PDA

View Full Version : Mười lý do không nên học tại ĐH Bách Khoa Hà Nội !!!

culanbk
05-05-2007, 12:04 AM
1. Trường Bách Khoa quá rộng, bạn có thể bị lạc ngay cả khi đang đứng giữa sân trường. Vì vậy nguy cơ đến lớp muộn do vào nhầm giảng đường là rất lớn.

2. Trường Bách Khoa có thư viện lớn nhất Việt Nam, bạn sẽ không có đủ thời gian để đọc hết các tài liệu trong đó.

3. Sinh viên Bách Khoa phần lớn là những sinh viên giỏi, bạn khó có thể lọt vào top dẫn đầu của trường.

4. Hiện nay giảng viên của trường Bách Khoa đang được trẻ hóa, tuy họ là những con người năng động, có trình độ, tiếp cận nhanh với công nghệ cao nhưng kinh nghiệm giảng dạy thì ít hơn rất nhiều so với các bậc Giáo sư, đại Giáo sư trong trường. Vì vậy nếu bạn hy vọng được làm trò của các bậc Giáo sư khả kính thì có thể bạn sẽ thất vọng.

5. Nếu bạn là nữ thì không nên chọn Bách Khoa vì 2 lý do sau đây: (1) trường Bách Khoa rất ít sinh viên nữ, vào đó bạn có "nguy cơ" trở thành Hoa Hậu của trường ngay, vì thế khả năng bị "nhòm ngó" bởi các nam sinh viên là rất lớn, bạn sẽ không thể tập trung học hành được. (2) nam sinh viên của Bách Khoa không lãng mạn như một số trường khác, họ chủ yếu là khô cứng và máy móc, tình cảm của họ dành cho bạn luôn được "mô phỏng" theo các công thức, định lý, nguyên lý,... Thậm chí thân hình gợi cảm của bạn (do tập thể dục) cũng không được họ miêu tả bằng những vần thơ hay câu văn lai láng mà được mô tả và mổ xẻ thành cách hình chiếu (đứng, cạnh, bằng) trong môn Hình họa của họ.

6. Nếu bạn là nam thì lại càng không nên chọn Bách Khoa. Ngoài môi trường học tập được đánh giá là số 1 hiện nay thì ở đó chẳng có gì đáng để bạn quan tâm cả, nhất là phần "giải trí", số sinh viên nữ trong một lớp có thể đếm trên đầu ngón tay thôi bạn ah.

7. Lịch sử của trường Bách Khoa được viết từ 15-10-1956. Như vậy các bậc đại tiền bối từ khóa 1, khóa 2 cũng đáng tuổi ông, bà bạn rồi. Bạn không bao giờ có cơ hội để vỗ ngực nói với các bậc đàn em rằng "chúng tôi là thế hệ tiên phong" cả.

8. Nếu bạn lựa chọn Bách Khoa, sau 1 năm bạn sẽ vô cùng khổ sở vì không biết nên chọn ngành học nào vì ở đó có đến 18 Khoa, Viện; đào tạo quá nhiều ngành mà ngành nào bạn và các bạn của bạn cũng đều muốn học.

9. Sau khi tốt nghiệp và đi làm, hầu như bất cứ công việc nào cần hỏi ý kiến tham khảo thì các sếp và các đồng nghiệp của bạn cũng đều hỏi bạn bởi lý do đơn giản: bạn học Bách Khoa ra. Mệt!

10. Lý do thứ 10 bạn sẽ tự tìm ra trong quá trình học tập tại ĐH Bách Khoa Hà Nội

Nguồn tin: www.bachkhoaxauxi.com

HoangHiep12C6
05-05-2007, 07:23 AM
Chài ai ! Tiếc nhẩy , em đang định thi vào BK . Nhưng nghe anh nói thế em lại thôi ;))

hanvietkien
05-05-2007, 08:56 AM
Tưởng tiêu cực hóa ra toàn là tích cực..........

hrockvn
05-05-2007, 09:09 AM
Lại giở trò đánh bóng đây mà. Nhưng có điều là khá thú vị vì nó viết thật. Tớ đang định làm bài bảo anh em không nên thi GTVT (không nên thi thật á). Cái trường củ chuối. Chán khủng khiếp. nản

coadai1912
06-05-2007, 10:40 AM
mấy cái trường các bác chán nhỉ , trường em được cái khi nào có lễ hội lai được xem trình diễn thời trang m con gái thì nhan nhản , xinh gái thì khỏi chê , bác nào muốn làm sao thì đến trường em mà học

haidh
06-05-2007, 10:28 PM
Ông anh đánh bóng ác quá nhẩy? ;))
Dân BK theo như dư luận gần đây thì càng ngày càng: "chỉ được cái tiếng thôi"! :))!
Nói chung là tôi không thích BK, Quốc gia vẫn là số 1,hehe!

xumi
06-05-2007, 10:37 PM
Chài ai ! Tiếc nhẩy , em đang định thi vào BK . Nhưng nghe anh nói thế em lại thôi ;))

sao E nhát thế, càng khó khăn càng phải lao vào chứ. Đồn có nhìu địch mới zui. Có đìu hơi ít con gái. nếu E mún làm mì chính cánh thì hông đc roài :P

1stPrO
07-05-2007, 02:07 AM
quỷ bách khoa , ma xây dựng , gớm cái thèng Hiệp nó nói đùa mà bà chị Hũ mì cũng tin , nó có mà thi..Bán khoai ha ha !

HoangHiep12C6
07-05-2007, 05:25 AM
Ặc ặc . Được được lắm lão Trung ạ . Nhớ mặt tui nhá . Kòn lão thì bán gì hử ? Đò mắt hít >:)

ToanA4_03_06
07-05-2007, 08:29 AM
đánh bóng trường hơi bị ác đó, trước sau gì thì cũng phải chịu phận thằng làm thuê thôi, cho dù lương có cao hơn mấy ông giám đốc học từ kinh tế với ngoại thương ra, thôi thế cũng được an phận mà hưởng phúc =))
mói thật BK thì cũng bình thường thôi tách ra gần hết rồi còn oai oái iêm xin lỗi hơi nhỡ nhời,trường KT nào mà chẳng phải trâu bò mà cày tưởng riêng mỗi trường bác thôi a`

HoangHiep12C6
07-05-2007, 01:10 PM
Hehehehehe ! Nói chung trường BK chưa xứng đáng để em pước chân vào , có mời em vào em cũng chả thèm vào . Chỉ có Kinh doanh & công nghệ HN là em thích thoai :D

haytrovebenem
07-05-2007, 02:25 PM
muốn học ở đâu là do mình quyết định , nếu là ước mơ thì càng phải thực hiện ko nên từ bỏ ước mơ một cách lãng nhách như vậy , học ở đâu thì cung phải có niềm đam mê thì mới có thể học được

HoangHiep12C6
08-05-2007, 01:24 AM
Em chả cần biết ước mơ vào 1 trường nào đó , em chỉ cần đậu , còn đậu trường nào cũng chả quan trọng , miễn là được ra HN là okie thui mà :D

ToanA4_03_06
08-05-2007, 08:24 AM
thích ra HN ư,
câu này nghe quen quen hình như năm ngoái mình cũng từng nghe 1 thằng bạn nói rồi
theo chú HN là cái gì, trong mắt mọi người HN thực sự là 1 nơi văn minh phát triển mạnh mẽ của 1 đất nước còn non trẻ nhưng bên cạnh đó nó thật ngột ngạt khó chịu đến mức nhiều khi muốn nôn ọe vào cái thủ đô này.
Anh ước gì vẫn học đại học nhưng ở nhà kìa,có bạn bè bố mẹ anh em, biết những nơi mình muốn đến còn ngoài này ngoài lên lớp ra ( cố gắng lắm mời bò đi được ) thực sự chẳng có gì ngoài game.

anh hiểu tâm lí của chú bởi anh cũng từng háo hức muốn ra cái chốn hít bụi cho căng lồng ngực này,nhưng bây giờ thì chán rồi
thự sự là chán ngấy đến tận cổ rồi
thôi chúc chú năm nay sẽ được hit khói ngoài HN,còn anh muốn về Quê mẹ hơn hehe

Mr_Kool
17-08-2007, 06:53 PM
Trích dẫn
Ông anh đánh bóng ác quá nhẩy?
Dân BK theo như dư luận gần đây thì càng ngày càng: "chỉ được cái tiếng thôi"! !

theo ý kiến của riêng tôi thi` bai` viết nay` chi? có mục đích vui vẽ chứ ko hề có ý định đánh bóng gì.Còn badboy ah,tại sao ông ko ra trước cổng parabol ma` nói cái câu đây'
------------------------------------------
gửi anh culanbk nhá: Tại sao anh lập ra cái Topic nay` rồi lại để ngươi` khac bôi nhọ lên nó vậy.Nói thât anh cũng chẳng ra la`m sao cả.Để cho những ngươi` thiếu hiểu biêt phát biểu như đúng rồi í'.Hm

ngayxua
31-08-2007, 08:53 AM
Trích dẫn
Ông anh đánh bóng ác quá nhẩy?
Dân BK theo như dư luận gần đây thì càng ngày càng: "chỉ được cái tiếng thôi"! !

Ôi trời hết chuyện để bàn rồi ah. vấn đề là sự học hành có vào được không mà các chú chê bai và bàn tán vậy.Trường nào hay hay không là tùy vào năng lực, sở thích, đam mê và nhất là có thể làm giầu.

sám_hối
01-09-2007, 02:58 PM
trường nào cũng cùi.làm sv ko lô đê cờ bạc bóng bánh thì cũng ruou chè game.tốt nhất ở nhà cho lanh :H

HoangHiep12C6
03-09-2007, 12:42 AM
Học trường nào mà chẳng được :) Không thấy vào trung cấp , cao đẳng mà vẫn ra Đại Học đấy sao :) Mà chưa chắc học trường ngon mà sau này ra đã có việc làm , các pác công nhận với em không ????????????????

ngayxua
03-09-2007, 10:23 AM
Học trường nào mà chẳng được :) Không thấy vào trung cấp , cao đẳng mà vẫn ra Đại Học đấy sao :) Mà chưa chắc học trường ngon mà sau này ra đã có việc làm , các pác công nhận với em không ????????????????

Đúng rồi, chú sang suốt đấy, theo anh chú nên đi học trung cấp du lịch bên nấu ăn để về kế nghiệp gia đình chứ. <:-P

GarfieldVuNguyen
20-11-2008, 12:08 PM
Học thì một chuyện ra trường làm việc thì là 1 chuyện khác.Mấy bố cứ bảo học BK ra chỉ làm thợ xin lỗi đi,đa phần các bộ trưởng bộ Giáo Dục đều từng làm hiệu trưởng BK, Giám đốc các công ty và tập đoàn lớn của VN hiện nay như FPT hay T&T đều là sinh viên khoa Điện Tử Viễn Thông. Các bố cứ tưởng học BK chỉ biết đến máy móc cơ khí thôi nhưng đấy chỉ là điều nói đùa của các SV BK, qua nhiều đời SV khiến cho SV BK thành những kẻ chỉ biết máy móc kém lãng mạn mà chả ai nhớ rằng vụ tỏ tình động trời nhất của SV hà Nội là do dân BK tự diễn với nhau ( ở sân D9) (bố khỉ nó tỏ tình lãng mạn thế mà 3 tháng chia tay)

hoangdungc10
20-11-2008, 01:53 PM
Học thì một chuyện ra trường làm việc thì là 1 chuyện khác.Mấy bố cứ bảo học BK ra chỉ làm thợ xin lỗi đi,đa phần các bộ trưởng bộ Giáo Dục đều từng làm hiệu trưởng BK, Giám đốc các công ty và tập đoàn lớn của VN hiện nay như FPT hay T&T đều là sinh viên khoa Điện Tử Viễn Thông. Các bố cứ tưởng học BK chỉ biết đến máy móc cơ khí thôi nhưng đấy chỉ là điều nói đùa của các SV BK, qua nhiều đời SV khiến cho SV BK thành những kẻ chỉ biết máy móc kém lãng mạn mà chả ai nhớ rằng vụ tỏ tình động trời nhất của SV hà Nội là do dân BK tự diễn với nhau ( ở sân D9) (bố khỉ nó tỏ tình lãng mạn thế mà 3 tháng chia tay)

Nguyên ơi :)) có ai nói ji về trường mài thế đâu mà fai thanh minh kinh vậy. Đầu óc cù lần vừa thôi bố :hi: mà ko đúng học BK sau ra làm kỹ sư ah?? hỹ hỹ.. đừng tự dằn vặt mình với những tâm lý chuẩn bị trước khi ai nói về trường BK cả =)) :heheh::heheh::heheh:

Mr_Kool
20-11-2008, 04:21 PM
Con trai BK ! Thể lực, hào hoa,điêu ngoa và dâm đãng :D

Night Elf
20-11-2008, 05:58 PM
Nhầm rồi Nguyên ơi. Vụ tỏ tình đông trời nhất Hà Nội là của một nữ sinh Ngoại Thương dành cho một nam sinh Bách Khoa.Cô này kéo đám bạn cả nam nữ khoảng năm chục đứa mang băng rôn khẩu hiệu "N ơi mình yêu bạn lắm"... đứng trước cổng Đại Cồ Việt. Kết thúc củ chuối của câu chuyện là thằng N đó chạy mất dép( vì nó có người yêu rồi:aie: ) Sau đó cũng không nghe nói gì thêm về chuyện của hai đứa đó nữa.

Còn đây là lí do thứ 10 để bạn không vào học trong trường BK:
Bách Khoa là 1 trong những trung tâm điện tử của HN, với số lượng học sinh nam vượt trội có sẵn niềm đam mê tin học là cái nôi cung cấp những game thủ hàng đầu, nhiều sinh viên Bách Khoa là thành viên cộm cán của những clan mạnh nhất VN. Xung quanh trường bách Khoa 1km có hơn 1000 hàng game với hàng vạn con nghiện game tham gia luyên tập thường xuyên và thi đấu ở những bộ môn
như warcraft melee. DotA, Stacraft, CS 1.6, FIFA, PES(PS2,PS3). Trong một môi trường đầy cám rỗ như thế nếu bạn không có bản lĩnh sẽ cuốn vào game và không dứt ra được, hàng năm có tới hàng trăm học sinh BK phải thi lại, học lại vì chơi game hoăc có liên quan đến game.
Đây là một trong những lí do mà bạn nên tham khảo trước khi quyết định đăng kí thi vào ĐHBK Hà Nội

GarfieldVuNguyen
20-11-2008, 10:30 PM
ít's me.xin đừng theo bước huhu :falldown: :falldown:

culanbk
20-11-2008, 11:43 PM
Nhầm rồi Nguyên ơi. Vụ tỏ tình đông trời nhất Hà Nội là của một nữ sinh Ngoại Thương dành cho một nam sinh Bách Khoa.Cô này kéo đám bạn cả nam nữ khoảng năm chục đứa mang băng rôn khẩu hiệu "N ơi mình yêu bạn lắm"... đứng trước cổng Đại Cồ Việt. Kết thúc củ chuối của câu chuyện là thằng N đó chạy mất dép( vì nó có người yêu rồi:aie: ) Sau đó cũng không nghe nói gì thêm về chuyện của hai đứa đó nữa.

Nhầm rồi cậu ơi là nữ sinh Bách Khoa tỏ tình nam sinh Ngoại Thương. "Nải chuối" to đụng trời này đã qua lâu rồi, tớ chỉ nhớ là bên ttvnol các anh có chế bức ảnh dưới đây thành "e và con yêu anh" trông rất buồn cười :

Night Elf
20-11-2008, 11:49 PM
Thế à.Không biết:duno: qua nhiều năm thông tin nó hay thế đấy.

teku_cowboy90
21-11-2008, 12:20 AM
1. Trường Bách Khoa quá rộng, bạn có thể bị lạc ngay cả khi đang đứng giữa sân trường. Vì vậy nguy cơ đến lớp muộn do vào nhầm giảng đường là rất lớn.

2. Trường Bách Khoa có thư viện lớn nhất Việt Nam, bạn sẽ không có đủ thời gian để đọc hết các tài liệu trong đó.

3. Sinh viên Bách Khoa phần lớn là những sinh viên giỏi, bạn khó có thể lọt vào top dẫn đầu của trường.

4. Hiện nay giảng viên của trường Bách Khoa đang được trẻ hóa, tuy họ là những con người năng động, có trình độ, tiếp cận nhanh với công nghệ cao nhưng kinh nghiệm giảng dạy thì ít hơn rất nhiều so với các bậc Giáo sư, đại Giáo sư trong trường. Vì vậy nếu bạn hy vọng được làm trò của các bậc Giáo sư khả kính thì có thể bạn sẽ thất vọng.

5. Nếu bạn là nữ thì không nên chọn Bách Khoa vì 2 lý do sau đây: (1) trường Bách Khoa rất ít sinh viên nữ, vào đó bạn có "nguy cơ" trở thành Hoa Hậu của trường ngay, vì thế khả năng bị "nhòm ngó" bởi các nam sinh viên là rất lớn, bạn sẽ không thể tập trung học hành được. (2) nam sinh viên của Bách Khoa không lãng mạn như một số trường khác, họ chủ yếu là khô cứng và máy móc, tình cảm của họ dành cho bạn luôn được "mô phỏng" theo các công thức, định lý, nguyên lý,... Thậm chí thân hình gợi cảm của bạn (do tập thể dục) cũng không được họ miêu tả bằng những vần thơ hay câu văn lai láng mà được mô tả và mổ xẻ thành cách hình chiếu (đứng, cạnh, bằng) trong môn Hình họa của họ.

6. Nếu bạn là nam thì lại càng không nên chọn Bách Khoa. Ngoài môi trường học tập được đánh giá là số 1 hiện nay thì ở đó chẳng có gì đáng để bạn quan tâm cả, nhất là phần "giải trí", số sinh viên nữ trong một lớp có thể đếm trên đầu ngón tay thôi bạn ah.

7. Lịch sử của trường Bách Khoa được viết từ 15-10-1956. Như vậy các bậc đại tiền bối từ khóa 1, khóa 2 cũng đáng tuổi ông, bà bạn rồi. Bạn không bao giờ có cơ hội để vỗ ngực nói với các bậc đàn em rằng "chúng tôi là thế hệ tiên phong" cả.

8. Nếu bạn lựa chọn Bách Khoa, sau 1 năm bạn sẽ vô cùng khổ sở vì không biết nên chọn ngành học nào vì ở đó có đến 18 Khoa, Viện; đào tạo quá nhiều ngành mà ngành nào bạn và các bạn của bạn cũng đều muốn học.

9. Sau khi tốt nghiệp và đi làm, hầu như bất cứ công việc nào cần hỏi ý kiến tham khảo thì các sếp và các đồng nghiệp của bạn cũng đều hỏi bạn bởi lý do đơn giản: bạn học Bách Khoa ra. Mệt!

10. Lý do thứ 10 bạn sẽ tự tìm ra trong quá trình học tập tại ĐH Bách Khoa Hà Nội

Nguồn tin: www.bachkhoaxauxi.com
Nè... :angry: ai cho bác lấy bài từ Forum BK ra đây thế..... Nhưng ko sao hehehe bài nè toàn khen BK mừ.... các spam thoải mái :whistle:
-----------------------------------------

Bách Khoa là 1 trong những trung tâm điện tử của HN, với số lượng học sinh nam vượt trội có sẵn niềm đam mê tin học là cái nôi cung cấp những game thủ hàng đầu, nhiều sinh viên Bách Khoa là thành viên cộm cán của những clan mạnh nhất VN. Xung quanh trường bách Khoa 1km có hơn 1000 hàng game với hàng vạn con nghiện game tham gia luyên tập thường xuyên và thi đấu ở những bộ môn
như warcraft melee. DotA, Stacraft, CS 1.6, FIFA, PES(PS2,PS3). Trong một môi trường đầy cám rỗ như thế nếu bạn không có bản lĩnh sẽ cuốn vào game và không dứt ra được, hàng năm có tới hàng trăm học sinh BK phải thi lại, học lại vì chơi game hoăc có liên quan đến game.
Đây là một trong những lí do mà bạn nên tham khảo trước khi quyết định đăng kí thi vào ĐHBK Hà Nội

Hơ hơ :picknose: Nhầm to rùi bác ah......... em là dân BK nè.... xung quanh BK có 1000 quán điện tử á... em đố bác tìm được hơn 3 quán đấy...
Ah lúc nào rỗi mời mọi người ghé qua thư viên điện tử chơi nhé... lúc nào cũng chật ních SV BK vào học và đọc sách
Đến bó tay với bài của bác luôn :duno:

mom102
21-11-2008, 12:45 AM
Nè... :angry: ai cho bác lấy bài từ Forum BK ra đây thế..... Nhưng ko sao hehehe bài nè toàn khen BK mừ.... các spam thoải mái :whistle:

Hơ hơ :picknose: Nhầm to rùi bác ah......... em là dân BK nè.... xung quanh BK có 1000 quán điện tử á... em đố bác tìm được hơn 3 quán đấy...
Ah lúc nào rỗi mời mọi người ghé qua thư viên điện tử chơi nhé... lúc nào cũng chật ních SV BK vào học và đọc sách

ông thì đi mắt cứ chống lên hìn xem có em nào xinh kô thì để í jì

đúng là dâm đãng

bác ấy đang nói về cái chợ điện tử mà

cái chợ ấy nổi tiếng thế àmkô biêt

ai mà sa vào đấy thì chết rục xương trong ấy luôn:dead:

teku_cowboy90
21-11-2008, 01:05 AM
ông thì đi mắt cứ chống lên hìn xem có em nào xinh kô thì để í jì

đúng là dâm đãng

bác ấy đang nói về cái chợ điện tử mà

cái chợ ấy nổi tiếng thế àmkô biêt

ai mà sa vào đấy thì chết rục xương trong ấy luôn:dead:

Buồn cười nhỉ... Tui đang nói về 10 cái lí do ko nên học Bk mà..... đọc mà ko hỉu gì ah?
Mà ăn nói cho cẩn thận chứ, gì mà dùng từ thiếu văn hóa thế?

Night Elf
21-11-2008, 09:41 AM
Úi. Tui bảo là xung quanh 1km cơ mà. Ông thử đi ra K9 hoặc k6 BK xem.Xa tí nữa thì lên Thanh Nhàn, Bạch Mai rồi cái lối nhỏ đi vào kí túc Xây Dựng.
Còn thư viên điên tử trường mình thì khỏi nói
:whistle::whistle::whistle:
Àh bên hông trường xây dựng có cái quán internet cáp quang đây.Chơi phê không tưởng.

nothing_4ever
21-11-2008, 04:24 PM

pó tay lun....thảo nào mà anh BK nào em wen cũng nghiện điện tử hơi nặng, cứ thế này thì sau dân BK thà bỏ ng yêu còn hơn bỏ điện tử mất...hehe :duno: :duno: :duno:

Night Elf
21-11-2008, 04:59 PM
pó tay lun....thảo nào mà anh BK nào em wen cũng nghiện điện tử hơi nặng, cứ thế này thì sau dân BK thà bỏ ng yêu còn hơn bỏ điện tử mất...hehe :duno: :duno: :duno:
Nhầm rồi em ơi. Sinh viên BK thà bỏ học chứ không bỏ người yêu và điện tử:XD::XD:
Mà con gái Hà Nội nhiều đứa chơi điên tử kinh lắm.
Gần nhà anh có chỗ toàn con gái bắn crossfile, bọn nó nói chuyện với nhau như con trai:aie:1

GarfieldVuNguyen
21-11-2008, 08:13 PM
Sinh viên BK thà bỏ học chứ không bỏ người yêu và điện tử
mày nói sao chứ tao thấy mấy thằng nghiện điện tử có học đâu mà bỏ.he he

Đến bó tay với bài của bác luôn
hix,chú này k53 đây, hay lên thư viện nhỉ. anh ít lên lắm nhưng vẫn nhớ ghế rất em ngủ rất sướng, mà k53 có mấy bé xinh lắm,hôm ngồi cạnh mình vẽ hình họa cứ than khó (chập môn đó mà bảo dễ chắc là thần kinh)
ps: Chú em đi đường Lê Thanh Nghị lần nào chưa,đoạn nhà T ấy đi thử rồi biết.quán Game san sát.

kẻ xấu
26-11-2008, 10:17 PM
Em nghĩ 10 lí này phải đề là : 10 lí do nên học tại ĐH Bách Khoa Hà Nội mới đúng !!!!
:XD::XD::XD:

songthanbk
27-11-2008, 12:28 AM
mình xin bổ sung lý do thứ 10 đó là học ở BK bạn sẽ đối diện với việc thi lại và nợ môn như chúa Chổm đó.Bạn nào hay xí hổ thì đừng vào nhá.

Night Elf
27-11-2008, 10:02 AM
mình xin bổ sung lý do thứ 10 đó là học ở BK bạn sẽ đối diện với việc thi lại và nợ môn như chúa Chổm đó.Bạn nào hay xí hổ thì đừng vào nhá.
lí do thứ 11( thứ 10 là của mình rồi:)))
Lí do không sát thực. Học ở ĐHBKHN bạn sẽ không bao giờ phải thi lại và chỉ học lại thôi( học tín chỉ thì thi trượt là học lại cả môn luôn)

mày nói sao chứ tao thấy mấy thằng nghiện điện tử có học đâu mà bỏ.he he

hix,chú này k53 đây, hay lên thư viện nhỉ. anh ít lên lắm nhưng vẫn nhớ ghế rất em ngủ rất sướng, mà k53 có mấy bé xinh lắm,hôm ngồi cạnh mình vẽ hình họa cứ than khó (chập môn đó mà bảo dễ chắc là thần kinh)
ps: Chú em đi đường Lê Thanh Nghị lần nào chưa,đoạn nhà T ấy đi thử rồi biết.quán Game san sát.
tao bảo Hình họa dễ này Nguyên :XD::XD:
Nhưng mi nói đúng k53 nhiều đứa xinh thật dù không bằng cái con lớp trưởng BK53 năm ngoái cạnh lớp tao, xinh vl luôn:fullup:
Mà con gái xinh thi vào BK rất vất vả. Bọn con trai nó vờn cho học thế nào được:aie:

hoangdungc10
27-11-2008, 01:00 PM

cái này duyệt luôn :D >>> dẫn chứng là ngay trong lớp tôi có mấy thằng BK phải chuyển qua học đây học, với lý do nợ quá nhiều môn, không thể cứu đc >>>> chuyển trường :D:shy:

boycoj_1312
28-11-2008, 01:34 AM
muốn học bách khoa thì phải xác định rõ những mục tiêu sau
+, ưu tiên số 1 là phải vươn lên tầm cao mới về trình độ....chơi game (cái này ko muốn cũng khó)
+, thứ 2 xđ trước là phải ở lại trường cả hè để còn thi lại và luyện trình game

kẻ xấu
28-11-2008, 12:03 PM
muốn học bách khoa thì phải xác định rõ những mục tiêu sau
+, ưu tiên số 1 là phải vươn lên tầm cao mới về trình độ....chơi game (cái này ko muốn cũng khó)
+, thứ 2 xđ trước là phải ở lại trường cả hè để còn thi lại và luyện trình game

Game ở đây có phải là đế chế ko bác !!!!
:hahaha::hahaha::hahaha::hahaha:

shevchenbe90
30-11-2008, 02:55 AM
Chỉ nói 1 câu thôi:
Không thi lại không phải là Bách khoa

GarfieldVuNguyen
01-12-2008, 05:36 PM
Game ở đây có phải là đế chế ko bác !!!!
uhm, nhưng không đủ còn nhiều lắm, lớp nào chả có 1 vài đội chế,war

Night Elf
01-12-2008, 05:42 PM
Chỉ nói 1 câu thôi:
Không thi lại không phải là Bách khoa
Chỉ nói một câu thôi: Bách Khoa ko có thi lại, thi trượt sang kì sau đóng tiền học lại:))

kẻ xấu
02-12-2008, 06:39 PM
uhm, nhưng không đủ còn nhiều lắm, lớp nào chả có 1 vài đội chế,war

Thì em thấy Sinh viên bách khoa giỏi chơi game !!!!!!!!! xung quang trường Bách Khoa còn rất nhiều tiệm Game nữa đúng ko ???
:stress::stress::stress::stress::stress:

hanvietkien
12-05-2011, 08:43 PM
HN chỗ nào chẳng có nhan nhản cửa hàng Games em ơi, các cửa hàng Games ở đoạn Lê Thanh Nghị khéo lại gần ĐH Kinh tế Quốc dân hơn ấy chứ keke

Kem yêu
19-07-2011, 02:48 PM
èo ôi, các bạn này chả biết giề về Bách Khoa cả. Bây giờ ở Bách Khoa có Viện Đào tạo Quốc tế toàn con gái xinh, trai giỏi :D Đạt điểm sàn trở lên là có thể đăng ký tuyển thẳng vào học Công nghệ thông tin hoặc quản trị kinh doanh nhé. nếu thích thì có thể đăng ký học toàn bộ thời gian ở bách khoa hoặc học 1 nủa ở Bách Khoa, 1 nửa ở nước ngoài để lấy bằng đại học chính quy của Bách khoa hoặc của các trường như TROY (Hoa Kỳ), La Trobe (úc), .... Sinh viên ở đây cực kỳ năng động nhá, có nhiều bạn đã kiếm được tiền trả học phí từ lúc còn đi học bằng những công việc part-time ở VTV, VTC, báo thiếu niên, báo sinh viên, .... Tóm lại mình đang bánh khoái học ở Bách Khoa. Đang chờ điểm thi để nộp vào Bách khoa. anh em Đào Duy Từ lập hội ĐTT ở bách Khoa đê :). Bạn nào thích thì join với mình nhé www.sie.edu.vn

duongyhoa
19-07-2011, 03:03 PM
:)) anh em lăng xê quá, cái j cũng có mặt trái của nó thôi. Trong chán ngoài thèm là tình trạng của dân Bk mà

atlantic_fly
19-07-2011, 05:33 PM
Công nhận là bọn con gái thi BK xấu thậm tệ ,cả trường thi em ướm được mỗi 1 em tóc ngắn !

hugngong
13-06-2012, 11:28 AM
hơi nhầm rồi đó. có nhiều điều khac s lắm, tự tơi sso tìm hiểune

kyumin1412
19-11-2012, 10:15 PM
Ngày xưa BK là chuẩn nhất, bây giờ thì chán rồi chẳng còn đua nhau thi BK như ngày xưa
hơn nữa cũng phân khoa ngay từ năm đầu, không lo sang năm điểm thấp ko đủ điều kiện vào khoa mình thích nữa

lamhochieu
10-01-2013, 03:48 PM
chẳng thấy ý nghĩa gì hết

betapdi
29-01-2013, 09:10 AM
công nhận trường này khó thật, vì khó thi vào nên thôi không nên thi nhỉ hê hê!!!!!!!!

vietfix
22-02-2013, 10:24 AM
Một thành viên của Uiversity of Sience and Technology không bao giờ sợ hãi khi học tại trường. Tôi là một trong số đó.

baongoc214
26-03-2013, 01:14 AM
Một thành viên của Uiversity of Sience and Technology không bao giờ sợ hãi khi học tại trường. Tôi là một trong số đó.
Cơ mà bạn toàn bỏ học :))

detective0208
28-03-2013, 06:40 PM
Bách khoa thôi chán lắm.
Mình cũng bách khoa ra, chưa vào thì tưởng ngon, vào rồi !!!!

canon
13-07-2013, 07:38 PM
Có nhiều người tưởng vào được BK là xong phận sự, thực tế là cách học mới quyết định tương lai bạn, tỉ lệ bị buộc thôi học tại BK cũng không phải ít đâu

manhtuongbkhn
12-09-2013, 06:54 PM
Mình học bách khoa nè,Nghe thì oách chương trình đào tạo còn nhiều cái với vẩn.Công nghệ thông tin năm 3 rùi mà phải học điện 3 kỳ,học hóa dù đã qua đại cương lý.Chả biết có ứng dụng vào nghành ko.NÓI THẾ THUI TRONG CÁC NGHÀNH KỸ THUẬT BÁCH KHOA VẪN ĐƯỢC ĐÁNH GIÁ CAO NHẤT.

it_acmilan
26-12-2013, 09:02 PM
cứ nghĩ học được là se ngon.... còn nhiều vấn đề, chỉ có người trong cuộc mới hiểu

fongstt
22-11-2015, 03:43 PM
10 lý do á, có tới 100 lý do ngta vẫn đâm đầu BK HN ấy chứ .