PDA

View Full Version : [Lam Sơn Thanh Hoá ] Hội Fan ~> thông tin, off...

Trang : 1 [2] 3 4 5 6 7

duynamckbk7
21-04-2007, 10:10 AM
Hức,29/4 về TH mà xem. Trận này ko xem hơi phí

haidh
29-04-2007, 01:50 PM
Rất tiếc không thể về xem TH nhà mình óanh nhau với HP.HN trên sân TH ọp ẹc!Mong anh em có điều kiện theo dõi tường thuật lại chân thực,sống động,khách quan và hoành tráng để anh em ngoài HN này đỡ tủi!
Trận này có hòa cũng được,vì tôi có cảm giác TH khó thắng HP vào lúc này:
-Thứ nhất,Th nhà mình thường đạt kết quả tốt trên sân khách nhưng về sân nhà thì sao?Câu trả lời là về sân nhà còn chơi máu hơn cả sân khách nhưng kết cục thì lại phụ ý người!
-Thứ 2,HP đang ở thế khốn cùng,kẻ nào bị dồn vào chân tường mới thực sự là kẻ đáng sợ!
Dù sao cũng mong TH có một kết quả khả quan,à,mong cho BTC bớt mồ hôi và sức lực!

duynamckbk7
01-05-2007, 08:37 PM
Halida Thanh Hóa lội ngược dòng ngọan mục (29/04/2007-17:33)
http://www.baothanhhoa.com.vn/images/news//news_20348dsc09056.gif
Một pha lên bóng của các cầu thủ Halida Thanh Hóa.
Ảnh: Duy Sơn
(THO) - Bất ngờ để đối phương dẫn trước trong hiệp 1, tuy nhiên Halida Thanh Hóa đã khẳng định sức mạnh và bản lĩnh của mình, lội ngược dòng thành công và giành chiến thắng 2-1 trước Hòa Phát Hà Nội (HP.HN).
Ngay sau khi trọng tài nổi còi khai cuộc, cả hai đội đều vào trận với tốc độ khá nhanh và không chút thăm dò. Với lợi thế sân nhà và sự cổ vũ nhiệt tình của khoảng 15 ngàn cổ động viên, Halida Thanh Hóa đã chủ động triển khai các pha phối hợp tấn công nhanh về phía hai cánh của HP.HN, đồng thời rất tích cực tranh cướp bóng ở khu vực giữa sân. Trong khoảng 10 phút đầu trận đấu, thế trận diễn ra khá giằng co với những pha tranh cướp bóng rất quyết liệt của cầu thủ hai đội.

Phút 14, tận dụng sự lơ là của các tiền vệ đội chủ nhà, Da Silva bất ngờ tung ra một cú vuốt bóng đẹp mắt từ cự li gần 30m làm bó tay thủ thành Mykola, mở tỷ số cho HP.HN. Sau khi bị thủng lưới, Halida Thanh Hóa buộc phải đẩy cao tốc độ và dâng cao đội hình tấn công để tìm kiếm bàn thắng san bằng tỷ số.

Phút 24, nhận đường chuyền của đồng đội bên cánh phải, Mai Tiến Thành đã khống chế bóng rất khéo léo rồi tung ra một pha dứt điểm nhanh bằng chân trái nhưng thủ môn Mạnh Dũng đã xuất sắc cản phá. Sau đó, Halida Thanh Hóa liên tục dồn ép HP.HN nhưng không thành công và 1-0 nghiêng về HP.HN là tỷ số của hiệp 1.

Bước sang hiệp 2, HLV Trần Văn Phúc đã tăng cường hàng tấn công bằng việc tung tiền đạo Văn Tuấn vào sân. Do vậy, Halida Thanh Hóa đã thực sự làm chủ thế trận trên sân với những pha tấn công dồn dập về phía khung thành đội khách. Phút 51, Huy Thái đi bóng ở trung lộ vượt qua sự truy cản của đối phương rồi tung ra một cú sút chìm ngay sát vạch 16m50, bóng đi hiểm vào góc xa, san bằng tỷ số cho Halida Thanh Hóa. Bàn thắng đã giúp cho các cầu thủ đội chủ nhà thi đấu hưng phấn và mạch lạc hơn.

Niềm vui của các cầu thủ Halida Thanh Hóa sau khi Huy Thái san bằng tỷ số 1-1

Phút 69, đón pha căng ngang rất đẹp của đồng đội từ bên cánh phải, Rodgers đã băng vào rất nhanh tỉa bóng vào góc xa khung thành trước sự bất lực của thủ môn Mạnh Dũng, nâng tỷ số lên 2-1 cho Halida Thanh Hóa. Bàn thắng đã làm các khán đài của sân vận động tỉnh “dậy sóng”

Sau đó, đội chủ nhà chơi với tốc độ chậm và chờ cơ hội phản công. Trong khi đó, HP.HN buộc phải dâng cao đội hình để tấn công, tuy nhiên các đợt tấn công của đội khách tỏ ra khá bế tắc trước hàng thủ chơi tỉnh táo và hiệu quả của đội chủ nhà. Tỷ số 2-1 nghiêng về Halida Thanh Hóa được giữ nguyên cho đế hết trận đấu.

Với trận thắng này, Halida Thanh Hóa đã vươn lên vị trí thứ 5 trên bảng xếp hạng với 14 điểm.

Chiều Chủ nhật (6-5), Halida Thanh Hóa tiếp tục được thi đấu trên sân nhà gặp Pisico Bình Định.

hrockvn
02-05-2007, 09:06 AM
Thắng giòn giã, thắng oanh tạc chú ơi. He he. Không uổng công ta đi xem TH đá

HoangHiep12C6
02-05-2007, 09:09 AM
Đúng , không uổng công chậy Hằng : " Mikola em yêu anh " Và ông Trường Veston " Chém chết mẹ nó đê " , " Đốn giò nó đi " ...:=))

duynamckbk7
02-05-2007, 10:03 AM
:D, nhưng mà đau cổ wa', anh lại còn đang viêm họng nữa chứ

HoangHiep12C6
02-05-2007, 10:07 AM
Hohoho ! May cho anh là lúc tối anh không đi hát với bọn em , không thì khỏi nói ra tiếng luôn :D

hrockvn
02-05-2007, 10:21 AM
Công nhận là cả cái khu vực B4 bị khuấy động bởi anh em nhà mềnh. Tớ cứ ngại ngại khi mờ khán giá cứ quay lại nhin, nhưng mờ cũng thấy vui vui vì mềnh ... nổi tiếng :D :-P

cuongpro411
02-05-2007, 11:43 AM
anh em , chị em mình đi xem bóng đá như thế mới chuẩn , lần sau anh em mình vẽ mặt luôn . phải thật pro , thương hiệu DDT

Bithu_12a2
02-05-2007, 11:31 PM
Chú Hiệp nói xấu anh hả? ăc>:)E . ^^ quả thực vui quá xá anh em ạ ^^

1stPrO
03-05-2007, 12:35 AM
thằng nào bảo Hòa Phát Hà Nội hôm đó đổi tên thành " Thua Phát Hà Nội " Nhỉ =)) câu nói hay nhất trong ngày

duynamckbk7
03-05-2007, 10:40 AM
:D, công nhận tối hum sau nghe nó nói về chiến thuật câu giờ của TH cũng hay phết

haidh
03-05-2007, 07:27 PM
Anh Trường hôm sau cho em và anh Hảo mượn bộ Vest đi xem bóng đá cho nó "sành" được không anh!;;) ;;)

Bithu_12a2
04-05-2007, 11:55 AM
okie - anh em luôn sẵn lòng mà

duynamckbk7
04-05-2007, 10:05 PM
:D, vừa nghe chú Hảo nói khái niệm mượn ở VN nó mơ hồ lắm :D

hanvietkien
04-05-2007, 10:19 PM
Tập đoàn Hòa Phát chắc sẽ làm ăn kém đi nhiều vì đội bóng kém cỏi mad họ gắn tên lên........

hrockvn
05-05-2007, 10:05 AM
@duynam: Dạ, thì em cũng lấy inh nghiệm từ ... bản thân mà ra. Chẹp :-P. Dân ta có cái gọi là "dùng tạm". Cũng hay.

@hanvietkien: Bác ợ, thì hôm đó ta "sài" đồ Hòa Phát, thành ra nếu cùng lắm ta hòa, còn không ta phất. Các cụ ý chả quảng cáo thế. Ta "phất" đó thôi.

Nhưng nói thật ra, đúng là cuối trận tớ hơi bực, chơi gì gian lận quá, nhìn các chú Thanh Hóa ăn vạ. Chán, no fair.

duynamckbk7
05-05-2007, 11:05 AM
:< pó tay chú, TH thua thì tức, đến khi TH thắng thì bảo No Fairplay, thế bít thế nào, thường thì đội chơi đẹp toàn thua mà

ToanA4_03_06
07-05-2007, 08:18 AM
Công làm thủ phá, cái diệp khúc oan nghiệt ấy luôn khiến người ta phải tưng hửng. Lần này, nạn nhân của cái vòng “ma ám” đó chính là P.Bình Định. Một cuộc chống trả kiên cường cho một của đội bóng đất Võ đã bị đổ xuống sông xuống biển, khi lần lượt Vĩnh Lợi và Thành Lợi “thi nhau” đốt lướt nhà.

Đã và đang được đồng sở hữu cái danh “ngựa ô”, cả H.Thanh Hoá và P. Bình Định luôn khiến những trận đấu nhuốn đậm màu sắc của sự bất ngờ và kịch tính. Và lần này, cuộc đua giữa hai chú “ngựa ô” của V-League lại khiến người ta phải đáng bàn.

Khi HP.HN đang trong cơn nguy kịch, H.Thanh Hoá bỗng trở thành “người thầy thuốc” bất đắc dĩ. Nhưng thay vì “cứu chữa”, thày trò ông Trần Văn Phúc lại giã cho HP.HN tơi bời. Chiến thắng 2-1 ngay trên sân nhà của H.Thanh Hoá trước HP.HN ở vòng trước như muối sát vào “vết loét” của chú “Hổ giấy” đất Hà thành.

Chiến thắng đó chính là sự khẳng định, xứ Thanh nghèo về tiền bạc chứ đâu èo uột về tinh thần. Nhìn cái cách họ đánh gục ĐKVĐ ĐT.LA, rồi làm “xấu mặt” người hàng xóm TCDK.SLNA và mới đây còn làm hú vía Arsenal VN, người xứ Thanh như đang được mở mày mở mặt bởi những màn trình diễn cuả những người con sông Mã anh hùng.

Tiếp P.Bình Định, đối thủ được xem là ngang cơ, thậm chí còn bị cho xuống “ngồi mâm dưới”, ông Phúc hiểu đây chính là dịp quý để đội nhà tăng tốc trên hành trình trụ hạng của mình. Chả thế mà trước giờ bóng lăn, vị HLV gốc Hải Phòng nói chắc đe “đây là cơ hội ngàn vàng để có điẻm, chúng tôi sẽ tận dụng triệt để”.

Thiên thời, địa lợi, quá ngon để H.Thanh Hoá có bỏ túi 3 điểm! Và không làm thất vọng hơn 1,5 vạn cổ động viên trên sân, chú “ngựa ô” lại tiếp tục “khớp”.

Xuất trận với lực lượng mạnh nhất, căng sức đá ngay từ đầu sự dồn ép đối phương ngay lập tức được đội chủ nhà tạo nên. Trên hàng công, vẫn thế, Tiến Thành được “ưu tiên” đá như một tiền đạo và ngay phía sau anh luôn có sự trợ giúp đắc lực của Rodgers. Phút thứ 25, một pha lên tham gia tấn công hiệu quả của hậu vệ Văn Thành được kết thúc với một cú đưa bóng trúng vào dọc và ngay lập tức Tiến Thành có mặt kịp thời đệm bóng, đáng tiếc bóng lại đi vọt xà.

Thót tim, P.Bình Định bắt đầu bị cuốn vào “ma trận” của đội chủ nhà. Sáu phút sau tình huống đáng tiếc đó, mành lướt của Vĩnh Lợi đã bị xé toang. Huy Thái tiến xuống cột cờ góc bên cánh phải, rất bất ngờ cú tạt bóng xoáy bằng chân trái của anh khiến Vĩnh Lợi giật mình, và y như rằng thủ môn đất Võ lóng ngóng để bóng dội ra đập trúng chân đồng đội Thanh Phương vào lưới. 1- 0 cho H.Thanh Hoá.

Có được bàn thắng, đội chủ nhà chơi chùng xuống, điều đó cũng đồng nghĩa đội khách có cơ hội kiểm soát khu trung tuyến. Nhưng không vì thế mà những đợt tấn công không được duy trì về phía khung thành đội khách. Có thể khi đội bóng áo Vàng đang say sưa hãm thành và họ đã phải trả giá bằng bàn thắng gỡ hoà trong một đợt phản công nhanh của P.Bình Định ở phút 52 sau pha dứt điểm của Sarayoot. Nhưng những phút còn lại của hiệp 2, người ta lại được chứng kiến sự quật khởi của đội chủ nhà.

Phút 54, Rodgers với đường chuyền chiến thuật thông minh bằng đầu vào trong, bóng đến đúng đà di chuyển của Trọng Hải, đáng tiếc cú sút đi qua một rừng chân hậu vệ đội khách lại đi chệch cột dọc.

Tiếp tục đá trên chân, nhưng vận may chưa tới, HLV Trần Văn Phúc tung tiếp tiền vệ trái Văn Tuấn vào sân. Và sự xuất hiện của tiền vệ này đã mang lại những khởi sắc trong những pha lên bóng từ hai biên của đội nhà.

Sau pha tổ chức đá phạt ở phút 58, Thành Dũng căng ngang chính xác vào trong, nhưng một lần nữa cái duyên ghi bàn lại chưa đến với Tiến Thành khi cú đánh đầu của tiền vệ 22 tuổi này đi ra ngoài cầu môn trong gang tấc.

Chưa dừng lại ở đó, phút 67, Huy Thái tưởng chừng đã sớm mang lại lợi thế dẫn bàn cho H.Thanh Hoá nhưng cú dứt điểm từ xa sở trưởng của anh lại đi sạt cột dọc bên cánh phải. Kiên trì đánh biên, cuối cùng cũng thành công.

Một pha bóng lộn xộn trước khung thành của P.Bình Định đã được chuyển thành bàn thắng với cú “chạm gối dễ thương” của Thành Lợi đã biếu không cho đội bóng áo Vàng nâng tỷ số lên 2-1. Qúa mỹ mãn, H.Thanh Hoá đã làm được cái điều mà có trong “mộng” họ cũng không dám “mơ”: lọt vào tốp 3 đội dẫn đầu.

HoangHiep12C6
07-05-2007, 12:38 PM
Cái pác này , copy ở mô mà không ghi lại hả . Hôm qua em vừa đọc xong , thà bác vào blog của em đọc còn đầy đủ hơn :D http://360.yahoo.com/my_profile-Sl7Hc6M5er9y9s4jcWQnYsGFRGDQ9IZQGClSKtZ2HlY-;_ylt=Apv9BtqIc6QoJ4bWgV2TTc60AOJ3?cq=1

1stPrO
07-05-2007, 04:48 PM
Thanh Hóa mà đá ở VLEGUE tôi cảm thấy chả khác một con hổ đang bị bó mình trong 1 cái chuồng chật hẹp và...bẩn thỉu , cứ đá thế này Thanh Hóa phải vươn lên tầm ..C1 , tầm WC , cái chức vô địch VLEGUE chỉ là cái đinh rỉ cắm trên cái cột mốc với Thanh Hóa Pro thôi!

ducthi
08-05-2007, 06:50 PM
CHÀO CÁC BẠN !
AI LÀ FAN HÂM MỘ CỦA THANH HÓA , MÀ MUỐN VÀO SÂN XEM KHÔNG CÂN MUA VÉ THÌTÔI SẼ GIÚP CÁC BẠN, VÌ TÔI CÓ THẺ FC CỦA ĐỘI BÓNG THANH HÓA .(VÉ ÁP DỤNG CHO 2 SÂN THÔI NHÉ " SÂN HÀNG ĐẪY(HÀ NỘI) VÀ SÂN VẬN ĐỘNG TỈNH"
:compu: CHÚ Ý: SỐ VÉ CÓ HẠN NHE, VÌ VẬYTÔI CHỈ CÓ THỂ ĐƯA ĐƯỢC TẦM KHOẢNG 30 BẠN VÀO KHÁN ĐAI B THOI, NOI CÓ FC NGOI._ ĐIỀU KIỆN ĐỂ ĐƯỢC CÓ VÉ NÈ: PHẢI LÀ NGƯỜI ĐẾN SỚM ( TRƯỚC 14 H NHÉ), NGOÀI RA PHẢI CHỨNG MINH ĐƯỢC LÀ MÌNH HỌC ( TRƯỜNG ĐÀO DUY TỪ ) NHE!
- NẾU CÁC BẠN SINH VIÊN Ở HÀ NỘI MÀ MUỐN XEM ( XIN ĐẾN TRƯỚC CỔNG KHÁN ĐÀI B CỦA SÂN HÀNG ĐẪY NHÉ TRƯỚC TRẬN ĐẤU 30 PHÚT NHÉ , NGOÀI RA CÁC BẠN Ở HÀ NỘI PHẢI ĐĂNG KÍ SỐ ĐIỆN THOẠI CHO MÌNH ĐỂ CHỨNG MINH ĐÓ LÀ BẠN ĐÃ ĐĂNG KÍ TRÊN WEB NÀY NHÉ! TẤT CẢ VÌ THANH HÓA VÔ ĐỊCH
ĐỂ NHẬN ĐƯỢC VÉ : ĐẾN TRƯỚC CỔNG PHỤ CỦA TRƯỜNG ĐÀO,VÀO LÚC 14H TRƯỚC MỖI TRẬN ĐẤU
- ĐẶC ĐIỂM NHẬN DẠNG MÌNH NÈ: MÌNH MẠC ÁO FC CỦA THANH HÓA NHÉ, VÀ ĐEO KÍNH CẬN( YÊN TÂM LÀ CHỈ MINH ĐỨNG ĐÓ THÔI)
*:devil: CHÚ Ý QUAN TRONG NHẤT NÈ:
DÀNH CHO 30 NGƯỜI ĐĂNG KÍ TRÊN MẠNG VÀO MỤC NÀY NHANH NHẤT, NHỚ CHO MÌNH CÁCH NHẬN DẠNG CỦA CÁC BAN TRƯỚC MỖI TRẬN ĐẤU NHÉ( CHO MÌNH SỐ DI DỘNG). MONG ĐƯỢC GẶP CÁC BẠN:-c
ÁP DỤNG : BẮT ĐẦU CHO TRẬN TIẾP THEO KHI THANH HÓA ĐÁ SÂN NHÀ!

vodka
08-05-2007, 07:04 PM
Hay hay thật đáng tiếc là mình lại không có ở nhà được . Hổng sao đăng ký phát hè về đi cho vui .

HoangHiep12C6
08-05-2007, 11:01 PM
Okie ! Em đăng kí . Em chắc là anh biết rồi hả . Ảnh em ở trên đấy luôn đấy
<<<----

haidh
08-05-2007, 11:44 PM
Nói hay, nghe đâu sắp tới lãnh đạo tỉnh Thanh sẽ tổ chức giải Vô địch thế giới các câu lạc bộ để TH có cơ hội cọ xát trước khi bước vào thi đấu tại trận CK với đội rmth của Sao Hỏa.
Giải sẽ được tổ chức tại sân Ba Lít!

HoangHiep12C6
08-05-2007, 11:47 PM
Ớ kìa ! Thế là pác nghe không rõ rồi , giải sẽ được tổ chức tại sân bóng : " Công viên các hoàng tử " ở mặt đường Lê Hoàn chứ , sân Ba lít chỉ là để đá vòng loại thôi :D

haidh
09-05-2007, 12:00 AM
Xí luôn 1 suất!
Em chẳng có cái gì chứng minh đã học Đào cả, hay là em dẫn anh vào nhà Thầy Tạo lấy xác nhận? :))

HoangHiep12C6
09-05-2007, 12:05 AM
Iêm vẫn đang học trong trường nè , pác cần em mang cái gì đến xác nhận đây :D

DucBi_c12
09-05-2007, 09:14 AM
Công nhận Thái đầu to dạo này hay ghi bàn thế . 2 trận rồi.Thế mà bọn nhà báo lại dám nói Thanh Hóa chỉ là đội bóng " Làng " .Thanh hóa đang đi theo 1 con đường mới mẻ . 27/5 gặp Huế anh em đi coi nhé :D:D:D

DucBi_c12
09-05-2007, 09:24 AM
em là anh của thằng Hiệp phở nè . Ảnh nó ở trên í . Mà thằng ấy đứng từ xa cũng thấy nó rồi. Người đen , gầy , cao, :D:D:D:D Cho em 1 xuất nhé

ks_thu
09-05-2007, 09:32 AM
Ha...Phai nói là TH chúng ta là 1 đội bóng lớn chứ...có những trận thắng may mắn mà người ta nói đội bóng lớn thì luôn là đội gặp nhiều may mắn hơn.Chúc cho TH năm nay có 1 suất vô địch

bức tường
09-05-2007, 09:56 AM
Tiếc thật mình không ở nhà nhưng cứ cho mình đăng kí nhá.Khi nao về thì mình liên lac số dt:0986700300
:vn:

hoaly_kho
09-05-2007, 10:51 AM
thế vé này là xem ở trận nào hả bạn ? hay là trận nào cũng được ??? Nếu có thể bạn cứ dành cho 4rum mình một số lượng vé để tất cả cùng đi cho vui nhé !!! Trận trên sân Nam Định này có vé ko ???

HoangHiep12C6
09-05-2007, 10:52 AM
em là anh của thằng Hiệp phở nè . Ảnh nó ở trên í . Mà thằng ấy đứng từ xa cũng thấy nó rồi. Người đen , gầy , cao, :D:D:D:D Cho em 1 xuất nhé

Ặc ặc . Mả cha thằng Đức nhá . Mày là anh em tao lúc nào đá . Cắt trim giờ . Bỏ học online láo thật >:)

DucBi_c12
09-05-2007, 03:43 PM
:D:D:D Học xong tiết Sử là anh vụt tường online luôn. Căn bản lâu rồi ko vao Web nên nay vào hoạt động. Mà mày chửi ai thế , láo toét

hrockvn
10-05-2007, 01:36 PM
http://www.thanhhoafc.net/
Hôm nay tớ phát hiện ra có cái website này, đây là website được thành lập sau khi ta thắng Gạch Đồng Tâm.
Website khá hay, đặc biệt có phần tin nhắn SMS lấy từ các tin nhắn trên Cuồng nhiệt với thể thao VTV3.
Website còn có lịch thi đấu, bảng xếp hạng. Anh em ta vào cổ vũ cho Thanh Hóa lào =D> =D>

blue_horizon
10-05-2007, 01:56 PM
Em đăng kí với, hehe, đặc điểm nhận dạng thì khỏi lo, em biết bác mờ.
Em đăng kí 2 suất nhá, em với con bạn em, đều học Đào cả ::D

letien
10-05-2007, 04:37 PM
Ặc đúng là không đăng kí không được .(nếu được thì cho 2 vé cho con bạn đi cùng luôn) Chào bạn mình là lê tiến không biết là bạn có biết mình không nhưng hôm đó mình sẽ đi với blu_horizon và hoanghiep12c6 mình đang ở Thanh Hóa nên trận nào Thanh Hóa đá đều có thể tham gia .Nếu được mình đề nghị thế này nhé nếu bạn đã có lòng muốn giúp mem ddt xem bóng đá thì bạn nên dành cho diễn đàn www.daoduytu.net một lượng vé nhất định bọn mình sẽ tổ chức đi xem coi như offline luôn nếu được bạn dành cho ddt 5 vé nhé còn lại nếu đông hơn bọn mình tự túc .Cảm ơn bạn nhìu! >:/ \:D/
------------------------------------------
đây là chủ đề nghiêm chỉnh đề nghị thằng cu Hiệp với ducbi không spam bài smod box đâu hoạt động đi (nhớ del luôn bài viết này nhé )

romeo thất tình
10-05-2007, 05:34 PM
Có ai đã tường thấy bọn Hà Nội ghi rằng" đến bao giờ Thanh Hóa thành thủ đô Việt Nam thì Thanh Hóa mới vô địch chưa"
Thật đáng ghét. Mong rằng năm nay Thanh Hóa sẽ vô đich để cho dân Hà Nội biết mặt :D :D :D :D :D

haidh
10-05-2007, 05:59 PM
Cảm ơn bác nhiều ạ! Anh em Đào cũng nên vào mà ủng hộ TH nhà ta đi thôi!

Pisces
10-05-2007, 07:16 PM
Có ai đã tường thấy bọn Hà Nội ghi rằng" đến bao giờ Thanh Hóa thành thủ đô Việt Nam thì Thanh Hóa mới vô địch chưa"

Thế thì bảo mấy thằng nói câu đó chuẩn bị kiến nghị lên quốc hội đổi thủ đô đi là vừa >:).
Nói TH sẽ vô địch thì có vẻ lạc quan quá, nhưng công nhận là đội nhà mình đá hay :D>. Còn nền bóng đá VN mà ko bỏ cái tư tưởng cho rằng mấy đội bóng "làng" thì kém, còn đại gia lắm tiền thì mới giỏi <---- ko khá đc là phải >:/ .

quangthanhxdsg
10-05-2007, 08:24 PM
Thật đáng ghét. Mong rằng năm nay Thanh Hóa sẽ vô đich để cho dân Hà Nội biết mặt :D :D :D :D :D
[-X [-X Bọn nhố nhăng đó ko phải nói nhiều,hôm sau cứ cái cup vô địch mà đập vào mặt chúng nó ,Rồi sẽ đến lúc 1 anh Thanh Hóa 2 cũng anh Thanh Hóa ngay ấy mà...khè khè8-) 8-)

HoangHiep12C6
10-05-2007, 08:25 PM
Hohohohoho ! Mịa cha cái bọn HN chỉ được cái to mồm , đá thua TH xong lại đòi TH vô địch V-League . Quả này em nói thật chứ , TH năm nay không nhất thì bét nhất cũng nhì :D Các pác công nhận với em 1 điều đó không ? Còn HN.ACB với HP.HN thì chuẩn bị xuống hạng nhất đi là vừa :))

duynamckbk7
10-05-2007, 08:31 PM
:D, muốn đăng ký vào đội hình cổ động viên nhưng sợ ko có time

duynamckbk7
10-05-2007, 09:56 PM
:), ai cũng nhận xét TH chắc chỉ đc ban đầu, khi đủ điểm trụ hạng rùi lại lặp lại như các tiền bối đi trước, mình đang ngồi chờ xem sự thật sẽ như thế nào.

