PDA

View Full Version : Thi vào Trường Xây Dựng cần phải biết

ks_thu
05-05-2007, 10:28 AM
1."Cơ sở vật chất" của trường khá cao( toàn nhà cao tầng leo mệt) nhưng hẹp nên kô lượn đc nhiều (trừ các chú thích độ cao)
2.Điểm thi vào trường cũng khá cao tuy nhiên đậu vào trường rồi thì phải chú ý đến cả sức khỏe nữa.
3.Nếu đc bạn bè quảng cáo là trường XD có rất nhiều phong trào văn hóa thể thao thì đừng tin nha: Đã nói ở trên trường khá hẹp nên kô có hội trường lớn kô có sân thi đấu rộng.
Thêm vào đó các bác lãnh đạo trong trường khá cổ hủ (đã hạn chế phong trào Rock của trường và 1 số hoạt động khác )
4....

Nhưng
1.Học trường XD bạn sẽ phải học tính tự lập cực cao.
2.Bạn sẽ đc hướng nghiệp khá tốt và khi ra trường mà kô có việc làm thì bạn hãy trách bản thân mình.
3.Có rất nhiều cơ hội cho bạn thể hiện mình và thể hiện là 1 con người XD
4...

CÒn những j` chưa rõ mời bạn tới tham trang web http://uce.edu.vn

KT: UNIVERCITY of CIVIL ENGINEERING

hrockvn
05-05-2007, 10:32 AM
Dạ, đến với trường xây dựng chúng ta sẽ có cái gọi là "Giáo cụ trực quan" là những tòa nhà to vật vã. Các giảng viên của các bạn sẽ chỉ: Đấy, các anh chị nhìn đấy, về sau không đc xây những ngôi nhà như thế này nhá. Sập lúc nào ... không biết đâu. "Ăn" chô nào thì phải biết chọn lựa, chỗ nào cũng "ăn" là chết cả nút đấy". (Lời dân xây dựng chính cống) ;)) =)) =)).
Giống bên GTVT thì có vô số cầu và đường làm giáo cụ trực quan, cái này em "chã" nói nữa, các bác đi đường các bác hiểu cả. Khốn khổ.

vodka
05-05-2007, 11:35 AM
Tiếp lời pác Hrockvn , câu nói đó hoàn toàn chính xác . Thực ra thì tớ không có ý định nói xấu trường XD đâu vì nó cũng tách từ trường tớ mà ra :D . Như đợt xây cái hội trường , ban đầu do thiết kế không đúng nên sau phải thêm 4 cái cột vào bốn góc để đỡ , sau đó thấy xấu quá lại dở đi . Bây giờ mới xây cái giảng đường mới , cao thì cao thật đấy 8 ,9 tầng nhưng nhìn thì đúng là quê mùa một cục : nhà hình chữ L , cửa gỗ sơn màu xanh lè ( gỗ lởm) , phòng thấp tẹt , quét ít sơn màu xanh da trời đậm đặc đã thấy quê một cục , lại mỗi đoạn một màu , một cái nhà làm cho 3 ,4 màu . Đoạn thì quét ve trời mưa chảy xuống bẩn cả cái lan can bằng sắt. Ở trên có cái mái chòi ra nhưng lại phải gắn bằng mấy thanh sắt không kẻo nó rơi mất :)) cái này tớ nhìn từ thư viện trường tớ nên mới thấy rõ .
Tổng quan thì trường chẳng có khuôn viên , lổm chổm mỗi nơi mỗi cái giảng đường . Có giảng đường có thang máy thì chỉ cho giảng viên đi , sinh viên nghỉ .
http://tbn0.google.com/images?q=tbn:6T9hh_fu7u2TuM:http://www.thudo.hanoi.gov.vn/eco/jsp/merShowNewsImage.jsp%3FtableName%3DWP_NEWS_IMAGE%2 6ID%3D21%26fieldName%3DLargeImage

còn đây là trường BKHN
http://tbn0.google.com/images?q=tbn:Th_jnXW_zWwWUM:http://map.hut.edu.vn/hut.png

duynamckbk7
05-05-2007, 11:40 AM
:D, chính ra xây thấp như trường NH lại đỡ, nhà chỉ cần 4,5 tầng, leo đỡ mệt. Mà nhà trường cũng rất tâm lý khi cho các em sv khóa mới học tầng cao, mới vào còn khỏe mà. còn những anh chị có tuổi rùi (khóa trước) thì học tầng thấp vì ai cũng nản rùi, bắt leo tằng cao thà nghỉ học còn hơn.

vodka
05-05-2007, 11:51 AM
NH ? ngân hảng hở pác , iem rất thích trường NH vì có nhiều e gái xinh , khuôn viên cũng được , iem từng đá bóng trong trường pác rồi .

ToanA4_03_06
05-05-2007, 06:24 PM
thế nên các chú bây giờ chỉ thích thi vào mấy trường KT ,với kinh doanh chán.
chẳng ai muốn sau này trở thành thằng làm thuê gióng anh em ta cả

duynamckbk7
05-05-2007, 10:41 PM
:D,có khổ sau sướng mới thấy hạnh phúc, các pác có học mấy trường kỹ thuật mới thấy con gái KT xinh mới kết,mới thấy tiếc :))

hrockvn
06-05-2007, 03:37 PM
ấy, chú Tòn ten nhâm rồi. Ai bẩu là dân kỹ thuật ra đều là thằng làm thuê, rứa là không đc

