PDA

View Full Version : 15' tự hiểu mình... ^^

xumi
14-09-2007, 12:23 PM
Đôi khi tự nhiên cảm thấy bùn, những điều làm đc và những điều k thể làm đc sao đến bây giờ tự nhiên giống nhau quá. Mọi việc còn quá nhiều liệu từ giờ đến hết cuộc đời có khi nào làm hết đc k nhỉ? ước mơ thì nhiều ... cứ nghĩ mãi rùi k bít phải làm sao nữa. Nhiều khi cảm thấy cuộc sống bất công thế k bít, vì sao ... có ng đc iu nhìu đến thế, vì sao có ng bất hạnh đến thế ??? Bản thân mỗi ng sinh ra đều mang 1 ý nghĩa quan trọng và nó đặc biệt với riêng 1 ai đó. Những lúc ngồi 1 mình tự nhiên thấy tủi thân nc mắt cứ trào ra mà k ngăn lại đc, m k bít rằng mình lại có thể khóc đc như thế, khóc vì những cái lý do lãng xẹt như thế. Nhưng thực tình thì nó dễ hiểu thôi, những lúc ốm đau, những lúc k thể làm đc 1 điều j đó con ng ta tự nhiên yếu đuối hẳn đi, ai cũng thế thôi mà. Có 1 lần bị ốm lúc đấy tủi thân ơi là tủi thân lúc đầu bạn bè còn hỏi han nhưng sau chẳng đứa nào hỏi nữa, tủi thân ----> khóc ----> mệt ---> ngủ, lúc tỉnh dậy thấy bùn cười, như 1 con ngốc ;;). Từ trc đến giờ cứ luôn nghĩ rằng mình cứng cỏi và khô khan lắm ai dè. hức hức :( hóa ra là một đứa hay khóc nhè, dễ bị ngoại cảnh tác động, dễ bùn, dễ giận và hay làm mất lòng người khác. :(( thật là kinh khủng quá <--- đây là mình sao ???:-ss làm sao lấy lại đc những ngày vô tư bi giờ.

Sau mỗi lần vấp ngã và tự đứng lên thấy mình có nhìu dũng khí hơn và tự tin hơn vào cuộc sống và bản thân mình, mục tiêu dần chuyển sang hướng mới đóa là kiếm xiền, hí hí tui thik xiền thik lắm đó là điều mới fats hiện ra :)). có xiền sẽ có thể thực hiện đc hết nh ước mơ mình mong muốn. Nhưng dường như con đng m sẽ đi chẳng bao giờ có thể chỉ là thảm hoa hồng....

hann
14-09-2007, 12:44 PM
@ xumi : <---- bắt đầu 15" hâm trong ngày .
người ta hâm thì phát hiện rất nhiều điều.
VD cụ thể:
- Newton : 15" hâm của ông đã nghĩ ra ngay đc là trái đất có lực hút hít hay còn gọi là trọng lực.
- Acsemet : 15" hâm của ông đã làm cả địa cầu trấn động = phát hiện ra lực đẩy của nước mà ngay sau đấy ông thể hiện luôn cái hâm của mình là tồng ngồng chạy lung tung và Ơdêcà . :-" :-"
...
còn xumi nhà ta có 15" hâm kô biết phat hiện ra gì đây hay là đã phát hiện ra rằng mình đang iu ( người đó là ? it's Me chăng :"> :">

xumi
14-09-2007, 02:39 PM
hơ pác ra chợ mua dưa... bở về ăn cho mát đi pác ui, E có fat hiện j đâu E chỉ khai quật cái tính cách của E lên thui mờ.
"it's me " là cái j ấy nhở hơ hơ E hok hiểu :D

coadai1912
14-09-2007, 09:11 PM
hí hí, 15' hiểu mình , giờ mình thế nào nhỉ......

sám_hối
15-09-2007, 12:35 AM
nhiều lúc ko hiểu mình sinh ra để làm j

xumi
15-09-2007, 12:36 AM
hok bít là thế nào E ạ, hết mất 15' rùi hí hí

sám_hối
15-09-2007, 12:47 AM
em ko cần 15p mà là cả cuộc đời nhiều lúc thấy cuộc sống vô vị quá chị a.ko hiểu tại sao mình lại tồn tại ko hiểu sao mình lại có suy nghĩ và rất nhiều điều khác nữa.chẵng lẽ đời là bể khổ thật sao em ko tin vào đạo phật nói riêng mà là tất cả các loại đạo trên tg này.toàn lời lẽ sáo rỗng nói 1 đường mà làm 1 nẻo.nhưng có lẽ là đời là bể khổ thật đấy chị ạ.đã có ai từng nghĩ mình đã chết chưa cảm giác thật sợ hãi mình đã ko dưới 1 lần có cảm giác đó rồi.ko hiểu khi chết đi linh hồn có còn tồn tại ko nhỉ?

xumi
15-09-2007, 01:18 AM
có chị có nghĩ đến rồi, nhưng hình như vì chưa kề cận nó nên chưa cảm thấy đc nỗi sợn hãi. thi thoảng cng có lúc dựng tóc gáy lên rùi nhưng rùi.... nó lại xẹp xuống.

sám_hối
15-09-2007, 01:19 AM
chị thích đối mặt với satan hok

xumi
17-09-2007, 07:21 PM
coa nhưng chưa bao giừ gặp cả, có lẽ mình cao số quá đến satan cung hok mún gặp :((

scorpion
11-11-2007, 01:34 AM
em ko cần 15p mà là cả cuộc đời nhiều lúc thấy cuộc sống vô vị quá chị a.ko hiểu tại sao mình lại tồn tại ko hiểu sao mình lại có suy nghĩ và rất nhiều điều khác nữa.chẵng lẽ đời là bể khổ thật sao em ko tin vào đạo phật nói riêng mà là tất cả các loại đạo trên tg này.toàn lời lẽ sáo rỗng nói 1 đường mà làm 1 nẻo.nhưng có lẽ là đời là bể khổ thật đấy chị ạ.đã có ai từng nghĩ mình đã chết chưa cảm giác thật sợ hãi mình đã ko dưới 1 lần có cảm giác đó rồi.ko hiểu khi chết đi linh hồn có còn tồn tại ko nhỉ?

ôi bác Sám hối ạ,ko con từ nào để nói,e mới bác khi nào phải bố chí ngồi với nhau thôi!Toàn tư tưởng của vĩ nhân thế này:blush:ko ngồi với nha hơi bị phí đấy:luckybadge: