PDA

View Full Version : The Sim !cuộc sống trong mơ .

quangson123
30-06-2007, 10:54 AM
có ai chơi The Sim chưa nhỉ .
The Sim là một game thuộc thể loại simulation (mô phỏng ) Game có nội dung là mô phỏng cuộc sống gia đình .Ai chưa từng chơi thì nên mua chơi thử .Hay cực .

Em là một fan cuồng nhiệt của dòng game này đó .Trò này em chơi lâu rồi ,thấy thằng bạn chơi nên em chơi .Từ trước đến giờ em chơi được khá nhiều bản của The Sim rồi .Hồi The Sim 1 thì có The Sim vacation .hot date và makin magic .Và bây giờ là The Sim 2 pets .Ai thích chơi trò này thì cho em cái ý con kiến .

shevchenbe90
30-06-2007, 05:58 PM
Vậy có ai chơi Single 1 loại game biến thái của the sim dễ bắt nhịp hơn và...mát hơn nhiều :D

letienquana12
30-06-2007, 06:02 PM
he he,anh đang chơi single 2 rồi mấy chú ạ,mát kinh luôn,cũng có cả xxx như thật,các nhân vật khi nào thích lại còn tự xử được mới hãi chứ

quangson123
02-07-2007, 07:43 PM
Single là gì vậy .Em hok có bít .Nó có hay bằng The Sim ko .

letienquana12
03-07-2007, 07:20 PM
là cái này nè chú
http://games.softvnn.net/Simulation/Singles%202%20Triple%20Trouble/cover.jpg
Ý tưởng chủ đạo trong Singles Triple Trouble khá đơn giản . Tương tự như các game mô phỏng khác , bạn phải điều khiển Anna hay Josh , những nhân vật chính sắp bước vào tuổi yêu . Bạn có thể lựa chọn chơi các chế độ “story” (theo cốt truyện) , “apartment” (căn hộ) , “backyard” (sân sau) hay “penthouse” (tầng mái) (nhưng bạn sẽ không chơi được 2 chế độ sau ngay từ đầu) . Apartment là chế độ chơi tự do , bạn có thể xây dựng ngôi nhà của riêng mình và nâng cấp dần từ tầng hầm đến căn hộ cao cấp với 400 vật dụng trong game . Bạn có thể bắt đầu với Story mode và chọn một trong hai nhân vật Josh hay Anna . Người viết chọn Anna vì nhân vật nữ bao giờ cũng có nhiều lợi thế hơn nam . Câu chuyện bắt đầu khi Anna chia tay người bạn trai , Josh, người đang dìu dắt sự nghiệp ca hát của cô nhưng đã không sắp xếp được buổi giới thiệu Anna với một công ty thu âm nổi tiếng . Sau khi chia tay , Anna chung sống với Kim ngừơi mà cô không hề biết là bạn cùng phòng với Josh !! Dĩ nhiên Josh không hề vui vẻ tí nào khi cả hai sống chung và chuyến phiên lưu bắt đầu .
http://games.softvnn.net/Simulation/Singles%202%20Triple%20Trouble/singles2_1.jpg
Nhiệm vụ căn bản là bạn phải giành lại Josh , mặc dù anh chàng này ngay từ đầu chẳng là gì cả , nhưng có lẽ vì tình yêu vốn mù quáng . Trong Story mode bạn cần thực hiện các nhiệm vụ để tiếp tục chơi , tuy nhiên đừng lo lắng quá , còn vô khối thời gian để đi dạo vòng quanh và khám phá game . Sống cùng phòng với Josh và giành lại trái tim của chàng , bạn có thể đồng thời làm những công việc bình thường như trong bất kì game mô phỏng nào : trang trí căn hộ , làm quen với những người bạn mới hay cả người yêu nữa và sống độc thân nhưng hơi nổi lọan . Mọi thứ đều rất tốt và khiến bạn bận rộn . Điếm đặc biệt của game chính là “lều tình yêu” , chắc chắn bạn sẽ háo hức khám phá chiếc lều này .
http://games.softvnn.net/Simulation/Singles%202%20Triple%20Trouble/singles2_2.jpg
Hệ thống điều khiển trong Singles 2 thiết kế khá thông minh với góc xoay rộng và zoom từ mọi góc độ cho bạn nhìn thấy từng nhân vật một từ gần đến xa . Nếu đã từng chơi qua game mô phỏng , bạn sẽ nhanh chóng làm quen với hệ thống này vì chúng sử dụng bảng lệnh và icon khá giống nhau . Dùng thời gian , tiền bạc cũng như đồ nội thất và các phụ kiện để trang hòang cho căn phòng của mình . Mỗi nhân vật có một cá tính khác nhau như hài hước , hòa đồng , mạnh mẽ , thỏai mái , lãng mạng , ngăn nắp và thậm chí cả bệnh họan nên cách bày trí trong phòng cũng khác nhau . Hằng ngày , bạn vẫn ăn uống , tắm rửa , thay quần áo , đi làm và dĩ nhiên gặp gỡ và trò chuyện cùng bạn bè hay người yêu . Đó là những mối quan hệ cá nhân sẽ dần dần được xây dựng với mọi người xung quanh khi bạn dành thời gian cho họ .

Chế độ xây dựng lại rất giống The Sims . Bạn có thể dễ dàng sử dung để thực hiện mọi nâng cấp cho ngôi nhà mình từ phá bỏ những bức tường , xây thêm hồ bơi , làm hàng rào và những cây cột cho đến trồng cây và mắc bóng đèn để mang lại cho căn phòng một không gian thỏai mái . Một bộ sưu tập các chi tiết nhỏ kèm theo sẽ xuất hiện khi nhân vào nút Build mode chẳng hạn như chúng sẽ chỉ ra nơi nào trong phòng gây nên những chấn động xấu . Tự mình làm vài thứ và bạn sẽ có nhiều sims vui vẻ hơn . Ví dụ , bạn cố gắng Frech kiss 1 cô gái trên ghế sôfa nhưng cô ta nhanh chóng từ chối , vì mức đánh giá phòng của bạn quá thấp , nhưng chỉ cần một vài thay đổi để tạo bầu không khí thật lãng mạn thì mọi việc sẽ diễn ra tốt đẹp .
http://games.softvnn.net/Simulation/Singles%202%20Triple%20Trouble/singles2_3.jpg
Các bảng thể hiện chỉ số những mối quan hệ xã hội khá chính xác . Bạn bắt đầu với một vài người quen biết rồi từ từ thân thiết hơn khi bạn hiểu người khác hơn . Bạn cũng có thể mời nhân vật khác đến giường của mình và bày tỏ tình yêu bất diệt với họ . Mọi việc tùy thuộc vào bạn và mặc dù cần phải thực hiện các nhiệm vụ theo cốt truyện , bạn vẫn tìm được hàng tá thời gian để làm những việc trái tim bé nhỏ khao khát .

Đồ họa sắc nét và rõ ràng . Có vẻ như nhà sản xuất đã đổ nhiều công sức vào mảng thiết kế với các tông màu sáng , vui mắt và khá chi tiết . Không giống như the Sims , Singles là tựa game dành cho tuổi 18+ nên có nhiều cảnh khỏa thân không cần làm mờ . Có một bộ sưu tập đồ nội thất và nhiều vật dụng trang trí khác cho bạn lựa chọn như giấy dán tường , lót sàn nhà đến cả một quầy bar nhỏ hay một chiếc ghế sofa mới , càng làm cho căn phòng mang đậm dấu ấn cá nhân . Thêm vào đó , bạn tha hồ chọn quần áo để mặc , bao gồm cả những bộ khá khôi hài như ông già Noel hay y tá . Trong suốt quá trình chơi , bạn sẽ kiếm tiền để mua thêm nhiều vật dụng mới được thể hiện bằng những hình ảnh cực kì xinh xắn . Một điểm tuyệt vời nữa của game chính là khung hình không bị giật mà đôi khi ta bắt gặp trong The Sims , và thậm chí phần ngọai vi lẫn nền điều rất chi tiết .
http://games.softvnn.net/Simulation/Singles%202%20Triple%20Trouble/singles2_4.jpg
Ngôn ngữ trong “Singles” rất giống “simish” trong The Sims , nghe như sự pha trộn giữa tiếng Ý , Châu Á , Hà Lan và tiếng ngòai hành tinh , tuy nhiên những đọan đối thọai chính hiện ra dưới dạng phụ đề nên cả người khiếm thính cũng có thể chơi game dễ dàng và cả những lúc lãng mạn không lời . Phần nhạc được phối âm rất tốt và phù hợp với khung cảnh , từ những hộp đêm hào nhóang đến quán nhạc funk . Bạn có thể tự mua ra-đi-ô cho mình . hay hộp nhạc tự động và thậm chí “tậu” một máy nghe MP3 sành điệu , quả là sự bổ sung hòan hảo . Khi xem tivi , bạn sẽ nhận ra điều kì lạ là tuy các nhân vật nói với nhau bằng thứ ngôn ngữ bí ẩn nhưng bạn vẫn hiểu được đại lọai như Mr Ed trên tivi hay Casablanca . Nếu bạn muốn những âm thanh thô lỗ thì chúng vẫn hiện diện trong game .

Các nữ game thủ có thể lo lắng đôi chút về tựa đề vì dường như game chỉ gồm những cô nàng ngốc nghếch và chuyện làm hài lòng các cậu trai , nhưng thực ra còn nhìêu hơn thế. Quyền lựa chọn giữa 2 nhân vật Josh và Anna ngay từ đầu game cho phép bạn chơi theo ý muốn và giới tính (mặc dù Story mode theo sát các nhiệm vụ ) . Việc lựa chọn giới tính là một điểm nhấn , và thể hiện rằng nhà phát triển đã không lọai trừ hay nghiễm nhiên công nhận phần lớn người chơi là nam giới , mà còn cả nữ giới . Khá tệ khi bạn phải hẹn hò với chỉ một người nhưng bù lại bạn có thể tán tỉnh , nói chuyện phiếm và thậm chí quan hệ với người mình muốn . Mặc trái của game chính là mặc dù Josh thô lỗ cộng với những việc làm không minh bạch của mình , bạn vẫn phải thực hiện các nhiệm vụ theo cốt truyện và quay về với Josh tuy bản thân không mong muốn . Chính vì thế , phần Free Play là một lựa chọn tốt . Bạn mặc sức sáng tạo nhân vật của mình và điều khiển nhiều hơn một nhân vật . Bạn như thực sự sống trong Single .
http://games.softvnn.net/Simulation/Singles%202%20Triple%20Trouble/singles2_5.jpg
Tuy hơi khập khiễng khi so sánh The Sims với Singles nhưng những fan của The Sims hẳn sẽ rất thích Singles . Mục đích chính của game có vẻ tập trung vào giải quyết mối quan hệ tay ba của Josh nhưng thực ra lại mang ý nghĩa sâu sắc hơn . Cách sắp xếp các tùy chọn và những điểm cuốn hút thực sự gây ấn tượng . Mang dáng dấp “người lớn” hơn nhưng không có nghĩa mọi quan hệ đều dễ dãi . Bạn gần như “tòan tâm tòan ý” với đối phương. Tóm lại , Singles : Triple trouble rất đáng để bạn thử .

Reviewed By: Tracy

Nhà sản xuất: Deep Silver
Phát triển: Rotobee
Thể loại: Mô phỏng
Yêu cầu hệ thống:

* currently Vista testing
* • DirectX 9.0
* • Processor Speed 1500 MHz
* • RAM 256 MB
* • Video Memory 32 MB
* • 3D Graphics Card

Pisces
08-07-2007, 12:33 AM
Singles...
Hừh, nên nhớ là game này dán mác adult, tức là dành cho người trên 18 tuổi, cô cậu nào chưa đủ tuổi (chắc chỉ toàn cậu thôi) tò mò muốn tìm hiểu thì cứ việc. Còn Việc so sánh nó với dòng Game The Sims thì thật ko xứng đáng, bảo là biến thái của TS cũng ko phù hợp, nếu gọi là ăn theo thì hợp lý hơn. Bởi vì chơi Sims, nhất là các bản TS2, các nhân vật sinh động và cá tính hơn nhiều, quan hệ xã hội và các hoạt động cũng phong phú, còn trong singles 1&2, nhìn các nhân vật rất vô hồn, ko có cảm xúc, tuy rằng đồ họa 3D có phần đẹp hơn TS2 và một số hoạt động 'trai gái' có phong phú hơn. Tất nhiên cái đó thì 1 game A phải hơn 1 game đc dán mác T =)).

quangson123
08-07-2007, 09:28 AM
Trông hình người trong single chẳng cân đối gì cả .Trong TS2 mỗi nhân vật đều rất cá tính (đến chó mèo còn cá tính nữa là ) .Nhìn trò single này nó mát quá .Không hợp với tuổi mình đâu .Dân teen chỉ nên chơi trò dành cho teen thôi.

shevchenbe90
08-07-2007, 12:26 PM
Ẹt ẹt, tại thằng Béo nó mồi anh mỳ, chơi thử, chán rồi.
Chơi PES vẫn hay nhứt, mới phát hiện kĩ thuật mới, vô cùng hiệu quả, SC thích thử không?

quangson123
08-07-2007, 04:36 PM
Cai rồi ,bỏ rồi , bây giờ ko quan tâm sâu sắc như ngày xưa nữa .Lâu lâu ngày mới ra ông nghĩa ôn lại kỉ niệm thui .

vitaminb12
09-07-2007, 04:59 PM
--------------------------------------------------------------------------------

Single là gì vậy .Em hok có bít .Nó có hay bằng The Sim ko .
thằng này chả bít là nó ngốc thật hay nó giả ngốc nữa! nghe shev giới thiệu thì còn có thể là thể loại j` nữa! @_@

shevchenbe90
11-07-2007, 01:18 PM
bậy bậy chú mỳ nói thế oan anh quá.
Thế có cần share mấy game lên đây không http://fimage.volam.com.vn/images/smilies/fs/21.gif

letienquana12
11-07-2007, 01:52 PM
thế mấy chú có chơi counter-strike source ko?bữa nào thử bắn online với anh bữa coi

boy_sevenloveNN
15-09-2007, 03:33 PM
cho tôi xin địa chỉ down trò SG đi ông ơi!!!!!!!!!!!!!!!

sám_hối
15-09-2007, 04:10 PM
cho địa chỉ đi .............................

letienquana12
15-09-2007, 07:01 PM
xin link dow singer hả? mấy ông có dow được link rapid không? nếu ko dow được thì vào đây dow ( phải đăng kí nick thành viên mới được dow)
http://softvnn.com/forums/showthread.php?t=44036
nói chung tôi cũng chán trò này rồi