PDA

View Full Version : bố mẹ cho em cuộc sống _ cuộc sống vùi dập em

coadai1912
10-08-2007, 11:25 AM
khi còn nhỏ , em là một cô bé yếu đuối , rất dễ bị tổn thương , nghe quá nhiều câu chửi mắng từ mẹ , quá nhiều sự lạnh lùng từ cha , sự so sánh và ko quan tâm của họ hàng . hầu như mọi người chỉ biết đến người chị cả đầy tốt đẹp của em . tất cả mọi thứ đã làm cho em - 1 cô bé đáng lẽ phải sống tươi vui như cái tuổi đã trầm lặng và u uất .
hồi đó em đã khao khát được thoát ra khỏi cái gia đình ấy , em ao ước có 1 gia đình nhỏ bé đơn sơ nhưng đầy ắp tiếng cười ,
khi đi học xa , một tai nạn khủng khiếp đã ập đến với em , trong 1laanf đi học về muộn em đã bị 1 đám thanh niên làm nhục . đau khổ tột cùng , em tụ giam mình trong phòng mấy ngày ko học hành ko ăn uống , nỗi đau chồng chéo nỗi đau , khi tinh thần đã dần dần trở lại thì 1 đòn đánh đau đớn đã gục ngã em , em biết mình đã có thai . nước mắt em ướt đãm gối mỗi đêm , em suy nghĩ , em ko biết lối thoát nào cho mình , nhiều lúc nghxi đến cái chết , nghĩ đến đi thật xa, nhưng gia đình lại ngăn em lại , em nhwu chơi vơi trong các nỗi đau ,ko có gì hàn gắn ,
khi ko chịu đựng được nữa em đã nói cho 1 chị cùng chỗ học , chị ấy đã lo lắng đã khuyên em hãy đi bỏ cái thai ấy đi ,. em lo lắng , em ko muốn ghiết đi một sinh linh vô tội , vì em đọc nhiều lắm trong các báo các phim về sự vô tội của sinh linh ., nhưng ko ghiết đứa bé , em như sẽ tự ghiết mình , còn cuộc sống sau này của em nữa . em lại đi vào ngõ cụt
rồi em cũng quyết định đi phá , sau khi được nghe mọi người nói rất nhiều , khuyên rất nhiều . 2 ngày trong bệnh viện đó là những nỗi đau , những sự giàng xé , đau đớn cả về thể xác lẫn tâm hồn đã làm em như sụp đổ
với số tiền nợ nần quá nhiều , với nỗi buồn sâu kín ko muốn ai hay , em đã đứng dậy đã đi , đã cố gắng như ko có chuyện gì , nhưng đôi mắt em ko thể giấu nõi buồn .
em đã nghĩ rằng cuộc sống của mình sẽ có thể làm lại , nhwung rồi day dứt lương tâm , nỗi đau vẫn cưa giàng xé làm em chao đảo , giờ đây em cần một bàn tay yêu thương che chở đến chừng nào

đay là một câu chuyện tôi nghĩ sẽ giúp ích cho ai đó , hãy biết đứng lên , trên đời này còn nhiều ngươi đang đau khổ hơn chúng ta nhiều

coadai1912
11-08-2007, 09:36 AM
gửi cho em một chút gió , gửi cho em một chút hương của cuộc sống , tôic húc em sẽ đứng lên và tìm lại bản thân mình , hãy sống vì mình , đừng vì nõi giằng sé về tâm hồn làm em gục ngã , đừng vì thất vọng về gai đình là em tổn thương , ở đây ko ai biết em , em sẽ được bình an vô sự , em sẽ ko phải nhận ánh mắt thương hại của mọi người , em sẽ được người ta tôn trọng . hãy luôn luôn cười em nhé , vì em biết ko , khi em cười làm cho mọi người bạn quen em đề vui sướng ,

xumi
14-09-2007, 12:23 AM
gwuir cho E tất cả những j ta có, để rồi ta làm gió cuốn đii tất cả những u phiền trong E, hay là gió để có thể cuốn đi.........

sám_hối
14-09-2007, 12:26 AM
hay lắm lâu lắm mới đọc 1 bài hay như thế này

xumi
14-09-2007, 09:25 AM
chẹp hay nhưng tâm trang, đọc bùn lắm nhớ đến cảnh trời mua dầm, chẳng đi đâu đc ngồi thu lu trong nhà...Ầy mún mang đến niềm vui cho ng khác khó ra phết :(

sám_hối
14-09-2007, 10:16 AM
sau cơn mưa trời lại tối mà pà chi :)

xumi
14-09-2007, 01:22 PM
ọe trời lại tối thì đi đâu đc nhỉ, lại fair đợi đến sáng à, mệt nhỉ nhưng hok sao ngủ 1 giấc dậy là sáng mà. cố lên nào codai cố lên nào xumi.... zeze !! yeah !

coadai1912
14-09-2007, 08:48 PM
hi hi ,codai la` một người hạnh phúc mà chị , còn cô bé kia mới cần lời động viên của mọi người

huyenthoai_a4
14-09-2007, 09:04 PM
ngừoi ta nói sau cơn mưa trời lại sáng nhưng mà tui thấy sau cơn mưa lại chuẩn bị có giông thế mới chán chứ

sám_hối
15-09-2007, 12:30 AM
đúng thế cuộc đời đâu có tươi đẹp như thế tất cả là do mình đừng có mong 1 điều tốt đẹp nào tự đến

xumi
15-09-2007, 12:41 AM
mùa nì sau cơn mưa k có giông đâu chú ơi, yên tâm.
uhm thôi thì tất cả mọi ng cùng cố lên nào, nhất là cô bé đó.

sám_hối
15-09-2007, 01:01 AM
hà hà cố mà ko có sức thì chết nhanh hơn nhiều.yếu đừng nên ra gió :D

haytrovebenem
17-09-2007, 02:58 PM
đọc bài viết bùn quá em thấy trong mỗi người ai cũng có sự cố gắng điều này giúp chúng ta có thêm nhiều điều nhưng nếu như cố quá thì ko khéo lại thành quá cố mất thì chít [-(

xumi
17-09-2007, 04:08 PM
cái j nó cng có chừng mực thui chú ạ, cũng hok có ai có nhìu sức đến mức cố gắng đến quá cố đâu :D.

sám_hối
17-09-2007, 05:09 PM
đúng đấy trèo cao ngã đau tốt nhất là đừng có cố

xumi
17-09-2007, 06:42 PM
ấy đừng cố hok có nghĩa là hok trèo cao, trèo lên cao mới nhìn đc thiên hạ thế nào. nhưng đừng leo lên tận ngọn mà hok tụt xuống đc thôi