PDA

View Full Version : Đóng góp của một cựu học sinh !

vodka
04-05-2007, 10:41 PM
Trước tiên xin được chào tất cả các bạn trong forum . Tôi rất vui vì sau 3 năm xa trường nay lại được trở về bên trường , không phải bên những bộ bàn ghế thân quen hay sân trường nắng lá mà là bên các bạn học sinh Đào Duy Từ thân yêu qua forum này . Thế nhưng cũng có nỗi buồn rằng mãi cho đến bây giờ mà tôi mới biết đến forum trường mình , không phải qua bạn bè mà gần đây trong một lần tình cờ lướt lốc (blog) thấy daoduytu.net mới phát hiện ra được . Có lẽ mọi người cần quan tâm hơn nữa trong việc giới thiệu web trường mình đến với những người bạn của mình hơn nữa , giờ thì tôi đang cố gắng nói cho các bạn của tôi về trang web này .
Có một nỗi buồn hơn nữa là trong diễn đàn thỉnh thoảng vẫn có bài các mem chỉ trích BQT . Có thể BQT hoạt động kém thật nhưng chúng ta nhìn nhận một cách khách quan hơn thì BQT cũng như chúng ta cũng đang là học sinh , sinh viên cũng với bao bộn bề của học hành lo toan cuộc sống . Thực ra thì tôi cũng đã từng làm smod bên một diễn đàn , thế nhưng các bạn biết không từ khi lên làm smod tức là tôi phải dành nhiều thời gian cho soát các bài do các mem gửi lên mà quên tập trung vào bài viết của mình ( có nghĩ ra cũng không có thời gian viết ) , rồi phải xem hướng phát triển diễn đàn sở thích của mem thế nào . Mà cái chức danh ở diễn đàn thì có gì đâu chứ ngoài khả năng xóa bài người khác , nói như pác alex cũng đúng "chỉ chăm chăm đi xóa bài người khác thì khác gì thằng cu li " .
Tôi nói thể là để mọi người hiểu được phần nào nỗi khổ của BQT bởi diễn đàn lập ra là để mọi người vào cũng viết và chia sẻ tâm tư của mình , làm quen hay ôn lại những kỷ niệm ngày xưa .
Nói thế không có nghĩa là BQT đang hoạt động có hiệu quả . Tôi từng làm smod nên có chút ít kinh nghiệm xin được nêu ra để mọi người cùng trao đổi :
+ Thứ nhất :web cần đi theo hướng của giới trẻ thời nay tức là web lập ra không phải chỉ để trao đổi gặp gỡ thông thường mà còn phảo đáp ứng những nhu cầu thông tin cần thiết chẳng hạn như nghe nhạc , game ..và những thông tin học hành tuyển sinh cũng như về giao diện trẻ trung "teen hot".
+ Thứ hai : Các mod thay vì spam bài hay copy paste một cách thụ động để tăng total post thì nên đưa ra những lời bình luận của mình hay suy nghĩ của mình về chủ đề đó . Cố gắng đưa ra những bài viết hay để thu hút mem vào trong đó quan trọng là lời văn phải dí dỏm hài hước thì mới có sức thu hút cao .

1stPrO
05-05-2007, 01:07 AM
he he Mod đầu tiên bóc tem bài bác đây. đầu tiên chào mừng bác đến 4room ::D , nói chung những cái nhận xét của bác đều đúng ,mong bác nhiệt tình như những gì bác nói ::D .

HoangHiep12C6
05-05-2007, 06:54 AM
Còn đây là cựu cựu thành viên News đây . Em cũng hoàn toàn đồng ý với những ý kiến của pác . Và những ý kiến đó em đã đóng góp cho pà Hằng từ cái hồi chị ý mời em vào 4rum ý . Nhưng mà mới thay đổi được 1 phần thôi . Cái gì cũng cần phải có thời gian anh ạ .

hrockvn
05-05-2007, 09:19 AM
Chẹp chẹp :-?. Cảm ơn "Vodka" ;)) ;)) ;))
Tớ không đồng ý chỗ này tí:

đáp ứng những nhu cầu thông tin cần thiết chẳng hạn như nghe nhạc , game ..
Cái chỗ Game á, không có cái này đâu nhá. Nếu phát triển như thế thì web mình chả khác quái gì mấy trang web vơ vẩn giải trí nhăng nhít của mấy thằng điên bày ra, chỉ cần cho thêm đoạn script set Homepage với đoạn script adware Yahoo nữa là ... bằng. Hết. Trường nó phải xứng trường.

HoangHiep12C6
05-05-2007, 09:25 AM
Anh nài , cho vài cái games pikachu , cờ tướng , cờ vua , 1 số trò giải trí vui vui ý . Thế cũng được mà . Cho anh em giải trí chút

vodka
05-05-2007, 09:27 AM
a uh , ông hiểu nhầm rồi , có thể là do tôi chưa nói rõ . Game ở đây không hẳn là như ông nói mà nó chỉ là một vài trò flash mang tính giải trí thế sao lại không được , còn như mấy trang vớ vẩn thì nói làm gì :D .
Chà chà ở forum mình viết bài khó đây , khi viết bài mà mình tâm đắc thì hầu như chẳng ai reply chỉ có một vài người vào đọc trong khi các chủ đề khác về trai gái thì lại rôm rả . Chả bít thế nào mà lần :))

hrockvn
05-05-2007, 09:31 AM
À, nếu thế tạo Topic rồi đưa lên thôi, tưởng đồng chí đề xuất mở trang web chuyên về Game thì tớ không đồng ý :D. Cái khó của ta thì BQT đã nói chuyện với nhau rồi, khi nào ta hoạt động độc lập đc thì ta mới mạnh đc. Phải có nhiều phong trào hơn nữa, phải có nhiều cuộc thi hơn nữa. Cần phải làm những việc thiết thực và liên quan đến các bạn học sinh nhiều hơn.

HoangHiep12C6
05-05-2007, 09:37 AM
Đấy ! Đúng ý em . :D Pác Hảo tạo topic rồi post 1 vài games lên cho anh em thưởng ngoạn , giải trí nhé

hrockvn
05-05-2007, 09:43 AM
Ai có Game thì cứ tạo Topic chứ có ai cấm đâu. Anh làm quái gì có Game gì, chú đến máy anh thì đến cái chơi bài của Win cũng chả có ấy chứ. Game thì nhắn hay réo gọi đại k Pisces á. hàng khủng đấy

duynamckbk7
05-05-2007, 09:50 AM
:D, game đào vàng có xếp hạng. Có trò này có lẽ mình vô đối wa'

hrockvn
05-05-2007, 09:52 AM
Chẹp, Game đào vàng có luôn Spyware. Cái trò này chắc em nghỉ :-SS

vodka
05-05-2007, 09:59 AM
:)) pác đến được màn bao nhiêu mà đòi vô đối . không nói phét chứ trò đào vàng đánh lần thứ 3 iem đã qua 82 cửa . Còn mấy trò pikachu của mấy chị e lần thứ 2 là về đích roài ... nếu giỏi thì vào đây lập nik chơi http://choi123.com

culanbk
25-05-2007, 12:16 PM
Tớ có ý kiến nên lập box cho các lớp có nhiều bài viết hoặc đưa ra thông tin chủ trương cho lớp nào muốn lập box . Tớ vào các khóa có nhiều lớp viết 3-4 bài như thế sẽ rất lộn xộn.Với lại lập box riêng thì họ sẽ dễ dàng post ảnh với video lên mà không sợ lộn xộn

hrockvn
25-05-2007, 02:23 PM
Hiện tại thì mới có việc lập Box cho khóa thôi. Cho lớp thì nó nhiều quá trong khi số lượng thành viên của từng lớp online là không nhiều. Do đó không khả thi. Việc lập Box cho khóa thiết thực hơn.

duynamckbk7
25-05-2007, 08:01 PM
:)) pác đến được màn bao nhiêu mà đòi vô đối . không nói phét chứ trò đào vàng đánh lần thứ 3 iem đã qua 82 cửa . Còn mấy trò pikachu của mấy chị e lần thứ 2 là về đích roài ... nếu giỏi thì vào đây lập nik chơi http://choi123.com

Hức, trò đào vàng toàn lặp đi lặp lại, tất cả đc có mấy lv, toàn chơi đi chơi lại nên chán lém, trò Mario vui hơn :), kím đc cái Mario Forever chơi cũng vui phết,bi h mình chỉ kím mấy game tương tự như thế để chơi thui :)

Pisces
25-05-2007, 09:23 PM
Thôi cho em xin nhá, muốn bàn tán về game mọi người qua box game lập topic, bàn ở chỗ này chả đóng góp gì đc cho 4rum cả :/. Cứ lạc đề thế này lúc em xóa bài hay cảnh cáo lại đi kiện thì nhọc lắm.

alex
25-05-2007, 09:46 PM
Chán chú quá, lạc đề thì close đi, Sao cứ để nó thành cái hồ câu lớn rồi mới tát

Pisces
25-05-2007, 10:07 PM
Ko phải là em ko muốn close mà ko close đc -.-'. Topic ở box này toàn do em close chứ còn ai vào đây.
Cứ đến lúc nó chuẩn bị đi lạc đường thì lại có vài người vào góp ý,... nói chung là vàng thau lẫn lộn cả :-@.
Thôi close luôn. Ai có ý kiến gì mới thì lập topic khác :/.