PDA

View Full Version : Mỗi Kỳ Một Vài Câu Đố Vui Anh Em Giảm street Nha

1stPrO
20-04-2007, 11:08 AM
Sau đây là 7 câu đố vui của tuần đầu tiên , bạn nào trả lời dc câu nào thì viết ra nha :) ko phải ngại đâu ^.^
Câu 1:có 10 ngọn nến trong phòng gió thổi tắt mất 3 cây đóng cửa lại hỏi trong phòng còn mấy cây?
Câu 2:có 1 con dog bị buộc vào cột = sợi xích dài 2 mét, nhiệm vụ của nó là canh giữ 1 một viên kim cương đặt cách cột 1m hỏi làm thế nào để chúng ta lấy được viên kim cương đó.(giải =2 cách)?
Câu 3:có 1 con sâu có cái tên gọi rất dễ thương là X-spy.Nó muốn qua sông để sang bờ bên kia nhưng hễ xuống nước là chết.không có một cái cầu nào bắc qua sông cả và cũng không có gì giúp nó cả.Vốn thông minh sâu ta đã qua được sông.Tại sao vậy nhỉ?
Câu 4:có 6 cái biển số như sau:3;5;2;6;8;9 hãy sắp xếp sao cho nó tạo thành số nhỏ nhất?
Câu 5:một gia đình có bố,mẹ và một thằng bé(3 tuổi) có một người khách đến chơi hởi thằng bé nhà cháu có mấy người bé nói có bốn.Tại sao vậy?
Câu 6:thầy giáo An đang giảng bài trong lớp các học sinh chăm chú nghe giảng chỉ trừ Dzoan là nằm xuống bàn nghe.Tại sao thầy giáo không mắng cậu học trò đó nhỉ?
Câu 7:cái gì lưng trước bụng sau lâu lâu thấy chửa mà không thấy đẻ.Đố các bạn nó là cái gì?
Mình sẽ là người chấm diểm cho các câu trả lời nha :D

quangthanhxdsg
20-04-2007, 11:20 AM
8-} Hiiii...anh là vua giải đố đó
Mấy câu của chú chỉ có câu 4 là hay thôi

Tiện đây đố luôn :
"Một người cảnh sát có một đứa em trai,hỏi vì sao đứa em trai ko gọi người cảnh sát là anh trai"

culanbk
20-04-2007, 06:12 PM
:)) câu của pác quangthanhxdsg dễ quá không hay lém đó là vì tay cảnh sát là con gái .
Mấy câu của pác 1stpro thì đúng là khó thịt iem mới trả lời được mí cu :
+cu 7 : cái đó là cái bánh xe đúng hông :D
+cu 6 : ví như là thầy An giảng bài về mổ xẻ hay đại loại cái gì về thân thể và Dzoan là vật thí nghiệm :D
+cu 5 : thằng bé đếm luân cả ông khách mờ
+cu 4 : 235668

:D mới đến đóa thui típ tục cập nhật
------------------------------------------
tip tip
+cu 1 : số ngọn nến =10-3=7 ; số cây :10 :))
+cu 2 : bắn chết con dog đi không thì chém chít nó đi =))
+cu 3 : có thể nó hóa thành bướm thế thì chả phải thông minh lém đoán mò thui :D

quangthanhxdsg
20-04-2007, 06:31 PM
:)) câu của pác quangthanhxdsg dễ quá không hay lém đó là vì tay cảnh sát là con gái .
Mấy câu của pác 1stpro thì đúng là khó thịt iem mới trả lời được mí cu :
+cu 7 : cái đó là cái bánh xe đúng hông :D
+cu 6 : ví như là thầy An giảng bài về mổ xẻ hay đại loại cái gì về thân thể và Dzoan là vật thí nghiệm :D
+cu 5 : thằng bé đếm luân cả ông khách mờ
+cu 4 : 235668

:D mới đến đóa thui típ tục cập nhật
tip tip
+cu 1 : số ngọn nến =10-3=7 ; số cây :10 :))
+cu 2 : bắn chết con dog đi không thì chém chít nó đi =))
+cu 3 : có thể nó hóa thành bướm thế thì chả phải thông minh lém đoán mò thui :D

>:D Chú chả lời có mấy câu sai rồi kìa...ai có câu đố đố tiếp đi,thiên hạ vô đối

culanbk
20-04-2007, 06:36 PM
sai hết có thể lém nhưng cu của pác thì e chắc là mình ko sai :)) mà sao pác ko trả lời đi cho a e rõ có trả lời mới vui chứ lị .

duynamckbk7
20-04-2007, 06:37 PM
Câu đố típ theo nha:
1. Có mấy bước để cho 1 con hươu vào tủ lạnh
2. Có mấy bước để cho 1 con voi vào tủ lạnh
3 Thượng đế triệu tập tất cả các loài thú, khi tất cả tập trung đầy đủ thì thấy thiếu 1 con, đó là con j`
4. Có mấy bước cho 1 con cá sấu vào tủ lạnh
5. Tại một đầm lầy có 1 con cá sấu rất hung dữ, ai đi qua cũng bị nó ăn thịt. Vậy tại sao có một người đi qua mà vẫn bình an.
Chú ý tất cả các câu trả lời đều liên quan đến nhau.

culanbk
20-04-2007, 06:49 PM
cu 1 : 2 bước : mở tủ lạnh và cho nó vào
cu 2 : 3 bước : mở tủ lạnh lấy con hươu , cho con voi vào
cu 3 : con voi
cu 4 : giống cu 2
cu 5 : vì nó đang bị triệu tập hoặc trong tủ lạnh
iem không chắc đúng nhưng cứ chả lời nếu pác nào thấy sai thì cứ nói .

1stPrO
20-04-2007, 07:28 PM
::D ::D Đầu Tiên để mình cho đáp án mấy câu đố của mình đã nha , mọi người bôi đen sẽ thấy câu trả lời ::D ::D -----> Bôi Đen nha :)
Câu 1 : còn 3 cây vì sao khi đóng của lại thì 7 cây lúc chưa bị tắt sẽ cháy hết còn 3 cây kia ..còn nguyên ::D
Câu 2 : C1_ chạy vòng quanh cái cột thành vòng tròn , cái day sẽ bị quấn vào cái cột nên bán kinh sẽ ngắn đi ::D . C2_ riềng mẻ mắm tôm là xong =))
Câu 3 : nó có tên là X-spy ,nghĩa là siêu gián điệp đó hả....hơ hơ thế thì dễ rồi. Nó cứ ở đó, chờ xem có ai ở forom giải được ko nó sẽ chôm câu trả lời rồi làm theo. =))
Câu 4 : 235668(xoay ngược biển số 9 thành số 6)::D
Câu 5 : Quyên mất câu trả lời roài haha nhưng câu trả lời của culanbk là sai :))
Câu 6 : Dzoan đang học qua mạng trực tuyến =))
Câu 7 : Là cái bắp chân á pà con :))
Các câu hỏi sẽ dc mình post típ đây , ai còn thắc mắc câu trả lời thì cứ nói nha :))

