PDA

View Full Version : hãy ủng hộ vì miền trung ruột thịt

coadai1912
24-08-2007, 02:45 PM
tất cả vì miền trung ruột thịt
người dân miền trung quen với cảnh" tháng 7 nước chảy lên bờ " vì những cơn bảo lụt mỗi năm ,cơn bão vừa rồi đã để lại một thiệt hại vô cùng to lớn . mới tính sơ sơ cơn bão vừa rồi đã cướp đi tính mạng của 43 người dân , 48,000 căn nhà bị ngập nước ,cùng với khoảng 66 000 hecta hoa màu . nhiều ngôi làng đã bị tách biệt vì lũ lụt ,có đén hàng chục ngàn người đang bị đói và cần được cứu trợ ....
cùng là con dân đại việt , cùng là anh em ruột thịt ,chúng ta nhwunxg người may mắn hơn họ ,hãy làm gì đó để chia sẽ và bù đắp phần nào nỗi đau của những người anh em này ....
tớ xin phát động một phong trào quyên góp sách vở, quần áo , chăn màn ....... dể thể hiện chút tình với đồng bào miền trung .
Nội dung chương trình như sau : mỗi người chúng ta ahyx tự huy động quyên góp đồ đạc của mình , cũng như của mọi người quen biết để ủng hộ
sau khi các bạn đã quyên góp được hãy nhắn tin cho tớ :hoahongtim1912 hoặc các bạn có thể nhắn qua đây , cho tớ địa chỉ ,họ tên tớ sẽ đến lấy
ai ủng hộ và tham gia phong trào này hãy liên lạc với tớ .
nào chúng ta cùng xắn áo lên vì miền trung ruột thịt

hrockvn
24-08-2007, 03:29 PM
http://images.vietnamnet.vn/chuyenmuc/quangcao/unghobaolut589x40.jpg (http://www2.vietnamnet.vn/chuyenmuc/quangcao/unghodongbao/)

Làm theo hướng dẫn kia bạn cũng sẽ góp phần xoa dịu nỗi đau sau cơn bão cho đồng bào miền Trung.
Để biết thêm chi tiết hãy click vào bức banner đó

ngayxua
28-08-2007, 09:09 AM
he...he... cái này thì tụi đã ủng hộ rồi. Nhưng mà không biết bao nhiêu phần trăm đến được đồng bào nhỉ, hay là theo dòng lu hết nhỉ. Nhưng dù sao mình cũng dã nhăn vài cai tin rồi.

jaychoutuxedo
28-08-2007, 09:18 AM
Anh em chăm chỉ nhắn tin ...Nếu không có thời gian;))...Sợ nhất là số tiền này ..Sẽ bị chia % cho mấy ông to chức lớn>-)..,Ở các xã có quyên tiền mà..Làm cách này là tốt nhất..Chắc là không bị mất tiền đâu..Nhà em ủng hộ 100.000mà

HoangHiep12C6
03-09-2007, 12:40 AM
10 phần quyên góp thì 9 phần các ông lớn măm , kòn đến được tay đồng bảo bị lũ lụt thì sấp xỉ khoảng 0.5-1% thui :) Chứ nếu đến được tay mọi người toàn bộ thì chỉ trong vòng 1 năm quyên góp quỹ vì người nghèo thì VN chả còn ai nghèo nữa :D Mà pà cò zai phát động phong trào mà sao thấy im hơi lặng tiếng thế ?????????

coadai1912
03-09-2007, 02:26 PM
chả thấy ai có ý kiến gì , thì bó tay thôi , thôi đành quyên góp ở hà nội vậy , dù sao nghề mình học , mọi người cũng có nhìu quần áo , nên cũng được kha khá . ko cần nhiều chỉ cần tấm lòng , tích tiểu thành đại mà

sám_hối
06-09-2007, 03:14 PM
cố gắng giúp đỡ =hiện vật là ok nhất.mà bi h có còn quyên gop nua kô em