PDA

View Full Version : Admin ơi hỏi chút

letien
05-06-2007, 12:59 AM
Hiện mình level 30 :
phí post bài : -32
giá trị mỗi bài post :2
tiền post bài : 8
thế là khi tui tạo topic là mất 32 đồng vạy là phải có 16 người reply mí hoà vốn mà nếu tính trung bình thì khi tạo 1 topic để có được 16 người reply khó , cực khó 3 ,4 là mừng rồi. Vậy nên đề nghị admin xem xét lại điều chỉnh chút chứ như vậy làm sao tui "new topic" thời đại kinh tế thị trường mà thế này thì chết :D> làm sao để khi tạo topic thì 5 người reply là hoà vốn đi hic thảo nào thấy tiền mình cứ giảm
- Còn nữa trong 3 admin ai đọc bài này đầu tiên chuyển khoản cho tui 32 ngân lượng nhé , vì đây là đóng góp cho diễn đàn nên phải free L-)

thang_bom
05-06-2007, 01:07 AM
oài oài!!!1
em cũng muốn hỏi Admin la đến bao giờ em mới có tên mới vậy! tên phải hoàn toan chất lượng đó

Pisces
05-06-2007, 03:25 AM
Ko có gì bất hợp lý cả, mục đích của việc thu phí tạo topic là để cho mọi người lưu tâm tới nội dung của topic mình lập, có thật sự thu hút đc người khác ko? Nếu topic ko có nội dung gì hoặc lập ra bằng thừa thì coi như mất tiền oan, còn nếu thực sự hấp dẫn thì chẳng mấy chốc số tiền cậu kiếm đc sẽ vượt xa số vốn ban đầu bỏ ra.

thế là khi tui tạo topic là mất 32 đồng vạy là phải có 16 người reply mí hoà vốn
Giá trị mỗi bài post của mỗi người là khác nhau, và thấp nhất là 2. Như của tôi thì giá trị bài post tới 8 lượng. Nếu vậy chỉ cần post 4 bài trong topic của cậu là cậu đã lấy lại vốn. Hơn nữa nếu tôi post vào topic của cậu thì tất nhiên cậu có lý do để reply, khi đó cậu lại có đc 8 lượng... Mà nếu khó thì các cậu mới phải cố gắng tạo topic hay, ko thì cứ lập lung tung để kiếm tiền từ khách vãng lai sao?

Tôi còn đang định tính toán để tăng cái phí tạo chủ đề lên đây, chứ để thế này thì nhanh hoàn lại vốn lắm :-?. Nên nhớ, 1 cửa hàng ăn uống bỏ vốn ban đầu đến mấy trăm triệu, cũng phải cần đến 1,2 năm để hoàn lại vốn, sau đó mới sinh lời đc. 16 bài reply là còn ít.

Mà thông thường, 1 chủ đề lập ra có dưới 20 người reply thì gần như nó ko có giá trị gì hết, trừ 1 số topic đặc biệt chỉ cần view ko cần reply - lúc đó lại có cách khác để bù đắp cho chủ topic.

letien
05-06-2007, 11:32 AM
Ko có gì bất hợp lý cả, mục đích của việc thu phí tạo topic là để cho mọi người lưu tâm tới nội dung của topic mình lập, có thật sự thu hút đc người khác ko? Nếu topic ko có nội dung gì hoặc lập ra bằng thừa thì coi như mất tiền oan, còn nếu thực sự hấp dẫn thì chẳng mấy chốc số tiền cậu kiếm đc sẽ vượt xa số vốn ban đầu bỏ ra.

Giá trị mỗi bài post của mỗi người là khác nhau, và thấp nhất là 2. Như của tôi thì giá trị bài post tới 8 lượng. Nếu vậy chỉ cần post 4 bài trong topic của cậu là cậu đã lấy lại vốn. Hơn nữa nếu tôi post vào topic của cậu thì tất nhiên cậu có lý do để reply, khi đó cậu lại có đc 8 lượng... Mà nếu khó thì các cậu mới phải cố gắng tạo topic hay, ko thì cứ lập lung tung để kiếm tiền từ khách vãng lai sao?

Tôi còn đang định tính toán để tăng cái phí tạo chủ đề lên đây, chứ để thế này thì nhanh hoàn lại vốn lắm :-?. Nên nhớ, 1 cửa hàng ăn uống bỏ vốn ban đầu đến mấy trăm triệu, cũng phải cần đến 1,2 năm để hoàn lại vốn, sau đó mới sinh lời đc. 16 bài reply là còn ít.

Mà thông thường, 1 chủ đề lập ra có dưới 20 người reply thì gần như nó ko có giá trị gì hết, trừ 1 số topic đặc biệt chỉ cần view ko cần reply - lúc đó lại có cách khác để bù đắp cho chủ topic.

ông hơi bị quá rồi đấy, ông thử nhìn lại xem diễn đàn này được mấy cái topic , trong khi đó bài post là bao nhiêu, và nhìn lại xem cứ phải topic hay là mem vô nhìu, tôi thấy nhìu topic không ra gì sau đó 1 người reply mất lòng người kia, rồi spam lên cả mấy chục trang, người ngoài thấy như vậy lại vô reply cái nữa hic topic hay hay không nói chung mem forum này cảm nhận chưa chính xác, hay nói đúng hơn là không xác định được, đôi khi 1 số bài viết hay và thiết thực ở box "ICT WORD" chẳng hạn thì ít người reply trong khi mấy box vớ vẩn thì vô rõ lắm , thử nhìn lại xem đúng không, topic hay hay không là do suy nghĩ từng người không thể dựa vào số spam bài hay nhận xét của một số người mà bảo hay, Nếu ông cứ có suy nghĩ như vậy thì forum này chả được mấy chủ đề , mà có được nhiều thì chủ yếu là chủ đề không ra gì , tôi nói thật đấy , ông xem các forum khác xem họ làm ăn thế nào! Đây chỉ là góp ý từ quan điểm của tôi không liên quan đến tiền nong, nghe hay không thì tuỳ tôi không can thiệp sâu.....
À ông send tôi 32 ngân lượng chưa á chưa thì send ngay đi nhá không tôi kiện lên toà án cấp cao hơn đấy :read:
------------------------------------------
còn nữa nè : tôi cũng là người lướt web nhìu tham gia cũng nhìu forum, tôi thấy rằng 1 topic lập ra chỉ cần khoảng 5-7 người reply là thoả mãn được mong muốn của người tạo topic , cũng như ban điều hành forum rồi, vì vậy yêu cầu cứ 1 topic tạo ra phải có 16 người reply là không thể chấp nhận được , tôi chả hiểu sao ông lại có suy nghĩ như vậy , mặc dù đều là mục đích chung nhưng ông đang đi từ "tích cực" sang "phiến diện" rồi đấy.
Bác hảo , mí bác Hoàng vào cho ý kiến cái .....cho các em vào ý kiến luôn
------------------------------------------
Thêm 1 cái sai của ông nữa nè
Nên nhớ, 1 cửa hàng ăn uống bỏ vốn ban đầu đến mấy trăm triệu, cũng phải cần đến 1,2 năm để hoàn lại vốn, sau đó mới sinh lời đc. 16 bài reply là còn ít.

như ông nói ý thì phải đợi đến 1 ,2 năm nữa tôi mí hoàn vốn 1 topic...đợi đến lúc cháu tôi vô reply à!, trên diễn đàn này thì 1 chủ đề chỉ cần 3 tháng thôi thì gần như không có người reply nữa rồi , vì người ta chỉ quan tâm đến nhưng vấn đề mới, giả sử các mem cũ đã reply hết thì sau 3 tháng nữa nhưng em mới reg họ cũng chả bao giờ reply lại cả, chả ai tự dưng đi lục tất cả topic cũ của forum này để reply cả họ chỉ quan tâm đến vấn đề mới nảy sinh, mà gần như ở forum này 1 topic lập ra tầm 2 tuần là đã cũ rồi, ông xem lại đi ....

Pisces
05-06-2007, 12:24 PM
ông hơi bị quá rồi đấy, ông thử nhìn lại xem diễn đàn này được mấy cái topic , trong khi đó bài post là bao nhiêu, và nhìn lại xem cứ phải topic hay là mem vô nhìu, tôi thấy nhìu topic không ra gì sau đó 1 người reply mất lòng người kia, rồi spam lên cả mấy chục trang, người ngoài thấy như vậy lại vô reply cái nữa hic topic hay hay không nói chung mem forum này cảm nhận chưa chính xác, hay nói đúng hơn là không xác định được, đôi khi 1 số bài viết hay và thiết thực ở box "ICT WORD" chẳng hạn thì ít người reply trong khi mấy box vớ vẩn thì vô rõ lắm,

-------------------------------------------------------------

thử nhìn lại xem đúng không, topic hay hay không là do suy nghĩ từng người không thể dựa vào số spam bài hay nhận xét của một số người mà bảo hay, Nếu ông cứ có suy nghĩ như vậy thì forum này chả được mấy chủ đề , mà có được nhiều thì chủ yếu là chủ đề không ra gì , tôi nói thật đấy , ông xem các forum khác xem họ làm ăn thế nào! Đây chỉ là góp ý từ quan điểm của tôi không liên quan đến tiền nong, nghe hay không thì tuỳ tôi không can thiệp sâu.....

Làm ăn như thế nào? Còn nếu đã ko liên quan đến tiền nong thì trừ tiền cũng có liên quan gì đâu. Nhỉ =)?!

còn nữa nè : tôi cũng là người lướt web nhìu tham gia cũng nhìu forum, tôi thấy rằng 1 topic lập ra chỉ cần khoảng 5-7 người reply là thoả mãn được mong muốn của người tạo topic , cũng như ban điều hành forum rồi, vì vậy yêu cầu cứ 1 topic tạo ra phải có 16 người reply là không thể chấp nhận được , tôi chả hiểu sao ông lại có suy nghĩ như vậy , mặc dù đều là mục đích chung nhưng ông đang đi từ "tích cực" sang "phiến diện" rồi đấy.
Bác hảo , mí bác Hoàng vào cho ý kiến cái .....cho các em vào ý kiến luôn

Nói nhảm... Ở những 4rum nghiêm túc có chất lượng, những topic ít người reply hoặc ít người xem 1 là bị khóa, hai là bị xóa. Ừ thì cứ đợi ý kiến của hai admin còn lại đi. Hơn nữa cái 16 bài là cậu lấy đâu ra? Từ các thông số của cậu ư? Tôi đã nói rồi, mỗi người 1 khác, ko phải topic nào cũng phải 16 bài reply thì chủ topic mới "Hòa vốn" đâu. Nghĩ cho kỹ rồi hãy nói.

Thêm 1 cái sai của ông nữa nè
như ông nói ý thì phải đợi đến 1 ,2 năm nữa tôi mí hoàn vốn 1 topic...đợi đến lúc cháu tôi vô reply à!, trên diễn đàn này thì 1 chủ đề chỉ cần 3 tháng thôi thì gần như không có người reply nữa rồi , vì người ta chỉ quan tâm đến nhưng vấn đề mới, giả sử các mem cũ đã reply hết thì sau 3 tháng nữa nhưng em mới reg họ cũng chả bao giờ reply lại cả, chả ai tự dưng đi lục tất cả topic cũ của forum này để reply cả họ chỉ quan tâm đến vấn đề mới nảy sinh, mà gần như ở forum này 1 topic lập ra tầm 2 tuần là đã cũ rồi, ông xem lại đi ....
Cậu học lớp mấy rồi vậy?! Sao hiểu cái hình ảnh so sánh đó buồn cười thế.
Thế này nhé, tôi nói là 1 cửa hàng khi mở ra thì vốn ban đầu phải mất khoảng mấy trăm triệu đến hàng tỉ đồng, và với số vốn như vậy thì cũng phải cần 1 thời gian lâu mới lấy lại đc vốn, chứ ko thể 1 sớm 1 chiều. Còn ở đây các cậu lập topic chỉ mất vài chục lượng, cái vài chục này ko thể so sánh với cái số hành trăm triệu kia đc, cho nên đừng có hiểu rằng 1 topic cũng phải mất 1-2 năm để "hòa vốn". Nhưng tất nhiên dù chỉ là mấy chục lượng nhưng nếu muốn nó hòa vốn ngay sau khi mới lập thì cũng là điều khó, ít ra cũng phải trong vòng khoảng 1 tuần - mà 1 tuần ko có lấy 1 cái reply thì nghĩa là topic đó ko thu hút đc memb của diễn đàn, vậy tức là giá trị của topic đó đối với diễn đàn là ko có gì cả (trừ khi số lượt xem topic cực nhiều).

Còn điều cuối cùng: Tôi vào chỉ là để giải thích thắc mắc của cậu, ko phải vào để cãi nhau, vì vậy đừng có vin vào 1, 2 câu nói để làm căng mọi chuyện lên. Nghe giọng điệu sặc mùi khiêu khích của cậu tôi sợ lại nổ ra 1 cuộc tranh cãi nữa lắm. Thôi giờ tôi cũng ko nói nhiều nữa, cứ đợi ý kiến của những người khác đi.

letien
05-06-2007, 12:58 PM
con số 16 là tôi lấy từ cái của tôi , ở đây coi như là mức tối thiểu hay tối đa thì tuỳ ông , còn cái view là sao tôi không hỉu nhìu người xem cũng được tiền à.Thôi nói tóm đi tóm lại , 2 cai tóm là lập 1 cái topic mà cứ phải yêu cầu 16 hay 20 cái reply là không thể chấp nhận được Mọi người ý kiến câu này nhé còn nhưng câu của ông mí của tôi coi như bỏ qua không nhắc nữa

hijack
05-06-2007, 01:21 PM
Các cậu nên hạn chế dùng "trích dẫn" đi, Con trai lớn rồi mà cứ lôi từng câu nói ra để bắt bẻ nhau thì xem có được không. Cứ nhìn vào cái ý chính ấy, Chú Tiến đòi tăng giá trị mỗi bài post, còn Pis thì bảo như vậy là để đảm bảo chất lượng bài, thế thôi. Và anh thấy nó cũng có tác dụng tránh việc tạo topic quá nhiều như một số người đã làm nhưng nội dung thì toàn đi copy. Riêng anh thì trị giá bao nhiêu không quan trọng, mà quan trọng là người tạo phải có trách nhiệm với topic mà mình lập ra, không thể đem con bỏ chợ được

Còn hai chú, hai chú có có thấy chỉ vì tí tiền ảo mà mất lòng nhau thì có đáng không?

letien
05-06-2007, 01:58 PM
Nhưng em muốn mọi người tự do thoải mái không e dè khi tạo topic chỉ vậy thôi !!
Vì họ sẽ sợ topic mình lập sẽ không có người reply , điều này cũng ảnh hưởng đến diễn đàn không nhỏ đấy , chẳng qua vì nhiều người còn chưa biết khi tạo topic họ mất bao nhiêu tiền thôi , chứ khi mọi người biêt rõ thì topic tạo ra sẽ ít đi nhiều đấy.

Pisces
05-06-2007, 02:10 PM
Quote ko phải để bắt bẻ nhau, em có quote thì cũng chỉ quote cái ý chính cậu ấy đề cập đến, làm thế để làm rõ cái ý mình cần nói là gì trong cả 1 bài dài dằng dặc thôi. Còn chuyện tiền, chậc,.. bác nghĩ là em quan trọng nó hả =).

Nhiệm vụ của em là vào giải đáp thắc mắc của memb, nếu giải thích ko thỏa đáng thì memb có bức xúc cũng ko có gì lạ, em bị mất lòng memb quen rồi, vấn đề ko có gì đáng nói =). Cái này em nhận lỗi vì khi đưa ra thay đổi này chưa giải thích cặn kẽ cơ chế và cách tính điểm (thời gian đó đang bận ôn thi), làm memb nảy sinh nhiều thắc mắc.

Công nhận 1 điều là từ khi có cái chức năng này thì khúc mắc mâu thuẫn nảy sinh hơi nhiều, có lẽ nên hỏi ý kiến quần chúng coi có nên giữ lại chức năng này hay lại bỏ nó đi, trở về như trước đây hay ko :/.

letien
05-06-2007, 02:46 PM
Ê đừng gỡ , mất vui , thế thì thôi không ý kiến ý cò gì nữa , đừng gỡ nhé đồng chí
Pisces, thiếu tiền thì đi vay vậy hic , tôi hỏi thêm cái nữa nè vì dụ như mod thì tạo topic trong box mình quản cũng mất tiền à, có sự ưu tiên không , ví lại làm mod thì nhìu người vô post bài thì mod có được gì không ?

Pisces
05-06-2007, 02:55 PM
Ko, hiện chức năng tính điểm này ko có ưu tiên cho nhóm nào hết. Từ memb cho đến admin đều có chung 1 cơ chế tính toán như nhau. Nếu mod đc ưu tiên miễn phí tạo topic trong box quản lý thì có nguy cơ chính ông mod này lại làm rác box mất :/.

Mod chỉ được ưu tiên 1 điểm đó là khi set mod thì sẽ được cung cấp 1 lượng rep power nhất định. Và cứ mỗi điểm rep thì tương ứng lv sẽ tăng lên 1 >> giá trị bài post cũng tăng lên.