HoangHiep12C6
11-05-2007, 03:43 AM
Em nghĩ sẽ không như thế đâu . Thanh Hóa anh hùng sao có thể để bọn nhà báo túm càng dễ dàng thế được . Phải cho bọn nó thấy sự khác biệt của giới trẻ Thanh Hóa với các bậc tiền bối đi trước chứ . Thanh Hóa cố lên :))

romeo thất tình
11-05-2007, 06:55 AM
Thế thì bảo mấy thằng nói câu đó chuẩn bị kiến nghị lên quốc hội đổi thủ đô đi là vừa >:).
Nói TH sẽ vô địch thì có vẻ lạc quan quá, nhưng công nhận là đội nhà mình đá hay :D>. Còn nền bóng đá VN mà ko bỏ cái tư tưởng cho rằng mấy đội bóng "làng" thì kém, còn đại gia lắm tiền thì mới giỏi <---- ko khá đc là phải >:/ .

Hi hi năm nay bóng đá thủ đo hết thời rồi nên có lẽ Thanh Hóa sẽ thành thủ đô mới của Việt Nam mất :D
------------------------------------------------
http://360.yahoo.com/profile-a_YTZtgpdqPdd_A9zG20xMAcUrPMTogMbQ--?cq=1&gbd=C9qmqHtjLbqH_gTBSsCmITCcTqlL4gjMbvU6hQ--

hrockvn
12-05-2007, 04:01 PM
Đây là lịch thi đấu V-League năm nay, tớ khoanh khu vực của Thanh Hóa và có chú thích ở dưới ấy.

Muốn tải thì tải từ đây (http://http://www.vff.org.vn/TreeAdmin/EBIZeditor/filemanager/browse/sample_html/docs/VDQG%202007%20-%20update.doc)

http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/hinhbaiviet/Lichthidau2007_1.jpg

http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/hinhbaiviet/Lichthidau2007_2.jpg

http://i124.photobucket.com/albums/p17/hrockvn/hinhbaiviet/Lichthidau2007_3.jpg

Jimmy Page
12-05-2007, 06:23 PM
Cảm ơn ông anh nhiều. CÒn biết đường mà mua vé

ducthi
13-05-2007, 11:45 AM
các bạn à, các bạn phải ghi rõ số di dông ra chứ , nếu ai đang học ở trường đào thì có thẻ học sinh, hoặc mạc áo đồng phục của trường đào. À vé này chỉ áp dụng trên sân nhà thôi nhé
LƯU Ý: nếu bạn nào ở xa mà không xem được thì cứ đang kí và ghi rõ số điện thoại số trận mà bạn muốn xem nhớ, nhớ đăng kí sớm để mình còn sắp xếp lịch nhe! THANH HÓA VÔ ĐỊCH:-c
LỊCH THI ĐẤU NÈ"T7 . ĐẦU TIÊN LÀ TÊN SÂN NHÉ , VÉ CHỈ ÁP DỤNG CHO SÂN NHÀ, VÀ SÂN HÀNG ĐẪY THÔI NHÉ!
12/5
17.00
Thiên Trường
0-0
ĐPM Nam Định
-
H.Thanh Hóa
0-0
Thanh Hóa
15.30

13/5(CN)
17.00
Quy Nhơn
0-0
P.Bình Định
-
GĐT LA
0-0
Long An
17.00

T7

19/5
17.00
Vinh
0-0
P. SLNA
-
HP HN
0-0
Hàng Đẫy

CN

16/9

17.00
Long An
0-0
GĐT LA
-
ĐPM Nam Định
0-0
Thiên Trường

CN

20/5
17.00
Hàng Đẫy
0-0
HN ACB
-
HA GL
0-0
Pleiku

15.30
Cao Lãnh
0-0
Đồng Tháp
-
K.Khánh Hòa
0-0
Nha Trang

17.00
Tự Do
0-0
Huda Huế
-
Bình Dương
0-0
Bình Dương

15.30
Chi Lăng
0-0
Đà Nẵng
-
P.Bình Định
0-0
Quy Nhơn

17.00
Q. Khu 7
0-0
TMN CSG
-
H.Thanh Hóa
0-0
Thanh Hóa

26/5 (T7)
17.00
Thiên Trường
0-0
ĐPM Nam Định
-
Đà Nẵng
0-0
Chi Lăng

CN

23/9

CN

27/5
15.30
Cao Lãnh
0-0
Đồng Tháp
-
HN ACB
0-0
Hàng Đẫy

17.00
Hàng Đẫy
0-0
HP HN
-
HA GL
0-0
Pleiku

15.30
Nha Trang
0-0
K.Khánh Hòa
-
Bình Dương
0-0
Bình Dương

17.00
Quy Nhơn
0-0
P.Bình Định
-
P. SLNA
0-0
Vinh

15.30
Thanh Hóa
0-0
H.Thanh Hóa
-
Huda Huế
0-0
Tự Do

17.00
Long An
0-0
GĐT LA
-
TMN CSG
0-0
Thống Nhất
MONG CÁC BẠN VÀO ĐÂY ĐĂNG KÍ ! ĐỪNG NÊN VIẾT CHUYỆN RIÊNG TƯ TRONG NÀY NHÉ ! CHUYÊN MỤC NÀY CHỈ DÀNH CHO ĐĂNG KÍ VÉ THÔI NHÉ! CÁM ƠN CÁC BẠN NHIỀU .
THANH HÓA VÔ ĐỊCH

HoangHiep12C6
13-05-2007, 11:29 PM
Tiến ra Nam Định quyết tâm giành điểm
Xông thẳng trời Nam khuất phục CSG
Trở lại quê hương đập tan Huda Huế
Kết thúc lượt đi Thanh hóa hát khải hoàn

1stPrO
14-05-2007, 12:20 AM
sặc bóng đá Thanh Hóa thật là vãi lều:D , lại Hòa Nam Định , bất bại bất bại ! ko còn gì để nói về phong độ bóng đá của xứ Thanh ngoài hai chữ Vô Đối!

hrockvn
14-05-2007, 08:54 AM
Cảm ơn anh ducthi đã trợ giúp vé xem Thanh Hóa thi đấu. Bạn nào đi xem đc hãy làm theo hướng dẫn của anh ducthi nhá (Giá mà mình ở Thanh Hóa :X)

letien
14-05-2007, 01:03 PM
Hì mình đăng kí lại nhé :
Họ tên : lê tiến
phone : 037911116 (di động chưa có)
Khóa : 2003-2005 (B1)
Em chỉ xem Thanh Hóa thi đấu ở sân nhà thôi (vì không có điều kiện đi xa)
Trận nào thanh hóa đá sân nhà cũng sẽ xem quyết không bỏ trận nào :> :)

haidh
20-05-2007, 11:07 PM
Chiều nay TH đá với TMN.CSG trên sân QK7, khán giả TH đã quá khích cực độ khi không đồng tình với quyết định của thằng cha trọng tài Đặng Thanh Hạ!
Xem chi tiết tại:
http://thethao.vietnamnet.vn/bongda/vleague/2007/05/696837/

Kiểu gì mấy cha bên VFF cũng xử thua TH nhà mình,như thế là không công bằng! Chiếu theo luật thì trước hết BTC sân QK7 và TMN.CSG phải bị phạt, bị xử thua,giống như trận TH bị xử thua trước Đà Nẵng!
Chúng ta muốn hòa bình,chúng ta đã nhân nhượng,nhưng chúng ta càng nhẫn nhục VFF càng lấn tới, chúng đương tâm phạt nặng chúng ta một lần nữa!Không, chúng ta thà tẩy chay V-League chứ nhất quyết không để VFF thích làm gì với kẻ yếu thế thì làm, nhất định không chịu xử thua!
Xin hỏi nếu không phải là đội yếu thế như TH mà là một đội đại gia khác thì có chắc VFF sẽ xử phạt nặng tay như vậy! Tại sao cùng vi phạm mà sân Thiên Trường được bỏ qua còn sân TH ấm ức chịu phạt! Nói như một nhà báo của VTC thì "Luật khôn chọn nơi mà xử"
Kêu gọi toàn thể anh em TH biểu tình trước trụ sở VFF để gây sức ép! TH tiến lên!

