PDA

View Full Version : Viết cho A cho những j đã qua sắp qua và sẽ qua !!!

xumi
10-08-2007, 10:12 AM
Vậy là cũng đã qua rồi kể từ cái ngày ấy, 70 ngày chẵn tròn chịa như những con số, E xa A hay A xa E cũng đều giống nhau cả thôi đúng k A, mọi chuyện kết thúc E chẳng hề khóc, nc mắt rủ nhau chạy trốn đi đâu hết và chỉ thấy rằng sao cuộc sống lại có nhiều nỗi xót xa đến thế :( .

Tưởng rằng mọi thứ đã đi vào quỹ đạo của nó nhưng lại k phải vậy, với E mọi thứ đều đáng trân trọng, nhưng với A dường như k fải là thế. Tất cả đều k thể đổ lỗi cho ai, E cũng chẳng thể đổ lỗi cho A bởi vì t/c mà sao có thể ép buộc hay đổ lỗi cho nhau. A có bao giờ nghĩ cho E, có bao giờ vun vén cho t/c của hai đứa. Điều đó có lẽ chỉ A mới trả lời đc, bởi chính A là ng đang tâm rũ bỏ mọi thứ khi nó đang là mộ cái j đó rất tốt đẹp đối với E. Cứ nghĩ rằng t/c trân thành sẽ khiến con ng ta có suy nghĩ tôt hơn về t/y, gđ, nhưng thật sự đối với A điều đó là vô nghĩa.

Mọi chuyện kết thúc quá nhanh khiến A ngạc nhiên và ngỡ ngàng fải k, nhưng vì sao nó xảy ra như thế A biết chứ, bởi vì A k biết giữ nó trong tầm tay. A chưa bao giờ nghĩ rằng E có thể rời xa A bởi E quá yêu A, nhưng A đã nhầm rồi, không j là không thể xảy ra đc. A nói " tất cả phụ nữ đều giống nhau ", có thể đúng bởi vì đã có những ng giống như A làm tổn thương họ. Tại sao E fải cố gắng 1 m nếu như t/c A dành cho E quá ít, hay A lừa dối E . Cho đến khi A nhận ra mọi thứ thì t/c của E nó đã nguội lạnh mất rồi.

" Mình quay lại nhé ", trái tim tự nhiên thắt lại đau nhói, k còn biết là cảm giác j nữa ...chẳng mong chờ...

T/y làm trái tim nhỏ bé của mỗi ng ấm áp lên nhưng nó cũng làm cho chính trái tim bé bỏng ấy nguội lạnh và mất đi niềm tin. Cuôc sống là thế có ai đó đã từng nói với E như thế và đúng là cuộc sống là thế thật !

000_000
10-08-2007, 10:44 AM
Chị ơi thế có nghĩa là sao ? Hai người chia tay nhau à ,em không hiểu lắm #-o có vẻ chuyện này khó nói nhỉ
------------------------------------------
Chị ơi thế có nghĩa là sao ? Hai người chia tay nhau à ,em không hiểu lắm #-o có vẻ chuyện này khó nói nhỉ:(

coadai1912
10-08-2007, 10:49 AM
em nè , hỏi linh tinh à nha ":P"
tâm trạng này , em cũng đang trải qua nè, hôm qua vừa quyết định chấm dứt một mối tình , chỉ là thoáng qua trong hư vô mà thôi , đến và đi đều nhanh chóng , phải chăng bản thân lạnh lùng như lời người ấy nói ,

xumi
10-08-2007, 04:22 PM
Chị ơi thế có nghĩa là sao ? Hai người chia tay nhau à ,em không hiểu lắm #-o có vẻ chuyện này khó nói nhỉ
Chị ơi thế có nghĩa là sao ? Hai người chia tay nhau à ,em không hiểu lắm #-o có vẻ chuyện này khó nói nhỉ:(

k phải là khó nói mà là rất khó nói, nhưng mà nc là chị k sao nữa rùi, hihi

shevchenbe90
10-08-2007, 07:19 PM
Khó nói thì chị tập nói ở nhà đi, ghi âm vô cái điện thoại, đến trước mặt ảnh bật lên 2 người cùng nghe :D, biết đâu biết đâu

coadai1912
11-08-2007, 08:55 AM
ý kiến cuae shev hơi bị hay à nha , được phết nha

xumi
01-09-2007, 03:18 PM
Chị cần j phải đứng trc gương hả E, nói thẳng ra luôn ấy chứ. Vấn đề nó là ở chỗ chị k nghĩ đến cái chữ biết đâu kia nữa. Chuyện tình cảm mà qua rồi, nếu mình cứ khư khư giữ một cái ý kiến j đó thì nó k hay, mà nói ra để cảm thấy nhẹ lòng thì có khi lại mang tiếng là nói xấu người cũ.

Chuyện t/c đôi khi làm m mất lý trí, nhưng tốt hơn hết là k nên cố níu kéo. Mình k thể ép người ta phải ở lại bên mình hay ép bản thân mình phải ở lại bên cạnh ng ta chỉ vì thương cảm.... Chị ghét con trai nói dối, ghét con trai thừa t/c đến mức phải phân phát t/c cho ng khac mà k phải chỉ dành riêng cho 1 mình mình. ghét ng k biết vun vén cho t/y.

sám_hối
12-09-2007, 05:53 PM
Khó nói thì chị tập nói ở nhà đi, ghi âm vô cái điện thoại, đến trước mặt ảnh bật lên 2 người cùng nghe :D, biết đâu biết đâu

chú lãng mạn phết chắc xem phim hq nhiều =))

boy_sevenloveNN
12-09-2007, 10:04 PM
đó là với chú thôi.chứ chưa chắc áp dụng được với một số người đâu.chị xumi nhờ :jeje: :jeje:

sám_hối
13-09-2007, 02:04 AM
đúng roài đó lỡ phản tác dụng thì vỡ mồm

xumi
13-09-2007, 08:45 AM
phản là phản thế nào, cái đấy thực ra cng hay đấy, nhưng mà chỉ áp dụng với việc đi phỏng vấn hoặc thi vấn đáp thì hợp lý hơn.

hann
13-09-2007, 10:07 AM
Chuyện t/c đôi khi làm m mất lý trí, nhưng tốt hơn hết là k nên cố níu kéo. Mình k thể ép người ta phải ở lại bên mình hay ép bản thân mình phải ở lại bên cạnh ng ta chỉ vì thương cảm.... Chị ghét con trai nói dối, ghét con trai thừa t/c đến mức phải phân phát t/c cho ng khac mà k phải chỉ dành riêng cho 1 mình mình. ghét ng k biết vun vén cho t/y.

em ơi đừng ghét nhiều thế, em mà ghét nhiều thế kiểu gì em cũng gặp phải người như thế cho xem [-Xo:-)

sám_hối
13-09-2007, 01:18 PM
mọi người trước khi làm việc gì làm 1 chai voska to là giải quyết hết ngay ý mà

xumi
18-09-2007, 10:37 AM
em ơi đừng ghét nhiều thế, em mà ghét nhiều thế kiểu gì em cũng gặp phải người như thế cho xem [-Xo:-)

E gặp rùi pác ạ, thế nên E mới ghét, chứ trc kia E có ghét j đâu, huhu số E nó khổ thế đấy pác ạ. những điều mong mún thì lại chẳng có đc ao giờ :runaway:

ngayxua
18-09-2007, 10:55 AM
E gặp rùi pác ạ, thế nên E mới ghét, chứ trc kia E có ghét j đâu, huhu số E nó khổ thế đấy pác ạ. những điều mong mún thì lại chẳng có đc ao giờ :runaway:

anh bầy cho em một cách nhé: em hãy ghét tất cả mọi thứ thì (những điều em mong muốn lại có).
chứ trc kia E có ghét j đâu, thì em những điều em mong muốn lại chẳng được. :runaway:

xumi
18-09-2007, 11:44 AM
Thật hả A :knife:có thế mà hok nghĩ ra, để E thử xem nào xem những thứ ghét thật và ghét giả cái nào sẽ thắng cái nào :blush:

leducviet
07-10-2007, 05:46 PM
.Chuyện tình của bà chị à....cảm động thiệt đấy........

xumi
08-10-2007, 02:21 PM
uhm 1 ky niệm k vui, mọi chuyện cũng qua rồi có lẽ con ng đúng là có duyên số thật. hi

coadai1912
08-10-2007, 07:04 PM
chẳng biết nữa , cólex vào đây là đúng
D là ai ? một câu hỏi làm em bất ngờ đã nghĩ rằng sẽ cho d vào kí ức ko ngờ người khơileen lại chính là anh ,.
"em đừng để anh mất tin tưởng"
một câu nói .... anh có nghĩ em senghix gì khi anh nói thế ? yêu là phải tra xét thế ư ? hỉ bảo câu vì anh yêu em ư ?
emko thích tình yêu là như thế , quá khứ là quá khứ , ngườita đã muốn quên sao cứ nhắc lại ,
với emai quan trọng hơn ư ? quan trọng , quan trọng , tất cả chẳng có ai quan trọng cả, kể cả bản thân , nếu yêu màphair thế , cólex nên thôi . anh bảo cho em 1 tuần để trả lời, em chẳng muốn nói nữa, nếu anh muốn kết thúc thì hãy dừng ở đây đi . yêu ko có nghĩa là phải xen vào đời tư của nhau , em tôn trọng ko bao giờ hỏi anh , dù em biết người mà anh đã từng yêu là ai , sao anh lại ko thể tôn trọng quá khứ , chán nản rồi , cólex ko yêu ai hết lại hay , quyết châmduwts ở đây

wait4u_pro_c3
17-10-2007, 02:36 PM
360.yahoo.com/nhockhongbuon123:^_^:chị Xumi ơi, chị viết rất hay. chị có blog chứ, add của em đê
Lúc bé, tưởng khóc là buồn, bây giờ phát hiện buồn nhất là không thể khóc được, cứ trống rỗng, tỉnh táo và vô hồn.........

Lúc bé, tưởng cười là vui, bây giờ nghĩ lại, có những giọt nước mắt còn vui hơn cả một trận cười..........

Lúc bé, tưởng đông bạn là hay, bây giờ mới biết vẫn chỉ có mình mình....

Lúc bé, tưởng cô đơn ở đâu xa lắm, chỉ đến ở những chỗ không người, đến giờ mới hiểu, lúc bên nhau, sự ấm áp mới thật mong manh, mà nỗi cô đơn sao lại gần gũi thế......

Lúc bé, tưởng yêu là tất cả, là mọi thứ, lớn rồi mới biết sau yêu còn có chia tay.........

Lúc bé, tưởng thành người lớn là lớn, bây giờ đã thấy có nhiều người đã lớn mà vẫn chưa thành người lớn, và đến khi thật sự thành người lớn thì người ta sẽ biết không bao giờ bé trở lại được..........

Lúc bé, tưởng mình có thể thay đổi cá thế giới, giờ thấy được ngay cả 1 người còn chẳng có khả năng thay đổi. Có chăng, vẫn chỉ là tự thay đổi mình...........

Lúc còn bé, tưởng yêu một người thì dễ, quên một người mới khó. Giờ thấy mình quên đi nhiều người cũng dễ dàng, nhưng để yêu, mới khó làm sao.........

Lúc bé, thích định nghĩa về tình yêu, tình yêu là X, là Y, là A,B,C,D; bây giờ lớn lại cuống cuồng, vì hoang mang, không biết tình yêu thật sự là gì cả.............

Lúc bé, vẫn nghĩ rằng tình yêu là mãi mãi, tình yêu là thứ quan trọng nhất trong cuộc đời. Giờ thì biết yêu đến đó, rồi đi đó, như mưa bóng mây, hay dù có như chớp bể mưa nguồn thì cũng vậy, có đó rồi mất đó. Và thật sự cũng chẳng biết thứ gì là quan trọng nhất

Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta , nhưng rồi tỉnh yêu lại ra đi, thì cũng đừng nên níu kéo hay đỗ lỗi mà hãy để nó ra đi. Mọi lý do đều có ý nghĩa riêng của nó và rồi ta sẽ hiểu. Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu. Mà là tình yêu chọn lựa ta. Tất cả những gì mà chúng ta thật sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kì diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế. Hãy mang tình yêu đến cho những người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn, mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.Có những người đang yêu đã sai lầm. Sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ ngỡ rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình, hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân mình. Họ quên đi điều kì diệu nhất của tình yêu , đó là – tình yêu là một món quà – mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi . Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong trái tim mình .Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ một khoảnh khắc của cuộc đời mình

scorpion
09-11-2007, 02:54 PM
mẹ ơi sao lại có thứ nó phức tạp:duno: thế kia chứ,may mà mình ko đẹp "trai",chẳng nổi bật nên trời chưa ban khổ:^o^::^o^:.

mọi người trước khi làm việc gì làm 1 chai voska to là giải quyết hết ngay ý mà

Em hơi bị thích ý kiến của bác đấy,có j làm một chai ttooo là ổn ngay mà,nhưng đừng uống voska,bị pha cồn rùi uống đau đầu lắm:picknose:

quynhchi b12
30-11-2008, 07:34 PM
360.yahoo.com/nhockhongbuon123:^_^:chị Xumi ơi, chị viết rất hay. chị có blog chứ, add của em đê
Lúc bé, tưởng khóc là buồn, bây giờ phát hiện buồn nhất là không thể khóc được, cứ trống rỗng, tỉnh táo và vô hồn.........

Lúc bé, tưởng cười là vui, bây giờ nghĩ lại, có những giọt nước mắt còn vui hơn cả một trận cười..........

Lúc bé, tưởng đông bạn là hay, bây giờ mới biết vẫn chỉ có mình mình....

Lúc bé, tưởng cô đơn ở đâu xa lắm, chỉ đến ở những chỗ không người, đến giờ mới hiểu, lúc bên nhau, sự ấm áp mới thật mong manh, mà nỗi cô đơn sao lại gần gũi thế......

Lúc bé, tưởng yêu là tất cả, là mọi thứ, lớn rồi mới biết sau yêu còn có chia tay.........

vẫn biết sau yêu còn có chia tay.....
nhưng......
sau chia tay thì là gì đây???????????
:corner::corner:

quynhchi b12
02-01-2009, 06:57 PM
Anh ! Vậy là 1 năm đã qua, năm cũ đã kết thúc rồi đấy. 1 năm mới đã đến rồi anh ạ. Những gì đã qua giờ chỉ còn là kí ức mà thôi ....... nhưng những gì đáng nhớ sẽ còn mãi trong trái tim em. Quên, em sẽ phải quên và nên quên để bắt đầu 1 cuộc sống mới.............. nhưng..........xin anh đừng buồn anh nhé....... ở đâu đó trong trái tim em sẽ còn mãi hình bóng của anh - 1 người đặc biệt mà em không thể nào quên..........
:corner::corner::corner:

quynhchi b12
11-03-2009, 11:43 PM
cứ nói là sẽ quên, sẽ cố quên nhưng sao khó quá.........
những gì đã qua sao vẫn không thể nào quên????????????? :demoralize: