PDA

View Full Version : Tại sao shev bị trừ số bài viết?

shevchenbe90
28-04-2007, 12:23 PM
Thiệt hỏng hiểu nổi, có thật là diễn đàn trường mình hoạt động bất ổn định đến vậy, có thể dữ liệu đã bị backup, cũng có thể Mod hay Admin trừ bài viết của shev, nhưng có trừ thì phải pm cho biết lý do chứ, đằng này tự nhiên shev bị trừ hơn 20 bài viết.
Đang cố gắng đóng gop trên 200 bài viết để tạo dựng uy tín và cũng là đóng góp cho 4rum.Shev rất ít spam nên việc đạt được nhiều bài viết không phải dễ dàng.Mong BQT xem xét lại tình hình giùm cho.

Pisces
28-04-2007, 10:50 PM
Seach bài của cậu thì có kết quả: 134 đc công nhận / tổng số 151 bài.
trong đó có 16 bài viết trong box GLKB là box ko tính số bài viết (do tính chất và đặc điểm của box là chat nhảm - spam).
151 - 16 = 135.
Kể ra thì cũng bị mất 1 bài so với thực tế thật :-?.

Chuyện mất bài viết thì cũng đã từng xảy ra, nhưng đó là do diễn đàn bị backup dữ liệu lại gần 2 tuần, còn mấy ngày vừa rồi tuy diễn đàn trục trặc thật nhưng ko phải là tình trạng đó, nếu xảy ra thì cũng là trên diện rộng, tức là phải có nhiều người bị, ko riêng gì 1 cá nhân nào. Cái này có thể loại.

Nguyên nhân khác có thể là do cái chức năng tính post count của Vbulletin có vấn đề khiến số bài viết thực tế và số liệu thống kê ko khớp nhau. Mấy "ông lớn" cũng đã từng trồi sụt đến 1,2 trăm bài viết do cái này rồi. Nhưng cái này nếu có xảy ra thì cũng trên diện rộng, và số bài chỉ sai lệch tí chút, có thể tăng giảm hơn số bài viết thực tế khoảng 5 -10 bài. Lí do này có vẻ chính xác nhất.

Còn lí do nữa là topic cậu post bài vào bị mod nào đó xóa đi. Nhưng xem log của 1 tuần qua ko thấy mod nào xóa bài có tên tác giả là shevchenbe90 cả. Vậy cũng có thể bỏ qua lí do này.

Nguyên nhân cuối cùng là do ai đó có đủ quyền lực để chỉnh sửa thông tin về số bài viết của thành viên, nhưng quyền này chỉ có 1 số ít người - cụ thể là admin mới chỉnh sửa đc. Nhưng chẳng có lí do gì khiến BQT phải làm thế đối với thành viên của mình cả, và tớ nghĩ cũng ko ai rảnh làm cái chuyện đó, log vào chỉ để trừ đi 1 bài thì... :-@.

Mà chuyện cậu bị mất bài cũng ko có bằng chứng cụ thể chứng minh điều cậu nói, trong Moderator log cũng ko có gì lạ, cho nên vấn đề xem xét chắc là ko thể. Hơn nữa nếu cậu muốn tạo dựng uy tín trên diễn đàn ko nhất thiết phải là số bài viết nhiều, cơ bản là chất lượng nhưng bài viết của mình có tốt hay ko chứ.

haidh
29-04-2007, 01:56 PM
Haha,thôi chú buồn tiếc mà làm chi,nhìn anh đây này,hồi tháng 3 anh đã có hơn 800,chờ đến hè hi vọng là lên level 1000,òanh một cái anh cũng chẳng hiểu sao còn có...hơn 700 :D:D:D?????????!
Không hiểu nỗi!

letienquana12
29-04-2007, 03:10 PM
còn thằng em thì chả biết viết cái gì cả,vì viết mãi mà chẳng có ai đọc >nản[-(

hrockvn
02-05-2007, 11:09 AM
@shevchenbe90 : Thời gian vừa qua, hàng loạt thành viên bị lỗi về số bài viết của mình. Nguyên nhân thì tớ chưa tìm ra. Thứ nhất có thể là do lúc tớ chuyển server, chuyển trang chủ đã drop mất một bảng nào đó của MkPortal mà có sử dụng số lượng bài viết của thành viên trong diễn đàn. Nhưng điều này có lẽ không phải vì MkPortal gần như tách hoàn toàn khỏi diễn đàn, chỉ sử dụng danh sách thành viên mà thôi. Thứ hai, thời gian vừa qua tớ có dọn dẹp diễn đànm, xóa bớt một lượng lớn bài viết rác đã đc các mod Soft Delete, tớ chỉ dẹp đi cho diễn đàn đỡ tốn dung lượng và chạy nhanh hơn. Có thể trong đó có bài của bạn. Tiếc là một số Topic cũng đã bị xóa mất.
Có điều, chỉ có số lượng bài viết là bị thay đổi còn các bài viết thì không mất. Trừ những bài đã bị xóa dĩ nhiên mất thì chỉ có Topic mại dâm của mailinhb11 đã bị mất hoàn toàn. Thành thật xin lỗi Mai Linh. Anh sẽ cố gắng chạy lại SQL của topic này nếu đc. Xem log của diễn đàn thì không thấy gì.

@letienquana12: Em cư viết đi chứ, mọi người đọc cả. Chỉ có điều kô phải mọi người đều viết trả lời thôi. Em có thể xem số lần đọc Topic mà :D. Cố lên nhá