Pisces
20-05-2007, 11:11 PM
Wây, edit lại cái chỗ "Xem chi tiết tại: " đi ku, lại làm ăn tắc trách rồi [-x.

hrockvn
21-05-2007, 07:38 AM
Tớ không xem đc trận đấu này vì chả có kênh nào tường thuật. Lúc ngó qua trận HN-ACB và HAGL thấy có tin nhanh là TH ta thua 0-2 (chưa hết trận). Tớ không ngờ có tình huống này. Vì chưa xem nên chưa kết luận quả 11m đó là đúng hay sai, song việc làm của ta thì ta phải chịu. Các chú cứ gân lên làm gì. Đá bóng chứ có phải boxing đâu.Ai bảo cứ chơi cái trò chửi bới, mắng nhiếc người ta. Nếu muốn biểu tình, trước hết xem lại mình đã. Dân ta vốn có cái đầu nóng, đá bóng bằng tay chân, có đá bằng đầu quái đâu. V-League chắc 10 năm nữa mới khá đc. Nản cái cổ động viên TH. Tự giết mềnh thôi [[-(

haidh
22-05-2007, 12:26 AM
Bác đừng có hòa nhã quá bác ơi, em ghét cái kiểu bọn VNN và Dân trí in đậm dòng "Thanh Hóa chắc chắn sẽ bị xử thua" trong khi còn chưa có quyết định của Tiểu ban kỉ luật!
Cứ chiếu đúng Luật thì chẳng có lí gì mà ta không cãi,vì điều 60 không có ngờ một ngày Cổ động viên khách lại lấn chủ và là nguyên nhân gây nên hỗn chiến! Người TH hành xử sai nhưng VFF vốn xưa nay coi Luật xử phạt của mình là thượng phương bảo kiếm, nay luật có chỗ hở để xem họ xử lí thế nào?hay rồi họ lại sửa nhan luật để ...kịp phạt TH??!! Thế thì buồn cười thật! bác không đi xem trận Th-ACB nên không nghe bọn nó chửi người TH-->bác chưa thấy tức! Chứ bác mà đi xem hôm đó khéo hôm nay em đã nhận tin VFF bị bác đánh bom cũng nên! :>

culanbk
22-05-2007, 07:49 AM
À ko , nó định lôi luật Fifa cho đá lại 25 phút thì bỏ mịa , Hảo ông nghĩ sai rồi , đâu phải mình mình chửi , còn đốt lửa 2 ,3 năm trước sân Thiên Trường nó đã náo loạn hơn rồi . Tại sao nó lại bảo lần này làm nghiêm , :)) đợt đầu Vleague không làm thì thôi cớ sao giờ lại làm . Ta cay , ta chửi vì ta thấp cổ bé hỏng , cũng như khi ôg chửi đời không làm được gì đâu . Ông biết tại sao lại đánh nhau trên QK7 không ? bọn nó lăg mạ người TH chúng ta đó . Ông đi ra ngoài không thấy chúng nó nói xấu người ta à , mà chúng nói theo kiểu vơ đũa cả nắm coi ta không ra gì . Cũng có thể ta sai nhưng trên phương diện cá nhân , trong hàng nghìn cổ động viên chỉ một vài người mà dám quy kết cho toàn thể là không được .
Ngay cả trận vỡ sân nó dám bảo nó sợ mình thế mà nó coi khinh mình ra gì , cả thằng trọng tài biên lẫn bọn Đà Nẵng nó cố tình kéo dài thời gian đòi xử thắng , quả một đều trọng tài chính thổi vào rồi mà thằng biên gân cỗ cãi chưa . Loại nứ tôi gặp ngoài đường tôi cũng phang chứ . Lên báo toàn ăn tục nói phét , ông thử vào forum thanhhoafc mới thấy hết tinh thần của mọi người trong đó được , đừng nghe vớ vẩn .

hrockvn
22-05-2007, 07:51 AM
Ờ thì thế tớ mới bẩu là tớ không xem đc trận đó. Nếu biết VNN Tivi tường thuật thì tớ cũng đã xem rồi. Khổ, mà tớ thì không thích làm việc theo lời kể. Tự mình thấy mới phán xét đc :D. Do đó quan điểm của tớ là tớ ... chưa có quan điểm gì cả. Ai cho tớ xem hay tường thuật thì tớ mới quyết định đc.

culanbk
22-05-2007, 08:56 AM
A e có cơ hội được biểu tình rồi kìa , đùa thôi hôm nay ông DN Khôi thông báo là sẽ tiếp CDV của TH . Nếu ai thích đi thì 1h có mặt tại đường Lý Vạn Phúc nơi đặt trụ sở của VFF , đường Nguyễn Thái Học rẽ vào . Đề nghị mọi người đi không ai được gây mất trật tự , hay biểu tình gì nhé .
Thông tin tại đây : http://thanhhoafc.net/forum/showthread.php?t=199

hrockvn
22-05-2007, 09:08 AM
Ơ rứa thì anh em lên đó gặp mặt phát rồi đi ăn chân gà nướng nhể :D

test
22-05-2007, 09:42 AM
Gà nướng, gà nướng. Ngon gần chết. Chỗ đó ngon lắm á

culanbk
22-05-2007, 10:11 AM

Đấy báo bóng đá hẳn hoi nhé , chỉ vì thế mà nó dám nói người TH thế này thế kia , nó lấy tư cách đâu ra .
À chúng mở mồm ra là thẳng tay với TH tránh tiền lệ , ối mẹ ơi cái Vlèague thối nát này mà cũng tránh tiền lệ . Thằng Nam Định 3 năm trước , tiền lệ đó , đốt lửa , ném chai lọ doạ đội khách chỉ để được HCĐ . Sân lạch tray khán giả chửi bới trọng tài " 1-2-3 *** ** tài " ban tổ chức kêu gọi " đề nghị mọi người giữ thái độ văn hoá " ; "1-2-3 *** ** ban tổ chức ". Đó tiền lệ đó ??
Nó cho rằng xử làm thế sẽ ảnh hưởng đến đội bóng , xin lỗi nó nhầm rồi TH khác hẳn đội khác , luôn thi đấu với tinh thần như thế thì con lâu mà chúng làm khó được ta . Bị xử thua trận Đà Nẵng 3 bàn đó thôi . Rồi CĐV cũng chả chán nản như chúng nó nói đâu , xem ảnh thì biết

Đấy đâu có CĐV mặc áo H.TH toàn áo TMN CSG FC

duynamckbk7
22-05-2007, 11:52 AM
Vậy theo chú phải xử thế nào, xử TH thắng chăng,hay xử có lợi cho TH, nếu xử như thế thì mấy đội kia cần jaf phải đá, chỉ cần thấy mình sắp thua họ sẽ đứng lên làm như TH, có lợi cho họ tại sao họ không làm.

1stPrO
22-05-2007, 12:59 PM
ôi bó tay hoàn toàn , chả biết nên bênh hay nên sao đây nữa , vẫn biết là nhiệt tình nhưng mà ...chep chẹp thôi thiết ngjix trân này có bị phạt cũng đáng

haidh
22-05-2007, 01:58 PM
Chẳng có admin nào lại đi ban một mem nghiêm túc như bác cả!
Còn các bác,các anh kia đều nói có phần không đúng (em xin lỗi vì chắc em ít tuổi hơn nhiều người trên này)!
Thứ nhất là trên diễn đàn của anh emTH mà mọi người chửi tục tới mức bó tay luôn, không sợ người khác nhìn vào hay sao?
Thứ 2 là không chỉ riêng người TH mà người mỗi địa phương đều có những hư tật, nét tính cách xấu xí, điều đó không có gì mà bàn cãi!
Cách hành xử như vừa rồi của các anh không những không giúp bảo vệ và gạn lọc những tiếng xấu về người xứ Thanh mà có khi có làm cho điều tiếng nặng hơn!
Em to gan hỏi các anh, các anh nghĩ sao khi trên xe buýt, 3-4 anh sinh viên TH thả sức ĐM, L..n...., khi đó hơn 60 con người trên xe đều quay lại nhìn mấy anh này(SV ĐH BK và Viện ĐH Mở), thế mà các bác í cứ gọi là...nói to hơn, chắc các bác í tưởng ...câu chuyện của mình thu hút! :D
Hồi bé không biết nhiều, nhưng lớn lên đi ra mới hay TH để lại ấn tượng xấu trong lòng nhiều người địa phương khác! Đến bây giờ, Người Thanh Hóa Trẻ đã hoàn toàn đổi khác, lịch sự hơn, cư xử có văn hóa hơn,"thoáng" hơn,nói ít hơn nhưng điều tiếng thì không thể ngày một ngày 2 mà mất đi được, chính các anh cũng phải có nhiệm vụ xây dựng hình ảnh mới về người TH Trẻ cơ mà!
Nếu em là admin, em sẽ del ngay những thành viên nào văng tục, chửi bậy cực đoan trong 4r! Đó là điều chắc chắn!
PS: em học trường Đào, khóa 02-05,lớp thầy Tạo, vậy nên các anh không cần phải nêu giả thiết em là dân SG đóng giả đâu ạ!(chắc gì người SG đã biết về sự tồn tại của 4r này)
BQT làm việc quá kém! Nếu admin chỉ deisign mà xem nhẹ manager và develope thỉ quả là "GÀ THẬT"!

