PDA

View Full Version : HỢP ĐỒNG TÌNH YÊU

DucBi_c12
09-05-2007, 02:47 PM
Bản hợp đồng này chứng nhận
Anh : ____________________________
Và Em : ____________________________

Sẽ có một Tình Yêu nồng thắm nếu Anh đồng ý các điều khoản sau:

Điều 1: Luôn chung thuỷ với Em, không được " bắt cá hai tay”.

Điều 2: Chấp nhận Em đi chơi và đùa giỡn với nhóm bạn mà không có Anh.Hơn nữa,Anh phải luôn cố gắng hoà hợp với những đứa bạn thân nổi tiếng khó chịu của Em.

Điều 3: Tặng một món quà cho Em vào mỗi tuần. Có thể không mắc tiền, Em vẫn rất vui khi có cảm giác được Anh quan tâm thật nhiều.

Điều 4: Không đứng một góc trong các buổi dạ hội, mà phải cùng ra khiêu vũ với Em, sau đó ăn uống một cách vui vẻ.

Điều 5: Phải luôn gọi điện thoại cho Em khi đã hứa. Dù điều này có thể chạm đến quyền tự do cá nhân của Anh, nhưng giá Anh biết được Em mong nghe giọng nói của Anh như thế nào.

Điều 6: Thay vì than vãn, rên rỉ, hãy cùng xem các chương trình truyền hình Em ưa thích, đồng thời đừng tỏ ra quá ghen tỵ khi Em tỏ ra yêu thích anh chàng đóng vai Thượng Nghị Sĩ trong bộ phim “Chuyện T́nh ở MaHattan” (Nói nhỏ nha: Anh dễ thương hơn anh ta nhiều ).

Điều 7: Khi cá độ hay chơi thể thao,chơi game “thua” bạn bè, thì không được cáu kỉnh, trút giận với Em.

Điều 8: Đừng đem Em ra làm đề tài bàn luận khi tṛò chuyện với đám bạn (trừ khi Anh nói tốt về em).

Điều 9: Đừng xem Em là một người bạn gái một cách thuần tuý,Em cọ̀n muốn làm người bạn tri giao của Anh.

Điều 10: Khi Em bệnh, phải đến thăm và tặng Em thật nhiều bánh kẹo, cùng những lời yêu thương thật ngọt ngào.

Điều 11: Luôn có những cử chỉ yêu thương và thật nhiều nụ hôn nồng nàn mỗi khi ta bên nhau

Điều 12: Anh đừng tỏ ra chán nản hay bực bội mỗi khi Em bắt đầu nói về một bộ áo đầm mới, hay màu son môi… nào đó.

Điều 13: Liên tục nhắc nhở Em không lặp lạià những thói quen xấu như cắn móng tay,hay ngủ quên,trễ giờ hẹn với Anh… chẳng hạn.

Điều 14: Đừng nói lúng búng, nhát gừng trong miệng mỗi khi Em hỏi Anh về một vấn đề nào đó. Em rất thích nghe Anh bày tỏ ư kiến của riêng ḿnh.

Điều 15: Bỏ tất cả mọi việc và đến với Em khi Em gọi điện cho Anh. Bởi v́à chắc chắn lúc đó Em đang rất cần có Anh bên cạnh hơn bao giờ hết.

Điều 16: Anh phải luôn gọn gàng , sạch sẽ khi đến gặp Em . Đừng để cho Em nh́n thấy cái áo nhăn nhúm của Anh..

Điều 17:Không được để Em nói chuyện” một mình”, c̣òn Anh cứ dán mắt vào TV xem bóng đá !?

Điều 18: Hăy chịu khó tìm hiểu các sở thích và thói quen của Em. Đừng thắc mắc tại sao Em lại…mê “shopping” và “điệu một tí” đến thế !

Điều 19: Hãy viết cho Em thư, thiệp, bài hát, thơ tình để Em biết chắc rằng Anh luôn nghĩ về Em ( Em hứa sẽ không cho ai biết đâu ! ).

Điều 20: Khi Em…60 tuổi, Em vẫn thích được Anh tặng hoa hồng và gọi Em bằng những danh xưng…ngọt ngào ( như Anh vẫn gọi Em bây giờ í ! ).

Điều 21: Hãy luôn là “bóng tùng” của em ( kể cả trong việc…nội trợ !? ) .Bởi khi bên Anh, Em bỗng trở nên…mềm yếu biết bao, Em cần bờ vai của Anh để tiếp cho Em sức mạnh.

Điều 22: Đưa Em đi du lịch Anh nhé, ( ít nhất một năm một lần ) bởi em chỉ muốn nh́n ngắm và chia sẻ những điều tuyệt vời của thế giới này cùng Anh.

Điều 23:Không được bỏ em một ḿnh ( nếu đi công tác, phải gọi cho Em ít nhất một lần một ngày, nếu đi quá 3 ngày phải được Em đồng ư hoặc có Em đi cùng ). Bởi Em chỉ cảm thấy an toàn khi có Anh bên cạnh.

Điều 24: Không được sử dụng “Tứ đổ tường”, v́ Em luôn quan tâm đến sức khoẻ của Anh và Hạnh phúc của chúng ta.

Điều 25: Đừng xem em là một cô bé, bởi v́ Em đă thật sự trưởng thành trong t́nh yêu của hai ta.

Ngày __ tháng __ năm ____

Kí tên Anh,

Đến phần Em, Em hứa cũng thực hiện tốt những điều quy định trong bản “ Hợp Đồng Tình Yêu” này.

Kí tên Em,

Ok, bây giờ Anh được phép ôm hôn Em rồi đó !?

>>>>>bó tay con bé này,nhưng có người yêu là con bé này cũng vui, mình thì cóc có kơ ~8P

coadai1912
09-05-2007, 03:05 PM
hi !! giwof kiếm đựoc người thế hơi khó em ạ , nhưng cũng đâu có ít người như thế đâu

DucBi_c12
09-05-2007, 03:32 PM
:D:D:D:D thế mà đó là yêu cầu của người yêu em đá. Thú vị ko

HoangHiep12C6
09-05-2007, 05:33 PM
Thú vị gì ? Mày mà đòi kiếm được 1 người như thế thì mày lo chết già đi là vừa , chả ai lấy mày đâu ;))

DucBi_c12
09-05-2007, 05:45 PM
thế ko biết anh có người yêu rồi ah .Chán chú quá đi mất