PDA

View Full Version : góp ý tí

letienquana12
19-07-2007, 01:30 AM
chào các admin,hôm nay em mở ra cái này có chút ý kiến muốn đóng góp,không biết có khả thi hay ko,nếu ko được thì cũng không sao
theo như em biết thì mỗi thành viên đều có một cái mạch gì đó để chỉ cho chất lượng bài viết,tránh việc mọi người gửi các bài ngắn và ko có ích ,vậy tại sao ta ko làm một cái nút thank giống như trong nhiều diễn đàn khác người ta đang dùng,em thấy cái đó hay,những ai có bài viết có giá trị và hay thì sẽ được các memb khác nhấn thank để cám ơn,đó cũng là một cách tốt để đánh giá được chất lượng bài viết của memb trong diễn đàn này
trình độ làm web của em rất kém nên em ko biết làm 1 cái nốt thank đó và bộ đếm lần thank có khó khăn và phức tạp lắm ko,nếu phức tạp thì thôi,nhưng nếu đơn giản thì em nghĩ các bác nên làm thêm tí cái đó sẽ cổ động được tinh thần của người post bài,để lần sau họ sẽ post những bài viết có giá trị hơn chứ ko chỉ là post càng nhiều càng tốt như bây giờ
xin hết:xpam:

Pisces
19-07-2007, 01:50 AM
Cái chức năng cảm ơn bài viết đó trước đây diễn đàn cũng có. Nhưng sau đó khi chuyển server và nâng cấp 4rum thì nó gây ra lỗi, vì vậy đã xóa đi.

Hồi diễn đàn có chức năng này, cũng chả có mấy memb sử dụng (chỉ có vài người trong ban QT, memb thường hình như ko có ai dùng), vì thế nên tớ cũng ko có ý định nghiên cứu để cài đặt lại :/. Giờ nếu như có đông người đồng ý mở lại chức năng này thì tớ sẽ nghiên cứu, chứ chỉ 1 vài người thì mở lại cũng = thừa, hơn nữa giờ cũng đang bận. Cứ tưởng hè thì rảnh rỗi, ai ngờ còn ít online hơn bt :-@.

letienquana12
19-07-2007, 01:52 AM
vậy anh làm một cuộc chưng cầu ý dân thử coi ý kiến anh em thế nào

Pisces
20-07-2007, 01:06 PM
Nếu thích thì cậu cứ làm 1 cái poll, chứ tớ chả dại mua việc vào mình đâu :D.
Thật ra cái chức năng đó gần giống với hệ thống Reputation - Danh vọng. Nhưng hệ thống Danh vọng hay hơn ở chỗ cậu có thể đánh giá memb khác là tốt hay xấu, ko chỉ có 1 chiều như những cái khác. Và nếu đủ điểm danh vọng thì sẽ đạt đc 1 tước hiệu cũng khá thú vị đấy ::D.

letienquana12
20-07-2007, 06:22 PM
đâu,em đã thấy diến đàn mình có hệ thống danh vọng đó ở đâu đâu nhỉ?
ai sẽ là người theo dõi và đánh giá các memb khác?hay là máy nó tự đánh(em nghĩ máy ko đủ khả năng làm cái việc này)
và anh có thể giải thích kĩ hơn là khi chỉ số danh vọng đật được mức độ=bao nhiêu thì sẽ có 1 tước hiệu như thế nào vậy?

HoangHiep12C6
20-07-2007, 06:52 PM
Thì bây giờ pác Pices cho làm cái Danh Vọng đó đi , em thấy như thế cũng khá thú vị đấy . Hiện giờ 4rum mình đang cần thiết kế thêm cái giao diện của 4rum và cái ảnh quảng cáo về 4rum ở trên đầu website . Chi bằng ta không tổ chức 1 cuộc thi thiết kế rồi cho các mem bỏ phiếu , cuộc thi này sẽ giúp ta có được 1 giao diện mới đẹp hơn và teen hơn , đồng thời cũng giúp 4rum ta phát hiện ra các tài năng mới . Em nghĩ phần thưởng của cuộc thi sẽ là : 10000 ngân lượng :D Hoặc 1 cái gì gì đó cụ thể hơn :D

Pisces
20-07-2007, 11:02 PM
đâu,em đã thấy diến đàn mình có hệ thống danh vọng đó ở đâu đâu nhỉ?
ai sẽ là người theo dõi và đánh giá các memb khác?hay là máy nó tự đánh(em nghĩ máy ko đủ khả năng làm cái việc này)
và anh có thể giải thích kĩ hơn là khi chỉ số danh vọng đật được mức độ=bao nhiêu thì sẽ có 1 tước hiệu như thế nào vậy?

Thì bây giờ pác Pices cho làm cái Danh Vọng đó đi , em thấy như thế cũng khá thú vị đấy . Hiện giờ 4rum mình đang cần thiết kế thêm cái giao diện của 4rum và cái ảnh quảng cáo về 4rum ở trên đầu website . Chi bằng ta không tổ chức 1 cuộc thi thiết kế rồi cho các mem bỏ phiếu , cuộc thi này sẽ giúp ta có được 1 giao diện mới đẹp hơn và teen hơn , đồng thời cũng giúp 4rum ta phát hiện ra các tài năng mới . Em nghĩ phần thưởng của cuộc thi sẽ là : 10000 ngân lượng :D Hoặc 1 cái gì gì đó cụ thể hơn :D

Hmm hmm... Có nên táng cho mỗi cậu vài cái thẻ đỏ vì hai cái câu trên ko nhỉ -.-".
Thế mấy cái hạt gì xanh xanh, đỏ đỏ, xam xám bên dưới khung bài viết, bên cạnh cái Rep power thế? Cái này diễn đàn có từ lâu và tớ cũng đã có nói đến trong 2 topic quan trọng là Những thay đổi mới của diễn đàn và hướng dẫn sử dụng các chức năng của diễn đàn rồi còn gì. Chậc chậc...

Muốn biết danh hiệu hiện taị của ai thì di chuột lên chỗ mấy cái hạt đó, đợi cho nó hiện ra.

Trả lời câu hỏi của cậu letienquana12: việc cộng điểm danh vọng là memb tự đánh giá cho nhau, số điểm danh vọng được cộng thêm hay bị trừ bằng số R.Power của người đánh giá. VD giờ tớ rep + cho cậu thì cậu được thêm 50 điểm danh vọng, nhưng nếu cậu rep - cho tớ thì tớ chỉ được trừ có 4 điểm danh vọng thôi.
Admin có thể quản lý việc cộng điểm danh vọng này để tránh việc "đổ oan người tốt" ;)). Nhưng nói chung là cũng hạn chế, ko can thiệp nhiều.

@Hiệp gà: Nếu thích thì cậu cứ tổ chức cuộc thi đi, BQT sẽ tài trợ cho. Nên làm 1 dự án trình lên quốc hội trong box điều hành để mọi người xét duyệt rồi hãy tiến hành cho nó có bài bàn.

HoangHiep12C6
21-07-2007, 01:22 AM
Okie ! Thanks pác . Pác đã bật đèn xanh cho em thì em xin cung kính không bằng tuân lệnh vậy :D

letienquana12
22-07-2007, 03:32 AM
việc cộng điểm danh vọng là memb tự đánh giá cho nhau, số điểm danh vọng được cộng thêm hay bị trừ bằng số R.Power của người đánh giá. VD giờ tớ rep + cho cậu thì cậu được thêm 50 điểm danh vọng, nhưng nếu cậu rep - cho tớ thì tớ chỉ được trừ có 4 điểm danh vọng thôi.
vâng nhưng mà là đánh giá lúc nào ạ,đánh giá trên từng bài viết hay là bằng cách nào?chắc là chức năng đó bây giờ chưa có đúng ko ạ?-:??

Pisces
22-07-2007, 05:36 AM
vâng nhưng mà là đánh giá lúc nào ạ,đánh giá trên từng bài viết hay là bằng cách nào?chắc là chức năng đó bây giờ chưa có đúng ko ạ?-:??
What's this???

Thế mấy cái hạt gì xanh xanh, đỏ đỏ, xam xám bên dưới khung bài viết, bên cạnh cái Rep power thế? Cái này diễn đàn có từ lâu và tớ cũng đã có nói đến trong 2 topic quan trọng là Những thay đổi mới của diễn đàn và hướng dẫn sử dụng các chức năng của diễn đàn rồi còn gì. Chậc chậc...

Xem thêm chi tiết dưới chữ ký.

HoangHiep12C6
22-07-2007, 06:37 AM
Thế pác chỉnh lại cái hệ thống + Rep chưa thế ? Để em dụ dỗ con nhà lành làm việc không công cho em nào :D

letienquana12
23-07-2007, 03:55 PM
ờ hén,bây giờ em mới để ý đến mấy cái đó đấy,thế này hơi khó sử dụng,người mới vào làm sao mà biết đó là cái gì:-@ phải di chuột vào đó chữ nó mới hiện ra,

Pisces
23-07-2007, 11:43 PM
Hồi trước 4rum để chế độ hiẻn thị bài hàng ngang, tức là cái khung thông tin nó nằm ngay trên đầu bài viết chứ ko phải bên trái như bây giờ, cái chức năng này nó nằm ngay trên góc phải, cạnh số thứ tự bài viết ấy, dễ nhìn hơn bây giờ :|.
-
Để tớ nghiên cứu coi có đưa nó lên góc phải lại đc ko :-?. Còn topic này, nhiệm vụ coi như hoàn thành rồi thì cho nó yên nghỉ nhé =).