PDA

View Full Version : sụ thật về đàn bà

aboydaudinh
19-05-2007, 12:57 PM
Về trái tim. của người đàn bà!>:D

1- Tai sao chỉ có bà phù thuỷ đọc ác mà không có ông phù thuỷ độc ác!?

Câu trả lời: Không có người đàn ông nào độc ác như đàn bà!

2- Tại sao người mẹ kế luôn luôn là cái ác mà không phải là bố dượng!?

Câu trả lời: Họ không thể không như vậy!

3- Tại sao chỉ có mỹ nhân kế chứ không có nam nhân kế!?

Câu trả lời: Họ không gian xảo như phụ nữ được!

4- Tại sao người ta nói ''Làm một người tốt đã khó nhưng làm một người đàn bà tốt còn khó hơn!''!?

Câu trả lời: Vì phụ nữ khó mà trở thành một người tốt!

5- Tại sao người ta nói: ''Nếu muốn trả thù một ai đó, hãy gửi cho hắn một người đàn bà đẹp''!?

Câu trả lời: Bởi vì phụ nữ thật là nguy hiểm!
Y:DY nào các anh em hãy bình cho đàn ông đi haaaaY:DY Y:DY

vodka
19-05-2007, 01:41 PM
Nhất trí , nhất trí với pác về cái xấu thì con gái nổi trội hoàn toàn hơn con trai , còn về những mặt tốt của xã hội thì sao ví như văn học nghệ thuật . thơ ca thì sao ? Xin thưa là chưa thấy mặt nào con gái nổi bật
+ Thơ ca , văn học : Việt Nam vẻn vẹn chỉ có vài người như Hồ Xuân Hương , Bà Huyện Thanh Quan , Xuân Quỳnh và một vài người khác còn đâu là con trai , trên thế giới thì nổi tiếng hầu hết là con trai như Puskin , Victo Huygo , Leptonxtoi ...
+ Ca nhạc : Việt Nam mới chỉ thấy ca sỹ còn nghệ sỹ thì chưa , thế giới thì bethoven , moza ,..
+ Hội họa : picasso , leona dvince ,..
chuyển sang chuyên ngành của phụ nữ :
+ Nấu ăn : Hầu hết các đầu bếp giỏi hay đầu bếp của nhà hàng là con trai
+ Thời trang : Bạn xem thời trang là biết các nhà thiết kế nổi tiếng trên thế giới là con trai .
Thực tế là vậy dù sao thì con gái không thể so sánh với con trai về toàn cục hay lịch sử có chăng là cá nhân đơn lẻ thôi :))

Pisces
19-05-2007, 03:18 PM
Có thể như thế thật, but có 1 cái mờ đàn ông ko thể nào so bì đc với phụ nữ,... đó là khả năng sinh ra những thiên tài ;)). Có tên đàn ông nào đẻ đc ko :))?!

quangthanhxdsg
19-05-2007, 03:23 PM
~O) Thế ko có các Ông thì làm gì mà sinh đc ra thiên tài.....

Pisces
19-05-2007, 03:28 PM
thụ tinh nhân tạo =), các ông làm gì mang thai đc, định sinh con trong ống nghiệm hở ;)).

quangthanhxdsg
19-05-2007, 03:35 PM
:-O Thụ tinh nhân tạo cũng cần nguyên liệu mà chú,mà cái nguyên liệu ấy thì đố bà nào dám vỗ ngực "hàng đó" ta đây cũng có đấy.....hiiiiiiii

xumi
19-05-2007, 06:17 PM
"Nhất trí , nhất trí với pác về cái xấu thì con gái nổi trội hoàn toàn hơn con trai "

hô hô hay nhỉ chỉ giỏi nói xấu phụ nữ thôi. tui thấy có mấy ai bảo là đàn ông tốt đâu toàn nói là đểu đấy chứ, đểu còn gấp mấy lần xấu ấy chứ.

Ây za nghi đi thì cũng phải nghĩ lại k có phụ nữ thì sao có đàn ông trên đời này đc. Đàn ông có đc ông trời cho cái thiên chức dc sinh nở và làm mẹ đâu nhảy:-"

Pisces
19-05-2007, 06:28 PM
Ố ồ,... việc thụ tinh đơn giản chỉ là kết hợp NST X của người mẹ với NST X hoặc Y của người bố. Ngày xưa đúng là phải cần đàn ông cung cấp "hàng" thật, nhưng giờ thì người ta có thể tạo ra đc tế bào chỉ gồm NST X-X của người mẹ, chả cần quái gì X hay Y của ông pố cả :)). Và khi tạo ra tế bào đã đc kết hợp đó thì lại đc cấy vào cơ thể của 1 người phụ nữ để cho nó PT, có cấy vào đc cơ thể người đàn ông ko >> Vai trò của ai trong việc duy trì pt nòi giống cao hơn ;))?! {có thể dùng phương pháp nuôi cấy trong môi trừng ống nghiệm nhưng hiện PP này vẫn chưa hoàn thiện và khả năng sống của tế bào ko cao}

Nói chung là Đ.ông ko bì đc đâu, vì phụ nữ tập trung hết tinh hoa vào thế mạnh này rồi, đọ = niềm tin nhá :>.

Đ.ông ko phải mang gánh nặng này nên trí óc pt hơn cũng là điều dễ hiểu, nhưng bù lại đàn ông dễ die hơn phụ nữ :|. Trong các TH nguy hiểm đến tính mạng thì phụ nữ có sức sống hơn, đơn giản do đã quen với việc mất máu hàng tháng, hơn nữa cũng do chức năng duy trì bảo tồn nòi giống bằng thụ tinh trong nên các đặc tính của cơ thể cũng ưu tiên hơn cho khoản này... :/. << Vì cái lý do này mà ko biết nên gọi phái nào là phái mạnh đây :-@
Mà ở trên nói đến các mặt mạnh, còn các mặt yếu của đàn ông cũng ko thiếu,... do bản tính muốn chứng minh sức mạnh và vai trò XH của mình nên Đ.Ông thường sa vào những hành vi mang tính chất bạo lực, bằng chứng là số tội phạm nam trên TG nhiều hơn nữ rất nhiều, các nhà chính trị là phái nam thường có tư tưởng dùng vũ lực, ko ôn hòa như phái nữ...

Nói chung là lắm tài thì cũng nhiều tật, cho nên chả "đàn" nào hơn "đàn" nào đâu B-/

000_000
19-05-2007, 08:01 PM
Hay hay ông anh Pisces nói hay quá , nhìn chung ''ông'' hay ''bà'' đều có mặt tốt và mặt xấu cả , nhưng ...nhìn riêng thì đàn bà vẫn tuyệt vời hơn nhiều >:)

coadai1912
19-05-2007, 09:59 PM
Về trái tim. của người đàn bà!>:D

1- Tai sao chỉ có bà phù thuỷ đọc ác mà không có ông phù thuỷ độc ác!?

4- Tại sao người ta nói ''Làm một người tốt đã khó nhưng làm một người đàn bà tốt còn khó hơn!''!?

5- Tại sao người ta nói: ''Nếu muốn trả thù một ai đó, hãy gửi cho hắn một người đàn bà đẹp''!?

Y:DY nào các anh em hãy bình cho đàn ông đi haaaaY:DY Y:DY

gớm cái bác này ,bác cũng là do phụ nữ sinh ra đấy .kố có mẹ bác thì giờ bác cũng chẳng có ngồi mà viết bài này đâu:deokinh:
bác cứ thử làm phụ nữ xem,mà nói thật cứ cho là phụ nữ xấu,tồi tệ thế sao bọn đàn ông con trai vẫn cứ đâm đầu vào, nếu noíphuj nữ xấu , thì đàn ông còn xấu và ngu hơn , vì sao ư? vì biết đàn bà con gái xấu thế sao vẫn cứ thích ,chứng tỏ cũng quá xấu hơn con gái rồi, tinh vi
bạn pices ! tốt tốt, bạn quả là đứacon ngoan của mẹ bạn , bạn tốt của con gái <:-P
hix ! bác quangthanh :ặc ặc ....thế thì . chậc chậc! em đang định .....kiểu này thôi bình yên là tốt nhất b-(

Pisces
19-05-2007, 10:20 PM
Hoh hoh... chả dám, sợ hai cái mỹ từ này lắm =).
Con ngoan mà mắc lỗi gì nho nhỏ thôi là mang tiếng gấp bội con hư,
bạn tốt để rồi khi bị nhờ vả, lỡ ko giúp đc là thành bạn tồi ngay... chả dại >:).
Còn mấy bài trên thì... đơn giản cùng là đàn ông với nhau, ít nhiều cũng hiểu đc tâm trạng vì sao lại thế :-"...

