PDA

View Full Version : Giải quyết tình huống

hacker
14-03-2006, 10:44 AM
- Trong cuộc sống hàng ngày của chúng ta luôn có những sự việc, những tình huống "nóng bỏng" diển ra. Chúng ta phải làm như thế nào, phản ứng như thế nào trước những chuyện như thế. Trong topic này tôi sẽ lần lượt đưa ra các tình huống mà chúng ta phải thường xuyên gặp trong cuộc sống. Các bạn hãy đưa ra các biện pháp hay để chúng ta cùng giải quyết và tìm phương pháp tốt nhất để "ngăn chặn" nó nhé.
- Nếu các bạn muốn thật tế hơn, thì tôi có tổ chức các buổi thảo luận offline (dự tính) để chúng ta gặp mặt trực tiếp nhau và cùng trao đổi. Thời gian và địa điểm tôi xin nói sau.

Bây giờ chúng ta hãy bắt đầu tình huống thứ I:
Khi đi ngang qua cơ quan, trường học nếu bạn gặp phải người ta đang chào cờ thì bạn sẽ làm như thế nào?

haidh
14-03-2006, 10:49 AM
Bác Tuấn lên kế hoạch cho một buổi offline của các memb hoặc của BQT đi ,
bác A_B bảo em định ngày phát nhưng chưa biết đâu mà tính!

hacker
14-03-2006, 04:30 PM
Bác Tuấn lên kế hoạch cho một buổi offline của các memb hoặc của BQT đi ,
bác A_B bảo em định ngày phát nhưng chưa biết đâu mà tính!
Nghe có vẻ hợp lý đấy nhỉ ? Không biết có bao nhiêu mem của trường Đào đang học tập và sinh sống ở HN nhỉ ? Cái này nhờ romeo và A_B thống kê hộ để còn biết hướng mà mần gì trong buổi offline cho phù hợp (túi xiền). Cố gắng xúc tiến xong trong tháng 4, mem nào ở Thanh Hóa có nhu cầu ra thăm Thủ Đô tham gia buổi offline này thì đăng kí với Ban tổ chức luôn (có thể sẽ được hỗ trợ về kinh phí, ăn ngủ).
Còn vấn đề trước mắt là mời bà con giải quyết tình huống 1 cái nhể ? :cool:

hunter_1102
16-03-2006, 09:13 AM
chào cờ là gì ấy nhẩy

NamMo_ADiDaPhat
17-03-2006, 06:26 PM
người ta làm gì thì cứ làm còn việc mình đi mình cứ đi

haidh
17-03-2006, 07:57 PM
ừ, miễn là mang theo money nhé em!
đùa tí thôi,chứ theo em ta nên làm một cái thông báo cho nó trọng thể, với lại cũng nên lấy í kiến rộng rãi trong quần chúng memb!
vấn đề "đầu tiên" thì..chậc chậc,nan giải thật hehe(cái này cũng để các memb cho í kiến luôn nhé!)
còn việc định ngày cũng khá là gay vì mỗi người mỗi lịch nhưng tốt nhất 30-4 sắp tới chắc nghỉ cả chứ ạ?
thoải mái tính đi nhé!
À anh Tuấn post hộ cái thông báo ạ!

hoaly_kho
11-04-2006, 02:26 PM
trời ơi !
Đề tài của anh Hacker đưa ra là giải quyết tình huống mà mọi người toàn nói những chuyện ở đâu ấy , lạc đề quá !
Riêng em xin có ý kiến giải quyết trường hợp thế này như sau : Trong cuộc sống hiện đại , hối hả ngày nay , có còn mấy ai quan tâm đến những vấn đề ko fải là của riêng mình . " Mặc kệ " ==> đó là suy nghĩ chung. Tình huống đặt ra là khi gặp một cơ quan hay một trường học đang chào cờ bạn sẽ làm gì ? Tôi tin chắc rằng sẽ có những người lảng tránh sang một nơi khác , nhưng cũng sẽ có những người đứng nghiêm, mắt dõi theo lá cờ đỏ sao vàng bay trên cao ấy . Có thể nghi thức chào cờ đã quá quen thuộc với chúng ta nên chúng ta thường xem nhẹ nó .Nnưng bạn ơi , bạn có biết ko ? Khi ta có cơ hội đc đứng nghiêm trang dưới lá quốc kì thì hãy nắm lấy nó bởi có những lúc dù bạn muốn nhưng cơ hội cũng ko đến một lần nữa đâu . Bạn hãy làm điều ấy vì bạn , vì tổ quốc , vì những người ko còn cơ hội ấy . Khi ấy bạn đã biết tôn trọng mọi người xung quanh và cũng chính bạn đã rất tôn trọng bạn đấy .
Trong suốt cuộc đời học sinh của mình , các buổi chào cờ đầu tuần , đầu tháng tôi đều có mặt ( Đương nhiên là khi ốm nghỉ học thì ko đến được rồi , hì ^_* ) Nhưng có một lần , đó là lễ khai giảng năm học mới của lớp 11 năm 2003 tôi đã ko có mặt , nói đúng là tôi đã bỏ , bởi vì ngày hôm ấy chính là ngày mà một thành viên trong B10 của chúng tôi rời ra khỏi cuộc sống này mãi mãi ,bạn ấy ra đi , để lại bao ước mơ và khát vọng chưa kịp thực hiện . Và bạn cũng chẳng bao giờ còn cơ hội được dự 1 buổi lễ chào cờ nào nữa ....
Hãy sống và làm việc có nghĩa bạn nhé !

daylight
12-04-2006, 10:18 AM
Người Thái luôn đứng dậy chào cờ trước khi xem một bộ phim trong rạp chiếu!
Người VIệt thì luôn muốn được xem phim trước khi chào cờ vì rằng nếu phim mà không hy thì chào thật ...phí!
Chân dung người Việt,nhất là người VIệt trẻ-vẫn còn những nét hết sức XẤU XÍ!

hrockvn
13-04-2006, 04:12 PM
Không. Tớ không làm gì cả. Tớ nhìn thôi. Và rồi đi qua