ToanA4_03_06
06-05-2007, 09:52 PM
hê hê thế bác bảo 1 thằng kĩ thuật muốn làm sếp phải mất bao nhiêu năm, chậc chắc đến lúc sắp về hưu mất cho dù nó có xuất sắc đi chăng nữa.
mà làm thằng làm thuê thì đã sao kiếm đủ tiền nuôi vợ con là được rồi,Tiến thân sau với lại làm dân kĩ thuật ra trường ối việc chứ không phải nằm dài chờ việc như mấy trường kia

ks_thu
09-05-2007, 09:16 AM
Ê mấy ông định thi lại vào ĐH hay sao mà vào hướng nghiệp nhiều thế...chả thấy mem 12 bàn luận chỉ mấy gà gáy với nhau...so sánh làm gì khi mà mình chưa có khả năng thay đổi thực tế và mình chỉ là người kế thừa thành quả xây dựng từ "các cụ" mang lại

duynamckbk7
09-05-2007, 09:36 AM
:)), ko phải định thi lại mà tại các pác ấy thấy tiếc thui, tại tiêu trí chọn trường nó khác wa' mà. Như em từ đầu đã xác định con gái NH xinh, lại còn ra trường có nhiều tiền nữa chứ :D.

hanvanhuynh
09-05-2007, 05:36 PM
ấy, chú Tòn ten nhâm rồi. Ai bẩu là dân kỹ thuật ra đều là thằng làm thuê, rứa là không đc
Tất cả các bạn, từng là học sinh Đào Duy Từ, tốt nghiệp Đại học Xây dựng, qua Công ty CP TVTK và Xây dựng Alpha, tôi nhận hết. Lương cao hơn bình quân xã hội. OK

duynamckbk7
09-05-2007, 06:03 PM
Oa oa, vậy bác đáp ứng đc bao nhiu % nhân công.Và công việc như thế nào.

hrockvn
10-05-2007, 11:39 AM
Tất cả các bạn, từng là học sinh Đào Duy Từ, tốt nghiệp Đại học Xây dựng, qua Công ty CP TVTK và Xây dựng Alpha, tôi nhận hết. Lương cao hơn bình quân xã hội. OK
Thôi rồi, kiểu ni là bác xui em thi lại Xây Dựng rồi;;) ;;)
Anh em Đào đâu kìa, bác Huynh hứa hỗ trợ việc làm đó. Nhanh chân lên

ToanA4_03_06
10-05-2007, 05:48 PM
dà dà, đệ tử ruột của bác đây, bảo kê cho em 1 suất nhé,
khoảng 10 năm sau có giữ được ghế cho em không bác, học thế này không biết bao giờ mới ra được trường hic

duynamckbk7
10-05-2007, 08:52 PM
:), mà lương cao hơn lương bình quân xã hội là bao nhiu bác, lương bình quân xã hội theo em bít lúc này hình như là khoảng 700K/tháng thì phải.

bức tường
11-06-2008, 04:44 PM
Dân NH chỉ ăn chơi,rượu chè suốt ngày,cả năm không thấy đụng quyển sách thì lương thấp cũng đúng thôi.Kêu ca j nữa,có việc là may rồi.Phải biết hạnh phúc với những j mình có chứ.Trân trọng nó đi kẻo đến lúc chẳng có j mà trân trọng nữa thì há mồm :loser:

test
12-06-2008, 02:05 AM
Hự, đc cấy em thấy Ngân Hàng kha khá các em xinh. Ngày nào cũng đi qua đó 2 phát. Lại còn có cái bến Buýt, chỗ đó có cả mấy trường THPT =p~

le_tai_ngoc00
18-07-2008, 10:26 PM
em mới qua năm đầu XD đây.Thấy khổ sở quá đi.Hiện em đang học XF nhưng kêt quả quá tồi.Nếu bác Huynh để được cho em 1 chỗ thì chờ em 5 năm nữa hoặc hơn:XD:

yldamax
19-07-2008, 09:25 PM
em mới qua năm đầu XD đây.Thấy khổ sở quá đi.Hiện em đang học XF nhưng kêt quả quá tồi.Nếu bác Huynh để được cho em 1 chỗ thì chờ em 5 năm nữa hoặc hơn:XD:

có phải anh ở với anh Hiệu nhà em không nhà.Em nghe Thấy Thái bảo đâu năm nay anh định thi lại ehe học giỏi thế thi lại làm giề

viethieu1012
21-07-2008, 08:56 AM
Hehe thag mau chim moi hoc dc 1 nam da la troi rui thi con hoc hanh ji nua chu

le_tai_ngoc00
31-07-2008, 05:19 PM
anh cũng muốn thi lại lắm đây.Nhưng thôi,cứ học thêm năm nữa đã.Đâm lao thì phải theo lao thôi.:loser:

vitaminb12
01-08-2008, 03:44 PM
à há, em chuẩn bị vào XD đây. May cái là em thi XD nhưng mà là XD cầu đường, khỏi lo thành tích thiết kế xây dựng trường...
Mà các bác cho em hỏi chỉ tiêu vào cái xây dựng cầu đường là bao nhiu mí

ks_thu
02-08-2008, 02:42 AM
Bis!!! Bis chúc mừng em nha...thế em đăng ký vào khoa cầu đường thật hả năm nay chắc trên 22 điểm vào CD.
Có giấy báo thì khoe cho tụi anh biết nha!!!

ferrari
03-08-2008, 03:42 PM
1."Cơ sở vật chất" của trường khá cao( toàn nhà cao tầng leo mệt) nhưng hẹp nên kô lượn đc nhiều (trừ các chú thích độ cao)
2.Điểm thi vào trường cũng khá cao tuy nhiên đậu vào trường rồi thì phải chú ý đến cả sức khỏe nữa.
3.Nếu đc bạn bè quảng cáo là trường XD có rất nhiều phong trào văn hóa thể thao thì đừng tin nha: Đã nói ở trên trường khá hẹp nên kô có hội trường lớn kô có sân thi đấu rộng.
Thêm vào đó các bác lãnh đạo trong trường khá cổ hủ (đã hạn chế phong trào Rock của trường và 1 số hoạt động khác )
4....

Nhưng
1.Học trường XD bạn sẽ phải học tính tự lập cực cao.
2.Bạn sẽ đc hướng nghiệp khá tốt và khi ra trường mà kô có việc làm thì bạn hãy trách bản thân mình.
3.Có rất nhiều cơ hội cho bạn thể hiện mình và thể hiện là 1 con người XD
4...

CÒn những j` chưa rõ mời bạn tới tham trang web http://uce.edu.vn

KT: UNIVERCITY of CIVIL ENGINEERING
Chị gái muốn đưa mình vào trường xây dựng. Nghe qua thế này thì muốn ngán chết tận cổ, không ngờ được. Cấp 2 vào Trần mai ninh với tay trắng nhìn tay trắng ko còn gì thì đến ĐH cổ hủ xây dựng < nghe bảo thế > thì chịu sao được. Vậy ĐH Kiến trúc vs ĐH Xây dựng khoa kiến trúc cái nào hơn ?

vitaminb12
12-08-2008, 10:06 AM
Bis!!! Bis chúc mừng em nha...thế em đăng ký vào khoa cầu đường thật hả năm nay chắc trên 22 điểm vào CD.
Có giấy báo thì khoe cho tụi anh biết nha!!!
hì hì... Sáng hum nay em vừa nhận được giấy báo xong, ngày 7.9 thì nhập trường. Thía là đậu cầu đường... Thở phào 1 cái nì:fullup::fullup::fullup::fullup:

Dao_Duy_Tu
16-04-2009, 10:50 PM
Chị gái muốn đưa mình vào trường xây dựng. Nghe qua thế này thì muốn ngán chết tận cổ, không ngờ được. Cấp 2 vào Trần mai ninh với tay trắng nhìn tay trắng ko còn gì thì đến ĐH cổ hủ xây dựng < nghe bảo thế > thì chịu sao được. Vậy ĐH Kiến trúc vs ĐH Xây dựng khoa kiến trúc cái nào hơn ?
tất nhiên học khoa kiến trúc của trường xây dựng hơn hẳn rồi. không tin thì chú cứ thi vào đại học kiến trúc đi rồi mà hối hận

chiphoi001
16-04-2009, 11:03 PM
kiến trúc nghe đâu toàn bọn quái đản,không hiểu thực hư thế nào?
vào kiến trúc xây dựng ah em ạ,tốt hơn nhiều đó.
mà công nhận xây dựng học mệt thật,nhưng mà hổng muốn thi lại đâu, thi tr khác thì đâu có khoa nào ngon mà mình thik như khoa này nữa đâu.nhẩy?

Mr.J3enKute !!
17-04-2009, 01:00 AM
hê hê....kiến trúc XD đây....hoan nghênh các mem K54 nhập trường....rất hân hạnh đc nàm wen với các bạn...( ưu tiên các pé có tuổi đời từ 18-20 :"> :)) )
P/s : Khoa kiến trúc của XD và của Ktrúc ko thể so sánh cái nào hơn đc !!!! thực tế ra khoa Ktrúc của trường Ktrúc mới chuẩn về thiết kế......còn Ktrúc của XD chỉ là 1 khoa mở thêm ( vì chuyên môn của XD chủ yếu là về xây dựng thôi )

kẻ xấu
17-04-2009, 05:52 AM
To Mem Boy Thi vào trường xây dựng cần phải biết, trường này ko có con gái đâu ;)) toàn con trai ko ;))

vitaminb12
17-04-2009, 10:19 AM
hê hê....kiến trúc XD đây....hoan nghênh các mem K54 nhập trường....rất hân hạnh đc nàm wen với các bạn...( ưu tiên các pé có tuổi đời từ 18-20 :"> :)) )
P/s : Khoa kiến trúc của XD và của Ktrúc ko thể so sánh cái nào hơn đc !!!! thực tế ra khoa Ktrúc của trường Ktrúc mới chuẩn về thiết kế......còn Ktrúc của XD chỉ là 1 khoa mở thêm ( vì chuyên môn của XD chủ yếu là về xây dựng thôi )
=)) con gái mà 20 tuổi rồi vẫn còn thi xd thì có lẽ là hâm rồi :)) mày vẫn chịu làm quen à :))
Còn về trường Kiến trúc và trường XD :))

Đại học Kiến trúc Hà Nội được thành lập ngày 17 tháng 9 năm 1969 trên cơ sở khoa Kiến trúc Đô thị được tách ra từ trường Đại học Xây dựng. Trường có 5 khoa đào tạo sinh viên chính quy với chương trình đào tạo 5 năm học
Vậy là rõ, nhể :hahaha:
Và phải biết rằng, ĐH XD chính là cái nôi của các ngành xây dựng và cầu đường VN. AI dám bảo học XD là ko vinh quang :tadaa:
Còn về chuyện con gái (:| Vấn đề muôn thủa của những thằng thích chọc ngoáy trường XD :ign:
~> miss XD năm ngoái thì phải (:| (nguồn ảnh hơi hạn hẹp :D)
http://i75.photobucket.com/albums/i281/sitrung/duyen%20dang%20xay%20dung/05.jpg
http://i75.photobucket.com/albums/i281/sitrung/duyen%20dang%20xay%20dung/06.jpg
http://i75.photobucket.com/albums/i281/sitrung/duyen%20dang%20xay%20dung/07.jpg
http://i75.photobucket.com/albums/i281/sitrung/duyen%20dang%20xay%20dung/15.jpg
À nhân tiện các bác cho em hỏi, cái lớp MN là lớp giò :congratz:

quangson123
17-04-2009, 11:25 AM
Ờ ờ.Cái trường Xây dựng chỉ là cái nguồn gốc nguyên thuỷ chưa khai sáng thôi:duno: .Kiến trúc Hà Nội mới là đỉnh cao của ngành xây dựng .:^o^::^o^:

Mr.J3enKute !!
17-04-2009, 12:50 PM
Ờ ờ.Cái trường Xây dựng chỉ là cái nguồn gốc nguyên thuỷ chưa khai sáng thôi:duno: .Kiến trúc Hà Nội mới là đỉnh cao của ngành xây dựng .:^o^::^o^:
đỉnh cao cái đầu mày ấy :)).......cái trường Làng mà cứ....... ;)) =))

Đại học Kiến trúc Hà Nội được thành lập ngày 17 tháng 9 năm 1969 trên cơ sở khoa Kiến trúc Đô thị được tách ra từ trường Đại học Xây dựng
h mới biết ĐH KTrúc tách ra từ XD....mở rộng tầm mắt....mở rộng tầm mắt :congratz::congratz::congratz:

Dao_Duy_Tu
17-04-2009, 02:31 PM
=)) con gái mà 20 tuổi rồi vẫn còn thi xd thì có lẽ là hâm rồi :)) mày vẫn chịu làm quen à :))
Còn về trường Kiến trúc và trường XD :))

Vậy là rõ, nhể :hahaha:
Và phải biết rằng, ĐH XD chính là cái nôi của các ngành xây dựng và cầu đường VN. AI dám bảo học XD là ko vinh quang :tadaa:
Còn về chuyện con gái (:| Vấn đề muôn thủa của những thằng thích chọc ngoáy trường XD :ign:
~> miss XD năm ngoái thì phải (:| (nguồn ảnh hơi hạn hẹp :D)
http://i75.photobucket.com/albums/i281/sitrung/duyen%20dang%20xay%20dung/05.jpg
http://i75.photobucket.com/albums/i281/sitrung/duyen%20dang%20xay%20dung/06.jpg
http://i75.photobucket.com/albums/i281/sitrung/duyen%20dang%20xay%20dung/07.jpg
http://i75.photobucket.com/albums/i281/sitrung/duyen%20dang%20xay%20dung/15.jpg
À nhân tiện các bác cho em hỏi, cái lớp MN là lớp giò :congratz:

Mn là môi trường nước .cái em ở giửa học lớp MN đâý. nhìn mặt cũng được ngưng lùn được đẩn. sao chú kia không post máy cái nữa. nhiều kon xấu vãi nhìn muốn:runaway:. nhưng mà cả khoa có mỗi nó nên ban giám khảo đành ngậm ngùi cho giải

letridungb12
17-04-2009, 09:38 PM
Đề nghi anh em 2 trường XD và Kiến trúc ko đấu đá lẫn nhau nhá! Cùng là đồng nghiệp tương lai mà! Mỗi trương có 1 thế mạnh riêng chứ! Hãy coi nhau là anh em 1 nhà!!!:idea:

vitaminb12
17-04-2009, 10:29 PM
Mn là môi trường nước .cái em ở giửa học lớp MN đâý. nhìn mặt cũng được ngưng lùn được đẩn. sao chú kia không post máy cái nữa. nhiều kon xấu vãi nhìn muốn:runaway:. nhưng mà cả khoa có mỗi nó nên ban giám khảo đành ngậm ngùi cho giải
:)) Đẹp đẽ phô ra, xấu xa đậy lại mà đại ka :)) Chả nhẽ lại đi chê cái chỗ mình cố sống cố chết chui vào hay sao :))

Đề nghi anh em 2 trường XD và Kiến trúc ko đấu đá lẫn nhau nhá! Cùng là đồng nghiệp tương lai mà! Mỗi trương có 1 thế mạnh riêng chứ! Hãy coi nhau là anh em 1 nhà!!!:idea:
một số "sẽ" trở thành đồng nghiệp thôi =)) Có ra trường được hết cả đâu :hahaha:

kimjuy_cute
21-04-2009, 03:45 PM
iêm định thy XD mà thấy các anh nói vậy chẳng dám vào oy` !! híc !!
có ai có tiếng nói hơn ở đây hem ak` !!
em hỏi han tí !!!

vitaminb12
21-04-2009, 03:49 PM
em hỏi han tí !!!
Xòi, anh tuy ko có "tiếng nói" gì hết, nhưng mà em muốn hỏi han gì thì cứ hỏi anh :D Anh sẽ cố gắng :)
Quyết tâm thi XD đi em :D Nói đùa thế nọ thế kia thôi :) Nhưng làm sv XD là cả một niềm tự hào lớn đấy :D

Mr.J3enKute !!
21-04-2009, 06:17 PM
em hỏi han tí !!!

" tiếng nói hơn " ???????.....trong 4rum này bình đẳng em ạk....sao fải xoắn :yawn:
P/s : kute mới đc thi XD em ạk.....XD ko tuyển cá sấu đâu :)) .....năm em thi XD chắc là K55.....hoan nghênh K55 nhập trường :comeon:
mới lớp 11 hử....vậy thì cứ chơi dài đê :blush:

shevchenbe90
23-04-2009, 09:31 AM
Thi vào XD thì phải biết,XD không thể nào hoành = BK dc =)),hê hê

Mr.J3enKute !!
23-04-2009, 07:53 PM
Thi vào XD thì phải biết,XD không thể nào hoành = BK dc =)),hê hê

hờ hờ.....tất nhiên XD ko to đẹp = BK đc rồi.....nhưng XD vẫn hơn BK ở chỗ có nhiều girl xinh tươi hơn :"> ;)) =))...BK toàn đực rựa với nhau....giảm hưng phấn tinh thần học tập :))

quangson123
23-04-2009, 10:19 PM
Trường xây dựng có khoa Mỹ thuật không ku nhỉ .Khoa mỹ thuật trường t nhìu em xinh lắm .:phew::phew:

letridungb12
23-04-2009, 10:44 PM
em hỏi han tí !!!

Hỏi về trường XD hả em? cứ hỏi thoải mái? bọn anh giải đáp hết!
-----------------------------------------

Trường xây dựng có khoa Mỹ thuật không ku nhỉ .Khoa mỹ thuật trường t nhìu em xinh lắm .:phew::phew:

Không có khoa Mỹ thuật đâu! nhưng có khoa Kinh tế XD,cũng nhiều em xinh ko kém đâu!:crave:

chiphoi001
24-04-2009, 12:03 AM
b12 cũng đông mem học xây dựng nhỉ,
vậy mà mình hổng có gặp bao h ah.
bọn bên khoa kiến trúc phong cách lắm đó em.

Mr.J3enKute !!
24-04-2009, 01:41 AM
b12 cũng đông mem học xây dựng nhỉ,
vậy mà mình hổng có gặp bao h ah.
bọn bên khoa kiến trúc phong cách lắm đó em.

1 phong cách trẻ, 1 phong cách xì tin.....hay là phong cách rừng rú khác người :)) =))
P/s : tớ là dân ktrúc nè cậu :phew: :sweat:

ToanA4_03_06
26-05-2009, 12:09 PM
XD có cái quái gì,thầy cũng điên mà trò cũng hâm
Gái xấu như voi ma mút.
Trai thì sống bẩn sống bựa thôi rồi
Đồ án làm 3 tháng,mà các ông chỉ cày trong vòng 1 ngày.
LẠi có cái kiểu phong trào(trong phòng thi vừa thi vừa ôn bài,(giở tài liệu)):sigh:

ks_thu
27-05-2009, 02:23 AM
Đúng chí lý...nhờ thế mà hôm nay làm đc 4 bài bê tông...haha thi cử thế này ôn trước 30 phút...Toàn ơi dạo này chú đẹp trai nhẩy...:))

keke23
27-05-2009, 11:23 AM
hố hố.... 1 lần vào xây dựng với anh Zai roài... gái xây dựng... xinh vãi chưởng :(... xinh kinh hồn :-S :D =))

kẻ xấu
27-05-2009, 12:58 PM
hố hố.... 1 lần vào xây dựng với anh Zai roài... gái xây dựng... xinh vãi chưởng :(... xinh kinh hồn :-S :D =))

Chứ tôi tưởng trường xây dựng chẳng có mấy đứa con gái chứ ;)).
Nghe nói con gái vào trường xây dựng là hàng hiếm ;))

Mr.J3enKute !!
28-05-2009, 12:38 AM
Chứ tôi tưởng trường xây dựng chẳng có mấy đứa con gái chứ ;)).
Nghe nói con gái vào trường xây dựng là hàng hiếm ;))

chả hiếm....quý như quý vàng...nâng như nâng trứng...hứng như hứng hoa ý :)).....Ông cứ tưởng tượng cảnh khi bọn tôi đi nhập học.....bọn khoá trên đứng ở trên tầng 4, 5 ,6 nhìn thấy gái đi qua thì hét ầm ỹ , rú lên , huýt sáo, chọc ghẹo , vân vân và vân vân :)).Tóm lại là XD hiện đang trong tình trạng khát gái cao độ :"> ( mà cơ bản cũng toàn là lascote chúa nữa nên a e cũng chán =)) )

ks_thu
29-05-2009, 12:56 PM
Cậu em học bên Kiến trúc ah...sao lại nói a e mình khát gái thế em...đừng thấy gái XD ít hay chê là lascote mà tâng bốc lên các em ấy sợ thế.
Trong các buổi tiệc tùng rượu chè ai là người cụng chén 100% với a e mình làm a e mình nâng cao sỹ diện mà lại còn biết lo cho a e đừng quá chén nữa (con gái uống khôn lắm chả thấy say)
Trên lớp ai là người ghi bài cho a e mình về photo
Ai là người cho a e mình kể những câu chuyện tình riêng tư
,,,Nói chung con gái XD tuyệt lắm...ko yêu nhưng luôn bên ta chứ ko như lũ con gái Kinh tế (ví dụ) thấy trai XD tán là cứ đổ liền rồi sau đó lại đau khổ trách bị con trai XD đá.
Còn mỗi người mỗi cảm nhận xink khác nhau (hehe a quen tất cả con gái trong khoa Kinh tế XD nói chung là ko yêu đc e nào cả ) nhưng cuộc đời nó để ta khám phá xung quanh. Con gái trong XD thì để cho con trai trường khác khám phá vậy....hehe cảm xúc quá

Mr.J3enKute !!
29-05-2009, 06:51 PM
Cậu em học bên Kiến trúc ah...sao lại nói a e mình khát gái thế em...đừng thấy gái XD ít hay chê là lascote mà tâng bốc lên các em ấy sợ thế.
Trong các buổi tiệc tùng rượu chè ai là người cụng chén 100% với a e mình làm a e mình nâng cao sỹ diện mà lại còn biết lo cho a e đừng quá chén nữa (con gái uống khôn lắm chả thấy say)
Trên lớp ai là người ghi bài cho a e mình về photo
Ai là người cho a e mình kể những câu chuyện tình riêng tư
,,,Nói chung con gái XD tuyệt lắm...ko yêu nhưng luôn bên ta chứ ko như lũ con gái Kinh tế (ví dụ) thấy trai XD tán là cứ đổ liền rồi sau đó lại đau khổ trách bị con trai XD đá.
Còn mỗi người mỗi cảm nhận xink khác nhau (hehe a quen tất cả con gái trong khoa Kinh tế XD nói chung là ko yêu đc e nào cả ) nhưng cuộc đời nó để ta khám phá xung quanh. Con gái trong XD thì để cho con trai trường khác khám phá vậy....hehe cảm xúc quá

hỳ hỳ....ông anh có vẻ yêu trường mến bạn wá nhở :D.....văn chương thì lai láng nữa :))....thế này thì chắc tán đc khối em XD ;))

ks_thu
30-05-2009, 01:48 AM
Anh có cả 1 lô em gái đây...khoa nào cũng có...kể cả hàng hiếm như khoa X, VL( VL năm nay kô có ai :)) ), KM....pm cho a nhé hjhj

