PDA

View Full Version : [Lam Sơn Thanh Hoá ] Hội Fan ~> thông tin, off...

Trang : 1 2 3 4 [5] 6 7

anhtob6
07-08-2007, 09:55 PM
Trận sau TH win 2-0 rùi mà . TH chỉ bán độ mấy đội miền bắc , nhất là HN thôi , chứ bọn trong miền nam bọn ó lịa kiện cho lòi mắt ..

HoangHiep12C6
07-08-2007, 10:53 PM
Đương nhiên rồi , TH chỉ cứu miền Bắc thôi . Hy vọng trận ngày mai TH sẽ thắng Đà Nẵng để gỡ gạc trận bị xử thua 3-0 oan ức trên sân nhà :(

Pisces
08-08-2007, 12:07 AM
Thế hôm trước đứa nào to mồm chửi bới khi TH bán độ ấy nhỉ :-? ?
Nó còn nói rất to là ko thèm xem nữa cơ mà :-"

culanbk
08-08-2007, 08:54 AM
Cậu Hiệp cũng như mọi người bực là bực thế thôi , theo tớ thì trận đó TH có khả năng bán đội nhưng nếu có thì đó là quyết định của mấy ông to thôi chứ ko liên quan gì đến HLV Trần Văn Phúc và cầu thủ . CDV ta chửi bới kinh quá , hôm trước xem TH thắng mà sướng rơn cả người , đang ngậm viên alpelibe hét to quá bay cả ra ngoài tý cháy cổ họng .

vitaminb12
08-08-2007, 03:03 PM
Trận sau TH win 2-0 rùi mà . TH chỉ bán độ mấy đội miền bắc , nhất là HN thôi , chứ bọn trong miền nam bọn ó lịa kiện cho lòi mắt ..

Đương nhiên rồi , TH chỉ cứu miền Bắc thôi . Hy vọng trận ngày mai TH sẽ thắng Đà Nẵng để gỡ gạc trận bị xử thua 3-0 oan ức trên sân nhà
éc! cái bác nì như con nít! lúc thua thì chửi bới mà lúc thắng thì lại thía! Rõ là dở hơi! Xem bóng đá mà cứ ăn thua thía thì chán!

HoangHiep12C6
11-08-2007, 01:36 AM
Chú này hay , cổ động viên phải thế chứ . Đá hay thì khen , không hay thì vẫn ủng hộ nhưng tôi không ủng hộ đội nhà theo kiểu bán độ . Đá thua nhưng mà đá hết mình , đá nhiệt tình thì tôi vẫn cổ vũ , thế thôi .

dohoanggiangddt
12-08-2007, 08:01 PM
Trận đấu hôm nay quả ko xem là phí!!

Thanh Hóa thủng bàn thứ nhất. Má ơi, Cổ động viên TH ta chửi tung cả sân vì cầu thủ đội ta đá cũng quá ...ở. Trong khi đội bạn lại có màn câu giờ xỏ lá>> Đã thế Trọng tài lại còn thiên vị quá lố>> H.TH bị quả phạt đền. Từ đó trở đi sân như muốn vỡ tung. Hết trận thua 2-1.

Hết trận, khán giả ko ai chịu về. Họ gom hết báo lại thành đống >> đốt lửa.
Chai lọ trên sân ném tứ tung >> vui kinh khủng. Cầu thủ đội bạn chẳng dám dời sân. Hồi sau, khi P.SLNA ra ngoài thì như ti vi ấy !

Mới đầu thấy trận đấu chẳng đáng đồng tiền bát gạo nhưng chứng kiến hồi sau ... thôi cũng đành!!!

letien
12-08-2007, 09:47 PM
He he trận này anh mí quân đi xem , ngồi ở khán đài B ngay chỗ cỗ động viên Sông LAm , mịa cái thằng thủ môn , con trai con nôi chi đụng cái là ngã ăn vạ ....mất tư cách quá ........nghe bỉu thằng này đang bị cổ động viên Thanh Hóa truy kích đến giờ này chưa về được đội .....đáng đời mày ông mà gặp đảm bảo ăn ngay cái dép vô mặt >:)E>:)E>:)E

hrockvn
12-08-2007, 10:27 PM
Vì có những CĐV như thế nên V-League nói chung, HTH nói riêng mãi mãi chỉ là con tôm con tép. Đá yếu thì thua chứ gì đâu mà làm như oan ức lắm. Nói thật tớ chán mấy bác cố động viên TH lắm rồi. Qua bên THFC sẽ thấy một mớ ô hợp. Chỉ đc cái tự ái cá nhân là chẳng ai bằng.
Thủ môn Đức Anh của SLNA theo tin tớ có đã bị đuổi ra Phan Bội Châu, sau đó bị oánh gẫy 2 răng, cuối cùng đc 113 đưa về.
Rồi HTH sẽ xuống bùn thôi. Ko khá lên đc [-X.

HoangHiep12C6
12-08-2007, 11:23 PM
Dạ chính em là người hô hào cổ động hàng ngàn con người xứ Thanh xử lí bọn nó , sau khi oánh cả đội bạn , phá cả xe và bị cơ động đập cho 2 phát dùi cui vào lưng thì em cũng đã cùng hàng trăm anh em vác gạch đá đập luôn thằng cơ động đã đánh em . Trận chiến kéo dài đến hơn 7h tối . Chính ra phải đánh thằng Hiền trọng tài chính nữa , nhưng nó trốn trong sân kĩ quá và chuồn lúc nào không biết , nếu nó ra thì em bảo đảm nó không còn đường về quê :D Còn thẳng thủ môn đội nó thì bị đánh là đúng , chả làm gì cũng ăn vạ . Sau vụ này em nghĩ TH sẽ không còn cơ hội đá ở sân nhà nữa :)

letienquana12
12-08-2007, 11:57 PM
kinh,cổ động viên thanh hóa dào này hô li gân quá,trận nào thắng thì không sao,cứ trận nào thua thì giở ngay mấy trò đập phá,đốt lửa,đánh nhau,chửi nhau,làm như vậy thì các tỉnh khác họ sẽ nhìn chúng ta bằng con mắt như thế nào:-W xấu hổ quá>:/

Bithu_12a2
13-08-2007, 12:29 AM
tiếc quá, đáng ra mình phải ở nhà, đáng ra ... hu hu, tức quá

hrockvn
13-08-2007, 01:07 AM
Hay lắm sao mà khoe hả Hiệp. Anh chỉ thấy nhục

HoangHiep12C6
13-08-2007, 01:39 AM
Em thấy ghét bọn nó , chẳng nhục gì hết . Chơi bẩn thì phải chấp nhận thế thôi .
(VietNamNet) - Quá bức xúc vì thất bại 1-2 ngay trên sân nhà của H.Thanh Hoá trước TCDK.SLNA, một số CĐV quá khích của H.TH đã làm loạn tại sân, và nghiêm trọng hơn, họ còn tấn công các cầu thủ TCDK.SLNA.
http://thethao.vietnamnet.vn/dataimages/200708/original/images1385553_1.jpg
H.TH (áo đỏ) thắng lượt đi tại sân Vinh, nhưng lại thua TCDK.SLNA ở lượt về tại sân Thanh Hoá - Ảnh: Hải Anh
Khi tiếng còi mãn cuộc của trọng tài Dương Văn Hiền cất lên, cũng là lúc sân Thanh Hoá nóng đến đỉnh điểm. Trên khán đài, những CĐV quá khích đã đốt áo, cờ. Trước những diễn biến phức tạp, BTC sân Thanh Hoá buộc phải huy động thêm lực lượng an ninh đến bảo vệ sân.

http://thethao.vietnamnet.vn/bongda/vleague/2007/08/728961/

hrockvn
13-08-2007, 01:42 AM
Chơi xấu thì có ủy ban kỷ luật, có báo chí. Cứ chơi xấu là lôi luật rừng ra à. Chả trách đi đâu cũng thấy tụi nó khinh TH, nó cười vào mũi chú ợ. Làm mà ko nghĩ hậu quả. Đừng bao biện bằng tình yêu bóng đá. Khi người ta yêu, không ai đào hố chôn người yêu mình cả

Pisces
13-08-2007, 04:03 AM
Họ chơi gian lận, ko đẹp, tất sẽ có người phản ánh lên báo đài, cả nước đều biết. Nhưng nếu như bây giờ các CĐV lại làm 1 quả bạo động như thế này, thì dư luận lại hướng mũi dùi vào các CĐV.TH. Khi đó người đáng ra cần đc bênh vực bây giờ lại bị dè bỉu. Còn kẻ đáng ra bị phê bình, chỉ trích lại đc biết đến như 1 nạn nhân, lại đc người ta đồng cảm, thương xót... Cái hành động đổi trắng thay đen tự làm mình bất lợi này có gì đáng tự hào mà chú Hiệp cứ khoe loạn lên nhỉ?!

