PDA

View Full Version : những mối tình thoáng qua !

Trang : [1] 2

coadai1912
14-06-2007, 12:58 PM
con người từ khi sinh ra đến khi lớn lên , ai cũng mang theo bên mình một vài mối tình vắt vai . gọi là thoáng qua vì nó chưa phải là tình yêu đích thực .
chỉ thấy nhơ nhớ , thấy thương thương , thấy thinh thích một ai đó , nhiều khi cứ tưởng nhầm đó là tình yêu , để rồi thời gian trôi qua nhìn lại mới thấy thật ngộ , thật dễ thương ....
những câu chuyện đó rất hay , rất vui , thế sao ta ko cùng nhau ngồi kể lại . mơ màng lại 1 thời oanh liệt , cùng cho mọi người biết để học hỏi kinh nghiệm .để trầm trồ thán phục nhỉ .
:compu: ai đã từng nói , chớ giữ cái hay cái đẹp trong lòng , hãy cho người ta biết về nó . bạn chia sẻ với mọi người mọi người sẽ chia sẻ ví bạn ,
hii ! tớ thì cũng coa nhiều mối tình thoáng qua , nhưng xin nhường cho mọi người trước , tiên khách hậu chủ .
nồng nhiệt đón chào O:)

duynamckbk7
14-06-2007, 07:52 PM
Ặc,chủ đã có hảo ý thì khách mạn phép vậy :D :
Cấp 1 đã bít iu là chi mô, tuy nhiên thấy bé lớp phó trong lớp phó trong lớp vừa xinh, vừa hát hay ------> kết. Tuy nhiên sang lớp 5 thấy bé khác xinh hơn nên quên :D
Cấp 2 chuyển lên thành phố học, quên luôn bé kia để dính vào game. Hồi này kết game wa' nên mặc dù con gái lớp rất xinh cũng ko để ý :D
Wa cấp 3, mặc dù con gái nhìn xinh hơn nhìu nhưng vẫn ko thể lôi kéo mình khỏi game đc. Chỉ đến khi chuẩn bị ra trường rùi mới thấy kết 1 bé trong lớp đến thế, tuy nhiên cũng là cuối năm rùi cũng ko dám nói. Thế rùi đành chia tay mà chẳng nói được câu chi
Còn lên đại học rùi thì bạn Thảo cứ xem trong cái Chân dung kẻ thất bại thì bít :D

blue_horizon
15-06-2007, 04:44 PM
Cái chuyện này à, em nhớ hồi lớp 9 em thích 1 thằng ku, uhm, thích cũng ko phải, có lẽ là quý mến thì đúng hơn. Tại là em với nó suốt ngày đánh nhau, lại đi học cùng lớp tiếng Anh, toàn đi về chung với nhau mới chết chứ ;)). Có thế thôi, sau lo học để thi cuối cấp, chuyện này trôi vào lãng quên nhưng bây giờ gặp nó em vẫn rất quý.

coadai1912
15-06-2007, 08:59 PM
còn chị thì, nói sao nhỉ ,
ko hẳn là yêu , cũng ko hẳn là ko yêu , nó như một cái gì đó,chỉ như cơn gió mùa thu nhẹ nhàng lướt qua hồn, ngày đó cứ nghĩ là yêu , kiểu như vắng họ cũng ko thể sống được , nhưng thời gian trôi đi , lại thấy thật là trẻ con , thật là cố hữu .

guocxinh
16-06-2007, 02:20 PM
Anh đến bên tôi nhẹ nhàng như cơn gió của mùa thu,bất chợt như cơn mưa của mùa hạ...
Bước xuống nhà đợi xe buýt,tôi bắt gặp ánh mắt của anh,ánh mắt ướt trong veo ẩn dưới hàng mi dày và đen như đáp lại ánh mắt thân thiện tôi mỉm cười với anh điều này đã kéo gần khoảng cách giữa tôi và anh...giọng nói ấm pha phong cách nói chuyện dí dỏm thông minh của anh đã cuốn hút tôi một cách mãnh liệt,không ngại gần tôi cho anh sdt của mình khi anh có ý muốn nói chuyện với tôi sau lần gặp gỡ này...
''chuc em môt buoi sang tot lanh'',''em an com chua'',''nho ngu som nhe nhoc''...những mẫu tin nhăn đến đúng giò,những cuộc điện thoại đều đặn không quá dài,cuộc nói chuyện luôn vui vẻ...không nồng nàn cũng không thờ ơ,điều này làm tôi thấy an toàn ở anh.Chúng tôi đi chơi cùng nhau khi thì ăn chè,lúc thì cùng nhau đạp xe trên đê sông hồng thổi bong bóng xà phòng,...làm sao quên được những tối đi dạo cùng anh trong khuôn viên trường ĐHQG,mùi hoa sữa,những cơn gió đem cảm giác se se lạnh của tiết thu nhẹ nhàng.
Một ngày đặc biệt hơn,anh hát giọng anh ấm quúa...anh cầm tay và nói''H à!cảm ơn em về những ngày đã qua,ngày mai anh bay vào SÀI GÒN để nhận công tác,anh không biết...''anh buông tay ra,tôi nhìn anh,tim tôi như ngừng đập bờ môi tôi run lên tôi muốn nói rằng''em mới là người cảm ơn''.Trên đường về phòng trọ anh không nói gì.Đẩy cửa bước vào phòng,anh kéo tôi lại ,hôn lên trán tôi và nói''ở lại vui vẻ,hạnh phúc nhé nhóc''.Quay bước đi bóng anh hòa với bóng đêm rồi tan như bong bóng xà phòng.Anh đã xa tôi nhẹ nhàng,bất chợt như cái ngày anh đến,để lại trong tôi chút buồn vui vu vơ mỗikhi thu về ngập trời hoa sữa,lòng tôi nhẹ lâng va buột miêng hát lên'tình như thoáng bay để cơn gió trôi theo bao ngày''

