PDA

View Full Version : ngày ko nắng

coadai1912
14-05-2007, 09:54 PM
tất nhiên ! ko có nắng vì trời đang mưa , người ta bảo ngày mai trời lại sáng . đó là điều hiển nhiên của tự nhiên . còn con người khi gặp 1 nỗi đau nào đó lại thường ko phải vậy lại tự hỏi ; ngày mai trời có sáng ??
nhưng nói gì thì nói , đó là quan niệm của mỗi người ai cũng có cho mình 1 suy nghĩ , 1 quan niệm sống , có người cho là thế này , có người cho là thế khác , vậy quan niệm của bạn là như thế nào ?. hãy chia sẻ cho mọi người nha 8->

blue_horizon
14-05-2007, 10:13 PM
Quan niệm về "ngày không nắng" ạ.
Ngày không nắng đối với em theo nghĩa đen là những ngày mưa ::D, còn nghĩa bóng là khi gặp thất bại nào đó, bị điểm kém hoặc mọi việc không như mong muốn của mình chẳng hạn. Khi đó thì buồn (tất nhiên), suy nghĩ tại sao mình lại như thế. Em cũng nghĩ là sau cơn mưa trời lại sáng, chẳng việc gì phải ngồi ủ dột một chỗ để mà dằn vặt tại sao mình không thế này,mình không thế kia, đơn giản, đó là đối mặt với thành công bị trì hoãn. Mà đã trì hoãn có nghĩa là nó vẫn tiếp tục. Phải tiếp tục sống để mà vươn lên.

Pisces
15-05-2007, 06:53 AM
Cả nghĩa bóng và nghĩa đen, ngày ko nắng là những ngày mưa =).
Ai hiểu gì thì hiểu :))

coadai1912
15-05-2007, 11:13 AM
nói như bạn pisces có mà , nói làm gì nữa cơ chứ , ai chả ko bít ngày ko nắng là ngày mưa , nhưng cũng chưa chắc ngày ko nắng đôi khi vì ko có nắng [trời dâm đó thui ]

xumi
18-09-2007, 11:22 AM
ngày k nắng đối với chị là 1 ngày k có mưa trời đẹp đi chơi vô tư hok fai ninja bịt mặt, tuyệt vời

scorpion
08-11-2007, 02:42 PM
Cả nghĩa bóng và nghĩa đen, ngày ko nắng là những ngày mưa =).
Ai hiểu gì thì hiểu :))

ngày k nắng đối với chị là 1 ngày k có mưa trời đẹp đi chơi vô tư hok fai ninja bịt mặt, tuyệt vời

Hựhự:picknose:,cứ như pisces mới chị Xumi thì quá tuyệt vời.
Nắng ở đây được scor hiểu là hi vọng ,niềm tin phải ko?ai chẳng có lúc tắt nắng trong tâm hồn tuy vậy chỉ cần sống thanh thản,thoải mái một chút thì nắng lại trở về thôi mà.