PDA

View Full Version : Thư viết cho mẹ của các con anh

hijack
02-06-2007, 02:02 AM
Sưu tầm trên một blog, đây quả là hình mẫu của một người phụ nữ hiện đại nhưng vẫn biết chăm lo đến gia đình :X . Tuy rằng "khó" nhưng chị em cứ cố gắng nhá ::D. Không ai vẹn mười nhưng bẩy tám cũng là "hàng khủng" đấy >:D

Anh muốn người mình yêu phải biết cách làm phụ nữ. Tức là phải biết tạo sự yếu đuối cần thiết cho bản thân. Biết đòi hỏi những cái mà phụ nữ được quyền đòi hỏi như sự quan tâm đúng mức, sự chiều chuộng, sự che chở và quan trọng nhất là anh muốn người mình yêu phải biết dựa vào anh - người đàn ông gắn bó suốt cả đời. Em phải hiểu từ “dựa” khác từ “phụ thuộc” nhé. Nó chủ động chứ không lệ thuộc…

Anh muốn người mình yêu phải biết chăm sóc gia đình. Anh không đòi hỏi em phải suốt ngày ở nhà, lao vào bếp nấu nướng, giặt giũ đâu. Em mà như thế thì ba bữa, nửa tháng anh sẽ bỏ em cho mà coi. Em hãy cứ đi làm việc mà em thích nhưng hãy dành chút thời gian quan tâm xem anh và con thích ăn gì, thích mặc gì, thích chơi gì, thích xem gì. Em hãy dành một phút để thắt cho anh chiếc cà vạt, pha cho anh ly cà phê, đọc cho con nghe một câu chuyện, khen khi con được điểm tốt, dẫn mọi người đi mua sắm vào những ngày nghỉ… Một chút thời gian để làm một số việc “vặt vãnh” sẽ làm cho gia đình ấm cúng hơn, gần gũi hơn, và giàu tình cảm hơn.

Anh muốn em và anh hãy luôn làm mới tình yêu cho dù đã lấy nhau. Hãy trao nhau những nụ hôn bất chợt, tặng nhau những món quà nhân dịp đặc biệt. Hãy luôn tận dụng ngày 14/2; 8/3; 20/10, ngày gia đình Việt Nam, năm mới để chúng ta và các con được quan tâm tới nhau. Hãy ôm nhau với vòng tay siết chặt khi bỗng cảm thấy nhớ và cần động viên nhau. Em nhé hãy gục đầu vào vai anh, úp khuôn mặt lên ngực anh mỗi khi em thấy mệt mỏi, thấy đau buồn, và thấy cần anh như là một chỗ dựa an toàn và vững chắc. Anh biết với nhiều người sau khi lấy nhau họ cho rằng những cử chỉ âu yếm là không cần thiết và… xấu hổ nhưng với anh điều đó khẳng định tình yêu mà chúng ta dành cho nhau.

Anh mong em sẽ là người nấu ăn thật ngon. Anh đã nói không thích em suốt ngày lo việc nấu nướng. Anh chỉ cần những ngày nghỉ, khi em có thời gian, khi sinh nhật, vào dịp lễ tết… em sẽ trổ tài để cả nhà có một bữa ăn thật ngon và ấm cúng. Em cứ thử tưởng tượng cảnh em mặc tạp dề trắng tinh xào nấu trong bếp, mấy bố con nhặt rau, gọt củ giúp em. Lúc em nấu ăn mấy bố con anh sẽ vào ăn vụng. Hì hì! Anh sẽ từ sau lưng bất ngờ ôm em thật chặt rồi đòi em thưởng cho một miếng thật ngon. Em nấu nướng và cả nhà sẽ phụ giúp em, cả nhà sẽ cùng làm. Anh nghĩ các con sẽ rất vui và nhớ mãi những bữa cơm gia đình đó. Những dịp như thế nhà ta sẽ đấy ắp tiếng cười.

Con gái bây giờ khi nghe anh nói phải biết nấu ăn là “đứa nào” cũng giãy nảy, kèn cựa : “ Tại sao con gái phải nấu ăn, bây giờ bình đẳng nam nữ con trai cũng phải vào bếp…” rồi chê anh cổ hủ. Họ chưa hiểu bữa cơm bây giờ không đơn giản chỉ là làm cho mọi người no bụng mà nó còn là sức khoẻ của mọi người trong gia đình, là tình cảm và hạnh phúc mà mọi người dành cho nhau. Họ cũng chưa ý thức được rằng với bếp ga, rau sạch, gà làm sẵn…nấu một bữa cơm ngon trở nên quá đơn giản nhưng để tạo ra tiếng cười, không khí đâm ấm qua bữa ăn thì thật là khó. Thế nên anh chả thể yêu được người con gái nào suy nghĩ về sự bình đẳng nam nữ một cách nông cạn như thế. Những khi em bận chính anh cũng có thể thay em vào bếp. Anh nấu ăn cũng không tệ đâu nhé. Quan trọng là chúng ta phải biết giúp đỡ và chia sẻ với nhau trong mọi công việc. Tạo dựng hạnh phúc gia đình không phải của riêng người bố hay người mẹ em nhỉ!

Anh muốn em phải biết nhận thức đúng đắn về cái đẹp, phải biết cách ăn mặc sao cho phù hợp, biết cách trang trí cuộc sống gia đình, biết mua sắm đồ đạc. Biết cái này nên để chỗ này cái kia nên để chỗ kia. Anh muốn em biết thưởng thức nghệ thuật ít nhất là ở mức đủ so với xã hội. Anh cho rằng biết yêu cái đẹp, biết ăn mặc, biết trang trí đồ đạc, biết tạo dựng cuộc sống trong gia đình là một điều hết sức quan trọng. Nó tạo cho chúng ta một cuộc sống thoải mái, nhẹ nhàng, sung sướng và hạnh phúc.

Nói thế thôi em ạ. Dù cho có đòi hỏi thế nào thì với anh tình yêu cũng là trên hết. Có yêu thì mới có thể chung sống và hạnh phúc. Có thể em sẽ không có nhiều thứ trong số những điều anh muốn nhưng chỉ cần em nhận thức đúng về những gì anh nói và cố gắng để đạt được thì chúng ta sẽ có hạnh phúc. Anh sẽ luôn ở bên em giúp em đạt được những gì chúng ta mong muốn.

Và một điều nữa anh muốn nói với em là chúng ta hãy thường xuyên tâm sự, nói với nhau về những khó khăn trong cuộc sống, những mong ước vươn tới… cho dù điều đó có khó nói thế nào đi nữa. Như thế chúng ta tuy hai nhưng sẽ trở thành một em ạ. Thỉnh thoảng chúng ta cũng nên nói với nhau rằng “em yêu anh” và “anh yêu em” để chúng ta luôn tin tưởng rằng chúng ta “đang yêu nhau” em nhé!

hijack
02-06-2007, 02:07 AM
Nhân đây tổ chức cuộc thi viết cho chị em với tựa đề: "thư gửi cho bố của các con em" ( không phải "các bố" đâu nhá ^:)^ ) để con trai chúng tớ còn biết mẫu người bạn trai hiện đại của chị em là như thế nào đặng còn cố gắng. Phần thưởng thì tớ sẽ trích toàn bộ số ngân lượng "vốn đã ít lại còn nát" của mình ra :-S (bác nào hảo tâm thì gom góp vào với em nhá, sẽ có bảng vàng các nhà tài trợ) Và tên của chị em nào viết hay sẽ nổi danh khắp toàn Forum.

Luật của cuộc thi là mở, không giới hạn số bài tham gia cũng như số giải thưởng, bài viết không giới hạn số chữ, đôi khi chỉ là một ý nghĩ bất chợt cũng được. Miễn sao đúng là những gì mà chị em nghĩ. Nào bắt đầu...

Danh sách tài trợ :

Pisces : 5000 Lượng
blue_horizon : 1000 Lượng (Do chạy giải không thành công nên đã được sung công \:D/

Pisces
02-06-2007, 02:45 AM
Khì... tiền nhiều chả biết làm gì (tuy cũng có dự định nhưng chưa cần thiết lắm), thấy cuộc thi này hay nên hào phóng tài trợ ko hoàn lại 5000 lượng cho bác Hoàng để làm giải thưởng. Mong chờ những bài dự thi chân thành đầy cảm xúc của chị em =).

Edit: Mọi bài dự thi hoặc thảo luận và tài trợ mọi người cứ post hết vào đây vào đây, những bài dự thi sẽ được move vào 1 topic riêng để tiện cho mọi người theo dõi, link đến bài viết sẽ được edit bổ sung ở bài đầu tiên của topic đó - bài này chắc cũng sẽ thông báo chi tiết giải thưởng và danh hiệu đạt được khi chị em đoạt giải >> Cái này mọi người cùng bàn luận tại đây =).

blue_horizon
02-06-2007, 08:25 AM
Hà hà, bài dự thi của em đây.

Em muốn anh dành một chút thời gian để nghĩ đến em mỗi ngày nhưng đừng nghĩ đến em quá nhiều. Khi anh làm việc, hãy để hình ảnh em vào trái tim anh
Em muốn em là người đầu tiên anh nghĩ đến khi anh thấy buồn bã hay gặp khó khăn trong cuộc sống. Và ngược lại, em cũng sẽ nghĩ đến anh khi em sợ hãi hay đau khổ. Lúc đó anh là nơi em có thể dựa vào và chia sẻ. Anh sẽ lắng nghe em nói và ôm em thật chặt để xua tan nỗi sợ hãi trong em, để lau khô những giọt nước mắt của em.
Em muốn anh luôn đem đến cho em những bất ngờ thú vị khiến em phải bật cười
Em muốn anh vào bếp và cùng em nấu những món thật ngon. Mặc dù em nấu ăn không ngon nhưng em sẽ học
Em muốn anh gọi em bằng cái tên anh đặt cho em với một tình cảm trìu mến và một giọng nói ngọt ngào. Và em cũng sẽ làm như vậy đối với anh
Em muốn anh luôn biết rằng em yêu anh rất nhiều
Em muốn, em muốn....
Em thật là tham lam phải không anh? Tuy vậy, em không cần anh phải hoàn hảo trong mắt người khác vì em biết đối với em, anh luôn là người tuyệt vời nhất

__________________________________________________ _________
Edit: Nhân đây nói thêm, em tài trợ 1000 lượng, đã chuyển vào tài khoản của bác hijack, em thấy cuộc thi này cũng hay ::D

hijack
02-06-2007, 09:34 AM
Khì... tiền nhiều chả biết làm gì (tuy cũng có dự định nhưng chưa cần thiết lắm), thấy cuộc thi này hay nên hào phóng tài trợ ko hoàn lại 5000 lượng cho bác Hoàng để làm giải thưởng. Mong chờ những bài dự thi chân thành đầy cảm xúc của chị em =).

Edit: Mọi bài dự thi hoặc thảo luận và tài trợ mọi người cứ post hết vào đây vào đây, những bài dự thi sẽ được move vào 1 topic riêng để tiện cho mọi người theo dõi, link đến bài viết sẽ được edit bổ sung ở bài đầu tiên của topic đó - bài này chắc cũng sẽ thông báo chi tiết giải thưởng và danh hiệu đạt được khi chị em đoạt giải >> Cái này mọi người cùng bàn luận tại đây =).

Cám ơn chú, đúng là "con người chú nhỏ thì ông trời sẽ ban cho chú cái khác bự hơn để bù" :D>. Còn về bài viết thì anh thấy cứ để bài viết trong topic này để mọi người bàn luận, những bài tham gia sẽ được copy sang một topic khác.

ban giám khảo sẽ là tất cả mọi người, những lời bình sâu sắc của các bạn sẽ là cơ sở để xét giải cho những người vợ tương lai của chúng ta Y:DY

@blue_horizon : Chúc mừng em là người tham gia đầu tiên, nhưng em định hối lộ anh đấy hả;;D, may mà anh liêm khiết ;;). Báo cho em biết anh không phải ban giám khảo đâu nhá. Tuy nhiên cũng
cảm ơn em vì số tiền tài trợ (hic, riêng số tiền tài trợ của em đã hơn tổng số tài sản của anh roài :-O)

blue_horizon
02-06-2007, 09:37 AM
Ặc ặc, ai hối lộ cho bác mần chi, em tài trợ hẳn hoi nhá. Em tham gia đâu cần giải thưởng đâu (nhưng nếu có cũng tốt ;)):-")

aries_thl
02-06-2007, 11:00 AM
Anh yêu!
Bố của các con em!
Anh có nhận ra bữa sáng hôm nay có kèm thêm 1 cốc trà gừng mặc dù trời khá nóng không, trời dạo này hay mưa lắm anh ạ, anh có biết hôm qua nhìn anh đi về trong mưa người nồng nặc mùi rượu em đã lo và buồn lắm không. Anh có nhận thấy sáng nay con chúng ta không chạy lại và đòi anh ôm hôn trước khi đi học như ngày thường không, anh có biết ánh mắt lờ đờ sau cơn say khiến nhóc con của chúng ta sợ không… Cuộc sống là một bức tranh ghép bởi những mảnh nhỏ , thiếu 1 mảnh cũng không thể thành bức trang cuộc sống. Em không bắt anh phải quá chú ý nhưng Anh hãy để tâm 1 chút tới những điều nhỏ nhặt nhé anh. Như thế có quá khó không anh. Để tâm một chút chứ không phải soi mói nha , nếu như thế sẽ trở thành nhỏ nhen đấy.
Em biết anh có những công việc quan trọng, những buổi tiếp khách rượu bia và cả bạn bè nữa.. Nếu như có thì anh đừng quên có em ở nhà đang chờ anh bên mâm cơm. Trong khi gọi điện báo rằng anh không về nhớ bắt em phải ăn, nhớ hỏi xem hôm nay em có mệt không , và trong bữa nhậu anh hãy nhớ đến em mà uống ít đi một chút nhé.
Anh sẽ là 1 người chồng tuyêt vời nếu như anh biết rằng em vẫn cần dựa vào anh như ngày ta yêu nhau. Anh sẽ không nói rằng em thật phiền phức chứ, rằng mình không còn cái thời nhí nhố như trước nữa chứ, tình yêu thì làm gì có ngày trước ngày sau hả anh. Dù em là mẹ của các con thì vẫn có khoảnh khắc em muốn trở thành nhóc con của anh như ngày xưa chứ phải không anh.
Người chồng nào cũng muốn vợ mình khéo chiều chồng lại giỏi nuôi con. Anh cũng thế , em chẳng trách . Nhưng những bon chen cuộc sông đôi lúc khiến em không thể hoàn hảo như anh muốn được. Nếu như có 1 buổi chiều em trở về với giỏ đồ trên tay anh sẽ cùng em chuẩn bị bữa tối chứ, như thế thì có ngốn bao nhiêu thời gian đọc báo của anh không. Nếu như có 1 buổi sáng em thức dậy trong cơn thèm ngủ anh sẽ hôn em và bảo rằng em cứ ngủ đi và rằng anh sẽ đưa con đi học chứ mặc dù ngày nào em cũng chuẩn bị bữa sáng cho anh. Chia sẻ là điều mà mọi phụ nữ đều ao ước đàn ông có được, đừng bao giờ nói với em rằng đó không phải việc của đàn ông nha. Bởi vì anh là chồng em đấy…
“ Anh yêu em”, là câu mà anh hay nói khi mình yêu nhau. Nếu như thế thì khi đã là bố của các con em , anh hãy cứ yêu em như thế nhé. Một vòng tay khi em đang làm bếp, một chiếc hôn nhẹ trước khi đi làm, một bó hoa cho 1 ngày không tên, những lời có cánh mà nhiều người cho rằng không cần thiết trong cuộc sống vợ chồng ,…tất cả là tình yêu mà anh. Anh sẽ bảo với các con rằng bố đã yêu mẹ như thế nào , anh sẽ là người cha tốt nhất trên thế gian này ki dạy cho con chũng mình biết đến tình yêu thương , vì với em anh là người có tình yêu mãnh liệt nhất ( như thế thì mới chinh phục được em chứ )…
[I]Em cũng muốn mình xinh đẹp và trẻ trung ,em biết mình hợp với kiểu áo nào. Nhưng sẽ vui biết bao nếu như anh cũng biết rằng em thích màu áo gì, biết chọn cho em 1 bộ cánh mà em thật bất ngờ. Đừng nói với em rằng “đồ của em thì em phải biết chứ” hay “ anh không biêt “ nha. Dù cho anh có thực sự không chọn cho em một bộ đồ thực sự hợp với em thì nó cũng khiến em cảm thấy thực sự vui khi được anh mua tặng đấy.^&^
Em muốn anh sẽ có những quyết định quyết đoán cho cuộc sống của mình vì anh là người lái con tàu gia đình đấy anh yêu ạ. Em và các con sẽ bên anh dù bất kì điều gì xảy ra. Và nếu như anh có bất kì điều gì khó khăn thì hãy nói với em. Đừng xem em chỉ là 1 người luôn bắt anh chia sẻ mà không nói với em lời nào. Nếu anh như thế em sẽ trở thành kẻ vô tâm đấy, anh biết không.
Và cuối cùng , em chỉ nói 1 điều nữa thôi. Vì anh sẽ là chồng em, sẽ là bố của các con em . và vì em yêu anh nên dù với thế giới anh chỉ là 1 người như bao người khác nhưng với em anh là cả thế giơi. Em sẽ không bao giờ khen th[COLOR="Black"]ế giới của em hoàn hảo m[COLOR="Indigo"]à em sẽ làm cho nó ngày một tốt hơn bởi vì em biết trên đời này không có ai hoàn hảo cả mà. Anh yêu!!
[

bài của em nè, ^&^ ( kiếm tiền chân chính)

quangthanhxdsg
02-06-2007, 11:11 AM
":P"Có tiền...á ở đây có tiền...mà sao chỉ có cuộc thi cho con gái,các chú phải lập cuộc thi cho con trai nữa đê,anh dạo này đang cần cày tiền để trả nợ
(Có khi phải làm con nicks ảo tham gia vào đây mới đc)

kem và sâu
02-06-2007, 03:45 PM
Hê, Pisces làm cái Poll bên Topic kia đi để anh em Vote phát nào :))

Pisces
02-06-2007, 03:59 PM
HIện giờ chưa được, số lượng bài thi còn quá ít, mà mỗi người chỉ được bỏ bình chọn 1 lần. Lỡ sau này có những bài "ghê gớm" hơn thì lúc đó lấy ai bình chọn cho họ >:/?!

kem và sâu
02-06-2007, 04:01 PM
:-?. Riêng cái vụ del Topic sau khi bình chọn thì tớ không đồng ý vì nên để lại để đọc. Những bài hay thế kia L-) mà xóa đi thì .... phí

Pisces
02-06-2007, 04:14 PM
Những bài đó vẫn còn trong này chứ ko bị xóa. Còn bên kia chỉ là phiên bản copy, đưa ra để tiện theo dõi - Khi nào nó hoàn thành xong nhiệm vụ thì lại trở về với cát bụi. Thế thôi!

aries_thl
02-06-2007, 07:00 PM
sao không bình chọn theo tuần đi anh, ^&^, Mà em bảo nè, 1 người có đựoc gửi nhiều bài không.

Pisces
02-06-2007, 07:09 PM
Nhân đây tổ chức cuộc thi viết cho chị em với tựa đề: "thư gửi cho bố của các con em" ( không phải "các bố" đâu nhá ^:)^ ) để con trai chúng tớ còn biết mẫu người bạn trai hiện đại của chị em là như thế nào đặng còn cố gắng. Phần thưởng thì tớ sẽ trích toàn bộ số ngân lượng "vốn đã ít lại còn nát" của mình ra :-S (bác nào hảo tâm thì gom góp vào với em nhá, sẽ có bảng vàng các nhà tài trợ) Và tên của chị em nào viết hay sẽ nổi danh khắp toàn Forum.

Luật của cuộc thi là mở, không giới hạn số bài tham gia cũng như số giải thưởng, bài viết không giới hạn số chữ, đôi khi chỉ là một ý nghĩ bất chợt cũng được. Miễn sao đúng là những gì mà chị em nghĩ. Nào bắt đầu...

Đấy, chị em cứ vô tư phóng bút L-).

Tổ chức theo tuần thì cũng hay, but chỉ sợ bọn anh ko kiếm đủ tiền làm giải thưởng thôi :)).
(Khiếp thật mình đã lên hơn 500 lượng rồi =)), mới chỉ post có mấy bài ;;) :>)

xumi
03-06-2007, 01:33 AM
Nêu viết cho 1 người luôn ở trong tim mình thì có đc dự thi k nhỉ?

Pisces
03-06-2007, 06:13 AM
Đã nói ở trên là cuộc thi mở rồi, nếu chị có hứng thú thì cứ tham gia, còn nếu ngại ngùng gì đó thì thôi, tùy chị.

vodka
03-06-2007, 09:09 AM
Chị viết về người iu người chồng tương lai được hết , vít đi chị .
@Pis : phải cố gắng mời họ vít cho bằng được chứ , diễn đàn có mấy chị e đâu ;)) mình ăn nói nhỏ nhẹ một chút đi :D
Nào các pé vừa nhận quà và xin được nhận quà bên 1/6 đâu nhỉ , vào viết bài mà nhận thưởng típ đi . @codai : e vít đi a vote cho B-)

Pisces
03-06-2007, 09:35 AM
Sack,... em nói bình thường chứ có gì đâu mà nhỏ với chả lớn ~___~.
Kiểu này khéo phải ghi âm lại thành file audio mà phát lên chứ viết thế này,... giọng văn mình nghe có vẻ giống "gây hấn" quá :-@

coadai1912
03-06-2007, 10:55 AM
hi ! cám ơn anh vodka nhiều nhiều
cũng muốn viết 1 tí đua đòi , nhưng ko có chồng tương lai , cũng ko có người yêu , cũng ko có chồng , thì viết thế nào , ko lẽ viết dối , còn nếu viết thì lại viết cô 1 người đã mất , chắc lạc chủ đề quá đi , viết xong rồi lại ko gửi nữa vì sẽ làm lạc đề mất

000_000
03-06-2007, 10:28 PM
Chị viết về người iu người chồng tương lai được hết , vít đi chị .
@Pis : phải cố gắng mời họ vít cho bằng được chứ , diễn đàn có mấy chị e đâu ;)) mình ăn nói nhỏ nhẹ một chút đi :D
Nào các pé vừa nhận quà và xin được nhận quà bên 1/6 đâu nhỉ , vào viết bài mà nhận thưởng típ đi . @codai : e vít đi a vote cho B-)

-> Được rùi , để em kế tiếp nha , nói thật em cũng chẳng tự tin lắm sợ mọi người cười thui. Ai cười thì :xpam: đó nha !!!!!
Hiện tại , em vẫn chưa thích ai , vẫn chưa biết yêu là như thế nào , cũng chẳng từng trải để biết thế nào là mẫu con trai tuyệt vời . Em chỉ được nghe mọi người nói lại , chỉ được nhìn tình cảm đó qua lăng kính của người khác , chỉ được biết là khi yêu thì mọi người trở nên hạnh phúc hơn , chứ em chưa được biết rõ mùi vị ngọt ngào trong nó . Em đã tiếp xúc với không ít tên con trai , cũng từng nao nao nhớ thương một anh chàng nào đó , nhưng tất cả chỉ dừng ở ''có cảm tình ''mà thui .
Từ lâu rùi , trong mắt em hiện lên là một anh chàng biết quan tâm đến em ,lo lắng cho em , biết chiều theo mọi ý thích của em , và luôn nhẹ nhàng , ân cần giúp đỡ em . Đó là hình ảnh người anh của em ! Phải , chỉ là anh thui , nhưng em mong người ấy của em sau này cũng mang một tình cảm như của anh em dành cho em , nhưng nó phải ngọt ngào hơn thế nữa , em cũng không rõ sẽ ngọt ngào như thế nào , có thể là cùng ăn kem hay cùng nhau ngắm sao ... chỉ đơn giản vậy thui .Em muốn người ấy xuất hiện trước em không phải là cái vẻ nói cười liên tục , không phải là người luôn có thể vui đùa thoải mái trước bọn con gái , một chút gì đó lạnh lùng , khó gần nhưng trong lòng lại đầy ấm áp , tràn trề yêu thương không chỉ cho mình em mà còn cả mọi người nữa , một chút gì đó vui tính khi gặp bạn bè hay một boy đa tài , đẹp trai nhưng không đa tình . Thực sự như thế là đòi hỏi quá nhiều chăng ? Em thích tình cảm trong sáng , nhưng đầy ngọt ngào , đáng yêu và một chút lãng mạng .
Nhưng em lại hi vọng tình cảm đó đừng đến lúc này , em chưa đủ sẵn sàng cũng như em đang yêu cái chữ '' tình bạn '' hơn '' tình iu'' . Một mai khi đã đủ chín chắn , em hi vọng mình sẽ có được mẫu anh chàng mà mình mong muốn .
Hic hic huối quá !!!!! Khổ nỗi hình ảnh người ấy trong mắt em là do em rất bồ kết anh Se7en ví anh Châu Du Dân . Hic ! Đang trong tâm trạng nhớ về mí anh đó nên viết mí chuối như vậy :((:((:((:((:((:((

culanbk
03-06-2007, 11:20 PM
->
Hic hic huối quá !!!!! Khổ nỗi hình ảnh người ấy trong mắt em là do em rất bồ kết anh Se7en ví anh Châu Du Dân . Hic ! Đang trong tâm trạng nhớ về mí anh đó nên viết mí chuối như vậy :((:((:((:((:((:((
:D ko phải chỉ mình e bồ kết các anh châu du dân hay bi rain ...mà còn rất nhiều những cô gái khác trên thế giới này . Nhưng mình có quyền được mơ ước về tình yêu về hạnh phúc cho mình đúng không :) ko có gì là ko thực hiện phải không .
TB : Có lẽ nên lập topic về tình yêu tình bạn , không những dành riêng cho con gái mà có cả con trai . mình cũng đang máu giành giải , chuyện của mình với codai ly kỳ lắm ke ke

000_000
04-06-2007, 08:33 PM
Oài oài mà em thấy các anh chẳng quảng cáo gì nhìu về cuộc thi này , em nghĩ còn rất ít người bít về vụ này . Như em chẳng hạn , phải thông qua chị Vân ( blue_holizon ) em mí biết . Mà chủ đề em thấy nên cho cả con zai lẫn con gái chứ , mình con gái thì không hay lắm !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D>:D>:D>

hijack
05-06-2007, 12:14 AM
Không tổ chức được cho con trai bởi vì bài đầu tiên đã quá hay rồi, trong cái forum này chắc chỉ có 1 cao nhân đủ "trình" để viết hay hơn đó là đại ca quangthanhxdsg .Nhưng đại ca đã tuyên bố sẽ "giả gái" để tham gia nên thiết nghĩ không cần tổ chức cho anh em làm gì :vn:

thang_bom
05-06-2007, 12:46 AM
Hix.......... hu..........
Nhưng em mất bố rồi em viết cho ai?
Bắt đền các anh đó sao lai khơi lại chuyện buồn của em!

hrockvn
05-06-2007, 04:12 AM
Ừm, em đọc lại Topic này đi nhá. Em hiểu nhầm nó rồi đấy.
Mở cuộc thi cho các cô vì 4r ta ... quan tâm chị em. Nhể :D

000_000
05-06-2007, 01:08 PM
Hic hic nghe anh Hảo nói mà chúi quá , định nịnh nọt chị em hả , mà sao các anh quảng cáo nhìu thế mà vẫn chỉ có lèo tèo vài người vậy . Các anh quen chị nào thì vào khuyến khích người ta vít chứ , ít người tham gia bùn lắm !!!!!!!!!!!!>:)E
------------------------------------------
Hic hic nghe anh Hảo nói mà chúi quá , định nịnh nọt chị em hả , mà sao các anh quảng cáo nhìu thế mà vẫn chỉ có lèo tèo vài người vậy . Các anh quen chị nào thì vào khuyến khích người ta vít chứ , ít người tham gia bùn lắm !!!!!!!!!!!!

blue_horizon
05-06-2007, 03:17 PM
Cái này ai muốn viết thì viết, có động viên cũng không được, ép buộc cũng không. Cho đến bi giờ được 3 bài thi rồi

hijack
06-06-2007, 01:09 AM
Số lượng memb nữ trên diễn đàn hơi ít, nên luôn được ưu tiên hơn các bạn nam. Các bạn tích cực lên nào. Hmm khi đồng tiền đã bị hủy bỏ thì chắc phải nghĩ ra một phần thưởng mới cho chị em thôi (tiền ảo thì được chứ tiền thật thì...chắc chết quá O:))

coadai1912
07-06-2007, 04:19 PM
ảo là thật mà thật cũng là ảo , trong cái thế giới mà ta tưởng chừng như là ảo ,đã biết bao điều trở thành thật
anh yêu thương !
câu nói này rất đúng với hoàn cảnh của em bây giờ , người ta thường bảo tình yêu online chỉ là ảo , chỉ là đùa giỡn mà thôi , em nghĩ rằng ko hẳn là thế .
quen nhau , thân nhau , và có tình cảm lúc nào ko biết , đôi khi tự hỏi rằng có quá phiêu lưu khi đặt tình yêu vào 1 người chỉ có trên mạng ? tự hỏi lòng để rồi chỉ nhận lại được những âm thanh vang vọng trong hư vô mà thôi..........
Thời gian cứ trôi đi trong từng giây phút, em đang sống và yêu anh trong cả ảo ảnh và thực tại giữa mơ và thực. Anh, một người rất giàu tình cảm, không dễ giận vì một chuyện nhỏ. Anh, một con người lãng mạn luôn đem đến sự bất ngờ thú vị . anh , một con nguời luôn lạnh lùng nhưng vẫn tha thiết tình yêu
mail , chát , gọi điện dường như vẫn ko đủ xóa đi nỗi nhớ trong em . em ko muốn anh nói câu mãi mãi yêu e , vì biết đâu 1 lúc nào đó , 1 thời điểm nào đó anh sẽ nói với 1 cô gái nào đó câu nói ấy , điều ấy sẽ làm em đau đến chừng nào . hãy cứ yêu nhưng xin đừng thề thốt vì khi thề phải chung thành với lời thề ấy em ko muốn anh sẽ khổ sở sau này..........
ao ước bao nhiêu mong ước bao nhiêu đôi khi gọi điện nghe giọng anh buồn tênh , lúc đó chỉ ao ước được ban cho 1 đôi cánh để đến bên anh , để được chia sẻ , tình yêu ko chia sẻ chỉ như một con thú bông ko bao giờ lớn lên phải ko anh ?
yêu nhiều lắm mỗi lần tranh cãi 1 vấn đề , yêu nhiều lắm những khi 2 đứa lang thang trên hoa sơn tuyệt kĩ , hay những buổi đi đánh quái giết nhím , ko biết từ bao giờ yêu võ lâm từ thế...
nhưng cái gì cũng có 1 thời gian huy hoàng , có lẽ gửi đến anh ngàn lời xin lỗi cũng ko thể xóa được nỗi khổ mà em gây ra . dù thế nào cũng muốn gửi đến anh ngàn lời xin lỗi
XIN LỖI vì đã hứa sẽ cùng anh đi suốt cuộc đời , cùng xây dựng một ngôi nhà nhỏ bé xinh xắn nhưng đầy ắp tiếng cười ,nhưng .........
XIN LỖI vì những lỗi lầm những nỗi đau đã làm anh đau khổ . có thể nào khác được khi mọi thứ đã sụp đổ hoàn toàn ?
XIN LỖI vì bảo rằng mãi mãi yêu thương , thế mà ko thể đi hết cuối con đường , nếu có kiếp sau , nhất định sẽ cùng nhau sinh 1 thời , cùng nhau lớn lên , tuổi thơ bên nhau , và sẽ cùng nhau xây dựng cuộc sống mong ước

giờ đây viết những dòng này , trái tim em se thắt có khó gì đâu chỉ 1 đoạn đường , có khó gì đâu chỉ 1 lời nói , thế mà khó khăn , thế mà đau khổ
anh bảo rằng em ích kỉ chỉ nghĩ đến bản thân mà ko bao giờ nghĩ đến anh , ừ ! hãy nghĩ em như thế , hãy coi em là kẻ lữ khách xấu xa , hãy nghĩ tất cả những gì ko tốt cho em đi anh , mong rằng anh sẽ nhẹ nhàng hơn
người ta bảo cuộc sống luôn công bằng , sẽ có 1 lúc nào đó anh sẽ tìm được bình minh của cuộc đời mình , quên em đi anh .........
2 đường thẳng song song có bao giờ cho ra 1 điểm dừng trùng nhau ? chẳng bao giờ phải ko anh , mong rằng anh hãy sống tốt, hãy bỏ thói quen uống rượu nhiều như thế , vẫn biết rượu là tinh chất cao của gạo , nhưng ko ăn liệu có sống nổi ko ?
hành hạ bản thân để cho em đau khổ , để cho em hối hận ư ? yêu anh , đau khổ thật nhưng đến bên anh , lại càng làm anh đau khổ anh . cuộc đời luôn công bằng với mọi người vậy tại sao lại ko có 1 công bằng giành cho em ?
xin anh hãy quên tất cả , hãy có 1 khởi đầu mới , có 1 người sẽ luôn chúc phúc và mong anh hạnh phúc , sau cơn mưa trời sẽ sáng , mong rằng cầu vồng tươi đẹp sẽ đến bên anh .
kẻ lữ khách cô dơn .
hix ! tí tởn tí , thế có thể viết 1 lúc nhiều bài ko nhỉ

jaychoutuxedo
07-06-2007, 04:21 PM
ặc ặc MAI ANH ĐÀO ơi pót lên vài bài để anh em xem phát nào he^
------------------------------
WELL COME TO MY BLOG (http://hatgiongtraitim.blogspot.com/)

hrockvn
07-06-2007, 05:00 PM
Rất tiếc bài viết của anh Jaychoutuxedo không đúng chủ đề và viết không dấu nên đã bị xóa. Nhưng là bài viết rất cảm động về mẹ nên em không xóa hẳn mà chỉ giấu đi thôi. Hy vọng có lúc sẽ mở ra topic có về chủ đề của anh

duynamckbk7
07-06-2007, 05:07 PM
Sặc, chẳng hỉu sao mấy hum nay bạn cò zai tâm trạng ghê nhỉ,chú cù lần đá à

Pisces
07-06-2007, 05:08 PM
Sinh năm 1991, có lẽ ko cần thiết phải xưng "anh" =).

hrockvn
07-06-2007, 05:12 PM
View qua cái khóa học. Post xong bài quay ra Topic khác hóa ra là cùng khóa với letienquana12. Đến khổ với các cụ này

vodka
07-06-2007, 09:48 PM
@ 000_000 : e ơi e đừng yêu sớm làm gì , bọn nó lừa cho khổ chẳng ngọt ngào lắm đâu . Chà chà nói thế này sợ e ko hỉu mất , hay e làm e gái a đi , a sẽ bảo vệ e , e bít a tay kiếm của a roài đó thằng nào mà lăng xăng đến gần định cướp của a là a chém chít . nik a là kesanlunggirl510 :D
@ codai1912 : chà tình yêu trên mạng của e cũng cảm động thế nhỉ , e cho a số phone của nó , anh cho nó bít thía nào là rượu , cho nó chừa >:D !!!

HoangHiep12C6
07-06-2007, 09:53 PM
Đại K ơi ! Em là đệ của đại K nè , đại K có định chém em không thế ;))

vodka
07-06-2007, 10:26 PM
Đại K , đại K suốt ngày đại K ... ngươi có bé mồm đi ko , mà sao ngươi lắm đại K thế , thằng culanbk ngươi cũng gọi là đại K , hay là ngươi sợ ta roài theo ta đi thằng culanbk bi giờ chẳng là gì với tay kiếm của ta đâu :)) nó dạo này ko lên mạng a e chia nhau nói xấu nó

jaychoutuxedo
07-06-2007, 10:43 PM
oài nhiều bài viết hay thế
---------------------------------

---------------
tiếc nhỉ ANH Mai Anh Đào ơi ko phải gọi em bằng anh đâu...
lập chủ đề mới đê để anh em còn viết
----------------
http://hatgiongcontim.blogspot.com/

blog của một con ruồi
thằng bé vodka cứ muốn được căm ơn bài viết lá thế nào nhỉ ??????
Lám thế người ta càng ko cảm ơn
-----------------
nick:jaychou_tuxedo
web:http://hatgiongcontim.blogspot.com/

HoangHiep12C6
08-06-2007, 04:29 AM
Đại K , đại K suốt ngày đại K ... ngươi có bé mồm đi ko , mà sao ngươi lắm đại K thế , thằng culanbk ngươi cũng gọi là đại K , hay là ngươi sợ ta roài theo ta đi thằng culanbk bi giờ chẳng là gì với tay kiếm của ta đâu :)) nó dạo này ko lên mạng a e chia nhau nói xấu nó

Đại K lại nhầm rồi , em là em nhiều đại K lắm đó ;)) Em là em của vạn nhà , là con của vạn kiếp phôi pha mà ;))

haytrovebenem
08-06-2007, 09:11 AM
rốt cuộc đây là nơi viết bài dự thi hay là nơi các bác chém nhau đây hả để em còn biết đường cổ vũ=))=))=))

blue_horizon
08-06-2007, 09:17 AM
Tình hình là được 4 bài rồi, vẫn chưa có bài mới
@coadai: Mỗi người được viết nhiều bài dự thi mà chị, cái đó không giới hạn

aries_thl
08-06-2007, 04:17 PM
định viết nữa nhưng sợ bị nhàm nên không biết có nên viết thêm không . >.<.

coadai1912
08-06-2007, 09:43 PM
bạn nam ! tớ ví bác culanbk vẫn tình cảm nồng thắm lắm nhé . đá là đá thế nào vớ vẩn , đừng có trù ẻo người ta chứ
còn bác vodka : ko cần phải thế bác mà chè chén thì hơi bị khổ , cho em 2 chữ bình yên , khổ ví bác culanbk là đủ rồi , bác rủ rê bác ý rượu chè thế còn gì nữa
hê ! mình sẽ viết 1 câu chuyện khác nữa 8-}

vodka
10-06-2007, 03:04 AM
A nào dám rủ thằng culan uống rượu , rủ nó nhỡ may nó say nó *** ra áo a thì chít . Mà e với nó vẫn còn nồng thắm lắm à , a hỏi nó nó toàn lắc bảo đợt này có nhắn tin chat chit gì đâu :D

coadai1912
10-06-2007, 02:58 PM
ờ , vì thế nên hơi buồn, ví lại cũng đang thi , và em cũng chuẩn bị về quê rùi, nên sẽ rất ítkhi ra mạng .hiii ! mà bác ít khi lên mạng nhỉ

guocxinh
11-06-2007, 04:55 PM
Anh!
Có lah lùng lắm không khi nhận được những dòng thư này ? Đã 3 năm rồi em không còn cầm bút ghi những dòng tâm sự như hôm nay , 3 năm cảm xúc bị giấu kín,đến hôm nay cảm xúc ấy lại tràn về trong em , em tự hỏi nó tồn tại được bao lâu ???
Anh thương yêu ! Hãy cho em được gọi như thế , biết đâu đây là lần cuối , bởi lẽ .........
Em thường tin cái gì dễ đến nó cũng dễ đi và phải chăng em cũng không ngoại lệ ? Em đến bên anh thật dễ dàng , anh không phải nhọc lòng chờ trực , không phải xốn xang đón chờ , không phải hỏi han suy nghĩ , phũ phàng hơn cả anh không phải nghĩ về em người con gái hiện hữu bên anh và thực lòng yêu anh ! Em đến bên anh dễ dàng , điều này không phát huy được bản năng chinh phục của người đàn ông trong anh và đồng nghĩa em không thực sự hấp dẫn .
Ngay buổi đầy hẹn hò em đã là người chủ động , em dần nhận ra anh chưa có tình cảm với em như lời anh nói : "anh yêu em từ cái nhìn đầu tiên " ,với một suy nghĩ hiếu thắng , chút tình cảm dành cho anh và khát khao được yêu trong con người em đã mở ra một hành động ngông cuồng là chinh phục anh . Em làm tất cả những gì có thể và mong rằng anh sẽ yêu em .Ngày qua ngày , em mải miết gieo niềm tin vào lòng mình , một ngày mai anh sẽ yêu em .
Hai tháng trôi , chuyện tình đi vào ngõ cụt , em mệt mỏi , còn anh thì thờ ơ lãnh đạm , những tin nhắn chất chứa yêu thương của em dành cho anh , nụ hôn nồng cháy , món quà nhỏ ... tất cả dành cho anh nhưng cũng không thay đổi , bởi một lẽ ........
" Thiên trách kỷ , hậu trách nhân " . Vâng em đã sai , sai ngay từ phút đầu , em dễ dàng nhầm tưởng , em tự tin đến ngông cuồng , lặng đi một thời gian em nhận ra rằng cái nhìn đầu tiên chỉ là bước khởi đầu chứ không phải là tất cả .
Em muốn nói với anh nhưng đứng trước anh em không thể , vì em sợ sự im lặng đến lạnh lùng của anh , em sợ suy nghĩ của em là đúng , em biết giờ em phải làm gì rồi , em biết em đã thua , lời cuối cho một chuyện tình dang dở của em và anh , em chúc anh hạnh phúc ......kẻ lừa tình đáng yêu .

hrockvn
12-06-2007, 09:01 AM
Quả nhiên đoán không lầm Guocxinh. Hehe. Nhưng mờ em ạ. Cái câu nó là "Tiên trách ky, hậu trách nhân".
Chúc mừng thêm một bài nữa ^^

Pisces
12-06-2007, 10:30 AM
Last edited by hoaly_kho : 11-06-2007 at 05:46 PM. Lý do: Bài viết ko có dấu !
:-?
Cái này có khi phải phê bình "ban biên tập nhà xuất bản" ấy L-)
;))

coadai1912
12-06-2007, 02:24 PM
oài oài ! lúc đọc ngoài nghe hay hơn nhiều , guocxinh thay đổi nhiều phết nha .
hix ! nghe cũng cảm thấy chạm lòng , đôi khi ko thật lòng yêu người ta , chắc là họ cũng đau như mình thế này

guocxinh
12-06-2007, 05:46 PM
thanks u!đã để tâm đến bài của guocxinh,rất mong nhận được sự quan tâm của các tiền bối...Còn lỗi ở nhà xb là do khi ấy bị quấy rầy của các boy bên cạnh-gái xinh mừ::">

chiladua
12-06-2007, 09:22 PM
@ guocxinh : Viết đc lắm,có tình cảm hòa lẫn,giọng văn cũng có nét riêng rất khác,nghe nói em là ban của codai à,ko biết a em có ai thấy mặt chưa nhỉ
to codai giới thiệu làm quen cái đi

coadai1912
13-06-2007, 10:07 AM
hii! có mỗi tui biết mặt thì làm sao ai bít , mà anh chỉ là" đúa "này là ai ấy nhỉ , nghe thấy lạ lạ quen quen
em guocxinh nhà ta thì ! hơi bị xinh xắn nha , ai có nhu cầu làm quen thì pm cho tại hạ .. hee ! phải có cả quà hối lộ mới được đó

aries_thl
13-06-2007, 11:45 AM
ơ, em tưởng chỉ viết cho bố của con thui. Viết cho người iu cũng được à. he he , nếu được thì cho iem viết với. ^&^

vodka
13-06-2007, 01:12 PM
@guocxinh : Cái gì nó đến dễ dàng thì nó ra đi cũng dễ dàng ko kém . E viết bài hay thật , a nghĩ đây là tất cả nỗi lòng của e . Mọi người đừng ngại hãy viết ra để chúng ta cùng chia sẻ @hrockvn : sao mà bạn tò mò thế , đừng đọc nữa :D , Hảo típ > ông thấy chưa chủ đề này có nhiều người vít đóa chứ , nếu có thêm của con trai thì chắc sẽ nhiều hơn nhiều , nếu ko vướng cái nỳ của hijack thì tôi lập topic lâu roài

guocxinh
14-06-2007, 01:20 PM
Mọi người có bít ngày còn đi học em viết văn rất kém ko?có lẽ vì điều này em mới bước chân theo chị coadai1912 vào mảnh đất này...thực hạnh phúc khi bài viếtcủa mình được mọi người đọc đến và xúc động lắm khi mọi người nhận xét chân thành để đápl lại điều ấy guocxinh sẽ cố găng nhiều hơn nữa,hẹn một ngày gần nhất sẽ có bài và mong đựoc sự quan tâm chia sẻ của tất cả mọi người trong ngôi nhà''daoduytu''
Mọi người có bít ngày còn đi học em viết văn rất kém ko?có lẽ vì điều này em mới bước chân theo chị coadai1912 vào mảnh đất này...thực hạnh phúc khi bài viếtcủa mình được mọi người đọc đến và xúc động lắm khi mọi người nhận xét chân thành để đápl lại điều ấy guocxinh sẽ cố găng nhiều hơn nữa,hẹn một ngày gần nhất sẽ có bài và mong đựoc sự quan tâm chia sẻ của tất cả mọi người trong ngôi nhà''daoduytu''

000_000
14-06-2007, 09:10 PM
chị guocxinh viết hay thật , khâm phục bà chị đó , hum nào lại vít típ nha chị ::">

hrockvn
14-06-2007, 09:14 PM
Thành nói cái gì mà tớ đọc mãi chả hiểu chi cả là răng [-X

coadai1912
14-06-2007, 10:15 PM
hii ! anh ấy bảo ,anh thấy topic này được nhiều người quan tâm chưa , anh hijack mà ko lập thì anh ấy cũng lập cho đấy

hijack
19-06-2007, 07:19 PM
Cuối tháng này sẽ tổng kết. Hic, không bít lấy gì trao giải cho chị em đây. Hay là bé nào đoạt giải sẽ được lựa chọn đi chơi với 1 trong 3 admin nhé :D>. Hoặc thay thế bằng 1 Mod + 1 cặp vé đi nghỉ tại khu du lịch Hồ Gươm <:-P(làm bài test xem có xứng làm "bố của các con em không" b-()

hrockvn
20-06-2007, 11:02 AM
He he, tớ ủng hộ đi chơi mí Admin. Nhá, tớ cực kỳ ủng hộ đá :-P

coadai1912
20-06-2007, 10:28 PM
em là em phản đối , lỡ may đi tự dưng thấy dan dát ,man mát ,ngát xỉu tỉnh dậy trong bệnh viện mí biết mình bị hắt axit thì lèm sao.ko được tuyệt đóiklo được :devil:

guocxinh
20-06-2007, 10:38 PM
bác hảo nhà ta khôn thế!quà kiểu này thì lợi cho bác quá à...chậc kiểu này phải tìm mọi cách giựt lấy cái giải

blue_horizon
01-07-2007, 06:29 PM
Bác hijack bảo cuôid tháng tổng kết mà sao hôm nay là 1/7 vẫn chưa thấy động tĩnh gì nhỉ:-?

coadai1912
03-07-2007, 08:39 AM
bác ý về thanh hóa cờ ty rùi em , chắc chưa làm . thôi thì đợi khi nào tiền tệ được mở lại để mà thưởng cho ai được giải

blue_horizon
25-07-2007, 04:29 PM
Chứ tình hình là thế nào nhỉ các bác nhỉ? Chẳng nhẽ để cho cái topic "Thư viết cho bố của các con" em nó mốc meo à. Bác Pis lập cái poll đê để cho anh em vote

Jimmy Page
30-07-2007, 09:47 PM
Ủa, mắt mình có mờ ko vậy?
Tên topic rõ ràng là "Thư viết cho mẹ của các con anh" mà trong này toàn bài viết theo kiểu ngược lại
???

