PDA

View Full Version : Ko đi thi lại ko phải sinh viên...

quangthanhxdsg
12-07-2007, 10:21 PM
(Sưu Tầm)

KHÔNG THI TRƯỢT KHÔNG LÀ SINH VIÊN

Không phải lỗi của sinh viên khi bị thi trượt vì một năm CHỈ CÓ 365 ngày

Một năm điển hình cho sinh viên nhé:

1. Những ngày thứ 7 -52 ngày thứ 7 trong một năm, ai cũng biết là ngày này để sinh viên chúng ta nghỉ ngơi, "khám phá thế giới" , vậy là còn lại 313 ngày.

2. Kỳ nghỉ hè - 50 ngày tiếp ==> Thời tiết nóng, ai mà học được cơ chứ , tắm biển và đi chơi mới là nghỉ hè ==> còn lại 263 ngày

3. 8h ngủ nghê mỗi ngày = 30 ngày trong năm, nghĩa là còn lại 141 ngày

4. 1h cho chơi thể thao, đi chơi, relax (rất tốt cho sức khoẻ) nghĩa là 15 ngày, còn lại 126 ngày.

5. 2 giờ trong ngày cho ăn uống và những thú ẩm thực khác ( có hơi ít cho các chị em không nhỉ? ) ==> 30 ngày, số ngày còn lại 96

6. 1 giờ cho giao tiếp nói chuyện với mọi người ( lại đánh giá thấp chị em rồi đấy ) ==> 15 ngày, số ngày còn: 81 ngày

7. Số ngày dành cho những kỳ thi, kiểm tra mỗi năm: Ít nhất là 35 ngày, số ngày còn: 46

8. Những kỳ nghỉ lễ, lễ hội trong năm ( Noel, Tết, 1-5...) khoảng 40 ngày, nghĩa là còn 6 ngày

9. 3 ngày cho ủ ê buồn bã trong năm ( chưa kể hội những người đang yêu, cả tuần là còn ít ), còn 3 ngày

10. Xem phim truyện, sách báo nhẹ nhàng là 2 ngày, còn lại 1 ngày

11. Ngày còn lại là ngày sinh nhật bạn, sao bạn lại có thể học được ngày đấy cơ chứ ==> Còn 0 ngày

Giờ thì chúng ta đã hiểu tại ra một chân lý: Làm sao sinh viên có thể KHÔNG trượt được cơ chứ ==> KHÔNG THI TRƯỢT KHÔNG LÀ SINH VIÊN

letien
12-07-2007, 10:29 PM
Hờ hờ bác nói chí phai em năm đầu thôi mà cũng thảm vì mí vụ thi cử này bác ợ , nhưng mừ khi thi lại thì cố mừ qua các bác ợ , nợ nần ngại lắm

HoangHiep12C6
13-07-2007, 04:11 AM
Hay , bác này thế mà hay, thế sao bác lại đậu đại học -:??