PDA

View Full Version : He he thơ ....chúi

000_000
07-07-2007, 09:51 PM
Tự nhiên thấy mấy câu này hay hay , post lên cho bà con cô bác cùng xem nha:D:D

Cho tôi hỏi, đàn bà là chi rứa?
Là những gì rung động trái tim ta
Làm cho ta cảm thấy nổi da gà
Là gặp gỡ, xốn xang, là tiếng sét...

Là hợp "gu" vì cùng chung tính nết
Là âm thầm nhung nhớ lúc chia xa
Là nụ hôn. Ôi rợn cả thịt da
Là ẻo lả vòng tay nhưng rất chắc

Là mái tóc mùi chanh thơm hăng hắc
Là làn môi mềm ấm tẩm bùa mê
Là đôi chân thoăn thoắt đến, đi, về
Là son phấn ngào ngạt hương, rực rỡ...

Là niềm vui cho hồn ta cởi mở
Là đắng cay, nhục nhã lúc ghen tuông
Là dễ thương trong những lúc thẹn thùng
Là bẳn gắt, dữ dằn khi la lối

Là những người sợ ma về ban tối...
Là ôm chặt để kiếm sự chở che
Là đắm say lúc má tựa vai kề
Là hay nói: "suốt đời yêu anh mãi"

Là cái tật tối ngày chuyên lải nhải
Là chỉ mình lẽ phải. Các ông thua!
Là shopping, hay đi sắm đi mua
Là phục vụ đến gẫy lìa xương sống

Là hay hờn, mặt chầm dầm một đống
Là hỏi gì không nói, gọi không thưa
Là ngoài trời vừa nắng lại vừa mưa
Là phải trái, trắng đen không phân biệt

Là cãi cọ, ta nắm chắc phần thiệt
Là chịu thua. Thôi đi ngủ cho xong.
Là vắng nhà một bữa đã nhớ mong
Là đủ thứ hầm bà làng trong đó.

Tạ ơn Trời. Đàn bà hãy còn đó
Để đàn ông vẫn còn có niềm vui
Chỉ đàn ông? Thôi chết quách cho rồi
Không phụ nữ, ôi chẳng thà tận thế!!!

letienquana12
07-07-2007, 09:54 PM
chỉ đàn ông thôi chết qoách cho rồi thì chả lẽ chỉ đàn bà mà lại chịu được à[-X,nam nữ bình đẳng=D>

coadai1912
08-07-2007, 09:32 AM
bài này hay đó nha , em 6 số 0 kiếm được ở đâu thía,

000_000
08-07-2007, 09:55 AM
He he cái nè bí mật chị ạ , kiếm bài này cho mấy bác ấy đỡ chê con gái nhà mềnh , chị nhẩy

shevchenbe90
08-07-2007, 12:51 PM
không được! Chủ nghĩa nam quyền đây http://fimage.volam.com.vn/images/smilies/jx/026.gif shev mới đi văng mấy ngày mà phụ nữ lộng hành thế à.http://fimage.volam.com.vn/images/smilies/jx/024.gif

coadai1912
08-07-2007, 07:43 PM
ô ô chú nói hay chỉ , bọn tôi có làm chi đâu mà bẩu lộng hành , hay chắc chú có tật nên cái mình nó bị giật hả , chết , con gái chúng tôi có làm chi đâu mà chú vội vã thế , em 000_000 nhỉ

blue_horizon
08-07-2007, 09:24 PM
Tạ ơn Trời. Đàn bà hãy còn đó
Để đàn ông vẫn còn có niềm vui
Chỉ đàn ông? Thôi chết quách cho rồi
Không phụ nữ, ôi chẳng thà tận thế!!!
Mấy câu này hay à nha :D>:D>:D>
Trong 4rum chị em mình ít nên toàn bị bắt nạt. Các boys vào mà xem nha ^^

000_000
08-07-2007, 09:50 PM
he he chị coadai nói chí phở chí phở , bọn em chưa nói gì anh She đã sợ xanh mắt mèo rùi , có khi ghế '' nam quyền'' bị phế bỏ , nhường em cái ghế '' nữ quyền'' đi:-h

cogaibachkim_nc
13-07-2007, 10:36 PM
Hehehe bài thơ quá hay ? quá đúng ? bọn mình cần phải khẳng định rằng trong 4rum chỉ là có ít girl chứ hông phải là hông có ? trên thế giới mà mất một trong hai thì cái còn lại dù là boy hay girl đều chết hết :thiensu: hay nói lịch sự là" thăng "=))

HoangHiep12C6
13-07-2007, 10:50 PM
Khặc khặc . Chài chài , đây cũng xin tiếp chị em 1 bài vậy :
Con Gai' Theo Toi Nghi~

Theo tôi con gái "Ấy" hơn vì

Ăn mặc thiếu vải hơn con trai
Thích ăn nhiều rau cỏ hơn con trai
Ra đường toàn thấy con gái ôm con trai, còn con trai phải ôm ....xe máy.
Giả vờ lạnh để ôm con trai ( con trai mà thế là ... ăn tát).
Giả vờ sợ ma để ôm con trai ( cho dù bản thân còn đáng sợ hơn cả ma).
Có " sừng" dài hơn để "xiên" con trai dễ hơn.
Nanh vuốt dài hơn để "xơi" con trai chắc hơn.

Theo tôi con gái ác hơn vì:

Mặc nhiều áo lông thú hơn con trai.
Xài mĩ nhân kế gây tai nạn trên đường nhiều hơn con trai
Sẵn sàng phi guốc vào con mèo vì ..... "nó liếc em kia`".
Giúp đỡ tiêu thụ gỗ cho bọn lâm tặc thông qua giày, dép, guốc vvv.vv
Đánh đập con trai thả cửa mà chẳng mảy may thương xót

Theo tôi con gái ngốc hơn vì:
" Anh ơi sao đĩa mềm nó vẫn cứng"
" Anh ơi cái guốc (20 cm) của em nó thấp anh nhỉ"
" Anh ơi cái vòng eo (80cm) của em có đẹp ko"
" Anh ơi gương mặt "của em" ( sau khi vẽ đủ thứ lên) xinh anh nhỉ"
" Anh ơi em mua kháng sinh rồi, anh chữa cái máy tính bị virus của anh đi"

Theo tôi con gái xấu hơn vì:
Phải tô vẽ, chỉnh sửa, căn lề, kẻ dòng mãi mới dám ra đường kẻo ....xấu.
Phải hở chút ko người ta ko thấy nét đẹp của mình ( con trai có cần đâu).
Phải đi đứng uốn éo để tạo dáng ( con trai có cần đâu)
Phải xài đủ thứ phụ tùng ( kẹp tóc, dây buộc, vòng ...) để xinh hơn. ( CTCCĐ)
Phải đứng trước gương làm liệu pháp tinh thần mới dám ra đường (CTCCĐ).

Theo tôi con gái "bon chen" hơn vì:
Chuẩn bị phản kích bài này ko thương tiếc. Nhưng sự thật vẫn là sự thật, làm sao chối bỏ được phải ko các bạn :D

000_000
14-07-2007, 11:16 AM
Hơ hơ bác Hiệp nói thế là không đúng rùi , con gái như thế mà con trai đã dổ rầm rầm rùi , chứ mà bỏ mấy cái tính xấu đó đi , thì con zai trên thế giới này có mà chết hết á >:) Mà con trai cũng hâm chẳng kém đâu nha , con trai suốt ngày lo đàm đúm , bị bố mẹ rầy la cả ngày , lười việc nhà , chẳng lo việc gì ngoài ăn rùi nằm , ( đừng có mà bảo là lo việc lớn ) , lại còn nữa con zai bi giừ lo lắng mấy vụ gel , gôn gì gì đó , điệu chảy mỡ ,thường xuyên lỡ hẹn ví con gái
Mà con gái xấu thế , sao lúc con gái ốm con zai lại lo , sao lúc con gái bùn con zai lại nịnh , con gái đỏng đảnh thế sao con trai lại theo .......... Úi rùi , nói chung lúc nào con gái cũng chủ động hết , còn con zai bị động thui .

HoangHiep12C6
14-07-2007, 11:36 AM
Hohoho ! Em nói hay , con trai điệu nhưng chỉ là 0,001% trong tổng số con trai mà thôi :D Chứ em nói ai chải gel , chải keo đều điệu hết à . Điệu thế con gái mới thích . Con trai mà không chải thì lại nói xiên nói xéo : Em ăn mặc thế này thì anh cũng phải thế kia mới hợp đôi chứ >:/ Còn mấy vụ lỡ hẹn á , đa số chỉ là girl lỡ hẹn chứ chẳng bao giờ con trai lỡ hẹn đâu , nếu có chỉ là 0,000001% mà thoai ;)) Như anh đây này , chưa bao giờ lỡ hẹn với 1 ai cả nhé , toàn phải đứng chờ cả tiếng đồng hồ bởi 1 lí do rất đơn giản : Em đang tắm , em đang trang điểm , em đang chọn quần áo . Ối giời ơi =))=))=))

000_000
14-07-2007, 09:58 PM
Kí gì con zai cũng chỉ có 0,000001 - điu thế ! Mà con gái xấu thế không có con gái con trai cũng bùn mún chết , ví lại '' Ruộng sâu trâu nái không bằng con gái đầu lòng '' , mà bi giừ không còn phong kiến nữa , nhà nhà lo con zai nhà nhà mong con gái , vì con gái ngoan , bít lo việc nhà , bít quan tâm chia sẻ .....:thiensu:

HoangHiep12C6
14-07-2007, 10:45 PM
Ặc , ặc . Con gái ngoan ????? Trong cái thế giời bây giờ , nói con gái ngoan thì cũng chỉ có khoang 0,0001% ma` thôi kưng ạ :)

shevchenbe90
15-07-2007, 06:09 AM
Đàn ông muốn hư hỏng thì phải có tiền.
Đàn bà muốn có tiền thì phải hư hỏng ???

He he mà ai cũng cần $ hết á =))

coadai1912
15-07-2007, 11:30 AM
thằng nào ngu mới bịcon gái hư hỏng lấy được tiền, giờ con trai nghiện hút , chơi bơi hàng đống , con gái ngoan ngoãn hiền lành, tội chi ko đẻ ,tớ ghét kiểu phân biệt thế,vìbanr thân đã từng chứng kiến sự thiệt thòi của đứacon gái ko sinh ra làm trai . đó là xưa chứ bây giờ họ mới nói:"con nào mà chả là con". và tự hàog khi có dứa con gái học hành đến nơi đến chốn , cuộc sống hay thật

HoangHiep12C6
15-07-2007, 11:48 AM
Hohoho ! con trai hư hỏng á . Em toàn thấy con gái bỏ nhà theo trai đấy thôi ;)) Còn chị bảo thằng nào ngu mới bị con gái lừa á . Chị nói thế là quá nhầm đấy . Điển hình như thằng hàng xóm nhà em đây , học cực đỉnh , nhà cực giàu , nhưng vì chưa nếm trải cuộc sống nên vẫn bị lừa đấy thôi . Không thể gọi là ngu được vì nó học vẫn giỏi . Thế học giỏi là ngu à ????? Hôm trước em đi chơi games , thấy con gái ngồi hút thuốc phì phèo , có đứa đi cứu net còn khoe cả " Hàng " ra bt . Thế con gái ngoan à ?????

000_000
16-07-2007, 07:44 PM
Hèm cái đó chiếm very ít ông anh ạ , xưa đến nay , con gái đều được công nhận là ngoan hơn hẳn con zai , mà anh cứ đi hỏi mí người lớn xem , ai chả nói '' Nhà bác ( anh ...) sướng thật có con gái đỡ đần , hiểu bố mẹ , chứ nhà em có thằng con zai nghịch như quỷ sứ '' ...kèm theo là mấy cái thở dài '' mà con zai thì sợ lắm , hấn chơi với ai là mình lo nơm nớp sợ hấn đua đòi , nghiện ngập ....'';;D zai ơi là zai , sao lại sánh với gái cơ chứ

quangthanhxdsg
17-07-2007, 12:21 AM
Em 000_000 mới 15 tuổi có khác,nói thế vẫn chưa thự tế đâu.
Chú Hiep cần Hắc Đạo trợ uy ko

HoangHiep12C6
17-07-2007, 12:30 AM
Dạ , mời đại K ra giúp dùm thằng đệ :D , Còn em bảo con gái hiểu bố mẹ còn con trai thì không á ? Hơi bị nhầm đấy . Con trai rất quan tâm đến bố mẹ , nhưng không thể hiện ra thôi . Còn em bảo người ta đến khen con gái á ? Nhiều người vẫn khen con trai đấy thôi . Con gái bây giờ cũng máu lắm , lên sàn , lắc liếc , ngoắy mông , uốn cột nhoe ra , thiếu gì ;)) Đa số là 9x mới ghê chứ ;))http://images4.dantri.com.vn/Uploaded/trangth/thang6-2007/san-020607.jpg
9X lên sàn - Ảnh: CAND.

quangthanhxdsg
17-07-2007, 12:46 AM
>:DOk ngay,có lẽ chúng ta nên chơi thơ(sưu tầm) đi, cho nó ko đụng hàng
Bài này hợp cảnh phết các cậu ạ

..Gái xưa thùy mị thục hiền.
Gái nay như mấy con... điên ngoài đường.
Gái xưa mới thật là xinh.
Gái nay như thể ....." tinh tinh xổng chuồng ".
Gái xưa ăn nói dịu dàng.
Gái nay ăn nói sỗ sàng thấy ghê
Gái xưa vừa gặp đã mê.
Gái nay nhìn kỹ vẫn chê như thường
Gái xưa làm lụng quen tay.
Gái nay làm biếng khoanh tay ngồi nhìn .....
...

HoangHiep12C6
17-07-2007, 12:50 AM
Biss biss biss . Hay hay hay quá :D . Con gái thời nay là thế đó =))=))=))

Jimmy Page
22-07-2007, 08:07 AM
Kìa sao ông anh lại nói thế

đó là chuyện tất nhiên mà

HoangHiep12C6
22-07-2007, 09:23 AM
À ừh ! Biết là thế đó chứ , nhưng vẫn cứ phải nói , con gái thời nay chán thật . Hehehehe

coadai1912
25-07-2007, 11:15 AM
chán chỗ mô , đừng có mà ko ăn được lại đem đi chê kiểu :" nho còn xanh lắm nhé " . vì em là con gái mà , nên cai đấy ko ảnh hưởng , chê con gái , thế mà yêu vẫn cứ yêu , thấy gái 2 mắt cứ sang lên kiểu như là sáng hơn đèn pha ấy chứ , chậc chậc , về phải cất cao bài hát " đàn ông là thế mí được

000_000
25-07-2007, 12:44 PM
Thơ hả , tưởng chỉ có mình con trai có thể bôi bác con gái hả , các anh chẳng hơn gì đâu . Em thấy con trai cũng chỉ là cái kiểu này thôi
'' Ngàn lần viết tên anh trên cát
Để trâu bò dẫm nát tên anh...
Bọn con trai là một lũ chó dại...
Tiêm đi tiêm lại vẫn dại mà thôi ...''
Sorry những ai không thấy thế nhé , em chỉ copy lại thui , thông cảm nha. Còn nữa , con gái mà chán cấm anh nào thích con gái hay tán con gái [-(
------------------------------------------
Ừm ừm con gái ư , thế này thì sao đây
* Con gái thường toả mùi hương dễ chịu, cho dù chỉ là mùi hương dầu gội đầu

* Con gái hay tựa đầu vào vai con trai làm lòng con trai bỗng cảm thấy ấm lên .

* Mái tóc của con gái rất thơm

* Bàn tay con gái hình như không có xương vì quá mềm

* Khi con gái ngủ, khuôn mặt thật dễ thương

* Con gái hay toả hơi ấm, mặc dù xung quanh lạnh dưới 0 độ C đi chăng nữa .

* Khi con gái hôn con trai, trái đất bỗng ngừng quay

* Con gái trông thật dễ thương khi đang ăn hàng

* Con gái trang điểm cả mấy giờ đồng hồ .Con trai đợi .Nhưng sau đó cũng an ủi vì con gái trông đẹp hẳn ra .

* Con gái thường xinh đẹp dù mặc kiểu đồ nào đi chăng nữa

* Con gái thích con trai khen đẹp ,mặc dù trong lòng con trai thì con gái là người đẹp nhất trên đời

Khi con gái tranh cãi, trông thật dễ thương

* Con gái hay để con trai nắm tay nên con trai khỏi sợ bị đi lạc

* Nụ cười của con gái hút hồn con trai

* Cái nhìn cám ơn của con gái sau khi con trai làm điều gì tốt cho họ

* Con gái thích tựa vào vai con trai khi con gái khóc

* Con gái khoái nhéo con trai

* Và sau đó con gái hay hỏi con trai " anh có đau không ?". Con trai đau lắm nhưng vẫn ...mỉm cười làm ra vẻ ...anh hùng .

* Con gái đôi khi nói " nhớ anh nhiều " làm con trai giật mình .

* Nước mắt của con gái có khiến cho con trai làm bất cứ điều gì con gái muốn

Và cho tới bây giờ thì không có một kẻ " con trai nào " không nhận món quà của thượng đế.

000_000
30-07-2007, 08:45 PM
Ha ha cho thêm mấy câu yêu cầu về thằng chồng ngày nay nè ( ăn cắp của anh Hiệp tí nhá )Chồng tốt - phải đẹp giai - không dê gái - thích ở nhà - lo giặt giũ - thích "đồ" cũ hơn "đồ" mới - thích mua sắm cho vợ con - phải lo toan cho cuộc sống - thấy vợ nóng phải vuốt ve - chớ xách xe đi tìm gái - thấy gà gáy dậy nấu cơm - phải sớm hôm chăm lo vợ - thấy giấy nợ(bill) phải làm thinh - phải một mình lo nội trợ - khi gặp "mợ" phải dạ thưa - đến trưa trưa lo chợ búa - ăn mặc phải như hai lúa - cần tiết kiệm cho vợ xài - phải miệt mài lo làm việc - lỡ có tiệc cũng không đi - mà có đi phải trình báo - không bố láo, với phu nhân =>

Jimmy Page
30-07-2007, 09:39 PM
Nói chung là
I JUST CAN'T LIVE WITHOUT YOU
thế cho nhanh
hehe

blue_horizon
31-07-2007, 06:34 PM
Hờ hờ, dù con gái có thế nào đi chăng nữa thì con trai cũng phải chấp nhận và đón nhận, ai có thể phủ định được điều đó. Và các bác thấy con gái thời nay thế thì đừng đụng vào nữa, mệt người lém.

quangthanhxdsg
19-08-2007, 12:00 AM
HIii...Chậc..em blue_horizon lbức xúc mang tình cảm cá nhân xen vào câu chuyện rồi.....Lại giở chiêu dao cùn thương hại(... thấy con gái thời nay thế thì đừng đụng vào nữa, mệt người lém...) mới kinh chứhii:)) ...A di là phật,bần tăng lại phải đi tung kinh sám hối thôi

HoangHiep12C6
19-08-2007, 12:08 AM
Con gái thời nay thật buồn cười . Nhưng dù sao thì vẫn phải yêu thôi . Số trời đã định rồi :D

sám_hối
14-09-2007, 12:41 AM
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

xumi
14-09-2007, 09:33 AM
thế nào gọi là số trời đã định chứ. hờ buồn cười thế mà các chú cứ lon ton chạy theo đấy nhé

sám_hối
14-09-2007, 10:09 AM
oài đầy em lon ton chạy theo em nì

xumi
14-09-2007, 01:32 PM
ai nào kể tên + post ảnh lên chị duyệt cho cái nào, có khi loại hết ấy chứ =))

sám_hối
15-09-2007, 01:06 AM
ảnh thì có thích người ta đâu mà giữ làm j chị bùn cười we

xumi
17-09-2007, 07:04 PM
k thik cũng giữ để làm kỷ niệm, ng ta có hỏi thì còn có cái làm chứng chứ cứ nói mồm, ai mà bít đc.