PDA

View Full Version : thư gửi bố !

coadai1912
18-05-2007, 10:39 AM
người ta bảo sau một cơn mưa rào càng to thì cầu vồng xuất hiện sẽ càng rực rỡ , con mong rằng cuộc đời con cũng sẽ gặp được cầu vồng ấy :)
BỐ yêu quý !
từ nhỏ con cứ nghĩ rằng bố o thương con , gia đình ko thương con , họ hàng cũng ko thương con ., trong mắt của tất cả mọi người chị dung là tuyệt nhất , là niềm tự hào của tất cả .còn con thì ngược lại . hồi đó con đã nghĩ bố ko thương con , bố luôn khắt khe dạy bảo , từng cách nói năng , từng cử chỉ , từng cách ngồi cách đi đứng . hồi nhỏ biết chi đâu , chỉ thấy hay bị mắng chửi là ko thương ,con đã cố gắng để bố hài lòng về con , tất cả những người bạn của con ai cũng bảo con là tuyệt vời , bố mẹ của bạn bè con đều bảo con cái họ học hỏi theo con , nhưng bố cũng vẫn ko hài lòng về con , bố coi con là 1 đứa ương bướng và khó chiều . khi sự cố gắng ko được đáp lại , 1 đúa con gái bé nhỏ đấy đã thất vọng biết bao , con đã từng nghĩ phải chăng con ko phải là co cái của gia đinh [ tội lỗi quá phải ko bố ]. nhiều lúc con chỉ muốn thoát a khỏi mái ấm đó , vì con luôn luôn thấy cô độc trong ngôi nhà thân yêu . dù cho giờ đây có đỡ hơn nhưng thật sự con vẫn thấy vậy .
bố luôn luôn được mọi người kính trọng , ko ai có thể coi thường được bố , con cũng mong mình được như bố vậy . và con cũng được những người bạn của con quý mến và tôn trọng đó có làm bố vừa lòng ko bố ?
thật sự tình cảm của bố con ko cảm nhận được nhiều , con luôn tủi thân khi nhìn thấy gia đình bạn bè con vui vẻ , bố mẹ chúng quan tâm đến chúng con đã ghen tị và thấy buồn biết chừng nào [ bố có biết ?]
khi đi học xa , lần đầu tiên con nghĩ đến tình cảm của bố , khi lớn lên con người ta thường chín chán hơn , suy nghĩ hiều khía cạnh hơn và con cũng đã biết bố cũng quan tâm đến con , bố cũng yêu thương con , lần đầu tên con khóc vì nghĩ ra điều đó . bố luôn là người con yêu mên nhất . từ nhỏ đến giờ con luôn luôn sống vì mọi người vì ý thích của mọi người .con luôn cố gắng làm bố và tất cả hài lòng về con , bạn bè con bảo con hãy sống vì mình , con chỉ cười vì con còn phải sống thật tốt để làm cho bố ngẩng cao đầu với mọi ngừoi , phải để cho họ kính trọng bố hơn nữa , để làm được điều đó con sẽ ko thể thực hiện được những ước mơ của mình
BỐ thương yêu !
những dòng này có khi sẽ chẳng bao giờ bố đọc được , nhưng con muôn viết ra để cho nhẹ bớt lòng
thời gian này con đang đối mặt với những khó khăn đau dớn nhiều lúc con muốn từ bỏ tất cả , thật sự đã rất nhiều lần con nghĩ : "hay là chết đi cho xong , sẽ chẳng phải muộn phiền sẽ chẳng phải suy nghĩ ", nhưng rồi nghĩ đến bố , nghĩ đén gia đình , nghĩ đến bé con lại tự gằn mình lại , cố gắng đứng lên con ko thể để mọi người coi thường vì bố có 1 đứa con tự tử được , nhờ bố mà con đã ko làm những điều dại dột .
bố ơi ! thật sự giờ đây con rất cần mọi người thông cảm và có thể đưa bờ vai ra cho con dựa vào , cho con koc 1 chút. nhưng rồi con biết con phải tự mình đứng lên , tự mình vượt qua tất cả .
đô khi muốn vươn lên nhưng rồi lại bị cái gì đó lôi xuống , có 1 người đã bảo con :trong đời ai cũng phải có 1 vài lần ngã , và phải đứng lên ,dù rằng vấp ngã của con đau hơn của mọi người , bố ơi !! con ko muốn cuộc sống bế tắc như giờ , con cũng ko biết đôi vai con có thể chịu đựng ghánh nặng này . đôi khi thèm được câu an ủi , thèm được bờ vai dựa vào , nhưng chẳng thể vì bạn bè luôn coi con là chỗ dựa của chúng , bọn nó cũng có nhiều rắc rối rồi con ko muốn làm ai buồn thêm nữa , những người ở xa th
ì chỉ biết nói câu ; cố gắng lên !
vâng 1 con vẫn luôn luôn cố gắng vì gia đình , vì bố , dù mai này con có làm bố buồn , con có làm bố thất vọng tiếp tục thì tấn sâu trong lòng con mong bố hiểu con ko hề muốn thế , mọi thứ ko cho con chọn lựa . con đã nghĩ đến lời của bố ko hề yêu thương 1 ai , dù cho mọi người đều tốt , người ta thật sự yêu mến con . mặc kệ phải ko bố yêu đương chỉ làm bược đường con đi trùng xuống sẽ ko thành công để bước tiếp để làm được gì đó cho gia đình .
chị Dung đã bảo sau này nếu lấy người nào đó nếu được chị ấy sẽ chọn người giống bố , chị em con luôn yêu kính và tôn thờ bố , mong rằng bố sẽ hiểu con , sẽ luôn giang tay đón con về
điều cuối cugf con muốn nói , con yêu bố , bố là cuộc sống của con , của chị con , của bé .mong bố hãy luôn dõi theo những bước chân của chúng con . con yêu bố

coadai1912
01-08-2007, 10:25 PM
hôm nay bonosi rất nhiều , chị khóc, còn con ! ko khóc được đâu phải làko biết nghĩ,con nghĩ nhiều lắm, vì sao gia đình mình luôn nặng nềnhuw vậy , vì sao con luôn cảm thấy ko thoải mái du là nhà mình ???
cuộc sống ko có gì hoàn hảo ,nhưng bố mẹ ơi thật sự con muốn có 1 gai đình như bao nhiêu gia đình khác, nặng nề quá bức bối quá

coadai1912
09-08-2007, 08:23 PM
thật sự bây giờ cảm giác trong con chỉ là sự thất vọng , thật sự thất vọng .con đáng ghét lắm sao bố ? trong lòng bố ko lẽ chỉ có sự tồn tại của chị mới là đáng , còn con chỉ là 1 kẻ bỏ đi mà thôi . chưa bao giờ con cần gai đình nhưu lúc này , nhưung sao lại làm cho con tổn thương thêm , con sống luôn muốn tốt đẹp tại sao lại thế , '
cái cảm giác bẽ bàng khi giơ tay đỡ bát cơm để xới cơm cho bố , nhưng rồi bố cũng ko thèm đưa , bố biết con buồn biết mấy
con biết những giọt mồ hôi của bố rơi xuống , hơn ai hết con hiểu sự vất vả của bố , bố ơi , tại sao bố luôn nghĩ con như vậy ,. tại sao . tại sao