bức tường
30-12-2008, 02:58 PM
Nói Thẳng Có Hơn Không

Chuyện trò mãi với người yêu bên gốc cây, cô gái muốn được ăn chút gì cho đỡ đói, bèn gợi ý :
- Anh yêu ! "Kiến bò bụng em" đây này !
- Chết chửa - Chàng trai hốt hoảng - Thôi, ta lại ghế đá vậy, ở đây chắc có tổ kiến !
Ngồi ghế đá một lúc, nàng lại nói :
- Em muốn... "ấm bụng" một chút !
- Ôi ! Anh sơ ý quá để em bị gió lạnh ! Dầu xoa đây em !
Buồn thật ! Cô gái liền chuyển hướng :
- Anh chẳng hiểu gì cả ! Em "hoa cả mắt rồi !
- A ! Chắc em không quen với ánh đèn cao áp đấy.
Vừa nói, chàng trai kéo cô gái vào bóng tối.
Đến nước này, cô gái đánh liều :
- Anh ạ ! Em "nhạt mồm nhạt miệng" lắm, chỉ muốn...
Chưa nghe hết câu, chàng trai như đã hiểu ý, vội kéo nàng vào lòng và hôn tới tấp lên môi (!)

snow_b7
06-03-2009, 01:38 PM
Chồng tương lai thân yêu!

Hôm nay em đọc được ở đâu đó câu nói:

“ Có đôi lúc trên đường đời tấp nập

Ta vô tình đã đi lướt qua nhau”

Em chợt hỏi, không biết em có từng gặp và đi lướt qua anh không, chồng tương lai của em? Khi em còn đang bé tí ngồi mài đũng trên ghế giảng đường, em đã từng vắt chân lên trán và tự hỏi: “ ờ, không biết chồng mình sau này thế nào nhỉ? mà giờ này đang làm gì nhỉ? Có lẽ là đang bia bọt, nhậu nhẹt với đám bạn đồng nghiệp…”

Chồng thân yêu! Dù anh là ai đi chăng nữa, chắc chắn em sẽ phải yêu anh, tin anh, và sẵn sàng chung bước cùng anh đi nốt con đường còn lại. Dù cả em và anh đều biết, con đường đó thật khó khăn.
để trở thành vợ anh, em phải khổ đủ trăm bề, phải học trăm thứ….Mà thôi, em cũng chẳng so đo với anh, mặc dù em vẫn phải khẳng định là em khổ hơn anh, vất vả hơn anh. Nhưng em tin là nếu anh là chồng em thì hẳn phải xứng đáng để em hi sinh nhiều đến thế.

Vậy nên, nếu anh trở thành chồng em, sứ mạng anh cũng cao cả không kém đấy. Em hay khóc nhè, nên mỗi lần em khóc anh phải dỗ dành em, phải đưa em đi ăn. Em thích ăn nem rán, trứng cút lộn, ngao, ốc, hải sản…Anh phải nhớ các món đó của em để mỗi lần em buồn, em mệt thì cho em đi ăn nhé. Ngoài ra, hàng ngày anh giúp em việc nhà, nếu em đã đi chợ thì anh rửa bát và lau nhà. Em sẽ là người cho quần áo vào máy giặt, và anh sẽ là người đi phơi chúng. Hơn nữa, em đã vất vả làm lụng nấu nướng cho anh cả tuần rồi, thì cuối tuần anh hãy đi chợ cải thiện tình hình bữa ăn. Lại nữa, vào các ngày lễ tết, anh phải luôn giữ được phong độ ổn định trong việc tặng hoa và quà cho em. Em cũng chẳng cần gì cao sang tốn kém mà chỉ cần 1 bó hoa và bữa ăn thịnh soạn ( kèm theo quà thì càng tốt) là em đã cảm kích lém lém rồi. Rồi nữa, anh không được quên khen, không được chê em béo, không được chê em già…

:sparkling::sparkling: Chồng tương lai thân yêu, nếu chúng ta lấy nhau:

Chúng ta sẽ quan tâm và chăm sóc nhau mỗi ngày và mọi ngày..............

Chúng ta sẽ chân thành, cởi mở và thẳng thắn trong mọi vấn đề, đừng để một hạt bụi nhỏ len giữa tình cảm của chúng ta, đừng để những dấu hỏi chồng chất trong đầu chúng ta. Điều đó sẽ khiến cuộc sống vốn dĩ đã khó khăn càng thêm nặng nề và mệt mỏi.

Chúng ta phải luôn học cách chia sẻ và lắng nghe, động viên, an ủi, nương tựa nhau lúc một trong hai hoặc cả 2 chúng ta gặp trăn trở khó khăn trong cuộc sống. Anh dỗ dành em những lúc em hờn dỗi hay khóc vì những chuyện vẩn vơ, và em sẽ là bờ vai cho anh nếu anh mệt mỏi yếu đuối vì sức ép công việc hay xã hội.

Chúng ta sẽ cùng học cách điềm tĩnh và nhẹ nhàng trong những lúc nóng giận. Vì nóng giận chỉ gieo vào lòng những vết sẹo không bao giờ mờ. Trong muôn ngàn khó khăn, hạnh phúc thật đơn giản, nhưng cũng thật hiếm hoi. Đừng để vì nóng giận mà mất đi những giây phút đó anh nhé.

Chúng ta sẽ cùng chia sẻ gánh vác vấn đề về tài chính mà không phải nói tới chuyện xin hay cho. Hãy để em chia sẻ và gánh vác những lo toan tài chính cùng anh. Em có thể vừa giỏi việc nước đảm việc nhà đúng không anh?!

Anh thấy đấy, một mái ấm gia đình để chúng ta nương tựa thật đáng quý biết bao. Ở đó có anh, có em, có tình yêu, và sau này có những đứa trẻ gọi chúng ta là cha mẹ…

Ở đâu có chúng ta, ở đó có tình yêu, anh nhỉ?

Snow
06-03-2009, 03:37 PM
Ở đâu có chúng ta, ở đó có tình yêu, anh nhỉ?

Tau thích câu này của mi ...
Bài mi viết hay đấy ...
tiếc là topic này đóng của 2 năm rùi :sweat:

snow_b7
06-03-2009, 06:52 PM
Tau thích câu này của mi ...
Bài mi viết hay đấy ...
tiếc là topic này đóng của 2 năm rùi :sweat:

oo hô tiếc ế!!!:loser::loser: (có biết cop sớm hơn):demoralize::demoralize: câu mi thik là của tau... còn lại toàn hàng nhái!!!:XD::XD::XD:

Snow
06-03-2009, 07:27 PM
hay nhờ ... cả bài hok chọn ... chọn đúng câu của mi để thích :D

snow_b7
07-03-2009, 12:29 PM
hay nhờ ... cả bài hok chọn ... chọn đúng câu của mi để thích :D

ý tưởng lớn gặp nhau bạn thân mến ạ!!!:XD::XD::XD: câu của ta hàng độc mà lị:whistle::whistle: