PDA

View Full Version : [Khoá 1994-1997] [k94-97]Thông báo nhậu nhẹt!

Đỗ Minh Thanh
05-10-2007, 12:43 AM
Kính gửi cụ Quân Vịt, kính thưa anh Trung nùn, kính đen chị Mai béo, kính dâm chị Cảnh chéc, kính cận Anh Ngọc Tiết, cùng kính gửi lung tung lớp A1!

Có lẽ lâu lắm rồi. Lâu đến mức mà chẳng nhớ rõ cái ngày mà mấy chú A1 ngồi nhậu với nhau nữa. Có lẽ cũng đến hơn một tháng rồi đấy nhẩy? Hôm nọ có chát với Anh Bình Trâu, anh Quân Vịt, thấy các anh cứ la như vạc. Nào thì A1 dạo này thấy mất mặt, nào thì các chú tinh tướng dạo này chẳng thèm quan tâm đến anh em, nào thì … kể ra cũng đến vài trang giấy. Nói chung là chửi bới om sòm, loạn xì ngậu cả cái yahoo lên. Đâm ra … anh em ai cũng cũng nghĩ ngợi.

Nhớ cái hồi nào, A1 chúng ta thắm tình đoàn kết. Anh chị em cứ phải gọi là họp giao ban liên tục. Cứ 1 tuần 1 lần. Luôn luôn tìm tòi, sáng tạo ra những món ăn mới, những quán mới. Chị Mai, chị Cảnh luôn luôn có đất dụng võ cho những chiêu thức nấu ăn mà có lẽ Hà nội chỉ có một (thế cho nên ra quán cho lành). Cụ Quân Vịt cũng có đất để dùng cho mấy cc mật gấu nhà nuôi. Anh Ngọc Tiết có chỗ đi lại giao lưu từ địa phương chăm sóc cho người iu của mình. Anh Quang Diệm thì có chỗ để dẫn người yêu (bây chừ gọi là vợ) đến chơi, vì hình như trong quá trình đinh tán anh đã dẫn người iu đi khắp = > đâm ra chán. Rồi rất rất nhiều lợi ích xung quanh cái việc họp giao ban nữa.

Nay vì công việc, vì gia đình, vì họ hàng, vì hàng họ, vì Ba Vì… nên anh/chị em sao nhãng cái truyền thống quý báu đó. Âu cũng là cái liễn. Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ. Anh/chị em nhà A1 tuy không gặp nhưng cái Tâm luôn hướng về nhau, cái Tôi không vùng dậy là 0k rồi.

Vậy thì thứ bảy này chúng ta lại họp giao ban phát. Nhà tôi thì có mẹ đang lên nên quyết định tổ chức nhà ông Trung nùn phát cho tiện và thoải mái. Cụ tỉ là như sau:

1.Tôi sẽ lo việc hậu cần như: Mua vịt om sấu (đương nhiên là phải mua cả sấu). Mua rau sống, khoai tây để làm khoai chiên, và vài thứ bà lằng khác.

2.Anh Bình Trâu: Chịu trách nhiệm mua con lợn mường để quay, nướng. Nếu không mua được phải thông báo lại để dự trù mua món khác.

3.Cụ Quận Vịt, Anh Trung nùn: Dọn dẹp nhà cửa (nhà luộm thuộm như cái chuồng … cu ấy). Rửa sạch bát đĩa, đũa, thìa….

4.Chị Mai bếu, Cảnh chéc: Đương nhiên là đến sớm để nấu ăn.

5.Các anh chị em A1 khác: Đến đầy đủ, đúng giờ. Nhớ thông báo lại nếu không đến được để anh/chị em măm măm luôn cho đỡ phí.

6.Thời gian cụ tỉ: Đúng 17h30p có mặt tại nhà Trung nùn. Chương trình có thể phát sinh thêm karaoke nếu hứng

Anh/chị em bố trí thời gian nhé. Lâu không gặp nhớ quá! Anh Ngọc Tiết, Thế Bệu, Tiến lủi bố trí công việc mà ra Hànội tham dự cùng anh/chị em nhé!

Thân!