PDA

View Full Version : [Khoá 1994-1997] [k94-97]Cảm xúc

Nguyễn thị Mai
11-09-2007, 04:45 PM
Cảm xúc
Đợt nghỉ 2-9 vừa rồi, về quê đi chơi với mấy tên học hồi cấp 3, tự dưng thấy trào lên những nỗi niềm khó tả. Tự dưng thấy gần gũi, thân thương 1 cách lạ lùng khi buổi trưa ngày 3-9 (T2), bốn tên: Thanh, Ngọc, Thế Anh và tôi đi xuống Sầm Sơn xem bói. Thanh xem năm nay có cưới được vợ không còn mình thì xem có lấy đựoc chồng không để về còn có cớ để tuyên bố 1 câu xanh rờn “ Đời này quyết không lấy chồng, sống cho bọn chúng nó thèm ( nhưng có khi mình lại thèm trước ý hì…hì), nhưng ơn trời bà bói bảo “số con vẫn lấy được chồng”. Khi xem bói xong 4 tên ra cảng Lạch Hới xem cảnh người dân mua bán cá, nói với nhau bằng ngôn ngữ chợ búa. Sau đó qua chợ Trung Sơn ( bán đồ hải sản tươi), sau khi dạo qua thị trường, dạo qua phố phường mấy tên đều đói ra hàng bánh cuốn ngồi ăn, quang cảnh lúc đó thật yên ả, cảnh chợ quê vắng vẻ lèo tèo vài ba người, cô gái ngồi tráng bánh vẻ mặt buồn hiu vì không có khách, không khí thật là trầm nhưng khi chúng tôi vào thì náo nhiệt hẳn lên, những câu mời gọi mua hàng í éo. Tôi ấn tượng cảnh ông Thanh tay bốc bánh cuốn đưa vào mồm mới ngon lành làm sao, khi miếng bánh trôi tuột vào miệng ông ấy cũng là lúc tôi tưởng tượng ra bao nhiêu con vi trùng trôi theo eo ơi… khiếp 8-}, đang đói nên đứa nào cũng thấy ngon miệng. Ăn xong mấy tên còn chưa muốn về cứ đòi đi tắm, Ngọc máu là đứa to mồm nhất vì đã bao lâu rồi có được biết tắm biển là gì đâu, vì hàng họ không được ngon lắm, không tự tin khi khoe hàng nên nhân dịp biển vắng người nên muốn tắm lắm. Nhìn vẻ mặt thấy toát lên 2 chữ thèm muốn =P~

Nhưng vì phải về để chuẩn bị đi Hà Nội nên phải hủy vụ tắm, mình cũng thấy tiếc đứt ruột không được ngắm thân thể của Ngọc máu khi…nó thế nào nhỉ? Hì…hì . Từ lúc về cho đến khi ra đến Hà Nội trong lòng mình thấy vui vui và rất ấm áp. Mình thấy tình bạn của chúng mình, những thành viên A1 ngày càng gắn bó và thân thiết mặc dù vẫn còn 1 số thành viên chưa được nhiệt tình, gắn bó với các hoạt động của lớp. Và mình vẫn còn hơi buồn một chút vì chúng ta chỉ mới chơi, chứ về tâm tư tình cảm, hoặc khi có ai đó gặp 1 vấn đề về tình cảm, công việc hay gia đình thì chúng ta chưa nhiệt tình giúp đỡ, chưa gần gũi để chia sẻ. Vì vậy chúng ta không chỉ quan tâm đến bề nổi mà còn động viên, giúp đỡ nhau khi gặp khó khăn các bạn nhé, hãy luôn nêu cao khẩu hiệu

“ A1 - tình sâu hƠn nƯỚc HỒng Hà CỬu Long”.

Lại thấy thời gian như đang quay lại, bọn mình như đang trở về với hồi cắp sách tới trường. Kỉ niệm bỗng ùa về trong tôi, nhớ cảnh mình và Thanh ngồi trong lớp chơi đầu đít bị cô giáo ghi vào sổ đầu bài hay cảnh Ngọc máu với tấm thân còm cõi đèo mình bay bay trên đường phố, À, Thanh ơi! Ngày xưa tôi với ông sao lại có tình cảm bố con nhỉ, ông có nhớ sự tích đó không? Rồi những trận đá bóng dưới sân Hoàng Mai, đá bóng thì ít mà đá nhau thì nhiều, đã bao phen con gái bọn tôi chứng kiến cảnh bọn ông tranh dành sân với lớp khác mà đánh nhau, bọn tôi là những đứa đứng hò reo cổ vũ các ông cả những trận đấu bóng và những trận đánh nhau. Cũng vì đánh nhau mà suýt nữa Thuận sừng, Tiến lợn và Quang thám bị đuổi học. Bóng Đá – một thời hoàng kim của lớp A1, ra quân trận nào thắng trận đấy, hồi đó mà không có sự cổ vũ của tụi con gái chắc gì các ông đã thắng nhỉ? Nhớ hồi lớp mình chia tổ ra đá với nhau, tổ tôi ít con giai nhất có mỗi tứ ngỗng thôi ( Thuận, Kiên, Quân, Dũng) nhưng đã thi đấu rất ngoan cường hình như đứng thứ hai thì phải, vì vụ đó mà tôi với Hoa đã khóc sướt mướt khi bị Trung đổ oan cho là gian lận thời gian nên mới thắng( hồi đó tôi thấy ghét ông Trung quá)…, rồi đi mua kẹo sôcôla tròn màu vàng về giả là huy chương đeo cho các chàng, cảm động quá hic…hic, rồi những lần đi chơi như Bến En, lần đó về ko biết bao nhiêu tên bị bố mẹ đánh vì tội nói dối, còn Hoa thì bị mẹ cấm không cho đi học nữa, rồi những lần cắm trại ở Sầm Sơn, tụi con trai đá bóng với các thầy và tiền đạo Đỗ Minh Thanh đã đốn ngã thầy Bùi Huy Lễ( vụ này chỉ nghe kể lai thôi, chứ không tận mắt chứng kiến)… Nếu kể lại thì không biết bao nhiêu là kỉ niệm, bây giờ nó cứ lộn xộn trong đầu tôi, không biết kể cái gì trước cái gì sau. Nhưng một điều không bao giờ thay đổi trong tôi đó là càng ngày tôi càng thêm yêu lớp A1 của chúng mình.

Lớp chúng mình rất rất vui
Anh em ta chan hòa tình thân.

quangngoc311278
11-09-2007, 07:19 PM
Mai béo!!! Đang yên lành tự nhiên cô làm tôi nhớ trường, nhớ lớp, nhớ A1. Thèm 1 buổi học ngày xưa...

quangthanhxdsg
11-09-2007, 10:32 PM
;)Các tìên bối thật có nhiều kỷ niệm đẹp,đọc bài viết của bà chị mà ko khỏi hồi tưởng lại dấu ấn những năm học cấp 3 của mình....Kỷ niệm cấp 3....nhớ mãi..!!

xumi
11-09-2007, 11:06 PM
chị ơi chị ơi , 25-9 nay off đấy chị đi đi, chị đang ở đâu đấy, bọn E off ở Hanoi nè ăn bánh trung thu.

sám_hối
12-09-2007, 01:30 AM
các bác lại làm em nhớ trường quá.nhớ lại những ngày cấp 3 vui ơi là vui.bi h muốn cũng ko quay trở lại được.nhớ cái xóm liều cuối lớp,nhớ những tiết bùng học mà tâm trạng cứ thấp thỏm lo âu,nhớ 1 ai đó ...

Nguyễn thị Mai
12-09-2007, 04:31 PM
Chị cũng đang ở HN, có gì báo cho chị biết với nhé
------------------------------------------
Ở HN có chương trình gì alô cho bọn chị biết với nhé.

xumi
12-09-2007, 05:20 PM
chị cho E số dt đi chị. À chị vào topic "kế hoạch off trung thu, danh sách địa điểm" ấy chị ạ, trong đó E có ghi rõ giờ và địa điêé tập trung, chị rủ thêm mọi ng nữa chị nhé :)

sám_hối
14-09-2007, 12:30 AM
chị đi off cùng bọn em cho vui có j cứ ll với pa xumi la okie het

xumi
14-09-2007, 10:08 AM
số dt của E nè 0983617119,IM của E xumi1712. chị cho E số đt của chị hoặc IM cũng đc. E sẽ gửi thông báo chụ thể cho chị, chị đang ở chỗ nào thía chị ui

hrockvn
14-09-2007, 04:25 PM
Giá như có cái trang chủ, em sẽ đưa bài viết này lên trang chủ. Lâu rùi mới có 1 bài viết hay.

sám_hối
15-09-2007, 01:39 AM
công nhận hay thật đó.............

Nguyễn thị Mai
18-09-2007, 02:49 PM
Chị xin lỗi nhé, chị bận quá hôm nay chị mới trả lời bọn em được. Địa chỉ email của chị là: maichieuthuy0702@yahoo.com.vn. Chị đọc tin biết địa chỉ rồi, chị đang chờ anh trưởng nhóm của bọn chị đi công tác về để bàn xem thế nào. Có gì chị sẽ thông báo cho bọn em. Thân:love:

xumi
18-09-2007, 03:44 PM
hí hí chị ơi, chị gọi A ấy về sớm nha bọn E mún gặp các anh chị lắm đấy :crave:

Đỗ Minh Thanh
19-09-2007, 06:14 PM
Chao xìn,

Lâu lắm rồi vì công việc túi bụi, lịch công tác triền miên nên không đỏ đít, không tham gia vào các hoạt động của forum.

Hôm nay vào chi nhánh Vinh online tý và ghé thăm forum thấy xúc động quá. Tình hình forum hoạt động ầm ầm, anh chị em A1 và toàn thể các thành viên Đào Duy Từ tham gia sôi nổi. Hôm nào rãnh làm vài bài để tỏ lòng ngưỡng mộ.

Thôi. Lại đi tiếp khách đây. Xin gửi đến toàn thể thành viên daoduytu.net muôn vàn nhớ thương và Trung thu off cái.

Thành phố Vinh 18h15' ngày 19 tháng 09 năm 2007

quangngoc311278
19-09-2007, 07:06 PM
Trung thu ông Thanh cố gắng tụ tập anh em khóa mình đi off cùng forum cái - đội trưởng mà, đi phát xem sao.
Tôi mà ngoài đó là đi ngay đấy. một mình cũng off.
Đứa nào không đi - đặp phát chết lun!
À xem có chú nào - chín ích - giới thiệu cho Mai béo :D