culanbk
22-05-2007, 02:33 PM
Badboy ơi cậu edit lại đi , cậu nói về forum thanhhoafc mà không nói rõ ràng thế thì mọi người hiểu sao được . Uh cậu nói đúng mọi người trong đó chửi lung tung quá dễ cho mấy thằng CSG nhảy vào kik động ( nhất là thằng thanhhoamenyeu) . Thực ra thì người TH xưa ta xấu nhiều là phải , nhưng đi cổ động thì không hẳn là thế , tớ đang nói trên tinh thần yêu đội bóng , hầu hết trong đó là những người yêu đội bóng thực sự còn chuyện nóng chửi một 2 câu trọng tài trên khán đài là bình thường , còn đánh nhau hay đốt lửa chỉ một vài cá nhân thôi . Tại sao báo chí cứ nói đánh đồng thế khác gì bôi nhọ người ta , đúng không ? Chán !!!
TB : Còn về câu chuyện cậu nói về mấy SV người TH trên , thế cậu thử nghĩ những người tỉnh khác coi thế nào . Nói đâu xa người Hà Nội nổi tiếng văn minh lịch sự thế mà đi ngoài đường học sinh cấp 2 từ con gái đến con trai văng tung giữa đường . Nó chửi không ngớt mồm với người lớn tuổi hơn , ngay cả với thầy cô nó chửi còn không ra gì , cái đó cậu không nghe thấy à . Một nhóm thanh niên Hà Nội 14 , 15 tuổi vác dao chém chết một học sinh BK vì nhầm người chưa , chém xong biết nhầm chúng bỏ đi , lau máu ngồi đánh điện tử hết tiền lại ra đi trấn lột . Thế mà chúng nó luôn coi chúng nó là người lịch sự ra vẻ ghét người ta là sao ? cái đó cậu có thấy không ?
VàO Lúc 13h Chiều Nay , Khoảng 2o Cổ động Viên Thanh Hóa đã Gặp được ông Dương Nghiệp Khôi ở 18 Lý Văn Phúc Và Phỏng Vấn ông Mấy Phút : ông Cho Biết đến 99% Là Sẽ Tổ Chức đá Lại Trên Sân Chi Lăng Của đà Nẵng Nhưng để LàM được điều đó Phải Có Sự Thỏa Thuận Của Cả Hai Bên La H.thanh Hóa Và Cảng SàI Gòn Sau Khi Trả Lời Xong Ngay Lập Tức ông đi VàO Trong Dưới Sự Dám Sát Của 2 Nhân Viên Bảo Vệ Và Sư Bực Tức Của Cổ động Viên Thanh Hóa Trong đó Có Tôi
bài viết của vietkingc bên thanhhoafc

alex
22-05-2007, 02:52 PM
Ôi dào , ở đâu chả có người tố kẻ xấu. Đừng nên phân biệt thế
Còn chuyện bóng đá : Nếu đúng là các cổ động viên TH làm loạn thì có lẽ nên xử là đúng. chỉ nên trách mình thôi, lần này thì VFF ko có tội

vitaminb12
22-05-2007, 03:15 PM
chài! các bác không biết người Thanh Hóa đi đi cổ động bóng đá chỉ vì một lý do duy nhât thui - yêu quê hương. Từ lâu dân Thanh Hóa không được đánh giá cao ở các địa phương khác ( đặc biệt là ở miền bắc) - kèm theo là câu nói mỉa -ăn rau má... Đây là lý do mà dân Thanh Hóa hình thành tình cảm địa phương đặc biệt hơn.
Nhưng mà chung quy lại, dù sao việc cổ động viên mình nổi loạn trên sân QK7 vẫn là chuyện tình ngay lý gian. Dù sao đấy cùng là việc làm phi pháp.
Còn về truyện sử phạt thì chắc là mình chả việc gì cả - có khi còn được đá lại - vì mình chả có luật nào để sử phạt đội khách có cổ động viên làm loạn cả!!! Bên VNN với dân trí toàn bọn không hiểu biết, nghe rác lỗ tai.

vodka
22-05-2007, 03:38 PM
Chắc là mình không việc gì ư ? Bọn nó đang tìm cớ mấy ngày nay chưa xong , nó sắp lôi hết luật ra rồi . CDV TH sai đúng rồi nhưng bọn nó quá láo đi chứ lại , thế nên dân ta tức là chuyện bình thường . Cho đá lại trận này trên sân trung lập , còn chúng dựa vào trận này mà bảo không dám đá trên sân ta thì quả là láo , trận Đà Nẵng đó có sao đâu , rồi trận Bình Định có sao đâu , theo chúng nó thì nếu ta thua trận BĐ ta lao vào óanh chắc , những người đi hôm đó rõ ràng thấy ta lịch sự thế nào rồi mà .
Thông tin mới đây

Thưa toàn thể bà con, sau khi nói chuyện với các CĐV của Thanh hóa tại Hà nội,ông Khôi đã cùng với hội đồng kỷ luật VFF đưa ra quyết định như sau:
1. Tổ chức đá lại trận TMN CSG - Thanh hóa trên sân trung lập(Sân Chi Lăng Đà Nẵng)
2. Phạt ban tổ chức sân QK7 20.000.000đ + 02 trận không có khán giả
3. Phạt các CĐV của Thanh hóa bằng cách chỉ dành cho một nửa số ghế ngồi trên sân Chi Lăng.
4. Cấm các CĐV Thanh hóa dùng băng rôn có khẩu hiệu "Thanh hóa bất bại ...kéo dài" vì như thế làm VFF khó chịu, bất bại có nghĩa là Thanh hóa luôn chơi một thứ bóng đá sạch, không chịu bán độ, điều này trái với tiền lệ của VFF.
5. Thưởng cho liên đoàn bóng đá Thanh hóa 50.000.000đ vì có lực lượng CĐV nhiệt huyết đang làm sống dậy nền bóng đá Việt nam.

Bà con thấy VFF xử cũng thấu tình đạt lý đấy chứ!? Hoan hô VFF!
Cái này của bác rất uy tín , may quá thế là ta có hy vọng rồi , mọi người cố gắng tiếp tục cổ vũ thật nhiệt tình thật đẹp cho đội bóng nhé !

hrockvn
22-05-2007, 03:41 PM
4. Cấm các CĐV Thanh hóa dùng băng rôn có khẩu hiệu "Thanh hóa bất bại ...kéo dài" vì như thế làm VFF khó chịu, bất bại có nghĩa là Thanh hóa luôn chơi một thứ bóng đá sạch, không chịu bán độ, điều này trái với tiền lệ của VFF.
5. Thưởng cho liên đoàn bóng đá Thanh hóa 50.000.000đ vì có lực lượng CĐV nhiệt huyết đang làm sống dậy nền bóng đá Việt nam.

Hai cái này là thật hả giả hả Vodka. Nghe thấy nghi nghi. Điều 5 còn chấp nhận đc vì đúng là có Thanh Hóa mà V-League mới sôi nổi thế này. Nhưng điều 4 nghe củ chuối khủng khiếp. Thế này chả hóa ra là công nhận VFF chơi bẩn à

vodka
22-05-2007, 03:53 PM
a uh 3 cái đầu là đúng cái 4 -5 chắc là bác ấy nghĩ cho vui , tớ cũng cop sang cho vui . Thực ra thì ban đầu CĐV TH được đưa vào tầm ngắm để cuối mùa thưởng 20 triệu cho đội cổ động hay nhứt nhưng đi tong rồi , có ai biết tin này đâu . Còn khẩu ngữ của mình thì mình làm miễn đừng đụng đến nó là được

vitaminb12
22-05-2007, 04:23 PM
8-> há há! hay quá hay quá!
Sau này nếu em làm thủ tướng em sẽ cho cho bác làm TTk VFF!
há há!:))

HoangHiep12C6
22-05-2007, 04:25 PM
Em không hiểu bác vokda nói có đúng không vậy ta ? Mà đá lại thì đá 90' hay là đá 25' đây .

culanbk
22-05-2007, 04:37 PM
thế cậu thích bao nhiêu phút , đá lại là đá 90 rùi . Dù sao thì bọn VFF cũng thấy ảnh hưởng của TH mình rồi nên giờ nó mới xử thế chỉ có báo đài vớ vẩn thôi

Họ nói rằng:" Nếu không phải đang làm nhiệm vụ, hoặc vì trách nhiệm công việc thì dù có không phải là quê Thanh hóa họ cũng muốn hòa theo với không khí bóng đá Thanh hóa, nếu Thanh hóa cứ chơi tốt như thế này thì mùa giải sang năm có lẽ chúng tôi nhập hộ khẩu về Thanh hóa luôn cho nó tiện"

HoangHiep12C6
22-05-2007, 04:40 PM
Nhưng lên mạng đã thấy quyết định ban ra đâu hả bác ? Và đương nhiên là em thích đá lại 90' hơn rồi :D

1stPrO
22-05-2007, 06:07 PM
hơ hơ , Thanh Hóa ta mới lên hạng chưa dc 1 mùa mà có bao nhiêu chuyên xảy ra nhỉ :-j , vui ghê , thế cái V-LEGUE mới có chuyện để mà nói chứ

culanbk
23-05-2007, 12:06 PM
Đặt luật ra làm gì?

Thứ tư, 23/5/2007, 09:34 GMT+7

Như TTVN đã đưa tin, gần như chắc chắn sẽ không có đội nào bị xử thua sau sự cố trên sân Quân khu 7. Điều đó càng được khẳng định khi BTC giải ra thông báo, sẽ đá nốt 24 phút còn lại của trận đấu. Cách làm đó không phù hợp với những văn bản pháp quy hiện đang có trong tay LĐBĐVN và dường như đã có sự thiếu công bằng ở đây…
http://www.thethaovietnam.com.vn/Library/Images/18/2007/05/22-5/csg-noidung.jpg

Những điều cần được làm rõ
Sau khi nghiên cứu kỹ Quy định kỷ luật của LĐBĐVN đã cho thấy, Ban kỷ luật có đủ căn cứ pháp lý để xử lý sự cố trên sân QK7, khán giả đã ném nhiều vật lạ gây sức ép đến mức trận đấu phải dừng ở phút 66 sau hơn 70 phút BTC sân không thể vãn hồi trật tự.

Cái khác giữa hai sân nằm ở xuất xứ khán giả. Nếu trên sân Thanh Hoá, khán giả đội chủ nhà đã vi phạm an toàn trận đấu thì trên sân QK7 cũng vẫn là khán giả Thanh Hoá nhưng đọi Halida Thanh Hoá lại là đội khách. Rắc rối nằm ở đây. Một số ý kiến cho rằng, do khán giả đội khách quậy phá nên phải xử Halida Thanh Hoá thua, hoặc bị phạt đội bóng này… Tất cả chỉ là sự nguỵ biện không căn cứ. Thứ nhất, trong Quy định về kỷ luật của LĐBĐVN có khoản 3, điều 60 đã nói rất rõ. Không hề có khái niệm khán giả nhà hay khán giả khách khi xảy ra sự cố, mà chỉ đề cập đến vai trò của BTC sân trong việc giữ gìn an ninh, an toàn cho trận đấu cũng như mức kỷ luật mà đội chủ nhà phải chịu nếu để xảy ra sự cố. Tại sao lại làm phức tạp vấn đề khán giả, liệu có ý đồ nào đằng sau những động thái ấy?

Trong Quy chế chuyên nghiệp, điều 48 đã quy định rõ: BTC trận đấu do CLB thành lập, chịu trách nhiệm trước CLB giải về công tác tổ chức các trận đấu tại địa phương, quản lý sân thi đấu của CLB trong các trận đấu của giải. BTC trận đấu có nhiệm vụ: Chủ trì việc phối hợp với cá lực lượng công an, kiểm soát quân sự, y tế để bảo đảm an toàn tuyệt đối cho khán giả, huấn luyện viên, cầu thủ, trọng tài, giám sát và các thành viên của BTC… Vậy thì tại sao lại tách BTC trận đấu ra khỏi CLB? BTC sân mắc lỗi nghiêm trọng mà đội bóng không hề hấn gì? Cụ thể là trường hợp của sân QK7. Họ đã không đảm bảo an ninh, an toàn cho trận đấu. Trận đấu phải hoàn ở phút 66, vậy tại sao đội TMN.CSG không ảnh hưởng gì?

Khi luật bị coi nhẹ

Với những diễn biến xung quanh vụ việc trên sân QK7, có thể thấy những người có trách nhiệm trong việc thực thi luật và dảm bảo cho cuộc chơi được công bằng của LĐBĐVN đã coi nhẹ luật hoặc không… hiểu luật. Đích thân ông Phó Tổng Thư ký Dương Nghiệp Khôi chiều qua phát biểu: “Sau sự cố trên sân QK7 có thể sẽ phải bổ sung một số điều luật cho chặt chẽ hơn. Nhưng trong trường hợp này, Quy định về kỷ luật đã chặt chẽ lắm rồi, bởi thực ra tất cả những điều khoản trong quy định đều được dịch ra từ Quy đidjnh kỷ luật của FIFA”. Ông Khôi còn nói, để khán giả tràn xuống sân mới là vi phạm nghiêm trọng và là căn cứ để xử thua. Nhưng xin thưa ông Khôi, ngay trong khoản 3 của điều 60 cho biết: để khán giả tấn công quan chức trận đấu, đội khách hoặc đội nhà, ném vật lạ xuống sân gây ảnh hưởng đến chuyên môn của trận đấu hoặc gây thương tích cho khán giả, cầu thủ, kể cả cầu thủ dự bị, quan chức trận đấu… và mức xử lý như sau: Trường hợp làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến khả năng thi đấu của đội khách tới mức trận đấu không thể tiếp tục được (theo nhận định của trọng tài) thì đội chủ nhà bị xử thua đội khách 0-3. Nếu thua nhiều hơn giữ nguyên tỷ số).

Sau sự cố trên sân Thanh Hoá, cả ông Khôi lẫn ông Nguyễn Hải Hường đều khẳng định, cứ theo luật mà xử. Mức độ sai phạm của BTC sân QK7 đã rõ, vậy tại sao TMN.CSG không bị xử theo luật? Phải chăng do Thanh Hoá “thấp cổ bé họng” nên đã bị BTC đè ngửa ra xử thua ở vòng 6, còn TMN.CSG thì không thể động đến nguyên nhân nào đó đằng sau? Câu trả lời xin nhường cho LĐBĐVN.

Triệu Mẫn

tin này tớ lấy từ bên http://www.thethaovietnam.com.vn/vn/bdtrongnuoc/6590/ttvn.aspx

culanbk
24-05-2007, 10:04 AM
Anh e mình phải tụ tập lại để cổ vũ cho H.TH . Tất cả những thông tin , bao gồm chat chit cho vào đây nhé .
Thông tin hôm nay là , trước cổng nhà của VFF có một vài tờ rơi mang tính chất nặc danh: Hãy bắt đầu lại trận đấu (CSG – Thanh Hoá) từ phút số 0", đồng thời không quên đe doạ: “Nếu không chúng tôi sẽ "chào đón" các bạn”- thanh hoa fc .
Nhưng chưa xác định được đây là thư của ai , cũng có thể đây là mưu mô của bọn khác nhằm hạ thấp dân ta.

1stPrO
24-05-2007, 10:43 AM
sặc , hãm quá , chuối cả nải , lũ nào mà dở hơi ăn cám thế , cái trò tiểu nhân bỉ ổi đấy mà cũng viết ra dc !

culanbk
24-05-2007, 12:55 PM
http://anhso.net/data/9/culanbk/505087/untitled54254.jpg (http://anhso.net)
còn đây là bằng chứng , :D . Có lẽ CDV TH cần phải đứng ra làm mạnh đừng để tình trạng này tiếp diễn . Nó sẽ làm ảnh hưởng đến hình ảnh của người TH .

duynamckbk7
25-05-2007, 10:43 AM
Hum qua cũng ngồi nghe VTC có bình luận về vụ giải truyền đơn này, tuy nhiên chẳng mấy ai tin là ThanhHoaFC làm chuyện này lắm, kiểu như những kẻ rỗi việc muốn hạ thấp ThanhHoa thui.Còn thấp cổ bé họng ư, trọng tài là cha là mẹ,đôi lúc trọng tại cũng thiên vị chứ, đâu phải ai lúc nào cũng công tâm đc. Ví như trận Thanh Hóa_HP.Ha Nội, đá trên sân nhà, trọng tài đâu có bắt TH mấy đâu, trong khi TH cũng gây nhìu lỗi lắm chứ.

culanbk
25-05-2007, 01:55 PM
Hiện tại , UBND tỉnh đã chỉ đạo cho H.TH kiện tới cùng về quyết định của VFF .
Thông tin thêm là hiện nay khắp các diễn đàn của các đội bóng khác đang tỏ ra vẻ rất ghét CDV TH ta nói riêng và TH nói chung , có thể chúng sẽ liên minh chống lại TH . Đó là điều không tốt khi đến sân bạn thi đấu

letienquana12
25-05-2007, 01:58 PM
chán với mấy ông thanh hóa,hôm nọ đá với...( đội nào ấy nhỉ) thua rồi thì thôi lại còn ném chai ,mũ xuống sân ,thiếu văn hóa quá.kiểu này thì mấy tỉnh bạn nó coi thanh hóa mình như hô li gân %-(

duynamckbk7
25-05-2007, 08:09 PM
:D, toàn Crazy Fan của Bóng đá anh mà,làm một đội Thanh Hóa vừa lên hạng đã nổi đình nổi đám như thế cũng hoành tráng phết đấy chứ :)

