PDA

View Full Version : Tại sao lại đóng cửa Ghost!

VNNobita
26-07-2007, 12:05 PM
:-c"Lúc đầu chưa hề nghĩ là sẽ viết bài trong forum nên tui ko reg 1 cái nick nào cả,tại vì nghĩ game này mình gà,chẳng bít gì cả mà vô nói lung tung sợ bị wánh,nên lau lau chỉ vô đay coi để lấy thêm chút kinh nghiệm cho con võ sĩ cấp 27 của mình.
Hôm nay lên thấy nghe nói Ghost bị đóng cửa vì lí do có những từ ngữ ko phù hợp trong game,ngay lật tức,tự nhiên cảm thấy chán,tại chẳng bít chơi gì nữa,AU thì nhảy nhiều nhức đầu,võ lam thì cày vất vả đến vô vị,Warcraft thì map mới gần như ko còn,Ghost với tui hết sức mới mẻ:cau cá vừa đc cá bán lấy tiền vừa đc 8 thoải mái;so tài thì tha hồ đc gí và rượt;giao dịch thì tha hồ mặc cả và chèo kéo khách;rồi những lần cùng nhau đi giết train,vô tình qua mấy map khó thế là 2,3 đứa bì gí chạy như vịt...vậy mà bị close vì cái lí do ko đâu vào đâu,thế là nghĩ đến forum,lên đay tìm người đồng cảm,thấy có box chia sẻ này mọi người vào nói cảm xúc của mình và chẳng ai đồng tình với cái y kiến close cả.
Tui cũng mày mò reg nick để viết,chỉ tiếc giá như ko bị close,tui có thể đã vừa cau cá vừa viết những bài xay dựng cho forum rồi .
Close vì cái lí do từ ngữ ko phù hợp,cái lí do này ko đáng,thế nào là ko phù hợp,những "linh hồn,hồn ma,ma quỉ..." chẳng là gì ghê gớm nếu ta ko nghĩ nó theo chiều hướng xấu,đó cũng là tiếng Việt thui,càng ko phải tiếng lóng,mà tiếng Việt thì bình đẳng,từ nào cũng như từ nào,đâu phải những từ ngữ văn chương hoa mĩ thì đẹp còn những từ ngữ kiểu này là xấu xa.
Vì thế,cái gì cũng có 2 mặt,những con ma trong Ghost rất sống động,nó hơn hẳn những con quái vật của những game khác,có thấy con ma nào luôn nở 1 nụ cười hết sức than thiện như Quỉ 1 mắt ko,có con ma nào kêu dễ thương bằng những con Ma trứng cút dù khi bị mình gít ko,có con ma nào có cách tấn công người khác đáng iu bằng con Ma thụt tai ko,và quan trọng hơn cả,game là mang lại giải trí,những con ma đó đem lại sự thư giãn chứ ko phải cảm giác sợ hãi ,vậy thì lí do gì close !
Tui ko bít cơ quan nào đã close Ghost lại,và nếu close bằng 1 lí do nào khác thì ko bít,còn lí do đưa ra nó quá buồn cười,và chẳng việc gì phải sửa chữa lại cả,nếu sửa chữa lại chẳng khác nào chấp nhận mấy từ đó là phản cảm ???Việt Nam ko cần lúc nào cũng thế,chỉ biết đến cái bề ngoài mà ko quan tâm đến cái bên trong,lúc nào cũng nói ra là mấy cái này cái nọ ko phù hợp với văn hóa nước mình,chẳng khác nào chê người ta thấp kém,vậy mà trc mắt chẳng thấy ng ta thấp kém hơn mình cái gì cả,huống hồ chi,những từ ngữ này đều là từ Việt chứ đau phải là ngoại lai.
Vì thế mong chờ ngày Ghost trở lại là 1 phần,còn phần còn lại tui mong Ghost giữ nguyên những gì của Ghost,ko việc gì phải thay đổi,nếu ai cũng giống ai,cũng đẹp đẽ thì nó thành ra nhạt nhẽo,và những cái đẹp thường ko cần phơi ra ngoài,tiếc là mấy người close,họ ko hiểu.
Mong 1 ngày..."Quay về lại Kê Nông Trại"..."

Mọi người nghĩ sao khi đọc được bài viết này. Mình cũng đồng cảm với bạn ấy. Mong rằng Ghost sớm trở lại:read:-:??

letienquana12
26-07-2007, 01:39 PM
gost là cấy gì thế anh em nhở3:-O,em ở nhà quê mới lên nên ngố tàu lắm=))

vitaminb12
26-07-2007, 04:35 PM
hix, cái này là quảng cáo đúng không! Tui thấy trò này chán òm! hình ảnh thì xấu hoắc, chả có gì đáng chơi...