PDA

View Full Version : thư ko dám gửi người yêu ( ha ha )

1stPrO
19-04-2007, 11:20 PM

MỘT BỨC THƯ KHÔNG DÁM GỞI NGƯỜI YÊU

"Em yêu! Hôm qua em hỏi anh rằng anh đối xử
với em tốt chừng nào. Nhất thời anh
chẳng nghĩ ra gì cả. Qua một đêm suy nghĩ,
cuối cùng anh cũng nhớ ra mấy điểm anh
đối xử tốt với em.

1/.Trước khi quen em thì anh lãnh học bổng, đến khi quen em rồi thì học bổng của anh em lãnh.

2/. Có một quả táo, em ăn. Có 2 quả táo em ăn quả to.

3/. Em xấu xí như vậy mà anh vẫn khen em xinh. Anh đẹp trai như thế mà em lại bảo anh xấu.

4/. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm.

5/. Lúc em giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc. Lúc anh bực tức thì anh phải làm thùng rác cho chính mình.

6/. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em cho phép.

7/. Em thường xuyên đánh anh. Anh chưa bao giờ đánh em.

8/. Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào. Anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời rằng em sẽ giết anh ngay.

9/. Đến nhà em anh phải ngủ ở ghế sopha, em đến nhà anh, anh cũng phải ngủ ở sopha.

10/. Anh mua tặng em một cái áo 60 000, anh nói dối là chỉ có 40 000. Em mua cho anh cái đồng hồ 100 000, em lại nói dối anh là 500 000.

11/. Cùng 1 con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.

12/. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua 1 cái mới đền ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cũng không có.

13/. Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em béo lên 2 kg (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn, hoa quả, bánh kẹo của anh).

14/. Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.

15/. Mẹ anh đối xử tốt với em như vậy còn em một chút cũng không.

16/. Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.

17/. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi gần chết, hại anh chăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đem chôn nó.

18/. Trước khi quen em, anh ngủ 8 tiếng. Quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.

19/. Trước khi quen em anh không bao giờ chờ ai quá 5 phút. Quen em rồi anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.

20/. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng. Sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.

21/. Về nhà mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại.

22/. Viết mail cho em viết những lời lẽ ngọt ngào nhất. Nhận mail của em, toàn những lời trách móc.

23/. Chat với em, anh chat mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người.

24/. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang. Nhận thư tay của em, “Hòn VọngThư”

25/. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ rồi quên béng.

26/. Ra đường gặp cướp. Anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.

27/. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế. Đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.

28/. Lễ tết, anh em, chị em đều có quà. Chị anh, anh anh thì anh chẳng mua cho thứ gì.

29/. Em lấy lược ra chải ngay ngã tư. Còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.

30/. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Anh thấy chán, ngồi xem hết phim.

31/. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy. Anh bất chấp mọi người cười, cũng uống cái soạt rồi đưa em về.

32/. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Thấy anh buồn, kệ anh.

33/. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.

34/. Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ngồi ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em.

35/. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nhá máy cho anh, em bảo anh khắt khe.

36/. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.

37/. Em tặng anh chậu cây, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh mua cho em đủ lọai cây kiểng, chúng được chôn cất vài tuần sau đó.

38/. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít,
em lại bảo anh ít nói.

39/. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện.

40/. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.

41/. Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hi vọng. Anh chỉ mới có một lần thôi, vớibạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.

42/. Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không thức khuya, em hỏi :”anh là mẹ em à?”. Nếu anh không nhắc em, em lại bảo:”Anh chả quan tâm gì đến em”.

43/. Có gì anh cũng đều muốn kể cho anh nghe, công việc, bạn bè, gia đình, sở thích…Em thì luôn giấu anh, chỉ kể khi anh đã biết gần hết thôi.

44/. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê óng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh. Hầu hết chỉ là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.

45/. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều tự đáy lòng anh, em đọc rồi em chê chữ anh xấu.

46/. Bạn trai của em, chẳng bao giờ em giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.

47/. Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa.

48/. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mà mẹ anh cũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi đâu chơi. Anh sẽ có đủ lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng.

49/. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh phải thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi.

50/. Em đòi anh hiểu em, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết.

coadai1912
22-04-2007, 10:49 AM
nghe quen quen , mà cái này nghe cứ như là có người iu thì xuống địa ngục sướng hơn ko bàng ý , thế là ko được ko được

HoangHiep12C6
08-05-2007, 02:11 AM
Nhưng thật đáng tiếc đó lại là sự thật bà chị à ;))

coadai1912
08-05-2007, 12:16 PM
ai bẩu là sự thật nào , chỉ sợ là ngược lại là cánh mày râu các chú thui

HoangHiep12C6
08-05-2007, 12:20 PM
=))=))=)) Chỉ có cánh đàn bà mới làm đàn ông khổ như thế thôi :d

coadai1912
08-05-2007, 01:06 PM
hi !! khổ thế sao còn đâm đầu vào vậy chú , đấy biết là khổ , sao mà vẫn cứ muốn là sao

hann
16-09-2007, 11:25 PM
hi !! khổ thế sao còn đâm đầu vào vậy chú , đấy biết là khổ , sao mà vẫn cứ muốn là sao

muốn bởi vì kô thể kô muốn em hiểu kô. con trai tụi anh độ lượng thấy hết những lỗi lầm và những điều kô tốt từ bạn gai hay người iu đều có thể bỏ qua, nhưng con gai tụi em thì hoàn toàn ngươc lại, nghĩ mới thấy mình dại nhưng lỡ biết làm sao đây,hok dám nói thẳng bởi vì nói ra sẽ bị oánh bị giận -----> lại phải sorry mỏi mồn. hix hix thế mới thấy đàn ông con trai tuyệt

huyenthoai_a4
17-09-2007, 08:56 AM
ngừoi yêu tui mà thế thì ăn tát ngay sau đó cho đi tau bay giấy ngay
yêu nhau là cùng nhau giúp đỡ nhau chứ ai lại củ hành nhau thế
nói thế thui tui cũng chưa có ngừoi yêu đâu hehe

haytrovebenem
17-09-2007, 02:22 PM
thời này ko hỉu sao đàn ông lại lắm chuyện thế so đo với con gái tí một người ta thường nói con trai phải bao dung hơn con gái nào ngờ ...... nhưng phải thừa nhận là đúng vì tui có một bà chị y xì như trên nên cũng có thể hiểu phần nào cho cánh đàn ông các chú nhìn bà ấy hành hạ người yêu mà thương cho anh ấy nhưng nếu tui bênh vực thì bị khép tội làm phản (:| đằng nào cũng toi thôi thì mặc kệ vậy

xumi
17-09-2007, 03:03 PM
ác man làm j mà cho đi tàu bay giấy chứ chú, thực tình thì đó mới là những điền dễ thương của con gái mà, nếu ng ta hok làm thế lại thấy nhớ ấy chứ, :P

sám_hối
17-09-2007, 05:13 PM
có người yêu thế này thì thà chết còn hơn

xumi
17-09-2007, 07:28 PM
sao lại chết có j đâu, tự các chú thik thế cơ mà. con gái tạo ra gia vị cho tinh yêu đấy chứ

hann
18-09-2007, 01:08 AM
sao lại chết có j đâu, tự các chú thik thế cơ mà. con gái tạo ra gia vị cho tinh yêu đấy chứ

tạo cái gì mà tạo. chỉ được cái làm khổ nhau thì có. kô chiều ko thương thi bảo la anh kô iu em àh. mà chiều quá sinh hư rồi cưỡi đầu cưỡi cổ tụi anh hở xumi iem iu.

xumi
18-09-2007, 09:06 AM
hok E nào dám trèo đầu cưỡi cổ ai, bọn E như thế chỉ là mún thể hiện tình iêu thui, có iêu thi mới làm thế, chứ hok ai lại làm thế với ng hok fair là ng iêu của m :"> xấu hổ chết

guocxinh
18-09-2007, 09:42 AM
mới có vài chiêu của con gái vậy mà các đấng mày râu trong diễn đàn đã la lối vậy sao?phải cố lên chứ''vạn sự khởi đầu nan'' sau thành công biết đâu được chị em qua tâm lại thấy được cái hay của nó ha

xumi
18-09-2007, 10:21 AM
uhm đúng rùi đó E nhỉ, E guocxinh dã ra HN chưa? có off đc hok E.
Chị E nhà mình chỉ củ hành củ toi tý cho nó thơm trcs khi xào nấu thui mờ E nhỉ ;))

scorpion
11-11-2007, 12:51 AM
Nhưng thật đáng tiếc đó lại là sự thật bà chị à ;))

Sự thật bao jờ cũng phải được tôn trọng,cỏ dại ko được ý kiền nhá!!Thử hỏi cỏđại tìm được chỗ nào sai trong đó ko???:can'tbe:

danchoihathanh
07-01-2008, 01:08 AM
mình ko làm đc bài POST mơi lên ké vào đây vậy
BỨC THƯ THÌNH CUỐI CÙNG GỦI NGƯỜI CON GÁI ANH YÊU

Em à em tô lên tình yêu chúng mình một màu đen kịt rồi ném nó vào góc tối, làm sao em còn nhìn thấy nó mà gọi là kỷ niệm? Nhưng anh thì còn. Anh chấp nhận là gã khờ nhà quê ôm một chuyện tình đen đủi chui rúc trong bóng đêm, sợ ánh sáng và nghi kỵ cả mặt trời trong em vì chính anh đã thấy những gì em làm rồi nhưng âm thầm để thời gian tự khẳng định. Bởi từ yêu em, cuộc đời anh như thể đã chia đôi nên bây giờ anh chỉ còn nửa đời để sống, nửa còn lại kỷ niệm đã chôn cất nó rồi.
Đúng vậy, không phải anh cất giữ kỷ niệm mà chính kỷ niệm đã trở thành nấm mồ chôn kín nửa đời anh.Đàn ông như thế kể ra cũng yếu đuối em nhỉ? Nhưng tình yêu vẫn cứ thế, có ai yêu mà giữ được lòng mạnh mẽ bao giờ.
Anh không thể nắm tay em buồn nói lời từ biệt,. Nhưng rồi thời gian có mỉm cười với ai khi ác thủ ác ý đâu, làm như ta đâu là cô chủ nhỏ. Nhưng không đâu em ơi, hãy nhìn khuôn mặt thật của em lại nhé... Thế nên anh phải rời xa một kẻ mà anh hằng mong đợi với cõi yêu thương, một trời kỷ niệm này.
Chia tay em, anh lại trở về cũ. Nhưng em đừng có nói lung tung, đừng làm những điều tồi bại . Cũng sẽ rất buồn đấy, bởi chẳng thà vốn dĩ đơn độc như trước đây vẫn còn thoải mái vô tư hơn bây giờ, một người vừa vuột mất hạnh phúc khỏi tầm tay. Nói thế chứ anh là đàn ông mà, sẽ ổn thôi nếu em không chơi xỏ anh thì anh sẽ khác đi nhiều rồi.
Chỉ vì lời nói của em mà làm anh tan nát cả đời người, nhưng không bao giờ trách em đâu vì anh biết phải làm gì trong khoảng thời gian còn lại rồi! Em yêu của anh ngày nào mà giờ chỉ còn cánh hoa tàn dại vậy. Cảm ơn tình yêu của em nhiều lắm.
Tình yêu anh đã một thời cho anh biết nhung nhớ biết giận hờn, buồn vui bất chợt, biết thế nào là ý nghĩa cuộc sống và khát vọng tương lai. Cũng chính điều đó làm cho con người anh cứng và lạnh lùng hơn trước. Bây gần mà như xa xa em, anh lại biết thêm nỗi đau của sự mất mát, hương vị chua cay khi niềm tin yêu bay biến. Tổng hợp lại, cũng có nghĩa là sẽ từng trải thêm ra em nhỉ?
Nói như vậy để em đừng lo lắng cho anh, chứ thật lòng anh không muốn mình trở thành người đàn ông từng trải chuyện tình yêu. Chia tay nhau từ đây em nhé! Như đã nói tự giờ anh không chúc em gì cả, vì chẳng bao giờ có lời tốt đẹp nào chân thật giữa hai người yêu chia tay nhau. Chỉ gửi lại em một bài thơ thật ngắn là tất cả những gì anh muốn nói với em.
Mây bay từ lúc hoàng hôn
Tôi đào mảnh đất tự chôn tim mình
Mây về trời đã bình minh
Nhưng tim tôi đã hồi sinh mất rồi.
Gái thương yêu!

Anh viết lá thư này là lá thư thứ mấy mà anh không hề nhớ đc, tất cả anh đều bỏ Folder và Save lại. mà anh không biết em ở đâu để gửi cho em được dù ngồi bên nhau. Anh nhìn lên bầu trời , ước sao có một cánh chim câu bé nhỏ sà xuống trong anh để vơi đi nỗi tủi nhục. Mong tất cả nỗi lòng, tình yêu của anh bay đi tìm em nơi chân trời sâu thẳm.
Mãi mãi chân thành một tình yêu thương

ký tên!T

doantuan
07-01-2008, 07:43 PM
đọc xong buéc thư thấy cảm đọng quá!
yêu kiểu này thì... :falldown:
yêu để sống chứ ko phải là yêu để chết.:^_^:

hmt
19-02-2008, 08:08 PM
Yêu quá cũng khổ thật.. Tinh yêu muôn màu sắc..
------------------------------------------
Yêu quá cũng khổ.. Tinh yêu muôn màu muôn sắc muôn mùi muôn vị

coadai1912
24-02-2008, 01:59 PM
ái chà ! hôm nay mí vào đây ,mọi người viết hay thế , có lẽ từ lâu lắm rồi tớ chưa viết một lá thu tình , 3 năm rùi còn gì ,mới đó mà nhanh thật

Bách_Hợp
09-03-2008, 01:16 PM
Vậy thì thư như thế nên không dám gửi là phải. Nếu đến tay người yêu thì không biết còn manh giáp nào đi về nhà không đây?

haminhvan
16-04-2008, 05:08 PM

MỘT BỨC THƯ KHÔNG DÁM GỞI NGƯỜI YÊU

"Em yêu! Hôm qua em hỏi anh rằng anh đối xử
với em tốt chừng nào. Nhất thời anh
chẳng nghĩ ra gì cả. Qua một đêm suy nghĩ,
cuối cùng anh cũng nhớ ra mấy điểm anh
đối xử tốt với em.

1/.Trước khi quen em thì anh lãnh học bổng, đến khi quen em rồi thì học bổng của anh em lãnh.

2/. Có một quả táo, em ăn. Có 2 quả táo em ăn quả to.

3/. Em xấu xí như vậy mà anh vẫn khen em xinh. Anh đẹp trai như thế mà em lại bảo anh xấu.

4/. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm.

5/. Lúc em giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc. Lúc anh bực tức thì anh phải làm thùng rác cho chính mình.

6/. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em cho phép.

7/. Em thường xuyên đánh anh. Anh chưa bao giờ đánh em.

8/. Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào. Anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời rằng em sẽ giết anh ngay.

9/. Đến nhà em anh phải ngủ ở ghế sopha, em đến nhà anh, anh cũng phải ngủ ở sopha.

10/. Anh mua tặng em một cái áo 60 000, anh nói dối là chỉ có 40 000. Em mua cho anh cái đồng hồ 100 000, em lại nói dối anh là 500 000.

11/. Cùng 1 con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.

12/. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua 1 cái mới đền ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cũng không có.

13/. Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em béo lên 2 kg (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn, hoa quả, bánh kẹo của anh).

14/. Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.

15/. Mẹ anh đối xử tốt với em như vậy còn em một chút cũng không.

16/. Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.

17/. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi gần chết, hại anh chăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đem chôn nó.

18/. Trước khi quen em, anh ngủ 8 tiếng. Quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.

19/. Trước khi quen em anh không bao giờ chờ ai quá 5 phút. Quen em rồi anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.

20/. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng. Sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.

21/. Về nhà mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại.

22/. Viết mail cho em viết những lời lẽ ngọt ngào nhất. Nhận mail của em, toàn những lời trách móc.

23/. Chat với em, anh chat mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người.

24/. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang. Nhận thư tay của em, “Hòn VọngThư”

25/. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ rồi quên béng.

26/. Ra đường gặp cướp. Anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.

27/. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế. Đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.

28/. Lễ tết, anh em, chị em đều có quà. Chị anh, anh anh thì anh chẳng mua cho thứ gì.

29/. Em lấy lược ra chải ngay ngã tư. Còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.

30/. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Anh thấy chán, ngồi xem hết phim.

31/. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy. Anh bất chấp mọi người cười, cũng uống cái soạt rồi đưa em về.

32/. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Thấy anh buồn, kệ anh.

33/. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.

34/. Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ngồi ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em.

35/. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nhá máy cho anh, em bảo anh khắt khe.

36/. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.

37/. Em tặng anh chậu cây, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh mua cho em đủ lọai cây kiểng, chúng được chôn cất vài tuần sau đó.

38/. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít,
em lại bảo anh ít nói.

39/. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện.

40/. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.

41/. Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hi vọng. Anh chỉ mới có một lần thôi, vớibạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.

42/. Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không thức khuya, em hỏi :”anh là mẹ em à?”. Nếu anh không nhắc em, em lại bảo:”Anh chả quan tâm gì đến em”.

43/. Có gì anh cũng đều muốn kể cho anh nghe, công việc, bạn bè, gia đình, sở thích…Em thì luôn giấu anh, chỉ kể khi anh đã biết gần hết thôi.

44/. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê óng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh. Hầu hết chỉ là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.

45/. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều tự đáy lòng anh, em đọc rồi em chê chữ anh xấu.

46/. Bạn trai của em, chẳng bao giờ em giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.

47/. Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa.

48/. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mà mẹ anh cũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi đâu chơi. Anh sẽ có đủ lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng.

49/. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh phải thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi.

50/. Em đòi anh hiểu em, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết.

Cái này đọc nhiều lắm rồi!
Thật là vô lí làm sao

nonghongson
17-04-2008, 04:17 PM
anh lại thấy đây là điều ai đó nên suy nghĩ đấy:kotowa:

haminhvan
17-04-2008, 04:21 PM
ha ha ha!
Định dạy khôn nhau à?