PDA

View Full Version : tuổi 15

coadai1912
10-06-2007, 03:24 PM
tôi nhớ rất rõ,1 buổi tối năm tôi 15 tuổi , mẹ đến bên bàn học của tôi và hỏi :" con hãy nói thật cho mẹ biết , anh chàng tên T là ai ?"
ko cần phải thông minh lắm tôi cũng biết vì sao mẹ lại biết được 1 chuyện thuộc vào loại độc ây. mặt tôi dần dần đỏ lên và gay gắt nói :" tại sao mẹ lại đọc nhật kí của con ?"
mẹ bình tĩnh nói:"mẹ là mẹ củacon , và mẹ cần biết con đang nghĩ gì "
đó là câu trả lời duy nhất của các bà mẹ khi bị bắt gặp đọc nhật kí củacon cái mình
15 tuổi ! cái tuổi đã bắt đầu biết mơ mộng . đôi khi đỏ mặt tía tai vì 1 cái nhìn của một -ai -đó .
15 tuổi ! khi những nhận thức bắt đầu rõ ràng , hay những thắc mắc bắt đầu bộ lộ ,nhưng thẹn thùng ko bít nói cùng ai ,
15 tuổi ! ta bắt đầu quan tâm đến những thay đổi của bản thân,của gia đình, tất cả mọi thứ đều được tôi viết vào nhật kí của mình
khi bị điểm kém, khi được cô khen , khi bắt gặp ánh mắt của thằng bạn cùng lớp , hay chỉ đơn giản khi thấy buồn buồn . rồi những suy nghĩ về gia đình , những ước mơ, những trăn trở màko muốn cho ai biết . nhật kí như là người bạn , người mẹ lớn tuổi của chúng ta .
và từ đó tôi đã giận mẹ , , đốt luôn cả cuốn nhật kí thân thương , bỏ cả thói quen viết nhật kí,. với 1 cô bé 15 tuổi lúc ấy , tôi cứ nghĩ chuyện này là ghê gớm là ko thể tha thứ được .
một thời gian dài sau mới bắt đầu nói chuyện với mẹ ,nhưng tôi giấu kín tâm tư của mình hơn ,trầm lặng hơn
giờ đây khi lớn khôn hơn , tôi hiểu ra rằng mẹ làm thế là vì muốn biết đứacon gái ngày càng xa vòng tay của mẹ đang nghĩ gì, vì mẹ yêu thương tôi,nhưng có lẽ hành động của mẹ ko được tế nhị lắm nên đã làm tổn thương tới tâm hồn tôi .
nhưng, hỡi các bạn tuổi hoa ,cuộc sống đôi khi là thế, hãy rộng lượng với những hành động kơi khó chấp nhận của cha mẹ mình , đừng để phải hối hận cho sau này, dù cha mẹ làm gì , thì cha mẹ vẫn luôn là người yêu thương ta nhất .che chở cho ta nhiều nhất ,đừng để đánh mất đi rồi mới nhận ra được rằng : ko có cái gì sánh bằng tình thương yêu của cha mẹ

blue_horizon
10-06-2007, 06:01 PM
Ôi, tuổi 15, qua rồi. Đến bây giờ em cũgn chẳng nhớ cái tuổi 15 của em nó đã trôi qua thế nào nữa cơ :(, đầu óc chán thế đấy. Sắp 17 tuổi!

000_000
10-06-2007, 09:47 PM
Em sắp qua cái tủi đó rùi , nhưng mọi người vẫn bảo em đang ở độ tủi trẻ con , người lớn dở dở ương ương , đến chịu !!!!!!!!!
------------------------------------------
Em sắp qua cái tủi đó rùi , nhưng mọi người vẫn bảo em đang ở độ tủi trẻ con , người lớn dở dở ương ương , đến chịu !!!!!!!!!:-*:-*

coadai1912
11-06-2007, 03:21 PM
hay chứ em . ai cũng phải trải qua ngày như thế ,phải vui vì đó là bước tiền đè cho sự trưởng thành sau này chứ hiii , chúc em vượt qua tốt đẹp

alan
16-06-2007, 02:57 PM
xin hỏi codai1912 học lớp nào vậy

coadai1912
17-06-2007, 08:22 PM
mình á , ko học trường đào , quê mình ở hậu lộc mà :X. bạn có thắn mắc chi ko ??

alan
17-06-2007, 08:43 PM
à , không có gì , mình thấy cùng khóa nên hỏi xem có biết không thui

letien
17-06-2007, 10:59 PM
Em sắp qua cái tủi đó rùi , nhưng mọi người vẫn bảo em đang ở độ tủi trẻ con , người lớn dở dở ương ương , đến chịu !!!!!!!!!
------------------------------------------
Em sắp qua cái tủi đó rùi , nhưng mọi người vẫn bảo em đang ở độ tủi trẻ con , người lớn dở dở ương ương , đến chịu !!!!!!!!!:-*:-*
he he em thích lớn cỡ nào? hôm nào anh em mềnh gặp nhau cái nhớ Y:DY (:O