PDA

View Full Version : ý nghĩa nick name!

coadai1912
02-05-2007, 08:54 AM
mỗi chúng ta đều có hoặc chọn cho mình một nick name riêng , nhưng có bao giờ bạn tự hỏi tại sao mình lấy tên nick là như thế này mà ko phải là như thế khác ko ,, 8-> hi ! chúng ta cùng vào đây chia sẻ với bà con đồng bào những chuyện hay ho và ý nghĩa về nick name của mình nhé :D> :D>

Pisces
02-05-2007, 02:59 PM
thế đồng chí phải tự xử làm gương trước đi chứ L-)

shevchenbe90
02-05-2007, 08:52 PM
ok, để em mở hàng cho, tại anh em khơi mào đấy nhé.
Trước tiên shev là người vô cùng zui tính nên anh em nghe xong đừng chửi shev bậy nha.
Tiếp đó là shev mê đá bóng + bóng đá nên đặt nick là shev.
Tiếp nữa là tên shevchenbe là sự kết hợp của thần tượng shevchenko và Bình be ( tức là shev bi giờ đây)
Thâm thúy hơn, anh em hãy để ý kỹ ShevChenBe he he, 3 cái chữ cái đó, viết ngược lại thì nó ra cái gì, anh em vui vẻ thôi nha.

coadai1912
02-05-2007, 09:34 PM
thế đồng chí phải tự xử làm gương trước đi chứ L-)

hi !! bác cứ từ từ làm gì mà nhanh thế , giờ em nói đây :
cỏ: là y' nghĩa của tên cha mẹ sinh ra ,người ta cứ gọi là cỏ
mà cỏ dại thì lại là một loài cây ai cũng ghét , ai cũng muốn nhổ bỏ đi .nhưng mọi người đẻ ý mà coi , dù cho bị người ta dẫm đạp , bị thời tiết dập vùi , nhưng nó vẫn sống , vẫn trở nên tươi tốt và phái triển . vì vậy em thích nó
còn 1912 là ngày sinh nhật của ,
hi ! chi có thế, còn 1 nick name nữa là hoahongtim1912
hoa hồng thì rất bí ẩn rùi , đẹp , lạnh lùng , và bí ẩn [ em ko đẹp đâu nha đừng tưởng đang nói về em thì chết ], có 1 sức hút ghê gớm, nhất là những đôi nào iu nhau ,và hoa hồng có nhiều loại , như tính cách của bản thân , lúc sôi nổi , lúc lạnh lùng , lúc yếu đuối ,lúc mạnh mẽ , nó như 2 tính cách đối lập nhau làm cho bản thân chẳng biết mình là ai , tính cách nào mới thật , cứ như 2 con người trong 1 cơ thể [bà bói bảo em thế ]
tím : vi` thích màu tím , vì tím buồn , vì tím thủy chung

hrockvn
03-05-2007, 08:34 AM
Hi, chủ nhà ra quân rồi thì khách tớ cũng đua đòi tí cho nó bằng chi bằng em, quên, bằng anh bằng êm :-P
Hrockvn
Đấy. H là tên tớ
rock là thể loại nhạc tớ yêu thích nhất
vn, hờ hờ là Việt Nam. Đơn giản thế thôi.

@Shev: Lâu nay tớ cứ thắc mắc cái chữ "be" ở sau. Hóa ra nó là thế :)).

@codai: Hik, đúng con gái 100% rồi, nghe thấy giải thích mang đậm chất con gái :D.

coadai1912
03-05-2007, 04:47 PM
@codai: Hik, đúng con gái 100% rồi, nghe thấy giải thích mang đậm chất con gái .
thì em có bẩu em là con trai bao giừ đâu mà anh nói thía , [-X

haidh
03-05-2007, 07:17 PM
tưởng bác hrock có chữ h là hard cơ, lại tượng bác khoái Hard Rock!
Của em: haidh_sys
haidh thì là họ Đặng tên H
sys thì là...sys! :D ! Ai đoán hộ tôi chữ sys này với!

quangthanhxdsg
03-05-2007, 11:06 PM
...... thì là...sys! :D ! Ai đoán hộ tôi chữ sys này với!
Hiiii...để anh đoán cho sys có phải là see_you_sex ko?....đắc tội

=)) =)) Nick là tên luôn "Nguyễn Quang Quý Thanh"
Quang===>"Quang minh chính đại"
Quý===>"Phú Quý"
Thanh===>"Thanh dã tự Thanh".....<== Tâm đắc cái này nhất:)) :))

vodka
05-05-2007, 12:04 PM
vodka = 39.9 ai ko bít chết liền :))

blue_horizon
08-05-2007, 08:56 PM
blue_horizon= chân trời xanh
blue: màu xanh nhưng nó cũng tượng trưng cho sự lạnh lẽo (:-SS, nói thế thôi, nick của em chỉ mang nghĩa là màu xanh thôi)
horizon: chân trời. Có mấy ai thấy được đường chân trời đâu, nhỉ?
Cái nick này thì em đặt hoàn toàn tự nhiên thôi, thấy hay hay thì đặt, nói chung là không có ẩn ý nào.

haidh
08-05-2007, 11:08 PM
Rứa thì bác lại nhầm thằng em này với ai rồi!
Sys is abreviation for system!

xumi
08-05-2007, 11:30 PM
Hiiii...để anh đoán cho sys có phải là see_you_sex ko?....đắc tội

hô hô, lòng trẫm như trăng sáng mà thế kia à, bàn dân thiên hạ thử cho 1 nhời xem nào.......... Trăng này chắc là bị mặt trời ăn hết roài, chẳng còn tý ánh sáng nào nữa >:D

HoangHiep12C6
08-05-2007, 11:35 PM
Oh no ! Anh em trong sáng như gương thật mà . Mỗi tội hôm qua đi tắm hơi , gương bị hơi nước làm cho lu mờ đi tí thôi :D

duynamckbk7
09-05-2007, 10:11 AM
:), duynamckbk7 : Nguyen Duy Nam Lớp Chứng khoán B, khóa 7. Còn từ Cave lấy từ biệt hiệu bọn lớp đặt cho từ cấp 3 đến h, hồi cấp 3 thì bị gọi là Nam gái, ĐH thì là Namcave, lý do cực kỳ đơn giản, nhìn dáng wa' chuẩn, nhiều lúc thì cực điệu nên bị gọi là cave, ngoài ra còn từ nguyên nhân khác là rất tò mò, thấy cái j` cũng xà vào nên bị gọi là cave :))

coadai1912
09-05-2007, 10:54 AM
hi ! bạn nam quả thật là ..........

xumi
09-05-2007, 11:33 AM
chà, thế này thì chị cũng nên giải thích cái nick dễ thương cho làng trên xóm dưới đỡ théc méc cái nhẩy.:-P

xumi : đơn giản thôi mà đây là cái nick bọn bạn ĐH kính tặng đến tận bi giờ, lâu ngày dùng thành wen chúng nó wen cả tên thật nghe nhìu thấy cũng hay hay

Xu là xù tức là bông xù lên
}----> biến thành món mì tôm của bọn bạn xumi
Mi là mì giống như là mì tôm ấy

aries_thl
09-05-2007, 12:21 PM
aries_thl:
aries là cung Bạch Dương , cung của mình mừ, với lại nghe tên thấy dễ thương nên đặt lun.
thl thì là tên thui, trịnh hoàng liên.
Nhưng thực ra nickname mình yêu quý nhất lại là triholi.
Triholi là viết tắt tên của mình, cực độc luôn vì không phải ai cũng đặt được như mình đâu. he he ^^

HoangHiep12C6
09-05-2007, 12:31 PM
Hix hix ! Bông xù Ôi ! Nghe đến lại nhớ đến con chó bông nhà bạn em ;))

xumi
09-05-2007, 01:24 PM
chị thích những cái liên wan đến bông đấy, A Thanh nhà chú chị cũng gọi là bông bông mà, sao chú k bảo la nghe giống con cún bông. chú thiên vị wa à /:)

quangthanhxdsg
09-05-2007, 01:46 PM
\:D/ Nhầm to anh đây "gặp ma chém ma gặp quỷ chém quỷ,gặp con gái cũng..chén...luôn" sao lại để cô gọi bằng cái tên bông ủy mị ấy đc
Bần tăng đã đoạn tuc rồi lấy pháp hiệu là "Vô Đây Thích Thì Chiều"

xumi
09-05-2007, 01:59 PM
\:D/ " gặp con gái cũng..chén...luôn"
Bần tăng đã đoạn tuc rồi lấy pháp hiệu là "Vô Đây Thích Thì Chiều"

:)) haha đời là bể khổ quả chẳng sai, huynh là giống ăn tạp sao mà cái j cũng xơi thế, chén lung tung k khéo có ngày ........ vào toalet k ra đc, k ai cứu đc đâu, mà k khéo lại mang ếch nhái về nhà thì chết, muội chẳng dọn đc đâu.:-&

coadai1912
14-05-2007, 01:36 PM
hii ! chị xumi ui !! chị với anh quang thanh có vấn đề à nha , người ta bảo iu nhau lắm cắn nhau đau , ko bít anh chị có cùng trong số đó ko ? , thế thì bác thanh phải cẩn thận b-(

MrLee
14-07-2007, 11:50 AM
hỏi khí không fải bác vodka có fải thành viên Thanhhoafc.net hông vậy?
------------------------------------------

chà, thế này thì chị cũng nên giải thích cái nick dễ thương cho làng trên xóm dưới đỡ théc méc cái nhẩy.:-P

xumi : đơn giản thôi mà đây là cái nick bọn bạn ĐH kính tặng đến tận bi giờ, lâu ngày dùng thành wen chúng nó wen cả tên thật nghe nhìu thấy cũng hay hay

Xu là xù tức là bông xù lên
}----> biến thành món mì tôm của bọn bạn xumi
Mi là mì giống như là mì tôm ấy

xumi = mi ( má mì + xù )
tức là má mì chuyên xù khách
hiiiiii

HoangHiep12C6
14-07-2007, 11:53 AM
xumi = mi ( má mì + xù )
tức là má mì chuyên xù khách
hiiiiii

Hohoho ! Ông này chỉ được cái đoán đúng =))=))=))=))=)) Chị xumi hôm nào giới thiệu em 1 em nào =)):devil:

coadai1912
15-07-2007, 11:33 AM
hee,chú hiệp xấu số dến độ ko kiếm được cô người yêu hay sao mà phải nhờ giới thiệu thế

HoangHiep12C6
15-07-2007, 11:38 AM
Hehehehe ! Em sinh ra chỉ để hưởng thụ thôi mà :D Có thì có nhưng không đủ đáp ứng nhu cầu của em =))=))=))=))=))

MrLee
16-07-2007, 08:46 AM
Hohoho ! Ông này chỉ được cái đoán đúng =))=))=))=))=)) Chị xumi hôm nào giới thiệu em 1 em nào =)):devil:

xumi ơi cho tui 1 suất nữa nhé!
tui vừa cám ơn vừa hậu tạ chứ không như chú hiệp chỉ nhờ miệng không đâu!!!:chuot: :chuot:

HoangHiep12C6
16-07-2007, 12:17 PM
Khặc khặc . Nhà em nghèo , lấy đâu ra tiền mà hậu tạ ;))

Zicky_87
26-07-2008, 12:15 PM
Lâu lâu không vào forum rồi, vẫn thấy hoạt động mạnh như ngày nào, có khi còn mạnh hơn nhiều ấy chớ:heheh:
Đề nghị mọi người vào cho y!m và ý nghĩa của Y!m nhé
Zicky <~~ cũng được kha khá lâu rồi, xưa toàn lấy nick vãi lều ( do chơi game aoe nhiều, nên cứ vãi lều) rồi từ khi chơi CS7.1 đã lấy nick này, nói chung cũng chỉ là 1 cái tên gọi :P
cung hỷ cho ai là người tiếp theo:idea:

hrockvn
26-07-2008, 12:48 PM
http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=3467&highlight=ngh%C4%A9a <~~~ ở đây có 3 trang cơ chú

Zicky_87
26-07-2008, 12:55 PM
srr pác, :) em tìm không thấy , tưởng chưa có del dùm em cái :P

hrockvn
26-07-2008, 12:59 PM
Đã sát nhập 2 chủ đề lại với nhau. Chúc vui vẻ :)

haminhvan
30-07-2008, 08:49 AM
haminh c4
Nói thế nào đc nhỉ?
À! Thế này:
haminh: = Minh Hà - cái bí danh của em đoá!
c4: em học C4 mà lại
^^
đơn giản cực kì nhá

Precious Stone
30-07-2008, 09:21 AM
Xương rồng: là loại cây mà em thích! Xù xì nhưng đẹp! Và cũng ko phải ai cũng đủ kiên nhẫn để nhận ra vẻ đẹp của nó!
Kaka: cầu thủ mà em thích xem - người trình diễn thứ bóng đá tấn công đẹp mắt, cống hiến!
2811: đơn giản! Ngày oe oe

yoyo_cici
30-07-2008, 09:36 AM
còn kái nikname của em thì cũng chẳng có gì đặc biệt.:chuckle:
yoyo là khỉ kon trai
cici là khỉ con gái
yoyo_cici : để cho 2 đứa ( 2 kon khỉ) mãi ở gần bên nhau:love:

Jubi
15-08-2008, 09:45 PM
njck của em hơi lằng nhằng :@_@:

"Jubi" là một cách viết biến thể từ "Iube"(theo thể loại chữ 9x ý mò:^o^:), mà "Iube" là chữ viết ngược của "bé iu", mà "bé" lại là njckname của em ạ :brbr:
với lại Jubi na ná, giông giống với tên Ruby - Hồng ngọc, 1 viên đá quý (Hồng ngọc là loại đá bền và có độ cứng chỉ sau kim cương. Những viên hồng ngọc lớn rất hiểm và đắt gấp 2-3 lần viên kim cương cùng cỡ)
:whistle:

Precious Stone
15-08-2008, 09:47 PM
Thế mà ban đầu chị tưởng nick em biến thể từ Rubi ko thôi đây!

Jubi
15-08-2008, 09:50 PM
Thế mà ban đầu chị tưởng nick em biến thể từ Rubi ko thôi đây!
hì hì
cái njck này biến thể qua nhìu quá trình lắm chỵ àh :blush: