PDA

View Full Version : XIN LỖI EM CHỈ LÀ MỘT CON ĐĨ .....!!!

xumi
06-05-2007, 11:27 PM
http://i169.photobucket.com/albums/u212/quangthanhxdsg/290tj9.jpg

Da lau khong duoc doc mot cau truyen nao lai gay an tuong manh me nhu voi cau chuyen ve nang Ha Âu nay. Mot co gai ma theo nhu loi truyen thi phai noi la rat dep, theo ca trong tuong tuong cá nhân nua. Nhu the nay, ”Khi cô ấy đứng dưới ánh mặt trời, nghiêng gương mặt bị nắng chiếu hồng, đứng yên ở phía ấy, hoàn toàn giống như một làn gió thanh tân giữ trưa nồng…” hay như: “một thiếu nữ xinh đẹp như một đoá hoa, đứng dưới nắng sáng, dáng vóc thanh nhã và thuần khiết trong chiếc áo sơ mi và quần jean…”

Doc, vui, buon va khoc cung Ha Âu. Cu nhu vay, bi loi cuon theo cau truyen va non nong muon biet nhung dien bien tiep theo, giong nhu Bân to mo muon kham pha ve nang vay. Cuoc doi co co qua nhieu uan khuc, qua nhieu tui nhuc va nin nhin, de roi khien mot co gai xinh dep nhuong ay tro nen kiem loi, voi doi mat điềm nhiên lanh lung va guong mat phẳng lặng khong chut bieu lo xuc cam. Hinh anh Ha Au ngay ngay trong bo vay trang yeu thich lang thang di lai trong can phong, phieu dieu nhu mot bong hoa gao, thanh khiet va trang nhã. Ha Au hiem khi cuoi, nhung da cuoi thi lam ta vui lay voi niem vui cua co va co suc loi cuon. Ha Au chi khoc dung 3 lan, mot khi ve tham Me voi nhung xuc dong ngon ngang, hai khi Me co mat, va lan cuoi la sau nhung dem dai thao thuc cho doi, nguoi co yeu tro ve, co tuong chung da mat di nguoi minh yeu va da lam tat ca nhung gi tot nhat co the de niu giu. Co le Ha Au khoc nhieu hon the nua, chi co dieu ta khong the chung kien duoc ma thoi…Quang thoi gian dep nhat cua nang la khi chim ngap trong hanh phuc cua mot nguoi sap lam Me, voi su san soc yeu chieu cua nguoi tinh. Khi ay, Ha Au da viet the nay:

" Tặng Bân, người em yêu vô cùng

Em nấu ái tình thành món canh
Không gia vị, không bỏ đường
Nhưng nêm chút cảm xúc
Sôi trào
Những vui buồn đớn đau gác lại bên
Để lửa nho nhỏ
Rồi thưởng thức
Không thổ lộ không khoa trương
Để đôi khi trong cô tịch
Mình em nếm
Như hương hoa lan xa mười dặm dù trời lặng gió
Thẩm thấu, cho và gửi lại
Thanh thoát
Không dục vọng không vật chất nhưng đường dài
Lo khi trái tình yêu chín
Nơi em sẽ rộn ràng

---- Hạ Âu tặng---

Doc xong cau truyen. Buon. That vong. Buc minh. Biet the dung doc doan ket, de lap lung co khi lai hay hon la biet ket cuc cuoc doi cua mot co gai dang thuong day hy sinh va cam chiu lai tham nhu vay. “Con gai la mot loài nhay cam”, khong han the dau, ca con trai cung co the roi nuoc mat vi cau truyen nay day !

Hay tim doc “Xin lỗi, E chỉ là một con đĩ”

peter_pan_hn
07-05-2007, 01:02 AM
:-SS XIN LỖI EM CHỈ LÀ MỘT CON ĐĨ .....!!!L-) ^:)^
khiếp quá! nghe đã thấy sợ rùi:-SS

hijack
07-05-2007, 02:03 AM
Yêu cầu bà chị đánh chữ có dấu nhá, nhìn vào đã hoa cả mắt rồi. Truyện này em đọc đã khá lâu, ban đầu chỉ vì tò mò cái tên, nhưng sau đó bị thu hút vào những tình tiết của câu chuyện mà không dứt ra được và đọc một lèo đến hết sau gần 2 tiếng dán mắt vào màn hình. Phải nói đây là một truyện ngắn suất xắc của VH hiện đại TQ và nó đã từng 1 thời làm xôn xao dư luận TQ. Bà chị xumi nói thà đừng đọc đoạn kết nhưng nếu không có đoạn kết thì thực sự nó không thể gây cảm xúc cho bà chị lớn như vậy, phải không?

Đã từ lâu em không còn thích những câu chuyện mà kết thúc có hậu, bởi vì nó không mang đến những cái mới, và nó là đặc trưng của những câu chuyện cổ tích "công chúa và hoàng tử"...

quangthanhxdsg
07-05-2007, 09:52 AM
:compu: Tiểu thuyết hay thì nhiều nhưng thể loại chuyện ngắn hay đúng như rao ở trên thì trẫm sẽ tìm đọc .....

coadai1912
07-05-2007, 10:37 AM
chưa đọc nhưng nghe chị xumi nói , em cócamr giác nhói đau trong lòng , chẳng lẽcon gái nhạy cảm đều khổ . và ít cười như ha âu , và như bản thân em thì đều có 1 kết cục buồn vậy , cuộc sống chẳng có gì lớn lao . phải ko ?mong rằng những con người nhạy cảm và xinh đẹp ây ko phải chịu cảnh đau khổ cuối cùng nhìn đời bằng ánh mắt lạnh lùng , và chán nản . bản thân ơi !!

1stPrO
07-05-2007, 04:51 PM
ôi zoi cái co cỏ dại này đi đâu cũng thấy than vãn bản thân thôi , em mà cứ thế là anh muốn làm...nửa kia để giúp em lắm đấy hí hí !

xumi
07-05-2007, 06:07 PM
cái cậu này cứ thích làm một nửa của ng` ta là sao ha?
------------------------------

peter_pan_hn : A ui E thấy là A hay nhạy cảm với những từ mạnh lắm nhé. Đó là tên của truyện ngắn này thui mừ. A thử tìm đọc đi rui` A cũng sẽ bị cuốn hút cho mà xem, n A đừng có khóc 1 m` đáy nhé,nếu có khóc thì cho E nhìn thấy nhé 8->
-----------------------

hijack : chị bít roài lần sau sẽ đánh có dấu cho cả nhà thưởng thức đỡ bị hoa mắt. Đúng là nếu k có đoạn kết có lẽ chúng ta đã k có cái tâm trang như thế. Cái kết cục như thế nó đúng với thực tế xã hội hơn là những câu chuyện cổ tích.......

coadai1912
07-05-2007, 10:14 PM
hi ! tiếc là em có đủ người rùi , 1 nửa của bác vào thì em thành .............à em chả dại

HoangHiep12C6
08-05-2007, 01:34 AM
Hohohoho ! Cái pác Trung cận này , chả ý tứ tẹo nào cả . Pác có thích Quân đại K bem ko mà anh dám nói thế hả . Chị codai nhỉ ;))

coadai1912
08-05-2007, 12:01 PM
cái chú hiệp này nói bao nhiu lầm rùi mà vẫn chưa chừa , khi nào gặp chú , chú biết tay tui nghe ko , 8-X

xumi
08-05-2007, 04:17 PM
cái chú hiệp này nói bao nhiu lầm rùi mà vẫn chưa chừa , khi nào gặp chú , chú biết tay tui nghe ko , 8-X

E coadai1912 cứ xử lý pé Hiệp đi, chị ủng hộ đây, nếu cần j cứ gọi chị sẽ đóng góp thêm cho công quỹ nó tăng lên.

coadai1912
08-05-2007, 09:38 PM
hii ! chú ấy thì em ko càn đến chị cũng giải quyết được rùi , có gì khi khác em sẽ nhờ chị giúp . hì

xumi
08-05-2007, 10:30 PM
ừa E vậy khi nào cần cứ gọi chị , chị E mình aloso cho chú ấy hết ti toe

aboydaudinh
08-05-2007, 11:25 PM
ừa E vậy khi nào cần cứ gọi chị , chị E mình aloso cho chú ấy hết ti toe

ôi! đánh nhau hả8-) ở đâu thế ha xumi cho mình chơi mới hiiii8-)

HoangHiep12C6
08-05-2007, 11:30 PM
Ặc ặc ặc ! Ái chài chài , cãi lĩ không được bi giờ chuyển sang võ à ;)) Em chửi cho lại bảo em giỏi văn , em đánh cho lại bảo em giỏi võ , vừa đánh vừa chửi lại bảo văn võ song toàn . Nào , mời zô :>

xumi
08-05-2007, 11:34 PM
chị bít E văn võ song toàn lâu roài, nhưng mờ chưa bàng chị đâu, chị chỉ cần 1 cái hơn chú là ối cái chị hơn chú roài8-}

HoangHiep12C6
08-05-2007, 11:37 PM
Chị hơn em á ????? Lạ nhẩy , em chả thấy chị hơn em ở khoản gì cả :))

coadai1912
09-05-2007, 11:55 AM
hơn là cái chắc , chú đừng ti toe , chú giỏi còn có người giỏi hơn chú , cứ ở đó mà ti toe coi chừng tòe mỏ ra bi giờ , heeeeeeeeeeeeeeee

xumi
09-05-2007, 12:24 PM
chú chưa gặp chị mà đã dám nói thế roài, sau này chú đừng có hối hận nhé. Chú ạ làm ng trên đời phải bít m` bít ta chứ, k đc đánh giá đối thủ khi chua bít j về ng` ta. Chú mà cứ thế có mà thua chỏng vó, đánh nhau có khi chỉ còn mỗi cái quần đùi mặc về thôi, k còn mảnh giáp che thân.......::D

Pisces
09-05-2007, 01:53 PM
Nếu mọi người muốn topic tiếp tục tồn tại thì đừng tán chuyện ngoài lề nữa. Đây là box tiểu thuyết - kiếm hiệp chứ ko phải box GLKB :|.

xumi
09-05-2007, 02:11 PM
Đấy chú H thấy chưa, đi vào chủ đề chính đi, bàn vè chuyện của chị post lên ấy. K bàn cãi lung tung nữa