PDA

View Full Version : 30 giây đủ để làm gì???

shevchenbe90
16-09-2007, 10:07 AM
Đủ để nói một câu chào và một cái bắt tay.
Đủ để gởi vài dòng offline cho ba mẹ.
Đủ cho cả chục cái nhíu mày thoáng qua...

Đủ để bỡ ngỡ nhận ra người bạn cũ.
Đủ để hét lên sợ hãi vì một chuyện ma.
Đủ để ước một bờ vai lúc chia xa
Đủ để hí hoáy viết lời xin lỗi...

Đủ để plasmid chui vào tế bào khả nạp
Đủ để cười sặc sụa vì một câu chuyện hóm
Đủ để dúi một viên kẹo dỗ dành
Đủ để nghéo tay làm một lời hứa

Đủ để thực hiện phi vụ nắm tay bất ngờ có báo trước!
Đủ để nhìn và đoán
Đủ để ôm thật chặt
Đủ để hôn thật sâu
Đủ để đấm vỡ mặt nhau

Đủ để vỗ vai, động viên chân thành
Đủ để phớt lờ một người không muốn quen
Đủ để nói một lời từ chối

Đủ để nhìn thấy một cái vẫy tay của người sắp đi xa
Đủ để làm tổn thương nhau mãi mãi...

Đủ để sign out không thèm nghe một lời giải thích...
30 giây, không ít tí nào, đủ làm một đống thứ.

Nếu có bạn trong 30 giây, tôi cũng chưa biết sẽ làm gì. Chắc sẽ... đấm một phát thay cho lời chào thân thiện.
Còn bạn, nếu có tôi trong 30 giây, 30 ngày bạn sẽ làm gì?

(Blog Bạch dương)

boy_sevenloveNN
16-09-2007, 10:10 AM
tôi cũng sẽ đạp cho bạn 1 cái để thay cho lời chào thân thiện.
hòa :jeje::jeje:

shevchenbe90
16-09-2007, 10:19 AM
30 giây ...... và 1 câu chuyện có lẽ là thật (sorry tác giả vì tidieu đã ghi những dòng tâm sự của bạn vào đây )

30 giây...

Em đến trong nỗi đau mất mát.
Em chưa biết phải làm như thế nào, đối mặt như thế nào với sự mất mát đó, dù em biết vẫn phải mất. Và lúc đó, em tìm thấy anh, người cho em cảm nhận cuộc sống tốt đẹp hơn. Em tôn thờ và quí trọng điều đó.

Anh đến trong sự tuột dốc của tinh thần.
Anh hoang mang, mệt mỏi, đăm chiêu đến những ngày tiếp theo phải sống thế nào trong muôn vàn nỗi lo toan, đè nén cảm xúc. Rồi bất chợt, anh tìm thấy em, người cho anh một cảm nhận cuộc sống vẫn còn điều tốt đẹp. Nhưng anh sợ điều đó.

Em lựa chọn và quyết định đến với anh.
Em thấy trước mắt những cánh cửa rộng mở cho tâm hồn. Em nói rằng em được cảm nhận rất nhiều cảm xúc, vui, buồn, mệt mỏi, phấn khởi, hy vọng, chơi vơi... nhiều hơn tất cả những gì em từng được cảm nhận trước đây. Anh tin vào điều đó và anh vui.

Anh do dự từng bước đến với em.
Anh thấy trước mắt những cánh cửa hạnh phúc dành cho tâm hồn. Anh nói rẵng em là cô bé nhõng nhẽo nhất anh từng biết, mặc dù em cứ chối rằng không... Nhưng anh đã không đóng lại "cánh cửa" đau buồn phía sau mình, vẫn để nó mở. Em cảm nhận được điều đó và em buồn.

Em lên kế hoạch cho những ngày sắp tới.
Em cố gắng làm việc nhiều, vươn lên những vị trí cao hơn trong công việc. Em giành lấy việc chăm sóc cho anh như niềm vui của chính mình, chỉ để được nghe anh mắng "nhõng nhẽo". Em ngả vào lòng anh, bất chấp tất cả, hy vọng hạnh phúc.