aboydaudinh
20-05-2007, 12:42 AM
gớm cái bác này ,bác cũng là do phụ nữ sinh ra đấy .kố có mẹ bác thì giờ bác cũng chẳng có ngồi mà viết bài này đâu:deokinh:
bác cứ thử làm phụ nữ xem,mà nói thật cứ cho là phụ nữ xấu,tồi tệ thế sao bọn đàn ông con trai vẫn cứ đâm đầu vào, nếu noíphuj nữ xấu , thì đàn ông còn xấu và ngu hơn , vì sao ư? vì biết đàn bà con gái xấu thế sao vẫn cứ thích ,chứng tỏ cũng quá xấu hơn con gái rồi, tinh vi
bạn pices ! tốt tốt, bạn quả là đứacon ngoan của mẹ bạn , bạn tốt của con gái <:-P
hix ! bác quangthanh :ặc ặc ....thế thì . chậc chậc! em đang định .....kiểu này thôi bình yên là tốt nhất b-(
eeeeeeeee! [-X em ăn nói cho cẩn thận nhé[-X ! sao lại mang fu huynh vào đâu ha!:-W

coadai1912
20-05-2007, 04:23 PM
ạc , thế phụ huynh ko phải là đàN BÀ SAO ?? thế ko lẽ là người ngoài hành tinh à? bác nói thế là ko được , còn bạn pisce : người ta bảo `1 lần khiêm tốn bằng 4 lần tự kiêu đấy , cẩn thận , cẩn thận ko người ta lại nói cho , còn bạn ko thích tốt thì thôi , cứ gọi là xấu cũng được , tự dưng có người muôn xấu Y:DY

aboydaudinh
20-05-2007, 04:39 PM
ac ac! llại có người muốn oanh oanh nhau day! po con a !

coadai1912
20-05-2007, 04:49 PM
bác vừa chát bảo em cò cho nhiều zai ! ờ em mà cò em cò anh trước tiên . gớm ! mà em đâu có như bác là muốn đánh nhau , đánh nhau bác chỉ thua em . vì nếu bác đánh em thì hèn lắm , đi đánh con gái , còn bác ko đánh em là bác thua . mà bác có dám đánh em ko ?? mà la đánh nhau thía

quangthanhxdsg
20-05-2007, 05:22 PM
:)>- ô hô.....kèo này mấy mà chả bắt cho em codai,anh em ta tuy dũng mãnh thiện chiến nhưng đứng trước sư tử hà tất phải e sợ đôi phần chứ

>:D Tại hạ có học qua chút tinh tượng bấm quẻ thấy nay mai mặt trời bị che khuất bởi đám mây hình cái váy ắt là điềm hung==>Đây là Thiên
[-( Lại đặt bút tính thì thấy khi chú xông trận chắc chắn codai sẽ khóc cứ như đúng rồi để xin tha,săn tính ga lăng các hạ tất phất áo bỏ đi-->thua===>Đây chính là Nhân
:-h Nhìn trái nhìn phải,nhìn trên nhìn dưới,hết nhìn gần rồi lại chạy ra xa nhìn,mãi anh mới tìm ra có một thế võ chú gặp ắt thua,thế này nam nhi ko thể làm đc còn phái nữ nói chung làm rất giỏi đó là thế "Mãnh Hổ Lạc Địa" (ngồi xếp bằng,2 tay chống thẳng lòng bàn tay úp xuống đất trước đầu gối,vừa luyện vừa đọc khẩu khuyết :Em cắn răng cắn cỏ xin anh tha tôi) hiii ===> Đây chính là Địa

>:D =(( Như thế THiên Địa Nhân đều ko thuận thì làm sao chú đánh đấm đc,thôi thì vỗ bàn đúng dậy giũ áo quay đầu bỏ đi giữ lại chút thể diện cho phái nữ phải chăng chính là điều nên làm

mailinh_b11
20-05-2007, 10:02 PM
hãy hãnh diện khi mình là con gái

Pisces
20-05-2007, 11:08 PM
Ừh,... sướng mà ko biết hưởng :|.
Ngày xưa cứ bảo xã hội PK trọng nam khinh nữ, nhưng thật ra vẫn có những đặc quyền chỉ phụ nữ mới có. Đến bây giờ nam nữ bình đẳng, phụ nữ cứ đòi những đặc quyền vốn trước đây thuộc về đàn ông, nhưng những đặc quyền của họ thì lại ko bao giờ san xẻ, kiểu "của tôi là của tôi, của anh cũng là của tôi nốt" ^:)^... thêm nữa XH bây giờ (XHVN) lại có nhiều ưu tiên cho nữ với lý do bù đắp quãng thời gian bị chà đạp trong XH PK (?!)<<-- đấy sướng thế còn gì :-@.

aboydaudinh
20-05-2007, 11:47 PM
bác vừa chát bảo em cò cho nhiều zai ! ờ em mà cò em cò anh trước tiên . gớm ! mà em đâu có như bác là muốn đánh nhau , đánh nhau bác chỉ thua em . vì nếu bác đánh em thì hèn lắm , đi đánh con gái , còn bác ko đánh em là bác thua . mà bác có dám đánh em ko ?? mà la đánh nhau thía
hoooo!đó là em tu ... nhé!anh chỉ alo thế ! thế mà đã...... hết ca lên rùi!máu quá!nhung ko sao!thế mới gọi la nũ nhi ma!mà cũng ko biết ai cò ai đây nhỉ!thời gian sẽ có câu trả lời!:-P

coadai1912
21-05-2007, 07:59 AM
hi ! bác thanh em chưa hỏi tội bác hôm qua đâu nhé , cái thế võ của bác thì em ko bít . vì chỉ mới có bác dùng chứ em chưa dùng bao giừ làm sao bít mà học . , còn khóc á ? bác nằm mơ giữa ban ngày hả ? chả mấy khi em khóc , nên những trường hợp đó ko cần phải nói ra đâu %-(
còn bác đầu dinh , nghe cái tên đầu đinh đã ... rồi , em thì em nói thế vì bác bảo em vậy , nhưng em thích tán người rùi bỏ , chứ chả ai tán được em , còn bác ko tin , cứ thử sẽ biết thôi

Dark_God
21-05-2007, 05:41 PM
hình như các bác bắt đầu lạc đề roài

HoangHiep12C6
18-07-2007, 12:40 AM
Nhầm ! ? Sẽ mãi mãi nhầm nếu không đọc bài viết này! Không biết tại sao lại nói phụ nữ đẹp trong khi ...

Thứ nhất: Vẻ đẹp bên ngoài.

1- Con gà trống đẹp hơn hay con gà mái đẹp hơn!?

Câu trả lời: Con gà trống!

2- Con công đực xấu hơn con công mái!?

Câu trả lời: Con công mái xấu hơn!

3- Con cá (bất kỳ loài nào) đực đẹp hơn con cá cái!?

Câu trả lời: Tất nhiên rồi! Ðến con cá chép đực cũng còn có râu ở đầu và kiếm ở bụng cơ mà!

4- Tại sao con hươu đực đẹp hơn con hươu cái!?

Câu trả lời: Bởi vì nó có bộ sừng rất đẹp!

5- Những con cào cào đực lại đẹp hơn con cào cào cái!?

Câu trả lời: Ðơn giản bởi vì nó đẹp

6- ...

Và tại sao lại gọi là ông trăng (ông mặt trời, ông sao) mà không gọi là bà trăng!?

Câu trả lời: Bởi vì ông đẹp hơn bà!

Tất cả các sinh vật trên trái đất này giống đực đều đẹp hơn giống cái! Vậy tai sao con ngưòi lại không thể như vậy!?

Nói cho cùng thì không thể không khẳng định con trai đẹp hơn con gái hay phái mạnh đẹp hơn phái yếu!

Thứ hai: Về trái tim.

1- Tai sao chỉ có bà phù thuỷ độc ác mà không có ông phù thuỷ độc ác!?

Phụ nữ đẹp thật sao =))=))=))

shevchenbe90
27-07-2007, 11:39 PM
Hôm nay ngồi rỗi rãi, dọn dẹp cái ổ cứng tìm lại thấy cái này. Cũng ko biết lưu lại từ khi nào? Thấy vui vui pot lên đây. Mong chị em thứ lỗi cho nhé.

Không biết tại sao lại nói phụ nữ đẹp trong khi ......

Thứ nhất : Vẻ đẹp bên ngoài

1- Con gà trống đẹp hơn hay con gà mái đẹp hơn!?
Câu trả lời : Con gà trống!

2- Con công đực xấu hơn con công mái!?
Câu trả lời : Con công mái xấu hơn!

3- Con cá (bất kỳ loài nào) đực đẹp hơn con cá cái!?
Câu trả lời : Tất nhiên rồi! Ðến con cá chép đực cũng còn có râu ở đầu và kiếm ở bụng cơ mà!

4- Tại sao con hươu đực đẹp hơn con hươu cái!?
Câu trả lời : Bởi vì nó có bộ sừng rất đẹp!

5- Những con cào cào đực lại đẹp hơn con cào cào cái!?
Câu trả lời : Ðơn giản bởi vì nó đẹp

6- ... Và tại sao lại gọi là ông trăng (ông mặt trời, ông sao) mà không gọi là bà trăng!?
Câu trả lời : Bởi vì ông đẹp hơn bà!

Tất cả các sinh vật trên trái đất này giống đực đều đẹp hơn giống cái! Vậy tai sao con ngưòi lại không thể như vậy!? Nói cho cùng thì không thể không khẳng định con trai đẹp hơn con gái hay phái mạnh đẹp hơn phái yếu!

Thứ hai : Về trái tim

1- Tai sao chỉ có bà phù thuỷ độc ác mà không có ông phù thuỷ độc ác!?
Câu trả lời : Không có người đàn ông nào độc ác như đàn bà!

Câu trả lời : Họ không thể không như vậy!

Câu trả lời : Họ không gian xảo như phụ nữ được!

Câu trả lời : Vì phụ nữ khó mà trở thành một người tốt!

Câu trả lời : Bởi vì phụ nữ thật là nguy hiểm!

Cuối cùng xin tặng các bạn bài thơ vui này :

Xưa kia ở tuốt trên trời
Ngọc Hoàng Thượng đế thảnh thơi thấy buồn
Sai bắt một chú chuồn chuồn
Xịt vô mười lít nước tương đem hầm
Bỏ thêm một ký ớt bằm
Chanh chua sáu trái, me dầm bảy tô
Nước mắt cá sấu tám xô
Dịu dàng chút xíu, một lô : dữ, chằn...
Nêm thêm chín chú lăng quăng
Mít khô, mít ướt, cằn nhằn, ghen tuông
Hai trăm (gr) nhõng nhẽo, giận hờn
Mụn cám, mụn bọc, mụn cơm, mụn dề
Ngọc Hoàng hứng chí hề hề
"Con này" hoàn tất khỏi chê chỗ nào
Sai Thiên Lôi lấy bột nhào
Bắc Đẩu canh lửa, Nam Tào quạt than

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

Bổng nhiên một tiếng nổ vang
Thế rồi "con ấy" nhẹ nhàng bay ra
Bèn đặt tên nó: E-va
Còn gọi "con gái" hay là "cô", "em".

Vẫn còn mấy cái nữa nhưng thui ko dám pot lên nữa, sợ bị khủng bố lắm ...

Pisces
28-07-2007, 06:09 AM
Bài này hình như đã đc post trên 4rum lần thứ 3 rồi thì phải :-?.

http://www.daoduytu.net/forum/showthread.php?t=3880
http://www.daoduytu.net/forum/showthread.php?t=3558

Mỗi lần lại chòi thêm 1 tí. Thôi thì tớ gộp hết tất cả lại làm 1, sau đó muốn bình luận thêm gì thì thêm :/.

Còn đây là topic cổ nhất, hiện nay đã đóng của vì đã "xuống cấp" do quá lâu ko ai nhòm ngó.

http://www.daoduytu.net/forum/showthread.php?t=214

shevchenbe90
28-07-2007, 10:27 AM
Hay hay đấy, nhiều người cùng ý tưởng hay sao ý, cái bài này em nhớ không lầm là em đọc cách đây hơn 1 năm rồi.Vậy mà có người post trước rì hà, công nhận là chí lớn gặp nhau...hehe.
Tất cả vì vì Phụ Nữ Thật Nguy Hiểm đó mà :D

coadai1912
29-07-2007, 01:36 PM
hèm,. ! chả thấy chị em phụ nữ nào vào đây nói , để cho các đáng mày râu ngồi buồn kể xấu chị em mình ra đây nhỉ , tớ chẳng có gì để nói , chỉ có mỗi câu . ko có phụ nữ , chẳng có mấy chú ngồi đấy mà kể tội đâu

Pisces
29-07-2007, 06:29 PM
:|
Nói thật là tớ ko chê bai hay coi thường gì chị em phụ nữ nhưng mà càng đọc bài càng thấy chán,...

Chẳng lẽ chị em ko còn cái gì khác để tự hào ngoài cái câu trên hay sao :/ ?