng còn chưa dám nói thôi ( giống như em khi mới vào đây vậy). 4rum là của tuổi trẻ nên em góp ý là hãy thử thay đổi 4rum 1 chút xem, màu sắc, những bản nhạc, hình ảnh... sắp xếp thành viên theo lớp , theo khóa, .. để họ vẫn cảm thấy như đang ở trong 1 lớp học ấy.
Em chỉ nêu y kiến của mình thôi, có gì thì anh chị bỏ qua .

shevchenbe90
30-03-2007, 10:57 AM
em lại thấy diễn đàn trừong mình có nhiều Mod quá, quản lý đen xen thế này không hợp lý cho lắm.Mod trừng trị spam chưa nghiêm, mod cũng spam.