PDA

View Full Version : vì sao con trai phải dê

Live_to_love304
19-06-2007, 12:36 AM
NẾU THƯỢNG ĐẾ NÓI..DÊ LÀ MỘT NGHỆ THUẬT..THÌ CON XIN MÃI..ĐEO ĐUỔI NGHỆ THUẬT NÀY THƯỢNG ĐẾ ƠII..
WHY.....and...WHY ???????
1. Vì nếu thế giới kô có kon gái..thì con trai chúng ta đã hôk phải mắc công đi dê..(dê cũng khó khăn,đau khổ lắm chứ..kon gái hôk hỉu cho.. bebebe )
2. Vì nếu ngay ngày xưa ADAM hôk dê EVA thì chúng ta bi giờ cũng hôk bít gì hết ( chúng ta thịt tội nghịp chỉ vì do di truyền...hihix
3. Vì nếu từ ngày xưa.. đến bi giờ..mọi người lun ca ngợi,tôn trọng..những nhà văn,thi sĩ tài giỏi và gọi họ là một cây đại thụ nghệ thuật...trong khi Dê lại là nghệ thuật cao nhất trong các môn nghệ thuật...làm chúng ta con cháu đi sau phải lun cố gắng hết mình,noi gương làm theo...mục đích để đạt đến môn nghệ thuật cao nhất đó,phải vượt wa...( mọi cố gắng chỉ vì câu nói " ngày nay phải hơn ngày xưa"..chứ chúng ta thì hật hôk mún tí nèo.. )
4. Vì nếu hôk dê thì kon gái thời nay sẽ coi mình là hai lúa,lac hậu,cổ hủ..cho nên phải dê để khẳng định mình..( con trai hôk thể để kon gái chê bai mình dở...cái này giông như bị bắt ép bản thân phải dê.. )
5. Vì nếu trái đất này chỉ có kon gái xấu thuii,xấu đều như nhau...thì những ông đã có vợ rùi sẽ hôk bao giờ dám nghĩ đến chữ Dê .. vì chỉ 1 vợ thui cũng đủ đuối rùi..kím thêm làm gì cho mắc công,đeo thêm rắc rối vào ngừi..kekeke..( cái này do ông trời hôk công bằng với kon gái...và ổng cũng khuyến khích mún đàn ông phải đi dê...thật tội nghịp con trai wa' )
6. Vì nếu kô phải kon gái yếu đuối,lớn lên cần có chỗ nương tựa lúc về già...thì kon trai chúng ta cũng kô đi dê làm gì cho mệt..( chỉ vì con trai lun có sẵn..mà rất nhìu nữa ..đó là tình yêu thương.. ) (
===========>>>Một chút lý sự cùn...các sư phụ dê,đại ca dê...v..v nếu thấy tạm đc thì THANKS cái cho cụ Dê nó mừng...bebebe..khà..khà..Các Dê đâu roài..vào đây thảo luận và là chính mình đi chứ...BE..BE..BE...

letien
19-06-2007, 01:21 AM
Em là con gái mà , nghe em nói anh cũng muốn thành dê quá hi hi

Pisces
19-06-2007, 02:56 AM
Dê thì lên núi, ra đồng mà gặm cỏ đê ;)), vào thành phố là người ta bắt vào quán thịt dê bây giờ >:), ở đó mà dê =))

trang185
19-06-2007, 10:54 AM
Đúng đúng, dê bi chừ là đặc sản đó =))

shevchenbe90
19-06-2007, 03:40 PM
Gớm, bác viết bài dài ngoằng mà sao gọi be eeeeeeeeee hoài, thấy nick em chưa ;;) shevchenbe Bâ giờ người ta chuyển sang nuôi dê cảnh ấy chứ B-)
Năm rồi con Heo từ chuồng lên Heo Vàng lên trang sức, đợi tới năm dê đi :))

coadai1912
19-06-2007, 08:12 PM
oái ! nếu con trai dê kiểu đó thì dễ thương rồi , chỉ sợ thành dê cụ thoai , chứ dê non thế , các chị em ai cũng nhiệt liệt chào mừng [ khổ , nói đến dê lại thèm ...... ặc ặc ]

Pisces
19-06-2007, 11:39 PM
Các đồng chí nghe cô nương phía trên nói chưa L-), con gái nghe đến dê là thèm, tức là thèm dê ;)).
Vì vậy quán triệt, các đồng chí tích cực dê vào, dê càng nhiều càng tốt >:).

guocxinh
19-06-2007, 11:59 PM
hiz!jo chỉ mong về thanh hóa ăn lẩu dê và cơm cháy thui.con` mon' tiwwts canh dê ko bit ăn vào thì ''tiết canh'' dê có nổi lên hôn nhỉ?

MT_Dung_B12
20-06-2007, 09:13 AM
Đã từ lâu ông cha ta đã có câu thơ '' Bánh mì phải có pate
Đàn ông phải có máu dê trong người ''
theo mình nghĩ thì thằng nào mà không có máu dê thì chắc kiếp trước nó là Bede,mà bây giờ mình thấy nhiều bạn gái cũng có máu dê trong người đấy thôi
:-SS:-SS thời buổi nam nữ bình đẳng mà :D con gái đi cưa con trai cũng bình thường a`.
Còn nói về chuyện ăn thịt dê thì giờ it người ăn lắm mốt bây giờ là ăn thịt Trâu à .có một quán ở chỗ cầu mới đi xuống cũng khá ngon đấy anh em lại đó thưởng thức xem sao B-)

000_000
20-06-2007, 09:37 AM
Ừm máu dê à , nghe khiêm khiếp thía nào í , mí bác ơi , con trai dê cũng có mức độ thui , dê ''non'' còn được , chớ dê '' già'' quá thì con gái bỏ chạy hết đó ;;)

huydoden
30-06-2007, 07:00 PM
heheheh
nghe ccac bac noi ve chu de nay toii cung muon DE qua
nhung con gai DE con trai bay gio cung nhiu ra phet cac bac nhi~~~8P

coadai1912
30-06-2007, 07:42 PM
oạch , tớ chỉ nghe là có con trai dê , chứ chưa nghe con gái dê bao giừ , nên chẳng biết điều bạn nói ,. mà đôi khi dê cũng hay đó chứ nhỉ

aboydaudinh
13-07-2007, 05:14 PM
nói tóm lại! ai cũng DÊ! nhung múc độ của mỗi nguời 1 khác!
mà jò các bác toàn cua hết cả sùng dê rui còn dau!

xumi
18-09-2007, 10:00 AM
cưa nhưng mà vẫn fat hiện ra đc đấy thế nên đừng dê nữa là tốt hơn hết, hehe

sám_hối
19-09-2007, 11:45 AM
hok dê hok phải con trai khà khà

vjct0rys
27-10-2007, 12:42 PM
Con trai dê vi con gái thích con trai dê^^^!!!

leducviet
12-11-2007, 05:53 PM
Ko phải thàng con trai nào cũng Dê....................Ma ko phải thằng nào Dê cũng là con trai

Bách_Hợp
25-02-2008, 06:23 PM
hả dê ở đây đắt đỏ quá ha! không biết ở quê choa dê bán thế nào đây~!