PDA

View Full Version : [Need Help] Làm ơn giúp em !!!

HoangHiep12C6
30-03-2007, 12:11 AM
Làm ơn dạy em cách lấy link từ www.nhacso.net

aries_thl
30-03-2007, 12:13 AM
hôm trước anh pro dạy chị nhưung em phải có trình diện firefox thì mới lấy được em ạ.

quangthanhxdsg
30-03-2007, 12:40 AM
Đúng rồi,chú cứ cài firefox ra đã(doawn ở đây này(http://www.mozilla.com/en-US/firefox/) ,vào nhacso.net rồi mở bài hát chú thích
Sau đó kich chuột phải vào Media tìm chữ Properties kich vào,nó sẽ hiện ra 1 bảng ==> tìm mục Location...(Đây là link)
Nó có dang như thế này (mms://media.nhacso.net/Music/NhacTre/GuongMatMaiVang06vol1/Dam_Trong_Tim___Luong_Bich_Huu___Thu_Ha___Vafaco__ _02.wma)

ktsA13_fanfootball
30-03-2007, 12:49 AM
aries_thl aries_thl is online now
Hộ pháp đệ tử
ĐDT Member
Em là dân A5 a`

HoangHiep12C6
30-03-2007, 12:57 AM
Sau đó kich chuột phải vào Media tìm chữ Properties kich vào,nó sẽ hiện ra 1 bảng ==> tìm mục Location...(Đây là link)

Chỉ rõ cho em đoạn này . Okie :-c :-c

quangthanhxdsg
30-03-2007, 01:34 AM
Ok,Từ chỗ chú hỏi nhé
Kich chuột phải vào Media đang mở bài hát chú bật trong nhacso.net==>Hiện ra bảng==>tìm chữ Properties kích vào,nó sẽ hiện ra 1 bảng khác ==> tìm mục Location,sau dấu ":" thì sẽ là link của bài hát
Nếu chưa rõ lần sau mình sẽ post ảnh kèm theo

shevchenbe90
30-03-2007, 10:23 AM
Download nhạc ở nhạc số đâu nhất thiết phải dùng Firefox.Nếu cứ nhất nhất như vậy chẳng khác nào đi đường vòng, nếu ngồi ở hàng net, máy có cài chương trình đóng băng ổ cứng thì sao, hổng lẽ cứ muốn down nhạc lại phải cài firefox, vừa tốn thời gian, vừa phức tạp.ok?

aries_thl
30-03-2007, 12:30 PM
aries_thl aries_thl is online now
Hộ pháp đệ tử
ĐDT Member
Em là dân A5 a`vâng , em là dân Ạ, anh có gì cần hỏi

culanbk
30-03-2007, 04:35 PM

Nếu dùng IE thì down cái này về tại đây (http://s122880125.onlinehome.us/inupt/URL_Help.rar)

quangthanhxdsg
30-03-2007, 05:30 PM
Download nhạc ở nhạc số đâu nhất thiết phải dùng Firefox.Nếu cứ nhất nhất như vậy chẳng khác nào đi đường vòng, nếu ngồi ở hàng net, máy có cài chương trình đóng băng ổ cứng thì sao, hổng lẽ cứ muốn down nhạc lại phải cài firefox, vừa tốn thời gian, vừa phức tạp.ok?
Đây là lấy link của bài hát để down bằng IE,chứ ko phải down bằng firefox

shevchenbe90
30-03-2007, 05:34 PM
he he, đây là bí kíp down nhạc từ nhacso.net mà không cần bất kì chương trình nào nè, rất đơn giản thôi:
Bước 1: vào trang nhạc và bật một bài để nghe, chúng ta luôn bít rằng cái gì nghe online được thì sẽ down đựoc phải không nào?
Bước 2:copy đoạn Java này vào đường link trênh khung Address của IE hay bất cứ trình duyệt nào cũng được.

javascript:{var i,tmp=document.getElementsByTagName("PARAM");for(i=0;i<tmp.length;i++){if(tmp[i].getAttribute("NAME").toUpperCase()=="URL"){void(prompt("Dung Flashget de download Url nay !",tmp[i].getAttribute("VALUE")))}}}

Sau khi copy đoạn mã trên đè lên link ở Address, Enter và link của bài hát sẽ hiện ra, lúc này thì dùng trương trình hỗ trợ down load nào tải về cũng được.Tải nhạc thì nên dùng Flashget nha.OK?

letienquana12
19-05-2007, 10:41 PM
có hai cách,một cách dùng pm và một cách thủ công
c1:bấm vào properies,coppy cái dòng ở loction(cái này không chứa link dow load như các bác đã nói ở trên)paste vào phần mềm dow load vd như IDM...rồi dow laod cái đó về ,sau đó mở cái file mà bạn vừa dow load được bằng notepad,khi mở được rồi thì bạn sẽ thấy link dỉect như mấy bác đã nói ở trên,vậy là cứ dùng cái link dỉeck đó mà dow thôi
c2:
Đây là một chương trình giúp bạn có thể lấy toàn bộ link download nhạc từ website nhacso.net ( Lấy 1 lần cả 1 album hay toàn bộ link của 1 ca sĩ )

