PDA

View Full Version : Trò chuyện mùa thi....Ngoạ Hổ Tàng Long

quangthanhxdsg
16-05-2007, 12:33 AM
Y:DY Ngày xưa, mới bắt đầu bước chân vào giang hồ (Đi thi đại học) tại hạ có đọc đc trên báo một bài văn cổ vũ tinh thần sĩ tử.Nay xin chép lại hầu chuyện cùng các đại hiệp

:compu: Mùa thi ! Mùa hội tỷ kiếm so tài đang đến! Thi tốt nghiệp,thi đại học.Những kẻ 12 dẫu hiền lành nhất cũng phải đến lúc làm rồng làm hổ.Không phải làm hổ nằm rồng ẩn - ngọa hổ tàng long.Mà làm hổ giương vuốt làm rồng quẫy đuôi.Dẫu hiền lành nhất cũng ko thể ko vận 12 thành công lực của 12 năm rèn luyện "Công phu học pháp".Dẫu ngạo nghễ khinh đời thì cũng ko thể ko biết ngoài trời còn có trời ,trên người còn có người.Vậy thì chớ chủ quan hỡi các huynh đệ:D> :D>

>:D Học võ cũng như học văn,có khẻ vài giờ đã luyện xong 5 chiêu 7 thức,có người năm bảy ngày cũng ko xong một chưởng.Có người học hành khổ sở,cần mẫn với từng con chữ,có kẻ học hành nhàn nhã ung dung.Có người như Quách Tĩnh,thì cũng có kẻ như Lệnh Hồ Xung.Có người ra chiêu là như tiêu dao du,có kẻ múa tiêu dao du lại cứ ra "khổ não quyền".Dẫu chiêu thức khác nhau ,đao pháp vô cùng nhưng thắng phụ nhiều lúc khó bề biết trước.Vậy thì hãy gắng lên nào hỡi các huynh đệ ![-O< [-O< [-O<

:-SS Học võ cũng như học văn,luyện sai phương pháp thì kinh mạch thất tán,tẩu hỏa nhập ma.Học sai phương pháp sẽ mụ mị đầu óc,học trước quên sau,tâm thần bất định.Muốn võ đạt phải mưu chuyện lâu dài,muốn văn thành phải biết dục tốc bất đạt.Suy cho cùng võ hạnh tâm thuật vẫn là hàng đầu,võ công chỉ là hàng thứ hai.Thi đại học tuy quyết liệt,ko thể hạ thủ lưu tình nhưng vẫn phải chính tông ,đơn đả độc đấu, đừng theo trò ma đạo chạy chọt này nọ ,phao to phao nhỏ,quần hùng vốn ghét,minh thương dễ tránh ám tiễn khó phòng.8-X 8-X 8-X

8-) Trong cuộc tỷ võ chiêu sinh này,có kẻ công phu thượng thừa ,chỉ vỗ mông một cái là đã đứng trong giảng đường đại học,nhưng cũng có lắm anh hùng thất cơ phải thoái lui dăm mười tượng.Dẫu thành hay bại cũng có hề chi,quân tử báo thù 10 năm chưa muộn,ta chỉ chờ 1 năm sau,vội gì(Mà thế gian rông lớn,võ học vô biên,đâu chỉ duy nhất trường đại học là hay!) .Thì các huynh đệ,xin hãy cười lên một tiếng để nghĩ rằng non xanh vẫn đó,nước biếc còn đây,hẹn ngày gặp lai.Thì hãy vận công một cái để rồi nói lớn "Thanh sơn bất cải,lục thủy trường lưu,hậu hội hữu kỳ...."

coadai1912
16-05-2007, 08:38 AM
hiii ! bài này mà các em đọc được thì cũng tốt đó chứ , nhưng mà sao baclucs nào cũng trưởng và bạo lực quá vậy , sau khổ thân em , hic hic :">

xumi
16-05-2007, 11:15 AM
hehe đúng roài đó, hở 1 tý là trưởng........ chán chẳng bùn nói nữa.

Roài du sao thì cái này cũng cần thiết cho các sỹ tử chuẩn bị vào trận chiến, nên Muội thấy là cũng đáng để cảm kích lắm. Huynh à cố lên nhe có muội đứng sau nè :X

quangthanhxdsg
17-05-2007, 12:42 PM
:compu: Chậc.."vừa đấm vừa xoa".....2 em Xumi và codai này thâm thật...

coadai1912
18-05-2007, 10:48 AM
hii ! ai bảo chị em em thâm chứ , đó là do anh nghĩ đó chứ người ta bảo có tật thì giật mình mà , nên chắc anh cũng.... ko kém ;))

quangthanhxdsg
03-06-2007, 09:14 AM
>:DĐã bao là tạo tý hứng thú giúp các mem DDT năm nay vác bút sách đi chinh chiến,các cô đã qua cửa rồi thì cứ vào chọc ngoáy anh....Hay lại thích tý mạng riêng hở,chưa sợ anh à

HoangHiep12C6
03-06-2007, 09:23 AM
Biss biss biss ! Đúng là đại K , rất hiểu ý em . Đại K đã viết 1 bản hùng ca 1000 năm có 1 để khích lệ đệ , quả thực làm đệ rất ngưỡng mộ . Bái phục , bái phục :)

quangthanhxdsg
03-06-2007, 09:35 AM
Hờ hờ....là ngày xưa dăng ở trên báo thấy hay chép lại thôi.KO phải sáng tác,khen thế anh thẹn

coadai1912
03-06-2007, 11:16 AM
hi ! chú hiệp nói thế thẹn quá đi chứ lại , may mà bác thanh đã bảo là chép lại thui , chứ ko ai là tác giả bài này coi chừng họ kiện chết , lúc đó đại k của chú chắc ngồi tù vì ăn trộm bản quyền , rất may là đã đính chính ;))

chiladua
12-06-2007, 09:30 PM
Chậc ko nhìn thấy đầu bài viết đã nói rõ ràng là chép lại à,chết thật

coadai1912
13-06-2007, 10:11 AM
oài ! ngeh cái giọng giống bác quangthanh quá nhé chiladua . hay là đây là cái nick bác dùng để ảo đó , định quy ẩn giang hồ hả .
còn người ta đã biết chép lại rồi còn gì nữa , ko đọc rõ ư ??

chiladua
13-06-2007, 10:16 AM
Thanh đây Thanh đây,em codai cho anh số điện thoại đi,địa chỉ nữa