Làm như thế này thì cho dù Thanh Hóa đi đâu người ta cũng có thể xử ép, xử vô lý, vì nếu TH có kêu, dư luận cũng bảo rằng như thế là đúng thôi, ai bảo các anh chơi kiểu holligan thế <<--- TH ko bao giờ ngóc đầu lên đc. Tiếng xấu nó che hết những cái khác rồi.

rainzeboy
13-08-2007, 09:11 AM
TH nều chơi thế này VFF sẽ mọi cách đẩy TH về lại hạng nhất

hrockvn
13-08-2007, 09:50 AM
Cũng nên về hạng nhất mà chơi thôi. CĐV thế này lên V-Leaguea cho mất mặt nhau

rainzeboy
13-08-2007, 10:36 AM
đúng đúng nên về hạng nhất mà xây dựng lại hỉnh ảnh khi nào thấy mình đã chuyên nghiệp hơn rồi thì hãy lên hạng chứ bây h` đụng tí là gây gổ đánh nhau đến là chán

Pisces
13-08-2007, 11:38 AM
Người cần xây dựng lại hình ảnh là CĐV TH chứ cá nhân đội tuyển bóng đá tôi thấy ko có vấn đề gì :|.

HoangHiep12C6
13-08-2007, 12:15 PM
À ừh ! Em nào dám bao biện = tình yêu bóng đá . Mọi người thấy nhục thì cứ đi mà đóng cửa bảo nhau đi . Bọn em chỉ thế thôi .

sám_hối
13-08-2007, 03:23 PM
nói đến thanh hóa là nói đến tiền thôi.có tiền thì bóng đá thanh hóa làm được hết kể cả cho người khác lên hạng chuyên nghiệp còn mình vẫn đá ở hạng nhất hô hô

brambling0812
13-08-2007, 03:56 PM
Cũng chỉ vì ức chế vì sự thiên vị quá thô của thằng trọng tài và lối chơi không đẹp của thằng thủ môn SLNA nên CDV mới vậy, còn trận thua 0 - 2 trước LG HN ACB thì có sao đâu!!!!
Đánh là đúng!!!!!

Pisces
13-08-2007, 04:40 PM
Thế giờ em chỉ hỏi vài câu thôi:
- Sau trận đấu thì việc đội P.SLNA chơi xấu và việc các CĐV gây náo loạn, đánh cầu thủ đối phương, cái nào đc đưa lên báo đài? Cái nào đc mọi người biết đến, còn cái nào bị ỉm đi?

- Đánh là đúng thế sau khi đánh xong có giúp đc gì cho đội tuyển TH ko hay là ngược lại, chỉ thỏa mãn nỗi bực tức của cổ động viên trong chốc lát còn hình ảnh đội tuyển nói riêng và hình ảnh người TH nói chung thì lại càng bị bôi xấu?!

Đúng quá nhỉ!

anhtob6
13-08-2007, 05:41 PM
Chuyện bóng đá giống như trong tình yêu thôi . Cuồng say nhưng đầy rắc rối . Anh em ta tội gì phải cãi nhau cho mất đoàn kết . Mỗi ng` 1 tính , 1 suy nghĩ về 1 vấn đề . Chúng ta cũng đâu giải quyết được . Nhưng dù sao cũng phải hướng về vẽ phải , dù có bị mang tiếng dân TH ...!

Pisces
13-08-2007, 08:39 PM
Ko phải bao biện!
Vì là anh em với nhau nên mới đưa ra lời khuyên thật lòng, chứ là người dưng thì tội gì tớ rảnh rỗi lắm mồm mà xen vào.

Cậu nói "dù sao cũng phải hướng về lẽ phải , dù có bị mang tiếng dân TH ...!", thế tôi hỏi cậu cái luật của VFF, của ban tổ chức đặt ra để làm gì, rồi thì lẽ phải xưa nay vẫn là theo số đông, vẫn dựa trên các mốc đạo đức, vậy thế dư luận ko phải là lẽ phải chắc?

Nếu như sau trận đấu mà việc đội P.SLNA ko bị xử phạt vì có hành vi gian lận, chơi xấu, khi đó CĐV đội TH có phản ứng thì còn hợp lý. Đằng này chưa gì đã lao vào choảng nhau gây rối. Các CĐV tự cho mình cái quyền hành xử "theo lẽ phải" mà ko cần quan tâm đến dư luận, đến luật lệ, đến danh dự đội tuyển phải ko?

badsanta
13-08-2007, 08:56 PM
Hic xấu cả mặt dân Thanh Hóa thôi!

dohoanggiangddt
13-08-2007, 09:14 PM
Cổ động viên H.TH ta cần phải xem lại >> Đúng!

Nhưng rõ ràng có xem mới biết nền bóng đá TH có cái gì đó ko ổn. Có thể cam đoan rằng những ai theo dõi H.TH đá cũng chẳng thể công nhận đây là 1 đội bóng chuyên nghiệp >> có cái gì đó ko bình thường tẹo nào ( ko muốn nói là mờ ám! ).

Thủ môn đội bạn câu giờ nhưng các cầu thủ H.TH chẳng ai có phản ứng gì, Nhưng thủ môn H. TH Nikolas( Người được cho là ko hiểu sự tình...) lại phản ứng rất gay gắt>> Lùa thủ môn TCDK.SLNA chạy te tua!!

Kết luận: Ai cũng cho có bất thường nên đâm chán cả đội nhà. H.TH mình sẽ chẳng còn là chảo lửa được bao lâu nữa đâu!!!

letien
13-08-2007, 10:08 PM
Híc không hỉu sao ông Hảo ông ý cứ toàn bàn lùi thôi á ....hạng nhất là thế nào .......định không cho anh em đi xem nữa chắc .......định để sân Thanh Hóa mọc rêu chắc.......ông ý có đi xem đâu mà biết ......híc thực sự tui rất tức thằng thủ môn đó ......mẹ nhưng nếu là tui á mịa gom ít tiền thuê lấy chục thằng đầu gấu sang tận Vinh đập cho nó trận ......mày tưởng mày thoát à .........là người phải biết để tiếng lại cho đời chứ .......mịa ra sân trước hàng vạn khán giả mà nó sử sự như kiểu 1 con chó đói khát đến mức không còn gì hơn ngoài 1 trận thắng .......mày định không coi khán giả ra gì à .......mày về mà đá kiểu đấy cho bố mày xem ......mịa nay dân Thanh Hóa có chém chết mày tao cũng chả tiếc ......~X(.......
Híc tớ đề nghị bác hảo đừng vô đây reply nữa nghe chói tai lắm ...>:/

Pisces
13-08-2007, 10:18 PM
Nói lời phải quấy, nhận xét đúng đắn thì bị cho là chói tai,... còn những lời chửi bới nhục mạ đối phương, bao biện cho mình thì là những lời vàng ngọc, những lời thể hiện tình yêu quê hương...

Ôi các bạn thật là đáng khâm phục và đáng để xứ Thanh tự hào... :">

Edit: mà tôi nói thật, ko phải là dùng cái quyền admin để đe dọa, nhưng nếu các đồng chí còn ăn nói khó nghe và dùng từ ngữ chợ búa thì cái topic này ko còn tồn tại nữa đâu, 4rum trường chứ ko phải nơi để các cậu nói tục, nói xấu, chửi bới người khác.

brambling0812
14-08-2007, 09:18 AM
Chuyện j xảy ra cũng xảy ra rồi có nói nhiều cũng chỉ để thỏa mãn cơn tức giận thôi, và dù TH không bị đẩy xuống hạng nhất thì anh em cũng chỉ được xem TH đá trên TV thôi (LDBD TH mất một nguồn thu từ khán giả ==> rồi lại bán độ thôi)
Và dù bọn tỉnh khác có nói thế nào thì vẫn tự hào là dân Thanh Hóa

hann
14-08-2007, 09:29 AM
xem xong trận đấu tôi không thể tin được cổ động viên của đội nhà lại có thể hàng động như vậy, quá buồn cho TH, Hrock nói rất đúng đá kém thì chấp nhận thua, làm thế khác nào tự mình vả vào mặt mình, giờ đi đâu ngươi ta cũng nói dân TH thế này dân TH thế nọ, nghe buồn và ức chế nhung chỉ biết chấp nhận bởi chúng ta tự làm xấu mình trước mặt mọi người thì dám nói gì nữa,

000_000
14-08-2007, 09:31 AM
Đúng là CDV mình sai thật rồi , các anh còn nói thế là sao , chẳng có ai như CDV mình , trong mùa giải 3 lần gây rối , các anh yêu đội nhà thì ũng phải nghĩ đến họ chứ , việc cả đám người xông vào đánh họ , chỉ xả được bực tức thôi , còn cái xấu bị dán vào mác dân mình và cả đội bóng nữa chứ . Như thế , dân mình vừa bị mang tiếng xấu , bọn Vinh lại càng có cớ làm to chuyện để chê abi dân mình , đá bóng thế thì phí quá , thất vọng quá !

hrockvn
14-08-2007, 10:42 AM
Xem ra chú Tiến cũng ấu trĩ như con nít thôi. Chú chỉ thấy cái trước mắt mà không hiểu tác hại lâu dài.
Cứ làm thế thì chả bảo về hạng nhất. Chính những người suy nghĩ như chú mới khiến TH đi lùi chứ không phải anh bàn lùi.
Anh có yêu HTH mấy đi nữa thì anh vẫn cứ phản đối việc này. Nói thì bực chứ anh nói bậy câu: "Ngu bỏ mẹ đi" (hai hôm nay bực cái này quá, ngu mà vẫn cứ oang oang lên cãi để cho các tỉnh khác nó cười vào mặt)

coadai1912
14-08-2007, 10:45 AM
thật sự mà nói , nhưu thế sẽ làm cho mọi người nghĩ sai về con người đất thanh rất nhiều , có lẽ vậy ...... đi cổ vũ đá bóng , thiêng liêng khi đó là bộ mặt của tỉnh nhà , mọi người sẽ nhìn vào đó để đánh giá, tại sao lại ko để vào lòng họ suy nghĩ tốt đẹp về xứ thanh mình ??

letien
14-08-2007, 11:32 AM
Ặc ý tớ là không nên làm như vậy ảnh hưởng đến đội boóng mình tức thằng thủ môn đếch chịu được ..thôi thì tìm caách thanh toán nó sau..cần gì phải làm vậy >:/>:/>:/>:/>:/

HoangHiep12C6
14-08-2007, 10:04 PM
:)):)):)):)):)) Sợ thật , nể quá . 4rum mình toàn những người chí hướng cao . Sợ quá . Nhận xét đúng đấy . Nhưng những gì xảy ra mà hrockvn nói là : " Ngu Bỏ Mẹ " ấy , đúng thôi . Bọn Nó chỉ có thế thôi mà , toàn bọn ngu ý mà ( Bọn ngu đó có em trong đó ) . Còn nếu các bác thấy nhục thì cứ ngồi đó mà Nhục .

Zicky_87
14-08-2007, 11:04 PM
thanh hóa dạo này đẹp mặt rồi báo nào cũng có mặt, 3` tụi nó cứ nhè dân TH chửi

Pisces
14-08-2007, 11:20 PM
:)):)):)):)):)) Sợ thật , nể quá . 4rum mình toàn những người chí hướng cao . Sợ quá . Nhận xét đúng đấy . Nhưng những gì xảy ra mà hrockvn nói là : " Ngu Bỏ Mẹ " ấy , đúng thôi . Bọn Nó chỉ có thế thôi mà , toàn bọn ngu ý mà ( Bọn ngu đó có em trong đó ) . Còn nếu các bác thấy nhục thì cứ ngồi đó mà Nhục .
Chả cần phải chí hướng cao hay gì đó ghê gớm, chỉ cần ai đó có chút tự trọng và biết nghĩ cho người khác thì sẽ thấy nhục.
Giờ cậu cứ trả lời mấy câu này:

- Sau trận đấu thì việc đội P.SLNA chơi xấu và việc các CĐV gây náo loạn, đánh cầu thủ đối phương, cái nào đc đưa lên báo đài? Cái nào đc mọi người biết đến, còn cái nào bị ỉm đi?

- Đánh là đúng thế sau khi đánh xong có giúp đc gì cho đội tuyển TH ko hay là ngược lại, chỉ thỏa mãn nỗi bực tức của cổ động viên trong chốc lát còn hình ảnh đội tuyển nói riêng và hình ảnh người TH nói chung thì lại càng bị bôi xấu?!

Đúng quá nhỉ!

Cậu nói "dù sao cũng phải hướng về lẽ phải , dù có bị mang tiếng dân TH ...!", thế tôi hỏi cậu cái luật của VFF, của ban tổ chức đặt ra để làm gì, rồi thì lẽ phải xưa nay vẫn là theo số đông, vẫn dựa trên các mốc đạo đức, vậy thế dư luận ko phải là lẽ phải chắc?

Nếu như sau trận đấu mà việc đội P.SLNA ko bị xử phạt vì có hành vi gian lận, chơi xấu, khi đó CĐV đội TH có phản ứng thì còn hợp lý. Đằng này chưa gì đã lao vào choảng nhau gây rối. Các CĐV tự cho mình cái quyền hành xử "theo lẽ phải" mà ko cần quan tâm đến dư luận, đến luật lệ, đến danh dự đội tuyển phải ko?

Nếu sau khi tìm đc câu trả lời mà cậu ko cảm thấy gì khác thì nói thật cậu đúng là hạng như cậu tự nhận, là thằng "ngu".

cuongpro411
14-08-2007, 11:48 PM
không co chúng ta thì bọn báo chí , liên đoàn kỷ luật việt nam thất nghiệp, chúng không cảm ơn chúng ta tạo việc làm cho chúng nó thì thôi, ...ăn cháo đái bát ah, ...^_^

hoaly_kho
15-08-2007, 07:21 AM
Tôi không thể nào hiểu được , sao lúc nào mọi chuyện lại đi theo một hướng như thế này ?
Đôi khi mọi vấn đề được nhìn theo nhiều hướng khác nhau , mỗi người một suy nghĩ , mỗi người một kiểu nói , chẳng ai giống ai cả , vì thế đừng đem ra mà đánh đồng tất cả .
Cái vụ việc vừa rồi chẳng nên đem ra lên án này nọ . Chúng ta đứng ngoài nhìn mọi chuyện theo một chiều hướng bình tĩnh và suy nghĩ . Nhưng tôi tin chắc rằng những người trên sân hôm đó đã thực sự " máu me " . Phải chứng kiến tận mắt trận đấu diễn ra , phải ở trên sân trong cái không khí đó thì mới biết cái cảm giác bức xúc nó như thế nào .
Trong chúng ta ai cũng có những giây phút nóng giận ko làm chủ được mình trong những lúc cao trào nào đó . Trong khi cả không khí ở một sân vận động nó như thế thì chỉ có trời mới tính được tiếp theo nó sẽ như thế nào .
Tôi không ủng hộ cũng không lên án gì cách làm của các CDV TH hôm đó , nhưng tôi ko cảm thấy xấu hổ khi người ta nói dân TH thế này , thế khác . Tôi chỉ cần mình sống như mình suy nghĩ , ko hổ thẹn là đc .
Riêng về vấn đề bóng đá , đội tuyển bóng đá TH thế nào ? Liên đoàn bóng đá Việt Nam ra sao , tôi xin miễn bình luận !
Và mong mọi người tạm dừng việc :"bình loạn " chuyện này đi !
@ tôi cũng có ý kiến , mong mọi người trong 4rum khi nói chuyện , khi bàn luận đừng đem những từ ngữ mang tính chẩt gây gổ , những từ ngữ mang tính chất " nhận xét ' về một ai đó , okie ?

Pisces
15-08-2007, 08:54 AM
Nói thật bạn Hằng đừng để bụng chứ tôi thấy cái bài của bạn nó lập lờ ba phải lắm.

Trong chúng ta ai cũng có những giây phút nóng giận ko làm chủ được mình trong những lúc cao trào nào đó . Trong khi cả không khí ở một sân vận động nó như thế thì chỉ có trời mới tính được tiếp theo nó sẽ như thế nào .
Thế tôi hỏi bạn khi bạn nóng giận, bạn làm một điều gì đó dại dột, vậy khi bình tĩnh lại bạn có nhận mình làm sai ko? Hơn nữa sau đó nếu gắp chuyện tương tự bạn có biết cách tránh để ko lặp lại sai lầm đó lần nữa ko?
- Đây là lần thứ mấy các CĐV TH làm loạn? Và một số người (trong đó có vài memb trường ta) sau khi tham gia vụ này nghĩ gì? Tự hào, vui sướng, hay xấu hổ? Khi mọi người góp ý thì cậu ta tỏ thái độ gì? Có suy nghĩ về sai lầm đó ko hay là dùng lí do này lí do kia để bao biện? Rồi khi ko nói lý đc thì chơi cùn, nói rằng ngu này ngu kia rồi phớt lờ tất cả lời những người khác?

Tôi không ủng hộ cũng không lên án gì cách làm của các CDV TH hôm đó , nhưng tôi ko cảm thấy xấu hổ khi người ta nói dân TH thế này , thế khác . Tôi chỉ cần mình sống như mình suy nghĩ , ko hổ thẹn là đc .
Bạn sống như mình suy nghĩ, ko hổ thẹn - theo cách nghĩ của bạn nhưng nếu lối sống đó của bạn làm ảnh hưởng đến hình ảnh, uy tín của cả một tập thể, một công đồng thì tuy rằng bạn sống "ko thẹn với lòng" nhưng những người khác lại thấy "thẹn".
Cái này có đc gọi là lối sống ích kỷ, cá nhân ko?

@ tôi cũng có ý kiến , mong mọi người trong 4rum khi nói chuyện , khi bàn luận đừng đem những từ ngữ mang tính chẩt gây gổ , những từ ngữ mang tính chất " nhận xét ' về một ai đó , okie ?
Dùng chính lời của bạn:

Đôi khi mọi vấn đề được nhìn theo nhiều hướng khác nhau , mỗi người một suy nghĩ , mỗi người một kiểu nói , chẳng ai giống ai cả , vì thế đừng đem ra mà đánh đồng tất cả.
Bạn nghĩ rằng đó là những từ ngữ mang tính chất gây gổ, nhận xét, nhưng người khác có thể ko nghĩ thế. Hơn nữa những lời đó cũng chỉ nói trong lúc nóng giận, mà theo ý bạn thì những hành động trong lúc nóng giận có thể bỏ qua? Vậy sao bạn còn quan tâm đến nó làm gì =)?

Nếu nói một cách chi tiết:
- Câu bác Hảo nhận xét "Ngu bỏ mẹ đi" là nói chung chung, nhận xét về việc làm thiếu suy nghĩ của CĐV, chứ ko phải trực tiếp chửi ai đó ngu. Nói "Anh làm môt việc ngu ngốc" nó khác với việc nói "Anh là thằng ngu", hiểu chứ?

- Lần thứ 2, cậu Hiệp cãi ko đc nên nói cùn, bẻ cong ý theo suy nghĩ cá nhân: "Bọn Nó chỉ có thế thôi mà , toàn bọn ngu ý mà ( Bọn ngu đó có em trong đó )" <--- Nên nhớ câu trên ko hề có ý đánh đồng, ko hề có ý chửi ai ngu, chỉ là nhận xét việc đúng sai của một hành động, câu Hiệp tự hạ mình và các CĐV xuống thôi.

- Lần thứ 3: Cái đó tôi chỉ dùng lại lời cậu Hiệp tự nói về mình, Hơn nữa đó cũng là câu điều kiện, nếu như cậu ta tự trả lời mấy câu hỏi kia mà vẫn ko thay đổi suy nghĩ thì mới là hạng như thế, chứ bây giờ thì chưa.

Tôi nói thật chứ việc viện lý do rằng nóng giận mất kiềm chế mà làm bậy thì cũng chả khác quái gì mấy tên say rượu, mượn rượu làm bậy cả. Nhưng ít ra khi say rượu con người còn tạm thời mất ý thức, thần kinh ko ổn định, chứ khi nóng giận, cái đầu của bạn vẫn còn suy nghĩ đc. Suy ra thì nóng giận làm bậy còn ko bằng mấy tên say rượu đâu.

quangthanhxdsg
15-08-2007, 10:05 AM
Chậc,..bớt nóng bớt nóng...". Vua nước Tề thích nghe sáo thì cũng có vua nước Lỗ thích nghe đàn... "...mỗi người một ý,nếu ko thể kiến người khác chấp nhận ý kiến của mình thì tốt nhất anh em ( toàn thành viên BQT ) nên dừng ở đây giữ hoà khí là hay nhất
[-X Nếu còn thảo luận tiếp,những bài viết sau nghiêm cấm mọi sự đả kích trực tiếp từ 2 phía cũng như xỏ xiên bóng gió nhau

Pisces
15-08-2007, 10:17 AM
Bác yên tâm, em tranh luận rất bình tĩnh, lựa chọn từ ngữ cũng ko có gì nặng nề quá đáng, ko hề mang tính đả kích.

Nếu như bài em dùng nhiều emo thái quá kiểu như[ =)) :">, ;)) :-& 3:-O...] mới có ý vui vẻ, châm chọc. Còn xỏ xiên bóng gió hay ko là tùy quan điểm người đoc =).

letien
15-08-2007, 10:20 PM
Híc bị phạt 50 triệu , đá 3 trận trên sân trung lập không khán giả ......híc híc :-s:-s giờ mí sướng cái mặt ..........thôi thì thua thì cứ chấp nhận lần trước mình thắng nó 3-0 cơ mà ....:> .......mới lên hạng cứ bình tĩnh từ từ chậm chắc là OK nói chung đồng chí Hằng ..cu Hịp yêu bóng đá ........nhiệt tình mí đội bóng anh em cũng nên thông cảm ......trận đó tớ xem tức thì tức thật .......nhưng tớ tức theo kiểu về luôn ngay lúc đó ........nghe chú Hịp phản ánh lại thì đang lúc tức nên nói vậy thôi .......>:D< thôi tóm lại ta dừng ở đây không bàn luận gì nữa .....ông Hảo mí cu pis học Triết giỏi lắm không đấu lại được mô\:D/\:D/\:D/

quangson123
16-08-2007, 08:15 AM
Tròi oi mừng wa' ,tìm mỏi con mắt mới được 1 bài bênh vực Thanh Hóa thế này .
Từ 24h.com.vn
'Gấu' thế là lẽ tại sao?

Chuyện đội bóng đá xứ Nghệ suýt bị “mần thịt” trên xứ Thanh đang là đề tài gây xôn xao dư luận. Nhiều người thắc mắc tại sao cổ động viên xứ Thanh lại “gấu” vậy, sân nhà, rồi sân khách, đều “quậy” tới bến, mới hết án kỷ luật.

Thực ra, nhân chuyện này, người Nghệ cũng nên sờ tay lên trán. Để ôn lại chuyện đội Thể Công cũng từng bị khán giả Nghệ “mần” cho nhừ tử ở cổng sân Vinh, sau khi “dám” thắng Sông Lam Nghệ An. Trận mưa gạch củ đậu xối xả nhằm xe chở cầu thủ Thể Công mà đáp xuống, kính tan, đầu vỡ, kính và đầu nào lại được với gạch.

Hãy cùng thử cắt nghĩa xem họ “gấu” thế là lẽ tại sao?

Tại họ yêu bóng đá quá, đến độ ăn thua, cay cú, chuyện nhỏ thành chuyện lớn. Tại cái máu cục bộ địa phương, “hắn ở mô đến mà dám đá rứa, đập chết cha hắn đi” (!?). Tại hiệu ứng đám đông, nhất hô bá ứng, dễ “mần” cái chuyện quá khích (vì không phải chịu trách nhiệm), chút bực bội cộng hưởng thành cơn hỏa khí ngút trời phải tìm chỗ trút...

Những ai không phải người Thanh, người Nghệ, có lẽ chỉ phân tích được đến vậy, là hết lẽ. Nhưng người viết bài này chính là dân Nghệ, nên mạnh dạn nói thêm một điều nữa. Khán giả mà đi quây đi đánh cầu thủ như vậy, chỉ chứng minh được một điều rằng họ không thể biểu lộ sự phản đối, sự tức giận một cách đàng hoàng, hợp pháp. Mà thôi, cứ nói thẳng ra là kém văn hóa.

Thể thao chơi phải đúng luật. Phải khơi gợi, nâng cao tinh thần thượng võ trong mỗi con người. Cầu thủ nước ngoài tức nhau hai tay áp sát đùi trán dí vào nhau mắt trợn trừng quai hàm bạnh ra như rắn hổ mang. Cái tư thế trâu chọi Đồ Sơn ấy kéo dài bao lâu cũng không sao, lấy tay đẩy khẽ vào ngực một cái là lĩnh thẻ.

Cổ động viên muốn phản đối thì huýt sáo, la ó, mức cao hơn đồng loạt đứng dậy rút khăn trắng ra vẫy. Hãn hữu lắm, tức quá không chịu nổi thì cầu thủ đánh nhau với cầu thủ, cổ động viên đánh nhau với cổ động viên. Không có chuyện cả đám cổ động viên “mần” cầu thủ, cậy số đông lại cậy cả gạch đá, dao kiếm như thế hoàn toàn không công bằng.

Thực ra người Thanh, người Nghệ, không thể nói là kém văn hóa, mà là ngược lại, rất có văn hóa. Họ ăn to, nói lớn, dám nói, dám làm. Bát nước chè tươi mời nhau uống chung, tháng Ba ngày Tám sẵn sàng nhường cơm sẻ áo. Kẻ cả mà khí khái, nóng nảy mà khoáng đạt. Tức nhau có thể sừng sộ mà rồi giận thì giận, thương lại càng thương. Cái đám đông quây đánh cầu thủ khi tan trận đấu tưởng là đông thực ra chỉ là số ít, không đặc trưng cho người miền Trung.

Người viết bài này được biết người Thanh - Nghệ đi ra thường rất đoàn kết, hỗ trợ nhau rất tốt. Nhiều người học giỏi, nhiều người làm ăn phát đạt, thành công, thành danh, rất đáng tự hào. Nhưng người miền Trung ở lại quê, một bộ phận khá đông dường như chưa bứt phá được, chưa theo kịp được đổi mới kinh tế, công nghiệp hóa, hiện đại hoá, như Bình Dương, Đồng Nai, Bà Rịa - Vũng Tàu. Lý do vì sao, vẫn còn là dấu hỏi lớn.

Người viết bài này từng hỏi mấy anh bạn đồng khóa đang làm ăn ở quê, họ đáp “Bay không ở quê không biết, choa cũng muốn mần như ngoài nớ trong nớ, nhưng mà khó lắm nỏ mần được mô”. Hỏi khó chuyện gì, họ cười: “Đem ra lấy biểu quyết, cái đáng thông qua rốt cục lại không được thông qua, thôi bay không ở quê choa nỏ nói chuyện”.

Không nói thì thôi, trở lại chuyện bóng đá cho dễ nói. Tới đây cầu thủ Thanh cổ động viên Thanh có vào Nghệ, mong sao người Vinh đón tiếp cho đàng hoàng, cho có văn hóa.

Mong sao cổ động viên Thanh – Nghệ tưng bừng mà không quậy phá, căng biểu ngữ, quấn băng rôn, thổi kèn, gõ trống, vỗ tay, vẫy khăn, thiếu gì cách để cổ vũ các cầu thủ, để thể hiện văn hoá của người miền Trung. Quậy mãi như vậy, những người xa quê nghe tin chả ai vui, chỉ thấy buồn.

ks_thu
16-08-2007, 01:25 PM
Mấy hôm nay ở TH mọi chuyện vẫn tốt đẹp...cuộc sống vẫn bình thường trôi đi.
Chỉ có trên báo đài trên internet là rôm rả những câu chuyện những bài viết về bóng đá Thanh Hóa...câu chuyện rẽ sang hướng khác khi người ta bàn luận tới văn hóa và tính địa phương như " Người Thanh Hóa ".Cũng biết có người tỏ thái độ thái quá cũng có người khôn ngoan nói khéo ,và nói thật ( theo kiểu chân chất nông dân có gì trong bụng nói ấy).
Để rồi mọi người phải chấp nhận sự thật đã xảy ra.Tỉnh táo hơn trong lời nói và hành động đừng áp đặt 1 sự việc mà chê trách cả 1 cộng đồng...phải có cái nhìn 2 chiều ( kiểu như hậm mộ quá cũng tốt mà hâm mộ quá cũng kô tốt ).Mục đích cuối cùng của tôi là muốn mọi người hãy bỏ qua đc những tranh chấp vô lý đc càng nhiều càng tốt và càng tốn ít thời gian cho việc vô ích đó

Bài viết mang tính cá nhân

shevchenbe90
16-08-2007, 03:16 PM
Kiểu cổ động viên của bóng đá Italia đây hả?
CDV Thanh Hóa chả hiểu cái gì là tốt cho đội nhà.Năm lần bảy lượt rồi vẫn thế à.
_Bọn nó chơi xấu, trọng tài thiên vị + với LĐ bóng đá Việt Nam sử rất khốn nạn cho chúng ta, ai cũng thấy cả, nhưng đã mấy lần nó viện cớ CDV mình để che đậy hết...thế mà chưa hiểu.
_Thanh Hóa chưa phải là 1 thế lực bóng đá ở Việt Nam như kiểu HAGL, cổ động viên mình lại cứ cố gắng để chứng tỏ sự hâm mộ của mình, đã bao lần hại đội nhà.
_Ủng hộ việc sử thằng thủ môn, nhưng mần răng kín kín tý, chơi nổi quá, bây giờ biết hậu quả liền.Đập nó gãy răng nó trồng răng giả vô đẹp như Xinê, bây giờ nó lên mặt báo chửi mình, tiếng xấu vài chục năm...Muốn tẩn nó thì chờ nó về đập nó luôn ở Nghệ An, đếch ai biết là CDV_TH làm :)) vẫn hả giận.
_Thêm cơ hội cho mấy thằng bụng to trên liên đoàn nó chửi đểu mình, nó coi thưởng mình, nó che đậy hết những cái gì nó chơi xấu Thanh Hoá, cả nước nó nhìn.Bây giờ dân Thanh Hóa bị nó khinh cả rồi.

Chán :((

hoaly_kho
16-08-2007, 06:08 PM
Nói thật bạn Hằng đừng để bụng chứ tôi thấy cái bài của bạn nó lập lờ ba phải lắm.

Thế tôi hỏi bạn khi bạn nóng giận, bạn làm một điều gì đó dại dột, vậy khi bình tĩnh lại bạn có nhận mình làm sai ko? Hơn nữa sau đó nếu gắp chuyện tương tự bạn có biết cách tránh để ko lặp lại sai lầm đó lần nữa ko?
- Đây là lần thứ mấy các CĐV TH làm loạn? Và một số người (trong đó có vài memb trường ta) sau khi tham gia vụ này nghĩ gì? Tự hào, vui sướng, hay xấu hổ? Khi mọi người góp ý thì cậu ta tỏ thái độ gì? Có suy nghĩ về sai lầm đó ko hay là dùng lí do này lí do kia để bao biện? Rồi khi ko nói lý đc thì chơi cùn, nói rằng ngu này ngu kia rồi phớt lờ tất cả lời những người khác?

Bạn sống như mình suy nghĩ, ko hổ thẹn - theo cách nghĩ của bạn nhưng nếu lối sống đó của bạn làm ảnh hưởng đến hình ảnh, uy tín của cả một tập thể, một công đồng thì tuy rằng bạn sống "ko thẹn với lòng" nhưng những người khác lại thấy "thẹn".
Cái này có đc gọi là lối sống ích kỷ, cá nhân ko?

Dùng chính lời của bạn:

Bạn nghĩ rằng đó là những từ ngữ mang tính chất gây gổ, nhận xét, nhưng người khác có thể ko nghĩ thế. Hơn nữa những lời đó cũng chỉ nói trong lúc nóng giận, mà theo ý bạn thì những hành động trong lúc nóng giận có thể bỏ qua? Vậy sao bạn còn quan tâm đến nó làm gì =)?

Nếu nói một cách chi tiết:
- Câu bác Hảo nhận xét "Ngu bỏ mẹ đi" là nói chung chung, nhận xét về việc làm thiếu suy nghĩ của CĐV, chứ ko phải trực tiếp chửi ai đó ngu. Nói "Anh làm môt việc ngu ngốc" nó khác với việc nói "Anh là thằng ngu", hiểu chứ?

- Lần thứ 2, cậu Hiệp cãi ko đc nên nói cùn, bẻ cong ý theo suy nghĩ cá nhân: "Bọn Nó chỉ có thế thôi mà , toàn bọn ngu ý mà ( Bọn ngu đó có em trong đó )" <--- Nên nhớ câu trên ko hề có ý đánh đồng, ko hề có ý chửi ai ngu, chỉ là nhận xét việc đúng sai của một hành động, câu Hiệp tự hạ mình và các CĐV xuống thôi.

- Lần thứ 3: Cái đó tôi chỉ dùng lại lời cậu Hiệp tự nói về mình, Hơn nữa đó cũng là câu điều kiện, nếu như cậu ta tự trả lời mấy câu hỏi kia mà vẫn ko thay đổi suy nghĩ thì mới là hạng như thế, chứ bây giờ thì chưa.

Tôi nói thật chứ việc viện lý do rằng nóng giận mất kiềm chế mà làm bậy thì cũng chả khác quái gì mấy tên say rượu, mượn rượu làm bậy cả. Nhưng ít ra khi say rượu con người còn tạm thời mất ý thức, thần kinh ko ổn định, chứ khi nóng giận, cái đầu của bạn vẫn còn suy nghĩ đc. Suy ra thì nóng giận làm bậy còn ko bằng mấy tên say rượu đâu.

Trong một topic , một bài viết , khi mọi người đưa ra ý kiến của mình thì bạn luôn luôn là người phải moi móc mọi chuyện theo một kiểu " chọc gậy " . Tôi xin nói thẳng đó là ý kiến của tôi về những gì bạn viết .
Bạn cho rằng những gì tôi nói là lập lờ , là ba phải , đúng là tùy bạn nghĩ thôi , tôi ko thèm quan tâm đến những suy nghĩ đó của bạn . Nhưng chính cách nói và những lời lẽ của bạn nói đang làm tôi cảm thấy bức xúc đấy bạn .
Đúng , lúc này tôi đang đuối lý thật , tôi cảm giác chẳng còn thể nói được gì nữa trong cái 4rum này , khi mà một số người luôn có những kiểu nói coi thường người khác , xem người khác không bằng mình .

hrockvn
16-08-2007, 06:28 PM
Thôi, Close. Bên SLNA qua bên mình xin giảng hòa gòi. Cãi nhau làm gì. Chán thế cơ chứ.

Pisces
16-08-2007, 07:12 PM
Topic khóa rồi nhưng em mạo muội nói ra vài lời.

Trong một topic , một bài viết , khi mọi người đưa ra ý kiến của mình thì bạn luôn luôn là người phải moi móc mọi chuyện theo một kiểu " chọc gậy " . Tôi xin nói thẳng đó là ý kiến của tôi về những gì bạn viết .
Bạn cho rằng những gì tôi nói là lập lờ , là ba phải , đúng là tùy bạn nghĩ thôi , tôi ko thèm quan tâm đến những suy nghĩ đó của bạn . Nhưng chính cách nói và những lời lẽ của bạn nói đang làm tôi cảm thấy bức xúc đấy bạn .
Đúng , lúc này tôi đang đuối lý thật , tôi cảm giác chẳng còn thể nói được gì nữa trong cái 4rum này , khi mà một số người luôn có những kiểu nói coi thường người khác , xem người khác không bằng mình .

Bạn cho rằng tôi moi móc mọi chuyện theo kiểu chọc gậy. Vậy xin hãy đưa ra bằng chứng, đừng chỉ nói suông như đúng rồi vậy =).
Cách nói của tôi rất bình tĩnh, ko dùng ngôn từ quá đáng, bạn thấy khó chịu cũng tùy bạn thôi =).
Thứ 3, tôi chưa bao giờ nghĩ hay thể hiện suy nghĩ coi thường người khác, xem người khác ko bằng mình. Nếu có mời bạn đưa ra dẫn chứng. Cụ thể trong topic này tôi chỉ khó chịu với những người tuy đã làm sai, bị nhiều người phản ánh (nhiều người, ko phải mình tôi) nhưng ko chịu nhận ra sai lầm vẫn cãi cùn.

Trong các cuộc tranh luận tôi chỉ nói lý, ai nói có lý hơn thì người đó dành chiến thắng, ko cần phải viện lý do này nọ, do "anh coi thường" hay "tôi ko thèm chấp". Vì vậy tôi ko thích những người có thái độ lập lờ, ko rõ chính kiến, post bài theo kiểu như mấy vị Quan chức chính phủ, tức chỉ đề ra cái tư tưởng chung nhất, to nhất mà chả giải quyết đc vấn đề gì.

Vì vậy, nếu bạn chứng minh đc những quan điểm của bạn đưa ra là đúng, tôi xin chấp nhận sai lầm, chứ đừng nói kiểu vu vơ theo cảm nghĩ cá nhân đó. Có thể PM cá nhân hoặc đưa lên phần đóng góp ý kiến, tùy bạn lựa chọn =).

anhtob6
17-08-2007, 08:18 AM
Hỡi những con người đang tranh cãi kia Tại sao mà vì mỗi cái chuyện bóng đá đó mà tranh cãi nhau . Thấy 4rum mất đoàn kết chưa .. Ai cũng có 1 suy nghĩ khác nhau , các vị thấy vụ cãi nhau nào mà có 1 người chịu thua chưa . Bóng đá chỉ là 1 phần thôi mà , nếu lo cho bóng đá TH hay xấu mặt VN thì chưa đến lượt chúng ta phải gánh chịu đâu . Chắc có vị sẽ phản bác rằng : " nhưng mỗi cá nhân phải có trách nhiệm ...." . Thưa rằng cá nhân có trách nhiệm nhưng đâu phải tranh cãi nhau coi ai đúng lí mới là có trách nhiệm với việc gây ra .
Thử hỏi anh Pinsce nếu anh nói, mọi người chịu anh rồi thì anh sẽ giúp TH ko bị tiếng xấu a .
Anh ko nên lấy quyền của mình để nói hết người này người kia như thế . Nói tôi KO PHẢI NGỤY BIỆN , nói chị Hằng NÓI BA PHẢI , nói TRONG 4RUM CÓ 1 HOLIGAN MÀ ĐÓ LÀ ANH HIỆP .
Tôi ko có quyền trong wen này , ko = tuổi mấy vị nên tôi chỉ góp ý thế thôi . Nếu thấy đúng thì vỗ tay . Thấy sai thì mắng . Tôi ko để bụng vì là ko quen nhưng lớn lên cùng 1 chỗ ./.

Pisces
17-08-2007, 12:55 PM
Cậu này lại nóng rồi, đã đọc kỹ hết những lời tôi nói chưa mà lại bảo rằng tôi chỉ vì chuyện bóng đá mà tranh cãi. Mấy bài trước đấy tôi chưa từng một lần trực tiếp nói hay chỉ trích ai đã bôi xấu hình ảnh TH, cái tôi viết là những câu hỏi mang tính khách quan, nhằm làm cho người trả lời nhìn ra đc vấn đề.

Còn sau đó tôi bắt đầu nói lý lẽ khi có người làm sai ko chịu nhận, và cãi cùn. Cái ý tôi nói cũng là quan điển chung của nhiều người đâu phải là ý kiến cá nhân tôi mà cậu lại nói rằng "tôi bắt mọi người phải chịu tôi"?
Rồi cậu lại bảo tôi dùng cái quyền của mình chèn ép? Vậy tôi đã dùng những quyền gì? Cảnh cáo người đang tranh luận với tôi? Đe dọa ban nick họ nếu như họ ko tuân theo ý tôi chăng? [Chỉ có một lần duy nhất tôi nhắc nhở chung khi mọi người dùng những từ ngữ hơi quá khích nói xấu người khác, có thể làm ảnh hưởng đến 4rum]. Nếu cậu ko có bằng chứng gì thì chiếu theo luận forum, đây là hành động vu khống điều hành viên, có thể bị ban nick đấy =).
Tôi đã nói rồi, nếu muốn phản bác hay chỉ trích tôi, xin đưa ra bằng chứng, đừng nói suông vậy, tôi ko phục đâu.

Tôi cũng đâu có để bụng đâu =). Cớ gì cứ phải lôi cái từ đó ra làm gì cho bài viết thêm dài.

Nói tóm lại là ai muốn chửi bới gì tôi thì cứ đọc lại cho kĩ mấy bài trong kia đi đã, tìm sơ hở mà chém. Chứ nói suông thế này ko có tác dụng đâu.

Trích vài lời Phật pháp nghe cho nó hay =):

Biết sai mà vẫn có ý định làm, tức là tâm tà.
Biết ko hợp đạo lý, mà vẫn ung dung chấp nhận, đó là bất nhân - lòng lang dạ sói.
Nghe lời phải mà ko tỉnh, đó là chấp mê bất ngộ.

Edit: àn mà cái từ tôi dùng trong bài nói với cậu đó là "bao biện", ko phải "ngụy biện", ngụy biện hóa ra tôi chỉ trích cậu nặng nề quá =).

ducthi
29-08-2007, 05:01 PM
HÔM ĐÓ TÔI ĐI XEM TRẬN HÒA PHÁT MÀ KINH HOÀNG VỚI BỌN HÀNỘI. CHỨNG KIẾN MÀ VẪN CÒN THẤY SỢ. HÔM ĐÓ BỌN CỔ ĐỘNG VIÊN HÒA PHÁT LÊN TIẾNG RẰNG NẾU THẤY AI MẶC ÁO VÀNG CỔ ĐỘNG VIÊN THANH HÓA LÀ NHẢY VÀO ĐÁNH. ĐẦU TIÊN TÔI TƯỞNG HỌ CHỈ NÓI ĐÙA, O NGỜ CHỨNG KIẾN HỌ VÀO ĐÁNH CÁC CỔ ĐỘNG VIÊN MÌNH MÀ SỢ CẢ GAI ỐC LÊN , NHÌN CAY CÚ MÀ O THỂ LÀM ĐỰOC GÌ, VI HỌ CẬY GÂN NHÀ MÀ , CHỈ THUƠNG CHO NHUNG NGƯỜI HÔM ĐÓ MẶC ÁO VÀNG ĐỀU BỊ ĐÁNH. NẾU AI MÀ ĐI XEM TRẬN ĐÓ , ĐÃ CHỨNG KIẾN THÊM THI ANH EM CHO Ý KIẾN NHÉ. CAY CÚ QUÁ, BỌN ĐẤY ĐÚNG LÀ......:o)

anhtob6
29-08-2007, 09:13 PM
Ác , tên nè đạo tặc vé hả . Nhưng có vẻ ham bóng đá ghê ,

hrockvn
30-08-2007, 03:46 AM
Cảnh cáo Đức Thi, đề nghị anh tôn trọng ngữ pháp tiếng Việt chút. Viết gì toàn viết hoa

coadai1912
30-08-2007, 04:54 PM
biết rằng đó là điều ko đúng , nhưng em nghĩ , giá như TH ko có vụ đánh nhau ở sân nhà nhưu thế , thì cũng ko đến độ gây phản cảm như thế này .
trước khi trách người hãy xem lại ta đi đã anh ạ ,. em cũng tức khi CDV mình bị đánh như vậy , nhưng ....

haidh
30-08-2007, 06:37 PM
Chậc,không có lửa mần răng có khói!
Mà không hiểu sao có một lực lượng đông đảo người HN tẩy chay người TH??!!!
Hôm rồi đi tìm phòng trọ cho cô bạn, bà chủ nhà nhất quyết không cho thuê chỉ vì: "không cho dân TH ở trọ trong nhà, bọn TH chúng mày gian manh lắm" (nguyên văn)

Pisces
30-08-2007, 07:39 PM
Hoh hoh,... ko chỉ dân HN ko đâu, cả cảnh sát, công an HN cũng thế.
Tớ mấy lần bị gã công an phường làm khó dễ cái chuyện giấy tạm vắng tạm trú cũng vì là dân TH đó =).
Nói chung là cũng vui lắm :^_^:

letienquana12
30-08-2007, 09:14 PM
may mà mình ở bên này ko bị phân biệt chủng tộc như ở việt nam:-@

ducthi
31-08-2007, 10:46 PM
em xin lỗi nhe, khắc phục lần sau. sory, hãy tham gia đóng góp nhiều đi, để anh em thanh hóa mình ngoài này o bi nguoi hà nội chê nua, chúng ta phải làm gi đó chứ

sám_hối
05-09-2007, 01:04 PM
thằng nào chửi dân th đập phát vào mõm nó là xong.mà nhiều lúc cũng thấy dân mình củ chuối thật nhưng mà lòng tự hào dân tộc bao h cũng phải ở trên hết.

culanbk
05-09-2007, 01:19 PM
thế à , cứ tưởng là bọn Nghệ An đánh chứ . Nếu là bọn HN thì đúng là ăn cháo đá bát . Chắc pác nhầm chứ đó có thể là dân Nghệ An ngoài này . Ngoài này mình có cái thiếu tự tin về th là đi xe 36 thoai , đi 29 đánh võng lượn lờ chả thằng nào hỏi , đi 36 thong dong là chết .

sám_hối
05-09-2007, 01:25 PM
7 năm ở Hn cầm con xe ware anpha cùi chưa bao h bị công an sờ gáy

ßad—ß®i—™
12-09-2007, 05:37 PM
:( run và sợ .... chấm than ... ! hết ạ

ptmanh
28-09-2007, 11:39 AM
chài , thằng nào mà nói dân Thanh hóa làm không đúng vả vỡ mồm nó ra cho tôi, không thì alo tôi lên vả chết mẹ tụi nó. Mẹ đá trên sân mình mà nó láo thế không đánh hơi phí . hôm đó tiếc là tôi ở ngoài này chứ không thì ít ra cũng làm được đôi ba viên gặck vào xe ô tô của tụi nó rồi. Mà thằng nào lúc đó chạy qua nhà tôi khéo tôi kéo vào nhà ...... ăn uống cho ấy chứ !!! Nói chung là Đánh thế không sai. chỉ sai mỗi cái là đê tụi nó thoát :P . Thanh Hóa lần sau mà ra tay nên dứt khoát chút.....Không còn đường về thì tốt hơn
:XD:

1stPrO
28-09-2007, 02:25 PM
hô , xe mình cũng đít 36 nhưng giờ ...chơi đít 29 giả nên ngon ơ:chuckle:. khỏi lo bị mấy con Heo áo vàng sờ mó:picknose:

culanbk
28-09-2007, 11:46 PM
Sau vụ off hôm 26/9 anh Thanh (quangthanhxdsg) và tớ có ý định thành lập đội bóng forum . Cái này cũng góp phần tăng sự giao lưu, đoàn kết giữa các memb , những ai thích thì tham gia thì có thể đăng ký tại đây .
:attack:

__________________________________________________ ____________

hijack: Mượn bài ku Thành để update danh sách đội bóng cái

1. Hrọckvn ( Thủ môn )
2. Culanbk ( Hậu vệ )
3. Quangthanhxdsg
4. 1stpro
5. Dinhngoc
6. S_Star8x
7. HoangHiep12C6
8. hijack
9. Longvong

dinhngoc
29-09-2007, 12:01 AM
Em xin đăng kí đầu tiên.
01688501105.Ngoại hình tốt,dáng thể thao.Chơi tốt ở tất cả các vị trí.
Phát huy khả năng tốt khi có girl đi cổ vũ.
Có trận nào cứ pm cho em.

quangthanhxdsg
29-09-2007, 08:28 AM
:amitabha:Đúng như những gì chú culan đã nói,đội bóng chúng ta thành lập chỉ yêu cầu sự nhiệt tình,giao lưu là chính,người người nhà nhà đều có thể tham gia...Chỉ cần có lòng thì 3 chữ "Đào Duy Từ" sẽ ở trên chiếc áo số của bạn....Mại dô,mại dô ai đăng ký trước sẽ đc đá trước

Loạt trận đầu tiên có thể sắp xếp anh em 4rum đá với nhau, sau đó tiến tới thi đấu giao hưu với bội bóng đang lên của các anh khóa trên (Lớp A1) để kiếm bữa bia,tiếp đó có thể bang phái trong rum chiến nhau ...Tạm thời lịch thi đấu tương lại gần sẽ là thế

culanbk
29-09-2007, 11:34 AM
Mọi người đăng ký thì đăng ký vị trí luôn nhé , để xem cóa bố trí được đội hình ko . Tuyển giỏi Đào mà rủ nhau đi thì ko thiếu :D cóa điều a e phải ưu tiên memb mình thoai .

xumi
30-09-2007, 04:33 PM
có chị đăng ký đi cổ vũ vào tất cả các buổi đá bóng của 4rum
vị trí đăng ký cổ vũ la hét nhằm kick thíck tinh thần chiến đấu của các tuyển thủ + pha trà nc phục vụ anh E
hí hí dc hok ? :sparkling:

test
30-09-2007, 07:29 PM
Tớ, hrockvn xin đăng ký, đã hậu vệ hoặc trung vệ, thích thì tiền vệ. Thiếu người tớ đá tiền đạo cũng đc =))

duynamckbk7
01-10-2007, 09:04 AM
Ặc ặc,cháu đăng ký chức Manager của đội bóng :D,mọi vấn đề liên quan đến quỹ của đội bóng cháu sẽ nắm giữ :D

1stPrO
01-10-2007, 11:35 AM
Ô Hô ,cho xin 1 xuất nhé , 6 năm nay chưa đụng vào quả bóng rồi cho nên ko biết đá vị trí nào là ngon cả :heheh:, nhưng yên tâm đẳng cấp vượt trội sẽ thích nghi ngay dc với đội bóng :^_^:. Quyết ko làm chân nhặt bóng :angry:. Xin đăng ký 1 xuất!
Đề nghị tổ chức giao hữu ngay cho nó nóng :growl::growl:

ks_thu
01-10-2007, 01:18 PM
Em làm chân nhặt bóng...lau bóng...hehe:luckybadge: nhưng có phí thì em làm...
còn kô thì cho em đá Hậu vệ cũng đc...như anh Hrock thiếu người hy sinh làm tiền đạo:falldown:

coadai1912
01-10-2007, 03:34 PM
:hi:hí hí,. em thích đá bóng nhưng lại giành cho các boy ko thui ,. vậy em đăng kí đi cổ vũ vậy

culanbk
02-10-2007, 02:21 AM
:)) forum mình rức nhìu cầu thủ đa năng thế này thì khỏi lo rồi . Ông Hảo ới ời ông có thể kiêm luôn chức thủ môn hoặc ... hậu môn đc ko ;))

quangthanhxdsg
02-10-2007, 10:12 AM
Ổn định đội hình nhanh lên nào để tuần sau có thế đặt sân thi đấu chứ,Chúng ta cần nhưng thành viên tích cực...mau ..mau...cần đủ quân số để chia 2 đội ra đấu nhau

1stPrO
02-10-2007, 11:05 AM
các bác thống ke đi , đủ 2 đội cái là phải đá ngay cho nóng hổi , để lâu nhạt nước:attack:, cố gắng cuối tuần này bem luôn là nuột:attack::attack:.

letien
02-10-2007, 12:05 PM
He he phải vô đăng kí ngay mí được ......:tadaa:
em có thể chơi tốt ở nhiều vị trí nhưng xin đăng kí 3 vị trí là Tiền Đạo (có thể dùng đầu tốt, và sút tốt), tiền vệ phải , và thủ môn ........nếu 2 vị trí trên có người đảm nhiệm tốt hơn mình thì em bắt cũng được ....em mà làm thủ môn thì các bác cứ vô tư mà đá ....:swing:
Tiện thể cũng xin phép cả nhà thành lập luôn đội bóng ở Thanh Hóa ai muốn đăng kí thì vô reply nhanh nhé .......Sau đây là danh sách:
1. Lê Tiến (đội trưởng)
2. Nguyễn Ngọc Hà
...............
mọi người vào reg nhanh mình tập luyện tết tụi Hà Nội về cho chúng cháy lưới he he heh :shoot::shoot::shoot:

1stPrO
04-10-2007, 02:20 PM
Ô hay , đâu hết rồi :angry::angry:, chú culan đâu rồi , thống kê xem bao nhiêu quân số rồi , nhanh lên anh em còn đi sút chứ :proud:

culanbk
04-10-2007, 05:31 PM
khổ quá mới được mấy người thì tổ chức sao được . Thôi cũng làm phát danh sách tạm thời :
1.Hrọckvn ( Thủ môn )
2. Culanbk ( Hậu vệ )
3.Quangthanhxdsg
4.1stpro
5.Dinhngoc
6.S_Star8x

hrockvn
06-10-2007, 05:53 AM
Ế, tau k chơi thủ môn đâu. Tau đá mí mi chơi thủ môn vì tau chạy mệt rùi nên về ngồi ở gôn cho nó ... mát mẻ mà thôi :D

hann
06-10-2007, 09:06 AM
ku ti'n nhanh tay thiệt mới đấy đã có DS 2 người rùi . hờ hờ
anh đăng ký hụ eng bạn nữa nhé
Nguyễn Trần Hùng ( A3 khoá 96-99)
giới thiệu sơ qua về eng bạn này nhé. trước đây là cầu thủ của trường ĐH KTQD giờ là cầu thủ của Cty tụi anh. các bạn ngoài HN liệu có đá đc với TH kô nhờ :idea: :idea:

HoangHiep12C6
06-10-2007, 10:51 AM
Hoàng Hiệp . Hiện đang ngoài HN , có gì fone cho em 0938.21.11.90

hijack
06-10-2007, 11:00 PM
Đăng kí phát, chuyên môn của em là chặt chém, tức là hậu vệ. Mà túng quá cũng có thể làm thủ môn.

hrockvn
06-10-2007, 11:35 PM
Đấy, có thủ môn rùi đấy ^^. Tớ k làm thủ môn đâu nhé. Chưa kiếm đc tiền đạo ngon. Bác Đỗ Minh Thanh đâu rùi ấy nhỉ, tiền đạo nhé

quangthanhxdsg
08-10-2007, 11:41 PM
Vẫn chưa đủ người,tìm thêm mấy mạng rồi gọi mấy anh khoa trên (A1) làm trần khai nòng nhé...Đủ phát thì anh đi đặt sân

1stPrO
09-10-2007, 12:32 AM
nhanh lên:attack: em nóng máy lắm rồi :attack::attack:

duynamckbk7
09-10-2007, 10:27 AM
Cháu với, cháu đăng ký chân hậu vệ với, đỡ phải chạy :D

HoangHiep12C6
09-10-2007, 10:47 AM
Hihihi !!! Em thì là cầu thủ đa năng , đá vị trí nào cũng ok , nhưng giỏi nhất là tiền đạo :) Thủ môn thì không có năng khiếu :D Hôm nào lên sân Y đá nhỉ :)

xumi
09-10-2007, 10:55 AM
ặc hok nói năng j đến chị E phụ lữ à, huhu tui thân quá :uwaah:

1stPrO
09-10-2007, 11:41 AM
ặc hok nói năng j đến chị E phụ lữ à, huhu tui thân quá :uwaah:
ở nhà đi cho khỏe , lắm chuyện. chỗ của người lớn con nít biết gì mà khóc lóc:growl::growl:

xumi
09-10-2007, 12:10 PM
hơ ai bẩu ng lớn bít mà trẻ con hok bít chứ, đi cổ vũ mà tung hoa dải thảm, k thik thì thui chị mua nc mía đến đấy uống roài cổ vũ đội bạn haha :whistle:

letien
09-10-2007, 01:15 PM
He he xem ra đội hình ngoài đó có vẻ hơi kiếm thì phải ai chứ như bác hrock thủ môn thì ngon roài .......tết về TH làm trận đê...........con gà này mà hông ăn thì quả là quá phí ........mình vô trường kêu vài ku nữa cho đủ đội hình

quangthanhxdsg
09-10-2007, 04:15 PM
Ô hô...Chú Tiến....trả tiền cho anh trả tièn....:warn:,chú mà ko giả thì a lấy tiền đau giả cho cái mụ hàng cá Xú mì ấy,mụ ấy đang kêu gào cấu xé bắt a trả tièn đây này

xumi
09-10-2007, 06:31 PM
hừm ai là hàng cá hàng tôm hả có vay fair có trả chứ. hừm tui sẽ dải đinh toàn bộ sân bóng cho ông chít luôn :heheh:

dinhngoc
09-10-2007, 07:22 PM
Nhanh lên chứ.Ai nhận vụ nài thì tập hợp quân đi mau lên.Em ngứa chân lém rùi(Ko phải ghẻ đâu nhé!Cứ phải nói trước ko miệng lưỡi thế gian lắt léo ghê lắm!:@_@:)Em đá tiền đạo cắm,dứt điểm ngon lành,ko thể chê vào đâu đc:redface:

ks_thu
09-10-2007, 09:32 PM
Lớp tớ ( 51kt5-Đại học Xây Dựng ) gửi lời thách uống nước đầu tiên với đội bóng 4rum:attack: Đội bóng lớp tớ sơ sơ có 2 chục cậu bé loắt choắt (đa phần sinh năm 88 và 87 ) đã bé rồi lại thích đi đá cùng các đàn anh...vị chi cũng đá giao hữu với 1 số lớp trong trường nhưng chưa tìm đc đối thủ Vừa tầm :hi: (thua toàn tập )
Kính mong các bác chỉ giáo cho...
QUa liên hệ anh Thanh thì thứ 4 tuần tới ( 17/10 ) sẽ đá tại sân Y lúc 9g 30 ( sân số mấy tớ sẽ liên lạc với a Thanh ) Mọi người đã tham gia đội bóng thì đi đá nhé...Yêu cầu đội cổ vũ của 4rum cố gắng có mặt cho anh em phấn khởi.
Tất nhiên đội bóng của 4rum sẽ thiếu tớ rồi haha tớ là siêu dự bị của lớp