LAUREL
25-05-2007, 08:13 PM
thế thì fải viết là FC H.TH chứ...viết là fan club ThanhHoa FC nghe nó ngu ngu á =))

vodka
25-05-2007, 08:27 PM
Thanh Hoa FC là FC là football club , hôm nay vnexpress phỏng vấn HLV Trần Văn Phúc , ông cho biết bây giờ dân Thanh Hoá không thích xem bóng đá nữa rồi , như mọi khi thì hôm nay vé bán gần hết nhưng lần này thì vé ế hết . Đó mọi người thấy chưa , tác hại của báo chí là thế đấy , người hâm mộ bóng đá TH có đủ hạng người chỉ vì vài cổ động viên quá khích mà nó dám nói người TH thế này thế kia. Thế mà gọi là hợp tình à , quân ta đang hưng phấn là thế người ta đang háo hức là thế bây giờ ... một trận thua chẳng sao thế mà nó xử ta bất công quá

HoangHiep12C6
26-05-2007, 06:52 PM
Chán quá :( Mai có ai đi xem TH đá với em không ? Không phải là dân TH không thích xem đá bóng nữa , mà là do cổ động viên rủ nhau không đi xem nữa để phản đổi VFF

culanbk
26-05-2007, 07:46 PM
Không đi xem để phản đối VFF và TH không đá nữa để phản đối VFF . Mình đang sống dưới mái nhà VFF thì phải chịu thôi , chẳng lẽ lại bỏ đội bóng khi khó khăn ? Chán với mọi người quá , người thì cay tức mà không đến sân người thì vì nghe báo đài nói xấu ...

000_000
26-05-2007, 08:03 PM
Hic em cũng có nghe qua về vụ CDV Thanh Hóa ném chai lọ , thậm chí cả giầy ( bó tay ) xuống sân QK 7 , nói thật dân mình ( 1 vài phần tử thui) quá khích nên mới thế , sao lại vơ đũa cả nắm thế

duynamckbk7
27-05-2007, 07:20 PM
Phản đối cái gì, quyết định đã ra rùi thì phản đối cái gì.Với lại TH đang đá hay, ko xem cũng phí :D

culanbk
27-05-2007, 08:59 PM
Sang nay, 9h00' Ngày 27/5/2007 tại trụ sở CLB CĐV H.Thanh Hoá tại Nhà hàng Thắm Hùng Câu lac bộ cổ động viên H. Thanh Hoá đã tổ chức buổi gặp gỡ và giao lưu cùng đoàn CĐV Huế(14người). Đón tiếp CĐV Huế có mặt chủ tịch CLB CĐV H.TH, ban cán sự cùng khoảng 30CĐV kỳ cựu. Nội dung buổi giao lưu bao gồm:
- Họp giao lưu văn hoá và bàn cách tổ chưc cổ động cho cả hai đội: Nội dung được thông qua là:Theo sự sắp xếp của Ban tổ chức sân Thanh Hoá thì CĐV Huế ngồi bên khán đài A3 có sự bảo vệ của Cảnh sát Cơ Động và Chủ tịch Hùng Thắm cùng Phó chủ Tịch Quân cung ngồi với CĐV Huế. Cả hai đội cùng thống nhất rằng:Khi ngoài sân thì là Hảo Hữu còn đã đá thì phải quýet thắng(Ngay tại nhà Thắm Hùng tổ chưc giao lưu: Thanh Hoá hô: Huế Quyết Thắng còn Huế thì hô Thanh Hoá Quýet Thắng). Còn những việc khác thì vẫn tổ chức cổ động bình thường như vẫn làm.
- CLB CĐV H.Thanh Hoá "đãi" CĐV Huế một chầu bia hơi Thanh Hoá cùng Nem chua và tặng Huuế một bó hoa cũng không quên tăng Huế bài hát "Chào Sông Mã Anh HÙng" Phía Huế tặng Thanh Hoá đặc sản Mè Xửng và bài hát BÌnh Trị thiên Khói lửa.
- CLB CĐV H.Thanh Hoá nhận lời mời của CĐV Huế sẽ vào giao lưu với Huế trong dịp H.Thanh Hoá đá với Huế tại sân Tự Do.
- Buôỉ họp và giao lưu kết thúc lúc 11h15'

Chúng ta đã thể hiện một tinh thần fairplay một tinh thần chào đón nồng nhiệt với đội bạn và nay chúng ta đã giành chiến thắng để vươn lên đứng thứ 2 . Ai ở TH có bài HÒ SÔNG MÃ không nhỉ hoặc BÀI TÌNH CA THANH HOÁ up lên cho a e lấy làm nhạc chuông, ai thích nhạc chuông bài CHÀO SÔNG MÃ ANH HÙNG tớ sẽ up lên cho .

Nếu mọi người trong diễn đàn lần sau đi xem nhớ up ảnh lên nhé cho a e thưởng thức :D

ngayxua
27-05-2007, 09:18 PM
Chiều nay H TH thắng HU HUẾ 1-0 rất chi là chật vật. Không hiểu sao trận này đá kém thế nhỉ.
Nhưng như thế cũng đủ để lên dứng thứ 2 bảng xếp hạng, cứ đà này có khi lại vô địch.

culanbk
27-05-2007, 09:39 PM
Thực ra thì ta đá nhỉnh hơn nhưng chưa có tiền đạo nhạy bén , với hoàn cảnh thiếu tiền đạo vì thế Mai Tiến Thành đôn lên đá trên vì thế sẽ khó có lối đá đa dạng đồng đều do không có cầu thủ đá giữa cầm trịch . Thông tin thêm H.Th có thể mua thêm tiền đạo người ucraina với lương 2500$ để chuẩn bị cho giai đoạn 2 , khả năng là 50 % . Còn tin giật gân là năm sau HALIDA THANH HOA đổi thành HÀNG KHÔNG VIỆT NAM THANH HOÁ chưa xác định chính xác hoàn toàn hay chưa , nhưng theo tôi thì đầu tư vào TH bây giờ là hiệu quả nhất vì HALIDA đã rất nổi tiếng từ đầu giải :D

ducthi
27-05-2007, 11:36 PM
hom nay sao o co ai di xem bong da the, lam toi do mai moi nguoi ma chang co ai den dang ki de vao san. Cac ban o xem thi tiec lam, thanh hoa thang roi dung thu 2 roi.Neu tran sau ai muon di xem thi xin hay dang ki vao muc nay nhe!
Toi se doi cac ban, thanh hoa vo dich, neu o dang ki vao trang nay thi toi o the dua vao san duoc dau,vi ve chi co gioi han thoi nhe !( 30 nguoi thoi)

hrockvn
28-05-2007, 09:16 AM
Hik, các cậu ý đăng ký topic khác nên có lẽ bác không biết. Em sẽ sticky cái Topic này lên để anh em biết. Cảm ơn bác nha

hrockvn
28-05-2007, 09:54 AM
Chiều qua không tường thuật vụ Thanh Hóa đá nên chỉ xem đc cái Update tỷ số. Lúc thấy thắng 1-0 mừng quá. Kiểm tra lại bảng xếp hạng thì bít ngay lên thứ 2. He he :)). TH ta giỏi thật.
Riêng cái vụ giao lưu mí Huế thì hơi bất ngờ. Nhưng ta nên làm thế cho cac đội khác nó trắng mắt ra. Ha ha.
Có khi làm box riêng cho Halida Thanh Hóa nhể. Anh em xem đc hông

culanbk
28-05-2007, 10:15 AM
Uh có khi cũng được nó nằm cạnh mấy cái box thể thao ,.. Hiện tại đang dùng nhạc chuông bài " Chào sông Mã anh hùng " cái này tớ đã cắt ra , mọi người có thể down về dùng tại đây (http://files.myopera.com/culanbk/files/chao_song_ma_anh_hung.mp3) à có tý bản quyền trong đó rồi :D
Tiện thể ai biết bài " Hò sông Mã " hay "Tình ca Thanh Hóa " up lên nhé !

letien
28-05-2007, 10:18 AM
Bác đức thi ơi bác làm ơn cho bọn em xin số phone cái ạ mà tốt nhất trước mỗi trận bác cho mem xin 1 lượng vé nhất định là 10 vé đi bác giao cho ai cũng được "vé mời cũng được" nhưng cùng loại. Hôm qua 2 giờ em ngó mà chả chấy ai đeo kính đứng ở cổng phụ trường Đào cả hic