coadai1912
16-06-2007, 07:08 PM
hix ! người này là ai thía hậu , hình như chưa kể phải ko , giấu diếm nha , tối nay về ko khai đánh chít ::D
từ khi lớn đến giờ tôi coi 3 câu chuyện là tình thoáng qua . thoáng qua đơn giản là cảm mến nhưng vì lí do gì đó ko đến với nhau tôi xin kể lại cho mọi người nghe
hồi học 12 , tôi quen anh , có lẽ phải nói anh làm quen trước , nhìn thấy tôi trong quán chat anh liền lấy nick và từ đó cứ nhắn tin hỏi thăm , lúc đó chỉ coi nhưu thoáng qua nên ko để ý .
một hôm đi chơi vói những người bạn vừa quen , trong đó có 1 anh cũng thích tôi , ko ngờ tôi nhận ra anh vì nick , nìn nah xương xương giọng nói trầm , nhưng có lẽ để lại ắn tượng cho tôi là nụ cười hiền . ko ai biết anh có cảm tình với tôi ngoại trừ tôi , và anh cũng ko biết tôi cũng mến anh , vì lúc đó trở ngại lớn nhất của tôi đó là người bạn kia của anh cũng yêu tôi , mọi người gán ghép tôi với anh bạn ấy , có lẽ do tôi , ko muốn làm tổn thương ai , nên đã ko nói gì với anh , rằng tôi cũng mến anh . anh yêu tôi vì giọng nói , vì nụ cười , nhưng tôi muốn ai đó yêu tôi vì bản chất bên trong tôi , đơn giản chỉ có thế
năm mới đêm 30 đi vào chùa hái lộc , gặp anh đi cùng 1 chị bạn , đoán la fngười yêu . anh nhìn xin bắt tay , và bảo đó là em gái , chị ấy có buồn ko anh , khi anh coi là em gái ??? còn tâm hồn em , một thoáng buồn lặng lẽ đi vào lòng , hơn chăng một lời nói ................
người thứ 2 học cùng trừong tôi , toi để ý anh vì anh có giọng nói trâm fấm , và hay gặp nhau đi ăn cơm ở quán. có lẽ anh để ý tôi vì sự lạnh lùng cố hữu trong tôi . nhưng nó kết thúc khi ngày trừong tổt chức trình diễn thời trang , anh ngồi ôm cây đàn hát trên sân khẫu , nhoìn ánh mắt ngưỡng mộ của mọi người , mọi thứ lại lùi lại , có lãe vì thấy khoảng cách 2 đứa xa quá , có lẽ tôi ko đủ tự tin để đi bên anh , người luôn được con gái chú ý, đẹp trai ừ , có lẽ vì có quá nhièu người yêu anh , mà toi từ bỏ , ko bao giờ chọn cái gì mọi người yêu mến ,khaỏng cách cuộc sống xa quá đi
còn người thứ 3 , vừa mới đây , hôm qua tôi đã quyết định đó là một mối tình thoáng qua mà thôi , tôi mến anh , vì nah hiền . nhưng có lẽ anh quá nhát . anh bảo rằng : " nói ra sợ ngừoi ta ko đồng ý thfi ngại lắm " dù cho tôi đã bật đèn xanh đi rồi anh cũng chẳng nói , có lẽ tình cảm của anh ko chiến thắng nổi sự nhát gan trong anh , hãy coi như anh là thoáng qua mà thôi
cả 3 người đều để lại ấn tựong sâu sắc với tôi , nhưng tất cả chỉ la fthoáng qua trong đời mà thôi , đã đến lúc từ bỏ mọi thứ

quangson123
16-06-2007, 08:00 PM
hòi mới vào lớp em cũng cảm mất mấy cô ,may mà chưa có gì nghiêm trọng ^^Từ lớp 1 đến lớp 11 .11 năm trôi qua .Em cũng phải thích tới hơn chục bạn mà chưa giám nói với bạn nào cả --->chán

000_000
16-06-2007, 09:31 PM
#-o Kể ra thì em cũng có nhìu kiểu tình cảm củ chúi đó , nhưng chủ yếu là có cảm tình chứ yêu thì chưa thể nói được , Nhìn chung thì cứ anh nào xinh trai , học giỏi , tính tình dễ ưa thì dễ kết B-) nhưng nhanh chán lắm chị à , nên chẳng bao lâu lại thui rùi
Như hùi cấp 2 í , thấy thằng nè cũng được rùi tia nó suốt , sau đó lại chán lại tia thằng khác . Đến bi giừ thì chán cả chẳng còn tên nào để tia nữa cả:>:>

vodka
16-06-2007, 09:36 PM
Với mình thì tất cả chỉ là thoáng qua mà thôi , hay chỉ là đơn phương rồi tự rút lui :D . Một thời gian mình nghĩ mình chưa đủ tự tin cho một tình yêu , còn giờ thì chẳng tiếp xúc cũng chẳng tìm hiểu vì nhiều lý do , thôi cứ để tình cờ có khi lại hay .

aries_thl
21-06-2007, 06:03 PM
có những giây phút thoáng qua mà trở thành mãi mãi. Chăng thể nào quên được ánh mắt của người ta khi nhìn mình, cảm giác như chất chứa ngàn lời nói nhưng lại chẳng thốt ra lời nào... dường như trong mắt 2 người đã thuộc về nhau nhưng tại sao vẫn khôg thể đến với nhau , chẳng lẽ vì một chút tự ái xa xưa mà không thể bỏ qua cho nhau ư,..đến bây giờ vẫn không thể hiểu những giây phút trao cho nhau cái nhìn ấy là gì, không thể định nghĩa cũng không thể lãng quên. Có lẽ vì thế nên đến tận bay gìơ vẫn không thể tìm cho mình một ai đó có đủ quyền năng khiến mình quên được ánh mắt ấy...

shevchenbe90
21-06-2007, 11:53 PM
Từ lớp 1 đến lớp 11 .10 năm trôi qua .

Từ lớp 1 đến hết lớp 11 nó biểu là 10 năm =)) đủ biết nó thiểu năng thế nào.

Tình thoáng qua, nhìu lém, nhiều lúc seach web thấy cái avartar của ai đấy rất xinh ====>yêu lun.:D

MT_Dung_B12
22-06-2007, 07:23 AM
''chài .yêu đương vớ vẩn chỉ làm ảnh hưởng tới học tập thôi @-). Tập trung vào mà học khi nào lên đại học thì muốn làm j` thì làm ''<-----trích nguyên văn lời của pa má :D:D

quangson123
22-06-2007, 08:10 PM
ô thế thằng nào vừa vào lớp lần đầu đã đổ ngay trước bạn Bưởi ngày đó ấy nhỉ .

shevchenbe90
22-06-2007, 08:32 PM
"Bổ ngay quả Bưởi ra khao quân"

Hớ hớ, chuyện tình yêu, như là những áng mây trên trời...đầy nắng gió... <=== mấy tuần nay TV nó nhai đi nhai lại phát ói.
Tình yêu mỗi người 1 định nghĩa riêng, với SCB nó là thất bại or chưa có gì :))

quangson123
22-06-2007, 08:46 PM
seach web thấy cái avartar của ai đấy rất xinh ====>yêu lun.:D

đồ ngu thiểu năng .Chê người ta mà không xem lại mình search lại viết thành seach avatar lại viết thành avartar .Ngu 2 lần ngu .~8P

MT_Dung_B12
22-06-2007, 08:51 PM
Ha ...Ha !Sơn con không khá hơn anh bình đâu . à mà nhớ không nhầm thì Sơn con với Bình be là địch thủ của nhau thì phải .tranh nhau cưa em Thu Trang :)):))

quangson123
22-06-2007, 09:01 PM
ẹc ẹc Thôi nể tình anh em ,em xin nhường Thu Trang cho anh Bình .

coadai1912
22-06-2007, 09:02 PM
á á , mấy em cãi nhau thì ra nơi khác chớ , sao lại spam vào cái chỗ thoáng qua cái tinhg của chị thế , có thì kể lại chớ , ai lại làm vậy hả trời , mấy bé rút kinh nghiệm nha

coadai1912
04-07-2007, 11:29 AM
có người đã từng nói
" Khi người ko yêu ta buồn đã dằng một nhẽ
Khi ta ko yêu người sao cũng buồn đến thế "
dạo nay tâm trạng lại hơi buồn , hiểu cảm giác yêu đơn phương như thế nào , nên ko muốn sẽ có 1 ai đó buồn vì mình , vậy mà làm cho nhiều người buồn thế , xác định sẽ ko yêu , thế mà họ lại đến , sự nhiệt tình của họ làm mình buồn . ôi ! theo tình tình phớt , phớt tình tình theo

ngayxua
04-07-2007, 09:21 PM
Cuộc đời vốn dĩ là như vậy đó coadai1912, khi được yêu cũng buồn, bị yêu cũng buồn và không được yêu càng buồn hơn chứ. Con người chứ có phải sắt đá đâu, ai mà chả có những lúc như vậy, những lúc không phải là mình mà cũng chẵng phải là ai cả. vốn dĩ cuộc đời là như vậy ...?

000_000
04-07-2007, 10:24 PM
Chuyện tình cảm khó khăn vậy sao , bi giừ mới thấy tình cảm tuổi học sinh mới đơn giản làm sao , bọn bạn em cũng bùn nhưng chẳng thiểu não như anh chị đâu

letienquana12
04-07-2007, 10:49 PM
mình từ trước tới giờ cũng kết nhiều em lém rồi:X,nhưng vớ vẩn cả,chả làm ăn được gì nên chán đời>thôi luôn[-(,ko quan tâm nữa,khi nào đến thì nó đến3:-O

shevchenbe90
05-07-2007, 03:38 AM
đồ ngu thiểu năng .Chê người ta mà không xem lại mình search lại viết thành seach avatar lại viết thành avartar .Ngu 2 lần ngu .~8P
ngu như bò, cái đó là do lỗi bộ gõ, quen tay chống chính tả, A mày toàn online giữa đêm, mắt mũi cũng đâu có còn được như mày.Mày nhìn coi tổng kết TA của anh với mày 1 trời 1 vực =))
Còn vụ Thu Trang, anh mày chưa có bao giờ nói chữ nhường hết, lạy ông tôi ở bụi nay :)) bộ mày có gì với her rồi định "nhường" anh hả, hài quá. TT (tê tê viết tắt, anh xin các chú, nhất là thằng SC, đừng gán cho anh cái vạ nghìn thu)

Quay lại vấn đề chính
Hic hic, yêu là buồn mà nhưng mà ta lại không thể thiếu tình yêu, thế mới là yêu.Tính ra từ hồi biết xem phim Hàn quốc đến giờ shev yêu cũng chục miss.
Ai chả vài lân thích một người khác giới dễ thương ý, trong lớp chẳng hạn, thích mọt ai đó làm ta yêu đời và cố gắng hơn, nhưng yêu có tác dụng ngược lại, ta không còn yêu đời nữa vì...chỉ yêu người ấy thôi :D (dành trọn đời mình cho em mà) tác dụng phụ là clean bộ nhớ của "My computer" về chuyện học hành, thích thôi bạn nhé, nâng lên "đẳng cấp" yêu Pờ Rồ thì chưa :D

guocxinh
05-07-2007, 11:11 AM
''yêu mà không được đáp lại là đau khổ,yêu mà không nói ra thì còn đau khổ hơn''thực sự tình yêu là gì để con người mình phải khổ phải đau mà ngày ngày vẫn mong mỏi kiếm tìm...

quangson123
05-07-2007, 05:40 PM
ngu như bò, cái đó là do lỗi bộ gõ, quen tay chống chính tả,

Ông lại nổ rồi .Cái đó mà do lỗi bộ gõ à .ặc ặc ặc ~8P ~8P nếu do lỗi bộ gõ thì nó phải thế này chứ avatả, sẻach đằng này chữ avatar lại lòi thêm cái chữ "r" .Có phải ông nổ không .Với lại điểm tổng kết thì các môn khác có thể kém hơn ông nhưng tiếng anh thì chưa chắc đâu .Về xem lại đi .Nổ tung trời rồi đó .

Sorry chị coadai nha .Em bực quá không chịu được nên mới cãi lại .Rõ ràng ông kia gây sự em trước .

shevchenbe90
05-07-2007, 07:51 PM
hé hé, xin lỗi mày TA anh mày tự làm không chép, =)) bó tay mày đã thấy anh mày lên bảng ngậm tăm bao giờ chưa???
Mày bao giờ dùng vietkey chưa vậy, ra đây chỉnh cho này để biết tại sao bấm 2 chữ r thì nó sẽ biến mất.

coadai1912
06-07-2007, 11:24 AM
mấy chú này nói mãi mà ko chừa hả , ko lẽ lại đi xóa bài của mấy chú ,. đúng thật là..........
cảm giác buồn bã , vì sao đây , cũng chẳng biết nữa . giờ này D làm gì , D đã từng bảo : " rồi trái tim T sẽ đưa T về bên D "
chính vì câu nói đó mà dù cho nhiều lần nhớ , nhớ lắm nhưng rồi lại ko thể , đôi khi viết mail rồi lại xóa , đôi khi nhấn số điện thoại rồi lại thôi , phải chăng T quá nhát gan ? phải chăng trái tim mềm yếu này ko thể chiến thắng được cái lí trí lạnh lùng của T ? nhưng rồi tình cảm này ko thể khác được . D ơi ! hãy coi như là thoáng qua , T biết D buồn T biết tình cảm của D ,. và T cũng biết hơn ai hết D cũng biết tình cảm của T . hãy để quá khứ ngủ yên , T mệt mỏi và chán nản quá rồi , cười cười nói nói để rồi làm chi đây , ko thể che giấu được nỗi đau trong lòng , chúa ơi ! đi mãi mà ko thể thấy 1 điều làm cho tâm hồn nhẹ nhõm .

shevchenbe90
06-07-2007, 01:15 PM
ok men chị del mấy cái reply đó đi được mà, hoặc edit xóa mấy phần ngoài lề đi, em không có ý kiến.

coadai1912
12-07-2007, 10:59 AM
Anh tình cờ gặp em trên mạng, em không cần suy tính nhiều trong việc quyết định làm quen với một cái nick lạ.

Rồi em lặng lẽ rời xa thành phố ấy mà không gặp anh. Những ngày đầu tiên, em bận rộn với công việc mới, quên cả anh. Khi tĩnh lặng một mình, em cảm thấy sao em vô tình với anh và vô tình với bản thân mình đến thế! Hàng ngày, em cố gắng nghĩ nhiều cách để mọi người xích lại gần nhau hơn, trở thành bạn của nhau và tự tìm cho mình một mái ấm hạnh phúc. Vậy mà em lại thờ ơ với chính mình, trong khi em biết chắc rằng em cũng cần những điều như thế.

Những lúc em mệt mỏi với công việc, cô đơn, lạc lõng ở nơi xa lạ, anh là người duy nhất nhắn tin, gọi điện thoại cho em, những giây phút đó thật sự quý báu, nó không đơn giản là sự chia sẻ của một người bạn, hơn thế nữa là một tình cảm rất đặc biệt anh dành cho em mà em không lý giải được.

Em tin anh là người tốt, có thể bảo vệ và che chở cho tình yêu của mình mà không phải ai cũng làm được. Em cũng lo lắng và có lần em hỏi anh “Có phải anh đang đùa với tình cảm của em?”. Anh trả lời em bằng một chất giọng rất chân thành “Lúc đầu anh cũng chỉ đùa, nhưng bây giờ thì anh đang sống rất thật với mình”. Rồi một mình em lại tự hỏi “có khi nào một trò đùa có thể thành sự thật được?”

Anh ạ, em không dám đối diện với anh, đối diện với tình cảm anh dành cho em. Một trái tim đã bị tổn thương và một cơ thể không lành lặn thì chỉ làm khổ anh thôi, dù rất muốn nghe anh nói, dù rất muốn nói là nhớ anh nhưng em mong anh đừng gọi cho em vì em không thể mang đến cho anh hạnh phúc.

Em lại tiếp tục công việc mỗi ngày của mình, xây đắp tình yêu và hạnh phúc cho nhiều người khác. Còn những tình cảm tốt đẹp anh đã dành cho em, em xin giữ lại. Cầu mong cho anh gặp người con gái khác, cô ấy sẽ mang đến cho anh niềm vui, nụ cười và một gia đình hạnh phúc như anh mơ ước.

Lần đầu tiên em phải viết một lá thư như thế này, em cảm thấy quá sức. Tự nhiên em ước anh xuất hiện trước em một lần để em có giây phút bên anh rồi rời xa anh mãi mãi. Em không dám nghĩ tiếp vì em sợ nước mắt em lại rơi…

coadai1912
12-07-2007, 10:59 AM
Anh tình cờ gặp em trên mạng, em không cần suy tính nhiều trong việc quyết định làm quen với một cái nick lạ.

Rồi em lặng lẽ rời xa thành phố ấy mà không gặp anh. Những ngày đầu tiên, em bận rộn với công việc mới, quên cả anh. Khi tĩnh lặng một mình, em cảm thấy sao em vô tình với anh và vô tình với bản thân mình đến thế! Hàng ngày, em cố gắng nghĩ nhiều cách để mọi người xích lại gần nhau hơn, trở thành bạn của nhau và tự tìm cho mình một mái ấm hạnh phúc. Vậy mà em lại thờ ơ với chính mình, trong khi em biết chắc rằng em cũng cần những điều như thế.

Những lúc em mệt mỏi với công việc, cô đơn, lạc lõng ở nơi xa lạ, anh là người duy nhất nhắn tin, gọi điện thoại cho em, những giây phút đó thật sự quý báu, nó không đơn giản là sự chia sẻ của một người bạn, hơn thế nữa là một tình cảm rất đặc biệt anh dành cho em mà em không lý giải được.

Em tin anh là người tốt, có thể bảo vệ và che chở cho tình yêu của mình mà không phải ai cũng làm được. Em cũng lo lắng và có lần em hỏi anh “Có phải anh đang đùa với tình cảm của em?”. Anh trả lời em bằng một chất giọng rất chân thành “Lúc đầu anh cũng chỉ đùa, nhưng bây giờ thì anh đang sống rất thật với mình”. Rồi một mình em lại tự hỏi “có khi nào một trò đùa có thể thành sự thật được?”

Anh ạ, em không dám đối diện với anh, đối diện với tình cảm anh dành cho em. Một trái tim đã bị tổn thương và một cơ thể không lành lặn thì chỉ làm khổ anh thôi, dù rất muốn nghe anh nói, dù rất muốn nói là nhớ anh nhưng em mong anh đừng gọi cho em vì em không thể mang đến cho anh hạnh phúc.

Em lại tiếp tục công việc mỗi ngày của mình, xây đắp tình yêu và hạnh phúc cho nhiều người khác. Còn những tình cảm tốt đẹp anh đã dành cho em, em xin giữ lại. Cầu mong cho anh gặp người con gái khác, cô ấy sẽ mang đến cho anh niềm vui, nụ cười và một gia đình hạnh phúc như anh mơ ước.

Lần đầu tiên em phải viết một lá thư như thế này, em cảm thấy quá sức. Tự nhiên em ước anh xuất hiện trước em một lần để em có giây phút bên anh rồi rời xa anh mãi mãi. Em không dám nghĩ tiếp vì em sợ nước mắt em lại rơi…

letien
12-07-2007, 11:04 AM
coppy ở mô mà lắm thế hic , sao không ghi nguồn luôn cho anh em tham khảo .................................................. .................................................. ..............

coadai1912
12-07-2007, 11:08 AM
cái ni là ở trong 24h.com . heee đọc thấy hay hay , thấy giông giống nên chép vào , gọi là những mối tình thoáng qua rồi lại

MrLee
12-07-2007, 11:47 AM

truyện này cảm động quá!
liệu có phải truyện thật không nhỉ
trên đời làm ji có truyện như vậy chứ!!!!
:compu:

coadai1912
12-07-2007, 04:38 PM
có chứ anh . nói thật suy nghĩ của cô gái này giống suy nghĩ của em vào 1 thời gian trước , em đã từng ko muốn gặp để thầm chúc cho ai kia sẽ yêu người đó , suy nghĩ đó đau lắm, nhưng có nhiều điêulamf cản trở ko muốn họ khổ vì mình , cuộc sống thật lắm nỗi đau

HoangHiep12C6
13-07-2007, 04:20 AM
Chị thì cái gì mà chả giồng chị ;))Cái gì cũng vơ vào mình , kekekeke

MrLee
13-07-2007, 10:39 AM
có chứ anh . nói thật suy nghĩ của cô gái này giống suy nghĩ của em vào 1 thời gian trước , em đã từng ko muốn gặp để thầm chúc cho ai kia sẽ yêu người đó , suy nghĩ đó đau lắm, nhưng có nhiều điêulamf cản trở ko muốn họ khổ vì mình , cuộc sống thật lắm nỗi đau

Thế cuối cùng em quyết định thế nào?
kết cục làm sao? có thể kể cho anh nghe được không em?
vì anh cũng....................
:)

HoangHiep12C6
13-07-2007, 12:20 PM
Ặc , lại đến lão này , 2 anh chị đều Cũng ... cả , sao không về với nhau luôn đi , thành 1 cặp trời sinh đá ;))

MrLee
13-07-2007, 01:55 PM
đồng ý với ý kiến chú em
hông bít ý codai thế nào nhỉ>
hiiiiiiiiiiii
:-"
:-"

coadai1912
15-07-2007, 11:17 AM
nhất trí thôi ,nhưng phải để xem thế nào đã,xem anh có thật lòng ko chứ

HoangHiep12C6
15-07-2007, 11:51 AM
Ặc ặc ặc . Anh Lee cẩn thận nhá , không bị bà Cò Zai lừa đá . Nhìn cái nick là biết ngay à :D

MrLee
16-07-2007, 11:08 AM
nhất trí thôi ,nhưng phải để xem thế nào đã,xem anh có thật lòng ko chứ

Biết đâu chúng mình lại là 2 nửa của nhau thì thế nào nhỉ!!!!
mong sao.....

HoangHiep12C6
16-07-2007, 11:48 AM
Mong sao trời đừng sáng
Để anh Lee vẫn mơ ;))

MrLee
23-07-2007, 11:37 AM
Biết đâu chúng mình lại là 2 nửa của nhau thì thế nào nhỉ!!!!
mong sao.....

Sao lâu lắm rùi mà chẳng thấy người đẹp hồi âm vậy ta?Chẳng nhẽ chú Hoanghiep nói đúng sao?
:((
trời sáng mất rùi.phũ phàng quá
=))
=))

coadai1912
24-07-2007, 09:07 PM
người đẹp lâu nay ốm . nên chẳng có hồi âm được , đến hôm nay mới vào được diễn đàn . thấy cũng buồn quá . lâu lắm rồi .....................
hôm nay anh về quê , quyết định ko làm ở đó nữa , 1 chút thoáng qua , anh bảo sẽ đi tìm ,. nhưng .... đâu dễ dàng tìm thế " em nhớ lần đầu tiên trông thấy nụ cười mà anh trao cho người lạc đường yêu đương, em biết từ đây em sẽ dối anh , vì con tim thật lòng với người anh yêu " . bài hát đó giờ giống mình thế , ngàn lời xin lỗi gửi tới anh , những giây phút lạc đường , mong rằng khi trowr về quê , về đứng trên bục giảng dạy dỗ các em , nah sẽ quên em , 1 kẻ tội lỗi

letienquana12
25-07-2007, 01:31 AM
pác lee thấy chưa,người đẹp của bác lâu nay ốm vậy mà pác chả biết đường đến thăm người ta để còn tỏ lòng quan tâm;;) nếu thế biết đâu 2 bác đã...he he he

coadai1912
25-07-2007, 11:28 AM
nếu thế , biết thế thfi tôi giàu lâu lắm rùi chú ạ , đâu để đến nỗi , tiền hết tình tan đời tan ta đi lang thang như thế này ,
lại một kẻ nữa xin chết m có nên coi là thoáng qua ko nhỉ , hĩ hĩ

p3ljnh_9x
20-08-2007, 03:36 PM
Chà chà. Hai pác nài mà có... nên duyên nên lứa thì cũng phải làm một chầu khao cả diễn đàn nhá :-"=D>, nhờ công tác hợp của 4rum mừ. Lúc đó em cũng đi ké để xin miếng nước lọc đá. :)):)):)):))

coadai1912
20-08-2007, 08:09 PM
oạch ! chắc chú đợi hơi lâu đó 8-}

p3ljnh_9x
20-08-2007, 10:46 PM
oạch ! chắc chú đợi hơi lâu đó 8-}
Chết chết:((:((:((. Em là girl chính hiệu đoá chị à. P3ljnh mà lại là boy à. Huhuhuhu:((:((

hrockvn
21-08-2007, 12:02 AM
Kakakaka. =)). Cô Lynk nhà ta bị coi là boy. Mà girl pha boy ra Les. Khục, thjen tai :D

blue_horizon
21-08-2007, 10:53 AM
Chị Thảo ơi, em Lynk em ấy đang uất lắm đấy, nó là con gái chính gốc á ;)) :)):)):)):)):)):)):))

coadai1912
22-08-2007, 05:38 PM
hii ! ko để ý , ví lại thường thấy con trai mí lấy hình các cô người đẹp làm hình đại diện , chứ còn ,....... hi hi sorry sorry

HoangHiep12C6
23-08-2007, 12:58 AM
Pé Linh cho anh xin cái nick làm quen cái nhảy ;) Hum nào rảnh mời em chầu kem , kekeke .

xumi
23-08-2007, 10:33 AM
E codai này chắc đang có cẩm xúc nhìu nên mới sơ xuất thế, chứ bình thường có thế đâu E nhỉ.
------------------
Không hiểu tình cảm A dành cho m là j nhỉ, 3 năm t/c dành cho nhau chỉ vẻn vẹn tồn tại trong 1 tháng, có fải là một cái j đó thoáng qua k??? Một ng mà E đã hoàn toàn tin tng, cứ ngỡ rằng HP sẽ đến với cả hai nhưng k hiểu sao nó lại ngắn ngủi thế, A ra đi k lý do chỉ có 1 câu nói "A k muốn làm E buồn, khổ và bị tổn thương vì A". Lạ nhỉ khi chấp nhận 1 tình yêu ng ta sợ sẽ fải khổ sẽ bị tổn thương sao? Hạnh phúc đến và đi giống như một cơn gió, nhẹ nhàng,... cho đến tận bây giờ vẫn khiến E ngỡ ngàng, nhưng suy cho cùng cũng chỉ là một cái j đó thoáng qua, vì ........A đã không thể cùng E đi đến hết cuộc đời !

coadai1912
23-08-2007, 02:57 PM
hii hii có mỗi chị xumi là hiểu em nhứt , cho chị 1 tràng pháo tay =D>

xumi
24-08-2007, 08:45 AM
hí hí đúng rùi em nhỉ, hai chị em mình tự cho một tràng pháo tay nhé. hnay chị bị đau đầu quá, k bít có làm đc việc k nữa, huhu

coadai1912
24-08-2007, 02:37 PM
đau lắm ko chị , ôi ! hô nay trở trời mà , à! chị viết dự thi rôi` hả để em đọc xem .
ôi !có 1 mối tình vừa qua , chưa có thời gian viết lại vào thoáng qua này , may mà quán net này mới mở , chỉ có 1000 đồng 1 tiếng , he he ,. may sao còn mỗi 1 nghìn

xumi
24-08-2007, 03:05 PM
oài sao lại có quán net bèo bọt thế nhỉ. hihi thế thì ngồi cả ngày cng đc E nhi?

coadai1912
24-08-2007, 08:04 PM
hix ! nó ghi ở ngoài thế đó,bẩu ban ngày 1000 1 tiếng ,buổi tối 1500 1 tiếng đến hết 2/9, ặc ! thế mà nó chém hu hu may mà ngồi có tí, hix

mùa thu đến, hoa sữa sẽ có, nhớ rằng anh cũng thích hoa sữa như mình ,
quen nhau chỉ trong vòng 1 tháng , rồi anh trở về quê ,bố bị ốm nặng , và cũng để chuẩn bị cho 1 năm học mới ,
có người đã bảo : trông chị như thể phải cần 1 bàn tay to lớn để chị dựa vào, còn anh G thì bàn tay nhỏ nhắn chỉ biết cầm phấn ko thể che chở được cho chị đâu " lúc đó mình chỉ cười , ko nóigif cả , cũng biết rằng sẽko thể có kết cục tốt đẹp ,vi` mình cần 1 bờ vai để dựa vào nhưng rồi sẽ ra sao .
thôi thì chào tạm biệt anh ,. dư âm sẽ còn mãi, vì có quá nhiều kỉ niệm anh nhỉ, hãy là 1 thầy giáo được mọi người yêu mến anh nhé .!

coadai1912
29-08-2007, 02:07 PM
buồn ko hiểu vì sao mà buồn , đôi khi buồn đến chết mất , thế mà ko bít làm gì hơn cả , chao ôi , thấy mọi thứ sao mà .
tình yêu ư ? có xa xỉ quá chăng , ta đi mãi , người ta chỉ coi ta như một trò chơi của họ , có thật họ yêu ta ko ?? hay chỉ là 1 chút thích . ta ko tin vào sự thật lòng của họ , những mối tình thoáng qua , sẽ ra sao , sẽ tìm gì đây , ôi cuộc sống ,

xumi
31-08-2007, 03:47 PM
Buổi tối cuối hè, đi lòng vòng ngoài phố chơt lạc bước đến chỗ "nó", lạ thật mọi khi vẫn thế mà, "nó" vốn cũng buồn vì có ít dịp đi chơi, công việc và nghề nghiệp nó thế, bít làm sao. Thế nên m mới hay lên chỗ "nó" chơi. Tối nay thấy thái độ của "nó" khác khác, lạ nhi???.... Đi ăn xong ngồi nói chuyện.....vẫn chuyện như mọi khi,......nhưng có một cái j đó lạ lắm. Một cái nắm tay......giật mình tại sao m k để ý nhỉ,......cầu mong đó chỉ là một cảm xúc thoáng qua của "nó"[-O<

coadai1912
31-08-2007, 07:09 PM
có phải thoáng qua ko anh , thời gian quen nhau , yêu nhau , trong khoảng thời gian ngắn , để rồi anh xa mãi đến tận bây giờ , thoáng qua ư ?? nhưng đã hơn 2 năm trôi qua , trong lòng em vẫn còn mãi hình bóng anh . có lẽ em là một diễn viên tài giỏi trên sân khấu cuộc đời , che giấu được nỗi đau , che giấu được quá khứ , nhưng khi cô đơn một mình ,em thấy mình trở thành kẻ ngu ngốc nhất trần đời , có phải chăng mọi chuyện lại thế ? vì sao cuộc sống cướp anh đi , anh đã bảo sẽ che chở cho em suốt đời , đã bảo sẽ ko bao giờ để em rơi lệ , nhưng giờ đây , mọi nỗi đau đã choáng hết tâm hồn em .

xumi
01-09-2007, 09:35 AM
suốt đời ??? làm sao có thể thế đc khi mà 2 ng k cùng đi trên một con đng. giống như 2 kẻ bước đi trên 2 con đng song song và chẳng bao giừ có thể gặp nhau. Suốt đời......có đôi khi mún tin, nhưng... k bao giừ có thể tin đc...Một chút thất vọng để rồi ng nặng tình và buồn đau nhất vẫn cứ là những tâm hồn yếu ớt.

coadai1912
01-09-2007, 11:41 AM
hix người ấy hứa , và người ấy ko còn sống để thực hiện lời hứa đó , trách ai đây chị , có lẽ người ta mất đi , mới để lại trong lòng em dư âm to lớn đến thế , hix hix

xumi
01-09-2007, 12:45 PM
ừ cũng khó nói, những điều ngoài ý mún thì mình k thể trách đc. Hãy để những kỷ niệm đẹp mãi mãi ở trong lòng mình, đấy là cách duy nhất E có thể giữ hình bóng ng ta bên cạnh

sám_hối
01-09-2007, 03:28 PM
bây h làm gì còn lãng mạn được thế nữa.ty bây h củ chuối lắm

coadai1912
01-09-2007, 03:47 PM
ừm, bây giờko có, và có lẽ may mắn hơn khi ra như vậy

sám_hối
05-09-2007, 12:56 PM
nhớ lại thời cấp 3 ghê.bây h cuộc sống xô bồ bon chen quá.ty cũng tính toán tiền bạc...mà bây h yêu nhau toàn lợi dụng nhau là chính ý mà

coadai1912
06-09-2007, 09:24 AM
he he ! đau phải ai cũng như thế đâu anh , trên đời còn có rất nhiều người yêu thâthj lòng và muốn tìm 1 người cũng thật lòng ko lợi dụng mình

xumi
06-09-2007, 11:06 AM
nhưng k bít tìm đâu ra người trung tinh như mình bi giừ E ạ. huhu khó quá

sám_hối
06-09-2007, 12:12 PM
he he ! đau phải ai cũng như thế đâu anh , trên đời còn có rất nhiều người yêu thâthj lòng và muốn tìm 1 người cũng thật lòng ko lợi dụng mình

em tìm dùm cho anh 1 người đi anh sẽ hậu tạ dài dài >:D<

xumi
06-09-2007, 01:18 PM
có chị đây nè, nhưng mừ hình như chú kém tuổi chị, tiếc quá hơ hơ :(
------------------------------------------