quangthanhxdsg
20-04-2007, 10:14 PM
:(|) câu trả lời đúng của câu 5 là "đứa trẻ đó còn nhỏ nên chưa biết đếm"
Đúng ko chú pro

culanbk
20-04-2007, 11:53 PM
::D ::D Đầu Tiên để mình cho đáp án mấy câu đố của mình đã nha , mọi người bôi đen sẽ thấy câu trả lời ::D ::D -----> Bôi Đen nha :)
Câu 1 : còn 3 cây vì sao khi đóng của lại thì 7 cây lúc chưa bị tắt sẽ cháy hết còn 3 cây kia ..còn nguyên ::D
Câu 2 : C1_ chạy vòng quanh cái cột thành vòng tròn , cái day sẽ bị quấn vào cái cột nên bán kinh sẽ ngắn đi ::D . C2_ riềng mẻ mắm tôm là xong =))
Câu 3 : nó có tên là X-spy ,nghĩa là siêu gián điệp đó hả....hơ hơ thế thì dễ rồi. Nó cứ ở đó, chờ xem có ai ở forom giải được ko nó sẽ chôm câu trả lời rồi làm theo. =))
Câu 4 : 235668(xoay ngược biển số 9 thành số 6)::D
Câu 5 : Quyên mất câu trả lời roài haha nhưng câu trả lời của culanbk là sai :))
Câu 6 : Dzoan đang học qua mạng trực tuyến =))
Câu 7 : Là cái bắp chân á pà con :))
Các câu hỏi sẽ dc mình post típ đây , ai còn thắc mắc câu trả lời thì cứ nói nha :))

thắc mắc : câu thứ nhất sau khi đóng cửa còn mấy cây tức là ngay sau khi đóng cửa nói như pác còn nói làm giề
câu thứ 2 : trả lời như pác hóa ra con chó nó ngu thế cơ à thế thì để nó trông kim cương làm giề
câu thứ 3 : theo pác thì " không có gì giúp " cớ sao nó lại chờ forum giải roài nghe trộm ( thực ra ban đầu thì iem ngờ ngợ cái tên này roài nhưng ko bít :D)
câu 4 : iem trả lời đúng
câu 5 : iem ko ý kiến
câu 6 : pác xem lại câu nguyên văn là đang xét trong lớp thà rằng pác cho dấu phẩy thì mới có trường hợp là Dzoan đang học trên mạng : "thầy giáo An đang giảng bài trong lớp các học sinh chăm chú nghe giảng chỉ trừ Dzoan là nằm xuống bàn nghe "
câu 7 : cái bắp chân mà lâu lâu thấy chửa , iem chưa hiểu lắm .

duynamckbk7
21-04-2007, 10:01 AM
Câu 1:

Có 8 dây xích dài, mỗi dây có 7 mắt xích. Muốn nối 8 dây xích này thành một sợi dây chuyền (tức là nối thành vòng tròn, có thể đeo vô cổ), làm thế nào đỡ tốn kém nhất? Biết rằng cứ cắt một mắt xích rồi hàn lại thì tốn 500 đồng.

Mách nước cho câu này: chi phí < 4000 đồng.

Câu 2: Câu này cực kỳ dễ!

Một phụ nữ sồn sồn tay ẵm đứa con nhỏ (tạm gọi bà này là bà XXX vì bà vẫn còn "hot" lắm!). Anh Nhân nhiều chuyện hỏi bả: "Cháu mấy tuổi rồi bà chị?"

Bà XXX trả lời: "Hai tuổi."

Anh Nhân hỏi tiếp: "Chị đẻ cháu được khoảng mấy tháng rồi?"

Bà XXX trả lời: "Hai tháng."

Anh Nhân lại hỏi tiếp: "Chị đẻ cháu được khoảng mấy ngày rồi?"

Bà XXX trả lời: "Hai ngày. Cha này nhiều chuyện quá, hỏi hoài!"

Vậy thật ra bà XXX đẻ đứa nhỏ ngày nào tháng nào?

1stPrO
22-04-2007, 01:06 AM
thắc mắc : câu thứ nhất sau khi đóng cửa còn mấy cây tức là ngay sau khi đóng cửa nói như pác còn nói làm giề
câu thứ 2 : trả lời như pác hóa ra con chó nó ngu thế cơ à thế thì để nó trông kim cương làm giề
câu thứ 3 : theo pác thì " không có gì giúp " cớ sao nó lại chờ forum giải roài nghe trộm ( thực ra ban đầu thì iem ngờ ngợ cái tên này roài nhưng ko bít :D)
câu 4 : iem trả lời đúng
câu 5 : iem ko ý kiến
câu 6 : pác xem lại câu nguyên văn là đang xét trong lớp thà rằng pác cho dấu phẩy thì mới có trường hợp là Dzoan đang học trên mạng : "thầy giáo An đang giảng bài trong lớp các học sinh chăm chú nghe giảng chỉ trừ Dzoan là nằm xuống bàn nghe "
câu 7 : cái bắp chân mà lâu lâu thấy chửa , iem chưa hiểu lắm .

::D Sau khi đóng cửa còn mấy cây chứ có ai nói là ngay sau khi đóng cửa đâu culanbk ::D ! Câu 2 : chài ơi , người ta vẫn bảo " ngu như chó " đấy thui :-j , culanbk ko hiểu câu giải thích à , ví dụ nhé : người ta lấy 1 khúc xương rồi chĩa vào gần mõm con cẩu , con cẩu vốn thich xương sẽ chạy theo khúc xương đó , như vây người cầm xương xẽ chay vong quanh cái cột cho đến khi nào bán kính từ con chó đến viên kim cương nhỏ hơn 1 m là lấy dc ::D , Câu 3 : ko có gì giúp nó ở đây nghĩa là 1 sự chợ giúp vi dụ như nó đi máy bây , hoạc nó bay qua dc sông ..v.v

hijack
22-04-2007, 11:56 AM
Câu 1:

Có 8 dây xích dài, mỗi dây có 7 mắt xích. Muốn nối 8 dây xích này thành một sợi dây chuyền (tức là nối thành vòng tròn, có thể đeo vô cổ), làm thế nào đỡ tốn kém nhất? Biết rằng cứ cắt một mắt xích rồi hàn lại thì tốn 500 đồng.

Câu 2: Câu này cực kỳ dễ!

Một phụ nữ sồn sồn tay ẵm đứa con nhỏ (tạm gọi bà này là bà XXX vì bà vẫn còn "hot" lắm!). Anh Nhân nhiều chuyện hỏi bả: "Cháu mấy tuổi rồi bà chị?"

Bà XXX trả lời: "Hai tuổi."

Anh Nhân hỏi tiếp: "Chị đẻ cháu được khoảng mấy tháng rồi?"

Bà XXX trả lời: "Hai tháng."

Anh Nhân lại hỏi tiếp: "Chị đẻ cháu được khoảng mấy ngày rồi?"

Bà XXX trả lời: "Hai ngày. Cha này nhiều chuyện quá, hỏi hoài!"

Vậy thật ra bà XXX đẻ đứa nhỏ ngày nào tháng nào?

Chà, đúng là dễ, Câu 1 chọn lấy 1 dây xích chặt hết 7 mắt rồi làm thành mắt xích nối các phần còn lại thành 1 vòng tròn -> tổng cộng hết 3500. Câu 2 đáp án là 31/12 phải hông bác ::D

nagi_vip
22-04-2007, 02:58 PM
Oài , ông hijack thông minh ghê nhỉ , mình đang còn suy nghĩ đang định trả lời thì thấy đáp án rồi :-"

duynamckbk7
22-04-2007, 03:17 PM
:), câu trả lời 1 sai rùi, chỉ cần lấy mắt xích cuối cùng dây xích thứ nhất nối típ với mắt xích đầu tiên của dây xích thứ 2 ... cuối cùng là lấy mắt xích cuối cùng dây thứ 8 noi voi mat xich dau tien cua day dau tien

quangthanhxdsg
22-04-2007, 07:32 PM
\:D/ Cậu Duynam đọc lại đề đi
Tiện đây làm câu cho đồng đạo nát óc chơi...

~O) Một hôm,hrockvn cho tuyển mod cho DDT. Có ba anh "dai" nọ tài học và tâm trí rất cao thâm xin đến định ăn hàng.hrockvn cho đội lên đầu mỗi người một cái mũ, hoặc màu trắng, hoặc màu xanh, mỗi người chỉ nhìn thấy mũ trên đầu người khác mà không thấy được mũ trên đầu mình. Có thể cả ba mũ đều màu xanh, nhưng nếu có mũ trắng thì chỉ có một cái duy nhất mà thôi. Điều kiện đặt ra là trong vòng 1 giờ, phải nói đúng được trên đầu mình đội mũ gì, nếu nói đúng được làm Mod quyền uy hơn người,spam thoải mái
Ba người ngồi lặng lẽ nhìn nhau, thời gian trôi qua, đến khi sắp hết giờ, một trong người đứng lên nói: Mũ trên đầu ta màu ......đó chính là mod quangthanhxdsg uy chấn giang hồ bây giờ.
:D Đến tận bây giờ 2 người kia vẫn ko biết thua vì đâu nên có đến hỏi tại hạ.....Nhưng tại hạ tuyệt đối ko hé nửa lời.hehe,

Các đại hiệp học rông tài cao,xin chỉ cho họ 1 con đường sáng qua nỗi nhục này..A mem

duynamckbk7
23-04-2007, 11:03 AM
Dây xích có 7 mắt xích thì có khác j` dây xích của xe đạp đâu, cứ nối típ nó chứ cần j` chặt cái nào

quangthanhxdsg
23-04-2007, 11:17 AM
Đề là Có 8 dây xích dài, mỗi dây có 7 mắt xích. Muốn nối 8 dây xích này thành một sợi dây chuyền (tức là nối thành vòng tròn, có thể đeo vô cổ), làm thế nào đỡ tốn kém nhất? Biết rằng cứ cắt một mắt xích rồi hàn lại thì tốn 500 đồng.

Dây xích có 7 mắt xích thì có khác j` dây xích của xe đạp đâu, cứ nối típ nó chứ cần j` chặt cái nào

Y:DY Nếu nối kiểu cậu thì có tất cả 8 phát nối
8 x 5 =40 (Loại)
Mà câu đó giải rồi nghĩ câu của anh đi...!!!!!

culanbk
23-04-2007, 11:34 AM
iem ko học rộng tài cao nhưng dù sao cũng là Smod :D iem xin trả lời đó là màu xanh vì nếu có một người đội mũ trắng thì 2 người kia sẽ nhìn thấy dĩ nhiên họ sẽ biết ngay mình đội mũ xanh . Đằng này cả 3 người ngồi lặng lẽ nhìn nhau thì chắc cả 3 đều đội mũ xanh .
@ nagi_vip : hijack giỏi là đúng goài vì cậu ta là admin cơ mà :D

quangthanhxdsg
23-04-2007, 11:43 AM
iem ko học rộng tài cao nhưng dù sao cũng là Smod :D iem xin trả lời đó là màu xanh vì nếu có một người đội mũ trắng thì 2 người kia sẽ nhìn thấy dĩ nhiên họ sẽ biết ngay mình đội mũ xanh . Đằng này cả 3 người ngồi lặng lẽ nhìn nhau thì chắc cả 3 đều đội mũ xanh .
@ nagi_vip : hijack giỏi là đúng goài vì cậu ta là admin cơ mà :D

:devil: Khà khà......sảng khoái sảng khoái....smod cũng ko tầm thường
Lần sau anh phải ra thêm đ/k về thời gian mới đc,ko để lâu thì sẽ phải ra thôi
:compu: Tiếp nhé anh em.....

"Có căn phòng nọ, hình vuông,ko có nóc.ko cửa
để chứa mèo.Nhìn từ trên thấy
Một số mèo đang ngồi trong đó.
Mỗi góc phòng có 1 con mèo.
Trước mặt mỗi con mèo có 3 con mèo.
Trên đuôi mỗi con mèo có 1 con mèo.

Câu hỏi: Tất cả có mấy con mèo? "

PS: Tính từ hôm nay đến hết tuần.Hoăc nếu có 5 bài trả lời đầu tiên thì sẽ công bố kết quả

duynamckbk7
23-04-2007, 05:32 PM
Có 4 con mèo, mỗi con mèo lại tự ngồi lên đuôi mình :D

quangthanhxdsg
23-04-2007, 05:42 PM
[-X Hô hô ..... 1 chú đầu tiên tử trận
Còn 4 chú nữa......

hrockvn
03-05-2007, 01:54 PM
Hì, cũng đú đởn mí bác Thanh tí.
Câu con mèo của bác thì có 8 con. Vì mỗi góc có 1 con, mà mỗi con nhìn thấy trước mắt mình 3 con khác ==> có 4 con 4 góc. Bên cạnh đó, trên mỗi đuôi con mèo lại có 1 con khác nữa ==> tổng số mèo là 8 chú.

Đú đởn tập 2 xin ra mấy câu củ chuối này.
Câu 1: Cho n = 18. Hãy cộng, trừ, nhân hoặc chia ta hãy cho ra kết quả n = 1

Câu 2: Đề bài là 4 chia cho 3 => làm thế nào để cho ra kết quả bằng 2 (câu này thì "pèo" lắm)
:D

coadai1912
03-05-2007, 04:31 PM
n=18 , 1+8= 9 , 9-8= 1
n=18 :18:18=1
hix ! dinh nói nữa nhưng thui , em thấy cũng chẳng làm dược jif cả , ko bít dúng ko .
cau 2 : 4 là tứ. 3 là tam , kiểu như tám chia tư [8:4] = 2
em có câu đố thế này , hơi củ chuối , cũng ko khoa học như các bác , nhưng em thắc mắc thật : vì sao gà có cánh , mà mèo lại ko có ??. hi các bác trả lời sớm nhé

1stPrO
03-05-2007, 06:11 PM
Hì, cũng đú đởn mí bác Thanh tí.
Câu con mèo của bác thì có 8 con. Vì mỗi góc có 1 con, mà mỗi con nhìn thấy trước mắt mình 3 con khác ==> có 4 con 4 góc. Bên cạnh đó, trên mỗi đuôi con mèo lại có 1 con khác nữa ==> tổng số mèo là 8 chú.

Đú đởn tập 2 xin ra mấy câu củ chuối này.
Câu 1: Cho n = 18. Hãy cộng, trừ, nhân hoặc chia ta hãy cho ra kết quả n = 1

Câu 2: Đề bài là 4 chia cho 3 => làm thế nào để cho ra kết quả bằng 2 (câu này thì "pèo" lắm)
:D

ặc ặc ! ai bảo chú là 8 con , nói như chú mỗi góc là 1 con , 4 góc có 4 con , trên đầu mỗi con lại có 1 con nữa như vậy mỗi con mèo sẽ thấy ...6 con chứ ko phải 3 con như đề ra nữa ;;) , suy nghĩ lại cho thấu đáo đi cha lội ;;)
Khiếp 2 câu hỏi của chú Hảo xưa như thời nguyên thủy roài [-O< , kiếm câu khác đi . mà anh em giải quyết câu của bác Thanh đã , thú thật mấy hôm nay nghĩ mãi chưa ra ":P" , nhưng chưa pó tay đâu , bác Thanh cứ đợi đấy :D>

hrockvn
03-05-2007, 06:47 PM
@codai: Trả lời đúng đó :-P
@1stPro: Chán bác quá, con mèo nằm sau con mèo đằng trước thì làm sao thấy đc. 3 điểm thẳng hàng thì chỉ nhìn thấy con đứng trước mà không thấy con đứng sau. Bác có bao giờ đi học thể dục không.

quangthanhxdsg
03-05-2007, 10:36 PM
>:D Ô hô ....Thêm chú hrockvn thế là 2
1>duynamckbk7
2>hockvn
3>.........
Đã tìm đc 2 bác ga me teo rồi,chờ thêm 2 chú nữa rồi giải luôn thể
chú 1stpro cẩn thận ko khéo lại sánh bước cùng anh em thì tội lắm
A di la phật

to: em codai1912 câu của em giải thích thế này có đúng ko
Nếu theo sự tiến hóa thì giải thích thế này.
Chim ==> Gà.
Con 4 cẳng nào đó(hii anh ko biết rõ)==>mèo

Pisces
04-05-2007, 01:45 PM
ặc ặc ! ai bảo chú là 8 con , nói như chú mỗi góc là 1 con , 4 góc có 4 con , trên đầu mỗi con lại có 1 con nữa như vậy mỗi con mèo sẽ thấy ...6 con chứ ko phải 3 con như đề ra nữa ;;) , suy nghĩ lại cho thấu đáo đi cha lội ;;)

Thấy 5 con thôi bác ơi ;)).

>:D Ô hô ....Thêm chú hrockvn thế là 2
1>duynamckbk7
2>hockvn
3>.........
Đã tìm đc 2 bác ga me teo rồi,chờ thêm 2 chú nữa rồi giải luôn thể
chú 1stpro cẩn thận ko khéo lại sánh bước cùng anh em thì tội lắm
A di la phật

Em hỏi thêm 1 câu nữa, trên đuôi mỗi con mèo có 1 con mèo, bắt buộc con nào cũng thế hay chỉ 4 con 4 góc :-? ? Nếu chỉ 4 con 4 góc thì em nghĩ là có 5 con, còn nếu con nào cũng thế thì có 9 con :-$

Chim ==> Gà.
Con 4 cẳng nào đó(hii anh ko biết rõ)==>mèo
Nếu theo sự tiến hóa thì:
1 con bò sát nào đấy >> chim >> gà.
1 con bò sát nào đấy >> con thú 4 cẳng >> mèo.
;)) vậy cùng tổ tiên sao lại ko giống nhau =)).

Câu này hỏi lại codai1912 là: thế sao con chim chỉ có 2 chân mà con mèo lại có 4 chân ;))?!
Đơn giản vì 2 chân trước nó biến thành cánh rồi O:) .

coadai1912
04-05-2007, 02:04 PM
Chim ==> Gà.
Con 4 cẳng nào đó(hii anh ko biết rõ)==>mèo[/QUOTE]

hi!!! anh nghĩ hay ho thiệt đó . em nghĩ là :
gà có 2 chân vì nó có 2 cánh rùi . còn mèo ko có cánh nên phải cần 4 chân chứ ::D
Câu này hỏi lại codai1912 là: thế sao con chim chỉ có 2 chân mà con mèo lại có 4 chân ;))?!
Đơn giản vì 2 chân trước nó biến thành cánh rồi O:) .[/QUOTE]

trời đất , câu hỏi này thì , trả lời thế này :
vì mèo ăn được gà {chim } nên trong nó có tiềm ẩn về cánh . còn chim ko ăn được mèo , có nguy cơ bị ăn nên phải có cánh để ......... trốn Y:DY
Đơn giản vì 2 chân trước nó biến thành cánh rồi O:) .[/QUOTE]

trời đất , câu hỏi này thì , trả lời thế này :
vì mèo ăn được gà {chim } nên trong nó có tiềm ẩn về cánh . còn chim ko ăn được mèo , có nguy cơ bị ăn nên phải có cánh để ......... trốn Y:DY

hrockvn
04-05-2007, 02:40 PM
Đề bài không nói rõ là có nằm che con này trên con kia hay không. Nếu nói 5 con thì cũng không đúng vì nó không thỏa mãn trên mỗi đuôi con mèo lại có 1 con #.

Pisces
04-05-2007, 03:00 PM
Sao lại ko đc hở bác, trên mỗi đuôi con mèo lại có 1 con mèo khác chứ ko bắt buộc 1 đuôi con mèo chỉ có 1 con mèo, tức là vẫn có trường hợp 1 con mèo ở trên nhiều đuôi của con khác ;)).

hrockvn
04-05-2007, 03:20 PM
Nếu thế lại càng nhiều mèo hơn vì mỗi góc có 1 con mèo, vị chi 4 góc là có 4 con rồi. Chẹp. Nếu mún 1 con mèo ở trên nhiều đuôi thì mỗi góc phải có ít nhất 2 con trở lên, chả nhiều hơn à

coadai1912
04-05-2007, 04:07 PM
em thấy cái này phải đổi thành câu hỏi tăng stress thì có , nghĩ mãi ko ra ,
theo em thế này ko bít đúng ko
em nghĩ chỉ có 1 con thôi vi` :trên đuôi mỗi con mèo có 1 con mèo , vì con mèo đó cảm nhận thế , nhưng thực ra , nó ngồi lên chính đuôi của mình ,vi` can phòng ko có nóc , ko có cửa nên 3 con mèo kia nó nhìn thấy chỉ là cái bóng của chính mình
hix ! 1 câu hỏi mẹo , chẳng bít đâu mà lần

quangthanhxdsg
04-05-2007, 05:21 PM
Giải đố đây
HIc..hic trước tiên phải công nhận chú Pisces đúng là pro thật,mặc dù giải thích thì sai bét be...:devil: :devil: :devil:
:read: Đề ra là

"Có căn phòng nọ, hình vuông,ko có nóc.ko cửa
để chứa mèo.Nhìn từ trên thấy
Một số mèo đang ngồi trong đó.
Mỗi góc phòng có 1 con mèo.
Trước mặt mỗi con mèo có 3 con mèo.
Trên đuôi mỗi con mèo có 1 con mèo.

Câu hỏi: Tất cả có mấy con mèo? "

Vì vậy có tất cả 5 con mèo

culanbk
04-05-2007, 08:23 PM
:)) iem lâu lém không vào nên không biết topic nỳ lại rôm rả thế . Bác Quangthanhxdsg trả lời sai roài . Có 4 con thôi làm sao có 5 được vì mỗi con chỉ nhìn thấy 3 con khác mà bác bít roài đấy mèo nó có thể ngoái đầu ra đằng sau để liếm lông cơ mà . 4 con 4 góc ngồi chận lên đuôi nhau và quay đầu nhìn nhau :D .

quangthanhxdsg
04-05-2007, 08:43 PM
:read: Chết thật....chú culanbk sao lại đánh máy trong khi uống rượu thế này
Anh trả lời là 5 chữ "con mèo"
Hee...spam thêm đc 1 bài,cám ơn smod nhé

culanbk
04-05-2007, 09:08 PM
:D hì hì đúng là một câu hay vì nó quá lạ nếu thế thì đến pố e cũng pó tay nòi gì đến iem.

vodka
04-05-2007, 09:24 PM
Một buổi tối gió mát quangthanhxdsg và 1stpro ngồi chơi cờ cùng với chai vodka 39.9 bên cạnh .
Sau đây là tổng kết :
quangthanhxdsg ------------------ thắng 3 hòa 2 thua 2
nhưng 1stpro lại cho rằng mình----- thắng 2 hòa 2 thua 2
why ?

duynamckbk7
04-05-2007, 09:47 PM
Pó tay, chơi xấu, thế này chỉ tổ đau đầu thêm thui

culanbk
04-05-2007, 11:22 PM
:)) chú vodka say hay sao mà ra câu dễ thế ~~>> không trả lời
Câu đố đặc biệt dành cho mem đào đây :

Vừa qua daoduytu.net vừa tổ chức cuộc thi đặc biệt . Cuộc thi này nhằm huy động tiền ủng hộ quỹ " vì người lép " ( lép là lép mông ) . Cuộc thi với thể thức đơn giản , mọi người cùng chổng lại và chọn xem ai có mông to nhất :
http://daoduytu.net/hinhbaiviet/Offline_29_4_2007/Offline29_4_2007_76.jpg

góc quay khác :
http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/Offline_29_4_2007_quan_12.jpg

Và câu hỏi là ai là người có mông to nhất , thứ tự từng người một từ trái sang phải và ai lép nhất ?

quangthanhxdsg
04-05-2007, 11:37 PM
b-( Câu của Vodka nếu men nào chưa giải đc thì giở quyển "Khối óc xoay nhanh" ra mà đọc
còn chú culanbk...hii...có người mặc quần đùi bên trong có người lại ko mặc===>hiiii ....có cái ảnh nào thật nhất thì mới trả lời đc

:compu: Để topic này thêm hấp dẫn cần có thêm mấy quy tắc như thế này các cao nhân coi có đc ko nhé
1>Đối với các câu khó nên có thêm giải thưởng...ví dụ như chú nào trả lời đúng thi đc sự "cảm ơn"(tăng điểm danh tiếng) của người hỏi
2>Khi đang có 2 hoặc 3 câu chưa có lời giải thì ko nên post thêm cấu hỏi nữa để ko rối

coadai1912
05-05-2007, 09:47 AM
bác quang thanh hơi bị đểu , thế em hỏi bác theo câu đố ấy suy luận sau : căn phòng đấy là căn phòng làm bằng kính , thì có 1 con mèo nhưng nó sẽ nhìn thấy 3 còn mèo trước mặt [ là ảnh ảo của nó ] . còn bảo có 1 con chận trên đuôi , đó chính là người nó chận lên , thì có 1 con mèo ,. đây có được xem là 1 câu trả lời đúng ko các bạn

vodka
05-05-2007, 10:08 AM
:)) cỏ dại ơi em trả lời sai rồi , như pác thanh là đúng rồi nếu thế thì mới là câu hỏi vui giảm stress chứ . Nếu là nhà kính như e thì không phải có 3 mà là vô số con mèo vì nó phản xạ theo nhiều góc chứ ( 2 cái gương đặt song song đã cho vô số ảnh roài ) .
TB : thực ra câu của iem không quá đánh đố như mọi người nghĩ , nó chỉ hơi tư duy một chút , nếu khó quá thì cứ bỏ qua đừng bảo iem chơi xấu . Pác Culanbk nếu giải ra được thì cứ nói vì nó đúng thật cũng dễ thôi mà :D

hrockvn
05-05-2007, 10:10 AM
Một buổi tối gió mát quangthanhxdsg và 1stpro ngồi chơi cờ cùng với chai vodka 39.9 bên cạnh .
Sau đây là tổng kết :
quangthanhxdsg ------------------ thắng 3 hòa 2 thua 2
nhưng 1stpro lại cho rằng mình----- thắng 2 hòa 2 thua 2
why ?
Câu này thì đúng là đơn giản quá ":P" :-J

:)) chú vodka say hay sao mà ra câu dễ thế ~~>> không trả lời
Câu đố đặc biệt dành cho mem đào đây :

Vừa qua daoduytu.net vừa tổ chức cuộc thi đặc biệt . Cuộc thi này nhằm huy động tiền ủng hộ quỹ " vì người lép " ( lép là lép mông ) . Cuộc thi với thể thức đơn giản , mọi người cùng chổng lại và chọn xem ai có mông to nhất :
http://daoduytu.net/hinhbaiviet/Offline_29_4_2007/Offline29_4_2007_76.jpg

góc quay khác :
http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/Offline_29_4_2007_quan_12.jpg

Và câu hỏi là ai là người có mông to nhất , thứ tự từng người một từ trái sang phải và ai lép nhất ?
Mông to thì tớ đang phân vân chú Longvong. Nhìn chú ý "vật vã" thé kia cơ mà. Riêng cái "pé" nhất :-P, tớ cho cô Minh Trang một phiếu :-P :-" :-" ::">

vodka
05-05-2007, 10:19 AM
Theo tớ thì đóa là e giề mặc áo đỏ bên ngoài bên trái mới to nhất :D . Tiếp theo là cậu giề thứ 5 từ trái sang , mặc áo màu nâu tím. Sau đó đến áo đỏ thứ 9 . rồi 13 ...
Hrockvn cho là dễ thì trả lời đê , chỉ cho phép nốt hôm nay

hrockvn
05-05-2007, 10:24 AM
Dạ, họ đánh với nhau 9 ván. (cho đủ ký tự ;)) :-P)

vodka
05-05-2007, 11:08 AM
:)) sai toét , pác cao nhân culanbk đâu roài pác trả lời đượct thì trả lời đi , nội trong ngày hôm nay nếu không thì iem sẽ trả lời

coadai1912
05-05-2007, 11:09 AM
hix ko co' câu đố nào khác sao mà đi so xem .... mông ai to hơn , các bác này thật là , pó tay

quangthanhxdsg
05-05-2007, 11:18 AM
~8P Ko thấy ai ra đề,thôi chưa có câu nào đành làm câu dễ dễ cho vui
(Vì câu dễ nên ko có thưởng đâu)

>:D Mẹ Lan có 3 cô con gái. Cô cả tên Hai, cô hai tên Bốn.Biết họ dự định sinh đứa thứ 4 sẽ đặt tên là Chín(chú ý gia đình này học vấn đều ko quá lớp 4)
Hỏi cô thứ 3 tên gì?

2>Trong chuồng trâu, cọc buộc trâu cách máng ăn 2m. Dây buộc dài 1m. Con nghé dài 1m. Biết con nghé bị dây buộc ngang lưng. Hỏi nghé có chiến đc cỏ trong máng không?

hrockvn
05-05-2007, 11:21 AM
Ố ố, chả thế là gì. Này nhá, bác Thanh chơi thắng 3 trận, thu 2 trận là 5 trận. Bác 1stPro thì thắng 2, thua 2. Và còn hòa 2 trận nữa. Úi giời, cộng nhầm rồi. Dạ, 11 trận chứ nhể. Chết thật, cộng cũng nhầm

coadai1912
05-05-2007, 11:38 AM
~8P Ko thấy ai ra đề,thôi chưa có câu nào đành làm câu dễ dễ cho vui
(Vì câu dễ nên ko có thưởng đâu)

>:D Mẹ Lan có 3 cô con gái. Cô cả tên Hai, cô hai tên Bốn.Biết họ dự định sinh đứa thứ 4 sẽ đặt tên là Chín(chú ý gia đình này học vấn đều ko quá lớp 4)
Hỏi cô thứ 3 tên gì?

2>Trong chuồng trâu, cọc buộc trâu cách máng ăn 2m. Dây buộc dài 1m. Con nghé dài 1m. Biết con nghé bị dây buộc ngang lưng. Hỏi nghé có chiến đc cỏ trong máng không?

câu 1 : người thứ 3 tên là Lan chứ còn j` nữa
câu 2 :sao lại ko ! nếu ko thì nó chết à ,:">

vodka
05-05-2007, 11:49 AM
pác Hrockvn trả lời hơi lệch một chút : câu hỏi được đưa ra là why ? và câu trả lời là vì 2 người đó chơi với 2 cao nhân khác là culanbk và hrockvn thía thôi :))
@ : pác quangthanh :
1, cô ấy là Lan
2, có thể là dây không buộc vào cột , còn lại thì iem không hỉu.

coadai1912
05-05-2007, 09:10 PM
ko phải là ko buộc , mà cái đây buộc vào cọc chỉ buộc con trâu thôi , còn con nghé thì buộc dây ngang lưng nó chứ có bảo là buộc vào cột đâu bác, phải ko bác quang thanh

quangthanhxdsg
05-05-2007, 11:31 PM
Câu 1 Tiểu thư codai1912 ăn hàng
Câu 2 Thư sinh vodka phát hiện đầu tiên
:D> :D> :D> :D> :D> :D> :D> :D> :D> :D>
---------------------------------------

Tại hạ nói câu dễ mờ,vui thôi món chính còn ở sau
Tiếp nhé,đọc kỹ câu này đó

1>"Cái gì ba,mẹ và em đụng được còn anh,chị đụng không được?"
2>Một người nhảy từ cửa sổ của một tòa nhà có 15 tầng. Hỏi tại sao không bị thương ?
3>NG mẹ dẫn đứa con gái xinh đẹp lên tàu hoả,họ ngồi đối diện 2 ng đàn công,1 da trắng,1 da đen. Khi tàu hoả chạy vào hầm,trong tàu tối om. Lúc ấy ở fía chỗ ngồi của 4 ng bỗng nghe thấy tiếng " Chụt" ,và rồi "Bốp". 1 lúc sau,tàu đi ra chỗ sáng,4 ng này trên vẻ mặt như k có chuyện j,nhưng trong bụng đều nghĩ đến cau chuyện xảy ra ban nãy
Ng mẹ cho rằng con gái mình cũng k vừa,bị ng khác hôn bèn tát lại.Nhưng thật đê tiện,1 trong 2 gã này fải có 1 ng đã hôn nó
Cô gái nghĩ: tên da tráng kia thật xấu xa,dám hôn mẹ,nhưng mẹ cũng k nên tát tai hắn
Ng da trắng: lạ thật,tự nhiên lại fải chịu cái tát tai thay cho ng da đenthật xui xẻo,quýt làm cam chịu

Vây,Sự thật là ntn?? Mời các bằng hữu suy luận và jải đáp
4>Hiii...câu này chắc chị em giải ngon
“Em - hoang sơ, trinh bạch
Anh - cứng rắn đàn ông
Anh ôm em vào lòng love
Ghì chặt bàn tay thép
“Đâm” em liền mấy nhát
Em cùng anh sướng rung
Sau giây phút “động phòng”
Anh bỏ em ngơ ngác
Còn sang “chơi” người khác”

* Bớ con người tệ bạc!
Bớ quý khách gần xa!
“Em” người ở đâu ra?
“Anh” thuộc dòng giống what?

(Trong 2 ngày nếu giải đc cả 4 câu tại hạ kích vào chữ cám ơn coi như phần thưởng)

coadai1912
06-05-2007, 11:16 AM
câu 1 : chưa bít
câu 2: vid người đó nhảy cửa sổ tầng 1 của ngôi nhà 15 tầng , làm sao bị thương được
câu 3:người mẹ vô tội , ko biết cái gì
người con gái sao lại bít chính người da trắng hôn mẹ mình mà ko phải da đen ?---> có nghĩa là lúc đó có khi cô gái và người da đen đang kiss nhau [:X ], nhưng ko phải là cô gái tát
người da trắng rõ ràng lại bị tát , lại nghĩ là chịu thay cho người da đen, thế là người da trắng ko phải là người kiss , mà bị tát
vậy , chính người da đen hôn cô gái , và chính người da đen đã tát người da trắng [ nghe lủng củng quá']
câu 4 : hiểu chết liền , chẳng bít bác quang thanh này nói về cái j`

quangthanhxdsg
06-05-2007, 11:33 AM
@-) "Phần thưởng cầm tay trao ngay kẻ thiên tài"
Mại rô mại rô......!!
Các anh tài chú ý 23 tiếng 15 phút nữa phần thưởng sẽ hết hiệu lực

vodka
08-05-2007, 08:43 AM
Codai trả lời sai mất rồi , người đó nhảy vào trong ở tầng 15 , còn câu thứ 3 thì ­iem đoán là cô gái hôn người da đen còn người da đen tát người da trắng , câu 4 chắc miêu tả một nghề nào đó , nhưng iem chịu . Pác ko trả lời cho mọi người bít đi .

hrockvn
08-05-2007, 09:20 AM
Chỉ còn câu 1 là em chưa tìm ra thôi :-?. Mấy câu còn lại có kết quả rồi.

quangthanhxdsg
08-05-2007, 10:11 AM
[-X Hết giờ hết giờ....phần thưởng hết giá trị
Câu 2 codai trả lời đúng rồi đó

vodka
08-05-2007, 10:18 AM
a uh sao pác không trả lời cho a e bít để a e đi chỗ khác còn có cái mà đố chứ

quangthanhxdsg
08-05-2007, 10:24 AM
:-W Định để anh em có cái mà mần cho vui,nhưng chú có câu hỏi khác rồi thì a trả lời đây

1>Cái miệng
2>Như em codai
3>Hai mẹ con đều ko việc gì,người da đen quay sang tát ngươi da trắng(chắc là do ức cái vụ kỳ thị chủng tộc ngày trước)
4>Anh ====>máy khâu

vodka
08-05-2007, 11:38 AM
cái miệng iem không hiểu lắm , còn như em codai thì không hay lắm , câu 3 tiếng chụt trong bài là sao ? câu cuối iem đoán gần đúng nhưng cái nghề gì thì chịu :D có điều như câu đố của pác thì iem vừa chế ra câu hay hơn nhưng ngại không nêu ra đây sợ gây kik động đến chị e phụ nữ :D

coadai1912
08-05-2007, 11:54 AM
bác vodka oi !! câu 2 sao lai ko hay . còn cau 1 cái miệng em cũng ko hiểu , cái miệng thì anh chị cũng phải đụng được chứ . câu 3 : thế tại sao cô gái lại biết người da trắng hôn mẹ mình [ dù ko phải ] trong khi trời tối . và cũng như bác vodka , tiếng chụt ấy là như thế nào [ câu này bác hrock giải đúng hii! ], còn câu 4 , máy khâu , trời ơi !! 2 năm học trong nghề may thời trang , chẳng hiểu được thế nào , bác hrock cho là kim khâu hii

quangthanhxdsg
08-05-2007, 09:20 PM
haha, đơn giản quá mà
Câu 1 :thử phát âm bằng tiếng Việt Nam chính gốc 3 chữ "ba, mẹ, em" thử xem, 2 cái môi có chạm vào nhau không? phát âm chữ "anh, chị" xem hai cái môi chạm nhau không? nếu "ba, mẹ, em" mà không chạm vào nhau,tại hạ tự nguyện phế võ công ko đi lại trong đào duy trang nữa. ha ha ha
Câu 3:Ko hiểu hôm đó quá chén hay sao mà lại ....Câu đáp án là người da đen hôn vào tay mình rồi quay qua làm 1 phát vào má người da trắng....tạ lỗi

coadai1912
08-05-2007, 09:34 PM
ôi chao !! anh này ..... ko còn gì mà nói . hix. em có câu đố này : buổi sáng thức dậy ta làm gì đầu tiên

Diệp lục
08-05-2007, 09:59 PM
buổi sáng thức dậy, đầu tiên chắc phải là việc MỞ MẮT a ?

vodka
08-05-2007, 10:00 PM
Đây là câu hỏi à codai1912 :))

coadai1912
09-05-2007, 12:03 PM
hiii ! em bảo là giảm stress mà , đâu cứ phải là khó , đôi khi phải xen kẽ cho nó vui ve chứ lại

haminhvan
15-04-2008, 08:56 AM
Điên đầu hay xả xì-trét não?

Điều đó tuỳ thuộc vào bạn! Với 25 câu đố sau đây, hi vọng bạn sẽ khám phá ra nhiều điều thú vị và trí não bạn sẽ được kích hoạt. Biết đâu bạn sẽ đánh thức "trí thông minh" ngủ quên lâu nay trong đầu! Bạn click chuột vào các số thứ tự ở cuối bài để xem đáp án!

1. Có ba quả táo trên bàn và bạn lấy đi hai quả. Hỏi bạn còn bao nhiêu quả táo?

2. Bố mẹ có sáu người con trai, mỗi người con trai có một em gái. Hỏi gia đình đó có bao nhiêu người?

3. 30 chia 1/2, và cộng thêm 10, bằng bao nhiêu?

4. Nếu chỉ có một que diêm, trong một ngày mùa đông giá rét, bạn bước vào căn phòng có một cây đèn, một bếp dầu, và một bếp củi, bạn thắp gì trước tiên?

5. Con số lớn nhất có duy nhất hai chữ số?

6. Có hai bình rộng miệng đựng đầy nước. Làm sao để cho tất cả nước vào trong một cái chậu mà vẫn biết nước nào của bình nào(không được cho cả bình hay bất kỳ dụng cụ đựng nước nào vào chậu) ?

7. Một kẻ giết người bị kết án tử hình. Hắn ta phải chọn một trong ba căn phòng: phòng thứ nhất lửa cháy dữ dội, phòng thứ hai đầy những kẻ ám sát đang giương súng, và phòng thứ ba đầy sư tử nhịn đói trong ba năm. Phòng nào an toàn nhất cho hắn?

8. Cái gì đen khi bạn mua nó, đỏ khi dùng nó và xám xịt khi vứt nó đi?

9. Bạn có thể kể ra ba ngày liên tiếp mà không có tên là thứ hai, thứ ba, thứ tư, thứ năm, thứ sáu, thứ bảy, chủ nhật?

10. Toà nhà lớn nhất thế giới?

11. Tháng nào ngắn nhất trong năm?

12. Câu hỏi nào mà bạn phải trả lời "có"?

13. Loài chó nào nhảy cao bằng toà nhà cao nhất thế giới?

14. Ai có nhà di động đầu tiên?

15. Tại sao sư tử ăn thịt sống?

16. Con gì còn đau khổ hơn hươu cao cổ bị viêm họng?

17. Một phụ nữ đang mua đồ tại tiệm ngũ kim. Người bán hàng chào giá: "Giá của một là mười hai xu, giá của bốn mươi tư là hai mươi tư xu, và giá của một trăm mười bốn là ba mươi sáu xu."! Cô ta muốn mua gì vậy ta?

18. Có cổ nhưng không có miệng là gì?

19. Tôi luôn mang giày đi ngủ. Tôi là ai?

20. Bạn làm việc gì đầu tiên mỗi buổi sáng?

21. Tôi chu du khắp thế giới mà tôi vẫn ở nguyên một chỗ, tôi là ai?

22. Hai con chó đang lang thang ở công viên. Con chó trắng tên Đen, con chó đen tên Trắng. Nam thấy chúng dễ thương, liền thẩy trái banh ra xa rồi ra lệnh "Đen, đi lượm trái banh"... Đố bạn con chó nào sẽ đi lượm?

23. 2 người một lớn, một bé đi lên đỉnh một quả núi. Người bé là con của người lớn, nhưng người lớn lại không phải cha của người bé, hỏi người lớn là ai?

24. Bạn có "chiêu" nào để có thể thức trắng 7 ngày mà vẫn không thiếu ngủ?

25. Tôi có 4 cái chân, 1 cái lưng, nhưng không có cơ thể. Tôi là ai?

Đáp án sẽ công bố sau
Hi hi!

duynamckbk7
16-04-2008, 03:18 PM
1. 3 quả
2. 9 người
3. 70
4. Thắp que diêm
5. 9 mũ 9
6.
7. Phòng có sư tử ^^ nhịn 3 năm sao sống nổi ^^
8.
9. Hôm qua, hôm nay, ngày mai\
10.
11. Tháng 5, 3 chữ cái May
15. Vì nó không biết làm chín thịt
20. Mở mắt
23. Mẹ đứa bé
Ai giải giúp tip di ^^

haminhvan
16-04-2008, 04:25 PM
1. 3 quả
2. 9 người
3. 70
4. Thắp que diêm
5. 9 mũ 9
6.
7. Phòng có sư tử ^^ nhịn 3 năm sao sống nổi ^^
8.
9. Hôm qua, hôm nay, ngày mai\
10.
11. Tháng 5, 3 chữ cái May
15. Vì nó không biết làm chín thịt
20. Mở mắt
23. Mẹ đứa bé
Ai giải giúp tip di ^^

Xem nào:
1. đúng
2. đúng
3. đúng
4. đúng
5. đúng

7. đúng

9. đúng
11. sai
15. đúng
20. sai
23. đúng

Hì!
9/25 điểm
Mọi người thử giải tiếp xem

Pisces
17-04-2008, 11:32 AM
Trả lời tiếp:

6. Có hai bình rộng miệng đựng đầy nước. Làm sao để cho tất cả nước vào trong một cái chậu mà vẫn biết nước nào của bình nào(không được cho cả bình hay bất kỳ dụng cụ đựng nước nào vào chậu) ? Cho 2 cái bình vào tủ lạnh đông lại thành đá rồi mới cho vào chậu.

8. Cái gì đen khi bạn mua nó, đỏ khi dùng nó và xám xịt khi vứt nó đi? Than.

10. Toà nhà lớn nhất thế giới? Tháp đôi Malaysia

11. Tháng nào ngắn nhất trong năm? Tháng 2

12. Câu hỏi nào mà bạn phải trả lời "có"? Nhiều, VD:
(Kề dao vào cổ)Có muốn sống ko >:)?
Chữ "Có" đánh vần thế nào?
(Khi gọi ai đó)Có ở đó ko? - nếu ko có thì sao trả lời :-"
Có nghe thấy tôi nói gì ko? - Điếc ko nghe đc ko trả lời :))
...

13. Loài chó nào nhảy cao bằng toà nhà cao nhất thế giới? Tất cả loài chó đứng trên nóc tòa nhà cao nhất.

14. Ai có nhà di động đầu tiên? Ốc sên, hoặc loài rùa... nếu xét về cấp bậc tiến hóa thì là ốc sên :/

16. Con gì còn đau khổ hơn hươu cao cổ bị viêm họng? Đà điểu gãy chân, Voi bị sổ mũi, rùa bị ngứa lưng,...

18. Có cổ nhưng không có miệng là gì? Cổ tay, cổ chân, cổ áo...

19. Tôi luôn mang giày đi ngủ. Tôi là ai? Ngựa << đóng móng.

22. Hai con chó đang lang thang ở công viên. Con chó trắng tên Đen, con chó đen tên Trắng. Nam thấy chúng dễ thương, liền thẩy trái banh ra xa rồi ra lệnh "Đen, đi lượm trái banh"... Đố bạn con chó nào sẽ đi lượm? Ko con nào, vì chúng đâu có quen biết gì Nam.

24. Bạn có "chiêu" nào để có thể thức trắng 7 ngày mà vẫn không thiếu ngủ? Ngủ đêm nhưng ngày thức.

25. Tôi có 4 cái chân, 1 cái lưng, nhưng không có cơ thể. Tôi là ai? Cái bàn.

haminhvan
17-04-2008, 04:06 PM
Trả lời tiếp:

6. Có hai bình rộng miệng đựng đầy nước. Làm sao để cho tất cả nước vào trong một cái chậu mà vẫn biết nước nào của bình nào(không được cho cả bình hay bất kỳ dụng cụ đựng nước nào vào chậu) ? Cho 2 cái bình vào tủ lạnh đông lại thành đá rồi mới cho vào chậu.

8. Cái gì đen khi bạn mua nó, đỏ khi dùng nó và xám xịt khi vứt nó đi? Than.

10. Toà nhà lớn nhất thế giới? Tháp đôi Malaysia

11. Tháng nào ngắn nhất trong năm? Tháng 2

12. Câu hỏi nào mà bạn phải trả lời "có"? Nhiều, VD:
(Kề dao vào cổ)Có muốn sống ko >:)?
Chữ "Có" đánh vần thế nào?
(Khi gọi ai đó)Có ở đó ko? - nếu ko có thì sao trả lời :-"
Có nghe thấy tôi nói gì ko? - Điếc ko nghe đc ko trả lời :))
...

13. Loài chó nào nhảy cao bằng toà nhà cao nhất thế giới? Tất cả loài chó đứng trên nóc tòa nhà cao nhất.

14. Ai có nhà di động đầu tiên? Ốc sên, hoặc loài rùa... nếu xét về cấp bậc tiến hóa thì là ốc sên :/

16. Con gì còn đau khổ hơn hươu cao cổ bị viêm họng? Đà điểu gãy chân, Voi bị sổ mũi, rùa bị ngứa lưng,...

18. Có cổ nhưng không có miệng là gì? Cổ tay, cổ chân, cổ áo...

19. Tôi luôn mang giày đi ngủ. Tôi là ai? Ngựa << đóng móng.

22. Hai con chó đang lang thang ở công viên. Con chó trắng tên Đen, con chó đen tên Trắng. Nam thấy chúng dễ thương, liền thẩy trái banh ra xa rồi ra lệnh "Đen, đi lượm trái banh"... Đố bạn con chó nào sẽ đi lượm? Ko con nào, vì chúng đâu có quen biết gì Nam.

24. Bạn có "chiêu" nào để có thể thức trắng 7 ngày mà vẫn không thiếu ngủ? Ngủ đêm nhưng ngày thức.

25. Tôi có 4 cái chân, 1 cái lưng, nhưng không có cơ thể. Tôi là ai? Cái bàn.

Xem nào:
6. đúng
8. đúng
10. sai
11. sai
12. đúng được câu này: Chữ "Có" đánh vần thế nào?
13. sai
14. đúng: rùa
16. sai
18. sai
19. đúng
22. đúng
24. đúng
25. uhm. Tạm chấp nhận

haminhvan
26-04-2008, 04:34 PM
Sao ko có ai trả lời típ thế này?

1stPrO
13-02-2009, 01:25 AM
cái topic của anh hay như thế này mà các cậu để trôi mất xác thế này à. Chán ghê!
Vào đặt câu đó đi nào cách bạn trẻ DTT

kẻ xấu
13-02-2009, 02:30 PM
Em thấy tòan câu đố con nít !