PDA

View Full Version : Tình Yêu ... Đề tài muôn thủa của mọi lứa tuổi !!!

hann
21-09-2007, 09:35 AM
Tình Yêu ...! ! !

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.
Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.

Tình yêu là khi bạn lấy đi tất cả mọi đam mê, cuồng nhiệt, lãng mạn mà cuối cùng bạn vẫn biết rằng mình vẫn luôn nhớ về người đó.

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

Người bạn tốt nhất là người mà bạn có thể ngồi cùng ở bất cứ đâu, cùng đung đưa mà không nói một lời, để khi bước đi, bạn lại cảm thấy như đã nói hết mọi điều.

Có một sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì cho đến khi đánh mất nó, nhưng cũng có một sự thật khác là bạn cũng sẽ không biết bạn đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.

Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Có một vài thứ mà bạn rất thích nghe nhưng sẽ không bao giờ được nghe từ người mà bạn muốn nghe, nhưng nếu có cơ hội, hãy lắng nghe chúng từ người nói với bạn bằng cả trái tim.

Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn cảm thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vong. Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi. Hy vọng rằng bạn sẽ tìm ra người đó.

Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời. Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn và đủ tiền để mua quà cho bạn bè.

Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác. Một lời nói vô ý là một xung đột hiểm họa, một lời nói nóng giận có thể làm hỏng cả một cuộc đời, một lời nói đúng lúc có thể làm giảm căng thẳng, còn lời nói yêu thương có thể chữa lành vết thương và mang đến sự bình yên.

Tình yêu bắt đầu bằng cách yêu con người thật của họ, chứ không phải là yêu họ như yêu một bức tranh bạn vẽ ra, bằng không bạn chỉ yêu sự phản chiếu của chính bạn nơi họ.

Người hạnh phúc nhất không cần phải có mọi thứ tốt nhất, họ chỉ là người làm cho mọi việc, mọi chuyện đều diễn ra theo ý họ. Hạnh phúc thường đánh lừa những ai khóc lóc, những ai bị tổn thương, những ai đã tìm kiếm và đã thử. Nhưng nhờ vậy, họ mới biết được giá trị của những người chung quanh họ.

Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười, lớn lên bằng nụ hôn và thường kết thúc bằng nước mắt.

Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.

Khi bạn sinh ra đời, bạn khóc còn mọi người xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn cười.

Các bạn có cảm giác như thế nào khi đọc xong những dòng nói về TY này. có những ý niệm mà tôi dường như mơ hồ trải qua một khoảnh khắc nào đó bây giờ thì hiện ra rõ ràng lung linh hơn. Tôi chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ lại thích một ai đó khi người ta chưa thích mình, nhưng rồi mọi chuyện thay đổi, đến giờ này tôi vẫn không giải thích được tại sao mình lại thich người ấy. Như người ấy nói "anh vừa già , vừa xấu như ma". Tôi thích và rồi biết rằng người ta không thích mình như mình thầm nghĩ. Đau đớn biết bao. Nhưng một niềm hạnh phúc nhỏ nhoi là tôi vẫn cứ thích em mặc dù tất cả chỉ có vậy.
Niềm ấp ủ điều đó chỉ mình tôi biết và tôi vẫn biết rằng sẽ có một cách cửa khác mở rộng với tôi. Chỉ không biết là bao giờ, tôi vẫn cứ hy vọng... và hài lòng với hiện tại.

1stPrO
21-09-2007, 04:31 PM
k biết là viết ra hay copy nhưng bài viết hay lắm , cảm ơn vì 1 bài viết hay:whistle:

xumi
21-09-2007, 06:04 PM
có đôi khi ngta k thể nói ra đc cái tình cảm của m ấy chứ, k fải bởi k thể nói mà chỉ bởi vì nói ra sợ sẽ làm tổn thương ng kia. T/y là một điều kỳ diệu mà thiên nhiên ban fát cho con ng, nhưng nó lại làm trái tim đôi khi trở nên đau đớn.

hann
21-09-2007, 08:10 PM
k biết là viết ra hay copy nhưng bài viết hay lắm , cảm ơn vì 1 bài viết hay:whistle:

cảm ơn thì click vào hình cái cân cái đi em.
còn bài này kô phải anh viết hoàn toàn đâu. có viết vài câu nhưng văn anh làm gì hay đến thế đc.
hann <--- văn kém lắm .
thấy có bài viết này hay quá nên post lên cho mọi người đọc và suy nghi~ xem mình thế nào có đúng tâm trạng hay kô .

Fly_kazan
22-09-2007, 02:15 AM
thèng này không bít có khíu vít văn tư khi nào nữa, mày copy o đâu mà hay thế chỉ tao để tao post lên với, hò hò
nhưng phải nói bài này đọc hay đấy.thank's thèng bạn vàng

hann
22-09-2007, 09:09 AM
thèng này không bít có khíu vít văn tư khi nào nữa, mày copy o đâu mà hay thế chỉ tao để tao post lên với, hò hò
nhưng phải nói bài này đọc hay đấy.thank's thèng bạn vàng

e'c mày là thèng nào thế giống YM của A'i cụt thế.
mày đúng hok? hix tao gui link cho may cách đây phải đến mấy tháng giờ mới thấy mày vào là sao?

ngayxua
22-09-2007, 01:42 PM
cũng hay đấy, nhưng chỉ là tính chất tham khảo thôi, chứ chẳng biết là thế nào cả

xumi
22-09-2007, 05:06 PM
Mọi ng đều khen hay kìa A E kick vào hình cái cần nhé, cảm ơn E di nào, hí hí công nhận là hay thật nhưng mà đọc lại thấy trạnh lòng rùi.
Cầu nì E tâm đắc : "Có một vài thứ mà bạn rất thích nghe nhưng sẽ không bao giờ được nghe từ người mà bạn muốn nghe, nhưng nếu có cơ hội, hãy lắng nghe chúng từ người nói với bạn bằng cả trái tim."

coadai1912
22-09-2007, 08:28 PM
đôi khi có quá nhiều người nói ra từ yêu dễ dàng làm cho ty cũng trở nên tầm thường,

hann
23-09-2007, 08:31 AM
đôi khi có quá nhiều người nói ra từ yêu dễ dàng làm cho ty cũng trở nên tầm thường,

vậy theo em TY như thế nào là tình yêu kô tầm thường.
theo suy nghĩ của riêng anh kô có TY nào là tầm thường cả chỉ có những người tầm thường nhìn nhận về TY sai đấy thôi.
TY vốn dĩ nó rất đẹp . :hi: :hi:

Jay
23-09-2007, 11:00 AM
Niềm ấp ủ điều đó chỉ mình tôi biết và tôi vẫn biết rằng sẽ có một cách cửa khác mở rộng với tôi. Chỉ không biết là bao giờ, tôi vẫn cứ hy vọng... và hài lòng với hiện tại.

Biết là sẽ có một cánh cửa mở ra nhưng chính mình lại đóng cánh cửa của mình, mãi là như vậy...
Tự lừa dối bản thân là điều khủng khiếp, nhưng khủng khiếp hơn là bạn không thể làm khác.

sám_hối
23-09-2007, 02:08 PM
TY chẳng đẹp tí nào cả mà nó đúng là địa ngục trần gian.

coadai1912
23-09-2007, 04:36 PM
vậy theo em TY như thế nào là tình yêu kô tầm thường.
theo suy nghĩ của riêng anh kô có TY nào là tầm thường cả chỉ có những người tầm thường nhìn nhận về TY sai đấy thôi.
TY vốn dĩ nó rất đẹp . :hi: :hi:

ừm ! đó là điều đúng , nhiều người đã làm cho tình yêu trở nên tầm thường vì những suy nghĩ tầm thường của họ , nhiều khi ko tin vào tình yêu là vì thế , kiểu này lên chùa đi tu cho nó tiện :amitabha:

hann
23-09-2007, 04:41 PM
ừm ! đó là điều đúng , nhiều người đã làm cho tình yêu trở nên tầm thường vì những suy nghĩ tầm thường của họ , nhiều khi ko tin vào tình yêu là vì thế , kiểu này lên chùa đi tu cho nó tiện :amitabha:

hix em ơi ln cha tu bn lắm. ở dưới ny đ thi thoảng cn đc con trai n bao di ăn kem , ăn ch :ock: :ock:

hann
24-10-2007, 03:54 PM
Tình yêu thật sự là gì ????

Thư của mẹ gửi con gái, Có lẽ nụ hôn chiều nay vẫn làm con ngây ngất. Tim mẹ như ngừng đập khi nhận ra đó là con, và cậu bạn vẫn đến giúp bố sửa máy vi tính! Vậy là con gái mẹ, 18 tuổi, đã yêu và đã hôn!

Thực lòng, điều đầu tiên mẹ muốn là ngăn cấm con. Mẹ muốn nói với con về kỳ thi đang lúc nước sôi lửa bỏng. Về chuyện “hãy đợi” đến khi đủ chín chắn. Nhưng cuối cùng, mẹ quyết định để con tự lựa chọn. Bởi nếu đó không phải là những cảm xúc thoáng qua mà là một tình yêu thực sự thì sẽ là điều đáng tiếc...

Tình yêu thật sự là gì?

Tình yêu thật sự không phải là cảm xúc, dù nó thường đến cùng những cảm xúc mạnh đến mức làm con người choáng ngợp. Tình yêu không thể kéo dài nếu hai người chỉ có cảm xúc với nhau.

Sự hiểu biết lẫn nhau mới là nền tảng của tình yêu thật sự. Con có thể “phải lòng” một chàng trai thậm chí chưa bao giờ nói chuyện. Nhưng để có một tình yêu thật sự, con cần phải tìm hiểu về người ấy. Bởi biết về tư cách và cá tính người mình yêu là vô cùng quan trọng.

Cùng chung một mục đích sống sẽ giúp cho con và người ấy có được tình yêu dài lâu, bởi các con sẽ đi cùng hướng suốt cuộc đời. Nếu tham vọng của con trở thành một doanh nhân quốc tế, còn điều duy nhất người ấy mong ước là một mái ấm sum vầy, no đói có nhau, thì chắc chắn là xung đột sẽ nảy sinh. Nếu con khao khát một cuộc sống đổi thay, đầy thử thách, còn người ấy yêu một cuộc sống tĩnh lặng, thanh thản, thì dù cảm xúc có lớn đến mấy, sẽ cũng có lúc những cá tính sẽ va chạm. Và tình yêu sẽ tan vỡ cho dù hai người vẫn còn cảm xúc với nhau.

Tình yêu không phải là tình dục. Tình dục được tạo ra cho hôn nhân – một sự cam kết lâu dài. Nếu vượt ra ngoài hôn nhân, tình dục chỉ mang lại hậu quả khắc nghiệt: có thai ngoài ý muốn, những căn bệnh lây lan qua đường tình dục, điều tiếng dư luận, và có thể cả sự xấu hổ tủi thẹn. Một mối quan hệ chỉ dựa trên sự ham muốn. Con có hiểu không?

Tình yêu là sự lựa chọn. Là một sự cam kết. Mặc dù cảm xúc là một phần không thể thiếu được của tình yêu, mặc dù tình dục là một phần của hôn nhân, thì tình yêu cũng không thể tồn tại nếu chỉ dựa vào những điều đó. Nếu con hỏi mẹ tình yêu là gì, thì mẹ sẽ nói với con:

- Yêu, là nhìn thấy ở người đó những điều không hoàn hảo mà vẫn yêu.

- Yêu, là muốn mang lại cho người mình yêu những điều tốt đẹp nhất.

- Yêu, là không mất trí, vẫn học quên mình, vẫn dành trái tim cho gia đình và bè bạn...

- Yêu, là dành thời gian, công sức để tìm hiểu tâm hồn và tính cách của nhau.

- Yêu, là dành thời gian và công sức để tìm hiểu và yêu quý những gì mà người con yêu gắn bó.

- Yêu, là tin tưởng và hiểu biết lẫn nhau.

- Yêu, là nếu tranh cãi thì không thường xuyên và cũng không nghiêm trọng.

- Yêu, là nếu tranh cãi chỉ giúp hiểu nhau hơn và tình yêu bền vững hơn.

- Yêu, là hướng tới một mối quan hệ lâu dài.

- Yêu, là khi xa cách, chỉ thấy yêu hơn và gắn bó hơn.

- Yêu, là cảm giác mãnh liệt và khát khao được chăm sóc người mình yêu, thể hiện bằng nhiều cách khác nhau, lãng mạn, thân thiện, hay bình dị, nhưng tất cả đều là sự quan tâm.

- Khi yêu người ta không gây tổn thương cho nhau. Mọi hành vi lạm dụng thể xác hay tâm lí đều không có trong từ điển của tình yêu.

- Tình yêu không ra lệnh. Đừng bao giờ cho rằng nếu người đó đủ yêu bạn, họ sẽ biết phải làm gì. Bạn không mong chờ một người yêu cung phụng mình mù quáng chứ?

- Một sự thật trớ trêu là khi yêu bạn phải quên đi cái tôi hay hạnh phúc cá nhân. Bởi lúc này, hạnh phúc của người ấy chính là niềm vui của bạn.

- Nếu có ai đó yêu cầu bạn làm điều mình không thích để chứng minh tình cảm dành cho họ thì có lẽ, bạn nên xem xét lại tình yêu này. Yêu ai đó, bạn không bao giờ dùng danh nghĩa tình yêu đòi hỏi họ phải hy sinh bản thân chỉ vì bạn.

- Tình dục và tình yêu là hai khái niệm rất dễ nhầm lẫn. Nhưng nếu yêu thực sự, con có thể phân biệt được.

- Tình dục không phải tình yêu và tình yêu cũng không chỉ có tình dục. Có thể tình dục là một phần của tình yêu nhưng không bao giờ là chuyện ép buộc.

- Lãng mạn có thể phai nhạt theo thời gian nhưng tình yêu thì rất khó. Mức độ lãng mạn không phản ánh tình cảm cũng như giá trị của cả hai người.

- Tình yêu mang lại cho con cảm giác hạnh phúc, an toàn và được tôn trọng.

Chỉ yêu nếu đó là tình yêu thật sự. Mẹ tin vào sự lựa chọn của con.

Mẹ của con,

scorpion
09-11-2007, 02:45 PM
có đôi khi ngta k thể nói ra đc cái tình cảm của m ấy chứ, k fải bởi k thể nói mà chỉ bởi vì nói ra sợ sẽ làm tổn thương ng kia. T/y là một điều kỳ diệu mà thiên nhiên ban fát cho con ng, nhưng nó lại làm trái tim đôi khi trở nên đau đớn.
Chị Xuxumi này nói quá chuẩn,nhưng j thì j tình yêu phải do mỗi nguời tự cảm nhận lấy.Bài viết hay hay này cũng ko giúp nhiều cho ai cả,đứng trứoc cái thứ mà mọi người gọi là tình yêu ấy thì ai cũng chỉ là một đứa trẻ ko hơn ko kém thôi.:swing::swing:

hmt
23-02-2008, 12:41 AM
Tình yêu là gì :hmm:
Tình yêu như bát bún riêu, bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình:hi:

Bách_Hợp
02-03-2008, 08:03 AM
Tình yêu khi sinh ra vốn dĩ đẹp! rất đẹp.Nhưng khi loài người đón nhận nó thì mỗi người có một cái nhìn riêng của mình đối với TY.Đối với lớp người xưa thì "đa phần" là tình yêu trong sáng và rực rỡ! còn với lớp trẻ ngày nay thì "đa phần" là ý thích, họ chỉ yêu cho vui yêu lấy lệ và muốn có người yêu thật xinh để ngồi sau xe của mình như một vật gì đó để trang trí lộng lẫy vậy!
Mọi người chú ý nha "đa phần" chứ không phải tất cả!

Mai Thuy` Linh
02-03-2008, 03:38 PM
Nói về vấn đề này thì nói biết lúc nào mới hết:cool:
mỗi người một ý
Nhưng nói chung chúng ta nên hiểu một cách dơn giản thôi:redface:
Nhưng hiểu thế nào để em đj tìm hiểu đã:sweat:

Bách_Hợp
05-03-2008, 11:19 AM
:proud::growl: thế nào Linh tìm hiểu tình yêu đoen giản đã được chưa? post lên cho xem nó như thế nào nào?