PDA

View Full Version : Con gái tỏ tình trước- nên hay không?

blue_horizon
17-06-2007, 02:32 PM
Cái chủ đề này bác nào xem chương trình All Connek của VTV6 chắc là cũng biết, tranh luận rất sôi nổi :D
Ngày nay cũng không lạ gì với những trường hợp con gái cầm cưa con trai. Con gái bây giờ chủ động trong mọi việc và chuyện tình cảm cũng không phải ngoại lệ. Vậy quan điểm của bạn về những spider girl này như thế nào? Bạn có đồng ý với việc con gái tỏ tình trước không?

vitaminb12
17-06-2007, 04:48 PM
con gái tỏ tình trước chả có gì là không được cả. Quan trọng là đừng có dùng cái từ spider girl (spam: có ai xem spider man 3 chưa? down về mà hok xem được, tức vãi). Cứ nghĩ đến cảnh con gái làm thợ kưa , hix!

culanbk
17-06-2007, 04:54 PM
Con gái tỏ tình trước à , khá thú vị đấy nhỉ nhưng sao mà mình chưa thấy cô nào tỏ tình vậy nhỉ :-? . Theo tớ thì con gái chỉ nên bật đèn xanh thôi , còn tỏ tình thì có thể nhưng kín đáo.

jaychoutuxedo
17-06-2007, 05:08 PM
con gái tỏ tình trước à có sao đâu mình cũng bị đày lần như thế hah:"> chuyện đó là chuyện bình thương thôi

vitaminb12
17-06-2007, 05:13 PM
này chú Jaychou thay cái avartar đi nhá! nhìn phản cảm kinh khủng![-X

coadai1912
17-06-2007, 08:12 PM
chị nghĩ con gái ko nên tỏ tình trước , chỉ có thể bật đèn xanh , nếu như người ta nhát gan ko chịu thổ lộ thì bó tay , con trai như thế làm sao đảm bảo cuộc sống cho mình ,. giờ chị đang gặp trường hợp đó . anh ta nói bóng gió xa xôi là hãy tỏ tình trước , ặc , ko lẽ mến chị mà bắt chị phải nói , nhát gan quá , dù cho có mến chị cũng ko làm

aries_thl
21-06-2007, 05:50 PM
đúng, con gài hok nên tỏ tình trước. Em nghĩ thế, con trai miệng nói là hok sao nhưng vẫn hok thik con gái tỏ tình trước đâu. Bọn bạn trai em toàn như thế cả.

Pisces
21-06-2007, 06:43 PM
Ôhh... :-? Nói tóm lại theo ý các cô thì cứ nên giữ nếp cũ như trước đây, cái gì cũng phải để con trai "giở trò" trước đúng ko ;)), vậy thì tốt nhất cũng đừng nên đòi nam nữ bình đẳng làm gì nữa nhỉ, cứ theo nếp cũ cho nó lành >:D.

aries_thl
23-06-2007, 11:52 PM
eo , anh Nam nói thế cũng hok đúng, nếu cái ji cũng để con trai giở trò trước thì chán chêt, như thế thì bảo con trai tự yêu mình đi cho rồi.

Boy_d3pz4i
24-06-2007, 07:43 AM
:devil: COn gái tỏ tình hả ? Ừm hừm , kể ra cũng được thôi mà , mình cũng thích kiêtr đó , thời buổi này bình đẳng mà

trang185
24-06-2007, 09:09 AM
oài oài, con gái tỏ tình trước cũng đc mà , nhiều dôi iu nhau hiện giờ là do con gai` tỏ tình trước đó chớ

blue_horizon
25-07-2007, 09:02 PM
Hờ, có lẽ mọi người đã quen với hình ảnh con trai cầm cưa rồi thành thử con gái không nên ngỏ lời trước mà chỉ nên bật đèn xanh để con trai biết được khi nào nên tỉnh tò thôi.

letienquana12
25-07-2007, 09:31 PM
(spam: có ai xem spider man 3 chưa? down về mà hok xem được, tức vãi).
link tớ cho trong box điện ảnh đấy chú,dow về mà coi,mà file tớ cho chú đó là file iso,chú phải dùng phần mềm tạo ổ đĩa ảo vd như daremon tool hoặc utral ISO,sau đó mouth file ảnh rồi coi thôi,nếu chưa có cái đó thì cứ báo cho tui ,anh gửi link dow load cho và hướng dẫn cách sử dụng luôn,ok man
cái chuyện con gái cưa kon trai thì ...nói chung tớ cũng không thích con gái kiểu đó lắm,nó không hợp với thuần phong mĩ tục cho lắm,thấy ngại ngại thế nào ấy:-S

Pisces
25-07-2007, 10:43 PM
Tỏ tình trước chả ai người ta gọi là "cưa". Cưa là chỉ một loạt những hành động thể hiện ra bên ngoài một cách có chủ đích nhằm thu hút sự quan tâm hay tình cảm của đối tợng. Thuật ngữ hiện đại gọi là "đong giai" ;)). Tất nhiên những cô như thế chắc chả mấy người thích.

Có thể có nhiều cô nghĩ răng làm như thế là thể hiện "cá tính". Thật ra nghĩ thế là sai lầm đấy.

hijack
26-07-2007, 10:33 PM
Thực ra, đã có bài báo nói rằng nếu con gái đi "cưa" thì con trai sẽ dễ đổ hơn. Tớ cũng thấy vậy à :X (và cũng đã "bị", tuy rằng lâu rồi). Nhưng con gái tỏ tình trước thì không nên, Đấy vẫn luôn là "thiên chức" của con trai.

test
04-08-2007, 04:26 PM
Tớ thấy con gái tỏ tình trước cũng hay chứ. Chưa thấy cô nào tỏ tình mí mềnh :(

letienquana12
04-08-2007, 04:41 PM
hớ hớ,mình thì hơi sợ con gái tỏ tình trước đấy8-X
không biết chị em trong diễn đàn này có ai hay làm như vậy không nhỉ?8-X
thà ko tỏ tình thì thôi,không bao giờ để cho nàng tỏ tình với mình~8P=))=))

HoangHiep12C6
04-08-2007, 07:11 PM
Thoai , kon gái mà tỏ tình trước thì em tránh xa , chả dám lại gần đâu . Biết là vẫn yêu nhiều nhưng con gái không thể tỏ tình trước được . Cấm kị

xumi
18-09-2007, 02:08 PM
hok sao hết ai bày tỏ mà chẳng đc, quan trọng là t.c dành cho nhau ấy chứ, trân thành và trân trọng nhau.

scorpion
12-11-2007, 12:32 PM
hok sao hết ai bày tỏ mà chẳng đc, quan trọng là t.c dành cho nhau ấy chứ, trân thành và trân trọng nhau.
Chij xumi nói dúng,con gái bây giờ là cả một bầu trời cá tính:rideon:(con cá biết tính )tỏ tình trứoc là chuyện phình phường.Có cái j là tuyệt đối đâu,từ ngày xửa ngày xưa(nếu ko nhầm )thì Kiều nhà ta còn nử đêm lén đi tỏ tình cơ mà

Nibi
19-12-2007, 09:25 AM
hihihi, mình thì thấy con gái hay con trai "tỉnh tò" trước hay sau gì cũng vậy. nam nữ bình đẳng rồi mà. Nếu có cơ họi cứ nói hết những gì mình nghĩ , mình thích. được hay không thì cũng đã bày tỏ hết nỗi lòng. Vừa nhẹ nhàng, vừa tạo thêm cơ hội cho mình... Ối ối, con gái gì mà bạo quá >.< .. kệ tui... ^^... thà nói ra còn hơn cứ để trong lòng. có ngày mất người ấy như chơi. như mình nè... mến người ta 3 năm trời hok dám nói.... đến chừng người ta có bồ rồi thì ... có muốn nói cũng chẳng được.

blue_horizon
10-01-2008, 12:10 PM
Heh, nay mới khai quật được cái topic mình lập ra :))
Em cũng thấy con gái hay con trai bày tỏ tình cảm trước cũng chẳng sao, quan trọng là chân thành. Con trai có thể là người cầm cưa chẳng lẽ con gái lại không thể :D Hơn nữa bày tỏ tình càm cũng đâu cần phân biệt giới tính hay tuổi tác nhỉ

quanganhma
06-02-2008, 10:34 PM
sax sax... em chưa thấy con gái tỏ tình bao giờ :).Mọi người phải định nghĩ tỏ tinh là gì đã.
Em mới thấy con gái nói là " Mình yêu Quang Anh" trước với con trai thui (ng con trai tên là Quang Anh, và nói khi 2 ng đang ngồi nói chuyện về tình yêu với nhau) :blush:
=> liệu đóa cóa phải là 1 lời tỏ tình hay ko, nếu ko thì tỏ tình là gì và thế nào là tỏ tình ?????
Giải thích hộ sư đệ đê :heheh:

hmt
28-02-2008, 03:19 PM
Theo anh thì con gái không nên tỏ tình trước.. Con gái bật đèn xanh trước thì chỉ thiệt thòi thôi.. Con trai cưa đỗ con gái thì khó, chứ con gái cưa đỗ con trai thì dễ lắm.. Trước giờ Vua mất nước cũng chỉ vì không bước được qua ải Mỹ nhân.

Micyarak.A5
28-09-2008, 09:33 AM
Con gái tỏ tình trước à , khá thú vị đấy nhỉ. Theo tớ thì con gái chỉ nên bật đèn xanh thôi , còn tỏ tình thì có thể nhưng kín đáo.

đồng ý vs ý kiến của bác này cực lun

trangvicky_zhao
10-12-2008, 09:31 PM
Con gái tỏ tình truwóc là hoàn toàn được. Em đông ý cả 2 tay 2 chân. Teen girl thời hiện đại bây giờ hok có gì là bó-tay mà. Nếu đó là thật lòng thì thật khâm phục sự tự tin của các girl ấy. Có gì là hok được nào :blush:...