PDA

View Full Version : Góp gạo thổi cơm chung - Nên hay không?

hrockvn
16-04-2007, 10:21 AM
Quá ghen tức mí cấy Topic của em Mai Linh :-P:"> với những "cám dỗ" thu hút các vị nam nhân lên tới 17 trang (ặc ặc), hrock quyết định sẽ tạo "danh tiếng" cho mềnh bằng một chủ đề cũng hấp dẫn không kém:> B-): Góp gạo thổi cơm chung - Nên hay không???

Lướt qua một vài tờ báo lá cải lẫn bắp cải tớ có cảm giác chuyện này hình như đang trở nên phìng phường :-?. Nói thế nào nhể :-?, tớ cho rằng nó có mặt lợi và cũng có những nguy hiểm kề bên.

Góp gạo thổi cơm chung. Trước hết là đc sống bên cạnh người mình yêu, cùng chia sẻ với nhau. Sống có người sẽ bớt cô đơn, không tủi thân những lúc ốm đau. Rồi còn có thể chăm sóc cho nhau. Ngoài ra, mí tụi con giai, có thể là sẽ đc ... giặt quần áo + nấu cơm + rửa bát (ặc ặc :-P) hộ. Các cô thì khỏi phải lo chuyện cái quạt, cái tivi hỏng... Sống chung sẽ giúp cả hai tiết kiệm hơn, có trách nhiệm hơn. Dĩ nhiên, những điều trên chỉ xét ở những đôi yêu nhau thật, không tính trường hợp lợi dụng nhau.

Tất nhiên, cái bất lợi luôn kèm ở bên. Cái mà dễ thấy nhất là có thể cô gái không chỉ ... thổi cơm mà còn thổi luôn cả ... cái bụng cho nó to vật vã lê [-X [-X :-SS. Thật khó mà tránh điều này, nếu đôi nào làm đc thì đúng là đáng ngưỡng mộ. Cái nữa, sống thử bên nhau sẽ khiến cho hai người nhanh chóng nhận ra những khuyết điểm của người kia ==> nhanh chán ==> pa pai thôi. Cuộc sống thử khi mà chưa chuẩn bị đầu đủ vầ tâm lý cũng như tài chính sẽ khiến cho cuộc sống "hôn nhân" trở thành ác mộng

Các cao thủ như 1stpro, hoang hiệp vào cho ý kiến coi B-) I-)

duynamckbk7
16-04-2007, 10:56 AM
Nếu chỉ là góp gạo thổi cơm chung thui theo tui thì nên, vì dù sao con trai cũng ngại nấu nướng ( nhác) mà. Tui cũng toàn bảo phòng bên cạnh nấu ăn rùi giặt giũ giúp đấy thui, có sao đâu. Dù sao con trai chẳng bị thiệt j` cả.

aries_thl
16-04-2007, 11:06 AM
eo ơi, các bác chỉ biết nghĩ đến mình, em thì kịch liệt phản đối . Mặc dù bi h điều đó thành 1 trào lưu nhưng không phải trào lưu nào cũng tốt. Nó sẽ phá vỡ nhiều thứ không chỉ tình yêu mà là cả tương lai nữa.

1stPrO
16-04-2007, 11:49 AM
khặc khặc ! ;))
' góp gạo thổi cơm chung " chú Hảo cứ phải văn vẻ nói thẳng ra là sống thử cho các em nó dễ hiểu có phải hơn không ::D::D
sống kiểu này cũng có rất nhiều cái hay về còn trai thì haha giải quyết dc nhiều vấn đề chú Hiệp nhờ , nhưng nếu bảo cái quạt cái tivi hỏng mà khỏi phải lo thì =)) =)) khó lắm , hỏng nhẹ còn chọc ngoáy tí toáy sửa dc , chứ còn hỏng nặng ko mang ra hiệu...hơi phí :)) , còm cơm nước quần áo dc người yêu làm hết ah :P kết nhứt cái này , nhưng con gái bây giờ đứa nào cũng nhác như hủi , kiếm dc 1 đứa như chú Hão nói chắc mò kim đáy bể quá ;)) ,thường thì nếu sống chung thì việc tìm hiểu nhau sẽ thuận tiện hơn ;;) , nhưng người ta bảo " cả thèm thì chóng chán " lúc đầu thì hạnh phúc nhưng dc 1 thời gian thì sẽ nhạt nhẽo buồn chán ngay , lúc này nó ko phải là giai đoạn yêu đương hò hẹn tán tỉnh đong đưa nhau nữa mà là cuộc sống " vợ chồng " roài ;;)
còn chuyện cái bụng to thì đó là điều tất yếu thui :-" , lửa gần rơm mà ko bén thì hơi lạ ;;)
Nhưng dù sao thì mỗi người 1 quan điểm thôi , nếu tây ba lô nó mà đọc dc cái topic nầy chắc nó cười anh em ta thối mũi , nó lại chả bảo " bon dở hơi chuyện bình thường như thế này mà cũng đem ra bàn ..." ;)) .Tây là thế còn ta người á đông cái chuyện này nó vẫn còn rất là tế nhị > Xu hướng sống thử hiện nay là phổ biến , quan điểm của tôi về vấn đề này là " tùy cơ mà ứng biến ;)) "

classic_arc
16-04-2007, 02:44 PM
trung mầy ngày xưa cũng sống thử rồi
thảo nào pro thế
hôm nào cho tao ít kinh nghiệm nhé
hehe<):)

1stPrO
17-04-2007, 06:04 AM
trung mầy ngày xưa cũng sống thử rồi
thảo nào pro thế
hôm nào cho tao ít kinh nghiệm nhé
hehe<):)
Á à ! dám gắp lủa bỏ tay người hả ;)) , muốn vu oan giáo họa cho anh hả thèng gà đế chế kia :)) khè khè
Nói chung ai thích sống thử thì hiểu rằng dc cũng nhiều mà mất cũng...tương đương ( đừng có nghĩ tôi dạn dày KN cái này như cái thèng Đạt tồ kia nói nhé -tôi chưa sống thử bao giờ :-h )

peter_pan_hn
24-04-2007, 01:39 PM
a cái này ai! cũng biết! nếu là thật sự tôn trọng và hiêu biết! thì ko sao!đãng này các bác cú ..ac ac hic hic..::D !thi ko chết a!B-/
tôi sống cung gia đình nhũng cũng hiểu cho nhũng người sống xa gia dình!thiêu mọi thú a quên mọi thứ nhầm nhầm xin lỗi nhé !

mailinh_b11
24-04-2007, 05:21 PM
em thấy sống thử là một điều rất vớ vẩn, nó không phù hợp với quan niệm truyền thống của người VN, nó là một thứ văn hóa lai căng được du nhập từ nước ngoài. Xã hội càng hiện đại thì lại càng nhiều đôi sống thử. Mà sống thử chỉ có thiệt thân con gái thôi. Con gái khi sống thử với người yêu, thì tất nhiên sẽ quan hệ tình dục trước hôn nhân( điều đó k tránh khỏi) mà như thế thì có thể sẽ có thai, rồi thằng đó nó k lấy thì sao, mà có lấy thì nó cũng khinh, bố mẹ nó cũng thế." Con gái gì mà dễ dãi, con nhà vớ vẩn......"
Rồi là những con trai, khi sỗng thử thì chả mất gì cả( à quên, ngân quỹ trong túi vơi cạn dần) Nhưng bù lại , được rất nhiều thứ khác

hrockvn
24-04-2007, 07:10 PM
Hơ hơ, cô cho anh vài cái ví dụ về đc nhiều thứ. Nếu cô nói câu này là cô... chẹp, cũng đã có chút gì đó thông cảm cho những người ... sống thử. Nói thật chứ xa nhà mới thấm thía cái cảnh ở một mềnh, ốm chả ai lo, đau chả ai biết, thui thủi một mềnh. Hít

HoangHiep12C6
03-05-2007, 09:33 AM
:)) Em thấy sống thử cũng đáng để thử lắm chứ . Em cũng muốn lắm nhưng mà chả có ai để sống thử cả ;)) Chán . Hehehe

duynamckbk7
03-05-2007, 11:07 AM
Công nhận có lâm vào cảnh ốm đau ko có ai chăm sóc mới thấm thía, nhất là những lúc say rượu, nếu lúc đó có chít cũng chẳng ai bít. Ủng hộ góp gạo thổi cơm chung :D

coadai1912
03-05-2007, 04:38 PM
em thì ko cho là thế , ko lẽ yêu nhau là phải sống thử , ???. con trai thì chả mất gì , con gái là người thiệt nhất , cứ nhìn những hoàn cảnh éo le của cac' nàng khi bị bồ nó đá xem , thảm hại . nói chung sống thử chả hay ho chi cả

xumi
03-05-2007, 05:48 PM
vấn đề sống thử quả thật bi h là chuyện bình thường, nhưng suy cho cùng thì cũng không nên, chị E nên suy nghĩ kỹ rùi hay quyết định nên thử hay k thử nếu k sẽ phải đau khổ cả đời đấy. sống thử mà có thể giữ gìn cho nhau để cái bụng nó k bị to ra mới là đáng nể, thế mới gọi là bản lĩnh chứ. Tui thì nghĩ là cứ góp gạo thổi cơm chung chăm sóc và quan tâm hết mình tói nhau còn nhà nào nhà đấy ngủ là hay nhất. Cả hai bên có thiệt hại cũng chỉ thiệt hại chút chút thôi :)

1stPrO
03-05-2007, 06:15 PM
ha ha suy cho cùng những người ko ủng hộ sống thử ( hình như phản đối toàn các cô các bà ) thì đều là vì ...sợ cái bụng nó TO =))

duynamckbk7
03-05-2007, 09:01 PM
Nói j` thì nói chứ, vấn đề là phải bít giữ cho mình.

coadai1912
03-05-2007, 09:25 PM
ha ha suy cho cùng những người ko ủng hộ sống thử ( hình như phản đối toàn các cô các bà ) thì đều là vì ...sợ cái bụng nó TO =))

ai bảo bác thế , giờ nếu nói là sợ cũng chẳng phải , mà phải nói là ko thích , ko nên , thiệt là thiệt các chị em chứ thiệt cóc gì đấng mày râu đâu , nên đấng mày râu mới ủng hộ , còn các chị em phản đối cũng đúng thui , bác cũng ủng hộ còn gì nữa b-(

HoangHiep12C6
04-05-2007, 07:12 AM
Ặc ặc . Các cái pà này , đúng là cái đầu chẳng bao giờ rời mắt khỏi cái lũy tre đầu làng . Ai pảo các pà là kon trai không mất gì , kon trai cũng như kon gái , bây giờ ai phân biệt đối xử , kon gái biết giữ mình sao kon trai lại không biết , kon gái mất ... thì cũng giống như kon trai mất ... vậy . Cũng đều là hàng chục năm gìn giữ , mất kon trai không tiếc mới là lạ .

duynamckbk7
04-05-2007, 10:18 AM
:D, mà kể cũng hay, con gái bít mất mà vẫn mún góp gạo thổi cơm chung là sao ta.

xumi
04-05-2007, 10:00 PM
giời ạ, con zai mất mát xá j`, ừ thì cứ cho là mất đi nhưng con zai có phải ghánh chịu hậu quả đâu. Phản đối ở đây là để cho mấy E k bị mấy zai lừa mà đem gạo đi góp thổi cơm chung đó thui. Thiệt là bọn con zai chi bít sướng cho bản thân thui, có nghĩ j đến chị E đâu cơ chứ, đến lúc phải nuôi cái bụng zai lại bảo ai bảo "ng" nên mới thế đổ lỗi cho ai, có phải thế k các E nhỉ ? Đừng có nghe bọn con zai nó lừa phỉnh, phải tỉnh đòn vào...

hanvietkien
04-05-2007, 10:49 PM
Nếu ai mà đến phòng khám Sản khoa tại các bệnh viện nhìn cảnh các em Choai Choai góp gạo thổi Bụng chung thì biết nên hay không....

quangthanhxdsg
04-05-2007, 11:20 PM
\:D/ Ơ hay....khâu hiệu của dân ta là "..đoàn kết đoần kêt..",mà góp gạo chính là đoàn kết đấy thôi,còn yêu nhau là cúng nhìn về 1 phía thế ko phải là cùng nhìn vào cái nồi cơm ấy à
" Góp gạo thổi cơm chung " ko phải là đoàn kết nhìn về 1 phía sao,yêu nhau đc như thế là quá ổn rồi các cô ẻm ạ,mà ko khéo như thế lại có trách nhiêm hơn đấy...hiiii;;D

peter_pan_hn
04-05-2007, 11:58 PM
a! uhB-) ! thi lúc đo bác sĩ bảo cưới thi cưới thôi!:-SS
------------------------------------------

Nếu ai mà đến phòng khám Sản khoa tại các bệnh viện nhìn cảnh các em Choai Choai góp gạo thổi Bụng chung thì biết nên hay không....

a uh!L-) bác sĩ bảo cưới là cưới thôi:-SS
hiiiii:|

1stPrO
05-05-2007, 12:46 AM
:-W ai bĩu trong cuộc sống đó chỉ có con trai là sướng , còn con gái là khổ , con tri chúng tôi mẹt mỏi lắm chứ pộ =))=)) , các pác nhỉ 8-> , đúng là sướng mà ko biết mình sướng =))

HoangHiep12C6
05-05-2007, 07:19 AM
Hohohoho ! Pà chị lên www.dantri.com mà đọc xem là kon trai máu hơn con gái hay là kon gái máu hơn con trai nhé ;)) Biết là kon trai không phải gánh chịu hậu quả sao con gái lại cứ thích gánh chịu hậu quả , có ai bắt con gái phải Cùng nhìn về cái nồi cơm như pác quangthanh nói đâu . Đó là do con gái tự nguyện đấy chứ anh em con trai đâu có ép buộc . Đã biết là kon gái phải gánh chịu hậu quả sao con gái không biết đề phòng đi . Để đến lúc bụng to như cái trống rồi lại vác bụng đến nhà mà kêu .

cuong_linkent
05-05-2007, 07:27 AM
Vớ vẩn quá ! nói chung lợi bất cập hại::">

HoangHiep12C6
05-05-2007, 07:32 AM
Sao lại vớ vẩn . Chú không đóng góp ý kiến thì đứng ngoài xem nghe chưa . Chả biết gì nói vớ vần . Cắt ... giờ

duynamckbk7
05-05-2007, 11:13 AM
:D, toàn thấy nói suông, trong mấy pác ở đây đc mấy pác có người để góp gạo thổi cơm chung rùi. Những người đang góp gạo thủi cơm chung thì chẳng ai lên ý kiến, toàn người chưa bít bao h bàn tán với nhau.

HoangHiep12C6
05-05-2007, 12:43 PM
Ặc ặc . Thế pác thổi chưa ? hử ?

duynamckbk7
05-05-2007, 11:10 PM
:D, anh mới đc hàng xom' thủi cơm cho thui, chứ anh chưa ohair góp gạo, khi nào thiếu tiền thì bảo nó nấu giúp thui

HoangHiep12C6
05-05-2007, 11:31 PM
À ừh ! Pác đúng là ... quá đểu ;))

coadai1912
06-05-2007, 09:42 AM
lúc nào cũng đổ cho con gái , mấy đôi yêu nhau , con trai lúc nào cũng đòi hỏi . ko cho thì bảo :em ko yêu anh , cho rồi thì bảo : nó cho mình được thì cũng cho thằng khác được [?]. vậy lỗi do ai đây . bọn con trai toàn thằng đểu , chẳng tin được đứa nào hết .

duynamckbk7
06-05-2007, 03:08 PM
:D, ai bắt các cô cho đâu, của mình thì phải bít giữ chứ, chẳng lẽ ko iu nữa cứ bắt người ta phải iu.

mailinh_b11
06-05-2007, 04:47 PM
xét cho cùng thì các chị em đừng có dại mà sống thử, k nên nghe, tin những lời có cánh của cánh mày râu.
xét cho cùng thì các chị em đừng có dại mà sống thử, k nên nghe, tin những lời có cánh của cánh mày râu.

peter_pan_hn
06-05-2007, 05:00 PM
lúc nào cũng đổ cho con gái , mấy đôi yêu nhau , con trai lúc nào cũng đòi hỏi . ko cho thì bảo :em ko yêu anh , cho rồi thì bảo : nó cho mình được thì cũng cho thằng khác được [?]. vậy lỗi do ai đây . bọn con trai toàn thằng đểu , chẳng tin được đứa nào hết .
em ơi! nói nhu thế là ko dc rui![-X
cũng co ngươi thế này thế kia chu
nếu thế anh khuyên em 1 câu nhé!đùng co lấy chông nũa
thằng chồng em cũng 1 trong nhũng thằng con trai ma:))
chỉ sợ lúc đó lài bảo giá nhu mình ko thế này thế kia:))

xumi
06-05-2007, 05:03 PM
Đúng roài E mailinh_b11 nói đúng đấy. bọn đàn ông k những k đáng tin tưởng mà còn vũ phu nữa, nó không iu nữa nó đánh đập k thương tiếc đâu, nhất là lúc đã chẳng còn j nữa, thế nên , của mình thì mình nên giữ cho chắc vào. Đừng có nghe, đừng co tin, đừng có cho....

peter_pan_hn
06-05-2007, 05:15 PM
Đúng roài E mailinh_b11 nói đúng đấy. bọn đàn ông k những k đáng tin tưởng mà còn vũ phu nữa, nó không iu nữa nó đánh đập k thương tiếc đâu, nhất là lúc đã chẳng còn j nữa, thế nên , của mình thì mình nên giữ cho chắc vào. Đừng có nghe, đừng co tin, đừng có cho....

cũng ko hản là nhu thế đâu em a!
:read: o bên cạnh nha anh!đôi vợ chồng trẻ mới cưới ngay nao cũng nghe thay cô vợ chủi chồng! mà thấy tội nghiệp cho thằng bé có dc bà mẹ qua la ...[-(
chồng có nghe điện thoại thôi cũng bản tăt máy đi ko dc nghe%-(
nhà o cạnh bên ma nghi thấy nhưc đầu vi bà vợ quá chua ngoa~x(

mailinh_b11
06-05-2007, 05:40 PM
Được viết bởi coadai1912

Con trai thì thằng nào chả đểu, k đểu k phải là con trai. Nhưng tùy từng loại người mà ta có thể nói là họ đểu, tùy từng góc độ, từng hoàn cảnh, và cũng tùy vào nhiều thứ.
Ví dụ như ta đọc bài của các đấng nam nhi ở trên thì cũng biết là thằng nào đểu...

xumi
06-05-2007, 05:44 PM
:-? Đúng đúng, E mailinh_b11 đáng đc tán dương.

coadai1912
06-05-2007, 08:02 PM
em ơi! nói nhu thế là ko dc rui![-X
cũng co ngươi thế này thế kia chu
nếu thế anh khuyên em 1 câu nhé!đùng co lấy chông nũa
thằng chồng em cũng 1 trong nhũng thằng con trai ma:))
chỉ sợ lúc đó lài bảo giá nhu mình ko thế này thế kia:))

hii thì em có định lấy chồng đâu bác , nên cũng chẳng lo , còn em mailinh , nếu nói biết ai đểu hay ko cũng chưa hẳn đôi khi người ta giấu nó đi chứ ai lại đi ghi trước ngực : tôi là thằng họ sở bao giờ đâu

1stPrO
06-05-2007, 10:02 PM
Nghi lắm nhé , mấy chị em trong này bị đứa nào nó lừa tiền hay là bị...lừa tình đúng ko 8-> , nói đi có gì các anh đây giúp cho ,dù các anh đây cũng đểu ( như lời chị em nói )nhưng sẽ cố gắng giúp chị em hết mình , mà dù có oán ghét đàn ông thì cũng đừng có nghĩ quẩn mà làm điều gì dại dột nhé mấy mụ kia :)) hihi

xumi
06-05-2007, 10:15 PM
Ôi giời ơi, ai dại j mà đi nghĩ quẩn chứ, đời còn dài zai còn nhìu, lo j k kiếm đc 1 zai chết vì mình >:D

peter_pan_hn
07-05-2007, 01:14 AM
Ôi giời ơi, ai dại j mà đi nghĩ quẩn chứ, đời còn dài zai còn nhìu, lo j k kiếm đc 1 zai chết vì mình >:D:D>

~x( ac ac!chết vì tình là cái chết bất thình lình ! [-O<
thế mà các cô em bảo trên đời này toàn đúa sở khanh.không đáng tin tưởng[-X
haaaaaaaaaa:vn:

HoangHiep12C6
07-05-2007, 03:42 AM
Nghi lắm nhé , mấy chị em trong này bị đứa nào nó lừa tiền hay là bị...lừa tình đúng ko 8-> , nói đi có gì các anh đây giúp cho ,dù các anh đây cũng đểu ( như lời chị em nói )nhưng sẽ cố gắng giúp chị em hết mình , mà dù có oán ghét đàn ông thì cũng đừng có nghĩ quẩn mà làm điều gì dại dột nhé mấy mụ kia :)) hihi

Biss biss =D> =D> =D> =D> =D> Bác phát biểu hay lắm , em nghĩ tới 2 chị : Xumi và codai1912 đó =)) . Chị codai1912 mà lấy chồng nhớ pm cho anh em trong 4rum biết để anh em đi xem thằng nàoXấu Số khi lấy phải 1 kon vợ luôn đả kick con trai thế này , kon trai thế nọ và 1 đặc điểm cực kì nổi bật đó là rất vũ thê =))=))=)) . Còn chuyện sống thử thì đối với em thế nào cũng được , đâu cần phải sống thử mới làm việc được ;)) Hehehehehe

coadai1912
07-05-2007, 10:27 AM
Biss biss =D> =D> =D> =D> =D> Bác phát biểu hay lắm , em nghĩ tới 2 chị : Xumi và codai1912 đó =)) . Chị codai1912 mà lấy chồng nhớ pm cho anh em trong 4rum biết để anh em đi xem thằng nàoXấu Số khi lấy phải 1 kon vợ luôn đả kick con trai thế này , kon trai thế nọ và 1 đặc điểm cực kì nổi bật đó là rất vũ thê =))=))=)) . Còn chuyện sống thử thì đối với em thế nào cũng được , đâu cần phải sống thử mới làm việc được ;)) Hehehehehe

hii! chú hơi bị nhầm chị ko muốn lấy chồng vì chị muốn đi tu , chứ còn á , ai tốt số lắm mới lấy được chị đấy , còn đả kích đâu mà đả kích , chỉ nói sự thật thôi , mà thuốc đắng dã tật sự thật mất lòng mà chú , chỉ có ai có tật mới giật mìn thui , như chú em chẳng hạn ":P"

HoangHiep12C6
07-05-2007, 11:13 AM
:)):)):)):)):)) Em chả phải giật mình . Cái gì em làm thì em nhận cần gì phải giật mình :)) Chị hỏi các anh ý xem có đúng không ? Còn chị bảo ai tốt số lắm mới lấy được chị , cái này thì phải xem lại đã ;))

duynamckbk7
07-05-2007, 11:15 AM

:D, cô MaiLinh còn bé lắm, chưa hỉu đc hết mọi vấn đề đâu, sống thử thích lém đấy chứ, ko tin à, cứ thử xem :D

HoangHiep12C6
07-05-2007, 11:21 AM
Biss biss ! Hum nào pác Nam dẫn em đi sống thử coi nhá . Kiếm cho em nào xinh xinh mà chiều người yêu ý , biết chăm lo cho bồ ý . Em sống thử xem có thích không ;))

hrockvn
07-05-2007, 11:24 AM
@duynamckbk7: Bác đừng có xui dại em ý nhá, em ý đang còn pé, cấm có mà đầu độc. Bác chắc ... sống thử rồi nên mới kết luận là ... "sướng" lắm ;))

@mailinhb11: Chẹp, nói thì nói như em thế thôi, nhưng mà nói thật, nói một đừong người ta cứ làm một nẻo. Kon gái thì yêu bằng tai, con trai yêu bằng mắt. Cũng có những lúc con gái yếu lòng, lý trí mách bảo không được như thế, nhưng chỉ cần tụi con trai "nhả" vài lời ò e cái là xiêu. Chẹp, mà xiêu thì cái thân nó cũng "xiêu" nốt. Khổ. Nhưng thật ra, khi yêu, khó có thể nói được điều gì. Người ta bảo, yêu rồi thì mất hết lý trí mà. Anh có bà chị họ, cứ chê ông người iu là gầy này, học kém này, đen này, xấu trai này, nhà không giầu này. Ớ, ớ thế mà đang yêu tóe lửa ra đó, ngăn có được đâu. Mấy hôm rồi ông ý ốm mà bà ý khóc lên khóc xuống (anh điên hết cả người, khổ thân anh cứ phải đèo bà ý lên Bạch Mai). Bao nhiêu lần cư bảo với anh là sẽ chia tay. Chia chả thấy đâu lại thấy xắng cưới quách rồi. Tóm lại, yêu thì cũng nên có những giây phút thăng hoa, giây phút dành tình cảm cho nhau nhưng làm sao đấy để nó đừng quá đà.

HoangHiep12C6
07-05-2007, 11:44 AM
Chà chà ! Lần này bác Hảo nói hay quá . Đúng với những gì em nói . mailinh vẫn chưa chừa sau vụ mại dâm nhỉ :D . À mailinh ơi . Anh nhờ em chút . Anh đưa cho em tờ ghi những phần ôn lịch sử . Em tổng kết lại rồi phân loại rồi soạn hộ anh nhé . Có được không :D

coadai1912
07-05-2007, 11:49 AM
bac hrock nói hay lắm , giá như nhiều nhiều người con trai giống bác thì đỡ quá đi , hiii

HoangHiep12C6
07-05-2007, 11:56 AM
Sời ! Cần đi đâu xa . Xa tít chân trời , gần ngay trước mắt . Những người mà chị mong ước là em đấy nè =))=))=))

hrockvn
07-05-2007, 12:05 PM
Ối, :-O, chết, chết, nói nãy giờ không hiểu chi hả giời. Đã bẩu "nói 1 đằng làm môt nẻo" mà lậy ;)). Chết thật, đọc không kỹ bài của anh gì cả. Chết ;)).

Đùa chút thôi. Con trai ai cũng xấu cả. Chẳng tránh đc. Tên con trai nào mà tốt từ A-Z chắc chắn là phim Hàn Quốc :))

HoangHiep12C6
07-05-2007, 12:08 PM
Ặc ặc . Cái pác này , dân VN thiếu gì , đặc biệt là dân TH . Con trai ai cũng tốt cả , như 1stPro nè , quangthanh nè , duynam nè , và kòn em nữa chi :D

coadai1912
07-05-2007, 12:08 PM
chú hiệp hả , ko dám đâu , chú mà tốt trên đời này thằng nào cũng tốt , hi ! tiếc là chú cũng cực xấu nên ..........
bác hrock! emkhen bác lại bảo là nói 1 đằng làm 1 nẻo là seo ,thế là ko được

HoangHiep12C6
07-05-2007, 12:12 PM
Ặc ặc . Cái gì ...... ??????? Em xâu á . Ối giời ơi ! Hix hix . 100 mạng nói em xâu thì 99,99 mạng chết rồi đấy . Còn chị khi nào em gặp em cho ông Quân đến vác xác chị về . Xấu nhưng mà còn có con theo , còn chị xinh thì ... chưa chắc đâu

hrockvn
07-05-2007, 12:56 PM
chú hiệp hả , ko dám đâu , chú mà tốt trên đời này thằng nào cũng tốt , hi ! tiếc là chú cũng cực xấu nên ..........
bác hrock! emkhen bác lại bảo là nói 1 đằng làm 1 nẻo là seo ,thế là ko được
Chẹp, ý anh là anh .... nói 1 đường là 1 nẻo :-P. Tức là đấy là anh nói thế thôi ;)) ;)). Anh thế nào thì cứ ... yêu mới biết đc ;)) >:)E >:)E

HoangHiep12C6
07-05-2007, 01:05 PM
Khặc khặc . Thế em hỏi khí không phải chứ pác Hảo đã yêu bao giờ chưa ;))

hrockvn
07-05-2007, 01:27 PM
Ừm, có thể gọi là có và có thể gọi là không. Vì nó chỉ là chút rung động ban đầu, khi tớ cũng ở lớp 12. Sắp ra trường, bất chợt thấy một chút luyến tiếc, khi đó, dễ rung động lắm. Nhưng rồi tớ cũng nhanh chóng nhận ra nó chẳng là gì. Chỉ là một chút để ý người ta. Chưa gọi là yêu đc.

1stPrO
07-05-2007, 04:00 PM
Ặc ặc . Cái pác này , dân VN thiếu gì , đặc biệt là dân TH . Con trai ai cũng tốt cả , như 1stPro nè , quangthanh nè , duynam nè , và kòn em nữa chi :D
chẹp chẹp , chép miệng phát !
cái thèng Hiệp này , mày toàn chỉ dc cái nói đúng , học sinh năm lớp 12 có khác cái gì cũng uyên thông .
vấn đề góp gạo thổi cơm chung theo tôi là chuyện thường mà , cái đó cũng chả có gì là xấu cả , các cô cứ làm nặng vấn đề toàn nghĩ đến mặt tiêu cực như nào là sợ bụng to rồi ..giặt rũ quần áo ! sao ko nghĩ đến mặ tích cực của nó ý , các cô iu 1 ai đó mà lúc nào cũng dc ... đầu gối tay ấp::D sẻ chia buồn vui cùng nhau có phải oh my good ko Y:DY

duynamckbk7
07-05-2007, 05:02 PM

:D, cảm ơn chú Hiệp nhìu nha, thực ra mình cũng tốt lắm chứ, nhưng tại dòng đời xô đẩy thui.

coadai1912
07-05-2007, 10:05 PM
chả tin ai tốt cả , chú xấu mà khối đứa theo chứng tỏ chú dùng bùa iu rùi , cái này là chẳng tốt đâu nha , như tôi đây này , xấu ! nhưng được cái nhìu thằng theo , tiếc là chả thích thằng nào . mà chị nhắc lại chú đừng gán chị với bạn quân nữa , ko lần sau có đi đâu bạn ấy ko đón chị có mà ở nhà hả

HoangHiep12C6
08-05-2007, 01:04 AM
Hohohoho ! Cái chị này , em mà thèm dùng bùa yêu á . Em cũng xấu nhưng tính nó hay , đứa nào chơi với em thân thì mới biết . Em gái gú đến nỗi cô giáo phải fone cho ông bà già để thông báo làm ông bà già sạc em 1 trận . Chán !!! Còn chị ý , cái gì đúng thì nhận đi , chết ai ;))

1stPrO
08-05-2007, 01:20 AM
hay hai đứa ..góp gạo thổi cơm chúng đi , lúc đó tha hồ mà cào cấu bấu xé nhau , Hiệp có đồng ý ăn cùng 1 nồi cơm và ngủ chung 1 giường với đối phương ko em (:O

HoangHiep12C6
08-05-2007, 01:22 AM
Em à ! Okay thôi . Chuyện muỗi , em đang muỗn thử đây , kòn thử với ai cũng không thành vẫn đề ;)) Ý kiến chị codai thế nào hả ;))

coadai1912
08-05-2007, 12:33 PM
bác pro này quá đáng thật , mà nói thế thì chắc bác cũng nhìu kinh nghiệm rùi sao ko truyền đạt cho chú hiệp cái ko chú ấy lại muốn thử , lỡ may đổ bệnh ra đó bác hối hận lắm đấy
còn chủ hiệp tuổi trẻ nông nổi chị chả thèm chấp chú , nếu mà có thử chị cũng chả thử với trẻ con như vậy tổn thọ lắm ,
còn chuyện về quân , chị nói thật đấy , em đừn làm cho chị và cậu ấy ngại chứ , kể mà bạn quân chưa có người iu thì chị cũng iu đấy , tiếc là ...., thế mới khổ chứ

HoangHiep12C6
09-05-2007, 12:00 AM
Chị yên tâm , em đổ bệnh em chịu mà ;)) Còn chị lại bảo em trẻ con , nông nổi . Thế là chị chưa hiểu nhiều về em rồi . Cứ cho là em còn nhỏ đi , nhưng mà ... ;))

aboydaudinh
09-05-2007, 12:10 AM
Chị yên tâm , em đổ bệnh em chịu mà ;)) Còn chị lại bảo em trẻ con , nông nổi . Thế là chị chưa hiểu nhiều về em rồi . Cứ cho là em còn nhỏ đi , nhưng mà ... ;))

nhỏ 1 cái thôi có nhiều cái khác to to to @-)
nhiều người nhìn thấy lại thèm 8->

HoangHiep12C6
09-05-2007, 12:13 AM
Pác này nói chí sờ lí . Nhưng mà nói nhỏ thôi không chị ý lại nổi tính tò mò + lòng tham thì ... ;))

aboydaudinh
09-05-2007, 12:44 AM
Pác này nói chí sờ lí . Nhưng mà nói nhỏ thôi không chị ý lại nổi tính tò mò + lòng tham thì ... ;))

hoooooo!ko fai 1 người ma nhiều con gaaaaaaaaaaaaiiiiiiiiiiiiiiiii=))
mà ko cẩn thận họ cấu xé nhau y!ai đũng muốn fan hơn.=)) họ ko nhương nhau đâu[-X

HoangHiep12C6
09-05-2007, 04:24 AM
Iêm biết điều đó đấy chứ . Thế nên vấn đề của em nên Stop ở đây không lại có án mạng xảy ra thì bác sẽ mang tội đó : " Tội cung cấp thông tin cho kẻ địch " .

duynamckbk7
09-05-2007, 09:54 AM
bác pro này quá đáng thật , mà nói thế thì chắc bác cũng nhìu kinh nghiệm rùi sao ko truyền đạt cho chú hiệp cái ko chú ấy lại muốn thử , lỡ may đổ bệnh ra đó bác hối hận lắm đấy
còn chủ hiệp tuổi trẻ nông nổi chị chả thèm chấp chú , nếu mà có thử chị cũng chả thử với trẻ con như vậy tổn thọ lắm ,
còn chuyện về quân , chị nói thật đấy , em đừn làm cho chị và cậu ấy ngại chứ , kể mà bạn quân chưa có người iu thì chị cũng iu đấy , tiếc là ...., thế mới khổ chứ

Nói thế này hóa ra Thảo có vấn đề à, thế thì chú Hiệp cẩn thận nha.

coadai1912
09-05-2007, 11:17 AM
nam hơi bị quá dáng nha , ko thém nói chuyện với nam nữa , bực quá đi , nhưng mà cung chưa biết ai cẩn thận đâu nha , chỉ sợ là .........

xumi
09-05-2007, 11:29 AM
ô thành ra xích mích cá nhân à, các chú đừng có tập trung bắt nạt E coadai chứ, thế là không đc. cậy đông bắt nạt ng` thân cô thế cô thế là k chính nhân quân tư đâu nhé. >:/

HoangHiep12C6
09-05-2007, 12:25 PM
Sời ! Ai dám bắt nạt pà Cò Dai đâu ;)) Chính pà ý nói thế đấy chứ có ai nói gì đâu :))

coadai1912
09-05-2007, 12:38 PM
có đấy chú là người bắt nạt tôi đấy , bằng chứng rõ ràng , nhưng mà , . hee ! coi chừng chị nha , hè này về chú chết với chị

quangthanhxdsg
09-05-2007, 12:50 PM
"Thiên địa hữu duyên
Vạn vật tương sinh tương khắc"
:compu: Vì thế ko thể trách chú Hiệp đc,sinh ra vốn đã khắc tinh của con gái rồi....Chậc chậc

xumi
09-05-2007, 01:03 PM
chậc chậc ốc k lo nổi m` ốc, còn đòi mang chuyện của ng # Huynh à, H nên lo cho m` trc' đi đã H nhé. chỉ có M lúc nào cũng đứng về fia' H và iu H tha thiết thôi, iu H nhất ......... chụt :">

HoangHiep12C6
09-05-2007, 01:04 PM
Đâu có khắc tinh đâu . Em yêu quý con gái lắm đóa . Nhưng àm chị cò dai với xù bông thì em quý không nối nên mới như thế . Còn chị cò dai về TH em sẽ tiếp chị . Okay

coadai1912
09-05-2007, 01:08 PM
ờ chú cứ đợi đấy rùi sẽ biết , chú bảo tôi với chị xu mi chú ko thương nổi thế mà có khối thằng chết đấy , thế thì chắc chú là 2 fai rùi 8-)

xumi
09-05-2007, 01:12 PM
:-? cái này phải xem lại nha, tình hình là chú H có vấn đề, tại sao bảo là thích con gái, thích lắm,...... có khi lạ còn mún ấy chứ, thế mà cứ thấy chị E nào vào 4rum là chú đá văng vào giữa sân, k mún cầm giữ bóng nhưng mà đứng giữa sân nên đành phải sút tra thôi. :D

coadai1912
09-05-2007, 03:10 PM
hii ! chị xumi nói chí lí , chú ấy chỉ được cái lanh chanh cướp lời người khác ,chứ còn ....

1stPrO
09-05-2007, 04:51 PM
ghê nhẩy ,2 cao nhân Hũ Mỳ và Cỏ...Bãi dù mới vào rum nhưng đã đoàn kết chống lại 2 ông đức cao vọng trọng và thế lực nhất nhì 4room này , liệu kết quả sẽ ra sao chúng ta hãy cùng đưa mắt dõi theo nhé các bạn . xin hết , mwoif 2 bên tiếp tục khảu chiến . Your Men.....!

HoangHiep12C6
09-05-2007, 05:01 PM
Sời ! 2 cái pà này anh nói làm gì cho mỏi tay . Chiến thắng luôn thuộc về chính nghĩa , hung tàn sẽ bị khuất phục thôi :))
Sời ! 2 cái pà này anh nói làm gì cho mỏi tay . Chiến thắng luôn thuộc về chính nghĩa , hung tàn sẽ bị khuất phục thôi :))
Sời ! 2 cái pà này anh nói làm gì cho mỏi tay . Chiến thắng luôn thuộc về chính nghĩa , hung tàn sẽ bị khuất phục thôi :)) . Hehehehe . Phải không anh em ?????

duynamckbk7
09-05-2007, 06:05 PM
Oài, vậy thì nói típ đi để anh xem hạ hồi thì ai là chính nghĩa và ai là hung tàn với, thường anh thấy con gái đâu có hung tàn lắm lắm đâu nhỉ, chỉ hung tàn chút chút thui mà.

coadai1912
09-05-2007, 09:57 PM
hôm nay chả buồn nói với chú , đã bị ốm . ra lại còn đọc cái bài viết bên tình nguyện , rồi đến cái đơn từ chức của bác stpro , bực cả mình , thôi về , vài hôm nữa khỏi ốm khẩu chiến với chú

HoangHiep12C6
10-05-2007, 12:10 AM
Pà chị sợ thằng em thì cứ nói thẳng ra , có gì mà ngại ;)) . Anh Nam ạ , anh không biết chứ con gái còn nguy hiểm hơn con trai nhiều đó . 1 khi đã hung lên thì ... Ôi thôi ...

Pisces
10-05-2007, 11:42 AM
Hung lên thì cũng chỉ hơn đc thằng con trai thôi :/, chứ con chuột chạy qua thì vẫn hét toáng lên như thường ;)). Hóa ra thằng con trai ko = con chuột =))

letien
10-05-2007, 05:09 PM
Về vấn đề này thì namnhi19(đã lôi hẳn danh hiệu namnhi ra thì ....) xin đóng góp ý kiến thế này:
-Việc "góp gạo thổi cơm chung ý" thì rõ dàng là không chấp nhận được , đó là đi ngược lại truyền thống đạo đức của dân tộc ta , với lại người con gái mà đồng ý như vậy là rõ dàng không chấp nhận được
- nếu mà yêu nhau , quý mến nhau thì chỉ nên ở cùng chỗ trọ thôi (không được chung phòng ). Hàng ngày vẫn giúp đỡ nhau được trong học tập, công việc....vv mà khi cụ ra thăm còn tránh được
- chứ ở kiểu kia cụ ra thăm là thôi nhà cháu ở đâu ....tết này về bác bảo thằng cu nhà bác vác buồng cau sang .......

duynamckbk7
10-05-2007, 09:10 PM
Về vấn đề này thì namnhi19(đã lôi hẳn danh hiệu namnhi ra thì ....) xin đóng góp ý kiến thế này:
-Việc "góp gạo thổi cơm chung ý" thì rõ dàng là không chấp nhận được , đó là đi ngược lại truyền thống đạo đức của dân tộc ta , với lại người con gái mà đồng ý như vậy là rõ dàng không chấp nhận được
- nếu mà yêu nhau , quý mến nhau thì chỉ nên ở cùng chỗ trọ thôi (không được chung phòng ). Hàng ngày vẫn giúp đỡ nhau được trong học tập, công việc....vv mà khi cụ ra thăm còn tránh được
- chứ ở kiểu kia cụ ra thăm là thôi nhà cháu ở đâu ....tết này về bác bảo thằng cu nhà bác vác buồng cau sang .......

Chú này chẳng chịu tiếp thu tinh hoa của nền văn minh khác j` cả, thế này thì VN bao h mới phát triển theo kịp các nước anh em

coadai1912
10-05-2007, 09:16 PM
letien nói chí phải !
còn cái chú hiệp , nghe câu sợ chú mà tôi ngất , chú là cái đinh trên cái tường thui nha, đang ốm phải lọ mọ ra đây thì ra là chú nói xấu tôi , chú hãy nhớ lấy tui sẽ rủa cho chú ăn ko ngon ngủ ko yên thì thui , đợi đấy !!

HoangHiep12C6
11-05-2007, 03:59 AM
:)):)):)):)):)) Cái pác Tiến này , với cái lối suy nghĩ cổ hủ đó của pác thì đến đời nào pác mới có thể theo kịp các nền tinh hoa khác đây ? Phải biết tiếp thu những cái mới , những cái cần phải làm chứ . Thảo nào pác ế dài dài là phải :))
Còn chị Cò dai ạ . Rất tiếc với chị là dạo này em ăn rất ngon và ngủ rất đã :)) Chị cứ tiếp tục nguyền rủa em đi trong khi chị còn có thể nói được , chứ về TH rồi thì ... =))=))=))

Pisces
11-05-2007, 04:31 AM
Ngủ đã cái quái gì mà giờ còn ol hả chú :-?.

Đừng so chuyện mình với nước ngoài, đừng nghĩ họ sống thử là mình cũng sống thử đc, hãy xem vì sao việc sống thử đối với họ là bt, gần như đôi nào yêu nhau là cũng sống như thế cả, nhưng tại sao tỉ lệ tăng dân số của họ ko cao như của ta?!
Cá nhân tớ chả phản đối cũng ko ủng hộ cái chuyện này, vì mặt lợi nó cũng có mà hại cũng chả thiếu, nói chung nếu sống làm sao mà giảm thiểu đc cái mặt hại của nó đi thì tốt, như kiểu của chú tiến là chỉ sống trọ cạch nhau, hạn chế vụ cái bụng to là ổn đấy. Còn chú nào thấy thiệt thòi vì ko có "vụ kia" thì cũng nên suy nghĩ lại đi. Đằng nào thì cái đó sớm muộn cũng có thôi vì nó vừa là nghĩa vụ và quyền lợi của các chú mà ;)).

Nên nhớ thức ăn có ngon đến mấy mà ăn nhiều cũng chán, thậm chí ngấy, cho nên cứ nôn nóng ăn sớm ăn vội thì... tương lại chưa biết thế nào :-". Một là ko có mà ăn, hai là chán quá ko thèm ăn =)).

coadai1912
11-05-2007, 08:32 AM
ồ chú biết vì sao chú ăn ngon ngủ yên ko ? chú thường thấy người ta muốn làm thịt 1 con gì đó trước tiên người ta phải vỗ béo nó vài ngày , chứ gầy thì làm sao mà làm thịt cho được , mà tui thấy chúd quá gầy ko thích nên tha cho chú để chú vỗ béo cái đã . đừng có mừng vội chú em ạ >:)E

HoangHiep12C6
01-08-2007, 12:57 AM
Những năm gần đây ở Việt Nam có không ít các cặp thanh niên nam nữ vướng phải lối sống này, đáng tiếc thay trong đó có cả tầng lớp sinh viên vốn được coi là tầng lớp thanh niên ưu tú của xã hội.

Chiều nay, tôi ghé thăm nhà cô bạn thân cùng lớp đang ở trọ trong một xóm sinh viên ở đường Trần Phú (TP Huế). Tôi choáng váng vì được chứng kiến một cuộc họp nội bộ xóm trọ đang đến phần tranh luận gay gắt xung quanh vấn đề mà theo cô chủ nhà nói là “chướng tai gai mắt”.

Cuối cùng thì 4 trên tổng số 7 phòng phải khăn gói ra đi với lý do: “Thật không thể chịu nổi nữa. Tui cho thuê phòng là để các anh chị học tập chứ đâu phải để các anh chị biến nó thành nơi…”. Tôi không tiện nói ra vì tế nhị.

Tan cuộc họp cô bạn tôi nói lại với tôi: “Năm học đầu tiên ai cũng hiền lành, thân thiện vậy mà đến năm thứ 3 thì hầu như ai cũng có người yêu rồi đón về đây ở chung và biến luôn phòng trọ thành gia đình nhỏ”. Yên lặng một lát cô bạn nói tiếp: “Đoạn đường Trần Phú này vốn heo hút, chủ yếu là sinh viên ở, cô chủ nhà ở cách đây cũng xa, cuối tháng mới đến thu tiền nhà và điện nước, nhưng hình như người Huế vẫn khó chấp nhận lối “sống thử”.

Hoài Thương (ĐH Ngoại ngữ Huế) không dám công khai bởi bà chủ nhà vốn khó tính, cô chỉ dám lén lút hò hẹn bạn trai sau 10 giờ đêm khi bà chủ nhà đã đi ngủ. Sáng nay vừa ra khỏi cổng chuẩn bị đi học thì bị bà chủ nhà gọi lại: “Còn vài bữa nữa là hết tiền tháng ni, tìm chỗ khác mà ở đi nghe”. Thương giật mình hỏi lại: “Cháu đâu có phạm lỗi chi?”. “Thôi đi, tôi không cần phải nói thêm gì nữa, tùy lương tâm cô, tự mà suy nghĩ lấy”. Thương lặng lẽ dắt xe đi, có lẽ cô đã hiểu ý bà chủ nhà, lát nữa đi học về cô sẽ lại phải đi tìm một nơi trọ khác.

Thái cậu bạn cũ thời THPT hiện nay đang học ở TPHCM tâm sự với tôi: “Tao dọn đến ở chung với K. rồi mày ạ”. Tôi giật mình: “Ủa không phải mày và G. đang yêu nhau sao?”. “Thôi nhau mấy tháng nay rồi, em này mới quen”.

Thái không phải thuộc tuýp con nhà giàu học giỏi nhưng bù lại Thái có khuôn mặt điển trai và cách ăn nói rất có duyên. Thời THPT cậu ấy đã nổi tiếng đào hoa nên việc Thái nhanh có người yêu mới tôi không mấy ngạc nhiên, nhưng “mới quen” mà dọn đến ở chung thì quả là điều khiến tôi bất ngờ.

Tôi hỏi lại: “Hoá ra mày cũng thích sống thử theo kiểu phương Tây à?”. “Sao lại gọi là sống thử chứ, tao với G. yêu nhau mà, gọi là sống thật mới đúng. Hơn nữa sau này đằng nào mà bọn tao chả cưới nhau”. Tôi đang định hỏi lại nó rằng lỡ sau này mà không lấy được nhau thì sao nhưng thôi có lẽ câu này phải hỏi cô bạn kia thì đúng hơn chứ nó là con trai có hỏi thì chắc tôi cũng đã đoán ra câu trả lời. Hơn nữa cái thằng bạn tôi nó vẫn ăn nói giỏi như ngày nào, tôi cũng chịu thua không dám tranh luận với nó.

Cậu ta nói tiếp: “Tao thấy ở chung với nhau cũng hay, bây giờ tao ăn cơm có người rửa bát, quần áo có người giặt giùm, lúc nào cũng được ở gần nhau hay chứ”. “Thế chuyện kia thì sao?”. “Thì làm sao mà tránh được vấn đề là biết bảo vệ cẩn thận là ổn thôi”.

Không biết cô bạn kia có nghĩ thoáng như Thái không? Tôi thì không tin tưởng cái tính phóng khoáng của thằng bạn thân lắm, vì chơi với nó từ nhỏ tôi biết rõ nó mà. Hơn nữa dù kết cục tình yêu có vẻ “vội vàng” của nó có ra sao thì người chịu thiệt thòi lớn cũng đâu phải là nó mà ở người kia cơ mà. Cũng may là lâu nay chúng nó vẫn sống vui vẻ với nhau đến giờ chưa có trục trặc gì.

Tuần trước tôi vào TPHCM thực tập, muốn gặp lại Thái mà tôi không dám đến phòng trọ vì hơi bất tiện nên chúng tôi thường hẹn nhau ra quán cà phê. Cũng may mà bây giờ điện thoại di động phổ biến chứ như trước đây thì có muốn liên lạc với nhau tôi cũng chẳng dám đến nhà xâm hại vào đời sống riêng tư của họ.

Gặp tôi Thái mừng lắm, kể từ ngày ở chung với bạn gái hầu như nó chẳng bao giờ đi chơi với bạn bè cả. Tối đến là chỉ có đi dạo loanh quanh đôi chút với H rồi về. Thái than thở: “Tao bây giờ mất hết bạn bè rồi, lo quá, chỉ sợ tụt hậu so với bạn bè mà chẳng biết phải làm sao đây”. Thái nói tiếp: “Ngày xưa mình nghĩ sai lầm quá bây giờ khổ cả hai đứa mà gỡ không ra, thôi đành chịu vậy”. Trước khi về tôi chẳng biết khuyên Thái điều gì chỉ chúc cho chúng nó cố gắng vượt qua khó khăn, hướng tới ngày mai.

Để thay lời kết cho bài viết này, tôi đã được một người chị ở cùng xóm trọ, hiện nay đang là giáo viên ở Huế, cho phép đăng tải câu chuyện của chị thay cho thông điệp gửi gắn đến các bạn trẻ.

Chị quê ở tận Thái Bình vào Huế học đại học, anh là người Huế học cùng lớp với chị. Bố mẹ anh sống ở Mỹ, nhà chỉ có một mình anh ở. Lẽ ra anh đã sang Mỹ du học cùng cha mẹ từ năm đầu tiên của ĐH. Ngày cuối cùng trước khi lên đường du học, anh đến tìm chị rồi ngỏ lời yêu, anh quyết định không sang Mỹ nữa mặc kệ cho gia đình liên tục goi điện thúc giục. Tình yêu của anh và chị thật đẹp, đẹp đến nỗi mà lúc này đây biết rằng anh sẽ không bao giờ quay trở lại nữa thì chị vẫn không thể yêu ai ngoài anh.

Ngay từ cuối năm thứ nhất anh đã đón chị về ở cùng, bốn năm học trôi qua mà anh chị chưa khi nào lời qua tiếng lại. “Chị là người hiền lành anh lại là người biết nhường nhịn, hơn nữa hai người cũng rất hiểu nhau nên chẳng mấy khi giận nhau chứ đừng nói là to tiếng em à”. Ra trường, anh và chị cùng làm giáo viên THPT ở TP. Huế.

“Lẽ ra anh chị đã tổ chức đám cưới rồi nhưng gia đình anh gọi điện về bắt anh phải hoãn lại đến cuối năm để đợi cả gia đình về”. Cuối cùng thì cái ngày định mệnh ấy cũng đến. Cuối năm đó cả nhà anh về nước. Mẹ và bà nội anh biết được anh và chị đã sống chung cùng nhau, họ mắng chị là con gái hư hỏng và không cho anh chị làm đám cưới.

Anh chị bị cắt đứt liên lạc, năm sau anh đi sang Mỹ học Thạc sỹ. Đã 5 năm trôi qua, anh và chị không được gặp nhau, gia đình anh thì nói anh đã có vợ còn bạn bè anh thì nói anh vẫn chưa chịu lấy ai, anh nhờ bạn bè cho anh xin lỗi và khuyên chị hãy quên anh đi.

Mỗi buổi cuối tuần nhìn các đôi bạn trẻ cùng nhau đi dạo mà chị không khỏi chạnh lòng, còn chị thì sau khi đi làm về chỉ còn biết ở nhà một mình đọc báo, xem tivi rồi đi ngủ. Kể lại chuyện cũ với tôi chị than thở: “Giá như ngày xưa không suy nghĩ bồng bột thì bây giờ anh và chị đã hạnh phúc bên nhau như những gia đình khác rồi em à, hoặc nếu không vì nỗi đau, nỗi mặc cảm quá lớn bởi quá khứ chị cũng đã đến với người đàn ông khác rồi chứ không đến nỗi cô đơn như này đâu em”.

Lời tâm sự trên của chị có lẽ là lời nhắc nhở ý nghĩa nhất đối với thế hệ trẻ chúng ta rồi phải không các bạn?

trinhtieukim_bs
18-06-2008, 05:21 PM
ha ha củ chuối thế.đằng ấy muốn có người thổi cơm chung đâu có khó, ra ngõ lượn vài vòng với cái biển báo "Tìm chồng"...có ngay.:XD: