PDA

View Full Version : tôi là người rất xấu !

coadai1912
10-06-2007, 03:27 PM
Người xấu đơn giản là người không đẹp về ngoại hình. Nhưng xấu hay đẹp đều rất tương đối, tùy thuộc vào sự cảm nhận của mỗi người. Cứ cho là bạn xấu, thậm chí là rất xấu đi nữa, thì cái rủi bao giờ cũng để lại không ít cái may.

1. Không ai quấy rầy. Bạn tha hồ sống nội tâm và khám phá năng lực của bản thân. Sinh ra xấu xí khác nào nhiều việc lớn trong đời đang đợi bạn. Nếu thành công, ngoại hình của bạn có khi làm nhiều người thán phục cũng nên. Bạn nổi tiếng, các nét xấu xí của bạn cũng sẽ "nổi tiếng" theo.

2. Thường thì người xấu ít có khả năng gây ra ham muốn cháy bỏng - khó kiềm chế nổi ở đối phương. Do đó không rơi vào các tình thế khó tránh khỏi: sa ngã, không vướng vào các quan hệ phiền toái ngoài công việc như người đẹp. Chưa hết, người ta thường đặt lòng tin vào người xấu, rằng họ sẽ không mất thời gian cho việc ngắm vuốt cũng như đối phó với người hâm mộ, để toàn tâm toàn ý với công việc.

3. Người xấu không có những mơ mộng cao xa hay quyền ỷ lại như người đẹp. Người xấu tiến bộ nếu không dựa vào bản thân thì cũng không thể viện đến sắc đẹp. Vì thế người xấu sẽ không có cơ hội than thân trách phận sao giời sinh mình đẹp. Cũng chẳng hơi đâu để ý đến nhan sắc đang tàn phai ra sao.

4. Mọi người thường tự tin hơn trước những người nhan sắc không bằng họ. Mà tự tin thì dễ bày tỏ. Cho nên người xấu có cơ hội tiếp xúc và hiểu biết về đối tác. Bản thân đối tác cũng có cơ hội nhận thấy bản chất (tốt đẹp) của người xấu do không bị vẻ đẹp bên ngoài gây nhiễu.

5. Người đẹp không cảm thấy có gì trở ngại khi tiếp xúc với người xấu, bởi vì 2 lý do:

- Người xấu thường có những mặt tích cực, đôi khi vượt trội mà người đẹp có khi thiếu: ý chí, sự hài hước, lòng tốt...

- Đơn thuần là sự chọn lọc gene. Người ta hay bị hấp dẫn bởi vẻ đẹp khác mình. Trong cuộc sống thường thấy những cặp lùn-cao, béo-gầy, kể cả xấu đẹp đi với nhau rất ăn ý.

6. Người nào cũng có cái duyên nhưng cái duyên của người xấu dễ nhận ra hơn bởi nó tồn tại độc lập. Chẳng ai xấu toàn diện, trên một cơ thể tưởng không có gì nổi bật lại hiện lên một nét đẹp khó quên, một khi đã được khám phá.

7. Là người xấu, bạn chủ động trong nhiều mối quan hệ, nhất là trong chuyện tình cảm. Vô hình chung người xấu mới là kẻ lựa chọn, chứ không phải người đẹp. Và người đẹp thường vui sướng khi được lựa chọn, vì thói thường ai cũng tưởng đẹp thế hẳn phải thừa thãi các mối quan hệ. Đâu biết người đẹp vẫn thiếu mối quan hệ sâu sắc mà người xấu có thể đem lại.

8. Thực ra người xấu cũng như người đẹp đều đặt ra sự thử thách đối với những người có bản lĩnh, đều đòi hỏi được chinh phục hay chịu đựng. Khác cái là trong khi người đẹp cứ thắc mắc về việc người ta đến với mình vì ngoại hình hay không, người xấu có ngay câu trả lời: không.

theo:xitrum

duynamckbk7
11-06-2007, 03:04 PM
Không ai quấy rầy. Bạn tha hồ sống nội tâm và khám phá năng lực của bản thân. Sinh ra xấu xí khác nào nhiều việc lớn trong đời đang đợi bạn. Nếu thành công, ngoại hình của bạn có khi làm nhiều người thán phục cũng nên. Bạn nổi tiếng, các nét xấu xí của bạn cũng sẽ "nổi tiếng" theo.

--------> Nhìn con bé xấu mà giỏi ghê :D

Thường thì người xấu ít có khả năng gây ra ham muốn cháy bỏng - khó kiềm chế nổi ở đối phương. Do đó không rơi vào các tình thế khó tránh khỏi: sa ngã, không vướng vào các quan hệ phiền toái ngoài công việc như người đẹp. Chưa hết, người ta thường đặt lòng tin vào người xấu, rằng họ sẽ không mất thời gian cho việc ngắm vuốt cũng như đối phó với người hâm mộ, để toàn tâm toàn ý với công việc.

------------> Người xấu ít đc người khác nâng đỡ hơn---> khó khăn trong công việc, hay bị vùi dập

Người xấu không có những mơ mộng cao xa hay quyền ỷ lại như người đẹp. Người xấu tiến bộ nếu không dựa vào bản thân thì cũng không thể viện đến sắc đẹp. Vì thế người xấu sẽ không có cơ hội than thân trách phận sao giời sinh mình đẹp. Cũng chẳng hơi đâu để ý đến nhan sắc đang tàn phai ra sao.

--------> Tuy nhiên người xấu sẽ luôn nghĩ giá như mình đẹp nhu người đẹp

Mọi người thường tự tin hơn trước những người nhan sắc không bằng họ. Mà tự tin thì dễ bày tỏ. Cho nên người xấu có cơ hội tiếp xúc và hiểu biết về đối tác. Bản thân đối tác cũng có cơ hội nhận thấy bản chất (tốt đẹp) của người xấu do không bị vẻ đẹp bên ngoài gây nhiễu.
--------> Người ta thường thích tiếp xúc với người đẹp hơn, với người đẹp thì cùng một việc như thế họ sẽ làm dễ dàng hơn

Là người xấu, bạn chủ động trong nhiều mối quan hệ, nhất là trong chuyện tình cảm. Vô hình chung người xấu mới là kẻ lựa chọn, chứ không phải người đẹp. Và người đẹp thường vui sướng khi được lựa chọn, vì thói thường ai cũng tưởng đẹp thế hẳn phải thừa thãi các mối quan hệ. Đâu biết người đẹp vẫn thiếu mối quan hệ sâu sắc mà người xấu có thể đem lại.

--------> Tuy nhiên người xấu sẽ luôn nơn nớp lo rằng người đẹp nào đó sẽ mang cái mà người xấu đã lựa chọn đi
Đùa chút thui, đối với mình xấu hay đẹp cũng ko quan trọng lắm, tuy nhiên không phải là không quan trọng :D

coadai1912
11-06-2007, 03:15 PM
oạch , bạn N hôm nay nói hay quá , công nhận có những bất lợi , nhưng những mặt lợi ích cũng có , nên cứ nhìn vào mặt tích cực cho đời vui vẻ , 1 cô gái xấu nhưng tự tin và sống chan hòa , có khi thu hút người khác hơn là cô gái xinh đẹp nhưng ko biết cư xử và xấu tính đấy

quangson123
15-06-2007, 06:59 PM
Thế cuối cùng là thích xấu hay thích đẹp .
Câu trả lời là ...đẹppppppp :)>-
Nhưng yên tâm đi hầu như ai ai cũng có chỗ đẹp cả .Không đẹp người thì đẹp nết .Không đẹp nết không đẹp người thì chắc cũng được cái cơ cấu^^

Dark_God
15-06-2007, 07:06 PM
Thế cuối cùng là thích xấu hay thích đẹp .
Câu trả lời là ...đẹppppppp :)>-
Nhưng yên tâm đi hầu như ai ai cũng có chỗ đẹp cả .Không đẹp người thì đẹp nết .Không đẹp nết không đẹp người thì chắc cũng được cái cơ cấu^^

Bác này nói đúng ý em phết nhẩy::D::D::D
Nhưng cần bỗ xung thêm là có những người ko đẹp cái gì cả đâu bác àh

coadai1912
15-06-2007, 08:54 PM
seo lại ko hả em ,ai cũng có chỗ đẹp cả, thị nở và chí phèo trong mắt nhau còn tuyệt vời nữa là .....

Pisces
15-06-2007, 10:18 PM
Oh thế Bá Kiến đẹp với ai thế nhẩy :-?. Chắc đẹp ở cái bao tiền :)) =))

coadai1912
16-06-2007, 06:45 PM
oái hình nhue bá kiến nghe nhiều , thế ổng ko đẹp seo lấy nhiều vợ thế , đâu hẳn chỉ vì tioền đâu bạn pis

Pisces
16-06-2007, 07:52 PM
Bạn nói thế thì tớ bó tay rồi, cụ Nam Cao có sống lại mà nghe đc câu này chắc lại ngã vật ra lần nữa luôn quá :-@.

Thế cho tớ hỏi mấy mụ vợ của Bá kiến ko lấy hắn vì xiền thì vì cái gì hở bạn, mình thật sự chưa biết =)?

coadai1912
17-06-2007, 08:17 PM
ờ , cái đó thì ,,,,, nói sao nhỉ , vì tiền vì lúc đó ông ta già rồi ,. lấy bà vợ thú 4 rùi còn gì , có thể bà đầu tiên là thật lòng thì sao , đúng ko ??
còn lấy người già nhwu thế , rất ít khi vì yêu , chỉ là vì tiền và vì quyền lực của ông ta
còn vụ NAM CAO sống lại hả , nếu sống lại tớ cũng ko để cho chết đâu heee , còn tớ ngu văn từ nhỏ , có bao giừ học về văn đâu cơ chứ :thiensu:

duynamckbk7
17-06-2007, 08:41 PM
:D, vợ Bá Kiến ko lấy hắn vì tiền mà vì Chí Phèo làm nô lệ cho Bá Kiến :D

letien
17-06-2007, 10:33 PM
Híc không bít lung tung thế nào những tóm lại vợ tớ là phải đẹp con trai ai cũng muốn lấy vợ đẹp đúng không các bác , mừ bi giờ nhìu đứa đẹp người , đẹp nết , mà cơ cấu lại rất hoành tráng chớ bộ , căn bản các bác có với tới không thôi chớ he he , cái tên coadai định tuyên truyền chi á , mí tư cách là namnhi19 tớ mong muốn các mem ddt đều lấy vợ đẹp, còn các cái khác thế nào mình hông quan tâm he he Y:DY để sau này đến nhà chơi còn khen được mí câu Y:DY

coadai1912
18-06-2007, 04:31 PM
oạch , bạn cứ làm như bây giờ nhiều mĩ nhân lắm ý , cứ làm như thể là , bó tay