PDA

View Full Version : Em xin góp ý kiến

letheanh
18-10-2007, 08:44 PM
Em xin có 1 ý kiến về diễn đàn của chúng ta như sau: Em thấy diễn đàn của trường ta là 1 diễn đàn của trường học nhưng số lượng topic về học tập còn ít chỉ có mỗi câu lạc bộ văn học. Em đề nghị các anh chị điều hành diễn đàn hãy lập thêm các câu lạc bộ toán học, vật lí, hoá học,v..v... em tin chắc sẽ có rất nhiều người tham gia vì trường chúng ta ko thiếu những nhân tài....
Riêng bản thân em rất yêu thích môn vật lí nên rất muốn trao đổi cấc kiến thức về vật lí với các bạn!!:sparkling:

1stPrO
18-10-2007, 08:55 PM
bon trẻ bây giờ hiếu học thật , ủng hộ , cố lên các em:shock:

Pisces
18-10-2007, 09:09 PM
http://www.daoduytu.net/forum/showthread.php?t=2927

Nếu có thêm tầm chục topic như thế này thì có vẻ sẽ có tương lai đấy =).

letheanh
19-10-2007, 11:18 AM
Các anh cứ thử lập ra xem sao, ko thử thì làm sao biết đc có thành công hay ko. Biết đâu lập ra thì đó lại có rất nhìu người tham gia thì sao còn nếu mọi người ko hưởng ứng thì có thể xóa đi mà. :whaat:

hrockvn
19-10-2007, 11:22 AM
Bạn có đảm nhận đc không ^^. Hoặc bạn có tham gia không ^^

letheanh
19-10-2007, 11:49 AM
Đảm nhận thì tất nhiên là em ko đủ khả năng nhưng nếu có box vật lí em cxin tham gia nhiệt tình

Pisces
19-10-2007, 12:46 PM
Vậy bạn có khả năng làm việc độc lập một cách có hiệu quả trong thời gian dài chứ =)?

letheanh
19-10-2007, 12:54 PM
em chỉ xin đc cùng mọi người tham gia như 1 thành viên bình thường thôi. Em hy vọng sẽ có nhiều người cũng tham gia

Pisces
19-10-2007, 01:20 PM
"Khả năng làm việc độc lập" ở đây ko có gì khó khăn cả, chỉ là khả năng có thể đối diện với tình huống chỉ có một mình một box, một mình mình post bài mà vẫn đảm bảo những bài viết đó là bài viết bổ ích, có nội dung... và có thể hoạt động trong thời gian dài mà ko chán nản, bỏ cuộc.

Đấy! Đơn giản thế thôi =).

----------------
Nếu xét thấy ko đủ khả năng làm việc độc lập, bạn có thể rủ thêm bạn bè trên lớp có cùng sở thích, lập thành Group "Vật Lý" chẳng hạn. Như thế hiệu quả cao hơn là mong chờ sự hưởng ứng của membs trên diễn đàn, vì đa phần đều là cựu học sinh và cũng khá bận rộn, giúp đỡ thì đc chứ hưởng ứng nhiệt liệt hơi khó =).

hrockvn
19-10-2007, 01:38 PM
Anh thì anh ủng hộ việc lập box cho các bạn. Tuy nhiên đúng như Pis nói. Cái "làm việc độc lập". Nói mà đau lòng lắm. Em cần phải có sự kiên nhẫn và theo đuổi đến cùng. Nếu không rùi lại hoang tàn mất. Anh vẫn mong em có thể làm đc ^^.

letheanh
19-10-2007, 04:27 PM
Cái này khó nói lắm. ko nói đến khoản làm việc độc lập chỉ nói đến khoản kiến thức thui thì em sợ mình ko đủ để có thể viết đc những bài hay cho 4rum.
------------------------------------------
các anh chị quản lí ơi. Nếu đc em với bạn em cũng trong C10 là ferrari (tên thật là Chung) xin đc đảm nhận box vật lí nếu các anh chị lập ra đc ko ạ. Chúng em sẽ cố gắng hết sức nhưng về kết quả thì tất nhiên là ko thể nói trước

Pisces
19-10-2007, 04:43 PM
Hai người là cũng đc rồi.
Nếu được thì có thể rủ thêm vài bạn trên lớp nữa cùng tham gia thì tốt ^ ^, dù gì cùng học 1 chương trình đào tạo nên dễ bàn luận hơn.

OK! Sẽ có box Vật Lý. Mong các bạn tham gia nhiệt tình =).

letheanh
19-10-2007, 04:46 PM
Anh ơi nói thật là chương trình lí năm nay khá nặng ( đã nói giảm nói tránh rùi đó). Theo như lời thầy Long dạy lí lớp em thì chương trình lí nâng cao năm nay còn khó hơn cả chương trình hồi thầy học chuyên lí và cũng là khó nhất trong 3 môn khối A.

vietanh143
19-10-2007, 08:56 PM
Xời ơi toàn Lý thôi =)). Box Vật Lý hả, click vài cái là có 1 box ngay thôi, nhưng với tính hình hiện nay liệu có quản lý được không hả Thế Anh. Cố lên, có khi tau ủng hộ = mấy cái phần mềm phòng thí nghiệm vật lý với mấy bài viết đấy. =)) Lý nhan nhản.