PDA

View Full Version : Bộ đếm của 4r bị hỏng??

haidh
03-05-2007, 08:25 PM
Như chú shev đã đưa tin, bộ đếm số bài viết của 4r ta chắc chắn có vấn đề!
Em tỉ dụ cụ thể nhất là tự dưng số bài viết của em đi hơn 100!
Mặt khác số chủ đề cũng bị liệt luôn ở 152, mặc dù có tạo thêm khoảng 3-4 chủ đề mới trong vòng mấy hôm nay!
Bộ đếm chủ đề cũng hình như làm giảm mất một số khá lớn chủ đề!
Anh Hảo hay anh Hijack có rỗi thì fix lại coi!

Pisces
04-05-2007, 12:54 PM
Để tớ seach thử xem nhá :-?.
Đây là kết quả:

Số chủ đề khởi tạo bởi Badboy: 164 chủ đề!?! (164~152?)
Số bài viết bởi Badboy: 822 bài viết.
- Trong đó có:

85 bài viết thuộc box GLKB
4 bài trong box tìm người
3 bài trong thùng rác

>> ko tính vào số posts count: 92 bài.
- Tổng cộng 730 bài viết đc công nhận, số posts count là 727 bài viết >>> chêch lệch Lý thuyết - thực tế là 3 bài.* (3~100?)
Sao?! Có cần phải fix lại Counter nữa hay ko =)?!

*Sự chêch lệnh này xảy ra do quá trình mod soft del hoặc memb tự xóa bài viết, rồi việc di chuyển topic từ box này sang box kia, việc xóa hoặc khôi phục topic, hoặc việc nhiều bài viết bị nhập lại thành 1... quá trình diễn ra nhiều lần thì việc thống kê số bài viết sẽ có sự chênh lệch (đơn giản vì bộ đếm này nó xử lý đồng thời hàng chục hàng trăm memb > khi mạng lag hay trục trặc thì có thể xảy ra sai lệch), nhưng chắc chắn là ko nhiều đến mức 100 bài như cậu nói đâu 8-O .
Giờ nếu muốn số chênh lệch Lý thuyết - thực tế = 0 thì có thể cho chạy chức năng Rebuild Posts cache,nhưng tớ đảm bảo là khi chạy rồi thì số bài viết của tất cả mọi người sẽ thay đổi, và hầu hết là sẽ giảm đi so với hiện nay, số đc tăng lên chỉ rất ít (Vì trong các trường hợp xảy ra sai lệch thì những TH tăng posts count so với thực tế nhiều hơn những TH làm giảm posts count ;;D ).

Vậy tôi hỏi lại một lần nữa,... Đồng bào có muốn chạy hay ko >:)?!

hrockvn
04-05-2007, 02:44 PM
Dạ không phải hỏi nữa đâu ạ. Tuần nào em cũng đều đặn chạy rồi mờ >:). Thật ra làm thế cũng giúp 4r đỡ nặng hơn. Đều đặn chạy có mất công tí nhưng sạch sẽ hơn. Bộ đếm 4r không hỏng đâu

culanbk
04-05-2007, 11:42 PM
thiếu 1 , 2 bài là bình thường , chủ đề nào vớ vẩn del đi cho dù một số bài không vớ vẩn hay chỉ vào đưa ý kiến cũng dính del ngay vì không thể xóa từng bài một .

hrockvn
05-05-2007, 09:15 AM
Del từng bài đc cụ ơi là cụ. Tích vào cái ô ở góc trên phải của mỗi bài rồi kéo xuống dưới chỗ Moderation á, chọn Delete Post (Xóa bài viết).

vodka
05-05-2007, 09:42 AM
Thía mà pác culanbk không bít , làm Smod phải trang bị đầy đủ kiến thức chứ . Nhưng có khi pác Hrockvn lại không hiểu ý rồi , bài đầu tiên của chủ đề mà đáng del thì còn giữ mấy cái reply làm giề :D