Cách sử dụng đơn giản
Bạn chỉ cần download chương trình, giải nén và chạy file nhacso.exe

Bạn nhập link nghe nhạc trực tiếp từ website nhacso.net ( của 1 ca sĩ hay 1 album nào đó ) vào khung "Link"

Nếu bạn nhập vào khung Link, link của 1 ca sĩ, thì bạn hãy click vào nút "Ca si" hoặc ngược lại, các bạn click vào Album để bắt đầu kết nối và lấy link ( Công việc diễn ra chưa đầy 3 giây đâu nhé Đã test trên cả dialup )
Chúc các bạn vui vẻ

Trích:
Link album có dạng : http://www.nhacso.net/Music/Album/2005/12/05F5FFCF
Link của 1 ca sĩ có dạng : http://www.nhacso.net/Music/Song/?Artist=100000057

dow soft tại đây:http://softvnn.com/forums/attachment.php?attachmentid=2325&d=1173666369

duynamckbk7
20-05-2007, 09:57 AM
Các bác làm như thế là phản khoa học, như thế thì người ta bán bản quyền để làm j`

hrockvn
20-05-2007, 10:39 AM
Việt Nam cũng có khái niệm bản quyền á. Win của bác mấy nghìn, 7k hay 8k hay chỉ có 5k :)) ^:)^. Bản quyền ở VN khoảng 20 năm nữa hãy nói ^:)^

duynamckbk7
21-05-2007, 08:46 AM
Hức, thế này sao xã hội phát triển đc. Buồn cho cả một thế hệ :(

Pisces
21-05-2007, 09:58 AM
Chả có gì phải buồn, vì nếu ko có những phầm mèm crack, hack tràn ngập trên đường phố liệu ngành CNTT VN có phát triển đc như ngày nay ko?! Thời đó đất nước mình còn nghèo, mua bản quyền = niềm tin àh, các cơ quan nhà nước còn ko có khả năng nữa là cá nhân riêng lẻ. Hơn nữa phá nhiều thì các bố nhà mình mới chăm lo đầu tư vào bảo mật , vào công nghệ -> thế mới pt đc.
Bất cứ cái gì tung lên mạng ko sớm thì muộn đều có crack, ko riêng gì nước ngoài hay nước ta, nhưng người nước ngoài ít dùng vì người ta có ý thức tôn trọng tài sản trí tuệ của người khác, VN thì lâu nay dùng chùa với crack quen rồi, hơn nữa tiền bản quyền cũng chưa phải là rẻ so với đại đa số người sử dụng IT.
Nhưng yên tâm là "trong nhà" thì thế thôi, chứ "ra ngoài" mà thế thì bị đánh cho bể đầu ấy chứ ;)). Dù gì VN cũng đang bước đầu hội nhập rồi, khi đó phải làm ăn với nước ngoài thì mới pt đc, mà khi đã làm ăn với nước ngoài thì ắt phải tôn trọng vấn đề bản quyền, dần dần rồi cũng sẽ thay đổi, chứ đòi ngay lập tức phải như thế thì phải nói là hơi bị lạc quan ;;).

Dark_God
21-05-2007, 05:47 PM
Làm ơn dạy em cách lấy link từ www.nhacso.net

Nhà em đang có IDM:Internet Download Manager.
Hình như khi nghe bài hát nào là nó tự down cho mình thì phải.
Cứ vào nhacso,chọn bài hát rùi down bình thường.;;D ;;D ;;D ;;D ;;D ;;D

Pisces
21-05-2007, 06:00 PM
thôi xin cụ, đó là cái trang nghenhac.info fò chứ nhacso.net có mà tự down = niềm tin àh :/

letienquana12
22-05-2007, 02:11 AM
Nhà em đang có IDM:Internet Download Manager.
Hình như khi nghe bài hát nào là nó tự down cho mình thì phải.
Cứ vào nhacso,chọn bài hát rùi down bình thường.;;D ;;D ;;D ;;D ;;D ;;D
không ăn thua đâu bác ơi,dow mà dễ thế thì cần gì phải có người viết mấy phần mềm kia để tìm link dow load cơ chứ^:)^

Pisces
22-05-2007, 02:35 AM
Chả cần phần mèm cũng down đc mà :|, nó lưu cái album trong file .asx, chỉ cần down về là lấy đc link ngay, link down file này thì view properties là thấy. Nói chung trình độ dân ta vẫn chưa cao :-@.

duynamckbk7
22-05-2007, 12:01 PM
:D, bài nào nó không cho down thì ta tìm bài đó ở trang khác, thiếu j` trang cho down mà phải nhọc công như vậy chứ. Vào Google Search 1 cái thì thiếu j` bài.