Anh lên kế hoạch cho những ngày tiếp theo.
Anh suy tính thật nhiều, thật nhiều thứ, để giữ em. Vì anh biết sẽ có một ngày anh mất em. Đã có lúc, anh tự ép mình phải mất em càng nhanh càng tốt, để em không phải đau buồn nhiều. Rồi anh không còn nhận ra mình đã trở thành con người dối trá như thế nào nữa. Anh giữ em trong tay, đau khổ trong lòng, nhưng vẫn cười.

Em không muốn mất anh.
Sau tất cả những điều cùng nhau thực hiện, em biết em yêu anh nhiều như thế nào và không nghĩ rằng phải có lúc em buộc phải ra đi. Đó là khi anh nói một phần sự thật. Em nhắm mắt và bỏ qua, chỉ hy vọng anh đã thật lòng. Nhưng em lại sai lần nữa.

Anh không muốn mất em.
Nghĩ về tất cả những điều đã làm với em, anh biết anh yêu em hơn những gì anh mong đợi. Đã có lúc anh nghĩ rằng anh sẵn sàng đến với em, đã khép lại cánh cửa phía sau mình. Đó là lúc anh kể cho em nghe một phần sự thật. Thế nhưng đó chỉ là một phần thôi, và anh lại tiếp tục dối em. Anh lại sai một lần nữa.

Em quyết định ra đi.
Em yêu anh lắm nhưng vẫn phải chọn mất anh. Vì em không thể tha thứ và chia sẻ cho anh được nữa. Trong tình yêu không chấp nhận sự thỏa thuận. Em khóc...

Anh quyết định ở lại.
Nhưng không phải với em, mà với cánh cửa phía sau vẫn chưa đóng được. Anh biết anh chọn sai nhưng anh không thể đóng cánh cửa đó lúc này được. Chỉ gần đóng thôi, nó bị kẹt bởi trách nhiệm và lòng thương. "Trong chuyện này phải có người hy sinh" và ai cũng muốn hy sinh cho anh. Anh phải chọn mức hy sinh ít tồi tệ nhất, dù không muốn chút nào.

30 giây cuối...
Em cho anh cơ hội khi anh nói anh gần đóng được cánh cửa phía sau rồi, tâm hồn anh đã có thể đi theo em. Em cho anh 30 - 20 và 10 phút để nói cho em nghe đoạn kết câu chuyện. Anh dùng 30 phút để nói rằng anh chưa đóng được, nhưng muốn đến với em lắm. Em không chẩp nhận. Anh dùng 20 phút để nói rằng anh yêu em thật nhiều, nói trong nỗi khổ tâm của mình khi em không gọi anh là "anh". Em không chấp nhận. Anh đã dùng 9 phút chỉ để ngồi với em, cảm nhận cảm giác có em và chỉ để nói 2 từ : yêu em. Em nói rằng em chỉ chấp nhận anh khi anh đóng hoàn toàn cánh cửa ấy và kể cho em toàn bộ câu chuyện. Nhưng 1 phút quá ít, không đủ cho anh nói yêu em và kể chuyện cho em nghe, không đủ để anh đóng cánh cửa ấy hoàn toàn lúc này. Thể nên anh đã dùng 30 giây chỉ để kịp gõ lời nhắn rằng anh xin lỗi, xin giữ lại 30 giây cuối cùng khi câu chuyện kết thúc thật sự.

Có thể 30 giây, đối với em chẳng là gì, em có thể cho thêm. Nhưng nó rất quan trọng với anh, 30 giây đó anh chỉ sử dụng cho giây phút câu chuyện được đóng lại. Lúc đó, có thể, em không còn là của anh nữa, có thể em tìm được hạnh phúc ở nơi khác mà không phải chịu nhiều nỗi buồn khi bên anh, có thể... "Không nói trước được", em đã nói thế, anh chấp nhận.

Có lẽ anh cần phải luyện tập nhấn phím thật nhanh, để kịp gửi em tin nhắn cuối cùng ấy trong 30 giây. Còn những gì anh viết ở đây không phải cho em đâu, nó mất của anh hơn những 30 phút.

30 giây ý nghĩa nhất đời anh.

boy_sevenloveNN
16-09-2007, 10:42 AM
với những thằng nghiện game như anh em ta thì 30s quả là chả có nghĩa lý j cả.riêng khởi động máy đã hết hơn 30s rồi.làm ăn j nữa

trang185
16-09-2007, 03:07 PM
ặc ặc, người ta đang đọc câu chuyện bên trên cảm động thế, tự dưng kéo xuống đọc đc bài của ông anh, mất hết cả hứng

sám_hối
16-09-2007, 03:38 PM
thằng kia hok được xi pam link tink nhé ku.bài đó hay thía mờ cu cũng nỡ zo xì pam.
công nhận bài viết thật cảm động

hrockvn
17-09-2007, 02:26 AM
Ừ, nên đạp chú seven phát, đang đọc hay xuống thấy cái comment của chú uất k đỡ nổi >:P

letienquana12
17-09-2007, 02:33 AM
chậc,không biết dạo này máy mình nó bị nhiễm virus hay cái gì mà khởi động mãi mới được công nhận 30 giây chả có ý nghĩa gì,sao hôm nay bắn css ping cứ 400-500 bấm nốt bắn mà đùng 30 giây sau nó mới bắn>:):^o^::^o^: đừng xóa bài em vì spam nhá:sweat:

xumi
17-09-2007, 02:38 PM
30'' để có đc 1 cái ôm thật chặt , một lời xin lỗi, một sự nuối tiếc và k thể nào giữ đc ng iêu dấu bên cạnh...Những cái mất đi sẽ làm cho ng ta hối hận cả cuộc đời, buồn quá, tại sao con ng cứ fải làm tổn thương nhau thế :((

sám_hối
17-09-2007, 05:15 PM
thì em bảo rồi đừng có yêu là chẳng làm hại ai được cả :D

xumi
17-09-2007, 07:17 PM
nhưng k iêu thì bít chia sẻ t.c với ai, chẳng hạn như cái 30'' kia kìa

quynhchi b12
30-11-2008, 07:39 PM
30'' để có đc 1 cái ôm thật chặt , một lời xin lỗi, một sự nuối tiếc và k thể nào giữ đc ng iêu dấu bên cạnh...Những cái mất đi sẽ làm cho ng ta hối hận cả cuộc đời, buồn quá, tại sao con ng cứ fải làm tổn thương nhau thế :((

em cũng có cùng câu hỏi với chị.
tại sao? tai sao ấy nhỉ?????????
buồn..............

nhoxkon
01-12-2008, 02:38 PM
30s đủ để chùi nước mắt và cười 1 cái thật tươi!:heheh:
trời còn nắng được thì chả có lí do gì phải buồn cả!:freely:

quynhchi b12
01-12-2008, 03:07 PM
30s đủ để em nhận ra rằng........... em đã ko còn anh nữa..............
:kotowa::kotowa:

DonGianLaSpam
05-12-2008, 05:13 PM
30s trôi qua để cho ta bít còn 30s nữa là hết 1 phút :@_@:

quynhchi b12
05-12-2008, 10:58 PM
30s trôi qua để cho ta bít còn 30s nữa là hết 1 phút :@_@:

trời
nói thế mà cũng nói
đúng là DonGianLaSpam
:heheh:

Precious Stone
05-12-2008, 11:08 PM
30s...đủ để đọc được 1 cái tin nhắn khiến mình vui cả ngày
30s...đủ để làm tổn thương 1 ai đó...
30s...đủ để lau nước mắt vì ko muốn ai biết mình khóc
30s...đủ để thổi 18 ngọn nến

quynhchi b12
05-12-2008, 11:10 PM

Ngọc viết hay quá
tớ rất thích được đọc những bài của Ngọc viết
thanks !!!

yldamax
05-12-2008, 11:16 PM
:aie:

mất đúng 20s để đọc xong mấy câu ngọc rùa viết và 10s còn lại đủ để phát hiện ra.Rùa là đồ dở hời. ĐÚng là HD:aie:

quynhchi b12
05-12-2008, 11:29 PM
:aie:

mất đúng 20s để đọc xong mấy câu ngọc rùa viết và 10s còn lại đủ để phát hiện ra.Rùa là đồ dở hời. ĐÚng là HD:aie:

đồ Hải béo dở hơi thì có
hehhehehe
:heheh::heheh:

kẻ xấu
06-12-2008, 06:27 AM
30s thì em làm nhiều thứ lắm... ! tay em nhanh như chớp ấy !!!!
:chuckle::chuckle::chuckle:

boycoj_1312
06-12-2008, 09:33 AM
30s ah cái này đủ để tui nhận ra mình thjk cô ấy ngay từ cái nhìn đầu tiên
nhưng 30s là quá ngắn ngủi để 2 kon người xích lại gần nhau mà nó chỉ đủ cho 1 câu nói chia tay

quynhchi b12
06-12-2008, 11:35 AM
30s thì em làm nhiều thứ lắm... ! tay em nhanh như chớp ấy !!!!
:chuckle::chuckle::chuckle:

đúng là kẻ xấu có khác
tay khua khoắng nhanh lắm :heheh:
này
mà spam vừa vừa thui ông nhé

yldamax
06-12-2008, 12:55 PM
hihi 30s là quá nhiều để admin đóng của topic này ehe

kẻ xấu
06-12-2008, 01:00 PM
hihi 30s là quá nhiều để admin đóng của topic này ehe

sao lại phải đóng cửa topic này hả bác ...
em thấy nó hay đấy chứ !!!!
:uwaah::uwaah::uwaah:

shevchenbe90
07-12-2008, 12:44 PM
Topic của shev mà lị,sư tầm thôi,shev chỉ mất 30s để copy về mà lị :D,

kẻ xấu
07-12-2008, 01:10 PM

Trời !!! đến buồn !!!! bác này chắc là siêu đạp chích!!!
:corner::corner::corner::corner:

quynhchi b12
07-12-2008, 01:17 PM

nổ vừa thui anh Bình ui !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
:^_^:

shevchenbe90
07-12-2008, 08:11 PM
30s đủ để em ra khỏi cái Group Hắc Đạo đý. :angry:

[C][3]
07-12-2008, 08:24 PM
30s đúng là không nhiều nhưng đủ cho người ta làm thật nhiều thứ. 30s hôm nay ngồi đếm 30s tự nhiên thấy rõ lâu còn lúc làm bài kiểm tra 30s trôi nhanh vèo vèo.

kẻ xấu
07-12-2008, 08:28 PM
đúng là kẻ xấu có khác
tay khua khoắng nhanh lắm :heheh:
này
mà spam vừa vừa thui ông nhé

Mồm thì hát tay thì bát ngát bao la !!!!
:dead::dead::dead:

quynhchi b12
08-12-2008, 04:00 PM
Mồm thì hát tay thì bát ngát bao la !!!!
:dead::dead::dead:

??????????
nhiều khi vũ nói chi ko thể hiểu nổi
ko biết là đang nói chi hay nói vũ nữa????????
:hmm:

kẻ xấu
12-12-2008, 10:57 AM
??????????
nhiều khi vũ nói chi ko thể hiểu nổi
ko biết là đang nói chi hay nói vũ nữa????????
:hmm:

vũ chả mấy khi bình phẩm về người khác cả ???
vũ chỉ tự họa bản thân cho mọi người xem thôi mà !!!!
:blush::blush::blush::blush::blush::blush:

DonGianLaSpam
12-12-2008, 04:59 PM

tung hứng đúng hơn hehe

chỉ cần 30s để bít đc ta lên mamut hay xuống dog luc 7h 30 =))

quynhchi b12
13-12-2008, 11:28 PM

ủa? thật vậy hả vũ????? vậy thì được rùi. hehehehehehehe :knife:.
chi tưởng vũ nói chi nên hơi giật mình hix hix hix :fallout:
" Mồm thì hát, tay thì bát ngát bao la" -------------> chính là kẻ xấu
hehehehehehehehe :knife::knife::knife:

ly.baby.girl
14-12-2008, 09:34 AM
30 s đủ để ta nhận ra rằng ta đang sống để làm gì
30 s đủ để ta biết ta là ai
30 s đủ để ta biết ta phải làm gif
Thực tế là 1 con người quyết đoán và chính chắn nhiều khi 30 s cũng là thừa thãi

Precious Stone
14-12-2008, 09:41 AM
30 s, đủ để nghe một cuộc điện thoại, để biết rằng, mình không bị bỏ quên..., để thấy ấm lòng
30 s, đủ để cứng đầu quyết định sẽ bắt tàu về nhà, mặc dù đã tối, vì biết rằng bố mẹ và em vẫn đang đợi, và chính mình cũng nhớ nhà phát cuồng lên rồi...
30 s, đủ để đọc một tin nhắn, rồi vui suốt cả ngày hôm đó...
30 s, đủ để thấy thoáng chút ngập ngừng trong thái độ của ai đó...
30 s, đủ để nắm tay một người!
30 s nghe giai điệu một bài hát quen thuộc, đủ để khiến mình khóc...
30 s nghĩ vẩn vơ, đủ để.....

quangson123
14-12-2008, 10:37 AM
sáng này tui mất 30s để ..buộc xong đồi giày .:yawn::yawn:

boycoj_1312
14-12-2008, 12:00 PM
tối wa mình mất 30s để cho thằng Sơn thiểu năng biết thế nào là hs pro

kẻ xấu
14-12-2008, 12:14 PM
30s để biết mình còn tồn tại
30s đủ để nhắm mắt cảm nhận cuộc sống này ...
30s Đủ để suy nghĩ lại nhưng gì đã trải qua ...
30s đủ để ta ... chết !!!!
:smoking::smoking::smoking::smoking:

quynhchi b12
21-12-2008, 03:48 PM
30s đủ để nhân ra mình đang buồn
30s đủ để nhận ra mình đã mất đi 1 người
30s đủ để nhận ra mình vẫn đang tồn tại
30s đủ để nhận ra rằng: mình cần tiếp tục sống........

nhoxkon
21-12-2008, 03:51 PM
30s đủ để đánh mất 1 người thực ra luôn trong tim ta.
30s đủ nói ra những điều làm tổn thương 1 người ta luôn yêu quý.
30s ...không đủ để ta đưa tay níu kéo lại 1 người

kẻ xấu
21-12-2008, 03:53 PM
tung hứng đúng hơn hehe

chỉ cần 30s để bít đc ta lên mamut hay xuống dog luc 7h 30 =))

chỉ cần 30s để xem tờ giấy lô ...và biết được số phận vẫn còn thừa 10s để ném car lô đi !!!!
:picknose::picknose::picknose:

quynhchi b12
02-01-2009, 06:51 PM
30s là quá nhiều khi 2 ánh mắt bắt gặp nhau...........

kẻ xấu
02-01-2009, 06:57 PM
30s ~> Đủ để ai chết !!!!
30s ~> Đủ để nhận ra rằng mình là kẻ xấu !!!!!!
:whistle::whistle::whistle:

quynhchi b12
05-01-2009, 01:16 PM
30s đủ để tớ nhận ra rằng cậu đang dần xa TH...... nhưng......... tớ lại không muốn tin điều đó ...........

quynhchi b12
12-01-2009, 01:53 PM
30 giây đủ để viết 1 dòng tin nhắn khiến người khác cảm thấy vui.........

ngayxua
12-01-2009, 02:50 PM
30s đủ để hàng nghìn người sinh ra.
30s đủ để hàng nghìn người mật khỏi thế giới này.
30s đủ để biết mình là người tốt hay xấu.

foreverloveyou
12-01-2009, 08:23 PM
30 giây đủ để em nhận ra rằng em đang sống hoài, sống phí!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!

quynhchi b12
13-01-2009, 11:30 PM
30s đủ để nhận ra rằng mình đang nhớ 1 ngưòi
30s đủ để cảm thấy được hơi ấm khi 2 bàn tay tìm thấy nhau
.................

quynhchi b12
15-01-2009, 10:17 AM
30s thừa để nhân ra rằng...... tay mình đang bị tê cóng. lạnh quá :eaten:

kẻ xấu
24-01-2009, 09:22 AM
30s đủ để thắp sáng 1 trái tim cũng như dập tắt nó !!!!

quynhchi b12
21-02-2009, 09:09 AM
30s có quá thừa để nói 1 câu nói khiến người khác phải đau lòng???????????????
:(

giamdocb12
21-02-2009, 09:16 AM
30 giây ...... và 1 câu chuyện có lẽ là thật (sorry tác giả vì tidieu đã ghi những dòng tâm sự của bạn vào đây )

30 giây...

Em đến trong nỗi đau mất mát.
Em chưa biết phải làm như thế nào, đối mặt như thế nào với sự mất mát đó, dù em biết vẫn phải mất. Và lúc đó, em tìm thấy anh, người cho em cảm nhận cuộc sống tốt đẹp hơn. Em tôn thờ và quí trọng điều đó.

Anh đến trong sự tuột dốc của tinh thần.
Anh hoang mang, mệt mỏi, đăm chiêu đến những ngày tiếp theo phải sống thế nào trong muôn vàn nỗi lo toan, đè nén cảm xúc. Rồi bất chợt, anh tìm thấy em, người cho anh một cảm nhận cuộc sống vẫn còn điều tốt đẹp. Nhưng anh sợ điều đó.

Em lựa chọn và quyết định đến với anh.
Em thấy trước mắt những cánh cửa rộng mở cho tâm hồn. Em nói rằng em được cảm nhận rất nhiều cảm xúc, vui, buồn, mệt mỏi, phấn khởi, hy vọng, chơi vơi... nhiều hơn tất cả những gì em từng được cảm nhận trước đây. Anh tin vào điều đó và anh vui.

Anh do dự từng bước đến với em.
Anh thấy trước mắt những cánh cửa hạnh phúc dành cho tâm hồn. Anh nói rẵng em là cô bé nhõng nhẽo nhất anh từng biết, mặc dù em cứ chối rằng không... Nhưng anh đã không đóng lại "cánh cửa" đau buồn phía sau mình, vẫn để nó mở. Em cảm nhận được điều đó và em buồn.

Em lên kế hoạch cho những ngày sắp tới.
Em cố gắng làm việc nhiều, vươn lên những vị trí cao hơn trong công việc. Em giành lấy việc chăm sóc cho anh như niềm vui của chính mình, chỉ để được nghe anh mắng "nhõng nhẽo". Em ngả vào lòng anh, bất chấp tất cả, hy vọng hạnh phúc.

Anh lên kế hoạch cho những ngày tiếp theo.
Anh suy tính thật nhiều, thật nhiều thứ, để giữ em. Vì anh biết sẽ có một ngày anh mất em. Đã có lúc, anh tự ép mình phải mất em càng nhanh càng tốt, để em không phải đau buồn nhiều. Rồi anh không còn nhận ra mình đã trở thành con người dối trá như thế nào nữa. Anh giữ em trong tay, đau khổ trong lòng, nhưng vẫn cười.

Em không muốn mất anh.
Sau tất cả những điều cùng nhau thực hiện, em biết em yêu anh nhiều như thế nào và không nghĩ rằng phải có lúc em buộc phải ra đi. Đó là khi anh nói một phần sự thật. Em nhắm mắt và bỏ qua, chỉ hy vọng anh đã thật lòng. Nhưng em lại sai lần nữa.

Anh không muốn mất em.
Nghĩ về tất cả những điều đã làm với em, anh biết anh yêu em hơn những gì anh mong đợi. Đã có lúc anh nghĩ rằng anh sẵn sàng đến với em, đã khép lại cánh cửa phía sau mình. Đó là lúc anh kể cho em nghe một phần sự thật. Thế nhưng đó chỉ là một phần thôi, và anh lại tiếp tục dối em. Anh lại sai một lần nữa.

Em quyết định ra đi.
Em yêu anh lắm nhưng vẫn phải chọn mất anh. Vì em không thể tha thứ và chia sẻ cho anh được nữa. Trong tình yêu không chấp nhận sự thỏa thuận. Em khóc...

Anh quyết định ở lại.
Nhưng không phải với em, mà với cánh cửa phía sau vẫn chưa đóng được. Anh biết anh chọn sai nhưng anh không thể đóng cánh cửa đó lúc này được. Chỉ gần đóng thôi, nó bị kẹt bởi trách nhiệm và lòng thương. "Trong chuyện này phải có người hy sinh" và ai cũng muốn hy sinh cho anh. Anh phải chọn mức hy sinh ít tồi tệ nhất, dù không muốn chút nào.

30 giây cuối...
Em cho anh cơ hội khi anh nói anh gần đóng được cánh cửa phía sau rồi, tâm hồn anh đã có thể đi theo em. Em cho anh 30 - 20 và 10 phút để nói cho em nghe đoạn kết câu chuyện. Anh dùng 30 phút để nói rằng anh chưa đóng được, nhưng muốn đến với em lắm. Em không chẩp nhận. Anh dùng 20 phút để nói rằng anh yêu em thật nhiều, nói trong nỗi khổ tâm của mình khi em không gọi anh là "anh". Em không chấp nhận. Anh đã dùng 9 phút chỉ để ngồi với em, cảm nhận cảm giác có em và chỉ để nói 2 từ : yêu em. Em nói rằng em chỉ chấp nhận anh khi anh đóng hoàn toàn cánh cửa ấy và kể cho em toàn bộ câu chuyện. Nhưng 1 phút quá ít, không đủ cho anh nói yêu em và kể chuyện cho em nghe, không đủ để anh đóng cánh cửa ấy hoàn toàn lúc này. Thể nên anh đã dùng 30 giây chỉ để kịp gõ lời nhắn rằng anh xin lỗi, xin giữ lại 30 giây cuối cùng khi câu chuyện kết thúc thật sự.

Có thể 30 giây, đối với em chẳng là gì, em có thể cho thêm. Nhưng nó rất quan trọng với anh, 30 giây đó anh chỉ sử dụng cho giây phút câu chuyện được đóng lại. Lúc đó, có thể, em không còn là của anh nữa, có thể em tìm được hạnh phúc ở nơi khác mà không phải chịu nhiều nỗi buồn khi bên anh, có thể... "Không nói trước được", em đã nói thế, anh chấp nhận.

Có lẽ anh cần phải luyện tập nhấn phím thật nhanh, để kịp gửi em tin nhắn cuối cùng ấy trong 30 giây. Còn những gì anh viết ở đây không phải cho em đâu, nó mất của anh hơn những 30 phút.

30 giây ý nghĩa nhất đời anh.

huhu, cảm động wa'.Bây h mới biết quý trọng từng 30s một:noo::noo::noo::noo:

quynhchi b12
28-02-2009, 12:47 PM
30s đủ để em nhận ra rằng........em đang............. buồn......buồn nhiều lắm ........:fallout:

He0pr0_B7
28-02-2009, 02:03 PM
30s ?!!
(Thừa) đủ để nói cái câu mà ai cũng biết là câu gì đấy:redface::redface: !!
Đủ để đối phương xúc động nghẹn ngào và cả 2 trao nhau 1 chữ K lãng mạn:darling: !!!
30s ?!!
Đủ để nhận ra rằng mình không hề mạnh mẽ như mình tưởng !!!
.....................:sparkling:!!!!!!!

Snow
28-02-2009, 03:15 PM
30s ... 30s đối với mình - một kẻ chẳng có khái niệm thời gian ... nó vô nghĩa làm sao ...
Ai đó dạy cho mình biết quý trọng thời gian với ,................................................. ........

quynhchi b12
01-03-2009, 12:04 AM
30s đủ để em đọc xong tin nhắn và hiểu được rằng anh đang nói gì. cám ơn vì nhứng tin nhắn ấy đã giúp em ấp áp hơn phần nào.

snow_b7
01-03-2009, 08:05 AM
30s...cười thoải mái đủ để làm vui lòng một ai đó:XD::XD::XD:

shevchenbe90
06-03-2009, 12:41 PM
30s quá đủ để cho thằng cùng phòng ôm hận vì tội dám bật trưởng phòng :))

giamdocb12
06-03-2009, 12:46 PM
30s đủ để ta nói lời iu thương đến 1 người ta luôn yêu quý

0h.babje
06-03-2009, 01:57 PM
30s đủ để nhận ra đc ánh mắt quan tâm của ai đó dành cho mình :hi:

Snow
06-03-2009, 03:45 PM
30s ... đủ để quyết định cả cuộc đời !!!

quynhchi b12
07-03-2009, 12:02 PM
30s đủ để nhận thấy rằng mình đang cô đơn.
hic nhớ bố mẹ, nhớ nhà quá :fallout:

Snow
07-03-2009, 12:04 PM
30s ... đủ để xấu hổ !!!:fallout::fallout::fallout:

giamdocb12
07-03-2009, 12:44 PM
30s...đủ để mất xe máy........................

ngayxua
07-03-2009, 01:49 PM
30s đủ để biết mình là ai. tại sao mình lại như vậy.

queen_bee
09-03-2009, 04:27 PM
Hic , còn Bee thì nghĩ 30s
chẳng làm đc gì cả bởi "Bee là chúa lề mề" :"> :"> :"> :"> :">
làm gì cũng lâu
thế nên rất hay bị papa and mama mắng :"> :"> :">
cuối cùng ......sau bao nhiu lần nghe mắng......
.....vẫn không sửa đc :"> :"> :"> :">
------->30s ! thật ngắn ngủi ! :)

boycoj_1312
09-03-2009, 04:51 PM
BUZZ!!!
thui chia tay nha

30s đủ để thế đấy
chán

quynhchi b12
11-03-2009, 11:28 PM
30s ư? có quá đủ để nói 1 câu nói khiếm người khác phải đau lòng???????

Snow
12-03-2009, 04:43 AM
30s ... đủ để thay đổi cuộc đời ... đó là khi ta trao nhẫn cưới ...

DonGianLaSpam
15-03-2009, 02:31 AM
30 s ko đủ để cho anh nói hết những j anh muốn nói với em nhưng nó đủ để anh nói đc 1 lời xin lỗi chân thành hjx hjx

chuduckhai
15-03-2009, 09:29 AM
30s đủ để ta suy nghĩ thật kỹ và làm 1 điều gì đó thật đúng đắn

DonGianLaSpam
15-03-2009, 02:09 PM
30s đủ để nhận ra 1 ai đó trong vòng tay 1 người nào đó

He0pr0_B7
16-03-2009, 02:13 PM
30s đủ để quyết định rằng : Mình sẽ bùng học !!!!
30s đủ để tự nhủ : Mình hơi hơi lo rồi đây !!!!!!!!!!!

Snow
17-03-2009, 12:23 PM
30s đủ để em quyết định ... về với anh !!!