PDA

View Full Version : Con gái hay nói thế này này...

shevchenbe90
04-08-2007, 09:36 PM
Tớ thấy có nhiều chú thân là nam nhi đại trượng phu mà sa đà vào những suy nghĩ mềm yếu uỷ mị về con gái, hơn nữa lại hay ảo tưởng vớ vỉn vì không giải mã được các thông điệp của chị em nên mở ra chủ đề này để mọi người đóng góp ý tưởng để giúp các chú kể trên sớm giác ngộ, thoát khỏi bể khổ, quay đầu lại là bờ.

"Anh ơi em buồn quá"

Hoàn cảnh sáng tác: Trong giai đoạn đang cưa cẩm. Thường vào lúc tối hoặc đêm khuya, nhằm lúc gà đang chuẩn bị đi ngủ hoặc đang lượn lờ đi chơi ngoài đường (có lẽ là với đối tượng khác). Đặc biệt hay sử dụng sau khi từ chối đi chơi với gà vào buổi tối hôm đó mà gà không tỏ ra vẻ gì buồn bực hay thất vọng.

Phương tiện: qua điện thoại, nhắn tin, hoặc IM.

Mục đích: Thử "chất thép" trong thần kinh của gà.

Ý nghĩa: "Con gà này có vẻ cao thủ đây. Mình bắt đầu thấy thích thích nó rùi đấy. Bây giờ phải nắn gân thử một phát xem nó có dễ gục không".

Phản ứng của gà:
Đúng: Coi như không có chuyện gì xảy ra. Đang đi chơi cứ đi chơi, đang ngủ cứ ngủ. Mà đang ngủ thì để điện thoại ở bên cạnh làm gì? Nếu khi gặp lại mà bị chị em tra hỏi thì nói thật là: "Lúc đấy anh đang đi chơi/ngủ/mải chat với bạn cũ nên không để ý". Nếu là điện thoại gọi đến thì bảo là "Bây giờ anh không nói chuyện được vì phải đi ngủ mai còn đi học/làm sớm".

Sai: Tức tốc lấy điện thoại gọi để hỏi thăm tình hình chị em.

Cực kỳ sai: Vác xe chạy đến nhà chị em rồi gọi ra ngoài tâm sự.

Để em xem lịch thế nào đã nhé

Phiên bản: Đến lúc/hôm đấy em gọi cho anh nhé

Hoàn cảnh sáng tác: Khi mới làm quen. Thường sử dụng khi gà rủ đi chơi, đặc biệt là nếu ngày hẹn là một ngày cuối tuần.

Phương tiện: Tuỳ theo phương tiện của gà

Mục đích: Câu giờ; xác lập vị thế tay trên

Ý nghĩa: "Hiện nay em chưa có kế hoạch gì cho thời điểm đó, nhưng em không muốn hứa đi chơi với anh ngay tại vì em chả thấy anh hấp dẫn gì cả. Thôi anh cứ về nhà ôm điện thoại chờ đi, nếu hôm đấy mà mấy thằng em thích nó không rủ em đi chơi, hội bạn gái không tụ tập, ở nhà ông bà bô không tổ chức ăn uống vui vẻ, TV không có chương trình gì hay, v.v. thì may ra em sẽ cho phép anh được bỏ tiền ra để mua vui cho em trong một buổi tối. Sướng nhé!"

Phản ứng của gà:

Đúng: "Em bận thì thôi" (để anh rủ đứa khác)

Sai: "OK"

Cực kỳ sai: "Anh hy vọng là đến hôm đấy em sẽ rảnh để đi chơi với anh"(mắt long lanh ngước nhìn lên, lưỡi thè ra, đuôi vẫy vẫy)

Anh đang làm gì đấy?

Hoàn cảnh sáng tác: Bất kỳ lúc nào

Mục đích: Làm cho gà tưởng là mình đang được nhớ. Giữ cho gà khỏi sổng trong lúc chờ bị làm thịt hoặc đi bắt con gà khác

Ý nghĩa: "Chả nghĩ ra được cái gì hay ho để nói cả, đành phải hỏi vớ vỉn vậy."

Phản ứng của gà:

Đúng: Sự thật phũ phàng. VD: "Anh đang đi massage"

Sai: Nói dối cải lương. VD: "Anh đang nhớ đến em"

Cực kỳ sai: Sự thật buồn tẻ. VD: "Anh đang rửa bát"

Anh có yêu em ko?

Hoàn cảnh sáng tác: thường là lúc sắp vòi vĩnh cái gì hoặc vòi ko được hoặc là thăm dò tình hình bên gà. Áp dụng với những đôi đã yêu nhau và những đôi sắp yêu nhau.

Phương tiện: bất cứ phương tiện gì (miệng, phone, chat...)

Mục đích: Muốn gà thực hiện yêu sách (áp dụng cho những đôi đã là đôi) hoặc thăm dò gà ( áp dụng cho những đôi sắp là đôi).

Ý nghĩa: Áp dụng cho các gà đã dính bẫy: "Hứ, kẹo thế...xin có thế cũng ko cho" hoặc "Ko biết nói dịu dàng thế này nó có làm theo ý mình ko?, Hừ, nếu ko bà sẽ có cách khác nặng hơn". Áp dụng cho các gà chưa sập bẫy: "Hừm, đồ gà mờ, bà đã ra dấu bật đèn xanh đến thế rồi mà vẫn ko phản ứng gì, lại để bà phải hỏi thẳng ra. Xem, sẽ biết tay bà...hừm hừm".

Phản ứng của gà:

Đúng: "Úi giời, hỏi vớ vẩn". Nói xong lờ đi.(Yeah có thế mới là gà độ chứ ).

Sai: "Anh yêu em mà nếu ko anh đâu có đứng đây"

Cực kì sai (aka gà mờ):"Anh rất yêu em!!! Anh sẽ làm mọi chuyện vì em". Cổ ngẩng lên, mắt chớp chớp, đuôi vẫy vẫy, chạy lon ton quanh sân, có thể....gáy... (bắt chước lại bạn quarker cái).

Hôm nọ, anh X rủ em đi chơi...

(kể 10 phút về buổi đi chơi với anh X)...

Phiên bản: Hôm nọ em ngồi với anh bạn ở quán anh ấy nói (thao thao kể)...

Mục đích: Thử chất thép trong thần kinh của gà.

Ý nghĩa: 95%: "Anh mãi mãi chỉ là ""bạn"" thôi. Em vẫn đi chơi với người khác đấy, đừng có trách là em không báo trước."
4%: "Anh có đối thủ cạnh tranh đấy. Để xem anh có chịu được ""nhiệt"" không hay mất bình tĩnh tự tin luôn"
1% (các em đã đổ kềnh càng một cách rõ rệt): "Em mới quen anh thôi nhưng em cảm thấy đi chơi với người khác là có lỗi với anh". Trường hợp này thường kèm theo nói xấu thằng kia hoặc kể lại các vụ đi chơi không vui.

Phản ứng của gà: Đúng: Cười bí hiểm (nếu mà em cũng biết là hôm nọ anh cũng đi chơi với một em khác thì em nghĩ thế nào nhỉ?). Nói sang chuyện khác.
Sai: (cáu)"Sao em đang đi với anh mà lại cứ kể về đứa khác thế?" (Dịch ra: Anh chả có tí tự tin nào nên anh nghĩ chắc là nó hơn anh rồi)
Cực kỳ sai: "Anh yêu em. Không có em thì anh không sống nổi đâu".

Em là gì của anh?

Phiên bản:
1. Em muốn biết tình cảm của anh đối với em thế nào.
2. Anh đối với em có thật lòng không hay chỉ đùa giỡn thôi?
v.v.

Hoàn cảnh sáng tác: Sau khi đã hẹn hò đi chơi một thời gian.

Mục đích: Câu bài

Ý nghĩa: "Em thích anh"

Phản ứng: Những chú mà được em ý hỏi câu này thì không bị gọi là gà
Đúng: "Tình cảm của anh gần bằng tình cảm của em đối với anh"
Gần đúng: "Em định cầu hôn anh đấy à?" (có thể có phản ứng phụ, cẩn thận)
Sai: "Em là người yêu của anh", "Em là tất cả", "Đối với anh em quan trọng hơn mọi thứ trên đời", v.v.
Cực kỳ sai: "Chả là gì cả"

Anh ơi em lạnh....

(qua điện thoại lúc ban đêm)

Phiên bản: Anh! Em đang cô đơn quá.(tất cả đều qua điện thoại)

Hoàn cảnh sáng tác: Nàng đang rất chi là..... máu or có chuyện gì đó xảy ra với nàng

Mục đích:(chỉ khi đã bị gà câu) kiểm tra xem giờ này gà đang làm gì ở đâu, nhất là đêm khuya có đi đánh bắt hay ko???????, đo mức độ cảm của gà có khi cần thật.

Phản ứng:
Rất đúng: Lớn roài mà không biết làm cách nào cho hết lạnh sao, đêm hôm thế này...
Đúng: Em lấy thêm chăn đắp rồi sẽ hết lạnh ngay
Cho là được: Anh sẽ qua ngủ với em cho ấm nhé.
Sai: Có chuyện gì để mai em nhé, anh buồn ngủ lắm

Nghiêm túc trong tình cảm

Văn cảnh: 1. Em không thích người không nghiêm túc trong tình cảm.
2. Anh không nghiêm túc trong tình cảm gì cả
v.v.

Ý nghĩa: "Em máu lấy chồng"
1. Em không yêu anh nhưng bây giờ em cũng già rồi.Với lại em thấy anh cũng được đấy: hình thức ok, công ăn việc làm ổn định, thu nhập cũng khá, lại có chỗ ở đàng hoàng. Thôi anh lấy em đi để em có chỗ dựa. Anh mà không lấy em thì em sở lượn đây không có ế mất.
2. Em thích anh quá nhưng anh thì cứ tưng tửng thế. Để em thử xem anh có manly thật không hay em vừa mới nói là "không thích" một cái là anh bị đánh gục ngay. Em nói là không thích thế thôi nhưng anh đừng có thay đổi nhé.

Phản ứng:
Sai: "Anh xin hứa từ nay sẽ không thế nữa"
Rất sai: Không nói gì nhưng âm thầm sửa chữa.
Đúng: "Sao anh nghe câu đấy của em giống mấy người đăng báo kết bạn quá"

Chúng mình làm bạn tốt nhé

Ý nghĩa: Đây là 1 hình thức nắn gân gà....xem gà này đã chín chưa ?
Tình huống 1:Thăm dò đối thủ?
Tình huống 2 :Bật đèn xanh

Phản ứng:
Đúng : Thì chúng ta vẫn là bạn tốt mà
Sai :Không muốn làm bạn tốt ,muốn tiến tới cao hơn
Cực kì sai :Anh yêu em lắm và anh không thể làm bạn tốt với em .Mắt hấp háy , lưõi thè ra , đuôi vẫy vẫy

Tiêu chuẩn bạn trai của em là phải ...

Các tiêu chuẩn thường là: cao (trên 1m80, trong khi gà chỉ cao có 1m55), giàu (đi xe đẹp, còn gà chỉ có quả xe dream cũ xâu xấu bẩn bẩn, nhà to + hộ khẩu Hà Nội, trong khi gà đi thuê nhà cấp 4 để ở), v.v. và v.v.

Hoàn cảnh sáng tác: Trong quá trình cưa cẩm, thường là bất ngờ để đánh úp gà

Phương tiện: tất cả các phương tiện

Mục đích: tự nâng giá, thử thần kinh gà

Ý nghĩa: "Em có giá lắm đấy. Nếu anh cảm thấy không chịu được nhiệt thì rút lui trong danh dự đi"

Phản ứng của gà:
Đúng: Coi như không có chuyện gì xảy ra. Đang nói chuyện thì tiếp tục câu chuyện, đang nắm tay hay hôn hít thì tiếp tục nắm tay và hôn. Hoặc gà có thể hưởng ứng em bằng cách bảo "Tiêu chuẩn bạn gái của anh thì phải vừa xinh vừa thông minh, nếu nhà giàu thì càng được cộng điểm."
Sai: "Anh mặc dù không được như thế nhưng anh yêu em thật lòng"
Cực kỳ sai: Cứng họng. Ngậm ngùi rút lui vì mình "không đạt tiêu chuẩn"

Em luôn sẵn sàng chờ đợi một TY...

Hoàn cảnh: Khi gà và cáo mới quen nhau, đã có thời gian tìm hiểu và đã có chút cảm tình với nhau.Cáo chưa muốn yêu gà , nhưng cũng cảm thấy cô đơn .Nói thẳng là tình cảm của cáo là 50%,tức là 5 ăn 5 thua với gà.
Phương tiện:Thường là rất tự nhiên(ví dụ đang ngồi nói chuyện,đang đi xe ...)
Ý nghĩa: Em thấy anh cũng được đấy ,anh thích thì cưa em tiếp em sắp đổ rồi đấy,còn anh vớ vẩn thì em kiếm thằng khác.
Mục đích:Sàng lọc gà,cáo nói thì cứ nói vậy thôi còn khi nào cáo yêu thì chính cáo cũng không biết được.
Trả lời
Tuyệt vời :"Khi nào em chờ được thì báo cho anh biết nhé"
Sai:"Anh yêu em mà, em còn phải chờ đợi gì nữa"

Anh có bạn gái chưa?

Phiên bản:
1. "Anh yêu ai?"
2. "Bạn gái anh đâu?"
3. "Chắc lại đi chơi với người yêu chứ gì?"
v.v.

Hoàn cảnh: Mới quen

Mục đích: Thăm dò. Thử gân cốt của gà.

Ý nghĩa: "Anh gà này nhìn ngon phết nhở, nếu không có khiếm khuyết gì thì chắc nhiều em kèm cặp lắm đây"

Phản ứng:
Đúng: [sợ hãi] Ơ kìa em ghen đấy à?
Sai: Chả hiểu sao anh vẫn chưa có người yêu
Rất sai: Anh yêu em

Em không hiểu được mình

Phiên bản: "Nhiều khi em cũng không hiểu được mình , em không biết mình đang làm sao nữa..."

Ý nghĩa: Em đã chán anh rồi , dù anh rất tốt với em.Con gái nói câu này cũng có ý nói luôn là "Em không hiểu được em " thì anh "Phải hiểu được em "
Trả lời :
Đúng :[Ngạc nhiên] Anh thấy em vẫn bình thường mà.
Sai: Ừ,anh cũng thấy như vậy
Cực sai: Em làm sao thế, có cần anh đưa đi khám không?

Anh cho em số điện thoại của anh rồi em sẽ gọi cho anh.

Hoàn cảnh sáng tác: Khi gà mon men đến làm quen và xin số điện thoại

Mục đích: Sơ loại

Ý nghĩa: "Gà thì đi chỗ khác chơi cho chị mở hàng"

Phản ứng:
Đúng: Bài đấy cổ rồi em ạ, thôi cứ đưa số đây, không sao đâu. Một ngày anh hứa chỉ gọi và nhắn tin cho em khoảng 70 lần thôi.
Sai: Đây, số của anh đây, em nhớ gọi sớm nhé, lúc nào cũng được.
Cực sai: Nhân tiện đây em có cần lấy thẻ tín dụng, sổ đỏ nhà, giấy tờ xe của anh luôn không?

Em giới thiệu bạn em cho anh nhé?

Hoàn cảnh sáng tác: Mới quen, gà bắt đầu bộc lộ âm mưu hoặc lộ bản chất gà.

Mục đích: Nắn gân

Ý nghĩa: "Anh làm sao với tới được em"

Phản ứng:
Đúng: "Bạn em có xinh không? So với em thì thế nào?"
Sai: Tịt
Rất sai: Ứ ừ! Anh thích em cơ [nằm lăn ra đất gào khóc giãy giụa]

Hôm nay trông anh gà đẹp trai thế

Hoàn cảnh sáng tác:Khi anh gà không đẹp trai cho lắm, lại thích được nịnh; và có quan tâm trên mức đặc biệt với em cáo

Phương tiện: Trực tiếp khi face to face

Ý nghĩa: Chà chà, lâu nay anh gà lơ là quan tâm đến mình thế, hay là có chị cáo nào mới rồi; thế là không được.

Mục đích: Giữ lấy anh gà chống móm.
Trả lời
Đúng: Thế thì đi với người xinh như em mới hợp em nhỉ?
Sai: Sự thật - Anh mà đẹp trai hả
Cực kỳ sai: Sự thật phũ phàng - Chắc là tại hôm nay anh vuốt keo.

Em lạnh lùng lắm, nhưng lại thích chọc người khác tức thì em vui...

Hoàn cảnh sáng tác: trên ngọn cây (đang nghĩ mình ...ngon lắm á)

Mục đích: nhấn mạnh cho gà biết... ẻm đang... toạ lạc trên ...ngọn cây (ý nói Cáo gặp Gà nào cũng phớt tỉnh Ănglê, cùng lắm for fun thôi...)

Ý nghĩa: Gà này phải cố mà leo lên cây mới... hốt mình xuống dưới đất được (Gà phải nỗ lực nhiều mới cua được Cáo)

Phản ứng của gà
Sai: Leo lên cây hốt em nó xuống (anh thích con gái tính như em)

Cực kỳ sai: Lấy thang bắc cho em nó xuống (vì em đặc biệt thía nên anh mới yêu em)

Đúng: Rụng cây cho em nó ...rớt xuống (vậy à, anh cũng chưa rảnh để tìm hiểu về em. Em cứ tự do kể cho anh nghe về em, khi nào rảnh anh hứa sẽ ngâm cứu)

Cực đúng: Cho em nó ngồi...tự sướng trên ngọn cây, chán thì...tự leo xuống (Ủa vậy à. Mà em này, cho anh số phone nhỏ bạn đi chung với em hôm bữa đi, anh thấy nhỏ đó dễ thương quá luôn á)

Em hiểu những gì anh muốn nói nên anh không cần phải nói ra đâu

Hoàn cảnh sáng tác: Hai người đã quên nhau được 1 thời gian. Trong buổi đi chơi riêng 2 người gà đã chuẩn bị tinh thần để tỏ tình .Gà tâm lý nặng nề (đúng là gà) thường im lặng 1 lúc lâu nên cáo đã đoán được ý định tỏ tình của gà

Gà: Anh có chuyện muốn nói với em (Chuẩn bị tinh thần để tỏ tình)
Cáo: "em hiểu những gì anh muốn nói nên anh không cần phải nói ra đâu" (Chưa sẵn sàng nên nói để phủ đầu.Trong lòng có thể thích hoặc chưa thích gà nhưng nói chung cũng có thiện cảm vì nếu không đã chẳng đi chơi riêng cùng gà.)

Phương tiện: Nói trực tiếp

Mục đích: của gà trong hoàn cảnh này là muốn tỏ tình để chuyển mối quan hệ sang giai đoạn mới(he he để được ôm ấp hôn hít......)
Mục đích của cáo :Hoãn binh

Ý nghĩa: "Anh cũng tạm được nhưng chưa đến lúc hoặc anh vẫn phải phục tùng em đã và chịu khó tiếp tục làm thân phận gà,chuyện còn lại xét sau".

Phản ứng của gà:

Sai: Im như thóc và lại tiếp tục làm thân phận gà và hàng đêm mơ về Cáo

Cực kỳ sai:Thảm thiết nói anh yêu em...... mắt chớp chớp đuôi vẫy vẫy mong em sẽ nhận lời ... he he 99.99% la thất vọng.

Đúng: Bất ngờ nắm tay hoặc ôm hoặc hôn tuỳ vào trình độ của gà,nhưng tốt nhất là hôn.Nếu Cáo cũng hưởng ứng thì tuyệt còn nếu Cáo tỏ thái độ không hợp tác thì nói "anh tưởng em hiểu ý anh". Làm như thế có tác dụng buộc Cáo có câu trả lời cụ thể chứ không bắt anh em ta làm gà mãi được

Cực kỳ đúng: Em hiểu rồi à, hay quá, anh chỉ nói 4 từ thôi:....... CHO ANH VAY TIỀN

letienquana12
04-08-2007, 11:23 PM
hừm,sao tự dưng mấy hôm nay toàn tháy post bài về giới tính và dân chơi thế nhỉ,đọc mỏi cả mắt mà chưa hết,toàn là bài dài không,mấy chú lần sau post thì post ngắn ngắn thôi nhá^:)^

coadai1912
05-08-2007, 08:55 PM
chị cũng ngại đọc quá , hic hic , sao mà sdaif thế này

shevchenbe90
06-08-2007, 02:14 AM
Cin gái phức tạp lắm, con gái...tốn giấy mực lắm.
Dù đã yêu nhưng em vẫn muốn luôn được anh tiếp tục chinh phục. Dù luôn tỏ ra tự tin và "bất cần" nhưng em lại thầm sợ anh sẽ để ý đến người con gái khác, kể cả bạn em. Những điều này em chưa bao giờ nói với anh.

Và hãy thử xem "một nửa" của bạn còn có những bí mật gì nè .

Em thích cảm giác được "cưa"

Các nàng thường thích được chinh phục. Nhưng khi một anh chàng quá nhiệt tình, con gái sẽ nghi ngờ "sao anh ta quan tâm nhiều như vậy, có tin được không..." bởi con gái thường có cảm giác không thoải mái khi bị tấn công dồn dập. Và nếu mọi thứ tiến triển quá nhanh, họ thấy giống như bị "sập bẫy" vậy.

Các cô thường muốn chắc chắn về tình cảm của mình và người kia trước khi đầu hàng. Nhưng khi đã thừa nhận tình cảm, con gái vẫn thích cảm giác được con trai rong ruổi theo đuổi, với những biểu hiện dễ thương.

Trả lời nhát gừng không có nghĩa là em không muốn nói chuyện

Khi con gái gặp vấn đề, họ có xu hướng trả lời nhát gừng các câu hỏi của con trai như "bình thường", "không có gì cả"... Tóm lại, họ nói ít hơn 5 từ. Con gái luôn cần nói để giải tỏa stress. Thế nhưng, họ muốn chắc chắn rằng bạn thực sự muốn nghe, chứ không chỉ là quan tâm chiếu lệ. Vì vậy, con trai đừng lẳng lặng bỏ đi mà hãy nhẹ nhàng hỏi thêm một vài lần nữa. Một khi thấy thiện chí, cô gái sẽ sẵn sàng chia sẻ.

Em không có ý phàn nàn anh tụ tập bạn bè

Một cô gái thông minh luôn biết bạn bè giữ vai trò quan trọng cuộc sống của người yêu. Do đó, thật sự họ chẳng cố ý phàn nàn khi chàng đi với đám bạn đâu. Họ chỉ muốn bạn dành nhiều thời gian cho mình. Vì vậy, để được lòng cả hai bên, con trai cần cân bằng được thời gian, tránh để con gái nghĩ đám chiến hữu có ý nghĩa hơn nàng.

Em muốn biết về bạn bè của anh, nhưng điều ngược lại hình như không cần thiết

Có hai lý do: Một, họ muốn biết ảnh hưởng của bạn bè tới anh yêu tốt xấu như thế nào. Hai, họ muốn chiếm cảm tình của bạn bè chàng, để tìm đồng minh và cũng làm mát mặt "nửa kia".

Tuy nhiên, con gái lại không muốn người yêu biết nhiều về hội bạn mình. Một phần, họ không muốn đám bạn vô tình bép xép những bí mật nho nhỏ. Thêm nữa, nàng phòng xa: "Nhỡ anh ấy mến một cô bạn nào đấy trong nhóm thì sao?".

Em lo lắng anh để ý một cô gái xinh xinh

Nguyên nhân là do nàng ghen, cộng với tính ghen tị. Do vậy, các anh chàng tinh tế sẽ chẳng bao giờ tỏ ra chú ý đến một cô gái khác ngoài người yêu mình. Chàng cũng đừng bao giờ khen cô kia xinh/thú vị/vui tính trước mặt nàng.

Cuối cùng, nếu chàng cảm thấy dao động thật sự trước một ai khác tuyệt hơn, hãy nói thẳng với nàng. Lời nói đó tất nhiên sẽ làm tổn thương cô gái, nhưng còn đỡ hơn nhiều so với cảm giác "một nửa" của mình bắt cá hai tay.

xumi
18-09-2007, 09:38 AM
ối giời ơi, con gà kia nó ăn thịt cáo ấy chứ, ầy mà những tình huống chú đưa ra, con trai toàn chọn phương án 2+3 thôi, haha

guocxinh
18-09-2007, 09:50 AM
nhưng chị cũng là con gái mà chị yêu, rất tôn trọng còn chiều người yêu chứ đâu có khó tính như em nói đâu.Oan cho chị quá

1stPrO
18-09-2007, 10:17 AM
trời ơi , chia làm nhiều phần nhỏ đi dài quá bố ai đọc hết dc , dâu hết cảe mắt rồi

xumi
18-09-2007, 10:47 AM
hờ cứ đọc dần đi sẽ hết, chị đọc hết rùi đó, hay phết nhưng hok đúng đâu nhé, đừng tin

sám_hối
19-09-2007, 11:35 AM
cái nì hok hay mà là cực hay chú khá lắm vote cho chú 1 điểm

hann
19-09-2007, 04:56 PM
cuối cùng thì cũng đọc hết, bài này khá hay đánh giá đúng những gì con gái nghĩ và làm.
anh em cẩn thận kô là thành gà hết đấy. hờ hờ

ha_vietluc
20-09-2007, 07:22 PM
bài nay hay đáy chu,đúng tam trạng của các chàng và các nàng rùi còn j, tại hại khâm phục

coadai1912
20-09-2007, 09:11 PM
chị cũng bó tay , ghét đọc cái gì dài lém ,hix hix m nhwung đọc đoạn đầu hay thiệt

sám_hối
20-09-2007, 10:23 PM
hay j mà hay zo xì pam à cô em

scorpion
09-11-2007, 09:56 PM
bài này hay vô cùng luôn,đúng vô cùng luôn(ngựoc lại mới chị xxxxuuu)đề nghị post tiếp để a e học hỏi.Post được khoảng 10 bai thế này cho chú làm mos xờ của box truyện con trai chùng mình luôn hahaha

hiepsygiay_zz
21-11-2007, 04:09 PM
óe hoa cả mắt thằng này điên roài

cogaibachkim_nc
27-11-2007, 03:48 PM
Đọc song mỏi cả mắt ? chỉ cóa mỗi một câu là % đúng hơi ít đóa cậu ?^^

Bách_Hợp
25-02-2008, 06:25 PM
ác chiến quá ta hiểu được là cả một vấn đề!
------------------------------------------
oác đọc xong chóng cả mặt >>>>>
dài quá ta!

haminhvan
08-03-2008, 02:21 PM
Hơ hơ! Anh gì ơi! Anh vít dài wa'! Em đọc mỏi hết cả mắt
Mà sao lai nói kon gái là "phức tạp"???:alert: (à ko):warn: Chứ kon chai các anh thì ko phức tạp chắc???:heheh:

Bách_Hợp
08-03-2008, 02:25 PM
:warn: Chứ kon chai các anh thì ko phức tạp chắc???:heheh:
Biết vậy nhưng có lẽ nhiều cái con gái sẽ phúc tạp hơn con trai ở một góc đọ nào đó! mà khoa học không lý giải được !

haminhvan
08-03-2008, 02:59 PM
Biết vậy nhưng có lẽ nhiều cái con gái sẽ phúc tạp hơn con trai ở một góc đọ nào đó! mà khoa học không lý giải được !

Nhiều kái! Đó là chi vzậy?
Nên nhớ bi chừ nam nữ bình đẳng nhá!:sparkling:
Ăn nói lung tung:^_^:

Bách_Hợp
08-03-2008, 07:26 PM
Nhiều kái! Đó là chi vzậy?
Nên nhớ bi chừ nam nữ bình đẳng nhá!:sparkling:
Ăn nói lung tung:^_^:
Biết là bình đẳng rồi nhưng chỉ có con gái hiểu rõ con gái nhất và con trai cũng vậy nên ai cũng có cái rắc rối của riêng mình mà :fallout: Nhưng theo yw kiến của con trai thì con gái quả là một vấn đề khó lí giải được :hmm::hmm:

haminhvan
21-03-2008, 05:26 PM
Dễ thuj mà!
Bách Hợp cứ sang mí cí topic của Hà Minh ấy!
Có nói về con gái đấy!
ha ha!

Bách_Hợp
23-03-2008, 11:56 AM
Dễ thuj mà!
Bách Hợp cứ sang mí cí topic của Hà Minh ấy!
Có nói về con gái đấy!
ha ha!
Ồ ! sao ở đây có vẻ nhẹ nhàng và yên tĩnh vậy? có phải hà minh nhà ta không nhỉ? hay bị chạm mạch ở đâu rồi?:heheh::heheh::heheh::heheh::heheh:

haminhvan
27-03-2008, 06:50 PM
Ồ ! sao ở đây có vẻ nhẹ nhàng và yên tĩnh vậy? có phải hà minh nhà ta không nhỉ? hay bị chạm mạch ở đâu rồi?:heheh::heheh::heheh::heheh::heheh:

Lại nói tức nhau rồi!
Em là Hà Minh đây!
:crave::crave::crave::crave::crave:

Bách_Hợp
02-04-2008, 10:03 AM
Lại nói tức nhau rồi!
Em là Hà Minh đây!
:proud: Chà chà thế là muốn bắt tay giảng hòa ah hay là bắt cả chân luôn đi cho nó thân thiện! ôm thêm một cái thể hiện tình hữu nghị và hôn một cái thể hiện...:heheh: