PDA

View Full Version : Thế Giới ngộ ngĩnh của Ghost online!!!

ngacnghi
28-06-2007, 07:56 PM
6h30 tối qua khi tôi ngồi tại hàng nét quen thuộc, vốn là “ổ” của Hiệp Khách Giang Hồ. ^^…Một vài thành viên trong “ổ” vẫn đang háo hức “luyện” trong HK, thì cũng ko ít gương mặt đang háo hức trước bài thông báo trên trang chủ của Game mới: GHOST ONLINE

“Server sẽ mở chào đón các GhostBusters vào đúng 12:00 PM ngày 28-06-2007. Vậy là chỉ còn khoảng 24 tiếng nữa thôi thế giới Ghost Online vui nhộn đầy màu sắc sẽ hiện ra trước mắt các bạn.”

Bị hấp dẫn bởi những slogan đầy khiêu khích: Á có ma…Thấy Ma chưa?...Ma hả..Chơi luôn… Hầu như ai cũng đã có ID để chơi Game Ghost ..^^ Khi biết đc rằng ID của HKGH có thể dùng để test Close Beta của Ghost thì ai cũng vào “reg” cho mình ko những một cái mà có bao nhiu ID HK thì đăng kí bấy nhiu …Hì Hì...Để còn đi share cho bạn bè muh :X

---

Khoảng hơn 11h trưa hôm nay thì gần như quán Net quen thuộc của tôi đã full máy. Ai cũng hào hứng đón chờ giờ G đến: thời khắc Close Beta của Ghost…Và rồi khi đc thông báo Ghost đã có thể login…tôi không kiềm nén đc cảm xúc của mình và đã hét lên giữa phòng: Zô đc rùi …aaa. Mặc dù ai cũng đã chuẩn bị login vào máy nhưng cũng sừng người quay sang nhìn tôi một cách đầy ngạc nhiên..Những bạn chơi các Game khác thì nhìn tôi với ánh mắt đầy tò mò…Không ngoài dự đoán của tôi rằng các bạn đó cũng mò zô trang Ghost để tìm hiểu xem nguyên nhân gì đã khiến tôi: la lên như zậy :”>

Cạch cạch..những bàn tay thoăn thoắt của những bạn bên cạnh đăng nhập vào Ghost. Những người đang chơi HK cũng dừng lại để đăng nhập Ghost. Khi vào đc rùi điều làm tôi ngỡ ngàng chính là giao diện Game thực sự dễ thương…. Với đồ họa 2D nhưng không thua kém các Game 3D là mấy, các nhân vật trong Ghost được thiết kế theo hình ảnh anime xinh xắn,ngộ nghĩnh. . Gamer có thể nhập vai nam hay nữ đồng thời tùy chọn trang phục, màu tóc, màu mắt cùng những vũ khí có liên quan…

Khi đặt chân đc vào “Thanh Âm Quan”…Nơi xuất phát đầu tiên của mỗi nhân vật …wow…Tôi nhận ra sự quen thuộc trong di chuyển và cách đánh :D… hồi xưa hay chơi điện tử 4 nút với trò Mario ^^

http://www.tsonline.net.vn/form/images/6_28_20077_13_37_PMhinh 4.jpg

Màu sắc tươi rói, nhân vật ngộ nghĩnh, tôi giật mình quay lại….ặc…gần như một nửa trong số những người đang tìm hiểu Ghost là …nữ :-$..Hihi. Nếu có thể có đc một Game nhập vai cân bằng số người chơi giữa những Gamer Nam và Gamer nữ thì thật là tuyệt :D:D

“Đẹp” Vẫn là tiếng nói thỉnh thoảng đồng loạt của mọi người như vậy. Không khí thật vui tươi, tôi ngồi mà trong lòng như cũng hoà theo tâm trạng như vậy và mỉm cười vì game mình đang thích lại có sự hưởng ứng tích cực từ mọi người đến vậy.

http://www.tsonline.net.vn/form/images/6_28_20077_12_44_PMhinh 1.jpg

Tiếp tục khám phá Ghost, phong cảnh dần dần đc tái hiện hoàn hảo, các lối kiến trúc cổ pha nhau khiến người chơi muốn khám phá. Ấn tượng nhất là mô tả những phong cảnh, hình ảnh của ma quỷ rất thật và tạo cảm giác mạnh cho người chơi

http://www.tsonline.net.vn/form/images/6_28_20077_12_52_PMhinh 3.jpg

Bạn ko thể cảm thấy nhàm chán khi đi khám phá phong cảnh và tính năng Game, bởi vì ngoài hình ảnh dễ thương thì Âm thanh cũng Game Ghost đúng là tuyệt. Âm nhạc hợp với phong cảnh, lúc thư thái, lúc rùng rợn…khiến tôi hồi hộp theo từng bước đi. Mà hình như Game còn có thể sửa đổi bản nhạc nền bằng chính bản nhạc mình ưa thích…Tôi nghĩ đây là một tính năng khá hay của Ghost đấy

Nhiệm vụ thì đa dạng quá…sao làm mãi hông hết nhỉ. Nghe nói Game còn có những chức năng câu cá để thư giãn này, đào khoáng – tự làm giàu ^^. Hi vọng Game sẽ mở những chức năng này sớm để mình còn thử thư giãn Online chứ :”>

….
Trong phòng Net luôn có những tiếng nói bàn tán của mọi người về Game. Những bạn đến quán mà chưa có máy cùng đứng bu đằng sau xem và hỏi. có thêm một Game mới để chơi. Một Game dễ thương như Ghost. Tôi nghĩ ai cũng sẽ…thử một lần Login …và rồi có thể sẽ mê luôn không chừng ^^…như tôi nè

http://www.tsonline.net.vn/form/images/6_28_20077_12_48_PMhinh 2.jpg

Theo tôi thì Game Ghost là một ý tưởng tuyệt vời, một game rất vui nhộn, thú vị. Nó sẽ giúp người chơi giải trí ngay cả nếu bạn không thích những game nhập vai RPG, hay mỏi tay với những Game nhảy nhót..hehe….Đơn giản vì Ghost Online là Casual RPG. Tôi nghĩ rằng, game này còn có thể vượt xa hơn cả Maple Story- nếu các bạn chơi Game nước ngoài sẽ bít ^^ - một game cùng thể loại vốn rất nổi tiếng ở nước ngoài.^^

Nhà cung cấp Mgame và Asiasoft giúp thay đổi phần nào quan niệm trước đây về thế giới của bóng đêm – Ma hả? Chơi luôn ..hehe

Thui muộn rồi…đi zề thôi…về nhà năn nỉ mẹ nối mạng để còn đỡ bị mất hứng mỗi lần đang chơi khi đến giờ phải về nữa T_T

Sự ngỡ ngàng vì cái mới thật tuyệt. Dòng Game Casual RPG lần đầu tiên có mặt tại VN ^^!

vitaminb12
30-06-2007, 10:39 AM
quảng cáo thế này thì phải thu thuế bác Hảo ạ,...
ai đời...