em tìm dùm cho anh 1 người đi anh sẽ hậu tạ dài dài >:D<

k cần E codai đâu, có chị đây nè, ế nhưng mờ chú kém tuổi chị, hix tiếc wá :(

sám_hối
06-09-2007, 02:16 PM
có chị đây nè, nhưng mừ hình như chú kém tuổi chị, tiếc quá hơ hơ :(
------------------------------------------

k cần E codai đâu, có chị đây nè, ế nhưng mờ chú kém tuổi chị, hix tiếc wá :(

bà chị xinh thì hơn 2,3 tuổi thì ok hết hehe

xumi
06-09-2007, 02:58 PM
ọe sao fải xinh chị lại chẳng xinh cơ chứ lại. 25-9 off chú đi nhé. hđó gt cho 1 E xinh xinh

sám_hối
06-09-2007, 03:01 PM
ọe sao fải xinh chị lại chẳng xinh cơ chứ lại. 25-9 off chú đi nhé. hđó gt cho 1 E xinh xinh

haha thế thì phải cảm ơn dài dài roi [-O<

xumi
06-09-2007, 03:26 PM
đc roài vậy hối lộ j đi. chú này đi làm j đó rùi thì phải, thấy ol suốt nhỉ. cho xin cái Y.M đi cho dễ nc.

sám_hối
06-09-2007, 04:59 PM
đang đi làm link tink kiếm ít tiền sống qua ngày ý mà :D
ym : green_riverus
cố gắng kiếm cho em bé nào xinh xinh nhưng ko fai dân th nhé :D

xumi
06-09-2007, 05:32 PM
hô, tại sao lại k fải dân TH, để xem lòng thành của cú tới đâu đã. :)

sám_hối
06-09-2007, 06:24 PM
choài em có lý do riêng mà bà chị cứ hỏi ghê thế :D chỉ biết em sẽ hậu tạ bà chị dài dài mà :D

coadai1912
06-09-2007, 08:06 PM
he he , vì anh này anh ấy sợ "vợ con " anh ý ở thanh hóa bít được nên chọn người ngoài này gọi là , khi cô đơn có người chai sẻ ý mà , biết tỏng tòng tong ông này chị xumi ạ

sám_hối
06-09-2007, 09:49 PM
he he , vì anh này anh ấy sợ "vợ con " anh ý ở thanh hóa bít được nên chọn người ngoài này gọi là , khi cô đơn có người chai sẻ ý mà , biết tỏng tòng tong ông này chị xumi ạ

xời ơi sao cô nói trúng tim đen anh thế :jeje:

xumi
07-09-2007, 09:52 AM
có vợ roài à :D thế thì k gt nữa, như thế chẳng phải chị phá vỡ HP của ng khác à. gt cho ng khác vậy kakaka :))

sám_hối
07-09-2007, 11:45 AM
vợ con j ở đây :D đang ế sưng mặt đây này :(

coadai1912
07-09-2007, 01:47 PM
he he ,ế đâu mà ế , anh chỉ được cái , khiêm tốn quá nha he he

sám_hối
07-09-2007, 02:11 PM
ế thật ma ko ế sao bi h chưa có người iu :(

coadai1912
07-09-2007, 02:16 PM
biết làm seo được ,nói đường nghxi đường , chúa mí bít được anh ạ 8->

sám_hối
07-09-2007, 02:17 PM
anh ghét chúa lắm đấy nhé :D
em có cô bạn nào xinh gt anh đi :D

coadai1912
07-09-2007, 02:25 PM
he he , cái này phải xem anh có đề đáp cho bà mai này cái gì đã chớ

sám_hối
07-09-2007, 02:31 PM
chuyện thường ở huyện ý mà em.em gt cho anh 1 người vừa ý thì j cũng ok hết :D

xumi
07-09-2007, 02:43 PM
j cũng ok hết cơ à, thế thì chết roài, chú dại quá hé hé

coadai1912
07-09-2007, 08:36 PM
đúng là quá dại chị nhỉ , he he ,

sám_hối
08-09-2007, 08:00 PM
j cũng ok hết cơ à, thế thì chết roài, chú dại quá hé hé

em đang muốn dại đây mà hok được =P~

xumi
10-09-2007, 06:44 PM
hu chú nì có vẻ thik những cái mối tình vèo qua ấy nhỉ, thể nào mà cứ thấy spam ở đây. già cả rùi đừng iêu đng kiểu đó nữa nhé, hihi

sám_hối
10-09-2007, 08:21 PM
chả thế bây h là thời đại công nghiệp mà yêu cũng cn luôn :D

xumi
10-09-2007, 11:16 PM
giống như nuôi gà công nghiệp ấy ha? yêu công nghiệp, chơi công nghiệp cưới công nghiệp, ọe sợ quá cơ, nhanh hơn cả tốc độ ánh sáng :-ss

sám_hối
11-09-2007, 01:19 AM
chính xác đấy cái gì nó cũng phải nhanh chóng giải quyết cũng nhanh chóng :D

coadai1912
11-09-2007, 08:29 AM
rồi từ bỏ cũng nhanh chóng phải ko 2 bác , hix hix giờ toàn thế , thoáng qua thì nhiều , càng ngày càng nhiều , tình yêu thì chẳng thấy đâu cả , hix hix

xumi
12-09-2007, 12:06 AM
vèo 1 cai thik nhận lời iêu, hết thik thì chia tay, thoáng qua nhau chẳng thấy j 1 cai động lòng cũng k có, 1 chút sao xuyến cng k luôn, thế đấy ........cái này gọi là thoáng qua k dư âm. :(

sám_hối
12-09-2007, 01:22 AM
bà chị nói rất là đúng khâm phục khâm phục :D

xumi
12-09-2007, 08:35 AM
ờ chẳng đúng thì sao. chị chẳng bít hết tim gan phèo phổi các chú ấy chứ, oài rời thoáng qua cái j cũng thoáng qua....nhưng cũng có cái... thật lòng