StevenLee
15-09-2009, 04:55 PM
em hoc khoa kien truc cua xay dung ne`,hoc XD nan? qua' con gai' toan` lascote chan' chet dj dc, nha` WC thj` ba^n? kjnh khung? Hoc sjnh nam 1 ma` phai? leo len tang 6 nha` H1 thang may' thj` cam' SV hok dc dung` chu. HUmnao`cung pahi leo 6 tang oc ca? mau' hjx

vitaminb12
15-09-2009, 05:46 PM
em hoc khoa kien truc cua xay dung ne`,hoc XD nan? qua' con gai' toan` lascote chan' chet dj dc, nha` WC thj` ba^n? kjnh khung? Hoc sjnh nam 1 ma` phai? leo len tang 6 nha` H1 thang may' thj` cam' SV hok dc dung` chu. HUmnao`cung pahi leo 6 tang oc ca? mau' hjx
Lần sau em nhớ gõ có dấu nhé :D
Học trên tầng 6 chỉ có các môn học một lớp thì mới phải lóc cóc leo lên đó thôi :D Còn học chung thì vẫn từ tầng ... 5 trở xuống :) Với lại hình như chỉ năm đầu mới phải leo nhiều =)) chứ các năm sau các thầy thương sinh viên già cả ốm yếu nên toàn sắp cho các tầng dưới :))
Con gái XD lascote nhưng mà "chất" =)) còn nếu ko thích thì trai XD cũng chẳng thiếu khả năng cò cưa bên Ngại nghĩ hay ngại thương ;))
Sắp tới , vào ngày 27 :D theo nguồn tin của bạn Trí zai thì trường sẽ tổ chức chương trình ca nhạc Chào K54 :) Các bạn nào đi xem sẽ biết "chất XD" là gì :love:

giamdocb12
15-09-2009, 07:53 PM
thấy chú zai khoe là Xd năm nay có lớp hơn 1 nửa là girl. ghê thật :aah:

shevchenbe90
15-09-2009, 07:55 PM
Đấy là lớp Xây Dựng gia đình,trường mới mở,đào tạo cả già lẫn trẻ mà :D

StevenLee
15-09-2009, 08:10 PM
Lần sau em nhớ gõ có dấu nhé :D
Học trên tầng 6 chỉ có các môn học một lớp thì mới phải lóc cóc leo lên đó thôi :D Còn học chung thì vẫn từ tầng ... 5 trở xuống :) Với lại hình như chỉ năm đầu mới phải leo nhiều =)) chứ các năm sau các thầy thương sinh viên già cả ốm yếu nên toàn sắp cho các tầng dưới :))
Con gái XD lascote nhưng mà "chất" =)) còn nếu ko thích thì trai XD cũng chẳng thiếu khả năng cò cưa bên Ngại nghĩ hay ngại thương ;))
Sắp tới , vào ngày 27 :D theo nguồn tin của bạn Trí zai thì trường sẽ tổ chức chương trình ca nhạc Chào K54 :) Các bạn nào đi xem sẽ biết "chất XD" là gì :love:

cai' may' che^t' tie^t cua? em tu nhjn hok danh' co' da^u' dc chang? hju? the^' na`o. Luc' vao` trg` em cung~ nghe cac anh CLB SV KTruc bao? co'to^? chuc' ca nhac j` do' chac' la` toan` rock thui,the^' XD co' vjk dc nhac hok hay la` hat' lai ma^'y bai` rock khac' . Nam da^u` chua j` ma` bat hoc toan` ta^ng` 6toan` phai? leo me^t kjnh. Rang em thay toan` lascote chu' co' tha^y' cha^t' chie^c' j` da^u chan; kjnh.

blueheaven262
01-10-2009, 04:01 PM
các bác XD hum nào trà đá cổng sau phát nhờ.hum trước e la liếm được 2 bữa.nhân trần XD ngon.hehe.

vitaminb12
01-10-2009, 10:39 PM
các bác XD hum nào trà đá cổng sau phát nhờ.hum trước e la liếm được 2 bữa.nhân trần XD ngon.hehe.

:)) nhân trần trà đá cổng sau XD có thương hiệu hẳn hoi :)) chứ trà đá canteen thì ẹ ko tưởng được :ock:

snow_a5_online
03-10-2009, 11:10 PM
éo............tr` XD là cái tr` ĐH đầu tiên mà mình vào................phòng ốc thì dc nhưng ứ thấy cây cối vs ghế đá mấy........cái ngoài cổng gọi là Kim tự tháp đúng hok nhẩy:loser:.........canteen thì cũng ....ngang ngửa tr` mình...........ko = 1 góc canteen Đào........nhưng vẫn cứ phải chui vào mà uống vs ăn........:brbr::brbr::brbr::brbr::brbr:
Mà nghe thèng em bảo tr` nó học nặg lém..........nên lúc đó là hè mà tr` cứ đông như hội ý..........toàn dân đi học giả nợ
Bùn cười nhất là học chui lớp Tiếng anh............lớn nhỏ gần 200 mà có đúng 1 girl........thía là mình vừa vào đã...........:XD:
Xem mấy ông ý học mà đau cả bụng..........lại còn nhờ mình làm bài hộ cho rùi xung phong lên bảng.....đến lúc cô ý vặn thì :falldown::falldown::falldown::falldown:
Mà dân XD vỗ gực về tửu lượng..........chả bít thực hư thế lào..:^o^:

vitaminb12
04-10-2009, 12:34 AM
XD có lớp tiếng Anh 200 Sv là điều ko thể :-" bài viết trên không chính xác về xd :)

snow_a5_online
04-10-2009, 12:46 AM
em nói sai em đập đầu xuống gối..................đó là lớp tiếng anh học lại...........tụ tập cả năm 2 3 4 j đó......nên đông là đúng thui...........em nghe nói lớp nào chả gần nửa lớp tạch ANH............dân kĩ thuật mà................
PS: mà sao anh phải edit bài em làm jề::: dùng có mí cái icon mà cũng.............

vitaminb12
04-10-2009, 01:02 AM
em nói sai em đập đầu xuống gối..................đó là lớp tiếng anh học lại...........tụ tập cả năm 2 3 4 j đó......nên đông là đúng thui...........em nghe nói lớp nào chả gần nửa lớp tạch ANH............dân kĩ thuật mà................
PS: mà sao anh phải edit bài em làm jề::: dùng có mí cái icon mà cũng.............
:)) tiếng Anh 1,2 là mấy cái môn mà anh chả thấy phải học lại bao giờ :)) với lại lớp tiếng Anh 1.2 toàn là phòng bé, sức chứa tối đa là 50~60 thì em kiếm đâu ra lớp 200 :))
Anh ko biết tiếng Anh chuyên ngành thế nào :)) chứ tiếng Anh cơ bản thì XD toàn học theo lớp chứ ko ghép lớp bao giờ :))
Đừng nói dân kĩ thuật là kém ngoại ngữ ;)) Nói là dân Việt nam kém ngoại ngữ thì đúng =))
Với lại các trường kĩ thuật thuộc đẳng cấp khác B-) Sv Kinh tế cứ qua xd học xem có trượt chổng hết cẳng lên ko ;))
p/s cái kiểu dùng dấu ".................." thế này của em đã đáng ăn thẻ rồi /:) nói gì là dùng smile vô lối. Có cần anh cho 1 cái thẻ kèm theo nội quy để đọc lại ko /:)

snow_a5_online
04-10-2009, 01:14 AM
gứm chao..........ng` ta mục sở thị ng` ta mới nói..........chả nhẽ em ko phân biệt dc 50 và gần 4 lần của nó ah????? thì ghép lớp hay cụ tỉ ntn và học ở đâu, cơ bản hay chuyên ngành thì em ứ để ý, vs lại lúc đó em chưa là sờ vờ em kko quan tâm và ko bít mô tê j cả.......haizzzzz:eaten::eaten::eaten::eaten:
em cũng chả có ý mỉa mai hay như nào chuyện Kthuật& tiếng anh cả..........em thấy mọi ng` chém về cái thứ mà em bít nên em tiện thể chém lun thui.....còn trình ngoại ngữ của mặt bằng chung XD nhà anh ntn em ko bít......em chỉ bít là cái lớp đó rất kém............thế ng` ta mới phải học lại.........mới phải nợ....Mí ng` lớp đó( mà em quen) , chính xác là học cái lớp tiếng anh đó thi rùi, hum nào em cũng chả rõ, có ng` vật vã và đã qua dc, có ng` lại tạch và lại học tiếp........:yawn::yawn::yawn:

StevenLee
07-10-2009, 12:35 PM
éo............tr` XD là cái tr` ĐH đầu tiên mà mình vào................phòng ốc thì dc nhưng ứ thấy cây cối vs ghế đá mấy........cái ngoài cổng gọi là Kim tự tháp đúng hok nhẩy:loser:.........canteen thì cũng ....ngang ngửa tr` mình...........ko = 1 góc canteen Đào........nhưng vẫn cứ phải chui vào mà uống vs ăn........:brbr::brbr::brbr::brbr::brbr:
Mà nghe thèng em bảo tr` nó học nặg lém..........nên lúc đó là hè mà tr` cứ đông như hội ý..........toàn dân đi học giả nợ
Bùn cười nhất là học chui lớp Tiếng anh............lớn nhỏ gần 200 mà có đúng 1 girl........thía là mình vừa vào đã...........:XD:
Xem mấy ông ý học mà đau cả bụng..........lại còn nhờ mình làm bài hộ cho rùi xung phong lên bảng.....đến lúc cô ý vặn thì :falldown::falldown::falldown::falldown:
Mà dân XD vỗ gực về tửu lượng..........chả bít thực hư thế lào..:^o^:

căng tin XD nhjn` như cái ổ chuột vừa nhỏ vừa bẩn,thức ăn thj` cực tệ chán thế. Tự nhiên có vài ông vào lớp mjnh` học nhjn` già kjnh chắc là phải học lại. XD thj` ít con gái vô đối đa số là lascote. Mà lớp 200 ng thj` chắc là vài lớp học với nhau chứ làm j` có lớp nào 200. Mà bạn học khoa j` thế,tớ học khoa kiến trúc

snow_a5_online
07-10-2009, 06:18 PM
căng tin XD nhjn` như cái ổ chuột vừa nhỏ vừa bẩn,thức ăn thj` cực tệ chán thế. Tự nhiên có vài ông vào lớp mjnh` học nhjn` già kjnh chắc là phải học lại. XD thj` ít con gái vô đối đa số là lascote. Mà lớp 200 ng thj` chắc là vài lớp học với nhau chứ làm j` có lớp nào 200. Mà bạn học khoa j` thế,tớ học khoa kiến trúc

I'm AJCer, not NUCEr:^_^::^_^:
Thì đã bảo là lớp ghép học giả nợ mà
Kiến trúc ah???? thế có phải La Quân hok nhẩy??? cũng ứ nhớ học A8 hay A9 nữa cơ

StevenLee
07-10-2009, 10:06 PM
thằng đó học A9 tui A8 cơ mà ,cùng lò vẽ vời mà,hjnh` như nó học 54KD2 tui học 54KD6,

StevenLee
28-10-2009, 09:55 PM
ĐH XD chuẩn bị thj miss.....:sigh: bà con đến góp vui nha.........

Mr.Tu~n
29-10-2009, 10:04 AM
thế ah ông anh
lúc nào vậy để bọn em góp zui
gái xây dựng ko biết tn nhỉ^^

StevenLee
06-11-2009, 12:43 PM
thế ah ông anh
lúc nào vậy để bọn em góp zui
gái xây dựng ko biết tn nhỉ^^

19h00 15-11-2009 chung kết" MISS" ĐH Xây Dựng tại trường ĐH Xây Dựng, anh em đến xem cho vui nhá .......!!!:dazzle::dazzle:

vitaminb12
06-11-2009, 12:48 PM
Trong số mấy cái ảnh của các em đi thi tớ thấy em này ổn nhất :))
http://img.tamtay.vn/files/photo2/2009/11/2/11/699287/4aee6331_580ab2ea_img_6200.jpg

http://img.tamtay.vn/files/photo2/2009/11/2/11/699287/4aee6331_0a6a1189_img_6211.jpg

http://img.tamtay.vn/files/photo2/2009/11/2/11/699287/4aee6332_13af6688_img_6434_resize.jpg

http://img.tamtay.vn/files/photo2/2009/11/2/11/699287/4aee62e0_7aecee04_img_6184.jpg

http://img.tamtay.vn/files/photo2/2009/11/2/11/699287/4aee6332_5a2a199d_img_6693.jpg

đúng là DSLR c:cry: chụp lên nhìn cái gì cũng đẹp hơn thật c:cry: giấc mơ của tôi

StevenLee
06-11-2009, 02:38 PM
http://www.tamtay.vn/event/missxaydung09/votedalbumlist/1/1 anh em vào đây ủng hộ nhá,bình chọn cho miss lớp em nhá SBD 02 ấy,lớp em đang huy động ng bình chọn mà hehe
----------------------------------------
sao mấy tấm trg mjnh` chụp nhjn` ảo quá hok bjk ngoài đời thế nào. Nói chung là ủng hộ cho miss lớp em nhá hehe SBD 02 ấy :dazzle::dazzle:

vitaminb12
06-11-2009, 05:43 PM
http://www.tamtay.vn/event/missxaydung09/votedalbumlist/1/1 anh em vào đây ủng hộ nhá,bình chọn cho miss lớp em nhá SBD 02 ấy,lớp em đang huy động ng bình chọn mà hehe
----------------------------------------
sao mấy tấm trg mjnh` chụp nhjn` ảo quá hok bjk ngoài đời thế nào. Nói chung là ủng hộ cho miss lớp em nhá hehe SBD 02 ấy :dazzle::dazzle:
:-o hix, cái em 02 đó nhìn già khú, lúc đầu tưởng K51 50 gì chứ :-s

StevenLee
06-11-2009, 07:41 PM
ac, đó là girl lớp em mà thj` phải bình chọn chứ,moị ng vote cái nhá hehe,càng nhju` càng tốt ^^

Mr.Tu~n
06-11-2009, 08:37 PM
thế bọn tui bình chọn cho nó có dc thưởng j hok ông anh??????

StevenLee
06-11-2009, 09:22 PM
thế bọn tui bình chọn cho nó có dc thưởng j hok ông anh??????

ac, đây là huy động mọi nguồn lực mà, a e vào đây vừa đc ngắm girl vừa đc bình chọn sướng thế còn j`, thui mọi ng ủng hộ cho cái bạn SBD 02 nhá hehe

DonGianLaSpam
07-11-2009, 04:05 AM
đc cái ủng hộ tinh thần đi xuống cho ae xây dựng , trại cá sấu đẹp nhất HN

StevenLee
07-11-2009, 02:42 PM
đc cái ủng hộ tinh thần đi xuống cho ae xây dựng , trại cá sấu đẹp nhất HN

haha cái này chuẩn men.......!! Cái này là lascote tranh hùng haha:whistle::whistle:

bakit_b1
20-06-2010, 04:31 PM
e đang học vẽ để thi kiến trúc xây dựng
mới học đc 2 tuần thôi
bác nào pro chỉ em vs

ܓܨOrion.p0n
20-06-2010, 09:25 PM
mới học đc 2 tuần thôi
bác nào pro chỉ em vs

thảo nào mấy hôm gọi cho mi hok được, đi học vẽ ah, học ở đâu ah, mà học vẽ chi cơ :hmm:

Steven_Lee
20-06-2010, 10:05 PM
mới học đc 2 tuần thôi
bác nào pro chỉ em vs

thj vào kiến trúc xây dựng ah`.........thế thj` ku em nên học vẽ nhà thầy Tuyện "hot" học vẽ ở đó chất lượng hơn mấy chỗ khác đấy....... còn hè thj` ra HN học vẽ nhà mấy thầy cô trong trường XD như cô Thịnh để mở mang thêm

bakit_b1
21-06-2010, 07:12 PM
thj vào kiến trúc xây dựng ah`.........thế thj` ku em nên học vẽ nhà thầy Tuyện "hot" học vẽ ở đó chất lượng hơn mấy chỗ khác đấy....... còn hè thj` ra HN học vẽ nhà mấy thầy cô trong trường XD như cô Thịnh để mở mang thêm

em đang học nhà bác vượng chỗ trường TDTT ấy < gần nhà >
trình độ lên cũng nhanh :D
mới 2 tuần
nhưng e đánh bóng còn gà lắm :-SS
mà thầy tuyện nhà ở đâu a nhỉc:byebye:

Steven_Lee
21-06-2010, 07:32 PM
em đang học nhà bác vượng chỗ trường TDTT ấy < gần nhà >
trình độ lên cũng nhanh :D
mới 2 tuần
nhưng e đánh bóng còn gà lắm :-SS
mà thầy tuyện nhà ở đâu a nhỉc:byebye:

jo` nhà thầy Tuyện mới đc nhiều ng học hơn nhà thầy vượng. Nhà thầy tuyện ở gần trường Lý Thường Kiệt ấy..... nói chung vẽ do mjnh` là chjnh' ,các thầy chỉ là 1 phần thôi,học tập những đứa nào vẽ tốt ấy...... thế mới lên tay được. Đánh bóng thj` cố gắng luyện là ngon ấy mà

bakit_b1
28-06-2010, 07:00 AM
jo` nhà thầy Tuyện mới đc nhiều ng học hơn nhà thầy vượng. Nhà thầy tuyện ở gần trường Lý Thường Kiệt ấy..... nói chung vẽ do mjnh` là chjnh' ,các thầy chỉ là 1 phần thôi,học tập những đứa nào vẽ tốt ấy...... thế mới lên tay được. Đánh bóng thj` cố gắng luyện là ngon ấy mà

anh cho e xin địa chỉ nhà thầy đc ko ạh?
số nhà hay ở đoạn nào ?
cho e xin cái chỉ dẫn cụ thể để e đến xin học vs c:byebye: